PDA

View Full Version : An dưỡng mùa vàng 19-21/9/2014 (CHỈ TUYỂN NỮ)

xe_lu
09-09-2014, 01:00
Trước giờ đi các đoàn thường phân chia xế nam - ôm nữ, có đoàn còn thẳng thừng không tuyển nữ để các bác rảnh rang đi độc hành :v :v Hồi 2.9 đi chơi, có một anh xế còn hồn nhiên bảo mình lúc được cho mượn máy sấy: "Từ lúc đi phượt tới giờ mới thấy tác dụng của con gái trong đoàn" --> tức là mang máy sấy ấy ạ :v :v
Nói dông dài như vầy ý không phải muốn lập một cung vùng lên của các chị em khi chỉ tuyển nữ, mà nhân dịp mùa vàng em muốn rủ rê chị em đi cùng để cùng ngắm lúa, tận hưởng cảm giác đổ đèo, lại dễ tâm sự hơn. Nhiều khi trên đường, gái với nhau cũng dễ cảm thông hơn ấy ạ!

T6 (19/9): Xuất phát lúc 18h30 ở cổng trường Múa (đối diện ĐH Thương Mại)
Hà Nội – Thanh Thủy – Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Tú Lệ. Ngủ nhà sàn ở Tú Lệ, có thể ngâm mình ở bể nước nóng lộ thiên free cách đó có 100m thôi, đoàn đi có mỗi chị em nên cứ thoải mái đê ạ (c)

T7 (20/9): sáng hôm sau ăn sáng r thong dong qua Mù Cang Chải chụp ảnh, vừa ngắm lúa vưà cafe, thăm thú bản ở đó: La Pán Tẩn - Chế Cu Nha, Lìm Mông... Ăn trưa ở Nghĩa Lộ. Chiều đi bản Mù thấp Mù cao, tối ngủ Trạm Tấu.

Chủ Nhật (21/9): Trạm Tấu - Bắc Yên - Phù Yên - Bến phà Vạn Yên - (chạy thuyền từ Vạn Yên đến) Bưa Sen - Đà Bắc - Hòa Bình - Hà Nội.

Chi phí dự kiến: 700k

Vì đoàn toàn nữ nên cũng muốn xế-ôm có thể đổi cho nhau khi mỏi => xin phép không tuyển newbie, ưu tiên những bạn đã từng làm xế rồi và có thể bám đoàn ạ!

Về vấn đề sửa xe thì chị em yên tâm là đã có một đứa biết móc lốp, một đứa đang học việc rồi ạ! Chỉ cần mượn bộ đồ nghề nữa thôi!

Quăng gạch: o98 983 63 26 hoặc pm facebook: https://www.facebook.com/alex.flyhigh

xe_lu
09-09-2014, 16:23
http://cungphuot.info/cac-dia-diem-du-lich-o-yen-bai-post4892.cp

Có mấy điểm là lạ hay hay, note lại rùi còn thời gian sẽ đi ^^ Em vẫn đang chờ gạch của chị em đây ạ:(((((((((

hanhnguyenqn
09-09-2014, 16:52
Thích cung của bạn, tiếc là đám nữ SG mình đu bám ra HN vào sáng T7 không tham gia được. Òa òa

Đỗ Quế Mi Hương
09-09-2014, 18:36
Bạn ơi 26-29/09 Lễ Hội mùa vàng ở Mù Cang Chải đó, bạn có thể dời lịch 1 tuần không?
Mình ở Sg, cũng 2 nữ, bọn mình cũng ra HN dịp 26-29/09 đó bạn.
Nếu có thể đi đúng dịp lễ hội thì tốt quá ^^

VyVyVy
10-09-2014, 00:11
Đoàn m năm nào cũng đi tầm này. Hẹn gặp trên mù nhé :d. Hoặc ở suối nước nóng hehheh

tapcamlo_xd
10-09-2014, 07:24
Chạy cả Mù cao Mù thấp :)) . Không biết sau đợt mưa vừa rồi bạn có xem thông tin đường xá trong đó không. Chúc chị em có 1 cuộc khởi nghĩa thành công.

namnhihn
10-09-2014, 11:07
Không biết bạn đã tự chạy cung Tây Bắc lần nào chưa, đã làm xế đổ đèo chưa, đã móc lốp thay săm chưa, đã gặp bọn xấu trêu chọc chưa, về cơ bản đời không như là mơ nên tuyển được đám xế nữ chạy đèo là hơi bị khó đấy và còn vô số thứ bất trắc khác nữa. Chúc may mắn với đoàn toàn nữ.

xe_lu
10-09-2014, 11:20
Không biết bạn đã tự chạy cung Tây Bắc lần nào chưa, đã làm xế đổ đèo chưa, đã móc lốp thay săm chưa, đã gặp bọn xấu trêu chọc chưa, về cơ bản đời không như là mơ nên tuyển được đám xế nữ chạy đèo là hơi bị khó đấy và còn vô số thứ bất trắc khác nữa. Chúc may mắn với đoàn toàn nữ.

Thật ra em cũng đi được một thời gian rồi, trong số những cái anh nói thì chỉ có móc lốp là đang học thôi, còn lại thì em cũng đều hiểu cả ^^ cảm ơn anh đã nhắc nhở nhưng em cũng đã nói rõ đây không phải cung khởi nghĩa, mà chỉ là tìm đến những người có cùng điểm chung để đi đường cảm thông với nhau hơn thôi ạ ^^

Chiako
10-09-2014, 12:34
Tớ cũng là nữ, cũng đã từng xế, không phải cung dài, nhưng cũng có ý nghĩ đoàn bạn có thể chạy xế nữ và nam xen kẽ. đặc biệt chạy tối đoạn Thu Cúc Nghĩa Lộ, không an toàn lắm đâu

crYztaL
10-09-2014, 13:55
Trạm Tấu - Bắc Yên theo như anh em Dirtbike Friends vừa đi về thì đoạn đấy có lâm tặc, có vẻ cũng không an toàn. Đường đi trong ảnh cũng có vẻ ko nuột nà lắm.

young_eagle
10-09-2014, 14:20
Nhận nhiêu gạch rồi cưng? chị ngồi hóng :)

xe_lu
10-09-2014, 15:30
Tớ cũng là nữ, cũng đã từng xế, không phải cung dài, nhưng cũng có ý nghĩ đoàn bạn có thể chạy xế nữ và nam xen kẽ. đặc biệt chạy tối đoạn Thu Cúc Nghĩa Lộ, không an toàn lắm đâu

Hiện tại bọn mình đang có 2 nữ đều đã chạy qua Mù Cang Chải vài lần rùi, nhưng chắc chắn bọn mình sẽ lưu ý về vấn đề an toàn, cảm ơn bạn!

xe_lu
10-09-2014, 15:34
Trạm Tấu - Bắc Yên theo như anh em Dirtbike Friends vừa đi về thì đoạn đấy có lâm tặc, có vẻ cũng không an toàn. Đường đi trong ảnh cũng có vẻ ko nuột nà lắm.

Cái này mình sẽ cân nhắc, nghe ngóng tình hình, lúc đó thấy không ổn thì bẻ cung thui, Tây Bắc còn nhiều chỗ để khám phá mà:))

xe_lu
10-09-2014, 15:36
Nhận nhiêu gạch rồi cưng? chị ngồi hóng :)

Toàn gạch xây nhà chị eiiiii=))))))

barrow
10-09-2014, 21:26
2 chị em đi cũng đc mà chị iu :"> có anh bạn e đòi chạy độc hành bám đuôi nữa. quả này đổ đèo 80 cũng ko cắt đc :))))

xe_lu
10-09-2014, 23:14
2 chị em đi cũng đc mà chị iu :"> có anh bạn e đòi chạy độc hành bám đuôi nữa. quả này đổ đèo 80 cũng ko cắt đc :))))

Ô em iu đó à=))))

xe_lu
16-09-2014, 00:32
Thân gửi chị em lịch off: 20h tối t4 ngày 18-9 mời mọi người tới off ở Xoan cafe, cuối ngõ 411 Trường Chinh ạ :3

karkmen
19-09-2014, 12:40
Không phải xem nhẹ chị em phụ nữ cơ mà có những việc nặng nhọc,hay có những biến cố thì vẫn nên có cánh đàn ông hỗ trợ thì vẫn tốt hơn. Ngoài ra thịt chó thì phải có mắm tôm; đàn bà phải có đàn ông thì nó mới vui @@

hoangtungtn1986
19-09-2014, 13:49
*** vụ này mình phải lên Tú Lệ sớm đặt máy quay ở bể nước nóng để xem tường thuật trực tiếp tắm...cung này chỉ hưng thú ở tú lệ tắm tiên thôi

huyensau
22-09-2014, 12:18
Giờ mới mò vào đây được, tiếc là qua mất rồi. Các chị đã về chưa ạ, có qua được Trạm Tấu không chị, em thấy sạt lở vì mưa to nhiều phết.
Khi nào có cung mới, hy vọng em có duyên với các chị :D em cũng chỉ thích team toàn nữ thế này hơn, đỡ nghe cằn nhằn với lại những cái "bĩu môi" của các anh già :Dam

xe_lu
23-09-2014, 15:09
Giờ mới mò vào đây được, tiếc là qua mất rồi. Các chị đã về chưa ạ, có qua được Trạm Tấu không chị, em thấy sạt lở vì mưa to nhiều phết.
Khi nào có cung mới, hy vọng em có duyên với các chị :D em cũng chỉ thích team toàn nữ thế này hơn, đỡ nghe cằn nhằn với lại những cái "bĩu môi" của các anh già :Dam

Hi bạn, bọn mình về hôm chủ nhật rùi, nghe tình hình sạt lở trên Trạm Tấu nên mình cũng bẻ cung thui, phải đảm bảo an toàn cho mọi người nữa :D Mong được đồng hành cùng bạn trong các cung tới :D

milanista
23-09-2014, 18:29

Vãi em Huyền Sẩu (c)