PDA

View Full Version : Tìm bạn tham gia cung miền Tây 3/11 - 9/11 từ Hà Nội

thaonguyen_gdth
05-09-2014, 22:25
Bọn mình có 3 cô giáo và 1 thầy giáo nước ngoài dự định sẽ đi miền Tây vào dịp học sinh nghỉ học kì từ 3/11- 9/11
Bọn mình cần tuyển thêm một số xế đi cùng vì đoàn toàn người không có khả năng lái xe đường dài.
Lịch trình bọn mình cũng chưa lên chi tiết nhưng những nơi đặc trưng như bến Ninh Kiều ( Cần Thơ) chợ nổi, Cà Mau, rừng U Minh thì chắc chắn sẽ đi.
Bạn nào thấy thời gian phù hợp vui lòng liên lạc với mình qua Fb https://www.facebook.com/thao.nguyen.5688
Bọn mình vừa book vé Hà Nội - Sài Gòn khứ hồi 1tr7 tất cả.
Mọi người có thể quyết định sớm book trước chủ nhật vé giá rẻ mình bay cùng chuyến cho vui. :D
Thank các bạn! ;)

iammai92
05-09-2014, 23:18
Chào bạn =))) mình sẽ là người comm đầu tiên cho bạn =))) mình vui quá vui quá vui quá >.<

andiver
06-09-2014, 00:48
:) thấy củng thix thix ma ve tới camau thì hoi quá xa!

Mountain99
06-09-2014, 13:49
dập dòm, bạn cho chi tiết kế hoạch nhé

iammai92
07-09-2014, 23:22
Thực ra bọn mình cũng chưa có kế hoạch cụ thể. Vì chưa có xế và chưa cố định được số người. Khi đã hòm hòm về nhân sự thì bọn mình mới tính được cụ thể ngày và địa điểm. Vì k có xế chắc là bọn mình sẽ đi ô tô ấy :'( Nếu có bạn nào thấy có khả năng đi được thì cứ add fb bọn mình nói chuyện và cùng lên kế hoạch nhé :)

shangai
09-09-2014, 22:45
Cho mình xin 1 slot :)), mình đi từ Sài Gòn :))

iammai92
10-09-2014, 06:12
có phải là người quen hem nhỉ ;'(

thanh_vinh
10-09-2014, 07:22
Mình hóng hớt cho bạn cái lịch tạm thời thế này nhé
Ngày 1 SG => Mỹ Tho
2 Mỹ Tho => Cần Thơ
3. Cần Thơ => Bạc Liêu
4. Bạc Liêu => Cà Mau => Cực Nam tối quay về tp CM ngủ
5.cà mau => bạc liêu => Trà Sư ( lưu ý, trà sư không có nhà nghỉ, nếu đi phai mang theo lều nhé )
Còn lại mấy ngày là có thể lang thang nắm cảnh miền tây, bạn tự thu xếp time và sức khỏe nhé. Nếu cần chi tiết hơn mình sẽ giúp cho đủ! Chúc bạn có chuyến đinthanhf công và vui vẻ

thaonguyen_gdth
10-09-2014, 20:05
cám ơn bạn nhiều. Mình cũng đang lo về hành trình đi quá vì toàn người không biết gì về miền Tây

Mình hóng hớt cho bạn cái lịch tạm thời thế này nhé
Ngày 1 SG => Mỹ Tho
2 Mỹ Tho => Cần Thơ
3. Cần Thơ => Bạc Liêu
4. Bạc Liêu => Cà Mau => Cực Nam tối quay về tp CM ngủ
5.cà mau => bạc liêu => Trà Sư ( lưu ý, trà sư không có nhà nghỉ, nếu đi phai mang theo lều nhé )
Còn lại mấy ngày là có thể lang thang nắm cảnh miền tây, bạn tự thu xếp time và sức khỏe nhé. Nếu cần chi tiết hơn mình sẽ giúp cho đủ! Chúc bạn có chuyến đinthanhf công và vui vẻ

bravery88
11-09-2014, 17:24
Mình và bạn cũng có 1 list mutual friends trên facebook đấy. Mình cũng đi Miền tây từ ngày 06 đến 09/11. Bài đăng của mình đây
https://www.phuot.vn/threads/157382-An-Giang-m%C3%B9a-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-n%E1%BB%95i-6-11-9-11
Nếu có gì gặp nhau ở An Giang đi chơi nhờ. Có Linh (bạn với Tùng) dự định đi cùng luôn đấy :))

thaonguyen_gdth
11-09-2014, 20:49
:D ôi tình cờ thế ạ? xem cái hành trình của a e cũng đỡ phải lo về mấy ngày cuối. hi vọng là kịp gặp mọi người ạ vì có thể đoàn e phải đi ô tô suốt cả mấy ngày đấy luôn ạ. Chị Linh e cũng biết mà ạ :D

Mình và bạn cũng có 1 list mutual friends trên facebook đấy. Mình cũng đi Miền tây từ ngày 06 đến 09/11. Bài đăng của mình đây
https://www.phuot.vn/threads/157382-An-Giang-m%C3%B9a-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-n%E1%BB%95i-6-11-9-11
Nếu có gì gặp nhau ở An Giang đi chơi nhờ. Có Linh (bạn với Tùng) dự định đi cùng luôn đấy :))

Kẻng
24-09-2014, 17:08
Đăng ký 1 chân cái nhé, lên FB để cập nhật thông tin thường xuyên nhé bạn! tui đi từ HN

thaonguyen_gdth
24-09-2014, 21:42
Bọn e cũng đi từ HN ạ. có trùng ngày không ạ? :)

Đăng ký 1 chân cái nhé, lên FB để cập nhật thông tin thường xuyên nhé bạn! tui đi từ HN

jonathan157
26-09-2014, 09:59
Cho tôi đk 1 slot bạn nhé... Tôi đi từ HN, lịch trình cụ thể dư lào bạn ơi?

Kẻng
29-09-2014, 16:31
Trùng gì đâu, đi theo nhóm của bạn thôi, mình đi 1 mình mà!

thaonguyen_gdth
29-09-2014, 19:49
Bọn e đã lên lịch trình. Sẽ qua An Giang, Kiên Giang, Cần Thơ, Cà Mau. Hiện vẫn chưa đủ xế nên chắc là phải đi ô tô từ tỉnh này đến tỉnh khác rồi thuê xe máy những đoạn gần. a có thể pm fb của e ạ. e ít khi lên diễn đàn ạ :p

iammai92
29-09-2014, 22:14
kéo lên lấy tinh thần update lịch trình chi tiết :'( =))

iammai92
29-09-2014, 22:19
huhu buồn là tao quên sổ ở trường rồi mày ê huhu thôi lại đợi mai nhá :(((

Lịch trình xuất phát từ Sài gòn đi An giang (rừng gì gì đó) đến Kiên Giang (loanh quanh Hà tiên). Sau đó rẽ sang Cần thơ (chợ nổi) rồi về Cà mau (cắm mốc+rừng U Minh) rồi về Sài gòn. Dự tính di chuyển bằng ô tô, đến từng nơi sẽ thuê xe đi loanh quanh. Dự trù cho chuyến đi tiền ĐI và Ở là 3 triệu.

Mai sẽ update cụ thể lịch trình (địa điểm, thời gian). Cảm ơn mọi người.

ruango
29-09-2014, 22:40
Tớ cũng đang dự định đi chuyến như vậy, nhưng mình đã đặt vé từ ngày 1/11 và 8/11 về rồi, mình bay vào TP.HCM, sau đó cũng đi miền tây rồi đến Cà Mau đó, nhưng mỗi tội thời gian hơi lệch với bạn, nên hơi tiếc :(

fóthườngdânNambộ
30-09-2014, 10:22
Bọn e đã lên lịch trình. Sẽ qua An Giang, Kiên Giang, Cần Thơ, Cà Mau. Hiện vẫn chưa đủ xế nên chắc là phải đi ô tô từ tỉnh này đến tỉnh khác rồi thuê xe máy những đoạn gần. a có thể pm fb của e ạ. e ít khi lên diễn đàn ạ :p
Chào thaonguyen_gdth! Theo tôi bạn cần nên xem lại chương trình, vì lẽ theo như bạn dự kiến đi xe khách đến từng thành fố rồi thuê xe đi các điểm trong tỉnh? Như vậy thiết nghĩ sẽ không được đâu, sẽ rất mất thời gian cho việc chờ xe khách, tới nơi nội việc đoàn tìm thuê được xe cũng đã mất hết thời gian rồi, nếu được thì chắc cũng chỉ còn thời gian đi vòng vòng trong Tp thôi, không đi xa được. Nếu có các thày cô người nước ngoài và bạn không có thổ địa địa fương dẫn đường, không có fương tiện xe máy ở SG, tốt nhất bạn nên đăng ký mua các tour lẻ để đi từng nơi (thông thường tour 2 ngày) như Sg- miệt vườn miền sông nước (Cù lao Bến Tre) hay Sg – An Giang mùa nước nổi + chợ nổi Cái răng ( rừng Trà Sư – Chợ Cái răng Cần Thơ). Đi theo kiểu trải nghiệm bằng xe gắn máy rất hay và nhiều cảm xúc với điều kiện bạn có fương tiện và nhất là fải rành đường, tính toán được thời gian chạy trên đường và thời gian dành cho điển trải nghiệm. Còn đây theo tôi thấy trên topic các bạn lên cung (tạm) tôi thấy đã chưa ổn vì đường đi không thuận đường, các TP đến lộn tùng fèo lòng vòng. Tôi khuyên bạn nên tìm được 1 dân fượt miền Nam rành đường đi cùng bạn thì hay nhất. Chúc bạn có chuyến trải nghiệm thành công.

hoanglinh
30-09-2014, 14:02
Đi dài ngày quá ko thì mình sẽ join cùng các bạn để làm xế, mình từng cung miền Tây rồi nên ko ngại khoản đường xá ăn uống và các địa điểm cần thăm. Nhưng các bạn mà đi ô tô thì ko hiệu quả đâu vì sẽ rất mệt và tốn kém, cũng như ko chủ động, có lẽ nên kiếm đoàn nào đó để ghép đoàn nhé.
Cần tư vấn gì thì cứ PM mình :)

thaonguyen_gdth
30-09-2014, 20:57
Em cám ơn ạ. Lo quá :'( Bọn e cũng chỉ biết cố tính toán đi xe đêm còn ban ngày thì nghỉ lại các tỉnh.
Lần đầu đi xa mà không có leader thế này ạ.
HI vọng là sẽ ổn ạ :)
Em cám ơn nhiều ạ!

Đi dài ngày quá ko thì mình sẽ join cùng các bạn để làm xế, mình từng cung miền Tây rồi nên ko ngại khoản đường xá ăn uống và các địa điểm cần thăm. Nhưng các bạn mà đi ô tô thì ko hiệu quả đâu vì sẽ rất mệt và tốn kém, cũng như ko chủ động, có lẽ nên kiếm đoàn nào đó để ghép đoàn nhé.
Cần tư vấn gì thì cứ PM mình :)

thaonguyen_gdth
30-09-2014, 21:06
@@ e cám ơn ạ,
Đoàn e toàn người chưa đi miền Tây bao giờ cũng không biết mặt mũi miền Tây như nào luôn ạ. Bọn e cũng chỉ tính được thuê tour đi rừng U Minh còn đi xe khách chắc cugnx tranh thủ đi buổi tối thôi ạ @@

Chào thaonguyen_gdth! Theo tôi bạn cần nên xem lại chương trình, vì lẽ theo như bạn dự kiến đi xe khách đến từng thành fố rồi thuê xe đi các điểm trong tỉnh? Như vậy thiết nghĩ sẽ không được đâu, sẽ rất mất thời gian cho việc chờ xe khách, tới nơi nội việc đoàn tìm thuê được xe cũng đã mất hết thời gian rồi, nếu được thì chắc cũng chỉ còn thời gian đi vòng vòng trong Tp thôi, không đi xa được. Nếu có các thày cô người nước ngoài và bạn không có thổ địa địa fương dẫn đường, không có fương tiện xe máy ở SG, tốt nhất bạn nên đăng ký mua các tour lẻ để đi từng nơi (thông thường tour 2 ngày) như Sg- miệt vườn miền sông nước (Cù lao Bến Tre) hay Sg – An Giang mùa nước nổi + chợ nổi Cái răng ( rừng Trà Sư – Chợ Cái răng Cần Thơ). Đi theo kiểu trải nghiệm bằng xe gắn máy rất hay và nhiều cảm xúc với điều kiện bạn có fương tiện và nhất là fải rành đường, tính toán được thời gian chạy trên đường và thời gian dành cho điển trải nghiệm. Còn đây theo tôi thấy trên topic các bạn lên cung (tạm) tôi thấy đã chưa ổn vì đường đi không thuận đường, các TP đến lộn tùng fèo lòng vòng. Tôi khuyên bạn nên tìm được 1 dân fượt miền Nam rành đường đi cùng bạn thì hay nhất. Chúc bạn có chuyến trải nghiệm thành công.

iammai92
30-09-2014, 22:46
Lịch trình:
Sài gòn (3/11) --> An Giang(4/11) --> Kiên Giang(5/11) --> Cần Thơ (6/11) --> Cà Mau (7+8/11) --> Sài gòn (9/11)

Cụ thể:

- Mùng 3/11: SÀI GÒN:
+ Ăn chơi tùy thích (beer)
+ 10h tối đi: từ Bến xe Miền Tây (sđt: 08 38 309 309): 130k/vé. Đi 3-4 tiếng.

- Mùng 4/11: AN GIANG: (lịch tham khảo trên phượt)
+ 4h sáng đến Châu Đốc. Thuê xe máy (Hỏi thuê - Thảo).
+ Đi Tà Pạ ngắm bình minh.
+ Đi rừng Tràm.
+ Tối trở về Châu Đốc.
+ Ngủ 1 đêm ở Châu Đốc.

- Mùng 5/11: KIÊN GIANG:
+ 5h30 sáng: đi Kiên Giang. 100k/vé. Điạ chỉ: bến xe Châu Đốc : Quốc lộ 91, Châu Phú B, Châu Đốc. Sđt: 076 3575453. Thời gian đi: 3 tiếng.
+ 8h30: đến Rạch Giá: Mua vé đi Hà Tiên. 65k/vé. Thời gian đi : 1h30'.
+ Thuê xe máy ở Hà Tiên (hỏi bến xe 150k/ngày - thông tin tham khảo phượt). Anh Ngọc: 091 852 9168 (xe ôm, xe lôi).
+ Đến Hà Tiên thăm: Mũi Nai (*), Thạch Động, Núi Đá Dựng.
+ 8h30 tối: về Rạch Giá: Ngủ 1 đêm.

- Mùng 6/11: CẦN THƠ
+ 3h sáng: đi về Cần Thơ. SĐT hãng xe: 077 369 1691: 110k/vé. Thời gian đi: 2 tiếng rưỡi.
+ 5h30: đến nơi.
+ Thăm chợ nổi.
+ Ăn chơi tùy thích.:gun
+ 11h đêm: đi Cà Mau, xe giường nằm Vũ Linh: 0710 361 0789. 120k/vé. Thời gian đi: 4 tiếng.

- Mùng 7/11: CÀ MAU:
+ 3h sáng đến Bến xe Cà Mau
+ 5h30 đi Rạch Tàu: 125k/vé. Địa chỉ : bến tàu phường 7, có thể đi xe ôm ra, 25k.
+ Đi hết 3 tiếng đến Đất Mũi.
+ Thuê xe ôm đi xung quanh Đất Mũi (cột mốc, Khai Long). 150k/trọn tour.
+ 2h30 quay về Rạch Tàu để về Cà Mau. 125k/vé.
+ 5h về đến Cà Mau.
+ Ngủ 1 đêm ở Cà Mau.
- Mùng 8/11:
+ Sáng hôm sau đi rừng U Minh. Đi tour du lịch Hoa Đăng.
+ 23h: từ Cà Mau đi xe Mai Linh về Sài Gòn. SĐT: 0780 3888 888

- Mùng 9/11: SÀI GÒN:
+ Hurrrraaaa ! :dien
+ Làm gì thì làm (HH) Tươi mới thứ 2 đi gặp các cháu :T

----
Dự trù kinh phí: Tổng tiền xe + ở (được lên kế hoạch trong lịch trình trên, chưa tính phát sinh) = 2 triệu 400. Như vậy dự trù tổng chi phí của bọn em là khoảng 6-7 triệu/người (dư dả).

----

Thông tin liên lạc:
Thảo (92): https://www.facebook.com/thao.nguyen.5688
Mai (92): https://www.facebook.com/iammai.hetk

----

Lịch trình của bọn em lên là như vậy. Toàn những đứa chưa biết miền Tây là gì. Thông tin hoàn toàn tham khảo trên mạng. Mong mọi người giúp đỡ ạ !

hoanglinh
01-10-2014, 12:01
Ném đá tí nhé:

Ngày 2: đặt phòng KS ở Châu Đốc thì hỏi luôn họ xem có dịch vụ thuê xe máy ko, nếu họ không có thì nhờ họ thuê giùm xe của mấy bác xe ôm cho, lần trc mình xuống đó cũng phải book KS trước và nhờ họ thuê xe trước cho, 5h xuống đến nơi chỉ việc lấy xe đi thôi chứ Châu Đốc - Tà Pạ hơn 40km mà xuống đến nơi mới tìm thuê xe máy thì trưa mất.

Cái Hồ Tà Pạ nó nằm trên núi Tà Pạ ở gần thị trấn Tri Tôn, lên đó nhớ hỏi đường cẩn thận nhé, đợt mình đi mỗi ng chỉ 1 hướng loạn xà ngầu mãi mới tìm đc đường :)). Từ hồ Tà Pạ quay về Trà Sư có thể ghé qua Núi Cấm ( An Hảo - Tịnh Biên) chơi, đến cho biết chứ thực ra chỗ này có mỗi cái tượng phật Di Lặc nghe nói to nhất Đông Nam Á là đặc biệt (ko biết làm xong chưa chứ hồi 2011 mình đi là mới xong phần vỏ, trong lõi vẫn đang xây :)) ) lên đó thuê xe ôm 60k/ng/khứ hồi vì ngta ko cho đi xe máy lên núi đâu. Ăn trưa gần rừng Tràm Trà Sư rồi chiều về Núi Sam thăm Miếu Bà và ăn tối ở đó luôn, có món Bò Nướng đặc sản Núi Sam ăn cho biết chứ thực ra ko hợp với ng Bắc mình lắm :D

Ngày 3 từ Châu Đốc các bạn đi Ô tô ra Hà Tiên sẽ gần và tiện hơn (120km) có điều phải check xem có xe chạy Châu Đốc - Hà Tiên ko, mình nghĩ là có vì Hà Tiên cũng là thành phố du lịch lớn nên chắc ko khó tìm chuyến. Bạn có thể hỏi khách sạn ở Châu Đốc họ thường nắm khá rõ các thông tin này. Cuối ngày thì từ Hà Tiên về Rạch Giá (bằng ô tô) nghỉ ngơi thôi. chứ chạy ô tô Châu Đốc - Rạch Giá rồi thuê xe máy Rạch Giá - Hà Tiên -Rạch Giá thì đi vòng vòng nhiều quá rất tốn thời gian.

Ở Cà Mau muốn đi Khai Long thì thuê xe ôm 0943201601 (a.Nguyên) nhớ mặc cả trước (120-150k/ng 2 chiều) Ra check-in là chủ yếu chứ mũi cực Nam thật này cũng ko có gì đâu, có cái khu du lịch KHai Long ngày trc làm hoành tráng nhưng chẳng có ma nào đến nên giờ bỏ xó nhìn rõ thảm hại. nếu có nhiều thời gian và có thể đi chậm thì qua các làng chài chụp ảnh cũng thú vị phết.
Các hãng xe thì nên gọi điện check giờ giấc cẩn thận vì lịch trình toàn đi nửa đêm gà gáy thế này mà ko đúng giờ thì cũng hơi mệt.
Dự là cung này đi về các bạn nữ giảm 3kg là ít vì toàn thấy ô tô với đi lúc 3-4h sáng :))

bravery88
01-10-2014, 16:26
Thảo ơi, sao ko dời lịch đi An giang vào ngày 07/11 đi An Giang cùng nhóm mình luôn (dù gì cũng có 1 list bạn chung :)) ). Đọc lịch trình của bạn ko hề ổn tẹo nào:
- Xe Sài Gòn Châu Đốc ko phải 3-4h đâu nhé, mình đã ngồi chuyến xe Phương Trang này rồi hết 6h.
- Check lại google maps, sao lại từ Châu Đốc bắt xe đi Rạch Giá xong về Hà Tiên rồi lại ngủ đêm ở Rạch Giá
- Cần Thơ là trung tâm về địa lý của cả khu vực Nam sông Hậu. Sao bạn ko đi theo kiểu Sài Gòn - Châu Đốc - Hà Tiên - Rạch Giá - Cà Mau - Sài Gòn (hoặc ngược lại Sài Gòn - Cần Thơ - Cà Mau - Rạch Giá - Hà Tiên - Châu Đốc - Sài Gòn), như thế này sẽ tiện hơn mà vẫn đảm bảo được vấn đề đi xe oto.
Sáng 7/11 nhóm mình sẽ có mặt ở Châu Đốc nhé, có gì giao lưu tay chân, ngày 9/11 cũng về Bắc

thaonguyen_gdth
01-10-2014, 17:09
e cũng muốn đi cùng đoàn a lắm a nhưng đoàn e lại đang dở dang, lại toàn con gái nên có ghép cũng không theo kịp đoàn a ngày hôm đấy ý ạ. Em cũng đang định hỏi a xem a thuê xe ở Châu Đốc kiểu gì thì chỉ e với ạ. Đường đấy gà mờ có lái được không ạ? :D

Thảo ơi, sao ko dời lịch đi An giang vào ngày 07/11 đi An Giang cùng nhóm mình luôn (dù gì cũng có 1 list bạn chung :)) ). Đọc lịch trình của bạn ko hề ổn tẹo nào:
- Xe Sài Gòn Châu Đốc ko phải 3-4h đâu nhé, mình đã ngồi chuyến xe Phương Trang này rồi hết 6h.
- Check lại google maps, sao lại từ Châu Đốc bắt xe đi Rạch Giá xong về Hà Tiên rồi lại ngủ đêm ở Rạch Giá
- Cần Thơ là trung tâm về địa lý của cả khu vực Nam sông Hậu. Sao bạn ko đi theo kiểu Sài Gòn - Châu Đốc - Hà Tiên - Rạch Giá - Cà Mau - Sài Gòn (hoặc ngược lại Sài Gòn - Cần Thơ - Cà Mau - Rạch Giá - Hà Tiên - Châu Đốc - Sài Gòn), như thế này sẽ tiện hơn mà vẫn đảm bảo được vấn đề đi xe oto.
Sáng 7/11 nhóm mình sẽ có mặt ở Châu Đốc nhé, có gì giao lưu tay chân, ngày 9/11 cũng về Bắc

thaonguyen_gdth
01-10-2014, 17:22
a còn số đt ks ở châu Đốc không cho e xin với ạ,
e cám ơn a nhiều ạ
chuyến này đi về chắc hóa cò hương chứ chẳng chơi :'(

Ném đá tí nhé:

Ngày 2: đặt phòng KS ở Châu Đốc thì hỏi luôn họ xem có dịch vụ thuê xe máy ko, nếu họ không có thì nhờ họ thuê giùm xe của mấy bác xe ôm cho, lần trc mình xuống đó cũng phải book KS trước và nhờ họ thuê xe trước cho, 5h xuống đến nơi chỉ việc lấy xe đi thôi chứ Châu Đốc - Tà Pạ hơn 40km mà xuống đến nơi mới tìm thuê xe máy thì trưa mất.

Cái Hồ Tà Pạ nó nằm trên núi Tà Pạ ở gần thị trấn Tri Tôn, lên đó nhớ hỏi đường cẩn thận nhé, đợt mình đi mỗi ng chỉ 1 hướng loạn xà ngầu mãi mới tìm đc đường :)). Từ hồ Tà Pạ quay về Trà Sư có thể ghé qua Núi Cấm ( An Hảo - Tịnh Biên) chơi, đến cho biết chứ thực ra chỗ này có mỗi cái tượng phật Di Lặc nghe nói to nhất Đông Nam Á là đặc biệt (ko biết làm xong chưa chứ hồi 2011 mình đi là mới xong phần vỏ, trong lõi vẫn đang xây :)) ) lên đó thuê xe ôm 60k/ng/khứ hồi vì ngta ko cho đi xe máy lên núi đâu. Ăn trưa gần rừng Tràm Trà Sư rồi chiều về Núi Sam thăm Miếu Bà và ăn tối ở đó luôn, có món Bò Nướng đặc sản Núi Sam ăn cho biết chứ thực ra ko hợp với ng Bắc mình lắm :D

Ngày 3 từ Châu Đốc các bạn đi Ô tô ra Hà Tiên sẽ gần và tiện hơn (120km) có điều phải check xem có xe chạy Châu Đốc - Hà Tiên ko, mình nghĩ là có vì Hà Tiên cũng là thành phố du lịch lớn nên chắc ko khó tìm chuyến. Bạn có thể hỏi khách sạn ở Châu Đốc họ thường nắm khá rõ các thông tin này. Cuối ngày thì từ Hà Tiên về Rạch Giá (bằng ô tô) nghỉ ngơi thôi. chứ chạy ô tô Châu Đốc - Rạch Giá rồi thuê xe máy Rạch Giá - Hà Tiên -Rạch Giá thì đi vòng vòng nhiều quá rất tốn thời gian.

Ở Cà Mau muốn đi Khai Long thì thuê xe ôm 0943201601 (a.Nguyên) nhớ mặc cả trước (120-150k/ng 2 chiều) Ra check-in là chủ yếu chứ mũi cực Nam thật này cũng ko có gì đâu, có cái khu du lịch KHai Long ngày trc làm hoành tráng nhưng chẳng có ma nào đến nên giờ bỏ xó nhìn rõ thảm hại. nếu có nhiều thời gian và có thể đi chậm thì qua các làng chài chụp ảnh cũng thú vị phết.
Các hãng xe thì nên gọi điện check giờ giấc cẩn thận vì lịch trình toàn đi nửa đêm gà gáy thế này mà ko đúng giờ thì cũng hơi mệt.
Dự là cung này đi về các bạn nữ giảm 3kg là ít vì toàn thấy ô tô với đi lúc 3-4h sáng :))

hoanglinh
01-10-2014, 20:36
a còn số đt ks ở châu Đốc không cho e xin với ạ,
e cám ơn a nhiều ạ
chuyến này đi về chắc hóa cò hương chứ chẳng chơi :'(
Cái khách sạn đợt tụi anh ở sạch sẽ nhưng lại ở xa trung tâm thành phố, mà ông chủ KS hơi dở hơi và thuê xe dính 1 xe cùi bắp nên thôi a ko giới thiệu đâu ko mang tiếng :D em tìm trên list này gọi thử xem nhé, trước anh cũng chỉ google rồi gọi thôi. Cái anh ở nó là KS Hoàn Châu.
http://vietnamtourism.com/v_pages/service/hotels-p.asp?D_tinh=8476
http://lacvietravel.com/vn/?f=Content&p=83&id=236
KS Đông Nam này thử xem: http://www.dongnamhotel.com/en/contact.html

Thông tin thêm về ăn uống đi lại địa điểm thăm quan thì có thể tham khảo ở đây:
toidi chấm net/diem-den-trong-nuoc/du-lich-an-giang-2.html

iammai92
30-11-2014, 11:44
Lâu lắm mới vào lại đây. Sau khi tham khảo đóng góp ý kiến của mọi người bọn e cũng sửa lại lịch trình đôi chút và cũng đã có 1 chuyến đi rất mĩ mãn. Đen đi và Béo lên nhiều. Rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.

Và đây là một vài hình ảnh của chuyến đi này của bọn em :D Rất cảm ơn mọi người:D

https://www.flickr.com/photos/38752487@N03/sets/72157649049983199/