PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] multi- visa là gì ah ? các bạn giải đáp giúp mình với

ydinh88
31-08-2014, 13:30
Em cưới chồng Hàn Quốc sinh được bé trai và ở Hàn mới chỉ được 1 năm . Nhưng bây giờ chồng em làm việc ở Trung Quốc vì vậy tạm thời 2 mẹ con về Việt Nam chơi 1 tháng rùi sẽ làm visa sang Trung Quốc. Nhưng chồng em nói em phải làm multi-visa để thỉnh thoảng 2 mẹ con về Hàn Quốc . Nhưng em không hiểu Multi - visa là gi ? có anh chị nào biết giải đáp giúp em với

CVN
31-08-2014, 14:26
Sao em không hỏi lại chồng em cho rõ? :) Đùa chút thôi, multi-visa là cách gọi rút gọn của từ Multi-entry Visa, có nghiaã là Visa cho phép nhập cảnh nhiều lần.

Với Visa này em có thể nhập cảnh rồi xuất cảnh nhiều lần cho tới thời điểm Visa hết hạn hiệu lực.

Như vậy nếu em muốn qua Trung Quốc với chồng một thời gian rồi lại về Hà Quốc sau đó lại quay lại Trung Quốc mà không muốn phải xin cấp Visa mới thì em phải xin cấp Multi entry visa.

Thủ tục như thế nào thì em phải hỏi ĐSQ Trung Quốc tại Seoul (nếu em đã có quốc tịch Hàn Quốc hoặc đang sinh sống hợp pháp dài hạn ở HQ)

(Anh sẽ chuyển topic này về đúng nơi quy định!)