PDA

View Full Version : Mình muốn đi SG - PHNOMPENH = xe máy Đi trong 2 ngày

lam_binhdinh
25-08-2014, 10:12
Hiện tại mình có dự định đi PHNOMPENH = Xe máy với 1 người bạn mình nữa..........Mình muốn hỏi xem có bạn nào đã đi cung đường nay chưa vậy........Vì mình mới đi phượt ra nước ngoài lần đầu tiên thì mình cần chuẩn bị những gì thế các bạn.........và cung này có những điểm nào cần ghé thăm ko các bạn..........Mình rất mong hồi âm sớm từ mọi người..........Thanks ALL

tuanheovang
27-08-2014, 10:36
Hi,
Anh cũng đi Phnom Penh vài lần. PP cách SG khoảng 270KM, xe bus mat khoảng 6 đến 7 tiếng. Rất gần TP HCM, an đi nhiều lần nhưng chưa đi xe máy bao giờ. Từ SG em chạy thẳng qua PP luôn, tuyến này không có cảnh gì đẹp hết. Chuẩn bị thì phải đem theo hộ chiếu, ngoài hành lý cá nhân....

Khi về qua của khẩu Mộc Bài VN thì nên ghé siêu thị miễn thuế Mộc Bài mua it đồ (giá rẻ, tốt).

các địa diểm tham quan ơ PP thì cũng gần với nhau nên đi lại cũng thuận tiện, chỉ có Cánh Đồng Chết (Killing Field) là hơi xa 1 tí, khoảng 17KM từ trung tâm PP, gần đó cũng có nhà tù của Polpot khi xưa tra tấn nhân dân Campuchia đó, nên ghé xem.

Đi Siem Reap mới đẹp, thăm quan hệ thống đền đài ở SR đi em. PP nên đi cho biết, giành thời gian ở PP 1 ngày là đủ, Siem reap 2 ngày cho đáng công đi em ơi.

Anh cũng đang có kế hoạch đi SR nữa nè, nhưng chưa phải bây giờ.

Chúc vui

lam_binhdinh
27-08-2014, 12:57
Thanks a vì bài biết........e sẽ xem xét......

Chúc anh thật nhiều sức khỏe

tuanheovang
27-08-2014, 22:46
Gửi cho anh địa chỉ email [email protected] để anh gửi cho tài liệu về đọc. Sau 2/9 anh sẽ gửi.

nquephuong94
27-08-2014, 22:55
Gửi cho anh địa chỉ email [email protected] để anh gửi cho tài liệu về đọc. Sau 2/9 anh sẽ gửi.
anh ơi gửi cho em nữa nhé em cũng định đi SR, mail cũ nha anh: [email protected]

lam_binhdinh
28-08-2014, 09:05
Mail của e nek a........... [email protected]

Thanks a

Đỗ Quế Mi Hương
28-08-2014, 10:24
Bạn lên cửa khẩu Mộc Bài thì 1 bạn đứng ngoài giữ xe, 1 bạn cầm 2 hộ chiếu vào nộp, xếp hàng khá lâu, nộp vào trước chờ gọi lấy hoặc canh lấy (đánh dấu hộ chiếu của mình cho dễ nhìn), mỗi hộ chiếu nhớ kẹp 10-20k, nếu không thì không bao giờ được đóng mộc nhé.

Xong hộ chiếu rồi thì đi ra, dắt xe qua cửa khẩu, trình hộ chiếu đã đóng dấu. Ai hỏi đi đâu thì bảo đi đánh bài, ko nó thu phí xe 50k.
Cửa khẩu bên Cam cũng vậy, nhưng dễ hơn, khi check hộ chiếu không cần kẹp tiền mà nó sẽ nói thẳng bạn đóng 20k or 1$ cho nó luôn :))

Đường Tây Ninh - Mộc Bài nhiều Csgt nên chạy cẩn thận. Qua bên Cam rồi thì chạy vi vu đường tốt, chả có anh cảnh sát nào. Xui lắm mới gặp thì trả giá với nó đôi khi 1$ nó lấy rồi cũng cho đi :))