PDA

View Full Version : Tìm bạn có cùng lịch trình HN-Sài Gòn 05-08/09 và Miền Tây sông nước

meongu
22-08-2014, 18:41
Mình đặt vé đi SG từ sáng 05/09 đến tối 08/09, đi cùng bạn mình, nhưng đến 80% bạn mình không được. Con gái 1 mình đi có vẻ cũng hơi buồn, nếu bạn nào có lịch đi vào khoảng tầm đấy thì đi cùng mình nhé :).
Lịch trình của mình dự tính như sau:
- 05/09 mình sẽ đến Sg tầm trưa, nhận KS nghỉ ngơi chiều sẽ bắt đầu đi chơi. Mình có chiều, tối 05 và cả ngày và đêm 06 để chơi ở SG.
Thực sự thì mình cũng chưa biết vào SG thì nên đi tới địa điểm nào, ăn những gì, mong các bạn có kinh nghiệm vào góp ý giúp mình xem lịch trình 2 ngày này thì nên ăn chơi gì ở SG.
- 2 ngày 07 và 08/09 mình định đi tour đi Cần Thơ. Mình đang tham khảo 2 tour, 1 tour đi Mỹ Tho và Cái Răng, 1 tour đi Cái Bè và Cái Răng. Các bạn góp ý giùm mình nên đi cái nào hơn.
Mong tìm được bạn đồng hành :)

duquanhi50
22-08-2014, 20:03
mình dân SG đây ,call mình 0919.365.979 mình tư vấn giúp cho

meongu
22-08-2014, 21:12
Cho mình xin yahoo, skype, facebook...được không :D
Skype là tốt nhất ạ.

meongu
23-08-2014, 19:05
Em vẫn đang tìm kiếm thông tin ạ

giaotien
28-08-2014, 09:29
Mình đặt vé đi SG từ sáng 05/09 đến tối 08/09, đi cùng bạn mình, nhưng đến 80% bạn mình không được. Con gái 1 mình đi có vẻ cũng hơi buồn, nếu bạn nào có lịch đi vào khoảng tầm đấy thì đi cùng mình nhé :).
- 05/09 mình sẽ đến Sg tầm trưa, nhận KS nghỉ ngơi chiều sẽ bắt đầu đi chơi. Mình có chiều, tối 05 và cả ngày và đêm 06 để chơi ở SG.
Thực sự thì mình cũng chưa biết vào SG thì nên đi tới địa điểm nào, ăn những gì, mong các bạn có kinh nghiệm vào góp ý giúp mình xem lịch trình 2 ngày này thì nên ăn chơi gì ở SG.
- 2 ngày 07 và 08/09 mình định đi tour đi Cần Thơ. Mình đang tham khảo 2 tour, 1 tour đi Mỹ Tho và Cái Răng, 1 tour đi Cái Bè và Cái Răng. Các bạn góp ý giùm mình nên đi cái nào hơn.

Chào bạn,mình cũng đang làm một chuyến xuyên Việt,xuất phát từ Hanoi.
Hi vọng gặp bạn ở Sgon.
Thân

meongu
28-08-2014, 11:49
Bạn sẽ ở SG ngày nào :D

meongu
28-08-2014, 11:50
Chào bạn,mình cũng đang làm một chuyến xuyên Việt,xuất phát từ Hanoi.
Hi vọng gặp bạn ở Sgon.
Thân
Bạn sẽ ở SG ngày nào :D

quy_sonla88
28-08-2014, 12:29
bạn ở Quận 1 ý, trung tâm mọi thứ, mình vừa đi về, nghỉ ở nhà nghỉ 69 đường Hai Bà Trưng, phòng cũng bt thôi nhưng trung tâm tiện lợi đi chơi, giá 300k. bạn đi tuor Cần Thơ- Long xuyên - Châu đốc ( rừng trà sư ) tour này đi 2 đêm 3 ngày thì phải giá là 1tr.

Mayy1423
28-08-2014, 22:56
Bạn ở Hà Nội à, mình cũng có dự định đi HN-SG_ miền tây, vào khoảng tg như vậy.. bạn có ai tham gia chưa mình tgia cùng nhé.. sdt mình 0979 494 844.. tks

thinhduyquach
29-08-2014, 00:32

Bạn cứ xem Sài Gòn là địa điểm trung chuyển. Đừng đặt nặng Sài Gòn quá để rồi thất vọng. Vì thực ra không nên dành thời gian nhiều quá cho nơi này.

Địa điểm điều có sẵn bạn. Và nếu city tour thì chỉ trong vòng 1 ngày là đi hết các điểm. Trên dưới 100 ngàn đồng cho vé, vận chuyển bus, taxi 1 chặng dài.

Nếu bạn nghĩ mình đủ can đảm đi một mình( vượt qua tâm lý) thì bạn cứ cmt lời nhắn, mình sẽ tư vấn tuyến miền Tây cho bạn.

Vậy nhé.

cuocdoilinh
29-08-2014, 14:05
ban ơi, bạn hà nội ah, là nữ ah. Mình cũng là nữ người hà nội nhưng vừa vào sài gòn được mấy ngày thôi. Cũng muốn đi phượt sài gòn và miền tây. Hy vọng bạn sắp xếp và chốt lịch địa điểm sớm để mn khảo nhé.

Rừng già
29-08-2014, 22:25
Mình cũng quan tâm nhé, định làm phát vào SG rồi đi các tỉnh miền tây.. ở nhà lâu giờ cuồng quá rồi.
skype mình là : wildness8x

jojomilo
31-08-2014, 14:16
Minh dang hoc o sg, minh tinh ngay 7/9 di tour tay ninh hoac mien tay. Minh cug tim hieu thong tin tour roi, kha ok va re. Neu ban muon di cung Hay can thong tn inbox minh nha.

nguyenvutru
02-09-2014, 22:07
Nếu bạn lần đầu đến sg thì có thể thăm quan những địa điểm sau: nhà thờ đức bà, bưu điện trung tâm sài gòn, dinh độc lập, bảo tàng chứng tích chiến tranh, nhà hát thành phố, chợ bến thành, dimond plaza, hồ con rùa, …..mấy cái này quanh quanh gần nhau ah, chợ bình tây, chợ lớn, chợ kim biên…… bạn có thể check trên goodle maps
Tips: tận dụng đi bus rẻ bèo bọt mà cũng là 1 sở thích (theo cá nhân mình  )
Nếu bạn ở khu phạm ngũ lão, đề thám, bùi viện…..từ sảnh đến quốc nội ra ngoài rẽ trái cứ men theo đg đến nhà ga quốc tế bắt bus 152 KDC trường sơn – bến thành –sb tân sơn nhất đi về tận chợ bến thành luôn giá hạt dẻ 5000đ nếu đi taxi về đến đề thám giá tầm 120k – 130k
Bus 36: bến thành – thới an tuyến này đi qua nhà thờ đức bà……
Bus 01: bến thành – bến xe chợ lớn tuyến này đi qua chợ khu người hoa chợ lớn
Bus 11: bến thành – đầm sen đi khu du lịch đầm sen
Bus 20: bến thành – nhà bè đi bến cảng nhà rồng
Còn nếu bạn thích đi thảo cầm viên có thể bắt bus sau : Đi bus 12 : Ben Thanh - Thac Giang Dien hoặc bus 19: Ben Thanh - KCX Linh Trung hoặc bus 59: Ben Thanh - DH quoc te tất cả đều qua thảo cầm viên
……….vvv
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ !

dinhbacuong
03-09-2014, 11:03
Đầu tiên nếu bạn xài smartphone thi nên chuẩn bị sãn bản đồ SG cho thuận lợi
Vô SG bạn có thể đi những địa điểm sau và chụp hình: ở q1 thì có nhà thờ đức bà, bưu điện sài gòn, dinh độc lập, dimond plaza, hồ con rùa những chỗ này gần nhau bạn đi 1 vòng là hết, bạn nên tới đây từ sáng sớm khoảng 7h uống cf bệt tại cv 30/4 một nét đặc trưng của SG rùi đi những nơi trên. ko nên di chợ BT vì nó chỉ dành cho khách DL NN không có j để mua và tham quan cả đi ngang wa nhìn là dc rùi. Tối bạn có thể đi q7 khu phú mỹ hưng - cầu ánh sao, hồ bán nguyệt cũng rất đẹp là đã hết 1 ngày
Ăn thì nên ăn ốc (ốc q4) khá ngon ở HN món này rất ít và đắt, bún cá miền tây, bún mắm, hủ tiếu nam vang
Đi miền tây bạn đạt tour đi Cần thơ hay hơn
Có j alo mình 0938007753 mình chỉ thêm vì tuần sau mình đi HN - hạ long - Sapa hihi, giup wa giúp lại nhau

giaotien
03-09-2014, 18:36
Hello,sorry ban vi tra loi hoi muon.Minh dang o Mui Ne,mai 4/9 la vao Sai gon roi.Ngay 5/9 minh cung dinh di choi long vong o Sai gon.Sau do xuat phat di Me kong.Neu ranh chung ta di uong cafe.