PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Kinh nghiệm đi Hungary

chipbau
22-08-2014, 09:07
Chào cả nhà, tháng 9 này em có chuyến du lịch Hungary. Đây là lần đầu tiên em đi châu âu nên nhiều thứ vẫn còn bỡ ngỡ lắm ạ:D Vì có người nhà ở Hung rùi nên chuyện ăn -ở -chơi bời ở Hung em k lo lắm,chỉ lo hành trình từ Vn sang đấy..Nhờ các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em là nên bay hãng hàng không nào sang đấy cho hợp lý, thời gian transit k quá dài (e là nữ nên càng ngại khoản cơ nhỡ ở sân bay ạ :p). Cảm ơn các anh chị nhiều:)

chipbau
23-08-2014, 15:37
hicc..có anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với ạ. thankss

kimvanchinh
29-08-2014, 18:42
Chào cả nhà, tháng 9 này em có chuyến du lịch Hungary. Đây là lần đầu tiên em đi châu âu nên nhiều thứ vẫn còn bỡ ngỡ lắm ạ:D Vì có người nhà ở Hung rùi nên chuyện ăn -ở -chơi bời ở Hung em k lo lắm,chỉ lo hành trình từ Vn sang đấy..Nhờ các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em là nên bay hãng hàng không nào sang đấy cho hợp lý, thời gian transit k quá dài (e là nữ nên càng ngại khoản cơ nhỡ ở sân bay ạ :p). Cảm ơn các anh chị nhiều:)

Bay transit ở Frankfurt hoặc Paris là tối ưu nhất.

Tuy nhiên, nên có thời gian transit lâu lâu 1 chút, khoảng 4- 5 tiếng thì tốt hơn là 2,5-3 tiếng vì máy bay VN sang có thể chậm vài chục phút, thủ tục nhập cảnh có khi khá lâu, bạn ít thời gian sợ không kịp.

Nên nhờ nhân viên hãng máy bay bay đến họ dẫn ra cửa soát hộ chiếu và lấy đồ cho nhanh (theo cửa ưu tiên) kẻo lỡ chuyến. Tôi đã gặp nhiều ngừoi transit trễ giờ chạy cứ cuống cả lên, mà sân bay của họ nếu phải chuyển terminal thì ôi thôi rất xa và đi lại lòng vòng.

Cần check cẩn thận về chuyến đến và đi cho thật rõ các thông tin về giờ bay, terminal trên các trang web sân bay transit trước khi khởi hành.

Vào Hung bạn không phải làm thủ tục nhập xuất cảnh gì hết vì Hung vào Schengen rồi.

mannguyen
05-09-2014, 17:00
bạn bay đi Hungary nhưng bạn đến thành phố nào thì mới tư vấn cho bạn bay hãng nào với tg và cp rẻ nhất cho bạn nhé