PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Quán Ăn & Uống ở Hải Phòng .........

Tommy_ngo
12-03-2011, 23:03
Hải Phòng là đất ăn chơi , Theo nghĩa lành mạnh ko các Bác lại nghĩ tiếng xấu cho quê Em thì mang tiếng nhà chúng Em lắm . Mỗi người đi hay đến Hải Phòng đều muốn thưởng thức món ăn và khám phá Hải Phòng nhưng lại ko có thời gian ở lâu để mỗi ngày có thể thường thức các món ăn dân dã , Nay Em mạn phép mở bài để các Bác có thể về khám phá và oánh chén . Món Phở Em ưu tiên đặt đầu tiên nhé , Nhà Em có cơm rồi nhưng ko được ăn phở nên Em hay thèm lắm (NT)

Phở : Ngã 4 Cát Dài & Cát Cụt , Ngã 4 Mê Linh & Nguyễn Đức Cảnh ( Lưu ý bán tối )
Cơm Rang :
Bánh Đa Thịt Vách :
Bánh Đa Cua Bể : 195 Cầu Đất ( 7h Sáng )
Bánh Đa Cua Đồng : 19 Cát Dài + 124 Cát Dài ( 1h Chiều ) 60 Lương Khánh Thiện ( 2h Chiều ) 57 Cầu Đất ( 5h chiều )
Bánh Đa Sườn & Gà & Chả : 126 Cát Dài ( 5h Chiều )
Bánh Đa Ngan : Đầu ngã 5 sân bay Cát Bi ( 7h Sáng )
Bánh Đa Gà : Ngõ 17 Cột Đèn bán sáng và 2h chiều , 89 Lê Lợi ( 5h Chiều )
Bánh Đa Thịt Xào : 94 Cát Dài ( 7h Tối )
Miến Lươn :
Miến Tôm & Trộn Thập Cẩm : Ngõ 96 Cát Dài ( 12h Trưa )
Mỳ Vằn Thắn : 56 Kỳ Đồng ( 8h 30 Tối )
Bún Đậu Mắm Tôm :
Bún Chả Quạt : 199 Tô Hiệu ( 11h Trưa )
Bún Chả Nem Cua Bể : Phương Mai 87 Cát Cụt
Bún Tôm : 80 Trần Quang Khải 12h Trưa , 29 Cát Dài ( 4h Chiều )
Bún Vịt : 30 Phố Lê Chân ( 5h Chiều )
Bún Cá : Ngõ 17 Cát Dài ( 7h Sáng ) , 124 Cát Dài ( 7h Sáng )
Bún Ốc :
Ốc nóng : Xào , Luộc ... 11 / 201 Trần Nguyên Hãn ( 2h Chiều )
Bánh Mỳ Ba Tê Cay : 184 Hàng Kênh bán chiều
Nem Thính :
Nem Chua :
Thịt Bò Khô : A Loòng e bán 12h trưa Ngõ 96 Cát Dài , A Loòng a bán 4h chiều 212 Lê Lợi
Cháo Sườn : Ngã 3 Tam hoàn bán 2h chiều ( Ngã 3 Hoàng Văn Thụ và Phan Bội Châu )
Cháo Trai :
Cháo Lươn :
Cháo Cá :
Cháo Lòng : 22 Lạch Tray ( 7h Sáng )
Xôi : Thịt & Pate 28 Lê Chân ( 7h Sáng ) Cổng trường Minh Khai phố Lê Chân bán sáng
Chè :
Gà Tần : 186 Cát Dài 11h Trưa ( Gà Đen & Ác )
Bánh Cuốn : 66 Cát Cụt ( 5h Chiều )
Bánh Bột Lọc :
Bánh Giò : 29 Trần Quang Khải ( 2h Chiều )
Bánh Bèo :
Bánh Xèo Tôm : 12 Hàng Kênh ( 3h Chiều )
Bánh Tôm :
Bánh Gối :
Bánh Đúc Tàu : 186 Cát Dài
Bánh Đúc Lạc : Ngõ 96 Cát Dài
Bánh Đúc Hành ăn mắm dấm :
Bánh Đúc Mắm Tôm :
Tiết Nóng : Ngõ 274B Lạch tray ( 3h Chiều )
Sinh Tố :
Trà Cúc : 121 Cát Dài bỏ qua 2 cái quán 17 và 33 Phan Bội Châu đi nhé
Cafe : Duy Số 3 đường Đà Nẵng , Cafe Bình ... Mê Linh , 68 Phố Lê Chân
Sủi Dìn & Chè Vừng : 151 Cát Dài bán 2h chiều , Ngã 4 Trần Quang Khải & Đinh Tiên Hoàng ( 8h Tối )
Sam :
Thịt Chó :
Vịt :
Rắn :
Bò Nướng :
Lẩu : Cua Đồng 188 Văn Cao
Mực Nướng & Xào :
Bia Cỏ : Bia Hơi Hà Nội 62 Lương Khánh Thiện

Hôm nay Em viết lên đây để mọi người tham khảo , Em sẽ viết tiếp để phục vụ ACE (beer) Sẽ kèm địa chỉ sau ...

nem_162
13-03-2011, 20:45
Anh Tom viết hẳn ra 1 topic rõ ràng và cụ tỷ thế này, em phục anh quá.
Cơ mà em cũng thắc mắc, anh Tom biết nhiều chỗ ăn -> chứng tỏ đã phải ăn nhiều chỗ, vậy mà sao anh vẫn mảnh khảnh thế nhỉ??? :D

Tommy_ngo
15-03-2011, 14:08
Anh ăn xong rồi đi gửi nhà hàng xóm Em à , Cô thắc mắc hả ? Có muốn đến thụ lộc ko :))

Tommy_ngo
15-03-2011, 14:11
Bà con đợi mình đi tìm địạ chỉ để oánh chén dần nhé , Số hotline chỉ đường vì ko nhớ số địa chỉ 1 số hàng ăn : Tôm ( Dad thằng Tép ) 0916 8888 24

thik_di_choi
15-03-2011, 14:23
Bà con đợi mình đi tìm địạ chỉ để oánh chén dần nhé , Số hotline chỉ đường vì ko nhớ số địa chỉ 1 số hàng ăn : Tôm ( Dad thằng Tép ) 0916 8888 24

Cái thằng tinh vi show hàng. DT thì tách hẳn 4 con Bát sách ra rồi lại còn khoe có con zai nữa. ĐT toàn "phát" thì giống ông A ra phát thôi (nghẻo roài) còn zai thì thừa một đống đây này, hót chả hết. Theo kiểu Tây nguyên thì tên chú đọc là Ama Tép

thik_di_choi
15-03-2011, 14:35
Bánh đúc lạc và bánh đúc mắm tôm khác gì nhau. Thiếu nem chua, ốc luộc, bún mọc, bún thang, giá bể, bánh xèo, sứa, chả mực, rươi, bánh giò ...
Riêng xôi chú phải chia ra xôi khúc, xôi thịt and/or pate, xôi xéo, xôi đỗ đen, xôi lạc ...
Nói chung topic này cần phải có bố cục rõ ràng tránh loạn xạ. Ví dụ chú viết mỗi bài một món ăn, mọi người sẽ bổ sung chứ viết như chú liệt kê ra thiếu cái giá là đúng kiểu thực đơn đấy

Tommy_ngo
15-03-2011, 15:25
Em tổng hợp thôi Bác ơi , Bánh đúc lạc khác bánh đúc chấm mắm tôm đấy Bác . Bún mọc thì có chứ bún thang bây giờ bà Toán ko bán Em chịu nhưng hàng khác roài .

chepcom
15-03-2011, 15:39
Biết nhiều thế này mà em xuống chả dẫn đi đâu cả :(( Biết toàn quán nhậu là quán nhậu :((

Tommy_ngo
15-03-2011, 15:53
May chưa cho Cô vào nồi lẩu đấy còn ngồi đấy mà kêu nữa à , Về đây Anh dẫn đi (c)

waterseahp
15-03-2011, 16:13
Quan trọng nhất cái địa chỉ mà chờ dài cổ ko thấy ?Đọc lại thấy 1 vài cái :D.Tks !

Tommy_ngo
15-03-2011, 16:20
Mấy hôm nay mình bận chút việc chưa đi lấy địa chỉ được nhưng mình có thể chỉ đường các bạn qua oánh chén trước ;)

thik_di_choi
15-03-2011, 16:33
Em tổng hợp thôi Bác ơi , Bánh đúc lạc khác bánh đúc chấm mắm tôm đấy Bác . Bún mọc thì có chứ bún thang bây giờ bà Toán ko bán Em chịu nhưng hàng khác roài .

Khác chỗ nào. khác ở chỗ bánh đúc có xương hay ko xương à. Anh kể chú câu chuyện ngày xưa anh bị thương 2 chỗ: một chỗ ở tay và 1 chỗ ở Khe Sanh =)). Thế anh hỏi chú diều có mấy loại?
Không biết chỗ nào bán thì có người khác biết. Nếu không chú đổi tên topic thành " Quán ăn và uống ở Hài phòng mà Tom biết" nhá.

Kiara
15-03-2011, 17:17
Chú Thik xê ra, tinh thần PHP để đi đâu rồi, để cho em nó liệt kê đã rồi bố cục, điều chỉnh, bổ sung sau....
Còn để bố cục chuẩn, điều chỉnh hay thì chú Tom làm ơn dẫn PHP đi khám điền thổ cái đã nhỉ :))

Túm lại là hoan hô Tôm, nhiều lần chị đọc bài về ẩm thực HP của các bạn cũng thấy áy náy lắm vì có vẻ chưa đúng chất HP nhưng không có thời gian hiệu chỉnh, may quá, Tôm ra tay....(c)

@Thik: Bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm là đúng đấy.
@PHP: Mọi người nhiệt tình bổ sung cho em nó nhé, hy vọng có một topic ẩm thực đúng chất HP nhất cho ace mọi nơi tham khảo. TKS

thik_di_choi
15-03-2011, 17:32
@Thik: Bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm là đúng đấy.

Vấn đề là không cùng tiêu chí so sánh nên chẳng biết bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm dư lào.
- Nếu bánh đúc lạc là cho lạc vào bánh đúc khi bánh gần chín thì bánh đúc mắm tômlà cho mắm tôm vào nấu à
- Nếu bánh đúc mắm tôm là chấm mắm tôm thì bánh đúc lạc là chấm lạc à

Mà đang bổ sung sao lại bảo xê ra?

Tommy_ngo
15-03-2011, 20:43
Vấn đề là không cùng tiêu chí so sánh nên chẳng biết bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm dư lào.
- Nếu bánh đúc lạc là cho lạc vào bánh đúc khi bánh gần chín thì bánh đúc mắm tômlà cho mắm tôm vào nấu à
- Nếu bánh đúc mắm tôm là chấm mắm tôm thì bánh đúc lạc là chấm lạc à

Mà đang bổ sung sao lại bảo xê ra?

Lão cứ đợi Em ninh nồi mầm đá xong sẽ có hình ảnh chân thật , 2 loại bánh đúc đấy đều khác nhau . Lão đang bổ sung hay bổ đôi Em ra đấy :LL Rồi từ từ mấy quán bia , quán nhậu của Lão em sẽ cho lên đây :LL

LD : Hôm nào LD muốn ăn nhạt cứ ới trước cho Em 15' đảm bảo sẽ có nhiều món ra mắt kèm theo cổ động viên ăn ké , Lão kia chỉ nhậu là sành hơn em thôi . Chứ ăn vặt em chấp ;)

nem_162
15-03-2011, 23:27
Em thấy anh Tom nhắc đến sủi dìn ở Cát Dài mà sao hàng sủi dìn - chè vừng ở ngã 4 Đinh Tiên Hoàng - Trần Quang Khải ko nhắc đến ạ? Hàng đấy nấu món gì ăn cũng vừa miệng, vị thanh chứ ko ngọt lẻo như các quán khác. Iem nà iem xin thú thật nà đã ko ăn thì thôi, chứ cứ ăn ở đấy nà iem nại phải xơi xuất double :D

Tommy_ngo
16-03-2011, 00:05
Anh và Chị Kiara với Anh Xanh cũng đã ăn ở đây rồi , Em cứ ra Cát Dài ăn thử đi để biết khẩu vị của Anh như thế nào :LL

salad
16-03-2011, 13:39
Em xin bổ sung thêm Ốc 96 đường An Đồng. Hơi xa trung tâm một ít nhưng đáng tiền xăng. :) Ở đây các bác tự nêm nếm gia vị cho nước chấm với cả một khay đầy rau, gừng, xả, ớt, lá chanh. Cửa hàng cũng là nhà luôn nên sạch sẽ hơn ốc vỉa hè, phục vụ nhanh, gần như có đủ các loại sò, ốc. Giá thì cách đây 1 tháng, tụi em có 7 người gọi tất cả các loại ốc, rồi trứng cút lộn, sò nướng, hoa quả ăn kèm, trà đá, tổng thiệt hại có 50K/người thôi ạ, rẻ hơn nhiều so với Huyền Ốc ở Cát Dài.

Bánh đa cua thì nên ăn ở quán nhỏ nằm ngay đầu ngõ cách Bánh đa Bà cụ cuối đường Cầu Đất giao Lê Lợi khoảng chừng 2-3 nhà. Quán này nhỏ hơn so với Bà cụ nhưng em thấy vị bánh đa ngon hơn hẳn.

Chè các loại em vote cho Hoa Phượng ở Trần Phú. Dừa agar (sương sa trái dừa ạ) ăn ở đây cũng ngon. Nếu muốn vị giống như SG thì qua hàng sinh tố & sương sa trái dừa ở chợ Cố Đạo.

Kem rán nên ăn ở quán Kem ngay sát cổng trường Trần Phú, sát bên cạnh cửa hàng bán đồ lưu niệm, mỹ nghệ.

Bánh các loại, nem chạo & các loại đồ ăn vặt khác qua chợ Lương Văn Can.

Lẩu cua đồng em thấy ngon nhất là ở nhà hàng đối diện tòa nhà Techcombank Văn Cao.

Tiamo_h
16-03-2011, 14:04
chính xác là đi đường nào nhỉ bác salad,em thấy hấp dẫn quá mà kì tình k biết An đồng là đường nào :-s

salad
16-03-2011, 15:35
chính xác là đi đường nào nhỉ bác salad,em thấy hấp dẫn quá mà kì tình k biết An đồng là đường nào :-s

Từ cầu vượt Lạch Tray bác đi thẳng đường Nguyễn Văn Linh tới cầu An Đồng. Đi qua cầu An Đồng khoảng 3 cái đèn đỏ thì bác rẽ trái (đường bác rẽ trái vào nó hơi méo méo, loe loe ở ngoài đầu đường một ít bác ạ, bác cứ nhớ thế để đảm bảo là tới đúng đường, vì thực ra em cũng ko nhớ chính xác là mấy cái đèn đỏ), rồi đi thẳng cho tới khi bác nhìn thấy biển "Ốc 96". Bác đi khoảng tầm 5h là ok, hàng ốc này lúc nào cũng đông nên chỗ để xe hơi vất vả. :)

Tiamo_h
16-03-2011, 16:03
hớ, chỗ đấy gọi là ngã 4 Ắc quy chứ bác nhỉ???

salad
16-03-2011, 17:05
hớ, chỗ đấy gọi là ngã 4 Ắc quy chứ bác nhỉ???

Em chả biết gọi nó là ngã tư gì luôn. Em chỉ nhớ đường đến chỗ ăn ốc là đi như thế thôi ạ, hehe.

greenline
16-03-2011, 17:45
Giờ mới thấy cũng khối bác dân HP trên này nhưng đóng vai anh hùng núp. :LL Bổ sung cho ku em địa chỉ ăn vặt mà hầu như ai cũng biết:

Bánh mì cay HP: 181 Hàng Kênh. Bán từ 4h chiều.
Bánh mì Tâm: ??? Trần Hưng Đạo
Bánh mì Pate: ??? Ngã 6, nằm vỉa hè giao giữa đường Phạm Minh Đức và Điện Biên Phủ.

Anh và Chị Kiara với Anh Xanh cũng đã ăn ở đây rồi , Em cứ ra Cát Dài ăn thử đi để biết khẩu vị của Anh như thế nào :LL

Khẩu vị của "Anh chàng"Tommy_ngo là bị tạp nham nhá, sủi dìn chè vừng thơm lừng mùi phở ở ngay bên cạnh. Anh ăn một lần chạy luôn. =))

Sủi dìn ăn ở góc ngã tư Đinh Tiên Hoàng và Trần Quang Khải khá ngon. Nhưng anh thích sủi dìn, chè vừng, chè ngô ở cổng chợ Cột Đèn hơn. Bán từ 7h tối trở đi. Ngoài ra còn nghe đồn sủi dìn ở ngay cổng bệnh viện Kỳ Đồng nữa, nhưng 2 lần đi qua thì đều đã hết. :shrug: Sủi dìn ở 165 Cầu Đất thấy cũng đông khách.

Tommy_ngo
16-03-2011, 18:14
Vậy mai Em nói hàng phở đóng cửa để Anh ăn cho đỡ lây mùi nhé , ăn 2h sẽ khác Anh à . Bánh mỳ Pate bán ở Cột Đèn tầm chiều và tối ngon hơn , Cả ở Cát Dài nữa .

Tiamo_h
17-03-2011, 08:59
@salad: chính xác là ngã 4 ắc quy, rẽ đường 206-An đồng đến số 96 nhé, hôm qua em đội mưa đội gió đi, mò mẫm 1 hồi hóa ra em đã đến đấy ăn rồi. rẻ hơn 5k/bát ốc khều các bác nhé!!!
@green: anh ơi, bánh mỳ pate ngã 6 thế nào e k rõ, nhưng xôi ở đấy thì đúng là ... khó đỡ, hôm trc ngồi trà đá ngã 6, đói lòng làm hộp xôi, ai dè bị chém cho 25k/hộp (í ẹ)

Tommy_ngo
17-03-2011, 09:59
Là hàng Em ăn xôi đấy chứ ở đâu nữa , có 2 hàng ngồi cạnh nhau . Bánh mỳ Pate buổi chiều & tối ở ngã tư Quán Mau , ngay đầu đường Đình Đông cũng bán . Xôi thịt buổi sáng ở 28 phố Lê Chân

greenline
17-03-2011, 15:51
@green: anh ơi, bánh mỳ pate ngã 6 thế nào e k rõ, nhưng xôi ở đấy thì đúng là ... khó đỡ, hôm trc ngồi trà đá ngã 6, đói lòng làm hộp xôi, ai dè bị chém cho 25k/hộp (í ẹ)

Ơ thế à, mấy lần anh thấy bạn bè mua ở đấy, anh lại không phải trả tiền nên không rõ. Nhưng vấn đề là ăn xong thấy 25k đó có xứng đáng không em? :D

Tommy_ngo
17-03-2011, 16:33
Xôi ở đấy ăn nát lắm ko ngon như 10 năm về trước nữa rồi :(

Tiamo_h
18-03-2011, 09:44
Chuẩn chuẩn, xôi đấy ăn chán lắm anh ạ, em thấy ăn ở ngã 4 An dương còn ngon hơn nữa cơ!!!

haingon
18-03-2011, 10:09
Chả biết các bác thế nào chứ em ăn bánh mì Tâm Trần Hưng Đạo chán lắm. Bánh nguội, pa tê cũng nguội:(. Em thấy bánh mì bán ở cổng trường em ngon lắm, đông khách lắm. Mỗi tội chỉ bán từ 4 đến 6h chiều là nghỉ rồi. Địa chỉ:Cổng trường TH Bạch Đằng(KhuB).906 Đại lộ Tôn Đức Thắng, Sở Dầu. Mà tối ở đây bán chè, sủi dìn cũng tuyệt vời luôn.(c). Các bác có đi xa xa ra Metro thì ghé qua thử xem thế nào nhé.

QuachHuong
18-03-2011, 15:47
Hôm trước em xuống HP được bạn đưa tới 1 quán cf ở đằng sau tòa nhà của ủy ban nhân dân thành phố. Quán đấy không gian khá đẹp, đồ uống cũng ok. Nhưng có điều là em đã quên mất tên quán đó. Hình như là Damah hay Da... gì gì đó. :(

Tommy_ngo
18-03-2011, 17:28
Quán đấy tên là Nadal em à . Đồ uống cũng bình thường nhưng giá hơi đắt ;) Hôm nào Em nói Bạn vào thử quán HP Club xem sao , Cũng có nhiều thứ để uống (NT)

haingon
18-03-2011, 21:16
Quán đấy tên là Nadal em à . Đồ uống cũng bình thường nhưng giá hơi đắt Hôm nào Em nói Bạn vào thử quán HP Club xem sao , Cũng có nhiều thứ để uống
Nhân tiện nói về cafe cho em đóng góp một chút với....
Em có thể chia các quán thành các nhóm các bác nhé:
Quán Nadal mà bác Tôm và QuachHuong vừa nói đắt là phải vì quán đó gần chỗ neo tàu của mấy chú thủy thủ mừ :D
HP clup ở Lê Đại Hành không gian đẹp, sang, có ăn sáng và cơm trưa văn phòng.
Forcus Minh Khai bí hơn nhưng doanh nhân thích vào:shrug:
Carmen Lý Tự Trọng, City bar Điện Biên Phủ, Garden Trần Hưng Đạo (Đồng Tiến cũ) cũng tương tự.
Space Hồ An Biên view đẹp, thơ mộng nhưng hơi xa.(c)
Các quán có không gian đẹp, có thể có nhạc sống như:
Xcafe chân cầu vượt Lạch Tray(mới mở cuối năm ngoái), Nam Giao Nguyễn Bình thì chắc ai cũng biết, Nghệ Sỹ 79 Văn Cao, bên cạnh có Vecpa cổ cũng được. Hồ Sen có Hoa Phượng clup, cafe ngã tư An Dương( bên cạnh tiệm vàng Nhật Hạ) có hát cho nhau nghe , 120 Nguyễn Đức Cảnh( tầng 2) cũng có hát cho nhau nghe nhưng theo kiểu karaoke 10k/1 bài, Xcafe gần thảm len( nhưng phải ra vườn sau quán) dành cho các cháu tuổi ten nhé:))......
Một số quán vỉa hè, nhìn phố, nhìn gái =))=))
cafe vỉa hè Lê Đại Hành, Phố cafe Minh Khai, cafe Trung Nguyên hông nhà hát lớn.
85 Nguyễn Đức Cảnh các bác đi qua chạy cho nhanh không bị bọn em tóm đới(NT).
Một số quán cafe nhưng đi kèm với một số bạn thích trà cúc...hehe
Phố Phan Bội châu nhé, hoặc Cát Dài( bao nhiêu bác Tôm nhể?)
hoặc kèm với kem..Bằng Lăng Nguyễn Đức Cảnh gần tượng đài Lê Chân nhé.
Đây là một số quán em đã vào và thấy cũng được. À còn một quán nữa suýt em quên, quán cafe đàu đường Hào Khê, Cát Bi. Các bác đi chợ Cát Bi đi qua ghé vào thử xem sao nhé..

Tommy_ngo
18-03-2011, 21:27
Có địa chỉ sẵn rồi mà ở Cát Dài cô đã uống thử chưa ? Hôm nọ trốn thuế đây :T Cafe Mình sẽ chọn lọc 1 số quán đúng hương vị để các Bạn thưởng thức (c)

thutrangv
18-03-2011, 22:08
Hải Phòng là đất ăn chơi , Theo nghĩa lành mạnh ko các Bác lại nghĩ tiếng xấu cho quê Em thì mang tiếng nhà chúng Em lắm . Mỗi người đi hay đến Hải Phòng đều muốn thưởng thức món ăn và khám phá Hải Phòng nhưng lại ko có thời gian ở lâu để mỗi ngày có thể thường thức các món ăn dân dã , Nay Em mạn phép mở bài để các Bác có thể về khám phá và oánh chén . Món Phở Em ưu tiên đặt đầu tiên nhé , Nhà Em có cơm rồi nhưng ko được ăn phở nên Em hay thèm lắm (NT)

Vì đất HP ăn chơi của chúng ta, em xin góp thêm với bác một vài địa chỉ quán ăn còn thiếu trong list.

- Bánh Đa Sườn + Gà: Hai Bà Trưng, cạnh CA quận Lê Chân

- Mỳ Vằn Thắn : tiệm Đắc Lợi - Cầu Đất

- Bún Đậu Mắm Tôm + chả mực : chợ Cố Đạo (bán buổi trưa)

- Bún Chả Quạt : Trần Quang Khải, trước cổng BVPS

- Ốc nóng : Đường Đà Nẵng, bán từ 4h chiều, ngon nhất là ốc môi đỏ xóc muối hoặc ốc mút luộc mắm. Mỗi tội bà chủ quán khó tính, khách ý kiến lôi thôi là bị mắng.

- Bánh đa cua: trên đường Lê Lơi, gần đối diện ngõ Cấm. Bát bánh đa ngon, sạch sẽ và trình bày rất đẹp mắt. Phải cái chị chủ quán cũng khó tính và hay cãi nhau với khách (hoặc có thể do em nóng tính không chịu chờ lâu :D)

- Bánh Mỳ Ba Tê Cay : ngã 3 Khánh Nạp hoặc Đinh Tiên Hoàng

- Nem Thính : đường Lý Thường Kiệt, đoạn sau chợ Đổ

- Cháo Trai : Trần Bình Trọng

- Bánh Bèo : Lê Đại Hành

- Sam : ngã 3 Bà Sáo (gần cuối đường An Đà) hoặc phố Chu Văn An. Xa hơn thì ra Đồ Sơn có quán Đạt Sam ở khu 1 (đường mới ven biển nối khu 1 và khu 2)

- Thịt Chó : Quý Dương đường Văn Cao

- Vịt: quán Vịt bốn mùa ở ngõ khu tập thể sau tháp nước, đường Đổng Quốc BÌnh

- Rắn: về Kiến Thuỵ

Với món trà, cafe thì không thể phân biệt ở đâu ngon hơn vì tuỳ khẩu vị mỗi người và thói quen ngồi ở đâu. Riêng với em thì trà cúc số 17 Phan Bội Châu vẫn là số 1 :D. Cafe thì em chọn quán Cafe Thành ở Lê Đại Hành. Ngồi đó sáng CN đẹp trời ngắm trai thanh nữ tú HP lượn lờ xe đẹp qua đường không có gì thư giãn gì. Thấy con gái HP sao mà xinh thế ;)

Tommy_ngo
18-03-2011, 22:28
Rất cám ơn Bạn đã chia sẻ hàng ăn nhưng nói chung chung như Bạn sợ mọi người mỗi lần đi ăn phải hỏi địa chỉ thì hơi mệt (NT)

greenline
22-03-2011, 13:07
Bún chả các loại nhỉ:

1. Bún chả quạt 46 Trần Quang Khải

2. Bún chả quạt, nem cua bể Phương Mai 87 Cát Cụt.

3. Bún chả quạt, nem cua bể: Nga 92 Trần Nhật Duật (chợ Cố Đạo).

4. Bún mắm tôm thịt luộc, đậu rán, chả mực: 35 Trần Nhật Duật (chợ Cố Đạo)

4. Bún chả quạt: 157 ngõ chợ Cột Đèn. Đi thẳng vào chợ, đi hết chợ gặp ngã 3 đầu tiên thì rẽ trái, chạy hết đường là thấy.

Chả mực: 27 Trần Quang Khải, 60 Trần Nhật Duật (chợ Cố Đạo).

Bánh trưng, bánh giò, giò chả: 27 Trần Quang Khải, 73 Trần Nhật Duật (chợ Cố Đạo).

QuachHuong
22-03-2011, 13:39
Quán HP club ở số bao nhiêu đường Lê Đại Hành ạ? Hôm trước em mới dạo bộ được khu mấy số nhà đầu đường. :) Tuần sau xuống sẽ vào quán này thử xem. Hi! :)

thik_di_choi
22-03-2011, 15:20
Quán HP club ở số bao nhiêu đường Lê Đại Hành ạ? Hôm trước em mới dạo bộ được khu mấy số nhà đầu đường. :) Tuần sau xuống sẽ vào quán này thử xem. Hi! :)

Quán này số nhà đường Trần Quang Khải. Đúng góc ngã tư Trần Quang Khải -Lê Đại Hành: cũng bình thường như những quán mang phong cách Window cafe khác: vị trí đẹp, bà ghế đẹp, đậu được xe hơi, wifi nhưng đắt và hay gặp bọn dở hơi biết bơi).

Cafe chỉ nên phân biệt làm hai loại:
-Cafe window: dành cho những người nhiều xiền hoặc giả vờ nhiều xiền, đến để đọ quần áo, giày dép hoặc cho những người ở cơ quan thì chơi, ra quán cafe thì giả vờ làm việc (thực ra khoe laptop với ipad)
- Cafe vỉa hè: dành cho thanh niên buôn chuyện, ngồi đồng từ sáng dến trưa, đánh ù hoặc đánh cờ, dân văn phòng trốn việc ..
Ngoài ra còn một số kiểu lai căng giữa hai loại trên: cafe vỉa hè tính giá window: 42, 40 MK chẳng hạn và cà phê gội đầu thư giãn nữa =))

Về thức uống, ngoài cafe người ta còn uống nhiều thứ khác. Theo tớ thì cafe là một phần và tuỳ thuộc từng gu, quan trọng là không khí ngồi quán và ngồi với ai thôi

Zebra__
22-03-2011, 15:59
Các bác chém toàn món mà ai cũng biết thì chém làm gì?

Bác nào chém thử cho em món bánh Sì lìn cấu ở đâu là ngon nhất nào?

Mấy món của các bác em ăn mãi rùi! Em cho thêm các bác mấy món lạ nữa nhé!

Bác nào thích thịt chuột nào?

Lẩu con Cà Ra như con ghẹ 1 chân ấy?

Gỏi giá biển hoặc giá biển xào?

Miến trộn rau câu?

Miến lạnh tôm ?

Bác nào có giỏi chém thử em xem! Chứ mấy món bác kể ở đâu chẳng có!

thik_di_choi
22-03-2011, 16:47
Đây nhé:

Bác nào chém thử cho em món bánh Sì lìn cấu ở đâu là ngon nhất nào? Chợ Tam Thuật, Chợ Đổ

Bác nào thích thịt chuột nào? Tú đôi - Kiến thuỵ nhưng đúng vụ gặt nhé. Còn màu khác chú ăn cũng có chuột nhưng sợ là chuột bện viện Việt Tiệp đoạn sát Trần Nguyên Hãn

Lẩu con Cà Ra như con ghẹ 1 chân ấy? Hồng vân Sơn Trang có, Thích món này tớ dẫn đến chợ Lập Lễ (bưu điện xã Ngũ lão rẽ vào khoảng 8km nữa)

Gỏi giá biển hoặc giá biển xào?: Đối diện rạp công nhân phố Cầu đất (giá bể xào), chợ Bốt tròn phía đi lên DHDL (gỏi giá bể)

Miến trộn rau câu? Chịu. Tớ nghĩ là nộm rau câu tép có thêm miến chứ hai thứ ít đạm như thế trộn với nhau thì ai mà ăn được =))

Miến lạnh tôm ? miến trộn tôm chứ nhỉ, còn có thêm gà, sụn, xá xíu: ngon nhất ở quán chị béo đầu đường Hàng Kênh (Tô Hiệu rẽ vào ). Ngoài ra còn ở Lạch tray, đối diện mấy quán thịt chó, trong ngõ Trương Hán Siêu bán buổi chiều. Ngoài ra còn có quán miến lươn bán buổi tối ở ngay cạnh khoa sản phía Trần Quang khải đối diện quán bún chả buổi trưa có miến trộn lươn cũng tương đối lạ

Bác nào có giỏi chém thử em xem! Chứ mấy món bác kể ở đâu chẳng có![/QUOTE]

Thế bạn có biết ở HP ở đâu bán phở xào giòn ko?

Tommy_ngo
22-03-2011, 17:39
Đây là diễn đàn để chia sẻ mà Bạn , ko phải chỗ để thách thức hay đánh đố nhau . Mỗi người đóng để ACE trên Forum cùng thưởng thức đặc sản của HP , khẩu vị ko phải ai cũng giống như ai (NT)

QuachHuong
23-03-2011, 13:43
Tớ không nghĩ là phải chia ra thế đâu. Với tớ quán cafe đơn giản là chỗ để ngồi và uống nước mà ko phải nhà mình. :D
Và một số nguyên nhân ko tiện nói ra. :)) Còn cái cách người ta thưởng thức phong vị quán cafe là của riêng mỗi người mà. :D

QuachHuong
23-03-2011, 13:44
Quán này số nhà đường Trần Quang Khải. Đúng góc ngã tư Trần Quang Khải -Lê Đại Hành: cũng bình thường như những quán mang phong cách Window cafe khác: vị trí đẹp, bà ghế đẹp, đậu được xe hơi, wifi nhưng đắt và hay gặp bọn dở hơi biết bơi).

Cafe chỉ nên phân biệt làm hai loại:
-Cafe window: dành cho những người nhiều xiền hoặc giả vờ nhiều xiền, đến để đọ quần áo, giày dép hoặc cho những người ở cơ quan thì chơi, ra quán cafe thì giả vờ làm việc (thực ra khoe laptop với ipad)
- Cafe vỉa hè: dành cho thanh niên buôn chuyện, ngồi đồng từ sáng dến trưa, đánh ù hoặc đánh cờ, dân văn phòng trốn việc ..
Ngoài ra còn một số kiểu lai căng giữa hai loại trên: cafe vỉa hè tính giá window: 42, 40 MK chẳng hạn và cà phê gội đầu thư giãn nữa =))

Về thức uống, ngoài cafe người ta còn uống nhiều thứ khác. Theo tớ thì cafe là một phần và tuỳ thuộc từng gu, quan trọng là không khí ngồi quán và ngồi với ai thôi

Nói như bạn thì không được khách quan cho lắm! :)

Tommy_ngo
23-03-2011, 19:20
Bữa nào Bạn ( Quách Hương ) về HP mình sẽ làm Guide cho Bạn sau nhé , Có gì Alo cho Mình ( Trường )

nem_162
23-03-2011, 23:42
Thế bạn có biết ở HP ở đâu bán phở xào giòn ko?

--> hàng phở Tứ ở Cát Dài phải ko ạ?

Tommy_ngo
24-03-2011, 09:29
Chính xác Ném à còn hàng bánh đa xào giòn nữa , Ném có muốn thử ko (c)

nem_162
24-03-2011, 10:51
@ Tom: dạ thưa anh là từ lúc cha sinh mẹ đẻ đến giờ, em chưa biết mùi vị món bánh đa xào giòn là dư thế lào. Anh có sức thì anh ném giúp em cái địa chỉ lên đây với ạ :)

Tommy_ngo
24-03-2011, 12:11
Khi đi nhớ mang theo xiền nhé , ăn xong cấm ko được hé lộ bí mật . Cổng trường Trần Hưng Đạo bán tầm 8h tối ( Quán tên Thu ) :LL

QuachHuong
24-03-2011, 13:58
Hài, em là sinh viên mà. Tiền đâu mà hire guide chứ. :(

thik_di_choi
24-03-2011, 14:41
Khi đi nhớ mang theo xiền nhé , ăn xong cấm ko được hé lộ bí mật . Cổng trường Tô Hiệu bán tầm 8h tối :LL

Trường Tô Hiệu gần Lẩu dê Nhất ly á. Mầy quán bánh đa bán buổi tối chứ gì.Đấy không phải xào giòn mà là xào có cháy mà nhiều xã hội nâu lắm, sợ bỏ kụ. Nếu xào bánh đa có cháy thì còn mấy quán buổi tối bán ở đầu đường Lê Chân gần Cầu đất, thậm chí có cả miến xào có cháy, mì xào có cháy nữa

Tommy_ngo
24-03-2011, 18:01
Ném thử qua ăn xem , có bánh đa xào thập cẩm đấy . Mấy hàng kia Anh cũng ăn qua rồi nhưng ko hiểu sao vẫn thích hàng này hơn , nhớ chú ý bán trước cổng trường nhé ko lẫn lộn (NT)

haingon
24-03-2011, 18:06
Em thì không hay ăn các món phở nước, bún nước nên không tìm hiểu mấy quán bánh đa cua, phở bún là mấy. Món bún trộn, miến trộn ngoài chỗ Cát Dài mà bác Tôm chỉ họ bán buổi trưa còn tối thì em hay ăn ở Lạch Tray( đối diện sân bóng, trước cửa nhà báo Nhân Dân sao í) thấy cũng được. À em có một món rất thích mà giờ không biết ở đâu bán, mọi người biết pót lên cho em nhé: Món Bánh đa kê ạ. Thanhk mọi người trước nha!

Tommy_ngo
24-03-2011, 19:29
Bánh đa kê ở Chợ Lương Văn Can vẫn bán tầm chiều Em à , Miến trộn Em ăn là quán Huyền Béo trước cửa nhà báo số 40 Lạch Tray . Ăn bún tôm và bánh đa gà ở đấy cũng ngon mà sạch , Chúa ghét ăn bánh đa và bún tôm ở bà béo Hàng Kênh . 2 Ngón Anh chưa bao giờ ăn bún trộn sợ lạnh bụng lắm :LL

nem_162
25-03-2011, 00:41
Huyền béo với bà béo ở Hàng Kênh thì cũng là họ hàng với nhau thôi mà, sao phải ghét làm gì cho gầy người hả anh Tom. :D Nhưng em vẫn thích chen chúc vào nhà cháo Béo ở Hàng Kênh. Thấy ăn ở đây cái gì cũng ngon như ở ... nhà mình :)
Khu ngã 4 An Dương em hay đi qua, đợt vừa rồi "cắm" ở đó suốt 4 tuần mà ko hề biết có hàng bánh đa xào giòn ngay trước cổng trường Tô Hiệu. Để mai em đi ăn luôn, he he.;)
Mà anh Thik ơi, cho em hỏi nhỏ 1 câu ngoài lề, khu An Dương cóa nhều xã hội nâu nắm hả anh ? Thảo nào hôm trước em thấy bóng ai nhang nhác như bóng anh Hongphi ngồi ở đó.=))

À, mặc dù thấy hơi vụn vặt và ko đúng mạch, nhưng em cũng xin đóng góp 1 địa chỉ. QUÁN CHÈ BƯỞI ở ngay trước cổng thư viện thành phố, chỉ bán buổi tối. Chè bưởi ở đây dư sức làm mấy hàng chè trên đường Trần Phú khóc thét lẹt ạ!!! Chưa kể có món TÀU HỦ đá, cà phê dừa cũng kha khá lạ miệng (c)

thik_di_choi
25-03-2011, 09:09
Nếu nói về miến trộn thì ở Hàng Kênh là đầu tiên ở Hải phòng và đến bây giờ vẫn chưa quán nào qua mặt được (nhìn lượng khách thì biết) chỉ mỗi tội cái đường Hàng kênh bé tí đậu xe khó mà lại còn cấm rẽ trái từ Tô Hiệu vào. Thêm nữa gà quán này cũng là số một luôn + nước chấm, rau thơm ...
Đi ăn quán thì xác định phải "tốt bụng" một tí và một lời khuyên nữa: cùng ăn món như nhau thì cứ quán ở Quận Nhứt mà ăn =))

QuachHuong
26-03-2011, 08:51
Tình hình là kỳ này xuống HP có thêm đồng minh. Sẽ ko phải-được đi 1 mình như lần trước. Nhưng mà rước theo của nợ thì vướng chân vướng cẳng.
Các bạn chỉ giúp tớ nên đi dạo - ăn - uống một cách ngắn gọn và tiện lợi nhất được ko? :D

Tommy_ngo
30-03-2011, 10:50
Chủ yếu là Em muốn ăn gì , đi đâu ? Trong khoảng time bao lâu , sở trường là món gì ;)

greenline
31-03-2011, 11:26
Miến trộn Em ăn là quán Huyền Béo trước cửa nhà báo số 40 Lạch Tray . Ăn bún tôm và bánh đa gà ở đấy cũng ngon mà sạch , Chúa ghét ăn bánh đa và bún tôm ở bà béo Hàng Kênh .

Miến tôm, gà của bà béo là ở 34 Hàng Kênh. Anh thấy chỗ này ăn được, không đến nỗi ghét. :LL

Ở đường Nguyễn Công Trứ có bán cháo lòng vào buổi trưa, gân, bì bò vào buổi tối. Đã có ai thử chưa?

Ực! :D

Tommy_ngo
31-03-2011, 12:43
Miến tôm, gà của bà béo là ở 34 Hàng Kênh. Anh thấy chỗ này ăn được, không đến nỗi ghét. :LL

Ở đường Nguyễn Công Trứ có bán cháo lòng vào buổi trưa, gân, bì bò vào buổi tối. Đã có ai thử chưa?

Ực! :D

Ghét là gà cứ bôi màu vào nhìn đã ko muốn ăn rồi lại còn chen lấn nhau , Em ăn ở Cát Dài buổi tối sạch sẽ mà ngon . Nếu ko qua 89 Lê Lợi , Anh đã thử chưa cho Em bám đuôi :LL . Cháo lòng Em ăn ở đấy bán lâu rồi , Anh thử ở đường Lãn Ông chưa ? Gân bì bò ở cổng trường Nguyễn Công Trứ còn mấy hàng nữa ở đường Cầu Đất bán trong ngõ , Hôm qua Anh ăn bánh đa cua có ngon ko :D

thik_di_choi
31-03-2011, 12:48
Trích nhời thằng bạn tớ nói "cả Hải phòng có mỗi chỗ này (34 HK) biết luộc gà". Dân tình dở thật, cứ đâm đầu vào chỗ không ngon mà ăn

Tommy_ngo
31-03-2011, 13:04
Xôi rán ăn với ruốc và hành phi nào bà con hay xôi trắng kèm gà rang cháy cạnh đêêê ;)

QuachHuong
31-03-2011, 13:29
Em là em muốn ăn những món ăn vặt ở HP trước. :-P Em chỉ đi trong ngày thôi.

Tiamo_h
31-03-2011, 15:15
thấy các bác thích món miến trộn ở Hàng Kênh quá, nhưng cháu nó thích ăn ở ngay ngã 4 Trại Lính hơn, chỗ ngay Cầu Đất rẽ vào Tô Hiệu ấy, quán đó thì hơi phiêu tí, thích thì bán, không thích là nghỉ, nhưng có cua bể và thấy dễ ăn hơn ở Hàng Kênh mà:D

Tommy_ngo
31-03-2011, 17:36
Đây là quán cô Thủy số 2 Tô hiệu có bán nhiều món , Miến trộn và bánh đa gà , tôm & sườn & cua bể kèm chân giò . Quán bán tầm 5h chiều , Quán vẫn bán thường xuyên Em à . Hôm nào nghỉ là Cô bận đi lễ , Chủ quán dễ tính và chiều khách (NT)

Aleksi
01-04-2011, 08:16
Bài của bác chủ thớt vẫn còn thiếu vài chỗ, để e bổ sung :

Phở : Ngã 4 Cát Dài & Cát Cụt , Ngã 4 Mê Linh & Nguyễn Đức Cảnh ( Lưu ý bán tối ). Còn có một quán phở rất ngon trong ngõ Cấm, Lê Lợi. Đi thẳng vào ngõ đến ngã tư thì sẽ thấy hàng phở bên tay trái, chính là hắn ;)15-20k/bát.
Cơm Rang : Cơm rang ở Hàng số 10 Đinh Tiên Hoàng, quán Thủy Hử gần ngã tư Lê Đại Hành- Trần Quang Khải.
Bánh Đa Thịt Vách : 60 Minh Khai, quán bán buổi sáng 25-30k/bát. Hoặc quán đối diện chợ Trần Quang Khải bán buổi trưa 15k/bát.
Bánh Đa Cua Bể : 195 Cầu Đất ( 7h Sáng ). Quán Bà Cụ cũng trên đường Cầu đất, bán đến chiều, ăn tạm được 20/bát.
Bánh Đa Cua Đồng : Buổi chiều thì ăn ở đường Chu Văn An sau SVD Lạch Tray 10k/bát, buổi sáng thì có quán rất ngon ở lối đi vào Hồ đào cạnh đài liệt sĩ, giá hơi chát 20k/bát.
Bánh Đa Sườn & Gà & Chả : 126 Cát Dài ( 5h Chiều )
Bánh Đa Ngan : Đầu ngã 5 sân bay Cát Bi ( 7h Sáng )
Bánh Đa Gà : Ngõ 17 Cột Đèn bán sáng và 2h chiều , 89 Lê Lợi ( 5h Chiều )
Bánh Đa Thịt Xào : 94 Cát Dài ( 7h Tối )
Miến Lươn :
Miến Tôm & Trộn Thập Cẩm : Ngõ 96 Cát Dài ( 12h Trưa )
Mỳ Vằn Thắn : 56 Kỳ Đồng ( 8h 30 Tối ). Quán Lưu Lang gần đền Nghè.
Bún Đậu Mắm Tôm : Chợ Cố đạo, đường Trần Nhật Duật.
Bún Chả Quạt : 199 Tô Hiệu ( 11h Trưa ), Ngã tư Đinh Tiên Hoàng-Trần Quang Khải gần Bệnh viện, quán này nổi tiếng từ ngày xưa ^^.
Bún Chả Nem Cua Bể : 323 Tô Hiệu ăn trong nhà, chả nem ghẹ. Nem cua bể h 50k 1 cái ăn chả ra gì. Thích ăn nem cua bể thì lên đầu chợ Cố đạo, đường Trần Nhật Duật.
Bún Tôm : 80 Trần Quang Khải 12h Trưa , 29 Cát Dài ( 4h Chiều )
Bún Vịt : 30 Phố Lê Chân ( 5h Chiều )
Bún Cá : Ngõ 17 Cát Dài ( 7h Sáng ) , 124 Cát Dài ( 7h Sáng )
Bún Cá Rô : E ko nhớ địa chỉ, có 1 quán đầu đường Lê Lợi đi xuống khoảng 50m. Quán ngon nhất thì ở đường Lý Tự Trọng, gần chợ, chỉ bán từ 7h-8h30 sáng.
Bún Ốc : Ngõ 17 Cát Dài. ( Sáng )
Ốc nóng : Xào , Luộc ... 11 / 201 Trần Nguyên Hãn ( 2h Chiều )
Bánh Mỳ Ba Tê Cay : 184 Hàng Kênh bán chiều
Nem Thính : Chợ Lương Văn Can, đường Lê Lợi.
Nem Chua :
Thịt Bò Khô : A Loòng e bán 12h trưa Ngõ 96 Cát Dài , A Loòng a bán 4h chiều 212 Lê Lợi. Bà Thành bán ở cuối đường Phan Bội Châu, gần chợ sắt.
Cháo Sườn : Ngã 3 Tam hoàn bán 2h chiều ( Ngã 3 Hoàng Văn Thụ và Phan Bội Châu )
Cháo Trai :
Cháo Lươn : Có hàng cháo tổng hợp rất ngon ở chợ An Dương, để hôm nào e điều tra lại cái địa chỉ đã.
Cháo Cá :
Cháo Lòng : 22 Lạch Tray ( 7h Sáng )
Xôi : Thịt & Pate 28 Lê Chân ( 7h Sáng ) Cổng trường Minh Khai phố Lê Chân bán sáng. Ngon nhất là xôi Bà Xai, đầu Cầu Đất, giá chát 25-30-35k/bát
Chè : Lên đường Trần Phú cạnh cây Xăng.
Gà Tần : 186 Cát Dài 11h Trưa ( Gà Đen & Ác )
Bánh Cuốn : 66 Cát Cụt ( 5h Chiều )
Bánh Bột Lọc : Chợ Cố Đạo, Trần Nhật Duật.
Bánh Giò : 29 Trần Quang Khải ( 2h Chiều )
Bánh Bèo : 14 Lê Đại Hành. Trong chợ Lương Văn Can, Lê Lợi cũng có 1 quán rất ngon.
Bánh Xèo Tôm : 12 Hàng Kênh ( 3h Chiều )
Bánh Tôm : Đường vòng Hồ Đào, đường Lạch Tray, đi từ LT vào rẽ tay phải.
Bánh Gối :Chợ Cố Đạo, Trần Nhật Duật.
Bánh Đúc Tàu : 186 Cát Dài. Chợ Cố Đạo, Trần Nhật Duật.
Bánh Đúc Lạc : Ngõ 96 Cát Dài
Bánh Đúc Hành ăn mắm dấm :
Bánh Đúc Mắm Tôm :
Tiết Nóng : Ngõ 274B Lạch tray ( 3h Chiều ), lên mấy quán bia cỏ ở Ngã 5 đầy (c)
Trà Cúc : 121 Cát Dài bỏ qua 2 cái quán 17 và 33 Phan Bội Châu đi nhé
Cafe : Duy Số 3 đường Đà Nẵng , Cafe Bình ... Mê Linh , 68 Phố Lê Chân
Sủi Dìn & Chè Vừng : 151 Cát Dài bán 2h chiều , Ngã 4 Trần Quang Khải & Đinh Tiên Hoàng ( 8h Tối )
Sam : Đường Chu Văn An, sau SVD Lạch Tray.
Thịt Chó : Quán Chiến Trường, Lạch Tray. Quán Dũng, Cát Dài. Khoa Phèo, đường Lê Hồng Phong.
Thịt Mèo : Trong thành phố thì ở Đường Chu Văn An, sau SVD Lạch Tray, hoặc lên đường Lê Hồng Phong, địa chỉ : hỏi :)). Ngon nhất phải ra Đồng Nẻo gần Đồ Sơn, quán gì gì Thống e ko nhớ rõ.
Vịt : Chợ Con, Hàng Kênh nhiều quán lắm.
Rắn : Sang bên Kiến Thụy cơ, địa chỉ loằng ngoằng để e hỏi lại.
Bò Nướng : Ngã tư Minh Khai - Trần Quang Khải.
Lẩu : Cua Đồng 188 Văn Cao
Mực Nướng & Xào :
Bia Cỏ : Bia Hơi Hà Nội 62 Lương Khánh Thiện, bia cỏ lên Ngã 5.

Tommy_ngo
01-04-2011, 10:09
Những quán Bạn viết ở đây ACE cũng nhiều người biết , Thật ra ở HP hàng ăn thì nhiều nhưng Mình muốn đến những quán thật đặc biệt 1 chút . Thanks Bạn đã góp ý (c)

Tommy_ngo
01-04-2011, 23:17
Nhà mình ai nghiện ốc ra 74 Đình Đông ăn thử nhé , Có đủ mọi loại ốc quán bán từ 3h chiều . Ăn mực nướng , xào hay chiên bán 8h tối ở 97 Đình Đông đảm bảo mực ngon nhưng ko viết được :))

Tommy_ngo
04-04-2011, 10:27
Sao lại đăng ký đúng ngày Cá tháng tư thế kia , Thanks gì chứ . Rủ Tớ đi ăn Tớ thanks lại :LL

greenline
06-04-2011, 11:35
Bún gà: Bán buổi sáng, đầu ngõ số 2 Mê Linh, cạnh trường Ngô Quyền.

Lẩu sứa Long Thành: Bán trưa, tối đối diễn UBND huyện Hải An, kề sát sân bay Cát Bi.

Tommy_ngo
06-04-2011, 22:42
Quán đấy gọi là bún Thái , Lâu rồi Em cũng chưa ăn . Ngày xưa Em ăn cũng gần 20 năm rồi , Em thích ăn bánh đa bác Châu ở ngõ Trương Hán Siêu nhưng bây giờ người khác bán hộ Bác ấy rồi

doanhminh87
14-04-2011, 13:31
Bánh bèo mình ăn ở nhiều nơi rồi , nhưng ngon và sạch sẽ nhất là quán trên đường Chu văn an ( hay còn gọi là ngõ TA) đối diện cái bảng "chợ Chu Văn An"

Tommy_ngo
15-04-2011, 02:57
Ở chợ Phạm Minh Đức cũng sạch mà bạn đã ăn thử chưa ? Hàng bạn ăn ngay cạnh hàng ốc , ở gần đấy có bán giá biển và bánh đa cua

Tommy_ngo
15-04-2011, 16:39
Sam ở ngõ 189 đường Đông Khê , trước khi ăn nên gọi xem có hay ko . Đôi khi quán bị nhỡ Sam : 0313721034 ...

Tommy_ngo
28-04-2011, 02:25
Bà con có ai muốn ăn gỏi Nhệch ko ? Hay lẩu Bề Bề ( Tôm Tít ) đây (c) Món lạ mại dô , mại dô nào :help

huy_ok
28-04-2011, 12:29
Mềnh cũng ăn nhiều nhưng không để ý địa chỉ.Cám ơn chủ thớt nhé.

huy_ok
28-04-2011, 13:08
Lẩu con Cà Ra như con ghẹ 1 chân ấy? ra Ngói đỏ_ Nguyễn Văn Linh 250k

Miến trộn rau câu? HP chưa thấy có nhưng ăn QN có nhà hàng Phù Đổng cạnh bến tàu du lịch ăn cũng rất ok

Miến lạnh tôm ? Món ăn Hàn thì phải vào nhà hang HQ

huy_ok
28-04-2011, 13:14
Bà con có ai muốn ăn gỏi Nhệch ko ? Hay lẩu Bề Bề ( Tôm Tích ) đây (c) Món lạ mại dô , mại dô nào :help

Gỏi nhệch thì chỉ ra quán bà Rích ( Cây Dừa) ngoài Đình Vũ là nhất.
Lẩu bề bề ra quán Gia Đình đường Trần Nguyên Hãn ( đối diện ngõ Đồng bún)

huy_ok
28-04-2011, 13:17
HP không có món ngầu pín lợn nhi? Nghe thì kinh nhưng trên HN có món đó ăn cũng được. Chỗ Bách Khoa rẽ vào cái hồ nho nhỏ, có ai ăn chưa cho minh xin địa chỉ nhé. Lâu rôi quên.

Tommy_ngo
28-04-2011, 16:45
Gỏi nhệch thì có nhiều nơi bán , tùy theo ý thích của mỗi người nhưng nhệch bao giờ cũng có 2 loại . Quán Gia Đình số 2/264 Trần Nguyên Hãn (c)

Tommy_ngo
05-05-2011, 03:27
Cơm Cháy hải sản đã bà con nào ăn thử chưa nhỉ và món cơm rang hướng dương chấm nước mắm cát hải

ellvis000
09-05-2011, 10:04
Nghe đồn chủ thớt đã đi thực tế ăn uống, chộp vài kiểu ảnh để post cho trang viết được sinh động mà không thấy post bài. Người thì bé mà toàn chém bão không biết mệt :LL

Tommy_ngo
09-05-2011, 14:58
Nghe đồn chủ thớt đã đi thực tế ăn uống, chộp vài kiểu ảnh để post cho trang viết được sinh động mà không thấy post bài. Người thì bé mà toàn chém bão không biết mệt :LL

Nghe đồn gì chứ , Em mấy hôm nay đi khảo sát lên cân quá . Có thành viên đi cùng để làm việc này rồi , người già hay lo xa quá nhưng đôi khi có những việc lại hay để người trẻ lo Bác nhỉ :LL

huy_ok
10-05-2011, 15:36
chán lắm.ở bên đường Phan Đình Phùng có nhà hàng Xuyên á bán cơm cháy hải sản và thịt hươu nữa nhưng không ngon. Cơm rang hướng dương chấm nước mắm cát hải xuống dưới đường Lê Thánh tông cũng bình thường thôi. Cơm rang ra bà Ngất ở phố Hoàng Ngân là ok nhất.

Tommy_ngo
10-05-2011, 21:59
chán lắm.ở bên đường Phan Đình Phùng có nhà hàng Xuyên á bán cơm cháy hải sản và thịt hươu nữa nhưng không ngon. Cơm rang hướng dương chấm nước mắm cát hải xuống dưới đường Lê Thánh tông cũng bình thường thôi. Cơm rang ra bà Ngất ở phố Hoàng Ngân là ok nhất.

Thật sự là Cơm cháy Hải Sản mình cũng chưa ăn thử và cơm rang cũng vậy còn cơm rang bạn ăn ở quán bác Gất số phone : 0313 839022 số 13 phố Hoàng Ngân , Khi đến ăn các bạn có thể gọi trước đặt cơm Hoặc số 273 Lý Thường Kiệt 0313 520348 (beer)

fan_peo
11-05-2011, 16:17
Em bổ sung tí tẹo 2 chỗ em hay ăn
1)Bánh đa + Bún thịt vách phải ăn ở đầu Đường Trần Quang Khải ( Sát chỗ bờ sông) của cô Ngà (con gái tên là Nga chuyên thu tiền) mới là ngon nhất về thịt vách. 25k/ 1 bát. Bán buổi sáng. Em hay gọi thêm 15k thịt vách ăn thêm, ngọt lừ :D
2) Bún cá + LÒNG CÁ trong ngõ trại thương điên Đông Khê. Đi sâu vào tẹo ở bên tay phải (Chưa đến chợ). Hình như chỗ này bán lòng cá duy nhất ở HP hay sao ý, nhưng mà ngon, nước dùng tuyệt vời. Đi 3 người có thể gọi cái đầu cá để nhâm nhi (Đầu cá to lắm).
Em thì kết nhất ở đây món lòng cá. Đặc sắc và nói chung ngon tuyệt. 20k/ bát. Bán buổi sáng. :d

Tommy_ngo
11-05-2011, 17:59
Ở quán thịt vách có bán kèm thịt bò chín & tái , Quán bún cá và lòng cá số 189 Đông Khê . Thanks Bạn

Xoài
15-05-2011, 22:42
Có món sò huyết xào với rau húng ngon tuyệt - chưa thấy bác nào mention nhỉ.

Tommy_ngo
15-05-2011, 23:01
Ở đâu vậy hả Bạn , Bạn có thể cho địa chỉ giúp ko ? Để mọi người cùng ăn thử ...

Hậu Trần
16-05-2011, 17:18
Quán vịt sần ở gần Hoàng Văn Thụ nữa chứ :d ở đó thịt vịt ngon tuyệt

Tommy_ngo
16-05-2011, 19:46
Vịt Ông Sần và quán bên cạnh nữa , Có vịt rang me ăn cũng ok lắm .

Xoài
17-05-2011, 11:06
Ở đâu vậy hả Bạn , Bạn có thể cho địa chỉ giúp ko ? Để mọi người cùng ăn thử ...

Hôm các chiến hữu chiêu đãi ở KS Hải Thành, đường ĐBP. Mà nghe nói cái món này cũng nhiều nơi ở HP có mà.

Tommy_ngo
17-05-2011, 13:26
Hôm các chiến hữu chiêu đãi ở KS Hải Thành, đường ĐBP. Mà nghe nói cái món này cũng nhiều nơi ở HP có mà.

Hải Thành hay Kim Thành hả Bạn ? Ở Hotel bao giờ cũng có nhiều món lạ , ko bán đại trà như ở ngoài hàng .

nav89
28-05-2011, 16:58
Nghe cả nhà kể mà em lại thèm ốc HP rồi, về HP em toàn ăn ốc ở ngõ 225 Trần Nguyên Hãn nhà cô Thảo (nếu em nhớ không nhầm)
mà cả nhà gợi ý cho em chỗ nào bánh đa cua đi, về HP k biết bao nhiêu lần mà chưa ăn đc món này :p

Tommy_ngo
29-05-2011, 01:28
Em ăn tầm chiều ở trong ngõ hả ? Anh nhớ ko nhầm ngõ 227 Trần Nguyên Hãn , Bánh đa cua bể hay cua đồng hả Em ? Về đây mời Anh dẫn Em đi ăn ngay :D

Hung Do
29-05-2011, 09:31
Cảm ơn bac vì thông tin rất hữu ích. Em thỉnh thoảng hay đi Hải Phòng nhưng thú thật là sợ bị "chém" ở đây lắm :)

Tommy_ngo
29-05-2011, 12:03
Ăn uống ở HP có gì đâu mà sợ bị chém hả Bạn ? Đã lần nào Bạn bi chém chưa , HP ăn ngon bổ rẻ nhất rồi

huonggiangf1
03-06-2011, 17:44
Ko biết anh Tôm và các anh chị PHP đã ăn thử món chè Bobochacha vốn của Singapore và nổi tiếng tại Cửa Bắc, Hà Nội mấy năm gần đây chưa. Em xin hân hạnh giới thiệu món chè thanh mát rất tốt cho mùa hè mà vẫn dùng được trong mùa đông này hiện đã có mặt tại Hải Phòng.

Và địa chỉ của em nó đây ạ:

Số 38 ngõ 185 Tôn Đức Thắng, Hải Phòng city

Giá rẻ chỉ 5k/bát, quán mở cửa cả ngày. Ở đó còn bán cả bánh mỳ cay nữa nên rất tiện.

Còn đây là số điện thoại của anh chủ quán: 0986602436 (anh Hưng ạ)

Tommy_ngo
03-06-2011, 20:11
Chưa được thử em Gà à , Dạo này lên cân quá . Hôm nào Anh đi ăn rồi ký sổ ghi tên Em nhé :D

blue_green
16-06-2011, 13:46
sắp tới e về hp chơi. có chỗ nào bán bánh đa cua đồng buổi sáng ở gần khu vực ga hải phòng k a/c gt cho e với? thx!

Tommy_ngo
16-06-2011, 23:53
Bán sáng ít lắm Em à , Ngay cổng ga đi thẳng ra đường Phạm Ngũ Lão nhé :D

blue_green
17-06-2011, 09:10
@Tommy_ngo: phạm ngũ lão thì có quán nào hả a? a chỉ hộ e vs:D vs cả ăn có ngon như trên lương khánh thiện k ạ?

Tommy_ngo
17-06-2011, 11:56
Quán đấy đối diện VP của hãng xe Hoàng Long , Em ăn buổi sáng mà . Mấy quán kia bán buổi chiều :LL

blue_green
18-06-2011, 09:32
@Tommy_ngo: thx a;) hihi
e xin bổ sung thêm món bánh đa gà ở chỗ Quang Trung đối diên với tượng đài nữ tướng Lê Chân, cạnh hàng Giordano j j ý. nước dùng gà ngon, đậm đà:x bán chỉ đến tầm 8h30 9h là đã gần hết r.

Tommy_ngo
18-06-2011, 11:38
Quán bánh đa gà bà béo , Có bán kèm thịt bò chín . Ko phải Giordano đâu Em . Gior Gio - Armani

blue_green
18-06-2011, 19:18
à à. e nhớ nhầm :D giorgio:D e chưa ăn kèm thịt bò chín bao h, chỉ có ăn vs gà thôi nhưng quán đó khá ngon

Tommy_ngo
18-06-2011, 21:22
Bánh đa gà buổi sáng bán nhiều lắm , hơn chục năm nay Anh ko đậy sớm ăn sáng . Trừ nhưng hôm phải đi có việc , Lúc nào Em về qua ăn ở ngõ 17 đường chùa Hàng xem sao ... :)

Xoài
18-06-2011, 21:57
Hải Thành hay Kim Thành hả Bạn ? Ở Hotel bao giờ cũng có nhiều món lạ , ko bán đại trà như ở ngoài hàng .

Hải Thành - nó ở góc ĐBP-Phạm Ngũ Lão. Hình như là nhà khách Hải Quân.

Tommy_ngo
19-06-2011, 13:34
Chắc là nhà khách Hải Quân thôi , đường Phạm Ngũ Lão tách biệt với Điện Biên Phủ mà Bạn

kinta
19-06-2011, 14:38
Em xin đóng góp 1 vài địa chỉ ạ (tại vì lâu ko về HP nên cũng k rõ nhớ tên đường nữa nên em chỉ xin phép chỉ đường thôi :P)
- Xôi thịt, lạp xường, ruốc, giò, trướng vịt lộn: ở Lê Lợi, đối diện cổng chợ Lương Văn Can, gay sát ngõ vào Trường mẫu giáo Sao Biển. Quán này chỉ mở sáng từ 7h đên 10h. Em đã là khách quen ở đây gần 16 năm rồi và cực thích ăn xôi thịt ở đây :D
- Thạch agar, sữa chua: đường Lương Khánh Thiện, đối diện trường Toa xe :D quán quen thuộc của nhiều học sinh đấy ak :D, mở cả ngày đến 11h tối.
- Bún tôm: cũng Lê lợi ak, em k nhớ rõ lắm, nhưng nó nằm đối diện vs cống trường tiểu học Nguyễn Thượng Hiền cũ , ngay dưới cái cột điện, đi thì dễ tễ lắm ak (giờ nó là ngân hàng sài Gòn j đó ấy ak, em cũng hem nhớ rõ nữa, mong các bác thông cảm ;0; ), chỉ mở buổi sáng đến 10h30
- Bánh giò, bánh dày, giò chả: trong chợ Cấm, ở giũa của 2 hàng bán quần áo, đối diện vs 1 hiệu cắt tóc :x còn 1 hàng nữa gần chợ đổ nhưng em chỉ quen ăn hàng này. Bánh giò nhiều thịt mà rẻ, lần nào về Hp em cũng ghé qua đó ăn. 1 tháng trước em về cũng chỉ có giá 7k/ bánh :x Vì bán ngon và rẻ nên hàng này bán rất chạy. Mở từ 2h chiều. giờ hết bánh không xác định :D
- Em cũng thấy lạ sao k thấy ai nhắc đến lẩu dê Nhất Ly và Phượng Chi. Lẩu dê Nhât Ly thương hiệu Hải Phòng đem đi các tỉnh ai cũng thích mà :x
Trên đây, là ý kiến của em. Em mem mới mong bị chém nhẹ :P

bigmom
26-06-2011, 00:58
Lội một hơi mới hết, công nhận nhiều cái địa chỉ hay ho quá. Mình cũng HP mà chả biết gì thế này xấu hổ thật :-?

thik_di_choi
26-06-2011, 15:01
Chắc là nhà khách Hải Quân thôi , đường Phạm Ngũ Lão tách biệt với Điện Biên Phủ mà Bạn

Hải Thành - nó ở góc ĐBP-Phạm Ngũ Lão. Hình như là nhà khách Hải Quân.

Hải Thành là một công ty thuộc Quân chủng Hải Quân có chức năng làm kinh tế. Ở mỗi thành phố biển có Hải quân đóng, họ đều có mảnh đất rất đẹp làm nhà khách với mục đích đầu tiên là phục vụ nội bộ, sau mới đến khách và Hải Thành đứng ra quản lý các hoạt động liên quan đến nhà khách này.

Ở Hải phòng, Hải Thành quản lý một ô đất đẹp giữa 4 phố: Điện Biên Phủ, Trần Hưng Đạo, Trần Quang Khải kéo dài đến vườn hoa Kim Đồng và Lý Tự trọng bao gồm 2 khu khách sạn (gọi là nhà khách Hải quân), một quán bia, 1 quán bar. Món ngao xào húng hay sò xào húng là món mới có vài năm nay và thông thường chỉ bán trong các quán ăn chứ không có bên ngoài. Các bác ăn nướng, hấp mãi rồi nên đổi vị chút thôi mà. Cách làm cũng đơn giản:
- Ngao hoặc sò tách vỏ làm sạch
- Rau húng chó (nhiều nơi gọi là húng vịt)
- Phi hành thơm rồi cho sò hoặc ngao vào xào chín tới. Nêm gia vị vừa ăn rồi cho rau húng vào đảo đều.
- Bày ra đĩa rắc hạt tiêu ăn nóng
Món này yêu cầu ngao hoặc sò chín tới, húng chín tái. Nếu kỹ quá thì ngao hoặc sò bị dai, húng sẽ chuyển màu không còn xanh

thik_di_choi
26-06-2011, 15:11
Dạo này trên đường Lê Hồng Phong có nhiều quán hải sản vỉa hè bên phía khách sạn Sea Star và mấy quán bên phía đối diện. Hôm trước thấy có quán "Chợ Hải sản Hạ long" ngay cạnh thịt chó Tuấn Thức (đi từ Ngã năm thì qua lối rẽ vào Đông Khê cỡ 300m) ăn cũng hợp lý. Nhiều hào, ốc, sò, ngao, xâng, cá, mực, ruốc, tu hài ... (tay chủ quán thề là lấy ngày nào bán hết ngày đó) và chốt lại hay có nồi cháo hải sản. Giá cả cũng hợp lý (khoảng 150k/người) nếu không uống nhiều

nguyen an nhan
30-06-2011, 18:07
Ui. Hay quá. Thanks đ/c nhiều. Chuẩn bị đi đón Mùa thu Hanoi vào 02/09 đây. Sẽ thăm lại Thành phố hoa Phượng đỏ, cố gắng chọn thực đơn trong list này. Mẹc si nhé

tuanhuk14
04-07-2011, 17:17
Xuống Hải Phòng, e chỉ khoái ăn hải sản hehe

hongngochp
15-10-2011, 22:48
Phục bác này thật
Giờ mới thấy HP cũng nhiều chỗ ăn ngon đấy chứ
(Mà sao ko thấy bánh Da Liễu nhẩy
Mặc dù bây giờ ko còn ngon và rẻ như trước nữa nhưng nói đền bánh đa là quen mồm Da Liễu rồi)

Tommy_ngo
21-05-2013, 13:34
Mọi người cùng thưởng thức món ngon nào ...