PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi về nhà nghỉ ở Thái Nguyên ?

zenda_lee
18-08-2014, 11:15
Sắp tới mình định du lịch bụi ở Thái Nguyên . Các bạn cho mình hỏi ở Thành phố Thái Nguyên có nhà nghỉ nào giá rẻ và
chất lượng cũng được không ? Tiện đây các bạn cho mình hỏi luôn. Ở trên Thái Nguyên có dịch vụ cho thuê xe máy không ?

dulichdaydo
19-08-2014, 11:35
Chào bạn,

Bạn có thể mua vé xe khách tuyến Hà Nội – Thái Nguyên tại bến xe Giáp Bát hay đặt vé ở các hãng xe danh tiếng như Thanh Thúy, Thanh Hà. Thái Nguyên cách Hà Nội khoảng 50km, quãng đường khá ngắn cho một chuyến phượt bằng xe máy hay xe con trong ngày hay lang thang cuối tuần.
Bạn có thể đến Thái Nguyên vào bất kỳ thời điểm nào trong năm. Nhưng nếu muốn tham gia lễ hội thì phải lên lịch trình trùng với thời gian diễn ra lễ hội.
Một số khách sạn tham khảo là khách sạn Du lịch Công Đoàn Hồ Núi Cốc, khách sạn Hoa Hồng, khách sạn Thái Hà, khách sạn Anh Bốn…
Khi đến thái Nguyên, bạn có thể mang bất kỳ quần áo, giày dép nào bạn thích; dụng cụ đi nắng nếu đến vào mùa nắng và dụng cụ đi mưa nếu đến vào mùa mưa; kem chống muỗi, thuối trị côn trùng thuốc trị các bệnh thông thường; lều, áo khoác nếu có ý định cắm trại và máy ảnh.
Thái Nguyên có rất nhiều địa điểm thu hút đáng để khám phá về quá khứ hào hùng, hiện tại tươi đẹp và tương lai thú vị.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.