PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi cực đông vào cuối tháng 9 (26 - 28/9)

pethanhkute
15-08-2014, 17:38
Hello các bạn,
Tình hình là mính mún đi Cực Đông vô cuối tháng 9 này. Có mình với bạn của mình
Thời gian: 26 -28/9
Lich trình:
Tối 26: len xe ra Nha Tra
Sáng 27: Khoi hanh di Cuc Đông
Tối 28: leo lên xe về cày kiếm Bác đi chơi.
Có anh chị nào muốn tham gia thì đi với mình nhe.
Mình tên là Thanh
FB: https://www.facebook.com/thanhthanh.vophuong
So dien thoai: 097 938 0502
Bạn nào có kinh nghiệm thì share với mình với nhe.
Mình cám on thật nhiều nhe.

pethanhkute
16-08-2014, 20:59
Hello các bạn,
Đây là lich trình cụ thể, các bạn tham khảo nhe, vì đây là lần đầu tiên mình đi cái này: ^^.
Có gì thì các bạn giúp chỉ giúp mình với nhe

I. LỊCH TRÌNH
Tối ngày 26/9: 19:00 tap trung o bến xe miền đông, khởi hành đi nha trang
Ngày 27/9: 07:30 có mặt ở bến xe Nha Trang
Ăn sáng + thue xe máy

- 9h30: đổ bộ xuống Đầm Môn, bắt đầu trek sa mạc cát và trekk con đường ven biển siêu đẹp, ngắm đèo Cả và Hòn Nưa phía xa xa.
- 15h30: đến điểm nghỉ chân, dùng cơm trưa tại nhà Chú Hai Châu. Tắm biển, lặn ngắm san hô thỏa thích, nghỉ ngơi, sinh hoạt tập thể và chuẩn bị cho chặng tiếp theo.
- 6h00: bắt đầu chặng trek rừng đêm, thách thức thực sự, vượt qua nỗi sợ hãi của bản thân.
- 11h00: Đến điểm dựng trại, nghỉ ngơi, dùng cơm tối.

Ngày 28/9 /2014
- 4h00: nhảy ghềnh đá đón bình minh ở Mũi Đôi
- 8h00: trở về bãi dựng trại. lên tàu về Bãi Na
- 11h00: Tắm biển tại Đồn Biên phòng Bãi Na (xin mấy anh cho tắm nước ngọt) + tiếp nước tại đây.
- 12h00: trek sa mạc từ Bãi Na về lại Đầm Môn, ăn trưa tại Đầm Môn. (dự kiến trekk 1h30p)
- 15h00 - 18h00: về Nha Trang
20:00: leo len xe ve SGN
Sáng t2 có mặt ở sài gòn, cày kiếm bác tiếp để đi nữa!!!

Một số vật dụng cá nhân cần cho chuyến đi:
1. Đèn pin cá nhân
2. Thuốc y tế cá nhân (thuốc chống muỗi,...)
3. Trang phục kín tránh côn trùng cắn, mang dự phòng thêm 1 bộ là đủ.
4. Nước uống tối thiểu 3,5l
5. Áo mưa
6. Túi ngủ hoặc lều.

Chi Phí: 1.500 - 2.000 k

ACE nào có kinh nghiệm đi rồi, chỉ cho mình với nhe.
Mình cám on thật nhiều nhe ^^

dzekon2510
17-08-2014, 23:27
Theo mình nghĩ thì xuống Đầm Môn lúc 7h sáng đi là vừa, vì vượt bãi cát quá trưa thì sẽ cực lắm. Vì vậy mà lộ trình ngày đầu của bạn, mỗi chặng cần rút sớm hơn 2 tiếng. Như khi đến nhà chú Hai thì dùng cơm lúc 1h trưa là dc rồi (mọi người vừa đúng bữa trưa luôn, chứ 15h thì trễ quá). Đẩy nhanh thời điểm băng rừng lúc tầm 4h30 hoặc 5h thì hay vì trời còn sáng, đi sẽ giao qua lúc tối thì hay hơn là đi tận 6h, tối lắm lại nguy hiểm. Đến sớm, hạ trại tầm 9h là ok,quẩy dc rồi :D

Ngày hôm sau nếu từ Nha Trang về sớm thì đoàn ta có thể ghé qua Phan Rang xem Vịnh Vĩnh Hy luôn thì hay :3

Mà đoàn mình đi bao nhiêu người thế bạn? Nếu mình với bạn mình nữa thì có dc k? Dự trù kinh phí cụ thể của giá vé, chi phí, ăn uống ra thì 1,5tr là khá vừa, bạn chi tiết ra nhé. Nếu bù thêm dc 2, 3 trăm nữa đi Đà Lạt luôn thì hay rồi hẵng ghé qua Nha Trang đi Cực Đông (vì mình muốn đi lại ĐL). Nếu vậy thì chịu chơi, xuất phát từ chiều thứ 5 đi luôn cho sướng :))

map_mup
18-08-2014, 10:29
Bên mình khi nào chốt đoàn bạn nhỉ? Mình cũng muốn tham gia nhưng mình ở Hà Nội. Vì vậy, khi nào chốt cụ thể lịch thì mình mới đặt gạch được!

Skylight87
18-08-2014, 12:00
Mình cũng muốn đi lắm mà ko có đồ nghề đi phượt . Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ !

pethanhkute
19-08-2014, 19:48
Mình cũng mún đi thật sớm, mà vì đi xe bus từ sài gòn ra, sợ xe ra trễ, nên bây giờ mình dời lên 1 tiếng thì chắc sẽ ok hơn. 8h mình xuất phát.
Hiện tại có Thanh với bạn của Thanh, nên càng đông càng vui mà, bạn rủ nhiều nhiều bạn đi.

Dự trù kinh phí cụ thể:
- Vé xe SAI GON - Nha Trang: 2 lần: 200- 230k 1 lần, tổng cộng: 460k
- Thue xe may o Nha Trang: 80 -100 k 1 ngày, thue 2 ngày: 160k - 200k
- Tới nhà Chú Hai: phí dẫn doan 400k 1 ngày
- Thue tàu: 1300.000 cho khoảng từ 10 -13 nguoi
- Ăn: 1 bữa sáng,2 bữa trưa,1 bữa chiều ăn cơm ở nhà chú Hai (50k) , bữa tối và sáng ở bãi Rạng và cực đông mọi người tự chuẩn bị đồ ăn mang theo (gọn nhẹ), tổng cộng: 280k
- Thuê lều: 50k (bạn nào có sẵn lều trừ chi phí này ra)
Mình gom đủ 10 bạn thì khởi hành hen.

Chi Phí: 1.100k 1 người
Xăng thì tự chia hen.
Đây là chi phí cơ bản, nếu có gì phát sinh thì mình tính ngay tại chỗ lun.

Tình hình là mình ko nghĩ thêm được nữa, nên có j lần này mình tập trung đi cực đông nhe. ^^

pethanhkute
19-08-2014, 19:52
Bên mình khi nào chốt đoàn bạn nhỉ? Mình cũng muốn tham gia nhưng mình ở Hà Nội. Vì vậy, khi nào chốt cụ thể lịch thì mình mới đặt gạch được!

Tình hình là em nó đã quyết đinh đi rồi, sẽ đi vào ngày 26 -28/9, nếu mà ko ai đi thì cũng có bạn mình với mính đi. :D
Nên có j bạn bôk vé máy bay sớm sớm đi ^^.