PDA

View Full Version : ChiangMai - Tam giác vàng 02/07~10/07/2011

sekitan
09-03-2011, 20:14
Mình dự định làm chuyến du hí Thái Lan vào mùa hè này.
Bạn nào có lịch trình phù hợp thì join cùng nhé. Cả chặng hoặc nửa chặng cũng được
Lịch trình sơ bộ thế này ah:

Ngày 1 : (thứ bảy) 02/07 : HN - bangkok
1105 hrs ( 11:05AM) hạ cánh Suvarnabhumi International Airport.
1250 hrs bay tiếp ChiangMai. 14h hạ cánh, checkin ChiangMai.

Ngày 2&3&4: 03~05/07: Thăm thú thành cổ ChiangMai.
Mua tour đi khu Tam giác vàng.(1day)
Ngày 5: (thứ tư) 06/07: Bay ChiangMai - Bangkok (9h35)
Bắt xe buýt tiếp đến Pataya. Checkin
Ngày 6: (thứ năm) 07/07: Pataya
Ngày 7: (thứ sáu) 08/07: Pataya - Bangkok
Ngày 8: (thứ bảy) 09/07: Thăm thú Bangkok
Ngày 9: (CN) 10/07: Bay Bangkok - HN Sun 10 Jul 2011, 0645 hrs ( 6:45AM)

Dự kiến đã có 2 bạn nữ dập dòm.

Liên lạc : PM : viethoang1180
tel : Nam 0912492552

Tiienchung
10-03-2011, 00:06
Hihi. Đi phượt hay đi du lịch nghỉ dưỡng vậy, toàn thấy đi máy bay. Bạn đi tam giác vàng từ chiangmai thì ko nên mua tour. Bạn có thể bắt xe bus từ chiangmai đến chiangRai, rồi từ chiangrai có rất nhiều xe bus đi tam giác vàng. Mà đã đến chiangRai mà ko qua Measai để sang bên Mianmar thì phí. Từ tam giác vàng đến biên giới Mianma có 50km. Sang Mianma chơi 1 buổi rồi về ChiangRai ngủ 1 đêm hôm sau về BKK cũng được. Ở bên Mianma thì bạn nên đi thăm làng người cổ dài nổi tiềng có 102 trên thế giới. Đi loanh quanh ở Mianma 1 buổi có nhiều cái hay lắm. À , nếu bạn đi Mianma thì tớ chỉ cho nhiều bí quyết đi rẻ. Ví dụ như xin thị thực từ Thailand sang Mianma , nó quy định 1 người là 10$ hoặc 500 bat , trong khi 10$ đổi được có 300 bạt , vì thế bạn nên đổi tiền lẻ 10$ trước , nó sẽ từ chối nhận 10$ chỉ lấy tiền bat, bạn giả vờ hết tiền bat rồi chỉ còn tiền usd, bạn cho nó coi mấy tờ usd lẻ và khoảng 200 bat , già vờ như ko còn tiền bạt đó. Như vậy mỗi người sẽ tiết kiệm được 200 bat. Khi trả tiền xong nó sẽ cấp cho bạn 1 cái thị thực thông hành có giá trị 14 ngày đối với người châu Á và 1 ngày với người châu Âu , Mỹ , nó sẽ giữ lại hộ chiếu khi nào bạn xuất cảnh về Thailand nó sẽ trả lại. Sang đến đất Mianma thì bạn mua tour của tụi xe tuktuk chở bạn đi 4 nơi nổi tiếng ở biên giới Mianma , trong đó có cả làng người cổ dài, 1 tour đi như vậy tầm 1h30p , giá tour xe tuktuk chở như vậy tầm 100 đến 120 bat tùy theo cách mặc khéo của bạn. Coi như vừa ở tam giác vàng và đi Mianma trong 1 ngày. Quá thú vị đúng không. Khi về đến ChiangRai bạn có thể bay thẳng BKK luôn khỏi phải quay lại ChiangMai. Có gì muốn hỏi thêm bạn cứ pm mình, mình sẽ tư vấn thêm

nguyenduythang
10-03-2011, 09:35
Ồ chương trình đầy kịch tính đấy,mình sẽ nhập đoàn BK hoặc Changmai
@.Mình xuất phát từ VN bằng đường bộ
@. Hà Tiên cửa khẩu quốc tế Xaxía -shihanuok vill-kokong-Pataya-Bk-Changmai
Có bạn nào đi cùng mình không

sekitan
10-03-2011, 10:24
Thanks bạn Tienchung rất nhiều.
Mình đã book vé của Airasia rồi, nên ngày bay đều đã đc fix như lịch trình.
Vụ sang Miama có vẻ hấp dẫn. Bạn có thể cho thêm thông tin chi tiết ko?
Liệu có thể sang Mianma sáng đi chiều về ngay trong ngày đc ko?
Mình nghe nói mùng 4/7 tại chiangmai có 1 lễ hội của Sinh Viên, có thể có nhiều hot girl Thái. :D

jilla
10-03-2011, 11:47
Mình toàn chệch ngày với các bạn thôi , hức hức, ngày 5 và 6/7 thì mình ở bangkok, 7/7 - 9/7 thì mình ở chiềng mai .. tiếc ghê cơ

Tiienchung
11-03-2011, 00:45
Ý bạn hỏi đi từ ChiangMai hay đi từ ChiangRai qua Mianmar 1 ngày? Nếu đi từ ChiangMAI 1 ngày thì hơi khó, nhưng có thể đi đêm, tức đi và về từ Chiangmai đến ChiangRai đi đêm rồi sáng sớm đi tam giác vàng và Mianmar . Như vậy bạn sẽ tiết kiệm được 2 đêm đi trên xe. Vì từ chiengmai đến ChiangRai tầm 400km. Đi lại nhiều trong ngày khó. Còn từ thành phố ChiangRai đi tam giác vàng là 70km , từ tam giác vàng đi mianmar 50km nữa. Riêng đi 2 điểm đó nhiều chỗ du lịch đã mất 1 ngày rồi. Sao bạn ko ở 1 đêm Thành phố ChiangRai , có nhiều điểm tham quan lắm . Với lại mình thấy bạn nên bỏ qua Pattaya, mình thấy ở đó chẳng có gì vui chơi lắm , ở BKK là đủ rồi, ChiangMai cũng thế, ChiangMai là thành phố mới mở, nên ko có gì nhiều ở khu đó cả.còn hành trình vì đã đặt vé máy bay rồi các bạn cũng nên thao khảo đi như thế nào cho thuận tiện . Thất sách nhất là các bạn đã đặt vé máy bay rồi, chứ ko mình khuyên các bạn đi xe oto từ BKK đến ChiangMai, đi đêm,sáng hôm sau đã có mặt ở tp, giá lại rất rẻ , tầm 350 bat 1 lượt, mà lại chủ động về thời gian hơn ko như đi máy bay.

conlele
12-03-2011, 19:39
Ồ chương trình đầy kịch tính đấy,mình sẽ nhập đoàn BK hoặc Changmai
@.Mình xuất phát từ VN bằng đường bộ
@. Hà Tiên cửa khẩu quốc tế Xaxía -shihanuok vill-kokong-Pataya-Bk-Changmai
Có bạn nào đi cùng mình không

Đi xe máy đi anh Thắng ơi.
Nếu đi xe máy thì conlele đi cùng anh.

Tommy_ngo
13-03-2011, 00:15
Tiến Chung ơi ! Nếu bỏ 10 usd và bat nó đòi đủ 500 bat thì lại phải xin à :shrug:

sekitan
13-03-2011, 23:10
Nghe giới thiệu của bạn thì ChiangRai rất đáng để đi đúng ko? Trong đầu mình thì chưa có chút hình dung nào về ChiangRai cả.
Bạn thử setup cho mình lịch trình này được ko?
Ngày 1 : Bay HN-Bangkok-ChiangMai (14h tới CM)
Ngày 2 : Chơi ở ChiangMai
đêm đi xe buýt tới ChiangRai
Ngày 3: Chiang Rai - Tam Giác Vàng - Mianma-ChiangRai
Ngày 4 : Chơi ở ChiangRai.
đêm đi xe buýt về Chiang Mai
Ngày 5 : sáng Bay Chiang Mai - Bangkok
...
Híc, lịch trình có vẻ hơi tham.
Cho mình hỏi nhé.
1. Chiang Mai đi 1 ngày như thế có ít hay ko?
2. Ngày 3 như thế có khả thi hay ko?
Nếu đc bạn cho mình các địa chỉ đi đứng ăn ở chơi bời của ngày 3 nhé.

Tiienchung
15-03-2011, 18:04
Tiến Chung ơi ! Nếu bỏ 10 usd và bat nó đòi đủ 500 bat thì lại phải xin à :shrug:

ko cần phải xin, cứ nói với nó là ko còn tiền bat chỉ còn USD thui. 1 lúc là nó chịu lấy USD ngay à.

Tiienchung
15-03-2011, 18:13
Nghe giới thiệu của bạn thì ChiangRai rất đáng để đi đúng ko? Trong đầu mình thì chưa có chút hình dung nào về ChiangRai cả.
Bạn thử setup cho mình lịch trình này được ko?
Ngày 1 : Bay HN-Bangkok-ChiangMai (14h tới CM)
Ngày 2 : Chơi ở ChiangMai
đêm đi xe buýt tới ChiangRai
Ngày 3: Chiang Rai - Tam Giác Vàng - Mianma-ChiangRai
Ngày 4 : Chơi ở ChiangRai.
đêm đi xe buýt về Chiang Mai
Ngày 5 : sáng Bay Chiang Mai - Bangkok
...
Híc, lịch trình có vẻ hơi tham.
Cho mình hỏi nhé.
1. Chiang Mai đi 1 ngày như thế có ít hay ko?
2. Ngày 3 như thế có khả thi hay ko?
Nếu đc bạn cho mình các địa chỉ đi đứng ăn ở chơi bời của ngày 3 nhé.

Đúng rồi. Đi như thế là ổn đó. Còn đi 1 ngày ChiangRai là thoải mái rồi. 7.00am bắt xe bus đi , về lại ChiangRai cũng tầm 7.00pm. Từ ChiangRai bắt xe bus đi Tam Giác Vàng. Khoảng 1 tiếng đến nơi. Ăn chơi ở Tam Giác vàng tầm 1 tiếng rùi đón xe bus đi Mea Sai , tức biên giới Thailand và Mianmar.Đến đó trưa, muốn ăn ở bên nào thì tùy bạn tính. Sang đến bên Miamar thì ngay tại cửa khẩu bên đó có rất nhiều người chào hàng đi tour những chỗ nổi tiếng , 4 nơi tất cả. Bạn mặc cả giá tầm 100 bat 1 xe tuktuk 2 người. À, còn khoản vào cửa làng cổ dài mỗi người 140 bat. Đi lòng vòng trên đất Mianmar tầm 2 tiếng bạn quay về Thailand ra bến xe bắt xe đi thẳng về CHiangRai luôn. Nếu đoàn bạn đi trên 6 người thì nên thuê hẳn 1 xe bus nhỏ hoặc xe Tuk tuk để đi từ CHiangRai cả ngày luôn.

mat kieng
15-03-2011, 21:23
ah, cho mắt kiếng hỏi câu hỏi ngu ngốc 1 chút nhá:
Tết ta này, matkieng định làm 1 cú : SGN-lào-chiang mei-chiang rai-myama-chieng rai-chieng mai-bkk-sgn....
Ko biết từ Lào đi đường bộ qua Chiang MAi có được ko nhỉ>???
Ths các bác..

khi3mkp
15-03-2011, 22:33
Hihi. Đi phượt hay đi du lịch nghỉ dưỡng vậy, toàn thấy đi máy bay. Bạn đi tam giác vàng từ chiangmai thì ko nên mua tour. Bạn có thể bắt xe bus từ chiangmai đến chiangRai, rồi từ chiangrai có rất nhiều xe bus đi tam giác vàng. Mà đã đến chiangRai mà ko qua Measai để sang bên Mianmar thì phí. Từ tam giác vàng đến biên giới Mianma có 50km. Sang Mianma chơi 1 buổi rồi về ChiangRai ngủ 1 đêm hôm sau về BKK cũng được. Ở bên Mianma thì bạn nên đi thăm làng người cổ dài nổi tiềng có 102 trên thế giới. Đi loanh quanh ở Mianma 1 buổi có nhiều cái hay lắm. À , nếu bạn đi Mianma thì tớ chỉ cho nhiều bí quyết đi rẻ. Ví dụ như xin thị thực từ Thailand sang Mianma , nó quy định 1 người là 10$ hoặc 500 bat , trong khi 10$ đổi được có 300 bạt , vì thế bạn nên đổi tiền lẻ 10$ trước , nó sẽ từ chối nhận 10$ chỉ lấy tiền bat, bạn giả vờ hết tiền bat rồi chỉ còn tiền usd, bạn cho nó coi mấy tờ usd lẻ và khoảng 200 bat , già vờ như ko còn tiền bạt đó. Như vậy mỗi người sẽ tiết kiệm được 200 bat. Khi trả tiền xong nó sẽ cấp cho bạn 1 cái thị thực thông hành có giá trị 14 ngày đối với người châu Á và 1 ngày với người châu Âu , Mỹ , nó sẽ giữ lại hộ chiếu khi nào bạn xuất cảnh về Thailand nó sẽ trả lại. Sang đến đất Mianma thì bạn mua tour của tụi xe tuktuk chở bạn đi 4 nơi nổi tiếng ở biên giới Mianma , trong đó có cả làng người cổ dài, 1 tour đi như vậy tầm 1h30p , giá tour xe tuktuk chở như vậy tầm 100 đến 120 bat tùy theo cách mặc khéo của bạn. Coi như vừa ở tam giác vàng và đi Mianma trong 1 ngày. Quá thú vị đúng không. Khi về đến ChiangRai bạn có thể bay thẳng BKK luôn khỏi phải quay lại ChiangMai. Có gì muốn hỏi thêm bạn cứ pm mình, mình sẽ tư vấn thêm
Cuối tháng 7 này mình sẽ chinh chiến ở Thái 1 tuần mà chưa có plan gì cụ thể hết. Chắc dập dòm ở đây để lên kế hoạch thôi, có gì chia sẽ nhé chủ thớt.

conlele
16-03-2011, 08:10
Đi lang thang ở Thái mà không qua BKK với PAT thì mình gửi các bạn đọc bài này cho nó máu nhé:
https://www.phuot.vn/threads/14821-%E2%80%9CTh%C3%A1i-Lan-c%C3%B3-g%C3%AC-m%C3%A0-%C4%91i-ch%C6%A1i-mi%E1%BA%BFt-%E1%BB%9F-b%E1%BB%83n-v%E1%BA%ADy-cha-n%E1%BB%99i-%E2%80%9D

Đây là một bài mà mình rất thích về đất nước - con người Thái.

Tiienchung
16-03-2011, 14:27
Tết ta này, matkieng định làm 1 cú : SGN-lào-chiang mei-chiang rai-myama-chieng rai-chieng mai-bkk-sgn....
Ths các bác..

Có đó. Đi từ Viêng CHăn , Lào đi qua Udon của Thailand. Từ Udon bắt xe bus đi CHiangMai.Đi như vậy hay đó. Cứ đi đường bộ ngắm cảnh sướng nhất. Đó mới là Phượt.Hihi

sekitan
17-03-2011, 09:36
Các ACE ơi cho mình hỏi là bên Thái có chỗ nào cấm chụp ảnh ko ah?
Tính mình hay táy máy, thấy cái gì cũng hay là giơ tay lên chụp.
Hỏi trước để tự nhắc nhở bản thân. :D

Tiienchung
20-03-2011, 20:05
Theo mình suy luận thì chỉ những khu Quân Sự , hoặc những nơi linh thiêng thì ko được chụp hình thôi.

sekitan
15-04-2011, 15:38
Vietnamairline lại khuyến mãi. HN- Bangkok 69usd 2 chiều chưa thuế. Hic, rẻ vãi...

NTTHOA_LY
15-04-2011, 16:14
Haizzz, mình lại đi từ 28/6 và và về 03/7 và tình hình là độc hành, vé AA khuyến mãi đã book rồi, có ai đi đợt đấy không cho mình bám càng với. Sorry bác chủ thớt vì spam

Tiienchung
04-03-2013, 11:28
Ths các bác..

Từ Lào qua cửa khẩu đến Chiang Khong , Thailand thì bắt xe bus đi Chiang Mai thoải mái luôn.

mikahana
04-03-2013, 14:54
ChiangMai - Tam giác vàng 02/07~10/07/2011 : Cho mình hỏi cung này 2011 đi chưa hay năm 2013 chuẩn bị đi tháng 7 tới vậy chủ thớt.