PDA

View Full Version : Sài Gòn-Đà Nẵng-Huế-Hội An (5/9-9/9/2014)

bryanbb0912
11-08-2014, 21:13
Tình hình là dịp tết Trung thu này em đã book vé Vietjetair (5 ngày), với thằng bạn em đi Đà Nẵng rồi ạ. Lần đầu tiên đi ra miền Trung nên mong mọi người hướng dẫn và tư vấn cho em thêm cung đường đi thích hợp nhất ạ.
Chuyến đi : SGN-DAD 07:15-08:30
Chuyến về : DAD-SGN 16:20-17:35
Em muốn tuyển khoảng 5-6 người tham gia chung với em ạ, điều kiện: không vướng bận gia đình, thế hệ 8x-9x, vì em sn 92, cho dễ nói chuyện ấy mà :)
Lịch trình như sau:
Ngày 1 (5/9 thứ 6) có mặt tại ĐN ~9h, thuê xe chạy ra Huế luôn, trưa đến Huế, book phòng, nghỉ ngơi rồi đi tham quan chùa Thiên Mụ, Đại Nội, Quốc học Huế, Thiền viện Trúc Lâm tối dạo sông Hương.
Ngày 2 (6/9 thứ 7) sáng đi lăng Khải Định, Minh Mạng, Tự Đức, biển Lăng Cô. Chiều chạy về ghé Ngũ Hành Sơn tham quan chút, rồi qua Hội An luôn, tối nghỉ tại Hội An.
Ngày 3 (7/9 chủ nhật, 14 Âm lịch, tết Trung thu) Sáng book tour đi Cù lao Chàm, khoảng 16h về nghỉ ngơi, tối xem thả đèn lồng, xong rồi chạy xe về Đà Nẵng luôn, nghỉ tại ĐN.
Ngày 4 (8/9 thứ 2) sáng đi bán đảo Sơn Trà, chùa Linh Ứng, Phật Bà Quan Âm, bãi biển Mỹ Khê. Tối nghỉ đêm tại ĐN
Ngày 5 (9/9 thứ 3) sáng đi tham quan đèo Hải vân, thánh địa Mỹ Sơn. Chiều 15h ra sân bay. Tạm biệt ĐN, kết thúc chuyến đi.
*** Chi phí:
Ăn uống: 30k/ buổi, ngày 3 buổi/90k, 5 ngày = 450k
Nghỉ ngơi: 4 đêm, ~ 100k/ người = 400k/ 4 đêm
Tham quan: Ngũ Hành Sơn: 15k, Đại Nội: 95k, Lăng Tự Đức, Minh Mạng, Khải Định: 55*3= 165k
Cù lao Chàm: nếu đi Tàu chợ: 60k/ 2 chiều đi về + vé gửi xe theo 30k/ 2 chiều = 90k, mỗi người 45k,
nếu không, book tour 1 ngày thì 450k/ người.
Xăng xe: 400k/ 5 ngày, mỗi người 200k
Thuê xe: ~ 100k/ ngày, 5 ngày/ 500k, mỗi người 250k
Dự trù, phát sinh: 200k
Tổng cộng: 1820k (chưa vé máy bay), là ăn chơi vui vẻ.
Ah, mong các anh chị update giá phòng(càng rẻ càng tốt, free nữa thì quá xá tốt), thuê xe cho em biết cái nha, em có tìm rồi mà thông tin trên Phuot.vn đã lâu rồi,
Nếu có điều chi sai sót, mong các anh chị em Phuot.vn bỏ qua và góp ý cho em nha.. Xin chân thành cảm ơn.
Các anh, chị em nào ở Đà Nẵng, Hội An, Huế, có gì giúp đỡ em với ạ, em sẽ mời mấy anh, chị cafe giao lưu gặp mặt ạ :) hi

bryanbb0912
13-08-2014, 17:42
Up up up.. :D
Mấy anh chị tư vấn cho em xíu với nha (Cung đường như vậy có được chưa ạ). :)
Nơi ở giá rẻ ở đây ạ (~150k) , càng rẻ càng tốt, homestay thì hết sảy lun ạ :)

vaniacastle
13-08-2014, 18:34
Up up up.. :D
Mấy anh chị tư vấn cho em xíu với nha (Cung đường như vậy có được chưa ạ). :)
Nơi ở giá rẻ ở đây ạ (~150k) , càng rẻ càng tốt, homestay thì hết sảy lun ạ :)

Bạn ơi, mình cũng đi cùng thời gian, mà khác lịch 1 chút xíu, bạn có thể chỉnh lại lịch để mình đi chung với ko?

vaniacastle
13-08-2014, 18:39
Lịch mình của mình nè:

Ngày 5/9 thì khớp với bạn.

Ngày 6/9: mình đi động thiên đường.

Ngày 7/9: trưa có mặt ở đà nẵng, và đi bà nà.

Ngày 8/9: đi ngủ hành sơn, và chiều vào hội an chơi(bạn mình thì muốn qua đêm ở hội an, mình thì tính tối chơi xong về lại đn~chưa quyết)

Ngày 9/9: bán đảo sơn trà, tắm biển... chiều cũng 15h có mặt sân bay.

Bạn thấy sao?

bryanbb0912
14-08-2014, 11:24
Sr bạn, chuyến này mình chủ yếu đi ĐN-Huế-HA thôi, ko đi động Thiên đường, vì ko đủ time, cái đó để dịp khác mình khám phá nữa :) đi gói gọn vậy cho đi chơi được ở những nơi đây nhiều hơn :)

trinh_jerry
14-08-2014, 23:00
Ngày đi và về của bạn và tụi mình giống nhau (tụi mình 2 nữ) nhưng mình bay chuyến 7h tối. Tính ra thì plan của hai nhóm có vẻ trớt quớt rùi =))
Tụi mình tính chiều ngày 8 sẽ đi Hội An và ở lại đây 1 đêm vì tối ngày ngày 8 là Rằm chính hứa hẹn sẽ có nhiều trò vui, cũng như có cơ hội ngắm phố lồng đèn. Sáng ngày 9 sẽ ra Cù Lao Chàm và đêm đó sẽ bay vào lại Sài Gòn.
Hy vọng có thể gặp bạn ở đoạn nào đó của chuyến đi =))

bryanbb0912
15-08-2014, 11:05
Bạn có thể nói chi tiết lịch trình của bạn được ko :) nếu được mình với bạn mình có thể thay đổi.
Ah, nếu bạn ở Hội An, ngày 7/9 (chủ nhật) sẽ vui hơn, vì là 14 Âm lịch, ngày 8/9 (15 ÂL) sẽ ko còn vui nữa đâu bạn.
Thân !!! :)

trinh_jerry
16-08-2014, 20:35
Lịch trình của mình như vậy:
- ngày 5/9: 19h20 bay ra ĐN tầm khoảng 21h thì có mặt ở ĐN (nếu không bị delay) -> dự là sẽ enjoy 1 ĐN về đêm - xem có giống SG không :), và mục tiêu lớn nhất là xem cầu sông Hàn quay; mà nghe đồn là nó không còn quay nữa :(
- ngày 6/9: buổi sáng sẽ lòng vòng ĐN, đi biển Mỹ Khê, Bán đảo Sơn Trà, cafe lưng chừng núi, Ngũ Hành Sơn. Chiều, đòn xe bus về Tam Kỳ (Quảng Nam) *quê mình ở đó* sẽ ở lại đó thưởng thức các đặc sản Quảng Nam như Mì Quảng, cơm gà Tam Kỳ, bê thui Cầu Mống...
Đến khoảng trưa chiều ngày 8/9 mình sẽ ra Hội An - thuê xe đạp đi vòng vòng Hội An và các vùng lân cận, tối xem múa lân, đèn lồng, hoa đăng gì đó.. sáng ngày 9/9 đi Cù Lao Chàm, đến chiều sẽ ra ĐN và tối đó bay vào SG

Nói chung lịch của tụi mình là vậy *điên điên lên lại đổi cũng không chừng :)) ", mình thấy như vậy thì các bạn cũng khó điều chỉnh theo được, nếu có thể thì chỉ có đoạn ở Hội An, nếu các bạn có thể sắp xếp được thì tốt quá, vì ở trên kia cũng có hai bạn đi Hội An ngày 8/9.

P/s: giờ mình mới để ý thấy bạn 92 đó - mình 91 haha

bryanbb0912
16-08-2014, 22:33
Mình đang có dự định thay đổi như sau, nếu dc join cùng thì tốt, ko thì cũng vui vẻ, hẹn chuyến sau mình hội ngộ :)
Ngày 1, 2 (5, 6/9 - 2 ngày): sẽ ở ĐN, tham quan (địa điểm như trên), vì mình có bạn ở ĐN lun.
Ngày 3 (7/9 - 1 ngày): Sáng đi Cù lao Chàm, tối đón trung thu, rằm 14 ÂL ở Hội An.
Ngày 4, 5 (8, 9/9 - 2 ngày): sẽ ở Huế, tham quan (địa điểm như trên), trưa về ĐN, 15h ra sân bay, về lại Sài Gòn yêu dấu :)
Bạn cho mình fb nha, có j ib nói chuyện về kế hoạch này lun.
Ps: 92 với 91, ko sao cả :) haha

trinh_jerry
17-08-2014, 12:56
Fb mình đây (https://www.facebook.com/tran.t.trinh.5) có gì ib rồi tính tiếp nha

dzekon2510
17-08-2014, 20:06
Mình cũng có dự định sẽ đi chung với các bạn dịp Trung Thu này. Vì mình đã từng ra Đà Nẵng + Hội An rồi nhưng vì đi theo đoàn nên ko có cơ hội dc tách riêng ra theo kế hoạch. nên nếu dc thì mình sẽ join chung với nhé!

Vì dịp này ta sẽ nhắm vào cái phố lồng đèn nhân Trung Thu nên cái Ngày 3 (7/9 - 1 ngày): Sáng đi Cù lao Chàm, tối đón trung thu, rằm 14 ÂL ở Hội An của bryan là khá hợp lý. Còn bạn trịnherry vì ngày đầu ra tận ĐN lúc 9h tối thì phiêu lưu quá, tại sợ delay thì coi như là mất cả ngày hôm đó luôn. Nên nếu dc, ta cứ đến từ sớm đi. Kế hoạch trong các ngày còn lại thấy 2 bên thoả thuận ròi sắp lại cho vừa ròi mình tiến tới đi chung cho vui.

Đây là fb mình: https://www.facebook.com/hongquan2510 Mình tên Quân, sn 91. Nếu dc thì lập nhóm trên fb cho dễ nói chuyện nha :))

KTNX
22-08-2014, 15:15
Mình vừa book vé rẻ Jetstar ngày đi tối 6/9, ngày về trưa 9/9
Hy vọng sẽ nhập đoàn ở Hội An!

blue42
22-08-2014, 19:55
Tiếc quá, tớ về đà nẵng trước lễ, hix k làm thổ địa dẫn mọi người đi tham quan rồi :(

bryanbb0912
27-08-2014, 18:59
Welcome bạn :) bạn đi mấy người vậy, hay đi 1 mình.
Lịch thì chắc đến cuối tuần này, or đầu tuần sau sẽ quyết nha bạn, cũng ko có thay đổi j đâu, chủ yếu sắp xếp đi đâu trước sau thôi hà, vì mình đang hỏi 2 bạn mình ở Đà Nẵng nữa (vì lâu rồi ko gặp, nên muốn đi chung với mấy bạn của minh, mỗi người mỗi việc nên gặp nhau khó lắm) :D

bryanbb0912
27-08-2014, 19:01
Xin lỗi m.n vì giờ mới rep lại nha.
Vì mấy bữa nay có việc nên giờ mới thư thả tl được. :) Sr

Mrbee
29-08-2014, 03:57
Nhà mình ở Quận Sơn Trà, Đà Nẵng, nếu bạn đi Cù Lao Chàm và có ý định ở lại đó qua đêm thì cho mình tham gia với. Đổi lại những ngày loanh quanh Đà Nẵng- Hội An mình xin làm hướng dẫn viên ko chuyên cho bạn. Hợp lý thì bạn sms hoặc dt tới số 0993002990 Tên Tài 26t

bryanbb0912
29-08-2014, 20:47
Mrbee,
Theo thông tin bạn mình ở Đà Nẵng nói là đến ngày đó sẽ ko ra Cù lao Chàm được nữa đó (chắc do vấn đề thời tiết quá..) có j bạn update thông tin giúp mình coi sao nha mrbee. Thank a lot :D
Sr bạn là mình ko ở lại Cù lao Chàm đâu, nếu đi thì đi sáng đi chiều về thôi à :) hi

Mrbee
30-08-2014, 13:14
Ui, buồn nhỉ? Loanh quanh thành phố mãi cũng nhàm, muốn ra Cù lao để thưởng thức cuộc sống giản dị 1 chút. Không hẳn do thời tiết đâu, chắc do tổ chức Trung Thu ở Hội An, nên đi lại khó khăn. Đi Cù lao và Bà Nà mà ko ở lại qua đêm thì thành quả chỉ gặt hái được 1 nửa thôi. Hội An phố cổ mà đi đúng dịp 14,Rằm AL thì quá đẹp, nhưng chẳng ý nghĩa gì vì phố cổ mà nêm chặt người, chui lủi, luồn lách mắc mệt. Nếu đi, bạn thử đi ngày 12 13 AL, chụp hình lồng đèn người ta đã chăng lên chuẩn bị Rằm, vẫn đẹp nhưng ít người, nhưng có lẽ ko được thấy hoa đăng kín sông Hội.
Nếu đã có bạn bè ở Đà Nẵng thì khoản đi đâu làm gì cũng ko đáng lo lắm. Mình tư vấn quả này bạn xem thử: mua 1 kính lặn (loại 25k, bằng cao su và kính, dành dân lặn) ra bãi Đá Đen mà lặn, tuyệt đẹp, hoang vu... nếu không khả thi thì tìm Bãi Đa cũng tạm, nhưng nhiều người. Kết hợp mua đồ lên đó nướng than+ mò ốc, hàu, nghêu... lên nướng. Bên cạnh những đồ bạn mang theo thì nên lưu ý 1 con dao đủ khoẻ để nạy ốc, hàu, 1 cuộn giấy bạc, bạn cuốn đồ ăn vào trong và đặt lên than. Mình thích nhất hàu cuốn giấy bạc, nướng cho thật khô thịt hàu, tuy chẳng còn bao nhiêu thịt, vì bị teo hết, nhưng những gì còn lại rất ngon, phần cơ khép của hàu, nghêu ăn như mực, chắc, thơm, ngọt... Sáng có thể đi lên Đỉnh Bàn Cờ, lòng vòng xuống Bãi Bắc, Bãi Đa, tắm lặn.. lên thay đồ khô rồi viếng chùa Linh Ứng, chiều tà về thành phố dọc đường ghé ăn hải sản, rồi về
Thân !!!

bryanbb0912
31-08-2014, 17:40
Mrbee,
Cảm ơn những ý kiến, tư vấn bổ ích của bạn rất nhiều :)
Nếu được, khi nào mình ở Đà Nẵng, bạn rãnh, đi nc nhậu nhẹt, chém gió chơi. :D haha

ChuDu09
03-09-2014, 19:50
Mình bay ra Huế ngày 4/9, về ngày 8/9 ở Huế luôn, hiện h vẫn chưa có plan cụ thể, có j ghép chung đoàn đi chung giao lưu nhé, sdt 09.8668.4567. Facebook https://m.facebook.com/tienhung.nguyen.790?ref=bookmark