PDA

View Full Version : Tìm partner đi Luangprabang từ 29/8 đến 2/9

GiangDo
10-08-2014, 23:39
Mình định đi Luangprabang từ 29/8 đến 2/9 từ Hà Nội bằng xe bus giường nằm.
Vé xe bus 950k/chiều.
Bạn nào có hứng thú đi cùng nhắn cho mình để bàn plan chi tiết nhé:)
Facebook: [email protected]

mrqpro
11-08-2014, 01:54
Bạn nên ra trực tiếp bến xe mà mua vé. Chứ giá 950k là giá bị chặt chém rồi.

GiangDo
11-08-2014, 09:19
Vậy bạn có biết giá thật của vé xe không?:) tks bạn!

mrqpro
11-08-2014, 11:55
Mình đi 30/4 vừa rồi. Nhưng mình đến Xiêng Khoảng trước. Giá vé rao của một số đại lý dà 680k, các bạn đi cùng mình còn bị chặt chém 750k cơ. Ra bến xe thì họ bán có 550k, còn khi ngồi trên xe rồi, hỏi bác tài thì bác ấy bảo giá 450k thôi :D. Nên với Luang thì mình nghĩ tình trạng đó cũng thế thôi. Cứ ra bến xe hỏi cho chắc cú bạn nhé.

thocontaidai
12-08-2014, 10:48
30/4 vừa rồi, mình đi xe của HTX xe 27/7, giường nằm Hanoi - Luangprabang là 850k/người. Để chắc cú xem có vé rẻ hơn ko thì bạn ra bến xe nước ngầm mà hỏi.

Nhưng đi xe bus thì mất gần 30 tiếng trên xe đấy. hôm mình đi còn mưa và tắc đường ( do là ngày lễ ) nên kết quả là mình nằm 2 đêm trên xe luôn.

Ko rõ kế hoạch của bạn đi ntn, nhưng nếu cần tiết kiệm thời gian thì đi máy bay sẽ đỡ hơn. VNairlines đang khuyến mãi bay khứ hồi đi hanoi - Luangpranbang/ vientaine tính ra khoảng 2tr8 / khứ hồi / người. đã gồm mọi thứ thuế phí. thời gian bay là trong tháng 8 đến tháng 3 năm 2015. thời gian đặt vé thì đến ngày 28/8/14.

Luangprabang rất đẹp. Đi chơi vui vẻ nhé ^^

chungkhoandaivie
12-08-2014, 19:48
Lần trước đến Luang uống cốc trà, rồi tìm quán ăn trưa xong đi lun, giờ chả biết Luang nó ntn nữa :(

GiangDo
13-08-2014, 11:44
Mình check trang của Vietnam airline rồi nhwng có thấy khuyến mại chiều Hà Nội-Luanprabang đâu nhỉ?
Chỉ thấy Vinh-Vientiane thôi.
Bạn gửi giúp m link giá vé khuyến mại được không?
Tks ban nhìu:)

thocontaidai
13-08-2014, 12:19
http://www.vietnamairlines.com/wps/wcm/connect/vn/site/sale-campaign/special-campaign-vn-1-back-up

Đây này. Bạn vào mục đặt vé như bình thường và chọn thời gian bay. Để ý thấy cái vé nào là 425K/ chiều thì là vé khuyến mại đấy. Mình đặt thử rồi mà nhưng chú ý 2/9 là ngày lễ nên ko có vé rẻ đâu và 4/9 mới bắt đầu có vé rẻ chiều về. Bạn dựa theo lịch khuyến mại của VNairlines mà điều chỉnh lại lịch trình.

À, cũng có thể đặt nhiều chặng kiểu: Hanoi Luangbrang và Vientiane hanoi , mà vé vẫn bằng vé khứ hồi hanoi - luang prabang đấy. lúc chọn mua thì chọn ô mua nhiều chặng là được. còn di chuyển từ Luang về Vientiane thì đi xe bus rất tiện :D

GiangDo
14-08-2014, 09:42
Tks bạn nha:) M check rùi nhưng ngày m đi được thì hem có vé khuyến mại..hixx, chắc vẫn đi bus thôi bạn ạ:)

phoebebeo
15-08-2014, 09:26
Tks bạn nha:) M check rùi nhưng ngày m đi được thì hem có vé khuyến mại..hixx, chắc vẫn đi bus thôi bạn ạ:)

bạn đi từ HN hay SG vậy, bọn mình cũng đi Lào đợt 2-09 nhưng sáng 02-09 mình mới đến Luang tối 03-09 thì bay về HN. trước đấy bọn mình đi Vang Vieng. hi hi

bolident
16-08-2014, 15:27
Luang đẹp lắm, mình cũng mới đi về nè. Ở hai ngày là vừa, có thời gian thong thả mướn xe đạp dạo quanh thành phố một ngày. Cảm giác rất tuyệt. Còn ngày thứ hai thì đi thác với động là được. :)).

maithaont87
16-08-2014, 15:43
Mình vừa đi Luang đợt cuối tháng 7, có 1 ít kinh nghiệm muốn chia sẻ cho những ai chưa đi. Nhom mình 7 người may mắn đi xe ô tô cá nhân của 1 anh trong đoàn, nhưng nếu bạn đi bus thì lịch trình cũng tương tự nhé. Mình từ vang Vieng xuống Luang Prabang, đường đèo dốc khá mệt mỏi đấy. Nhưng mình thấy Luang thú vị nhất trong các điểm đến ở Lào. Mình ở Luang hai ngày. Đêm đầu tiên tới nơi khá muộn nên chỉ đi dạo chợ đêm. Sáng hôm sau ra dạo chợ, thú vị lắm, nhớ thưởng thức món ăn đường phố nha, sau đó mình đi thác Kuangsi cách trung tâm tầm 30km, ban có thể thuê tuk tuk. Chiều về lại. Không nên đi chùa Wat Xieng Thong vì mất 20.000kip mà vô kgông có gì cả. Nếu muốn có thể đi thêm bảo tàng Luang Prabang nhưng theo mình thấy cũng fí lắm, mất vé 30.000kip nhưng ko có gì đáng xem cả. Bên Lào thu fí dữ dội lắm, chiều hôm mình từ thác Kuangsi trở về trời mưa nên ko leo núi Phousi ngắm hoàng hôn được. Thay vào đó, nhóm mình thuê 1 thuyền với chi fí 150.000 kip đi 1h dạo sông Mêkông, khá thú vị nha. Tối thì ăn ăn buffet ở chợ đêm, cực rẻ 10.000kip thôi mà đồ ăn cũng ok lắm. Sáng tiếp theo dậy sớm xem khất thực (5h30 bắt đầu). Rồi tụi mình đi động Pak Ou nữa là điểm cuối đó, nhưng điểm này chán lắm, tốn rất nhiều phí vô cổng rồi đi thuyền nhưng thật sự chả có gì cả, thất vọng lắm. Thế là hết Luang rồi đấy bạn àh