PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Indo từ 25/8 đến 31/8

Tân
10-08-2014, 22:50
Đặc thù công việc của tôi là sang Indo thường xuyên, đi được một số tỉnh của Indo nhưng toàn tỉnh về côgn việc, buồn chán ko kể hết. Tuy nhiên kinh nghiệm đi Indo của tôi thì lại kha khá, nhất là vấn đề về bay lượn nội đia Indo

Đợt tới từ 25 đến 31/8 tôi cũng sẽ phải đi sang Indo 1 lần nữa nhưng lần này đã thỏa thuận được với đối tác là không cần đến tận nơi nên tôi tranh thủ đi du lịch quanh Indo nên muốn tìm bạn đồng hành cho đỡ đơn độc cũng như hỏi xem các điểm nên đi trong thời gian ngắn ngủi này.

Vì thời gian không nhiều nên chuyên đi này dự kiến như sau :

25/8- Bay từ SG-JKT, có 01 chuyến của VNA lúc 10:30, đến lúc 13h:30 check in KS, sau đó đi Jalan Surabaya khu vực kinh doanh đồ cổ. Tối có thể phải tiếp khách thì đi cùng, sau đó đi cái tượng đài Monas gì đó thì phải, về KS sáng hôm sau sẽ bay đi nơi khác.

26/8- Bay từ JKT đi Surabaya: Đến đi luôn tour St Bromo 3D2N đang book chưa rõ chi phí hoặc tự đi bằng cách đi xe bus đến Probolingo, sau đó nghỉ ở KS Yoschi, tìm package đi lên Mt. Bromo sáng sớm hôm sau. Quay lại Surabaya, đi một số điểm ở đó. Thuê xe tự lại đến Yogyakarta

28/8 Lái từ Surabaya đến Yogyakarta (300km đi khoảng 4 tiếng): thủ phủ cũ của Indo, đi xem cũng vui, có 2 điểm du lịch là đền Borobudur (phật giáo) và đền Prambanam (hindu giáo). Tiện xe đi luôn

30/8 trả xe tại Yogyakarta. Từ Yogyakarta tôi sẽ book vé qua Singapore (AirAsia) rồi về HN. Bạn đồng hành có thể về SGN bằng cách bay về JKT rồi đi chuyến VN631 về SGN

Tất nhiên dự kiến thế, bạn đồng hành có thể cho ý kiến thêm

Nick là tên, Nam > 30t. LH tại Inbox diễn đàn

socnau201
11-08-2014, 15:35
Hi anh Tân,

Tiếc là ko join cùng đc, em đi Indo từ 3/9-10/9, đã book vé :(.

Anh cho e xin ít kinh nghiệm đi lại bằng đường bộ/ đường thủy tại Indo đc ko ạ??? E muốn phượt bằng đường bộ từ Indo-Malay. Có cần chú ý hay chuẩn bị giấy tờ cần thiết/ book vé tàu xe trước không ạ?

Điểm khỡi đầu của em tại Yoygjakarta ạ.

Tks anh trước!

lehangnna
11-08-2014, 17:23
Chi phí dự kiến khoang bao nhiêu vậy bạn?

Tân
12-08-2014, 09:46
Hi anh Tân,

Tiếc là ko join cùng đc, em đi Indo từ 3/9-10/9, đã book vé :(.

Anh cho e xin ít kinh nghiệm đi lại bằng đường bộ/ đường thủy tại Indo đc ko ạ??? E muốn phượt bằng đường bộ từ Indo-Malay. Có cần chú ý hay chuẩn bị giấy tờ cần thiết/ book vé tàu xe trước không ạ?

Điểm khỡi đầu của em tại Yoygjakarta ạ.

Tks anh trước!

Hi bạn,

Mình chưa đi đường bộ / thủy Indo bao giờ, trước giờ toàn bay :)

Tân
12-08-2014, 09:49
Chi phí dự kiến khoang bao nhiêu vậy bạn?

Hôm qua mình tạm tính riêng tiền vé máy bay nếu đi từ SG là 6tr.

Hiện tại thuê xe tự lái ở Indo hơi cao, 6tr cho 3 ngày nên nếu quá cao mình bỏ tuyến này lại bay từ Surabaya - Yogyakarta