PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Nha Trang - Ninh Thuận - Bình Thuận - Phan Thiết

Anamit
30-05-2008, 21:25
Bọn tớ có khoảng 4 người, định đi Nha Trang từ tp HCM vào 2 ngày cuối tuần. Các bác tư vấn cho tớ tour đi như thế nào với. Bọn tớ định đi bằng ôtô từ tối thứ 6, đi đêm. Ngoài ra bọn tớ còn thích đi lặn biển nữa. Bác nào có kinh nghiệm gì chia sẻ bọn tớ với. Đi Vinpearl đẹp hay đi Hòn Tre đẹp các bảc

ne7_o
31-05-2008, 08:39
chẳng biết bác này ở đâu nhỉ mà em thấy đi đêm làm gì cho cực như em ở Dak Lak ngày trước đi NT 300 Km bằng con cub đi từ sáng sớm qua mấy chỗ rừng núi hoang vu đẹp kinh ko ngờ đi ban ngày mới thấy đc chứ đi đêm mần chi

Anamit
01-06-2008, 16:55
Mình nói ở trên rồi, bọn mình đi từ Thành phố Hồ Chí Minh mà.
Không ai có tư vấn gì à? Chán nhỉ.

Babel
02-06-2008, 09:56
Vinpearl đẹp nhưng mà là nhân tạo, xem ra cũng không khoái lắm. Hòn tre cũng ổn, ở đó có moto nước, bãi biển thoải & xanh tắm cũng tốt.

Theo mình thì các bạn nên làm một tour tổng hợp trên biển 1 ngày đi thăm thú mọi nơi, có cả scuba diving, floating bar ... sẽ thú vị hơn rất nhiều :)

movadoklx
02-06-2008, 11:46
Theo mình biết Vinpearl và đảo Hòn Tre là một mà. Có khác là đi đảo Con Sẻ Tre thôi. Nếu bạn đi dêm như vậy thì mệt lắm, ra chẳng còn chút nào để mà đi hưởng gió biển nữa, nếu các bạn trong đoàn khoẻ thì đi xe đêm thì ok. Còn không thì đi máy bay, xuống sân bay chạy thẳng ra Cầu Đá mua vé đi lặn Biển hay qua Vinpearl tham quan thử, nhưng theo mình ở Vinpearl rồi là bạn khỏi cần đi đâu hết. Hơn cả tuyệt vời.

Babel
02-06-2008, 13:24
Nhớ lại rồi, thực ra nó không phải hòn tre đâu, cái đảo này nằm chắn vịnh Nha Trang vì vậy dù có bão tố thế nào thì trong vịnh cũng không bị ảnh hưởng. Người ta gọi nó là Hòn Che (che là che chắn) sau này cứ nói lái hoài thành Hòn Tre.

Còn chỗ mà có moto nước thì là một cái vịnh gì đó, mình k nhớ lắm trên đó có tượng nàng tiên cá khá lớn, bãi biển nông, ít sóng & rất nhiều dịch vụ moto nước, cũng rất đẹp.

Trước mình đi một tour tổng hợp 6$/người/ngày của Tropica cafe từ 5h30 sáng đến 5h chiều về. Với thời gian 2 ngày thì mình khuyên nên đi cái tour này là ổn nhất.

Vinpeal cũng được tuy nhiên cá nhân mình thì không thích đến những chỗ như vậy lắm.

Vinpeal land còn có tên khác là "vết dao chém trên đảo hòn che", k tin bạn cứ đứng ở bãi biển trên đường trần phú mà ngắm xem nó tệ thế nào :(

movadoklx
03-06-2008, 00:43
mình thấy bác nên đi tàu hỏa cũng hay , đi đến 6h sáng là tới. Ra đó chạy bộ lấy không khí trong lành rồi xuống đường Trần Phú xem có mấy cty du lịch họ bán tour lặn biển khoảng từ 7$ trở lên đó. Lúc đó bạn chỉ cần đem theo Sunplay nữa thôi. Chúc bạn vui.

Anamit
05-06-2008, 11:37
Bọn mình đặt vé Mai Linh rồi, tối thứ sáu 9h lên đường. Chắc chắn sẽ phải mua tour lặn biển thôi, nghe hấp dẫn quá. Mà sao lặn biển rẻ vậy, có kèm dịch vụ chụp ảnh trong lúc lặn không các bác?

Bọn mình chưa book được khách sạn, bác nào có cái địa chỉ nào hay ho, ngon bổ rẻ không quẳng lên đây với.

Cám ơn các bác!

Babel
05-06-2008, 11:45
Cách hay nhất là các bác cứ ghé một cái travel cafe nào đó hỏi người ta là ra hết.

movadoklx
05-06-2008, 15:18
Bọn mình đặt vé Mai Linh rồi, tối thứ sáu 9h lên đường. Chắc chắn sẽ phải mua tour lặn biển thôi, nghe hấp dẫn quá. Mà sao lặn biển rẻ vậy, có kèm dịch vụ chụp ảnh trong lúc lặn không các bác?

Bọn mình chưa book được khách sạn, bác nào có cái địa chỉ nào hay ho, ngon bổ rẻ không quẳng lên đây với.

Cám ơn các bác!
Bạn vào trang này xem có phòng nào được thì book dddddi http://www.hotels-in-vietnam.com/hotels_nhatrang.html

Bond_Girl
24-06-2008, 11:19
Em là thành viên mới, mong các bác chỉ dẫn giúp em với. Em muốn đi du lịcch dọc bờ biển theo tuyến Bà Rịa Vũng Tàu - Ninh Thuận - Bình Thuận nhưng khổ sở lại là con gái , lại ko co nhiều tiền ;). Mong các chỉ dẫn giúp e làm sao có được 1 tour bổ ích mà thật tiết kiệm chi phí. Nếu các bác biết những danh lam thắng cảnh nào chỉ dẫn giúp e với.

Thank các bác thật nhiều. :L

Babel
25-06-2008, 08:43
Thế lày nhé, chắc bạn ở HCM đúng không.

Để phượt theo kiểu này cần nhất phải mang theo một số thứ như sau:
- Súng: Đương nhiên để bắn rồi, chui lủi lung tung mà không bắn thì coi như phí hoài chuyến đi
- Tiền: Đủ để đổ xăng xe máy, bánh mỳ và nước uống (khi cần thì đi xin cũng được) & 20% dự phòng trong tổng số trên (đề phòng xịt lốp xe)
- Xác và xe máy: Dĩ nhiên là xe cõng xác và xác cưỡi xe

Như vậy là tối thiểu, khỏi lo chuyện tiền nong nhé!

Còn chuyện đi thì chính bạn đã định rồi đó, Bà Rịa, Vũng Tầu, Ninh Thuận ... tuyến dọc bờ biển. Điểm quan trọng nhất là cái bản đồ mồm, đến chỗ nào đó có người dân thì nên dừng xe, lân la bắt chuyện làm quen hỏi đường & hỏi luôn chỗ nên đến, nên đi ...

Cứ làm như vậy đi, khi nào về có gì kể nấy, tớ đảm bảo cả làng phượt xúm vào mà thanks (bạn dũng cảm =)))

Chitto
26-06-2008, 10:55
Em là thành viên mới, mong các bác chỉ dẫn giúp em với. Em muốn đi du lịcch dọc bờ biển theo tuyến Bà Rịa Vũng Tàu - Ninh Thuận - Bình Thuận nhưng khổ sở lại là con gái , lại ko co nhiều tiền ;). Mong các chỉ dẫn giúp e làm sao có được 1 tour bổ ích mà thật tiết kiệm chi phí. Nếu các bác biết những danh lam thắng cảnh nào chỉ dẫn giúp e với.

Thank các bác thật nhiều. :L

Với yêu cầu của bạn đưa ra, tớ nghĩ là không ai dám trả lời.

Bởi vì yêu cầu của bạn vừa quá rộng lại vừa quá chặt. Rộng vì cả một dải từ Bà Rịa đến Bình Thuận có bao nhiêu thứ, biết mô tả cái nào. Bạn không cho bất cứ thông tin gì về thời gian, số tiền, sức lực, khả năng, thì ai có thể tư vấn cụ thể đây.

Chặt là vì bạn muốn tiết kiệm, nhưng tiết kiệm là thế nào ? Muốn đi "danh lam thắng cảnh" là quá chung chung.

Theo tôi, cách tốt nhất là bạn mua lấy 1 cuốn bản đồ hành chính, sau đó lên mạng tìm vào trang web về du lịch của các tỉnh bạn định qua, xem họ liệt kê những danh thắng nào của tỉnh họ. Rồi căn cứ vào bản đồ xem nó gần xa thế nào để quyết định đi hay không. Tiếp đó tìm thông tin trên mạng về nơi cần đến, như ăn nghỉ, giá cả.

Chúc chuyến đi thành công, và chờ nghe kể lại cho mọi người nghe chuyến đi của bạn.

Zdreamer
14-07-2008, 23:15
các bác, tớ nghe người ta nói là nếu ko có chứng nhận là vợ chồng thì ở resort hay hotel 4-5 sao trong Nha Trang phải ở phòng riêng, đúng ko ạ?
Vì nếu đúng thì tớ sẽ loại nó ra khỏi danh sách đi chơi của tớ trong một thời gian dài!

nhocdenthui
14-07-2008, 23:58
:)) bác sang bên này mà đọc này :P

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1371&page=3

Làm theo cách của ai là tùy bác ;)

GauDong
25-10-2008, 18:49
Nhớ lại rồi, thực ra nó không phải hòn tre đâu, cái đảo này nằm chắn vịnh Nha Trang vì vậy dù có bão tố thế nào thì trong vịnh cũng không bị ảnh hưởng. Người ta gọi nó là Hòn Che (che là che chắn) sau này cứ nói lái hoài thành Hòn Tre.

Còn chỗ mà có moto nước thì là một cái vịnh gì đó, mình k nhớ lắm trên đó có tượng nàng tiên cá khá lớn, bãi biển nông, ít sóng & rất nhiều dịch vụ moto nước, cũng rất đẹp.

Trước mình đi một tour tổng hợp 6$/người/ngày của Tropica cafe từ 5h30 sáng đến 5h chiều về. Với thời gian 2 ngày thì mình khuyên nên đi cái tour này là ổn nhất.

Vinpeal cũng được tuy nhiên cá nhân mình thì không thích đến những chỗ như vậy lắm.

Vinpeal land còn có tên khác là "vết dao chém trên đảo hòn che", k tin bạn cứ đứng ở bãi biển trên đường trần phú mà ngắm xem nó tệ thế nào :(

Gọi là Hòn Tre vì trước đây sông Cái - Nha Trang còn rất rộng (thời Tây Sơn - Nguyễn Ánh đánh nhau, chiến thuyền lên đến tận Thành Diên Khánh cách cửa sông 10 km). Đến mùa mưa nước lũ từ trên thượng nguồn đổ xuống cuốn trôi rất nhiều tre hai bên bờ sông và "thổi" thẳng ra hòn Tre. Vị trí nằm ở phía bắc Con Sẻ Tre bây giờ. Nay thì chẳng còn tre nữa mà toàn là... rác không à. Thời đó, sau mùa mưa lũ, người dân thường chèo thuyền ra Hòn Tre lượm tre về nên có tên là HÒN TRE.

Cái chỗ đi motor nước có tượng nàng tiên cá là đảo Hòn Tằm.

Các tour (điểm - đảo) phổ biến trên vịnh Nha Trang là:
- Cảng cá Cầu Đá: xuất phát.
- Thủy cung - hồ cá Trí Nguyên: xem cá, hải sản các loại từ trong bể đến nuôi ngoài hồ (nước mặn).
- Hòn Tằm: tắm biển, các môn thể thao nước (motor nước, dù...), ăn chơi nhảy múa... Hòn Tằm còn có lưu trú qua đêm.
- Hòn Mun: lặn biển, đây là vùng lõi của khu bảo tồn biển vịnh Nha Trang.
- Con Sẻ Tre trên đảo Hòn Tre: cũng tắm biển, ăn chơi nhảy múa... & lưu trú qua đêm như Hòn Tằm; nhưng không có các môn thể thao nước (vì diện tích chật hẹp, nước sâu). Nét độc đáo của Con Sẻ Tre là ăn chiều và đốt lửa trại đêm để ngắm Nha Trang by night đối diện bên kia vịnh Nha Trang.
Bạn nào đến đây nhớ để ý xem ở đầu phía Bắc có nhiều rác dưới nước không nhé? Vì đây là điểm luồng nước từ sông Cái - Nha Trang đâm thẳng ra đấy. Giải thích về sự tích Hòn Tre như mình đã nêu trên.
- Vinpearl Land: nên đi vào buổi chiều để chơi các trò chơi ngoài trời. Xuất phát từ Phú Quý (đi qua Cảng cá Cầu Đá & bến xe bus). Bạn nên mua vé gồm vào cổng, đi lại (đi ra bằng phà, về bằng cáp treo, hay cả ra vào bằng cáp treo) & chơi tất cả các trò chơi; giá 250K. Bạn nên mang thức ăn theo, tất nhiên với số lượng ít và kín đáo thì nên bỏ vào ba lô vì giá ăn uống ở Vinpearl Land rất đắt. Vé vào thủy cung tính riêng: 60K. Buổi tối từ 19h - 21h30 có nhạc nước diễn ra 3 lần. Bạn nên chuồn sớm vì nếu về muộn sẽ bị kẹt cáp treo hay phà. (Có lần thi hoa hậu, có người 2h sáng mới về đến Nha Trang được). Tính trung bình một người đi Vinpearl Land hết khoảng 500K (T10/2008).

Còn một vài điểm nữa & tour biển phía Bắc Nha Trang, mình sẽ post sau.

langit
03-11-2008, 14:34
Các bác em ơi, ở Nha Trang có khu nghỉ nào ngon ngon mà giá cả phải chăng hả các bác? Phòng khoảng 100-200$ từ khoảng 8/1 đến 11/1 ạ. Không phải là Vinpearl ạ, em dị ứng mấy kiểu như thế. Muốn tìm một nơi thanh bình để anh chị tâm sự và một vài quán ăn ngon để nhậu nhẹt thôi ạ

xxhuy
04-11-2008, 15:13
ya sa ka sài gòn, ở phòng 808 hay đại loại là phòng chẵn thì view cực đẹp nhìn gần hết cả con dg trần phú nhé bác.

NT thì chả có quán nào ngon bổ rẻ cả, nhìn chung là như nhau, vào chợ mà ăn, ngon bổ rẻ kekeke, à nhớ tìm quán chè huế, ngay cạnh là quán bún riêu ăn với sứa biển cực ngon cạnh chợ fê

Cafe nha trang ngon bổ rẻ

nhocdenthui
04-11-2008, 15:23
Nếu thanh bình thì chọn chỗ này http://www.iledelabaleine.com/ nhưng x biết theo langit thì nó có giống cái kiểu vinpearl hay không :D

Chỗ này thanh bình cực. Xa chốn phồn hoa đô hội chỉ có anh, chị tâm sự với nhau giữa mây gió, cát trắng và biển xanh.

Cũng chính vì cách biệt như thế mà ở đây có máy lạnh, chỉ có quạt máy. Cách sân bay Cam Ranh chừng hơn 2 giờ đi ôtô :D

Lói chung chỗ lày thì thích hợp cho honeymoon nhất :LL

Vova
05-11-2008, 16:25
Nếu kinh phí nhiều nhiều thì nhà Langit đi chỗ này:

thích cực :)

Còn bình thường, tớ hay ở Nice Hotel trong ngõ phố Hùng Vương, book phòng to có seaview trên tầng cao, giá rẻ cực kỳ, khoảng 300000-400000vnd. Bao nhiêu ngân sách còn lại đầu tư cho ăn uống, như thế này chẳng hạn:

Tuy nhiên đi đợt này phải để ý một chút đến thời tiết, tháng 11, 12 là quãng thời gian hay có mưa ở Nha Trang, nếu ra mấy khu nghỉ ngoài đảo gặp mưa thì chán lắm, chẳng biết làm gì.

Vova
05-11-2008, 17:07
Quên mất, còn một chuyện này nữa, hôm vừa rồi phải đợi xe ở sân bay Cam Ranh tớ mới phát hiện ra. Bình thường nếu mua vé ở ngay cửa ra, hoặc bắt taxi ở ngay đấy (Hãng taxi Đỏ thì phải), giá sẽ là 260.000vnd. Tuy nhiên chịu khó đi ra ngoài thêm một chút, đến cái bãi rộng có nhiều biển quảng cáo, gọi mấy cái taxi Mai Linh (mà chắc cũng chẳng cần gọi vì họ sẽ gọi mình), thì giá chỉ có 200.000vnd thôi. Chiều từ Nha Trang đi Cam Ranh thì lại ngược lại, taxi Mai Linh lại đắt, còn hãng kia hình như chỉ lấy 180.000. Còn tớ thì lưu số phone của mấy chú taxi nào đàng hoàng, tử tế, đi đâu ở đấy alo luôn cũng tiện. Trong Nha Trang không hiểu sao thấy rất ít xe ôm.

langit
06-11-2008, 09:56
Bác Vova cho em hỏi là cái ảnh đầu của bác có phải cái Whale Island gì không ạ? Ăn thì chắc chắn bọn em có kinh phí để ăn rồi. Gì chứ hai vợ chồng em ăn uống tốn kém lắm ạ. Em đi đầu tháng 1, honeymoon lần thứ n+1

Vova
06-11-2008, 11:03
SixSense Hideaway langit ạ, rất đẹp nhưng cũng super đắt, nhất là khoản ăn uống. Theo tớ đấy cũng là nhược điểm chính của các khu resort ở xa đất liền, lúc thèm ăn cái nọ cái kia bụi bặm một tí thì chẳng đi đâu được hết.

GauDong
09-11-2008, 21:27
Các bác em ơi, ở Nha Trang có khu nghỉ nào ngon ngon mà giá cả phải chăng hả các bác? Phòng khoảng 100-200$ từ khoảng 8/1 đến 11/1 ạ. Không phải là Vinpearl ạ, em dị ứng mấy kiểu như thế. Muốn tìm một nơi thanh bình để anh chị tâm sự và một vài quán ăn ngon để nhậu nhẹt thôi ạ

Nếu Langit muốn đi honey moon n+1, có một nơi thanh bình để tâm sự, thì mình giới thiệu Khu Du Lịch Bảo Đại
ĐC: Cầu Đá - P. Vĩnh Nguyên - TP. Nha Trang – T. Khánh Hòa
Tel:(84.58) 3590 160, 3590 147, 3590 148 Fax:(84.58) 3590 146
Email: [email protected] Web: http://www.khatoco.com/gioithieu/khu-dl-baodai/default.aspx
Khu này có view khá hay nhìn xuống vịnh Nha Trang, nhìn sang bên là cảng Nha Trang, cáp treo Vin Pearl. Đi honey moon thì thích hợp vì yên tĩnh, lãng mạn. Nhưng hơi buồn đấy vì xa trung tâm Nha Trang, cách khoảng 4 km. Tối đến nếu không vào phố chơi thì đi dạo vài vòng trong resort, rồi về phòng tò te tí... Ban ngày có thể đi bộ tham quan Viện Hải Dương Học, sang cảng Cầu Đá đi các đảo phía Nam Nha Trang (mình đã post ở trên). Nhưng vào tháng 01 có thể biển động, không đi tàu được.
Nếu muốn ở gần trung tâm hơn thì đến khu 100 Trần Phú (đối diện công viên Phù Đổng), có khoảng mấy chục cái khách sạn ở đó. Ở khu phố Tây của Nha Trang: Trần Quang Khải, Biệt Thự, Hùng Vương, Tuệ Tĩnh cũng có nhiều khách sạn. Đầu tháng 11 này, mình mới đặt phòng cho AE nhân viên thị trường toàn quốc về họp tại khách sạn Nha Trang Beach
ĐC: 4 Trần Quang Khải, Nha Trang
Tel:(84.58) 3524 468/ 9 Fax:(84.58) 3521 159
Email: [email protected] Web: www.nhatrangbeachhotel.com.vn
Giá phòng là 250K/ giường đôi & đơn (có VAT).

Quán nhậu ở Nha Trang cũng nhiều. Mình hay tiếp khách ở Ngọc Trai, Vườn Xoài đường Nguyễn Thị Minh Khai, Chiêu Danh đường Ngô Thời Nhiệm, Hải Vy đường Trần Phú đối diện tháp Trầm Hương. Ở trong khu 86 Trần Phú, Sân bay Nha Trang cũ có một vài nhà hàng. Khu phố Tây có nhà hàng Ấn, Nhật, Hàn, Ý... Muốn ăn hải sản giá bình dân thì đến đường Phạm Văn Đồng, từ cầu Trần Phú đến cầu vượt Hòn Chồng, phía Tây đường có rất nhiều quán nhậu.

Vova
09-11-2008, 21:57
Tớ against chỗ biệt thự Bảo Đại có đội Khatoco Khánh Hòa ở, lý do là đi ra trung tâm xa và nhiều muỗi, côn trùng, chủ yếu cây cối rậm rạp quá. Được cái cảnh đẹp, bãi biển đẹp nhưng chắc không tắm được vì ngay gần bến tàu, kể ra cũng hơi bị phí :(

Về khoản ăn uống thì bác GauDong quá đúng, tớ cũng thích đi qua cầu Trần Phú ăn hải sản, so với mấy quán trong phố thấy tươi ngon và rẻ hơn nhiều.

GauDong
09-11-2008, 22:11
SixSense Hideaway langit ạ, rất đẹp nhưng cũng super đắt, nhất là khoản ăn uống. Theo tớ đấy cũng là nhược điểm chính của các khu resort ở xa đất liền, lúc thèm ăn cái nọ cái kia bụi bặm một tí thì chẳng đi đâu được hết.

Six Senses Hideaway Ninh Van Bay, Vietnam do tập đoàn Six Senses quản lý. Giá phòng đắt nhất Nha Trang đấy, nghe đâu khoảng trên 200$/ 1 đêm. Đúng như Vova nói, resort này ở xa đất liền, cách bờ 8,3 km, nên muốn đi đâu cũng rất khó khăn. Trước đây mình có quen 1 cô bạn làm ở đây. Nàng nói rằng ở resort này buồn lắm. Nhưng tụi Tây lại thích vì rất yên tĩnh và riêng tư, rất phù hợp với phong cách đi nghỉ của họ là hoàn toàn nghỉ ngơi, thoát ly khỏi công việc. Đây là Tây giàu, chứ Tây ba lô thì làm gì có tiền mà nghỉ 200$/ 1 đêm. Six Senses Hideaway nằm tại bán đảo hòn Hèo, đầm Nha Phu. Tọa độ trên Google Earth là 12° 21' 18.94" N 109° 16' 38.33" E.

Six Senses Hideaway Ninh Van Bay
Ninh Van bay, Ninh Hoa, Khanh Hoa, Vietnam
Tel: (+84) 58 372 8222, Fax: (+84) 58 372 8223
Tel: (+84) 58 352 4268, Fax: (+84) 58 352 4704 (Resevation)
E-mail : [email protected]
Web: http://www.sixsenses.com/Six-Senses-Hideaway-Ninh-Van-Bay/index.php

Tập đoàn Six Senses còn quản lý Evason Ana Mandara & Six Senses Spa – Nha Trang, Vietnam. Giá phòng thấp nhất khoảng 170$/ 1 đêm. Vị trí nằm ngay tại bờ biển Nha Trang, tiếp giáp với Công viên Phù Đổng. Tọa độ trên Google Earth là 12° 13' 32.20" N 109° 12' 04.50" E.

Evason Ana Mandara & Six Senses Spa - Nha Trang
Beachside Tran Phu Boulevard, Nha Trang, Khanh Hoa, Vietnam
Tel: +84 58 352 2222, Fax: +84 58 352 5828
Reservations Department : Tel: +84 58 352 4705, Fax: +84 58 352 4704
E-mail : [email protected]
Web: http://www.sixsenses.com/Evason-Ana-Mandara-Nha-Trang/

neoconservative
11-11-2008, 14:07
Langlit có thể mua tour scuba/diving của Sinh Cafe, USD40/người. Lặn rồi mới thấy vẻ đẹp của biển. Còn ăn hải sản thi ăn ở mấy quán bình dân ở cuối Trần Phú rất ngon và rẻ. Mới ăn quán Gió biển hôm thứ 5 rồi. Khách sạn Bảo Đại đúng là hơi xa thành phố, giá chỉ 200-300k/phòng. Điều hòa cũ, toilet sạch sẽ. Đường lên khách sạn sạch. Không có cảm giác khách sạn này xây từ những năm 20-30 như quảng cáo.

Vova
11-11-2008, 22:28
Thực ra nếu đi kỷ niệm honey moon như nhà langit thì Sixsenses Hideaway quá là chuẩn, lãng mạn tuyệt vời, có điều là giá quá đắt. Bảng giá của chỗ đấy chia thành 2 mùa high season và peak season (từ tháng 10 đến tháng 12), trong high season thôi mà giá beach villa rẻ nhất đã khoảng 800USD++ rồi. Ở đấy thuê theo villa, mỗi villa ở tối đa được 2 gia đình. Tuy nhiên chỉ thích hợp cho couple thôi, chứ trẻ con đến đấy chẳng biết làm gì. Như rock villa thì sẽ như thế này

hoangdan
11-11-2008, 23:15
Có bác nào đi con đường QL26 từ Khánh Hòa lên Daklak chưa ? Tư vấn cho mình vài điểm dừng với.

ragdoll
14-11-2008, 10:48
Đường này qua mấy địa danh khá nổi tiếng là đèo Mađrăk và đèo Phượng Hoàng, cảnh đẹp lắm, nhất là đi xuôi từ DakLak xuống; khảong 150km, đi xe máy được.

GauDong
14-11-2008, 22:26
Quốc lộ 26 bắt đầu từ km1420 trên quốc lộ 1 thuộc thị trấn Ninh Hoà, tỉnh Khánh Hoà đến thành phố Buôn Ma Thuột, tỉnh Đăk Lăk - Ngã ba đường Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Chí Thanh (Quốc lộ 14); chiều dài khoảng 150 km. Quốc lộ 26 đi qua huyện Ninh Hòa, Thị trấn Dục Mỹ thuộc tỉnh Khánh Hòa, đèo Phượng Hoàng, huyện M'Đ' Rắc, Ea Kar, Krông Pắc và thành phố Buôn Ma Thuột thuộc tỉnh Đăk Lăk.

Đèo Phượng Hoàng, ranh giới giữa tỉnh Khánh Hòa & Đăk Lăk là nổi tiếng nhất. Mời bạn xem ở đây:
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=323

hoangdan
15-11-2008, 22:58
thanks ! các bác nhiều

Phi Tâm
17-11-2008, 17:18
Đi ĐAKLAK mất 186km từ Nha Trang lên, thời gian tầm 3,5 tiếng đồng hồ. Từ Nha Trang ra Ninh Hòa thì ăn sáng ở quán Gió Phú Hữu đủ các loại cháo hải sản. Nếu ra tầm trưa rồi thì đến quán Xì te ăn cơm với đồ rừng hoặc ghé quán Sáu lùn có món cá trê nướng ...cay mà cực ngon. Nếu đi oto riêng thì cẩn thận chạy với tốc độ nhé, CSGT bắn tốc độ kinh lắm.

GauDong
17-11-2008, 20:59
Một giải thích nữa về cái tên ĐẢO HÒN TRE:
Theo "Xứ Trầm hương" của thi sỹ Quách Tấn (1910 - 1992) do Hội Văn học nghệ thuật tỉnh Khánh Hòa xuất bản quý IV năm 2002, trang 130, thì:
HÒN TRE có tên chữ là Đảo Đàm Mông nghĩa là "Đứa trẻ của đầm", gọi tắt là HÒN TRẺ. Trong bản đồ của người Pháp, chữ Việt không có dấu thành ra HON TRE.
Trên đảo có nhiều núi, hai ngọn cao nhất là Hòn Trẻ 482 m và Hòn Lớn 414 m. Do vậy có khi đảo được gọi là Hòn Tre (Trẻ), khi là Hòn Lớn.

Phi Tâm
18-11-2008, 16:31
có nhiều giả thiết với cái tên Hòn Tre, nếu có Hòn Tre thì sao không thấy 1 cây tre nào cả? Theo dân truyền rằng từ xa xưa cuộc sống ngư dân trong những ngày mùa mưa bảo thì được cả hòn đảo lớn đó che chở qua từng ngày. Thấy hòn đảo này có nhiều công trạng che chở cho ngư dân nên người ta đặt tên là Hòn Che. Hòn Che có tên từ đấy, nhưng phát âm của người Khánh Hòa cho đến bây giờ khi phát âm chử Tr là chử Ch nên có một số sử học có những lầm tưởng đó là cách đọc của người dân chính xác là hòn Tre. Nên người ta lấy tên từ Hòn Che thành hòn Tre

Ngoc
13-03-2009, 10:18
Chào các bác,

Em có cái đám cưới bạn ở Phan Thiết nên định khăn gói lặn lội vào với bạn. Em tính nhẩy máy bay từ Hà Nội vào Sài Gòn, rồi lại nhẩy bus từ Sài Gòn ra Phan Thiết. Có điều ngân sách thì có hạn, đường xá thì xa xôi, thân cô thế cô. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ cho em chỗ đường xá, bến xe, giá vé, chỗ khách sạn ở Sài Gòn, ở Phan Thiết (dạng rẻ nhất ấy ạ). Nhân tiện các bác cho em xin cái địa chỉ vui đâu, chơi đâu.
Em nhờ vả nhiều quá rồi. Em cảm ơn các bác.
N

dangkhoa2850
13-03-2009, 14:24
Do mình mới biết trang web nên cũng lần đầu tham gia. Có gì anh em chi bảo mình với nha. Mình sẽ giới thiệu cho bạn sơ sơ về Sài Gòn và Phan Thiết

Sài Gòn:

Nói chung giá khách sạn ở đây khoảng 150k-180k/1 đêm. Nếu mà tiết kiêm nữa thì bạn đến gần mấy cái bệnh viện hoặc bến xe trong Sài Gòn tìm nhà trọ, giá khoảng 60k/12 tiếng. Nội thất rất cao cấp gồm: 1 cái giường, 1 cây quạt, 1 bộ bàn ghế inox :)

Các điểm nên đi tham quan: Bảo tàng chứng tích chiến tranh, Củ Chi, Dinh Thống Nhất... nói chung là rất nhiều, địa chỉ cụ thể thì mình không nhớ :(

Phan Thiết:

Bạn ra bến xe Miền Đông ở đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, giá vé xe ra Phan Thiết trước đây mình đi là 70K (khoảng càch SG-PT khoảng 200km). Bây giờ chắc cũng giá đó (cẩn thận nha bạn, TP.Phan Thiết và Mũi né cách nhau khoảng 22Km).

Giá Phòng ở đây thì đủ kiểu, nếu ở Phan Thiết thì rẻ 1 chút (khoảng 150k/1đêm) ở trong Mũi Né thi tương đối cao vì trong này toàn là Resort (Mũi né có số lượng resort nhiều nhất Việt Nam) giá từ 20USD cho tới cả trăm. Dân phượt chắc ít ở đây (tốn kém quá mà) nhưng ở gần trong cùng của Mũi Né có khu du lịch Mũi Né có cho mướn lều ngủ (cái này mình thích nhất) khoảng 30k đến 60k/1đêm.

Đi đâu chơi ở Phan Thiết: Trường Dục Thanh, Dinh Vạn Thủy Tú, Đồi cát bay, Suối Hồng, Bồng lai tiên cảnh, Bàu sen, Bàu trắng, Suối cát, Núi Tà kú....

Đặc sản ở Phan Thiết thì có mực 1 nắng, thanh long, nước mắm, bánh cốm sữa (có 2 loại, 1 loại dành cho khách du lịch và 1 loại là dành cho người dân địa phương) đồ biển giá rẻ thì nằm ở khu du lịch Mũi Né, cái chỗ ngủ lều đó.

Chi tiết từng điểm tham quan thì lên mạng tìm nhé.

Chúc Bạn vui

Quên nữa, từ SG ra PT bạn có thể đi bằng tàu lửa nhưng coi chừng tàu lửa ra ga Mươn Mán, bạn phải tự đón xe vào PT đó. Tàu lửa cũng có nhiều dạng, tàu bình thường và tàu du lịch cao cấp. Tốt nhất đi xe bus cho khỏe :) xe gắn máy càng tốt.

Ngoc
13-03-2009, 17:59
Cảm ơn bạn dangkhoa.
N

chipcoi
13-04-2009, 12:11
Tình hình là 30/4 em tính đi 1 chuyến Phan Thiết, mong các bác cho em xin 1 tí thông tin về nơi này như: nên ghé đâu chơi, chỗ ăn, chỗ ngủ (em đang là sinh viên nên xin mấy cái địa chỉ bình dân thôi ah).

Em tính sẽ đi bằng tàu, khởi hành từ Sài Gòn. Em tính ghé chỗ nào mà thật sự chưa khai thác du lịch nhiều lắm, vẩn còn giữ lại 1 cái gì đó vẻ hoang sơ và tự nhiên.

Mong mấy bác giúp đỡ cho.

Em xin chân thành cám ơn

alias.noodles
13-04-2009, 14:02
Google với từ khóa "du lịch Phan Thiết" thì ra kết quả dưới đây (Kết quả 1 - 10 trong khoảng 936.000 cho du lịch Phan Thiết. (0,36 giây).

Bạn thử tham khảo xem có thông tin nào hữu ích không nhé!

http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=du+l%E1%BB%8Bch+Phan+Thi%E1%BA%BFt&meta=&aq=f&oq=

Nếu đi bằng hỏa thì không có điều kiện để lê la dọc đường rồi. Kinh nghiệm cho thấy nếu hỏi thăm dân địa phương thì 10 ngưới như một sẽ chỉ đường cho bạn đến chỗ nào đông vui nhất, theo con đường ngắn và dễ đi nhất!

Theo ý kiến cá nhân tớ từ SG bạn nên đi theo Quốc lộ 1A đến Tân Minh rẽ phải ra Thị xã La Gi sau đó đi dọc theo bờ biển thăm thú, la cà khám phá Mỏm Đá Chim, Hải đăng Kê Gà, Dinh Thầy Thím, Núi Tà Cú dài dài ra đến tận Phan Thiết. Cung đường này còn vắng vẻ và nhiều cảnh đẹp!

dangkhoaquan
13-04-2009, 14:43
thấy bác Mỳ tội thật, còn gõ google dùm nữa, còn bạn chủ topic sao ko chịu khó đọc kỹ những bài của mọi người đã đi, sv gì mà lười tìm kiếm thế

yeu3fat
13-04-2009, 20:16
chipcoi vào Phượt của mình rồi chọn Forum bao la miền nam là kiểu j cũng có thông tin. Còn những cái bạn cần thì alias đã cung cấp đầy đủ rồi đấy. Chúc bạn vui và chơi về nhớ kể chuyện cho cả nhà cùng chia sẻ nhá.

zaizai86
13-04-2009, 20:36
Tình hình là 30/4 em tính đi 1 chuyến Phan Thiết, mong các bác cho em xin 1 tí thông tin về nơi này như: nên ghé đâu chơi, chỗ ăn, chỗ ngủ (em đang là sinh viên nên xin mấy cái địa chỉ bình dân thôi ah).

Em tính sẽ đi bằng tàu, khởi hành từ Sài Gòn. Em tính ghé chỗ nào mà thật sự chưa khai thác du lịch nhiều lắm, vẩn còn giữ lại 1 cái gì đó vẻ hoang sơ và tự nhiên.

Em xin chân thành cám ơn

Chipcoi đi nhiều người không? Mình cũng tính đi 1 mình và mong có bạn đi cùng(beer)

barandom
13-04-2009, 21:26
Chipcoi đi nhiều người không? Mình cũng tính đi 1 mình và mong có bạn đi cùng(beer)

Em tính sẽ đi bằng tàu, khởi hành từ Sài Gòn. Em tính ghé chỗ nào mà thật sự chưa khai thác du lịch nhiều lắm, vẩn còn giữ lại 1 cái gì đó vẻ hoang sơ và tự nhiên. )

Đã có được 2 người rồi, đi xe máy đi có nhiều chổ chơi hơn. Đi tàu hỏa thì tui mù tịt chẵng biết đi đâu nhưng nếu đi xe máy thì tui có thể giúp bạn được.Đi xe công cộng làm sao ra mấy chổ hoang sơ được .;)

thấy bác Mỳ tội thật, còn gõ google dùm nữa, còn bạn chủ topic sao ko chịu khó đọc kỹ những bài của mọi người đã đi, sv gì mà lười tìm kiếm thế )

Hôm nay bác Mỳ vui vẽ làm sao , ai hỏi cũng được chỉ bảo tận tình lúc nào cũng có đường link kèm

chipcoi
14-04-2009, 08:53
Cám ơn các bác nhiều lắm.

Thật sự là em rất máu đi bằng xe máy, nhưng tại vì em đi với 1 số bạn nữ nữa nên......phải đi bằng tàu. Em đang cố gắng ra sức thuyết phục để đổi qua đi bằng xe máy. Nếu em đổi qua đi bằng xe máy được thì mong bác baradom giúp đỡ cho.

To zaizai8: em đi với 1 số người bạn, bác có tham gia không?

lizi225
14-04-2009, 18:01
Tớ vừa đi Nha Trang về đây.
Khách sạn, ngày đầu tiên thì tớ ở Khách sạn Thái Dương, đối diện Công viên nước, website nó đây http://www.thaiduonghotel.com/phong_nghi.htm
phòng Vip 350k/đêm/02 người luôn để sáng ngắm bình mình trên và view đêm, thoáng mát, nhớ lấy tầng càng cao càng tốt nhé, khách sạn có thang máy.
Ngày hôm sau thì tớ chui vào ngõ, giá phòng tớ ở là 150k/đêm/2 người cho các ngày típ theo, Khách sạn San Hô Đỏ mới xây yên tĩnh, nhưng đi bộ ra biển cũng gần tèo Đc: 96a/6/7a -Trân Phu nha trang, mọi người có thể liên hệ : anh Thai Son - 0905 121069 de co gia uu dai hon.(beer).
Mai tớ thống kê các địa điểm ăn ngon cho, tớ lần mò đi đen xì cả người. Nắng Nha Trang kinh dị..đúng là nắng miền Trung, nhưng mà biển thì tuyệt vời thật.:)

thì ra mình nhầm thời gian, thui lỡ post rùi, cũng tốt cho bác nào cần thông tin

zaizai86
15-04-2009, 07:08
Cám ơn các bác nhiều lắm.

Thật sự là em rất máu đi bằng xe máy, nhưng tại vì em đi với 1 số bạn nữ nữa nên......phải đi bằng tàu. Em đang cố gắng ra sức thuyết phục để đổi qua đi bằng xe máy. Nếu em đổi qua đi bằng xe máy được thì mong bác baradom giúp đỡ cho.

To zaizai8: em đi với 1 số người bạn, bác có tham gia không?

nếu đi được bằng xe máy mình xin tham gia cùng. số điện thoại của mình 0915758155

vicgiang86
15-04-2009, 12:23
Nếu đi xe lửa, bạn mang theo xe máy cũng được. Một chuyến tàu đi PT thường có 1 toa để gửi xe máy (~ 50 chiếc). Giá gửi xe: 50.000 - 55.000 D / chiếc/ lượt (tùy theo phân khối).
Giá vé: 75.000 D /khách/ lượt.

Giá này chính xác đấy, mình mới xuất vé cho khách đi tuần trước.
Chúc bạn vui

zaizai86
18-04-2009, 17:30

Em xin chân thành cám ơn

chào bạn CHIP, chắc nhóm của bạn vẫn đi bằng tàu à, vậy thì hẹn nhau ở Phan Thiết nhá. cho tớ cái điện thoại còn liên lạc chớ(c)

gunman
20-04-2009, 13:11
Chào các bác, tình hình là dịp 30/4 này hội mình vào lang thang khu vực Ninh Thuận - Bình Thuận. Mình tìm kiếm thông tin đã nắm được một số địa điểm nên đến:
- Ninh Thuận thì có bãi biển Bình Tiên, cồn cát Nam Dương, Làng gốm Bàu Trúc, Tháp Poklong Garai, vườn quốc gia Núi Chúa, hải đăng Mũi Dinh và vịnh Vĩnh Hy.
- Bình Thuận thì có Mũi Né, hải đăng Khe Gà ( Kê Gà ), nhóm di tích đền tháp Chăm Pôshanư.

Nếu có bác nào đã từng lang thang khu vực này có thể tư vấn giúp ngoài ra còn điểm nào đáng đến ko? or điểm nào ko đáng đến ko?
Vì nhóm mình đi tàu vào tới Nha Trang buổi tối và sẽ đi tiếp xe oto vào Ninh Thuận. Vậy có bus nào như là Hưng Thành hay Camel chạy buổi tối từ Nha Trang vào hay chạy qua Ninh Thuận để vào phía nam ko?

Thanks tất cả các bác tư vấn giúp.

dangkhoa2850
03-05-2009, 18:34
uổng quá nhỉ.
Mình mới làm 1 chuyến long hải,lộc an,hồ tràm,xuyên mộc về nên mình mới đọc được chủ đề của bạn.
ở bình thuận bạn có thể tham quan:nhà của mộng cầm (cái này chịu khó đọc về Hàn Mặc Tử 1 chút), nhà thờ cá voi,đồi cát bay (cái này khỏi phải nói),đồi trinh nữ,suối tiên,suối hồng(cái này chắc tiêu rồi), bàu sen, bàu trắng,bồng lai tiên cảnh......đây là những điểm bạn có thể đi.
ở Ninh thuận thì những điểm của bạn đi cũng tương đối rồi. Nếu được thì đi thêm suối lồ ồ(cái này lúc leo hơi nguy hiểm),có thể đi câu cá biển, trên đường vào Vĩnh Hy ( bạn có thể đi xe buýt vào Vĩnh Hy),1 cái này nếu thu xếp đi được thì hay.Đó là Đèo ngoạn mục ( đường đi đà lạt).
thân chào

hoamoclan8888
13-06-2009, 23:50
e đi open bus đến Nha Trang, nhưng từ Nha Trang đi vào Phan Rang thì em chưa biết đi như thế nào:( cả nhà giúp e với! có thể đi ô tô khách được không và bắt xe ở đâu ạ?? hay ở Nha TRang có open bus đi Phan Rang ko ạ?
giúp em với..em sắp lên đường rùi!!!

no pass
14-06-2009, 00:36
Có hơn 100km thôi, rất nhiều xe khách chạy thường xuyên từ bến xe Nha trang đi Phan Rang.

Hỏi open bus đi mũi né hoặc TPHCM xem nó có thả bạn ở PR không.

Lần trước tôi đi từ nha trang về PR bằng xe đò 24 chỗ tuyến Nha Trang - Đà Lạt (bắt xe trên quốc lộ 1), nó thả tôi ở ngã 5 PR. Xe cũng lịch sự nhưng không có máy lạnh đâu nha.

Không phải lo lắng quá đâu.

huynhpham
16-06-2009, 12:52
Có quá trời xe đi lận, có thể đi xe chất lượng cao, chạy xe máy đều được cả, nhưng đi xe CLC thì cẩn thận vì tui sợ nhất xe ơm Phan Rang đó. Taxi hình như là: 068. 3898989 hay sao đó. Chúc vui

vntuyen
24-06-2009, 15:07
Ở PT thì ngắm mặt trời lặn và mọc ở chỗ nào nhỉ? Hơi gấp tí vì T6 này đi rồi, ai biết chỉ giúp. Thanks

Real
24-06-2009, 15:41
Ở Phan Thiết theo mình nghĩ :
Ngắm bình minh thì phải vượt qua Mũi Né í, qua khỏi cái mỏm nhọn nhọn ở góc phải ấy ! Chỗ này đi thêm tí nữa là tới hồ sen rồi !

https://www.vietvaluetravel.com/vietvaluetravel-images/gallery/vietnam_hotels/phanthiet/White-Sand-Resort_hotel_map.gif

Còn hoàng hôn thì chắc bị đồi cát che rồi !

tunbo
24-06-2009, 17:18
Ở PT thì ngắm mặt trời lặn và mọc ở chỗ nào nhỉ? Hơi gấp tí vì T6 này đi rồi, ai biết chỉ giúp. Thanks

Ngắm hoàng hôn thì anh tuyen chạy ra Bàu Trắng thử một phen (cái chỗ đồi cát trông "gợi cảm quá" ấy) dịp này trời trong, chụp hoàng hôn Bàu Trắng chắc đẹp. Bàu Trắng cách Phan Thiết khoảng năm chục km, đi lối Hòn Rơm ra cũng được, hoặc đi QL1 ra phía Bắc rồi qẹo phải vào cũng được, hình như có biển chỉ dẫn, không thì hỏi, dễ đi.

xuanlong_tran
29-06-2009, 10:01
Chẳng là em dự định chuẩn bị làm 1 chuyến đi Phan Thiết (du lịch bụi thôi). Định đi bằng xe máy từ SG ra PT. Tổng cộng là 5 người đi. Các bác đi nhiều xin chia sẻ giúp em về các điểm ăn, ở, chơi bời thế nào ạh ?(Càng chi tiết càng tốt ạh, vì em mới lần đầu phượt)(Em ở nhà nghỉ hoặc đại loại thế, ko có xèng ở Resort các bác ạh - toàn sinh viên cả ). Giá cả?? Nếu 5 người ở chung 1 phòng có đc ko ạh ?(5 thằng con trai thôi). Em định đi t7 và t2 về (ngủ 2 đêm). Cám ơn các bác ạh.

blackrider
30-06-2009, 17:07
Đi Phan Thiết ngoài mấy món mực, nước mắm thì bạn nên đi vào khu trung tâm hoặc chợ ăn món bánh căn với nước cá. Món này ở Phan Thiết là ngon dữ dằn àh, lần đó đi công tác ở Phan Thiết, nhờ đi lang thang ở TP Phan Thiết tui gặp 1 dì bán bánh căn, ngồi lê đường thôi, bán gánh, nhưng ngon bá phá. Một mình tôi dứt tới 3 tô bánh căn, no phè cánh khỏi cần ăn cơm trưa :D

tunbo
30-06-2009, 22:18
Đi Phan Thiết ngoài mấy món mực, nước mắm thì bạn nên đi vào khu trung tâm hoặc chợ ăn món bánh căn với nước cá. Món này ở Phan Thiết là ngon dữ dằn àh, lần đó đi công tác ở Phan Thiết, nhờ đi lang thang ở TP Phan Thiết tui gặp 1 dì bán bánh căn, ngồi lê đường thôi, bán gánh, nhưng ngon bá phá. Một mình tôi dứt tới 3 tô bánh căn, no phè cánh khỏi cần ăn cơm trưa :D

"bánh căn" là bánh gì ạh? Nó như thế nào hả bác?
Hay là bác đang nói đến bánh canh?

meotayta
06-07-2009, 09:43
Các bác giúp em với ạ!
Gia đình em đang chuẩn bị đi nghỉ ở Nha Trang. Em muốn tìm một số nhà hàng ăn ngon, sang trọng, đắt 1 chút cũng được ạ! Các bác cho em cả địa chỉ và các đặc sản đặc trưng của nhà hàng đó nhé.
Bác nào biết chỉ giùm em với.
Em cảm ơn ạ!

thanhthuy932700
07-08-2009, 22:06
Em ở Đà Nẵng, định làm một tour nho nhỏ với bạn bè trong dịp lễ 2/9 này. Em cũng có lên kế hoạch sơ sơ nhưng không biết như vậy có hợp lý chưa? Em post thử cái kế hoạch lên mọi người góp ý dùm em với. A, em nghe nói cuối tháng 8, đầu tháng 9 trời hay mưa, không biết có ảnh hưởng nhiều không?
29/08/2009
19:00-08:00 Lên đường từ Đà Nẵng đi Nha Trang
30/08/2009
08:00-09:00 Ăn sáng ở Nha Trang
12:30-13:30 Nhận phòng
09:00-11:00 Đi thăm viện hải dương học
11:00-12:30 ăn trưa
13:30-15:30 Ngắm tháp Chăm
15:30-18:30 tắm bùn
18:30-21:30 ăn tối, dạo biển
21:30-23:00 Hoạt động về đêm
23:00-7:00 Ngủ
31/08/2009
07:00-14:00 đi Nha Trang, kết hợp thăm trường Dục Thanh, một số điểm dọc đường
14:00-15:30 Nhận phòng, tắm rửa
15:30-20:00 bàu sen, bàu trắng, nếu có thể kết hợp đốt lửa trại nướng đồ ăn luôn
20:00-22:00 nghỉ tại khách sạn
22:00- 5:00 ngủ sớm
1/9/2009 05:00-07:30 trượt cát
07:30-08:30 ăn sáng
08:30-12:00 đi suối, ăn trưa
12:00-21:00 nhà cổ nhà hàng vườn địa đàng 2 21:00 Lên đường về lại Đà Nẵng
Mấy chỗ bôi đỏ là mấy chỗ còn phân vân không biết thời gian bố trí như vậy đã hợp lý chưa.
A, ai có gợi ý phòng nghỉ ở Mũi Né hoặc Phan Thiết gợi ý em với. Em chỉ cần chỗ tắm rửa, ngủ nghỉ thôi, và thuận tiện một chút. Ko cần Resort với khách sạn nhiều sao đâu.

Nangluongmattroi
17-08-2009, 20:22
Nha Trang còn nhiều nơi thú vị lắm, như đi chơi 4 đảo bằng thuyến đã mất một ngày rồi, sang Vinpearl Land một ngày nữa...

khome
06-09-2009, 22:30
Em muốn hỏi về thác Yavly thuộc huyện Tuy Phong, tỉnh Bình Thuận. Có bác nào đi rồi chỉ cho em mấy.

Mùa này đi được không? Hổ báo rắn muỗi như thế nào? Có thể đầu tháng 10 tụi em lên đường.

Thanks!

socola_chip
09-09-2009, 15:09
Em chào các bác. Đầu tháng 10 em có khoảng 2 ngày rưỡi ở Nha Trang, em định chọn cái này http://www.sunrisenhatrang.com.vn/en/. Hiện tại giá phòng em check trên mạng là khoảng $120-$130 superior sea view, và đang có khuyến mại stay 2 nights pay 1.5.
Sau đấy em dự định 1 ngày mua tour đi các đảo và các trò chơi trên biển, 1 ngày city tour, còn lại là em cứ beach bar với pool bar mà tiến hành thôi ạ.
Các bác tư vấn giúp em về cái resort trên và cái lịch trình của em có bất khả thi không ạ. Với NT ngoài hải sản ra còn có món gì nhất định phải ăn nữa không các bác. Em đi một mình nên em chắc em ưu tiên các quán ăn vặt thôi.
Cám ơn các bác nhiều (beer)

convitque
19-09-2009, 17:41
Em chào các bác. Đầu tháng 10 em có khoảng 2 ngày rưỡi ở Nha Trang, em định chọn cái này http://www.sunrisenhatrang.com.vn/en/. Hiện tại giá phòng em check trên mạng là khoảng $120-$130 superior sea view, và đang có khuyến mại stay 2 nights pay 1.5.
Sau đấy em dự định 1 ngày mua tour đi các đảo và các trò chơi trên biển, 1 ngày city tour, còn lại là em cứ beach bar với pool bar mà tiến hành thôi ạ.
Các bác tư vấn giúp em về cái resort trên và cái lịch trình của em có bất khả thi không ạ. Với NT ngoài hải sản ra còn có món gì nhất định phải ăn nữa không các bác. Em đi một mình nên em chắc em ưu tiên các quán ăn vặt thôi.
Cám ơn các bác nhiều (beer)

Đi Nha Trang ăn hải sản tươi là nhất rồi còn gì. Ở 5 sao mà ăn lặt vặt thì kỳ ghê đó.
-Hiện nay ở Sunrise có khuyến mãi : bar sky trên tầng 10 giảm 10% nước, bánh ở dưới sảnh sau 17h giảm 50% cho tất cả các loại.
- Nếu ăn buffer hải sản ở đó cũng khoản 20$ thôi, cũng ngon và sạch nữa.
- Đi Nha Trang nên ăn bánh canh cá tươi (
đường ngô quyền - sáng hoặc từ 15h chiều - rất ngon vì nấu cá tươi.
- Ăn bún bò (bún bò Nha trang hơi bị ngon đó)- Phan Chu Trinh - quán cây me (1km hơn)
- Bánh xèo hải sản- nem- bún thịt nướng- ở Phan Bội Châu. (gần chợ Đầm)
- Đi lơ tơ dọc bãi biển Nha trang từ Lương Sơn đến Cù Hin ngắm biển thì no mắt rồi.
*** Nếu ở 5 sao thì nên enjoy ở đó cả ngày đi, tận hưởng cái không gian đó mới đáng đồng tiền.
*** Đi chơi đảo mùa này hơi rủi ro gặp sóng lớn - trời mưa, hơi mất vui - nhưng còn xem vận may bạn tới đâu thôi.

*** Nếu em muốn biết gì, cứ hỏi chị nhé. [email protected]

nttt2510
20-11-2009, 13:32
em mới đi nha trang về, ở Ngọc Tiên hotel kế bên là quán nem cũng ngon lắm. 2vc tụi em đi xe giường nằm PHƯƠNG NAM ở khu phạm ngũ lão có 140k 1 vé, ra đến nha trang mượn xe của người quen đi lòng vòng. Em thấy thích hơn là buk tour của agency

khoadanh
01-12-2009, 15:00
Khi ra Nha Trang chị alo cho em cái nhé! Em sẽ tặng bản đồ du lịch Nha Trang cho chị, việc còn lại là chi thuê xe máy một ngày khoảng 120k (xe tay ga) thế là vô tư tung tăng.

Còn đi các tuor 4 đảo, Yang Bay, Hòn Bà.v.v. sẽ có xe công ty đó đón chị tại khách sạn luôn rất tiện. Chúc chị có chuyến nghĩ dưỡng vui vẽ. Em có mấy người bạn rất thân ngoài đó khi gặp khó khăn cứ alo bạn em sẽ hỗ trợ chị kịp thời.

Riêng Hòn Bà khí hậu rất giống Đà Lạt nơi này VTM đã từng chinh phục trong chuyến 90 ngày xuyên Việt.

e đi open bus đến Nha Trang, nhưng từ Nha Trang đi vào Phan Rang thì em chưa biết đi như thế nào:( cả nhà giúp e với! có thể đi ô tô khách được không và bắt xe ở đâu ạ?? hay ở Nha TRang có open bus đi Phan Rang ko ạ?
giúp em với..em sắp lên đường rùi!!!

Từ Nha Trang bạn ra bến xe Nha Trang là có thể đón được xe về Phan Rang nhưng bạn nên chọn chuyế chạy Nha Trang-Đà Lạt hoặc Nha Trang - TPHCM các xe này sẽ trả khách tại ngã 3 Tân Hội hoặc ngã 5 Phủ Hà( ngã 5 phan rang) nếu không có người quen thì nên chọn taxi mai linh là tốt nhất 0683.898989.

Ngoài ra bạn có thể đi về Phan Rang bằng tàu lửa sẽ trả khách tại ga Tháp Chàm. Từ ga về đến TP Phan Rang 5km còn về tới Ninh Chữ khoảng 10km.

Nếu gặp khó khăn cứ alo mình sẽ hỗ trợ ngay.

Có quá trời xe đi lận, có thể đi xe chất lượng cao, chạy xe máy đều được cả, nhưng đi xe CLC thì cẩn thận vì tui sợ nhất xe ơm Phan Rang đó. Taxi hình như là: 068. 3898989 hay sao đó. Chúc vui

Em là dân Ninh Thuận mà còn phải sợ nói chi bác. Vì vậy chon taxi là ok nhất rồi. số của bác cho là đúng rồi đó , số đó là của Mai Linh đó.

Các bác giúp em với ạ!
Gia đình em đang chuẩn bị đi nghỉ ở Nha Trang. Em muốn tìm một số nhà hàng ăn ngon, sang trọng, đắt 1 chút cũng được ạ! Các bác cho em cả địa chỉ và các đặc sản đặc trưng của nhà hàng đó nhé.
Bác nào biết chỉ giùm em với.
Em cảm ơn ạ!

Ở Nha Trang ẩm thực hải sản có rất nhiều nhà hàng, nhưng thông thường có các địa điểm sau là khách du lịch sành và dân Nha Trang hay chọn nhất.

-Khu bình dân ở đường Tháp Bà
-Hơn một chút là đường Phạm Văn Đồng và Hòn Chồng
-Sanh trọng có nhiều nhà hàng nhưng em vẫn thích ngồi ở Khu Bốn Mùa đường Trần Phú và nhất vẫn là nhà hàng Thùy Dương, ngồi ở đây bác có thể thấy được toàn cảnh đường Trần Phú về đêm rất đẹp. Giám Đốc điều hành nhà hàng này tên là Công Văn.

Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ!

Cris2812
21-04-2010, 16:17
Tình hình là team em đang muốn làm 1 chuyến team building ra ngoài Ninh Chữ - Phan Rang !
Sếp trên ban lệnh là đi du lịch bụi !
Và Em phụ trách phần tìm kiếm địa điểm :( ....
Có bác nào là thổ địa vùng Phan Rang - Ninh Chữ ...cho em xin 1 vài địa điểm nổi bật ạh !
Sẵn bác nào thương tình thì truyền em tí kinh nghiệm [ hành lý , chuẩn bị , xe khách nào ...v.v ]
Em đội ơn ngàn lần !

sami
21-04-2010, 16:20
Bạn ở đâu đi, đi mấy ngày, kinh phí, kinh nghiệm, sức khỏe ra sao?????? mới nói được.
Thân

Cris2812
21-04-2010, 16:26
Mình ở Tp.HCM
Tiền thì tầm khoảng 10tr cho 10 người !
Kinh nghiệm thì chưa có ! :(
Sức khỏe tốt !
Vì đây là team building, số lượng người đi cũng không phải là ít ...nên hiện nay mình dự định là sẽ đi xe khách ra ngoài đó !
Nếu chỉ mỗi mình mình thì xe máy nắm cảnh là chuẩn rồi !

nhutnm
21-04-2010, 17:54
Mình ở Tp.HCM
Tiền thì tầm khoảng 10tr cho 10 người !
Kinh nghiệm thì chưa có ! :(
Sức khỏe tốt !
Vì đây là team building, số lượng người đi cũng không phải là ít ...nên hiện nay mình dự định là sẽ đi xe khách ra ngoài đó !
Nếu chỉ mỗi mình mình thì xe máy nắm cảnh là chuẩn rồi !

Đi Phan Rang,

* Xe:
- Bạn có thể đi xe từ BX Miền Đông, khởi hành sáng -> chiều tới: xe Hoàng Anh, Quê Hương 90k/1 người (10 người = 900k).
- Hoặc đi xe đêm, khoảng 18 -> 21h00 là có nhiều chuyến khởi hành: mua vé tại đường Lê Hồng Phong, quận 5 có các xe: Tuấn Tú, Liên Thành, Hoàng Anh; Ngã 4 Lê Hồng Phong - Trần Phú (trong cây xăng) thì có xe Quốc Trung.
- Đến Phan Rang bạn gọi taxi Mai Linh (068.3 89.89.89) để đến biển Ninh Chữ: 2 xe khoảng 150k.

* KS ở Ninh Chữ: chọn KDL Hoàn Cầu (Bình Sơn - Ninh Thuận, Điện thoại: (068).3890077, 3890890 - Fax: (068).3890252) là phù hợp nhất. Giá phòng Bungalow Sea View = 300k/2 người/đêm.

* Ăn: ở Ninh Chữ và Phan Rang nhiều quán ăn đa dạng, bạn có thể đến đó chọn quán ăn. Hoặc là lang thang ăn những hải sản ở các quán bình dân dọc biển Ninh Chữ.

* Tham quan: Tháp Chàm Poklongarai (đi taxi), Vịnh Vĩnh Huy rất đẹp (đi 1 buổi, hoặc dã ngoại trong ngày). Có thể liên hệ KDL để đặt tàu, còn thức ăn thì chuẩn bị trước để mang theo. Tàu đáy kính: 50.000 đồng/ vé; Tàu du lịch: 40.000 đồng/ vé. (Giá đã có: HDV, VAT, Bảo hiểm, nước khoáng, khăn lạnh, áo phao).

Chúc bạn đi vui vẻ và an toàn nhé!

Nguyên Hương
22-04-2010, 11:10
Mình có 1 ngày cần thăm những địa điểm này ở Bình Thuận:
1. Chùa Cổ Thạch & bãi đá bảy màu
2. Dinh Thầy Thím
3. Vĩnh Hảo (Nhà máy nước suối Vĩnh Hảo)
4. Bàu Sen
Mình xuất phát từ Cà Ná. Anh chị nào có kinh nghiệm có thể hướng dẫn mình đi như thế nào vừa nhanh và tiện, an toàn và tiết kiệm
Cần gấp. Chân thành cảm ơn

phuongsakura123
22-04-2010, 11:46
Mình dự định đi câu mực ở Nha Trang. Có ai biết nơi nào có thể liên hệ được thì chỉ dùm, cảm ơn!

Cris2812
22-04-2010, 16:41
đa tạ Nhựt đại ka !!
Hôm qua em có xem bản đồ , nếu muốn ra Phan Rang thì sẽ đi ngang qua Phan Thiết !
Nên em tính sẽ ở lại phan thiết 1 đêm , ngày hôm sau lại lên đường đi Phan Rang !
Plan cụ thể là :

Sáng sớm thứ 6 ( 5h ) đi xe Phương trang ( hoặc Sinh cafe ) xuống Phan thiết

Ngày hôm sau lại bắt xe đi thẳng ra Phan rang

bác xem em tính vậy được ko ạh ??

[ sẵn bác cho em xin vài địa điểm ở Phan Thiết lun :"> ]

Em đội ơn bác
đa tạ bác về địa điểm ở Phan rang ạh

nhutnm
22-04-2010, 17:37
đa tạ Nhựt đại ka !!
Hôm qua em có xem bản đồ , nếu muốn ra Phan Rang thì sẽ đi ngang qua Phan Thiết !
Nên em tính sẽ ở lại phan thiết 1 đêm , ngày hôm sau lại lên đường đi Phan Rang !
Plan cụ thể là :

Sáng sớm thứ 6 ( 5h ) đi xe Phương trang ( hoặc Sinh cafe ) xuống Phan thiết

Ngày hôm sau lại bắt xe đi thẳng ra Phan rang

bác xem em tính vậy được ko ạh ??

[ sẵn bác cho em xin vài địa điểm ở Phan Thiết lun :"> ]

Em đội ơn bác
đa tạ bác về địa điểm ở Phan rang ạh

Nếu đi Phan Thiết, có 2 dạng chơi:

* Lãng mạn với biển.. Yên tĩnh chơi riêng với nhau và thỏa thích với biển xanh hoang sơ. Thì bạn chọn ở Suối Nước (lộ trình là: Phan Thiết -> Mũi Né -> Hòn Rơm -> Suối Nước). Suối nước là khu du lịch đang khai thác, biển còn hoang sơ. Có thể bắt chem chém, ngao,... được. Kể cả kéo lưới rùng.
- Ở thì có thể chọn: KDL Suối Nước (Mr. Tâm/ Mrs Hồng: 0909.39.5557). Giá phòng từ 200 -> 400/1 đêm. Có thể ở nhiều người. KDL gia đình, nên họ rất sẵn sàng nấu nướng theo ý bạn, nếu bạn mua hải sản về. Ở Suối Nước có thể mua hải sản mà ngư dân ở đây đánh bắt được với giá rẽ, k0 nhất thiết phải mua ở dịch vụ.
- Có điều là xa TP. Phan Thiết (35km). Muốn đi vào Phan Thiết chơi, có thể đi xe buss tại KDL có trạm xe buss. Đi khoảng 40 - 60 phút đến Phan Thiết. Giá: 8.000/1 lượt. Đi ngắn hơn thì sẽ rẽ hơn.
- Để đến KDL Suối Nước bạn có thể: đi Tàu hỏa từ Sài Gòn -> Phan Thiết (chuyến sáng: 7h00, chiều 16h50. Giá vé tầm: 80k). Sau đó đi xe buss Suối Nước (bến cuối cùng của xe buss). Sau đó mua vé xe Open Tour đi Phan Rang (Hạnh cafe, Sinh Cafe,...).

* Ở Phan Thiết: chơi ở phố.
- KS mini 150 Thủ Khoa Huân (giá từ 150k/1 đêm). Máy lạnh, wifi luôn. Nếu cần lên Phượt tám thì kế bên có dịch vụ Internet.
- Ăn trưa: Quán Tư Ếch nằm trên đường Tuyên Quang (35k/1 người, 3 - 4 món. Nấu nóng, hải sản tươi). Dọc đường Tuyên Quang nhiều món ăn đặc sản khá ngon và rẽ: bánh căn, bánh xèo, gỏi cuốn cá, bánh canh cá,...
- Xe đi Phan Thiết: Tàu Hỏa, xe Open tour, hoặc một số xe khách 16c của địa phương (chỉ chạy từ 12h00 trưa -> 16h00 tới).

khoadanh
25-04-2010, 22:18
Tình hình là team em đang muốn làm 1 chuyến team building ra ngoài Ninh Chữ - Phan Rang !
Sếp trên ban lệnh là đi du lịch bụi !
Và Em phụ trách phần tìm kiếm địa điểm :( ....
Có bác nào là thổ địa vùng Phan Rang - Ninh Chữ ...cho em xin 1 vài địa điểm nổi bật ạh !
Sẵn bác nào thương tình thì truyền em tí kinh nghiệm [ hành lý , chuẩn bị , xe khách nào ...v.v ]
Em đội ơn ngàn lần !

Chào bạn ! Mình là thổ địa tại Ninh Chữ - Ninh Thuận nè hihi.
Ngoài việc di chuyển bằng xe chất lượng cao, bạn có thể chon tàu lửa đi từ ga Sài Gòn tới ga Tháp Chàm, máy bay tới sân bay Cam Ranh.
Các điểm tốt cho chương team bao gồm có Vịnh Vĩnh Hy, Bình Tiên, Ninh Chữ, Cù Lao Câu .v.v. với những địa điểm này mình nghĩ rất phù hợp với nhóm của bạn. Nếu tiếc kiệm nhưng được dịch vụ tốt nhất bạn nên chọn chuyến đi vào những ngày đầu tuần từ Chủ Nhật đến thứ thứ 5.

Để có sự hỗ trợ kịp thời bạn liên hệ với mình bất cứ lúc nào khi ra tới Phan Rang - Ninh Thuận . Thân Ái !

khoadanh
25-04-2010, 22:34
2. Dinh Thầy Thím
4. Bàu Sen
Mình xuất phát từ Cà Ná. Anh chị nào có kinh nghiệm có thể hướng dẫn mình đi như thế nào vừa nhanh và tiện, an toàn và tiết kiệm

Nếu xuất phát từ Cà Ná bạn sẽ tới Vĩnh Hảo trước sau đó là Liên Hương ( Cổ Thạch và bãi đá) tới ngã 3 Lương Sơn rẽ vào theo hướng về Mũi Né sẽ ghé Bàu Sen. Về Phan Thiết tới ngã 3 Tiến Lợi theo hướng Tiến Thành Suối Nhum bạn sẽ đi đi qua Mũi Kê Gà, Núi Tà Cú và Dinh Thầy Thím tại LaGi. Nếu bạn về Sài Gòn thì theo trục đường Long Hải về Bà Rịa sau đó là về tới Sài Gòn.

chenjingli
26-04-2010, 15:49
Theo tớ tốt nhất là bạn đi tàu. Từ SG hay HN đều có tàu dừng ở Phan Thiết hay Phan Rang, mua một cái vé buổi tối, lên tàu ngủ chẳng mấy mà đến.
Phan Thiết thì có Hòn Rơm, Mũi Né. Nếu sang trọng thì chơi hẳn Resort (nếu là khách bình dân thì nên tránh xa bạn ạ, chỉ cần thuê mấy nhà nghỉ cỡ 150.000-300.000 là xài được). Hồi tớ đi Phan Thiết thì thấy không đến nỗi nào; giá cả mọi thứ phải chăng. Có điều mấy nơi địa thế đẹp thì các khu Resort họ chiếm hết rồi, thuê các nhà nghỉ bình dân thì bãi tắm gần đó không được đẹp lắm, hoặc là sóng lớn tắm rất khó (nhất là bạn nào đi vào dịp đầu năm thì biển cứ như biển động ấy).
Ở Phan Rang TC bạn có thể ghẻ thăm tháp Poklong Garai. Nó nằm cũng khá gần ga Tháp Chàm. Ngoài ra bạn có thể đi thăm suối nước nóng, vịnh Vĩnh Hy, tắm biển ở bãi Cà Ná hay Ninh Chữ. Hồi tớ đi thì mọi thứ cũng gọi là cho được 7đ, duy chỉ có vụ KS là tệ kinh khủng. Bạn đừng có vào KS Tư Hiền (44 Yên Ninh, gần Hoàn Cầu Resort) nhé. Phòng thì máy lạnh yếu, nửa đêm tắt liên tục. Nhân viên thì lười, không chịu dọn phòng (tớ ở đó 3 ngày 2 đêm mà nó không hề dọn lần nào). Lại cứ nhè lúc khách đang ngủ sáng sớm hoặc giữa trưa đục phá (hồi đó nó đang tu sửa mấy phòng). Vòi hoa sen chảy ri rỉ rất bực mình. Ghét nhất là thái độ phục vụ hống hách, thách thức khách trọ.
Nếu bạn muốn được cung cấp đầy đủ hơn thông tin cũng như chỉ đường hướng, cứ liên lạc với nick Yahoo của tôi: unluckycgcd (Chả là hồi đi, mình nhờ "tháo vát" nên hỏi thăm được khá nhiều dịch vụ và vẫn lưu số ĐT của họ ở đây. Bạn nào muốn cứ hỏi, tớ sẵn sàng cho)

namnhihn
18-05-2010, 20:45
Xuất phát từ Phan Rang - Tháp Chàm, chạy qua biển Cà Ná, rẽ vào chùa Cổ Thạch (đi qua Liên Hương). Đường từ cổng trào vào chùa đẹp như đường vào khu đô thị mới, hàng quán mọc san sát khá là giống những thắng cảnh nổi tiếng ở miền Bắc. Ngày thường nên cảnh vật rất vắng vẻ, 2 vị sư đang tụng kinh gõ mõ trong chùa dưới mấy tảng đá giữa cái nóng giữa trưa hè. Mình đứng lặng lẽ sau lưng 2 vị và bật điện thoại ghi âm lời tụng kinh khiến vị sư già thỉnh thoảng lại liếc nhìn :)) Rời chùa Cổ Thạch, ko quay lại thị trấn mà ré trái thẳng hướng Phan Rí Cửa, con đường ven biển mới trải nhựa đẹp như mơ, vắt qua rừng thông và các ruộng muối. Từ Phan Rí Cửa, vượt qua cầu sang bên kia, men theo bờ biển khoảng 15km là đường đến Bàu Trắng, đoạn này mới gọi là đau khổ, đường sỏi đá lục cục và xuyên qua hoang mạc. Thực tình mình cũng chả muốn đi lại đường đó làm gì nhưng cũng gây cảm giác mạnh phết. Chắc là gần hơn đi vòng đường QL 1A được chục cây số nhưng thời gian thì có lẽ lâu hơn.

Real
10-06-2010, 14:54
Mình định làm chuyến đi bụi tới đảo Bình Ba (Cam Ranh – Khánh Hòa). Chưa tìm được nhiều thông tin cho lắm, nên nhờ các bạn giải đáp hộ một số thắc mắc sau nhé:
1. Tàu khách xuất phát từ Cảng Ba Ngòi đi Bình Ba ngày nào cũng có 1 chuyến ra lúc 10h sáng, vào lúc 2h chiều phải không các bạn ?
2. Lên Bình Ba có nhà nghỉ không ? Vì bọn mình đi hơi đông (~10ng) nên hơi đau đầu về vấn đề này.
3. Di chuyển trên đảo bằng gì ? Có thể thuê xe máy được không ? Thuê được đủ 5 cái không? Cái này cũng rất là đau đầu 

Cám ơn các bạn.

khoadanh
10-06-2010, 22:03
Theo ngu ý của mình thì bạn nên đi thẳng xuống Bình Tiên là hay nhất, vì từ Bình Tiên đi đảo Bình Ba là gần nhất. Trên đảo có rất nhiều nhà ngư sinh sống trên ấy nên rất thuận tiện khi lên đảo chứ không phải hoang sơ vắng vẻ như Cù Lao Câu. Đảo không lớn lắm nên bạn cứ đi bộ để có trãi nghiệm, buổi tối lên tàu đi câu mực cũng khá hấp dẫn.

Phương án thứ 2 cũng hay là xuất phát từ vịnh Vĩnh Hy đi Bình Ba cũng là một chuyến hải trình hấp dẫn

Một ngày làm ngư dân cũng khá thú vị. Chúc các bạn có những trãi nghiệm tuyệt vời tại Bình Tiên và đảo Bình Ba.

Real
10-06-2010, 22:22
Dạ, cám ơn bác Khoa, nhưng mà tàu đi từ Bình Tiên sang Bình Ba có sẵn không ạ ? Lần trước em tới Bình Tiên thì ít thấy tàu cá lắm.
Bác nào biết thông tin thì chia sẻ hộ em với :D

khoadanh
11-06-2010, 12:48
Dạ, cám ơn bác Khoa, nhưng mà tàu đi từ Bình Tiên sang Bình Ba có sẵn không ạ ? Lần trước em tới Bình Tiên thì ít thấy tàu cá lắm.
Bác nào biết thông tin thì chia sẻ hộ em với :D

Nếu bác cần hỗ trợ em sẵn sàn ngay thôi, vụ tàu mình liên hệ tàu cá trước là ok ngay thôi bác ạ . Em ở Ninh Chữ - Ninh Thuận nên việc này em hỗ trợ không có gì hết hihihi. Nếu trong gian bác đi em cố sẽ bu theo cho vui.

Real
18-06-2010, 09:41
Cám ơn bác khoadanh, em đã liên hệ tạm ổn thỏa vụ tàu ở Bình Ba. :D Chỗ này hơi xa Ninh Chữ, sợ phiền bác. Cảm ơn bác lắm ạ, bọn em cũng rất hay đi Ninh Thuận, nên hy vọng sẽ được gặp bác :D

Sẵn tiện topic, em muốn hỏi có bác nào đi đầm Nha Phu chưa ?
Xem trên http://longphutourist.com thì thầy hơi nhàm, không thấy nhiều chi tiết, hình ảnh thiên nhiên.
Em đang định đi, ai đi rồi có thể cho em biết cảm nhận không ? :D

kanioboeru
19-06-2010, 16:18
Em muốn thuê một xe 45 chỗ kiểu ABC Cruiser đưa đoàn khách 40 người từ Nha Trang lên Đà Lạt ngày 22-6. Hỏi Mai Linh và Phương Trang đều không có xe. Không biết trong Nha Trang còn nhà xe nào uy tín nữa không ah. Giúp em với Thanks

Xoài
19-06-2010, 17:39
Em muốn thuê một xe 45 chỗ kiểu ABC Cruiser đưa đoàn khách 40 người từ Nha Trang lên Đà Lạt ngày 22-6. Hỏi Mai Linh và Phương Trang đều không có xe. Không biết trong Nha Trang còn nhà xe nào uy tín nữa không ah. Giúp em với Thanks

Bạn thủ gọi 0903503304 - GD Cty vận chuyển DL Thanh Thanh. Năm ngoái có ông bạn thuê giúp và cho số này.
Good luck.

Linhkasiu
12-07-2010, 11:23
Mình dự định tổ chức buổi dã ngoại cho lớp dh tại Mũi né vào khoảng cuối tháng 7 này, gần khu đồi cát đó. chúng mình dự định sẽ mướn lều, đốt lửa trai. Có ai có thông tin về việc mướn lều, và nếu mình đốt lửa trại có liên hệ ai xin ý kiến không.Chi phí ở ngoải có đắt đỏ ko vậy.Cám ơn các bạn nha

dtluc
22-07-2010, 02:11
Em là mem mới của Phượt, các topic cần thiết em đã đọc hết rồi nhưng do đây là chi tiết nhỏ (nhưng lại quan trọng) nên mới mạo muội lập topic ở đây, mong các bác mod chém nhẹ tay. Có gì cho em để nhờ đến hết ngày mai thôi ạh.

Đoàn em 14 người có cả trẻ nhỏ 8 tuổi, em muốn hỏi là từ khu Mũi Né có thể đi xe 16 chỗ của mình đến thẳng khu Bàu Trắng (Bàu Sen) mà không cần thuê xe jeep không ạ? Hoặc nếu thuê nửa chặng thì ở đâu, giá cả ra sao?

Chân thành cám ơn các bác!

lengkeng1minh
22-07-2010, 05:47
Chào bạn! Mình thì không biết thuê xe ở đâu? Nhưng xe 16 chổ chạy tới Bàu Trắng được đó bạn.

dtluc
22-07-2010, 12:34
Uhm, vậy cám ơn bạn nhiều he. Tại đoàn mình đông nên có sẵn xe 16 chỗ luôn rồi. Chỉ sợ phải qua những đoạn đường cát nó leo không nổi.

nguyenthikimchi
24-07-2010, 22:09
Các bác cho em hỏi từ Mũi Né đi Bàu Trắng bằng xe máy được không? khoảng bao xa? đừong đi có nguy hiểm không vì em là nữ

tyty512
25-07-2010, 23:00
Mình định đi du lịch Nha Trang sau đó đi thêm 1 số địa điểm nữa.Mình định đi trong vong 6-7 ngày.Mọi ngượi có thể tư vấn cho mình:
_Mình sẽ về bằng máy bay.Nhưng lúc đi thì nên đi tàu hay đi máy bay,mình có khá nhiều thời gian.
_Cần mang theo nhưng thứ gì cho chuyến đi
_Vào Nha Trang thì nên ở đâu,mọi người có thể tư vấn cho mình 1 số ks trong đó ko?
_Chơi gì và ăn gì trong đó?
_Nếu mình muốn đi chơi thêm 1 số nơi khác thì nên đi đâu cho hợp lý
Hy vọng mọi người sẽ giúp đỡ nhiệt tình.

pjan
03-08-2010, 10:09
Thấy các bạn dạo này tổ chức đi Bình Ba nhiều quá nên cũng tò mò muốn làm 1 chuyến đi đến đó. Các bạn đã đi cho tôi chút kinh nghiệm đi như thế nào?Tôi đã đặt xe của Minh Dũng rồi.Họ chạy đến Cam Ranh tôi xuống xe tại đâu?Rồi ra Bình Ba mua vé tàu ở đâu?Ở Bình ba có dịch vụ nhà trọ k?Cảm ơn các bạn.

dangkhoaquan
03-08-2010, 10:28
Em thì trả lời bạn thế này :
Từ ngã 3 cam ranh -cảng ba ngòi : 10k xe ôm. Nhưng tàu chỉ chạy tầm 10h sáng, chạy tầm 1-1h30', mà xe đến nơi là 5-6h sáng nên bác cứ lang thang đi bộ, ăn sáng, cafe tàn tàn cũng được. H tàu về là 12h trưa.
Vé tàu đi về mỗi chiều là 10k/lượt
Trên đảo có mấy bãi tắm chính : là bãi nồm và bãi chướng, tùy bác muốn ở đâu thì ở. Có điều cuối bãi chướng có 1 khu du lịch đang xây dở, có mấy cái chòi ở chỗ đó và có 2 phòng ngủ .
Muốn ăn hải sản thì đặt trước hoặc mua ở chợ cá cam ranh (trên đường đến cảng ba ngòi) chứ qua đảo mà mua thì rất khó.
Đảo có 3 thôn với khoảng 3000 dân trên đảo có điện đường, trường trạm radar, biên phòng đủ cả. Lương thực , nước uống cơ bản rất dễ mua. Điện có nhưng rất chập chờn, bác nhớ mang theo đèn pin nhé.
Dân trên đảo hiền lành chân chất, chả có lừa lọc gì cả bác cứ yên tâm. Thậm chí có mấy bác mình ko nhớ tên rủ mình về nhà ngủ, rồi nhậu tối lúc mình ra cắm trại ở bãi chướng mấy bác sợ trời mưa ướt còn gọi điện ra kêu về nhà nhậu nữa. Thật là chả có gì tuyệt vời hơn khi được ngắm bình minh ở đây và nằm úp mình trên bãi san hô chết tắm nắng giữa cái không khí mằn mặn của biển và giữa những người dân rất chân tình , cái tình của dân đảo.

thuongtu
03-08-2010, 23:35
E là dân mới đi bụi, e có nghe nói gần thủy điện Đa Nhim có thác Tiên Và Thác SaKai, trông đẹp lắm, e muốn 1 lần đến đó, nó có để trên bản đồ, nhưng e muốn biết cụ thể đường vô, hoặc các bác có thể dẫn đường đc ko ạ, e là mem mới, các bác cứ chém nặng tay tí, để e có thêm kinh nghiệm ạ

Bunni
04-08-2010, 15:24
ghé Phan Rang...thăm Vịnh Vĩnh Hy...câu cá, chắc bạn sẽ k hối hận :)

linhnam
05-08-2010, 16:08
Thấy các bạn dạo này tổ chức đi Bình Ba nhiều quá nên cũng tò mò muốn làm 1 chuyến đi đến đó. Các bạn đã đi cho tôi chút kinh nghiệm đi như thế nào?Tôi đã đặt xe của Minh Dũng rồi.Họ chạy đến Cam Ranh tôi xuống xe tại đâu?Rồi ra Bình Ba mua vé tàu ở đâu?Ở Bình ba có dịch vụ nhà trọ k?Cảm ơn các bạn.

mình bổ sung thêm tí : trong thời gian đợi giờ ra đảo bạn có thể tham quan khoảng 1 đến 2h chùa Từ Vân ( tên khác là là Chùa Ốc - hay chùa San Hô ), ngay ngã tư đường 3-4 và đường vô cảng Ba Ngòi ấy! nhớ mua đèn cầy đi vào 18 tầng địa ngục dài khoảng 1 km cho biết cảm giác nha!

pjan
13-08-2010, 23:25
Các bạn lại cho tôi hỏi?Đi ra Binh Ba mỗi ngày có 1 chuyến tàu ra và về có đúng k?Tôi ra đảo đi về trong ngày có được k?Nhóm tôi đi 5 người. tính đi xe hơi riêng mà không biết cảng Ba Ngòi có cho gửi xe qua đêm k?bạn dangkhoaquan nói có 2 nhà nghỉ thì liên hệ như thế nào?cảm ơn đã hướng dẫn.

phnguyen
27-08-2010, 11:06
Chào cả nhà,
Bên mình đang có kế hoạch tổ chức cho phòng đi La Gi khoảng 2 ngày, 20 người. Các pác nào có kinh nghiệm đi La Gic có thể cho xin tí kinh nghiệm:
Giá xe TP.HCM - La Gi (đi về)
Phòng ốc ks ở La Gi.
Các dịch vụ khác.
Thanks,
Gamond.

rebel
30-08-2010, 17:06
Tour xe moto của bọn em sẽ dừng tại Phan Thiết, xin hỏi các bác :
- Gửi xe moto lên tàu, đi xe khách đi từ Phan Thiết về Đà nẵng: Tại Phan Thiết mua vé /đón xe ở đâu, hảng nào, có số điện thoại ???
- Hoặc em chọn cách 2: chạy xe ra Nha Trang, gửi xe moto lên tàu, đón xe khách đi từ Nha Trang về Đà Nẵng:
tại Nha Trang: mua vé /đón xe ở đâu, hảng nào, có số điện thoại ???
Xin cám ơn tất cả, chỉ duy trì topic trong ngày 30/8 - 2/9/2010 thôi, thks !!

diengiadung
12-09-2010, 18:44
Lagi hình như đâu không có gì độc đáo ngoài bãi Đồi Dương, Dinh Thày Thím, bãi biển Thày Thím, bãi này có rác hơi bị nhiều. Nếu muốn tắm sạch nên đi lên phía cuối bãi: nơi có resort (Mỏm đá chim thì fải) thì sạch đẹp. Bãi Cam Bình tấp nập hải sản nhưng cũng thế, hơi bị dơ.
Nếu tắm ở Đồi Dương thì ở KS Ba Thật (Tel: 062. 3 844 183) nằm ngay bãi biển, giá chấp nhận được - biển sạch.

Tại các địa phương lân cận lại có nhiều điểm tham quan đẹp, chịu khó đi thêm một đoạn để đến núi Tà Cú, mũi Kê Gà. Mũi này nếu gặp lúc triều thấp có thể ra hải đăng chơi, cao thì thuê thúng.
Muốn như vậy phải thuê xe mới có phương tiện đi đây đó, còn xe đi Lagi chỉ có Vinh Hoa (0907 84 3333 – 0903 695 385 – 3843 333) và xe Anh Tú 0988 814 656 – 0919 774 587) thôi, xe này chỉ đưa tới Lagi.

NamPhuVan
14-09-2010, 16:28
Ở Lagi ngoài Đồi Dương, Dinh Thày Thím, bãi biển Thày Thím còn có Đảo Hòn Bà, Thác Đá Dựng. tuy nhiên khó có thể thuê thuyền ra đảo được (vì Biên Phòng cấm tàu đánh cá chở người). Ngay bãi biển Đồi dương có biển cho thuê tàu ra đảo của người dân gần đó nhưng mình chưa đi thử.
Ở SG ra La gi sẽ đến thị trấn trước, chạy 2 km đến bãi biển Đồi dương có resort Ba Thật, giá khoảng 500 ngàn 1 phòng.
Đi tiếp 5km nữa thì đến bãi biển Thày Thím :
+ Nếu ở resort Mỏm Đá Chim, 3 sao, giá khoảng 70$ 1 phòng
+ resort Làng Chài giá 400 ngàn 1 phòng 4 người, ăn uống trong resort cũng tạm được, tuy nhiên buổi chiều nước biển lên thì vẫn tắm biển được nhưng không còn bãi cát.
+ Bình dân hơn có thể thuê võng ngủ (trong nhà) giá 20 ngàn 1 võng.
Từ bãi biển Thày Thím vào Dinh Thày Thím không cho xe trên 7 chỗ chạy, phải đi xe trung chuyển hay xe ôm , 5000 1 người.
Có quán cafe gần Thác đá dựng, tuy nhiên thác chỉ có nước vào mùa mưa
Từ Lagi có thể đi thêm 25 km nữa thăm Hải Đăng Khe gà

namnguyen
16-09-2010, 23:07
Các bác cho em hỏi là ở Cam Ranh có chỗ nào cho thuê xe máy không ạ?

dammanhtu
13-04-2011, 11:18
Đợt 30-4 này em và vài người bạn muốn vào Bình Thuận một chuyến.
Em chưa đến Bình Thuận lần nào.
Hy vọng được mọi người tư vấn thuê xe máy chỗ nào rẻ rẻ (em định bắt xe ra rồi thuê xe máy đi ).
Về khoản khách sạn nhà nghỉ cũng như các điểm tham quan trong khoảng 2 ngày 2 đêm ,các bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.:)
Chân thành cảm ơn các bác.

minhnhien9
16-04-2011, 15:10
Từ Sài Gòn, bạn rất dễ dàng về Phan thiết bằng xe và tàu lửa.
1/ Đi xe: bạn có thể gọi điện thoại cho các dịch vụ đưa đón tận nhà hay ra bến xe Miền đông đi xe chất lượng cao từ 4h sáng đến 9h tối. Gửi bạn các số tham khảo: Mail Linh: 08.3.5112112, Vietanh: 08.3.9090528/0903667760, Nhuquynh: 0913819004, Xe buổi sáng sớm :0918195644, 0903808709, 0913164752, 0913130999, 0903628630,0903747067 Khánh: 0903625388, Xe trưa: 0903758544, 0907831831, 0903711411
2/ Đi tàu lửa: bạn có thể đặt vé tại 08.39318952. Bạn có thể đi tàu về thẳng Phan thiết bằng tàu SPT xuất phát hàng ngày lúc 6h50 AM tại Sài gòn đến Phan Thiết lúc 1h45. Thứ 6, 7, CN có tăng cường thêm các chuyến xuất phát buổi chiều vào lúc 4h50 PM tại SG đến PT lúc 10h PM. Các chuyến từ PT về SG hàng ngày xuất phát lúc 13h45 PM, Thứ 6/7/CN tăng cường thêm chuyến xuất phát lúc 10h30.
Từ Phan Thiết bạn có thể đi taxi, xe ôm hoặc xe bus về các địa điểm du lịch. Nếu bạn cần hướng dẫn hay đặt phòng miễn phí, có thể hỏi Minh Nhiên tại số 0084.90.3.907.197 0084.90.3.907.197 để được tư vấn chỗ ăn ở và vui chơi theo phong cách địa phương.
Dịp 30-4 hàng năm là kì du lịch lớn. Làm thế nào để thuê được phòng khách sạn giá rẻ tại Nha Trang, Phan Thiết, Đà Lạt là câu hỏi khó cho những nhóm bạn hay gia đình lớn muốn tiết kiệm chi phí. Nay tại Phan Thiết, thủ đô Resort Việt Nam đã có dịch vụ căn hộ du lịch giúp thỏa mãn yêu cầu của bạn.
Nếu bạn đi du lịch theo nhóm bạn tại Phan Thiết, thuê căn hộ du lịch là giải pháp tốt. Tại Phan Thiết, có những căn nhà biệt lập đầy đủ tiện nghi. Bạn hoàn toàn tự do với nhóm bạn hay gia đình của mình với phòng khách, phòng ngủ, phòng bếp, máy lạnh, wifi, sân nhỏ để xe hay ăn uống tập thể ngoài trời. Những căn hộ du lịch 3 phòng ngủ, phòng khách, phòng bếp tại Phan Thiết có giá khoảng 1,5 triệu/đêm sẽ thỏa mãn nhu cầu tự do của một nhóm bạn khoảng 10 - 15 người. Bạn có thể gửi email tới [email protected] hay gọi điện cho Minh Nhiên số 0903907197 để tham khảo thêm.

Sophie Nguyen
18-04-2011, 23:12
Tình hình là nhóm bạn tính làm chuyến du lịch từ Sài Gòn ra Ninh Chữ bằng xe máy vào ngày 28/4 -1/5 , lịch trình sơ bộ như sau:
Ngày 28: SG-PHAN THIET-NINH CHU
NGÀY 29: NINH CHU
NGÀY 30: NINH CHU-PHAN THIET
NGÀY 1/5:Về lại SG
Cho em hỏi đi với cái lịch trình này có ổn không?
việc nghỉ ngơi tìm phòng trọ thì tới nơi rồi kiếm được không hay là phải đặt trước
các anh chị có thể giới thiệu cho em vài địa chỉ nhà trọ bình dân không ạ. em đang đau với vấn đề này đây tại vì tiền bạc cho chuyến đi cũng không nhiều.
Mong mấy anh chị giúp đỡ.

congacuctac
20-04-2011, 20:01
Hè này em và gia đình dự định đi Nha Trang. Nhà em sẽ đi máy bay vào Nha Trang rồi tự đi thăm thú.

Các anh/chị/bạn tư vấn giúp em, vào Nha Trang nên ở/ đi chơi/tham quan/ ăn/ uống ở đâu với.

Bình thường nhà em toàn đi theo tour, lần này mới thử tự chiến đấu xem sao.

Nhờ mọi người tư vấn giúp nhé (c)!!!!!!!!!!!!!!!!;):D

dovesky
20-04-2011, 21:15
Trong diễn đàn có rất nhiều bài về Nha Trang, bạn có thể xem lại và tìm hiểu thông tin. Có một topic dàng riêng cho phượt Nha Trang, bạn cũng có thể hỏi các bạn ở đó.

congacuctac
20-04-2011, 23:05
Mình xem qua rồi, nhưng nhiều ý kiến quá, chóng hết cả mặt :d hehe
mình có tìm được một số website có thể có ích đấy:
http://www.skydoor.net/entry/Nha_Trang_cac_dia_diem_an_uong_choi_tham_quan_va_g ia_ca/260
http://www.buaxua.vn/Thong-tin/Cac-dia-diem-tham-quan-du-lich-tai-Nha-Trang-Khanh-Hoa.html
Google_người bạn thân thiết

Hiền Diệu
22-04-2011, 16:47
"bánh căn" là bánh gì ạh? Nó như thế nào hả bác?
Hay là bác đang nói đến bánh canh?

Người dân Bình Thuận gọi là bánh căn, còn dân SG mình thường gọi là bánh khọt, nguyên liệu được dùng là gạo, sau đó xay nhuyễn để làm bột và được đổ trên các khuôn bánh đúc bằng gốm, có thể thêm mực tươi, trứng hay thịt tuỳ ý, bánh sau khi chín được lăn qua 1 lớp hành mỡ, ăn bánh với nước cá kho loãng hay nước mắm đều ngon..hehe

Hiền Diệu
22-04-2011, 16:51
2. Dinh Thầy Thím
4. Bàu Sen

Nếu có dịp ra Cổ Thạch thì cứ YM ( [email protected]) cho mình nhé! Giúp được gì mình sẽ giúp (miễn phí nhé) hehe

zhou
22-04-2011, 17:08
Có bạn nào biết mùa nho ở Ninh Thuận chín vào tháng mấy không ??
Mình định đi Nha Trang rồi đi Ninh Thuận nhưng không biết mùa nho chín vào tháng nào , Ngoài ra Vườn nho tập trung ở địa điểm nào ( VD như xã nào chẳng hạn, Đường đi như nào nữa ....)

Rất mong nhận được hồi âm để đặt vé máy bay , Mình đi Từ Hà nội .

zero_
22-04-2011, 21:53
Tham quan vườn nho thì bạn nên đến ngã tư tháp Chàm, hỏi đường vô vườn nho Bác Ba Mọi, đến đây bạn có thể hỏi, nghe bác Bà thuyết minh về cây nho, các giống nho và rượu Vang Ninh Thuận, mua táo rất to và ngon. Còn mùa nho mình ko rành lắm, bạn có thể phone trực tiếp cho bác Ba Mọi: 0918143555. Chúc chuyến đi vui vẻ!
Thân!

zero_
23-04-2011, 11:27
Người dân Bình Thuận gọi là bánh căn, còn dân SG mình thường gọi là bánh khọt, nguyên liệu được dùng là gạo, sau đó xay nhuyễn để làm bột và được đổ trên các khuôn bánh đúc bằng gốm, có thể thêm mực tươi, trứng hay thịt tuỳ ý, bánh sau khi chín được lăn qua 1 lớp hành mỡ, ăn bánh với nước cá kho loãng hay nước mắm đều ngon..hehe
Bánh Căn và bánh khọt khác nhau ỡ chô cái khuông đúc, bánh khọt thì khuông bằng nhôm và ăn kèm rau sống

Nobita Seme
28-06-2013, 21:13
Mọi người cho em hỏi 1 tí.

Lớp đại học tụi em định đi Mũi Né 2 ngày 1 đêm từ SG, các anh/chị có thể tư vấn dùm em một vài vấn đề được không ạ ?

1. Lớp tụi em khoảng 50 người, tụi em định thuê biệt thự để ở với nhau. Không biết có biệt thự nào lớn đủ chứa 50 người bọn em không ạ. Còn nếu không thì anh chị có thể cho em biết có chỗ nào đủ chứa 50 đứa bọn em với giá rẻ không ạ. Yêu cầu : gần biển, sạch sẽ.

2. Ở Mũi Né thì có những địa điểm nào có thể tham quan được.

3. Hải sản mình có thể mua tại đâu với giá rẻ và ngon nhất.

Em xin cám ơn ạ.

Anh Cu Vịt
09-07-2013, 17:30
Chỗ đi chơi anh nghĩ em Search thêm trên diễn đàn nhiều thông tin lắm

Nhà nghỉ thì có chỗ này 81 Huỳnh Thúc Kháng, Hàm Tiến, Phan Thiet Binh Thuan province
062 3743 551

Anh vừa ở đó, chủ nhà tốt bụng kinh khủng luôn. Giá 100/người/ngày đêm, phòng 2 giường đôi có thể ở 4-5 người.Có điều hòa. Gần bãi biển

Mọi người cho em hỏi 1 tí.

Lớp đại học tụi em định đi Mũi Né 2 ngày 1 đêm từ SG, các anh/chị có thể tư vấn dùm em một vài vấn đề được không ạ ?

1. Lớp tụi em khoảng 50 người, tụi em định thuê biệt thự để ở với nhau. Không biết có biệt thự nào lớn đủ chứa 50 người bọn em không ạ. Còn nếu không thì anh chị có thể cho em biết có chỗ nào đủ chứa 50 đứa bọn em với giá rẻ không ạ. Yêu cầu : gần biển, sạch sẽ.

2. Ở Mũi Né thì có những địa điểm nào có thể tham quan được.

3. Hải sản mình có thể mua tại đâu với giá rẻ và ngon nhất.

Em xin cám ơn ạ.

rocky2905
24-07-2013, 10:58
Đang tính hè này đi Nha Trang tụi mình đi khoang 10 người ( đi bằng xe lửa từ SG ) bạn nào ở NT cho mình hỏi vài thứ :

1 / Giá nhà nghỉ nào rẻ rẻ gần ga Nha Trang - khoang 1km đổ lại ( để bữa về đi bộ lại ga về luôn khỏi tốn tiền xe) ?
2 / Từ Nha Trang đi xe bus , xe đò ... nào , giá bao nhiêu xuống cảng Ba Ngòi để ra Bình Ba ? Giờ tàu chạy từ càng Ba Ngòi ra Bình Ba và ngước lại thế nào ah ?
3 / Nha nghỉ ngoài Bình Ba , thuê xe honda chỗ nào rẻ ( cho xin cái sđt thì tốt quá ) .?
4 / Các pác cho em vài cái danh sách quán ăn nào ở Nha Trang để ăn sáng , ăn đêm giá phải chăng tý ?

Cám ơn các ace .

hoangkhuong
01-10-2013, 11:54
Các bạn ,có chương trình lễ hội KA TÊ ở Phan Rang 2013,cho mình xin thông tin.Xem thông tin trên mạng chỉ nói chung chung ngày 3 &4 tháng 10-2013,nhưng ko biết giờ các sự kiện lễ,mình muốn nắm thông tin để sưu tầm một số hình ảnh

jinnynhungoc
03-10-2013, 14:39
Mùa nho chính là tháng 09 tháng 10 nhé! Anh em ơi xách ba lô lên thăm những đồng nho mọng quả đê.

anhhungxalo
16-07-2015, 14:48
Mình thấy Evason Ana Mandara Resort Nha Trang tốt đó chứ. Resort trên cả tuyệt vời với trang trí bắt mắt, có 2 bể bơi và bãi biển ngay trước mắt của bạn. nhân viên thì rất là thân thiện và nhiệt tình. Có Chocalate và trái cây trong phòng ngủ khi chúng tôi vừa mới nhận phòng. Từ khách sạn có thể đi bộ ra nhiều của hàng và nhà hàng hoặc bạn có thể kêu xe đạp và xích lô. Bạn có thể tận hưởng các liệu pháp mát-xa cũng như chăm sóc toàn thân theo kiểu truyền thống của Việt Nam tại Six Senses Spa. Phòng tập thể dục, các sân tennis và những lớp học Thái Cực Quyền cùng lớp học Yoga hàng tuần miễn phí cũng có tại đây. Mình lên mạng tìm thì thấy trang YESGO.VN củng tốt. Các bạn tham khảo thông tin trang mà mình đặt phòng http://www.yesgo.vn/vi/khach-san/nha-trang/evason-ana-mandara-resort-nha-trang-8227.html