PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Kinh nghiệm bay với Vueling Airlines

sunkenship
04-08-2014, 17:57
Mình đang băn khoăn vụ hành lý xách tay, Vueling chỉ cho phép kích cỡ 55x40x20 nhưng của mình tu chưa đo nhưng có khả năng là 56x36x23 (bị dôi ra 1-3 cm phần chiều dài và bánh xe). Hãng này kiểm tra size hành lý xách tay có gắt không ạ, có đo hay để sẵn khung sắt không?

Hic nó mà gắt mà mình cố liều thì toi 35 Euro tiền phạt T.T

kimvanchinh
04-08-2014, 19:13
Tôi đã đi Vueling thấy hành lý xách tay không đến nỗi gắt gao về kích thước và cân nặng.

Chỉ có hãng Swizz của Hungary là kinh tởm, chỉ cho 1 cái xách tay, ví đầm cũng phải nhét vào xách tay với kích thước nhỏ, to phải trả tiền. Tuy nhiên hãng đó lại không tính trọng lượng.

sunkenship
06-08-2014, 23:26
Bữa có chat online với 1 em bên Vueling em bảo size theo quy định rất strict nên nay mạo muội hỏi kinh nghiệm về mức độ khó dễ của các bạn đã bay thấy thế nào.Chứ đi mà tìm cái túi nào đúng 55x40x20 ở VN rất ít,mà cố gắng cho nhỏ hơn để vừa lòng bọn này thì cái túi đó bé lắm, nên mình tính liều xách túi "qua đại", xui thì móc 35 Euro ra thôi , hu hu.

Tôi đã đi Vueling thấy hành lý xách tay không đến nỗi gắt gao về kích thước và cân nặng.

Chỉ có hãng Swizz của Hungary là kinh tởm, chỉ cho 1 cái xách tay, ví đầm cũng phải nhét vào xách tay với kích thước nhỏ, to phải trả tiền. Tuy nhiên hãng đó lại không tính trọng lượng.

kimvanchinh
13-08-2014, 19:57
Bữa có chat online với 1 em bên Vueling em bảo size theo quy định rất strict nên nay mạo muội hỏi kinh nghiệm về mức độ khó dễ của các bạn đã bay thấy thế nào.Chứ đi mà tìm cái túi nào đúng 55x40x20 ở VN rất ít,mà cố gắng cho nhỏ hơn để vừa lòng bọn này thì cái túi đó bé lắm, nên mình tính liều xách túi "qua đại", xui thì móc 35 Euro ra thôi , hu hu.

đa số các va li cứng loại xách tay họ sản xuất ở kích thước 55x40x25, theo tôi Vueling không giám sát quá chặt chẽ cái kích thước va li xách tay đâu, miễn sao bạn gọn gàng với 1 xách tay thôi.

ngay Vietnamailines ở sân bay nội và tận Frankfurt để cả cái khung quy định nhỏ xíu nói là hành khách chỉ được 1 xách tay 7kg với kích thước theo khung nhưng trên thực tế tôi đi mang xách tay đến 15kg và vali xách to hơn nhiều cũng chả sao.

Nhiều người kinh nghiệm đi máy bay giá rẻ hay mang balo mềm hoặc vali xách tay mềm, cần đo căng thẳng thì xẹp nó lại được 1 ít (sau khi bỏ áo khoác mặc vào người.

Chuyện hên sui thôi nhưng bạn cứ tự tin mà đi, hiếm khi phải trả tiền nếu mình đi gọn gàng 1 xách tay với 10-12kg hành lý