PDA

View Full Version : Vòng quanh HN - HCM

ComputerMouse
07-03-2011, 10:19
Mình cũng đang chán, tự nhiên thấy cuộc sống chỉ muốn đơn giản và muốn rời đi những đam mê. Nhưng dù thế nào cuộc sống cũng phải tiếp tục.

Để lấy lại đam mê ấy, mình muốn tạm dừng công việc một thời gian để đi một chuyến HN-SG

Mình thích đi từng chặng HN - Nghệ An - Hội An - Huế - Đã Nẵng - Vũng Tàu - HCM
Dự kiến thời gian cuối tháng 03 hoặc tháng 04,
Anh em nào muốn tham gia hoặc có kinh nghiệm gì không chỉ tớ với... kinh nghiệm đi bằng tàu, ô tô, xe máy hay gì đó? giá cả, nghỉ ngơi, địa điểm ntn?

PM Yahoo mình: computermousez
Mobile: 0986.344.000

nghiakhi173
07-03-2011, 10:49
chán thì nên đi xe máy,yêu cuộc sống hơn nhiều đấy bạn ạ ^^ cũng thích nhưng chưa có điều kiện để nhích! chờ thôi!

memories
07-03-2011, 11:50
bác chủ thớt cũng chung đam mê với e.muốn làm 1 chuyến HN-HCM.thích nhất là qua Hội An.e thì chưa có kinh nghiệm mấy vụ này lên chỉ biết hóng các bác thôi!^^

thien.an
07-03-2011, 13:08
Xe máy là tuyệt nhất, nhưng xe đò cũng k sao
Hay nhất là tìm nhà bạn bè ng quen ở ké cho rẻ :))
qua Hội An nê nqua vào rằm/ mùng 1 và đừng quên món bánh tráng xúc hến xào nhá ;)
Đà Nẵng có mì quảng, nếu có qua quảng ngãi nhớ ăn thử món don và cá bống sông Trà nhé
Mà nên chốt lại là đi bằng cái j` đã mới paln đc chứ :))

p/s: cậu dân IT nhỉ :P

ComputerMouse
08-03-2011, 23:57
Xe máy là tuyệt nhất, nhưng xe đò cũng k sao
Hay nhất là tìm nhà bạn bè ng quen ở ké cho rẻ :))
qua Hội An nê nqua vào rằm/ mùng 1 và đừng quên món bánh tráng xúc hến xào nhá ;)
Đà Nẵng có mì quảng, nếu có qua quảng ngãi nhớ ăn thử món don và cá bống sông Trà nhé
Mà nên chốt lại là đi bằng cái j` đã mới paln đc chứ :))

p/s: cậu dân IT nhỉ :P
Đúng dân IT, sao biết nhỉ :), đợt này muốn thay đổi không khí xa rời màn hình và bàn phím :D
Mình cũng chưa có kinh nghiệm gì nên mới hỏi. Có hai khả năng đi, khoác balo rồi đi = ô tô qua từng chặng. còn nếu đi = xe máy thì ko có kinh nghiệm gì hết kể cả đường cũng ko biết luôn.
Bác nào biết tiếp tục chỉ giáo với

Mạnh Duy
09-03-2011, 01:02
Em cũng ước 1 chuyến đi HN-SG dừng chân từng chặng và đi bằng xe máy nhưng ngặt nỗi chưa có xèng. Chắc đợi cày vài năm nữa vậy. Chúc bác chủ thớt có 1 chuyến đi tuyệt vời nhé!

Chitto
09-03-2011, 09:41
Trong 48 giờ đề nghị bạn chủ topic cho một thời gian, lịch trình, dự trù chi phí, phuơng thức đi lại dự trù, nếu không topic sẽ tạm thời đóng đến khi bạn có được kế hoạch cụ thể hơn.

Về thông tin, cách thức... bạn nên tham khảo rất nhiều topic trong forum, từ xuyên Việt đến cụ thể các tỉnh, vùng miền, xe cộ. Bạn là người kêu gọi thì bạn cũng phải là người chủ động, chứ không chờ đợi người khác.

Tiienchung
09-03-2011, 18:49
Đi xe máy đi bạn.Nếu đi bằng xe máy thì mình đi cùng. Mà bạn tính đi trong bao lâu? Nếu đi xuyên Việt thì nên đi cả Tây NGuyên nữa. Đi xe máy tùy cơ ứng biến. Thích ở đâu bao lâu cũng được. Dự trù tầm 20 ngày.Đi xe máy vô Nam rồi lúc về vứt xe máy lên tàu về như vậy nhàn hơn. Chi phí dự trù trên dưới 20 triệu 1 chút. Đi từ 20/3 đến 20/4 thì ok. Vì sau đó ngày 26/4 mình phải đi Tây Bắc rồi. Nếu đi được trong thời gian đó bạn pm nick yahoo mình trung_nguyentien2001 .