PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn cung đường Miền Tây

boyH
02-08-2014, 11:06
Hi Dom!
Mình đang dự định chu du Miền Tây 1 chuyến nhưng chưa có ngày cụ thể (có thể trong tháng 8 hoặc sau lễ 2/9), mình dự tính cung đường thế này, Dom xem góp ý dùm mình nhé:

Ngày 1: TP.HCM --> Hà Tiên
Do mình ở Củ Chi nên sẽ đi đường Long An, mình xem trên Google thì thấy khoảng 300km nhưng phải đi qua 2 cái phà nên không biết có kịp tới trước tối ko (mình ko thix chạy ban đêm). Cách đây hơn 1 năm mình cũng có chạy từ HCM tới Rạch Giá trong 1 ngày nhưng đi đường QL1 qua cầu Mỹ Thuận (lần đó đi công việc nên chẳng thăm thú dc gì nên quyết tâm đi lại hehe).
Mình dự định sẽ nghỉ đêm ở Hà Tiên để sáng sớm đón bình minh trên biển.

Ngày 2: Hà Tiên --> Kiên Lương (để đi ba hòn Đầm)
Theo mình xem trên bản đồ thì ngày 1 phải đi ngang qua Kiên Lương mới đến dc Hà Tiên nên nếu đi vậy có bị ngược đường ko? biển Hà Tiên có đẹp để đón bình minh ko? nếu ko thì ngày 1 mình ghé Kiên Lương luôn cho đỡ tốn thời gian?
Mục đích chủ yếu chuyến đi này là mình muốn khám phá hòn Đầm (nghe nói rất đẹp) và chinh phục mũi Cà Mau nên Dom thấy mình nên ở lại hòn Đầm bao lâu? vì còn phải phụ thuôc vào tàu đón đi và trả về nữa.

Ngày 3: tiếp tục ở hòn Đầm (dự tính)

Ngày 4: Kiên Lương --> Cà Mau
Dom tư vấn cho mình cách đi, thời gian và nơi ở để đến được mũi Cà Mau

Ngày 5: Cà Mau --> Cần Thơ
Mình tính đi ngang qua Bạc Liêu để tham quan nhà công tử Bạc Liêu và nghỉ đêm tại Cần Thơ

Ngày 6: Cần Thơ --> HCM
Mình nghĩ đi nhiều cũng mệt nên bận về đi càng ngắn càng tốt.

Dom và các bạn xem tư vấn dùm mình nhé. thanks nhìu ;)

caonguyendom
04-08-2014, 08:28
Hi Dom!
Mình đang dự định chu du Miền Tây 1 chuyến nhưng chưa có ngày cụ thể (có thể trong tháng 8 hoặc sau lễ 2/9), mình dự tính cung đường thế này, Dom xem góp ý dùm mình nhé:

Ngày 1: TP.HCM --> Hà Tiên
Do mình ở Củ Chi nên sẽ đi đường Long An, mình xem trên Google thì thấy khoảng 300km nhưng phải đi qua 2 cái phà nên không biết có kịp tới trước tối ko (mình ko thix chạy ban đêm). Cách đây hơn 1 năm mình cũng có chạy từ HCM tới Rạch Giá trong 1 ngày nhưng đi đường QL1 qua cầu Mỹ Thuận (lần đó đi công việc nên chẳng thăm thú dc gì nên quyết tâm đi lại hehe).
Mình dự định sẽ nghỉ đêm ở Hà Tiên để sáng sớm đón bình minh trên biển.

Ngày 2: Hà Tiên --> Kiên Lương (để đi ba hòn Đầm)
Theo mình xem trên bản đồ thì ngày 1 phải đi ngang qua Kiên Lương mới đến dc Hà Tiên nên nếu đi vậy có bị ngược đường ko? biển Hà Tiên có đẹp để đón bình minh ko? nếu ko thì ngày 1 mình ghé Kiên Lương luôn cho đỡ tốn thời gian?
Mục đích chủ yếu chuyến đi này là mình muốn khám phá hòn Đầm (nghe nói rất đẹp) và chinh phục mũi Cà Mau nên Dom thấy mình nên ở lại hòn Đầm bao lâu? vì còn phải phụ thuôc vào tàu đón đi và trả về nữa.

Ngày 3: tiếp tục ở hòn Đầm (dự tính)

Ngày 4: Kiên Lương --> Cà Mau
Dom tư vấn cho mình cách đi, thời gian và nơi ở để đến được mũi Cà Mau

Ngày 5: Cà Mau --> Cần Thơ
Mình tính đi ngang qua Bạc Liêu để tham quan nhà công tử Bạc Liêu và nghỉ đêm tại Cần Thơ

Ngày 6: Cần Thơ --> HCM
Mình nghĩ đi nhiều cũng mệt nên bận về đi càng ngắn càng tốt.

Dom và các bạn xem tư vấn dùm mình nhé. thanks nhìu ;)

Với khoảng tg này bạn khó lòng đi hết những cái bạn muốn. Bạn liên lạc với mình nhà, mình sẽ hổ trợ thêm thông tin trước khi làm chương trình cho bạn

boyH
04-08-2014, 18:34
Liên lạc bằng cách nào vậy Dom???
Mình nghe nói là tàu đi ra hòn Đầm là 2triệu hả, vậy nếu đi lẻ một mình thì sao nhỉ?
Mình cũng đang hóng xem có ai đi ko để mình bám theo mà chưa thấy ;)

jcchau
22-08-2014, 22:03
nhà tui ở Tân An, Long An. khi nào đi cho đi chung với