PDA

View Full Version : Làm sao để đi Đà Nẵng- Quảng Ngãi- Huế trọn vẹn trong 6 ngày

haha_peo
30-07-2014, 10:34
Hi anh/chị,
Cho em hỏi chút kinh nghiệm nếu ai đã đi
Nhóm em có dự định định đi vào Đà Nẵng chơi trong 6 ngày 5 đêm, nếu chỉ chơi mỗi Đà Nẵng thì gần như bọn em đi hết rồi, nên bọn em dự định sẽ chia ngày để có thể đi thêm Huế và đảo Lý Sơn ở Quảng Ngãi.
Nhưng chưa biết cách đi lại và liệu có đủ thời gian để đi được đủ những nơi dự định không ạ.
Anh/chị cho em lời khuyên với.
Em cám ơn.

dragon_cat
30-07-2014, 11:00
Đảo Lý Sơn ở Quãng Ngãi bạn nhé .
Đi thì đủ thời gian đó .
Huế 2 ngày : bắt xe từ Đn đi Huế ngày nào cũng có tại bến xe ĐN . Giá 100k
Đi lý Sơn 3 ngày :
Bắt xe đi Quãng Ngãi ( tàu đi Lý Sơn start lúc 8h nên coi sắp xếp đến cảng Sa Kỳ sớm ) Có thể ở lại Quãng Ngãi 1 đêm

Police1991
30-07-2014, 11:25
Hi anh/chị,
Cho em hỏi chút kinh nghiệm nếu ai đã đi
Nhóm em có dự định định đi vào Đà Nẵng chơi trong 6 ngày 5 đêm, nếu chỉ chơi mỗi Đà Nẵng thì gần như bọn em đi hết rồi, nên bọn em dự định sẽ chia ngày để có thể đi thêm Huế và đảo Lý Sơn ở Quảng Trị.
Nhưng chưa biết cách đi lại và liệu có đủ thời gian để đi được đủ những nơi dự định không ạ.
Anh/chị cho em lời khuyên với.
Em cám ơn.

Đoàn mình vừa đi về cách đây 2 tuần, 7 ngày đủ cả Đà Nẵng (Bà nà, Mỹ Khê, Sơn Trà) - Huế ( tp Huế + Lăng Cô)- Quảng Nam (Hội An, Mỹ Sơn) - Quảng Ngãi (đảo Lý Sơn) nên 6 ngày của đoàn bạn bớt thời gian ở Đà Nẵng + Huế đi thì chắc chắn sẽ đủ :D

tinhyeunoidau
30-07-2014, 18:32
Cung thớt đi ngày mấy thế?

haha_peo
31-07-2014, 08:51
mình đi từ 29/8- 3/9 bạn ạ

Trần Quyết
31-07-2014, 10:20
xuất phát từ đà nẵng hả thớt ơi :)