PDA

View Full Version : Trải nghiệm thú đi bộ vòng quanh Quận.1-Sài Gòn vào Chủ Nhật 20/3/11

sututocxu1984
05-03-2011, 15:48
Bạn có thích đi bộ không?

Đã bao giờ bạn đi bộ vòng quanh Q.1 chưa?:D

Bạn có muốn ngắm nhìn, chụp ảnh như Tây balô ko? Người ta làm đựoc mình cũng làm đựoc.

Và đây là lịch trình tuyến đường chúng mình sẽ đi:

_ Phạm Ngũ Lão – Đề Thám – Bùi Viện (tham quan phố Tây) – Trần Hưng Đạo – Calmette – Lê. T. Hồng Gấm (đường này bán giầy dép khá nhiều) – Phó Đức Chính (phố đồ cũ, tham quan bảo tàng Mỹ Thuật) – Lê Công Kiều (phố đồ cổ) – Hàm Nghi – Tôn Đức Thắng (ngắm bến tàu sông SG) – Nguyễn Huệ (tham quan nhà hát TP, Ủy Ban Nhân Dân TP) - Lê Lợi – Đồng Khởi – Công xã Pari (Bưu Điện TP, nhà thờ Đức Bà, Dinh Độc Lập, tại đây cũng có thể relax với café “bệt” tại công viên).

_ Ăn cơm trưa bụi

_ Từ Dinh Độc Lập đi theo đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa hoặc từ Nhà văn hóa Thanh Niên ra khu vực Hồ Con Rùa đường Võ Văn Tần (tham quan bảo tàng Chứng Tích Chiến Tranh) – Nguyễn Thị Minh Khai (công viên Tao Đàn) – Huyền Trân Công Chúa – Thủ Khoa Huân – Chợ Bến Thành – kết thúc.

Chi phí tự túc.
Thời gian :bắt đầu lúc 8h sáng
Địa điểm tập trung: bùng binh chợ Bến Thành
Mong được đồng hành cùng những người bạn.

YM: sututocxu1984 ; Đt: 0168.5369.073

didaydo
05-03-2011, 16:04
Ủng hộ bạn. Tớ cũng thích đi bộ như vậy. Nhưng tớ không ở gần bạn nên không tham gia được.
Đi bộ ngắm cảnh, chụp ảnh trong thành phố như vậy thì chỉ đi ít người thôi bạn nhỉ.
Chúc bạn có một ngày thú vị :D

thichanchay
05-03-2011, 16:46
Hi .
Mình chưa chắc ,nhưng cố gắng sắp xếp tham gia chơi .
Sé thông báo lại sao .

chumbao
05-03-2011, 18:05
@Sư tử: anh thấy ngoài Hà Nội đang rủ rê đi đêm kìa em. Sao ta không đi đêm luôn? Sài Gòn đêm khuya cũng đẹp lắm. Nhớ thời sinh viên ghê!!!

hoadaquy
05-03-2011, 22:15
Bạn có thích đi bộ không?

Đã bao giờ bạn đi bộ vòng quanh Q.1 chưa?:D

Bạn có muốn ngắm nhìn, chụp ảnh như Tây balô ko? Người ta làm đựoc mình cũng làm đựoc.

Nghe cũng hấp dẫn ah, bạn dự định đi khoảng nhiêu người? cho mình 1 suất nhé!
Mình tên Phương, nữ
Mail: [email protected]
DT: 0983131093

hoangnguyen2891
05-03-2011, 22:47
aha vui quá chị ơi, e đi ngang qua mấy đường đó hoài mà không biết nó có bảo tàng mỹ thuật luôn huhu

be_ngoc
06-03-2011, 00:20
Nghe thấy mê wa'. Mún tham gia cùng mọi người wa'. mà 20/03 này kẹt cái đám cưới ngoài Bà Rịa rùi. huhuhu

killlong3000
06-03-2011, 01:44
di nay het vui ui.hihi.nhung van ung ho ban nhe

su ù
06-03-2011, 07:45
cho minh dang ky mot suat nhe, nghe thu vi do
Su Su
0936437183

vucsautham
06-03-2011, 13:44
^ ^. Cho 1 đăng ký 1 xuất nhé. Mới bây giờ mà đã rủ thì đến hôm 20/3 chắc đông phải mấy đoàn mất .
tên: Phương
nick YM : p_donghochet.

jackyle
06-03-2011, 17:07
hihihi..ý tưởng nghe lạ & hay nhỉ? nhưng thật ra chỉ có dân văn phòng hoặc người ít đi ngoài mới hào hứng việc này

sututocxu1984
06-03-2011, 21:18
Q. 1 có lẽ nhiều người đã quá quen thuộc, chạy qua lại hằng ngày, nhưng đi bộ để cảm nhận hết thì chắc là chưa nhiều. Sutu thì còn lúa lắm, chẳng biết gì cả, nên mong muốn khám phá nó theo cách này, như nhiều người nói thì giống "hành xác" hơn, nhưng mà cái gì nó cũng có cái hay của nó, bạn ko phải lo gửi xe, ko lo bị đuổi, thích chỗ nào thì tới chỗ đó, thời gian mà nhìn ngắm thư thả hơn, muốn vô là vô, chỗ nào hay hay thì sà vào liền, đi bộ cùng nhau có thể trao đổi đủ thứ chuyện.
Mọi người cảm thấy thích, nhưng chưa biết ngày đó có rảnh ko? ko sao, ko cần đăng kí, nếu rảnh cứ ra chỗ xuất phát thôi, có bao nhiêu người đi bấy nhiêu.Tại chuyến này đơn giản. Chỉ cần có sức khỏe để đi bộ thôi, hoặc ko thể đi trọn hành trình thì có thể dừng bất kì lúc nào.

Behattieu
07-03-2011, 08:35
SG đi buổi tối thoải mái hơn...ngày nắng nóng, xe cộ ngột ngạt lắm. Hay thế này nhé, tối t7 mình đi lang thang, ngày chủ nhật mình ghé thăm một số địa điểm như viện bảo tàng, dinh độc lập.....:D

Forza Tu
07-03-2011, 11:40
Hi bạn,
Mình thích cà phê bệt và nhong nhong ngoài đường. Hihi, cho mình đăng ký 1/2 vé nhé, từ 8 giờ sáng đến 12h trưa,.
- 0983-678-359 (Tứ)
- Y/H: [email protected]

thien.an
07-03-2011, 12:29
Sao không bắt đầu từ Bệt luôn nhỉ, ng tới trc' kẻ tới sau, ngồi chờ ở bệt thỏa mái hơn đấy ^^
Lang thang ở sg cũng thú ^^
1 cục gạch nhé

boibun
07-03-2011, 13:31
Mới tung tăng hôm thứ 7 xong, gửi xe bãi thanh niên xung phong- mặt đường Phạm Ngũ Lão ngay CV 23/9, đánh 1 vòng lên Đồng Khởi, qua lê lợi, quay về lại khu phố tây, lượn theo hình chữ Z, tổng cộng 6,5km

Góp ý là xuất phát nơi bãi xe tnxp để khi trở lại thì có gì ra khu phố tây ngồi ún cafe hay lai rai cũng thú vị phết.

Đi chiều tối đỡ nắng và đỡ mệt hơn. Với lại tối Q1 lên đèn nhìn mới lung linh, chứ ngày đi khói và bụi thoai

Đi nhóm nhỏ trở lại thì thú vị hơn là đi đông, vì ít người thì tự do hơn, dễ khám phá hơn. Có ngồi nghỉ ,quây quần lại cũng ấm cúng hơn

Phương Hoàng
08-03-2011, 08:19
Sư Tử ơi, CN này, 13/3 làm luôn được ko chị? ;) 20 em đi Kê Gà mất rồi....:(

sututocxu1984
08-03-2011, 09:34
Sư Tử ơi, CN này, 13/3 làm luôn được ko chị? ;) 20 em đi Kê Gà mất rồi....:(
Chị cũng đang định thế, làm nóng nổi. sốt dẻo luôn.
Mọi người ơi! CN này đi luôn nha:D
THÔNG BÁO: CHƯƠNG TRÌNH CỦA CHÚNG TA SẼ THAY ĐỔI, ĐI VÀO NGÀY 13/3.

Phương Hoàng
08-03-2011, 10:03
Chị cũng đang định thế, làm nóng nổi. sốt dẻo luôn.
Mọi người ơi! CN này đi luôn nha:D
THÔNG BÁO: CHƯƠNG TRÌNH CỦA CHÚNG TA SẼ THAY ĐỔI, ĐI VÀO NGÀY 13/3.

Em yêu chị Sư Tử nhất!!!! (c)

Em 1 chổ nha!!! :D

life_04go
08-03-2011, 10:11
13/3 thì mình xí 1 chân nhé! :D

quanghuy88
08-03-2011, 12:39
Chị ơi cho em hỏi có ai guide giới thiệu về những chỗ mình đi không :D . Hay thôi kể chuyện về lịch sử những điểm đấy cũng đc :))
Chứ đi chụp hình không em ko thấy giống Ta Ba Lô =))

thien.an
08-03-2011, 12:53
kể chuyện có k thì k biết chứ chém gió chắc có nhiều ;)

sututocxu1984
08-03-2011, 13:15
Chị ơi cho em hỏi có ai guide giới thiệu về những chỗ mình đi không :D . Hay thôi kể chuyện về lịch sử những điểm đấy cũng đc :))
Chứ đi chụp hình không em ko thấy giống Ta Ba Lô =))
Hihi các anh chị em trong đoàn có ai làm HDV du lịch ko? hay biết về lịch sử, có khiếu ăn nói giúp dùm e với, cái này pó chiếu, sutu đây chưa biết gì cả. Mà theo mình được biết thì nếu vào dinh Độc Lập, bảo tàng đều thu phí thì có thuyết minh hết cả, còn các địa điểm khác mỗi người tự thu thập đi, biết tới đâu, kể cho mọi người nghe tới đó, góp gió thành bão vậy, cùng ăn, cùng chơi, cùng share đi, cho nó vui, vừa lại rẻ, có thêm nhiều bạn.
P/H: giúp chị đi e;)

kể chuyện có k thì k biết chứ chém gió chắc có nhiều ;)
Haha cái này đúng nè(c)

Phương Hoàng
08-03-2011, 13:17
:( Em thi Tốt Nghiệp mà môn Lịch Sử có 4đ là chị biết trình độ tới đâu rồi đó!!!

sututocxu1984
08-03-2011, 13:27
Vận hết công lực đi e, đi quá trời luôn mà, tìm thông tin giúp chị đi, in ra, đọc cho mọi người nghe.haha=))

waterseahp
08-03-2011, 14:19
Cho mình đặt 1 cục gạch :D . Hy vọng ngày hôm đó ko có việc gì đột xuất - Mô phật !:))

Phương Hoàng
08-03-2011, 14:35
Chị Sutu, chị nhờ mod đổi ngày trên Topic đi chị. Rủ đông đông đi cho vui!!! :D

triddesign
08-03-2011, 19:02
Hihi các anh chị em trong đoàn có ai làm HDV du lịch ko? hay biết về lịch sử, có khiếu ăn nói giúp dùm e với, cái này pó chiếu, sutu đây chưa biết gì cả. Mà theo mình được biết thì nếu vào dinh Độc Lập, bảo tàng đều thu phí thì có thuyết minh hết cả, còn các địa điểm khác mỗi người tự thu thập đi, biết tới đâu, kể cho mọi người nghe tới đó, góp gió thành bão vậy, cùng ăn, cùng chơi, cùng share đi, cho nó vui, vừa lại rẻ, có thêm nhiều bạn.
P/H: giúp chị đi e;)

Haha cái này đúng nè(c)
Gởi các bạn thông tin về hướng dẫn du lịch TP Hồ Chí Minh: http://www.chudu24.com/huong-dan-du-lich/chau-a/viet-nam/ho-chi-minh.html.
Trid cũng hay lang thang luanh quanh và có vài ý kiến chia sẽ:
-Nên đi bộ bên lề trái (ngược với chiều xe chạy để còn biết đường mà tránh:DE,lề đường bây giờ thường bị lấn chiếm kinh doanh nên chúng ta phải đi xuống phần đường của xe:wheelchair:
-Kiểm tra giày dép trước khi lang thang, nhất là dép kẹp (hay dép lào).Một lần mình bị đứt dép ngay bến Bạch Đằng gần tượng Trần Hưng Đạo,thế là một chân mang dép một tay cầm chiếc dép đứt (để người ta còn biết là mình cũng có dép)lẹt đẹt đến thương xá Tax mua đôi khác,giữa chốn đô thị mà lõa lồ cái bàn chân thì cũng hơi bị mất tự tin (cũng may không gặp người quen):LL
-Đi lang thang một mình chụp ảnh thể loại street life nên cẩn thận súng ống coi chừng bốc hơi
Bạn nào có ý gì hay thì xin góp thêm cho chuyến đi.

Cỏ
09-03-2011, 09:54
Sutu ơi ! Cho mình quăng cục gạch luôn nha. Mình ở BD, chưa được lang thang ở SG thế bao giờ. Đã hụt 1 lần đi CĐ với sutu rồi. Hy vọng lần này sẽ gặp. :)

Cỏ
09-03-2011, 09:55
Cho mình đặt 1 cục gạch :D . Hy vọng ngày hôm đó ko có việc gì đột xuất - Mô phật !:))

Rất mong gặp lại chị waterseahp :D

life_04go
09-03-2011, 09:57
http://www.guidetothegoodlife.com.au/wp-content/files/vietnam.pdf
Nhà cháu có Lonely Planet Sài Gòn dành cho bác nào khoái đọc tiếng anh!

Forza Tu
09-03-2011, 10:19
Hi, Chủ thớt (Thread).
1) Mình đã nhận được tin nhắn, quyết định đi ngày 13/3 luôn. Hehe.
2) Nhắn bạn "Blue. Grass": Mình cũng ở Bình Dương (gần Phương Nam Resort), nếu không ngại thì hẹn bạn tại Cổng chào Bình Dương (gần cầu Vĩnh Bình) đi chung cho vui hen.

Báo cáo: Hết!

Kau
09-03-2011, 14:32
Mà theo mình được biết thì nếu vào dinh Độc Lập, bảo tàng đều thu phí thì có thuyết minh hết cả, còn các địa điểm khác mỗi người tự thu thập đi, biết tới đâu, kể cho mọi người nghe tới đó, góp gió thành bão vậy, cùng ăn, cùng chơi, cùng share đi, cho nó vui, vừa lại rẻ, có thêm nhiều bạn.

Mình cũng thích đi bộ vòng TP lâu lắm rồi.
Mà trc giờ không dám đi 1 mình, sợ cướp lắm.
Nay có nhóm tổ chức ntn thì tốt quá.
Em xin reg 1 vé - (Vote tập trung tại cf bệt, uống cf chờ và gởi xe cũng tiện)
(SMS thông tin cho chủ thớt)

ps: Riêng Dinh Độc Lập đã có HDV (không thì mình hướng dẫn luôn cũng đc vì đi nhiều và thuộc luôn rồi :D). Còn Bảo tàng CT CTranh thì không hề có HDV nhé. Vào đó tự đọc thông tin, chụp ảnh máy bay
Nếu có chương trình lên toà Bitexco Final nữa thì tốt quá ... đi đông cho dzui

dodo
09-03-2011, 16:17
mọi người đi đông vui nhỉ, đi chụp hình ở khu vực Q1, nhà thờ Đức Bà, chợ Bến Thành thì nhớ cẩn thận nhá, cướp giật giờ nó để ý mấy cái DSLR lắm đấy, PnS thì cứ cầm cho chắc vào, đừng hớ hênh quá. Chúc mọi người đi vui

vucsautham
09-03-2011, 21:21
Vừa làm 1 vòng khu phố Tây và vác về được 2 quyển sách .. vẫn máu đi tiếp nữa các bạn ạ.. hihi..
Có thông tin j tiếp theo chủ top thông báo nhé.
p.s: Nếu nhóm đông quá thì tách thành các nhóm nhỏ đi hay hơn ..hihi

Núi và Biển
09-03-2011, 21:46
Mình cũng thích đi bộ vòng TP lâu lắm rồi.
Mà trc giờ không dám đi 1 mình, sợ cướp lắm.
Nay có nhóm tổ chức ntn thì tốt quá.
Em xin reg 1 vé - (Vote tập trung tại cf bệt, uống cf chờ và gởi xe cũng tiện)
(SMS thông tin cho chủ thớt)

ps: Riêng Dinh Độc Lập đã có HDV (không thì mình hướng dẫn luôn cũng đc vì đi nhiều và thuộc luôn rồi :D). Còn Bảo tàng CT CTranh thì không hề có HDV nhé. Vào đó tự đọc thông tin, chụp ảnh máy bay
Nếu có chương trình lên toà Bitexco Final nữa thì tốt quá ... đi đông cho dzui

Bạn có gì ,mà bạn sợ bị cướp, chắc bạn là một công tử hào hoa rồi!

Một công tử hào hoa thì ko thể hòa nhập trong phượt.

Nếu bạn có ý nghĩ sợ bị cướp, thì đừng vào tp chúng tôi.

thien.an
09-03-2011, 22:09
=)) thành phố chúng tôi và thành phố chúng ta =))
phàm cứ sợ cướp là công tử hào hoa sao bạn :P

@verykul: Nếu sợ cướp thì càng nên đi và đi 1 mình bạn à ;) nếu đi 1 lần k bị cướp sẽ đỡ sợ hơn // mà nếu đi bị cướp thì lần sau sẽ k còn sợ nữa, từng trải mà >:D<

Kau
10-03-2011, 10:10
Bạn có gì ,mà bạn sợ bị cướp, chắc bạn là một công tử hào hoa rồi!
Một công tử hào hoa thì ko thể hòa nhập trong phượt.
Nếu bạn có ý nghĩ sợ bị cướp, thì đừng vào tp chúng tôi.

Mình đang ở SG. (Vào tp chúng tối là sao?) ... Haiz

=)) thành phố chúng tôi và thành phố chúng ta =))
phàm cứ sợ cướp là công tử hào hoa sao bạn :P
@verykul: Nếu sợ cướp thì càng nên đi và đi 1 mình bạn à ;) nếu đi 1 lần k bị cướp sẽ đỡ sợ hơn // mà nếu đi bị cướp thì lần sau sẽ k còn sợ nữa, từng trải mà >:D<
Haiz, nếu bị cướp rồi thì lấy gì mà đi nữa ... b-(

dovesky
10-03-2011, 10:33
Mình đã bao lần đi bộ quanh SG, đã sống ở tp này mấy năm nhưng chưa thấy, gặp, bị... cướp bao giờ. Các bạn đừng có ý nghĩ xấu quá về SG như thế chứ. Đi bộ ngắm tp mà cứ sợ bị cướp thì còn gì thú vị, cứ lo giữ đồ, dò xét mọi người thì thà ở nhà còn hơn.

hamdichoi
10-03-2011, 12:30
mình xin một vé. :)
Quên mất, nick YM của mình là trandofa

sututocxu1984
10-03-2011, 13:16
Dear all: Đừng bàn về vấn đề cướp bóc nữa nha, làm loãng topic đó, tập trung vào vấn đề chính thôi, chỉ cần biết và cẩn thận là được mà. Dĩ hòa vi quý. Cám ơn mọi người.

Bạn chỉ rảnh ngày chủ nhật? Bạn muốn khám phá những ngóc ngách Sài Gòn mà mình vô tình bỏ qua? Bạn thích tám??? hãy gọi ngay cho chị sututocxu84 và đổ bê tông nào. Mio hay gọi chị là Sư tử, nhưng chị không hề dữ dằn nhé. Hãy gặp và nói chuyện một lần, bạn sẽ thấy chị ấy cực kỳ hài hước và có những phút ngẫu hứng rất 'lạ'. Ví dụ như chị ấy đang đi trên đường và cất tiếng hát ấn tượng (cái này Mio đã trải qua đợt đi Hắc Dịch chung với chị).
SPAM một tí cho bớt nóng:D. Đây là bài viết của minhmio quảng cáo bên mục "rủ rê tụ tập dân phượt SG". Có người quảng cáo miễn phí cho topic của đoàn mình, cám ơn minhmio nhiều nha:L, chờ tới mùng 5-5 AL sutu về quê mang lên 1 trái sầu riêng tặng em nha( với điều kiện nếu e đọc được điều này, hãy gọi cho c biết:)))

Phương Hoàng
10-03-2011, 14:26
Chị ơi, cập nhật danh sách luôn đi chị. ;)

P/S: Mio chưa đọc, nhưng em PH đọc rồi, vậy có sầu riêng cho em ăn ké hok chị? ;;)

minhmio
10-03-2011, 14:43
@chị Sư tử: em đã đọc rồi nha. Em chờ sầu riêng của chị, dưng mà có một trái thôi thì ít quá. Em thích như ở Hắc Dịch cơ, hí hí hí.

@P/H: P/H lớn rồi, không được dành ăn của em.

sututocxu1984
10-03-2011, 16:48
Chị ơi, cập nhật danh sách luôn đi chị. ;)

P/S: Mio chưa đọc, nhưng em PH đọc rồi, vậy có sầu riêng cho em ăn ké hok chị? ;;)
Ko cần cập nhật ds đâu, ai rảnh, thích thì tới ngày đến điểm hẹn đi thôi.
Chị hứa cho mio thôi mà:LL

@chị Sư tử: em đã đọc rồi nha. Em chờ sầu riêng của chị, dưng mà có một trái thôi thì ít quá. Em thích như ở Hắc Dịch cơ, hí hí hí.

@P/H: P/H lớn rồi, không được dành ăn của em.
Vậy chờ chị mở topic rủ rê về HD đợt mùng 5/5 AL đi rồi được ăn nhiều.hehe.....Năm nay canh vườn sầu riêng hột lép có là mình kéo về quậy tưng vườn.

E có gửi tin nhắn nhờ mod sửa giúp ngày đi từ 20/3 thành 13/3, nhưng vẫn chưa thấy sửa dùm, bác nào quen biết gửi gắm xíu, vì có nhiều bạn vẫn nhầm tưởng. Cám ơn nhiều nhiều.

small tiger
10-03-2011, 20:07
Và đây là lịch trình tuyến đường chúng mình sẽ đi:

_ Phạm Ngũ Lão – Đề Thám – Bùi Viện (tham quan phố Tây) – Trần Hưng Đạo – Calmette – Lê. T. Hồng Gấm (đường này bán giầy dép khá nhiều) – Phó Đức Chính (phố đồ cũ, tham quan bảo tàng Mỹ Thuật) – Lê Công Kiều (phố đồ cổ) – Hàm Nghi – Tôn Đức Thắng (ngắm bến tàu sông SG) – Nguyễn Huệ (tham quan nhà hát TP, Ủy Ban Nhân Dân TP) - Lê Lợi – Đồng Khởi – Công xã Pari (Bưu Điện TP, nhà thờ Đức Bà, Dinh Độc Lập, tại đây cũng có thể relax với café “bệt” tại công viên).

_ Ăn cơm trưa bụi

_ Từ Dinh Độc Lập đi theo đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa hoặc từ Nhà văn hóa Thanh Niên ra khu vực Hồ Con Rùa đường Võ Văn Tần (tham quan bảo tàng Chứng Tích Chiến Tranh) – Nguyễn Thị Minh Khai (công viên Tao Đàn) – Huyền Trân Công Chúa – Thủ Khoa Huân – Chợ Bến Thành – kết thúc.

Chi phí tự túc.
Thời gian :bắt đầu lúc 8h sáng
Địa điểm tập trung: bùng binh chợ Bến Thành
Mong được đồng hành cùng những người bạn.

YM: sututocxu1984 ; Đt: 0168.5369.073

Em có chút ý kiến chị Sutu và mọi người xem có okie k nhé.
Theo em, mình nên tập trung tại CV 30-04 rồi đi theo lịch trình:

Từ Dinh Độc Lập đi theo đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa hoặc từ Nhà văn hóa Thanh Niên ra khu vực Hồ Con Rùa đường Võ Văn Tần (tham quan bảo tàng Chứng Tích Chiến Tranh) – Nguyễn Thị Minh Khai (công viên Tao Đàn) – Huyền Trân Công Chúa – Thủ Khoa Huân – Chợ Bến Thành.

Đi tiếp qua Phạm Ngũ Lão – Đề Thám – Bùi Viện (tham quan phố Tây) – Trần Hưng Đạo – Calmette – Lê. T. Hồng Gấm (đường này bán giầy dép khá nhiều) – Phó Đức Chính (phố đồ cũ, tham quan bảo tàng Mỹ Thuật) – Lê Công Kiều (phố đồ cổ) – Hàm Nghi – Tôn Đức Thắng (ngắm bến tàu sông SG) – Nguyễn Huệ (tham quan nhà hát TP, Ủy Ban Nhân Dân TP) - Lê Lợi – Đồng Khởi – Công xã Pari (Bưu Điện TP, nhà thờ Đức Bà, Dinh Độc Lập, tại đây cũng có thể relax với café “bệt” tại công viên).

Với lịch trình này, có ưu điểm là điểm tập trung tại CV 30-4, mình có thể ngồi cafe trong lúc đợi mọi người đến (nếu đến sớm) và có thể ngồi tám sau khi đi xong trước khi về. Ngoài ra, quanh chổ này có nhiều điểm gửi xe, có thể gửi ở bãi xe của ĐH quốc gia (ngang hồ con rùa) - chổ này rộng rãi, thoải mái hoặc bên NVH thanh niên hoặc Diamond.

sututocxu1984
10-03-2011, 20:38
Sutu thấy nhiều bạn muốn xuất phát từ cà phê bệt, nên thống nhất với ý kiến của bạn cọp con, chúng ta sẽ tập trung đúng 8h tại công viên 30-4, góc đường công xã Pari và Hàn Thuyên.
Đặc điểm nhận dạng trưởng nhóm: có con nhỏ nào mặc áo phượt màu đỏ, đeo balo màu đỏ.:D
Mỗi người tự chuẩn bị nước uống, bánh kẹo, áo khoác, nón mũ, máy ảnh nha. Còn bữa trưa thì đi tới đâu mà giữa trưa thì dùng cơm tại đấy và nghỉ mệt luôn.

Phương Hoàng
10-03-2011, 23:47
Chị hứa cho mio thôi mà:LL

Huhu, :((.

deny
11-03-2011, 14:30
@Sư tử: Trái sầu riêng hột lép của anh từ hồi năm ngoái.. chắc cây đang còn nhỏ chưa có trái hén :D

Mà cái vụ thêm mắm thêm muối cho mấy cái trò của sư tử này sao anh khoái quá. để coi coi thêm được tý gia vị cho ngon thêm nào ^^,

@all: bí mật nhà binh

lephuong18121
11-03-2011, 15:54
Hí ha hí hửng vào hóng em tưởng ngày 20 cho em theo với. Ai dè chị đổi ngày mất tiu chán ghê. Hay là 20 làm một chuyến nữa đi chị nhưng mà vào ban đêm. Cho em theo với.

sututocxu1984
11-03-2011, 22:41
https://www.phuot.vn/threads/5251-Sài-Gòn-và-những-con-đường-không-biết-tên
E mới được một chị cho đường link này, mọi người vào đọc xem nhé, thú vị lắm, bổ sung thêm tí kiến thức về chuyến đi bộ vào CN này của mình.

use
12-03-2011, 00:14
chào bạn sututocxu1984 :)
bây giờ mình đăng ký có trễ không? cho mình đăng ký 1 vé nhé (và mình đang rủ rê thêm)
vì đây là lần đầu mình tham gia phuot nên còn bỡ ngỡ
mình muốn thanks bài viết của bạn sututocxu1984 và các bạn khác nhưng kiếm hoài không ra nút thanks, có thể chỉ cho mình không?
Thanks ^^

sututocxu1984
12-03-2011, 07:49
chào bạn sututocxu1984 :)
bây giờ mình đăng ký có trễ không? cho mình đăng ký 1 vé nhé (và mình đang rủ rê thêm)
vì đây là lần đầu mình tham gia phuot nên còn bỡ ngỡ
mình muốn thanks bài viết của bạn sututocxu1984 và các bạn khác nhưng kiếm hoài không ra nút thanks, có thể chỉ cho mình không?
Thanks ^^
Welcome bạn, hẹn bạn ngày mai nha.
Còn nút thanks thì bạn phải đang đăng nhập và theo mình được biết thì còn có thêm điều kiện gì đó, chẳng hạn như viết vài bài nữa, hoặc có khi vì bạn mới tham gia vào nên chưa có ko? Mà nói túm lại là bạn cứ chém gió vài bài viết nữa vào là " vừng ơi! mở ra" à.

pe_nhoc16
12-03-2011, 09:01
ngày mai lên đường, cho mình xin 1 vé giờ chót đc hok? Tưởng là 20/3 mới đi nên chưa đặt gạch ai ngờ...

sututocxu1984
12-03-2011, 10:49
ngày mai lên đường, cho mình xin 1 vé giờ chót đc hok? Tưởng là 20/3 mới đi nên chưa đặt gạch ai ngờ...
Hẹn bạn ngày mai nhé! ko hạn chế số lượng mà, rảnh thì đi chơi thôi.

quanghuy88
12-03-2011, 16:14
hẹn ngày mai ^^.......... Có ai tìm hiểu về lịch sữ những chỗ chúng ta sẽ đi chưa nhỉ :D

sututocxu1984
12-03-2011, 16:26
hẹn ngày mai ^^.......... Có ai tìm hiểu về lịch sữ những chỗ chúng ta sẽ đi chưa nhỉ :D
Hehe có rồi bạn ơi! bạn đó khakha. Cám ơn nhiều nha!

waterseahp
12-03-2011, 16:29
Sutu thấy nhiều bạn muốn xuất phát từ cà phê bệt, nên thống nhất với ý kiến của bạn cọp con, chúng ta sẽ tập trung đúng 8h tại công viên 30-4, góc đường công xã Pari và Hàn Thuyên.
Đặc điểm nhận dạng trưởng nhóm: có con nhỏ nào mặc áo phượt màu đỏ, đeo balo màu đỏ.:D
Mỗi người tự chuẩn bị nước uống, bánh kẹo, áo khoác, nón mũ, máy ảnh nha. Còn bữa trưa thì đi tới đâu mà giữa trưa thì dùng cơm tại đấy và nghỉ mệt luôn.

Các bạn ơi -gửi xe ở đâu thì tiện nhất ?

sututocxu1984
12-03-2011, 16:36
Em có chút ý kiến chị Sutu và mọi người xem có okie k nhé.
Theo em, mình nên tập trung tại CV 30-04 rồi đi theo lịch trình:

Từ Dinh Độc Lập đi theo đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa hoặc từ Nhà văn hóa Thanh Niên ra khu vực Hồ Con Rùa đường Võ Văn Tần (tham quan bảo tàng Chứng Tích Chiến Tranh) – Nguyễn Thị Minh Khai (công viên Tao Đàn) – Huyền Trân Công Chúa – Thủ Khoa Huân – Chợ Bến Thành.

Đi tiếp qua Phạm Ngũ Lão – Đề Thám – Bùi Viện (tham quan phố Tây) – Trần Hưng Đạo – Calmette – Lê. T. Hồng Gấm (đường này bán giầy dép khá nhiều) – Phó Đức Chính (phố đồ cũ, tham quan bảo tàng Mỹ Thuật) – Lê Công Kiều (phố đồ cổ) – Hàm Nghi – Tôn Đức Thắng (ngắm bến tàu sông SG) – Nguyễn Huệ (tham quan nhà hát TP, Ủy Ban Nhân Dân TP) - Lê Lợi – Đồng Khởi – Công xã Pari (Bưu Điện TP, nhà thờ Đức Bà, Dinh Độc Lập, tại đây cũng có thể relax với café “bệt” tại công viên).

Với lịch trình này, có ưu điểm là điểm tập trung tại CV 30-4, mình có thể ngồi cafe trong lúc đợi mọi người đến (nếu đến sớm) và có thể ngồi tám sau khi đi xong trước khi về. Ngoài ra, quanh chổ này có nhiều điểm gửi xe, có thể gửi ở bãi xe của ĐH quốc gia (ngang hồ con rùa) - chổ này rộng rãi, thoải mái hoặc bên NVH thanh niên hoặc Diamond.

Các bạn ơi -gửi xe ở đâu thì tiện nhất ?
câu trả lời đó chị.

deny
12-03-2011, 16:52
Sáng đi xe bus ra chỗ hẹn, chiều quá giang cô nữ nào đó về ^^,

kimbum_1991
12-03-2011, 18:47
_^^ đi đông quá coi chừng bị ùn tắc giao thông đó nha hihi.^^ cái này chắc gọi là Việt Balo quá .ôi đông vui ghê hehehe.

use
12-03-2011, 20:29
@sututocxu1984: cảm ơn bạn nhìu lém ^^
sáng mai bạn thấy nàng nào ngố ngố đeo ba lô xanh lá cây đến chào bạn thì đó là mình :D
Hẹn gặp các bạn vào ngày mai ^^

ui, mình thấy nút Thanks rùi, cần 2 bài viết trở lên mới có thể thấy được :D

hamdichoi
12-03-2011, 22:58
mai mình có hẹn đột xuất, đành hẹn các nường và các chàng vào khi khác vậy.
Chúc mọi người đi vui vẻ nhé!

waterseahp
13-03-2011, 08:02
Dập dòm ,hóng hớt đến phút cuối lại ko thể đi được thế là ko có cơ hội gặp sư tử ,gặp blue grass ,gặp ....(nhiều người ) .
Chúc mọi người đi vui vẻ ! Mình đành chờ xem hình vậy .

triddesign
13-03-2011, 13:21
Vừa xong một vòng lang thang khu phố,( 7 giờ 40 cà phê bệt, 8 giờ tiếp tục lang thang, 11 giờ đuối như trái chuối:S về.)
https://i40.photobucket.com/albums/e217/triddesign/treking/Untitled-1.jpg
Có một nhóm áo đỏ nhưng không thấy "con nhỏ áo đỏ + ba lô đỏ "

binhya
13-03-2011, 13:35
Mời các bạn tiếp tục chia sẻ cảm nhận ở box Hồi ức nhé.