PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi về cách xin Visa du lịch Mỹ từ Úc ( Mình đi du lịch tự túc đến Úc)

khanhkhoa
26-07-2014, 15:59
Chào các anh chị, cùng các bạn,

Chuyện là đâu tháng 8 này mình đi du lịch đến Úc và ở Melbourn. Visa Úc của mình có thời hạn 3 tháng. Và mình muốn tham khảo ý khiến của các anh chị cùng các bạn, cách xin Visa Mỹ du lịch từ Úc có được không ah? Nếu được thì mình nên cần những chuẩn bị các giấy tờ gì để mình có thể nộp tại LSQ Mỹ ở Úc.
Và có anh chị nào đã từng làm qua chưa ạ? Xác suất đậu có nhiều hơn không? Xin nhận được tư vấn của các anh chị, cùng các bạn.

Xin cảm ơn rất nhiều ạ.

khanhkhoa
28-07-2014, 10:47
Phải chăng câu hỏi của mình quá khó, hay chưa ai thử qua cách xin Visa này? Mình hóng tin bài post này nhưng vẫn không có ai trả lời hết. Chắc chuyển qua gỏi anh GÚT or Webtretho quá... hic hic.

usranger
28-07-2014, 11:01
Xác xuất thành công ko cao nhé, trừ khi bác là du học sinh thì được. Khả năng rất cao lãnh sự quán US sẽ kêu bác về VN xin visa.

-Khuyên bác nên về VN xin visa, bác đã đi Úc rồi xin visa US khá dễ. Mình chưa thấy ai từng đi EU, Úc rồi mà trượt visa US cả (trừ khi có gian dối gì đó).

khanhkhoa
28-07-2014, 11:32
@usranger cảm ơn bạn đã chia sẻ. Thật sự mình cũng muốn "sẵn tiện" đi luôn. Chứ về VN thì nói gì nữa?! Mình thì có sao điền vậy, không hề gian dối gì cả. Chỉ muốn ngao du 1 chuyến các nước Úc, US, Canada rồi về luôn vậy cho tiện.

cutyy
06-03-2015, 21:17
bac "KHANHKHOA" oi bac con cai travel- plan khong?cho em xin voi em dang can quá bac con gui vao day cho em nhe:[email protected] em cam on

poweryang
07-03-2015, 10:30
Chào các anh chị, cùng các bạn,

Chuyện là đâu tháng 8 này mình đi du lịch đến Úc và ở Melbourn. Visa Úc của mình có thời hạn 3 tháng. Và mình muốn tham khảo ý khiến của các anh chị cùng các bạn, cách xin Visa Mỹ du lịch từ Úc có được không ah? Nếu được thì mình nên cần những chuẩn bị các giấy tờ gì để mình có thể nộp tại LSQ Mỹ ở Úc.
Và có anh chị nào đã từng làm qua chưa ạ? Xác suất đậu có nhiều hơn không? Xin nhận được tư vấn của các anh chị, cùng các bạn.

Xin cảm ơn rất nhiều ạ.

Chào bạn,

Theo mình, thì bạn sẽ phải về Việt Nam phỏng vấn visa Mỹ.

Lúc trước bạn mình là du học sinh có Visa du học Úc 5 năm, xin Visa Mỹ tại Úc, vô đến LSQ Mỹ, nó kêu bạn mình về VN nộp hồ sơ phỏng vấn lại. Vì LSQ Mỹ tại VN sẽ nắm bắt thông tin về nhân thân của Application rõ ràng hơn.
Cuối cùng, vừa bị tốn phí mà còn mất thời gian nữa.

Hôm trước tết mình có hướng dẫn 2 người bạn mình xin Visa Mỹ và cũng đã phỏng vấn được Visa hết.
Bạn hãy về VN xin Visa Mỹ nha ! Mình nghị bạn đã từng đi Úc, chắc sẽ dễ đạt Visa Mỹ thôi.

Chúc bạn du lịch vui nhé !