PDA

View Full Version : [Tin tức] Đóng góp địa điểm phượt và gây quỹ tặng bệnh xá Đặng Thùy Trâm

trantin84
04-03-2011, 12:19
* Yêu cầu:
_ Mọi thành viên quan tâm mong muốn chia sẽ địa điểm của quê hương, hay khu vực mà mình am hiểu.
_ TV không có nick phượt sẽ không tham gia hoạt động quà tặng của CLB GPS.
_ Truy cập vào www.gpsclub.vn vào mục “web POI”. Đọc hướng dẫn, lưu ý trước khi thực hiện.

* Thời gian: từ 04.03 đến 25.04.2011 tại khu vực: Sài Gòn, Đông Nam Bộ ra đến Khánh Hòa, Phú Yên ra đến Quảng Trị.

* Quỹ thiện nguyện:
_ Với mỗi POI hợp lệ, GPSclub.vn sẽ chi vào quỹ số tiền là 1.000đ. POI hợp lệ do thành viên Phượt hay bất cứ diễn đàn/tổ chức nào đóng góp.
_ Số tiền cuối cùng sẽ được tặng cho bệnh xá Đặng Thùy Trâm vào ngày 02.05 trong chuyến đi do GPS Club và Phượt ĐN tổ chức.
_ Số tiền tối đa CLB GPS sẽ đóng góp là 5.000.000đ (nếu số POI vượt quá 5.000).
_ Với mỗi 1000 POI đóng góp, BTC bốc thăm ra 12 phần quà: 1 đèn pin siêu sáng Cree, 1 dèn đeo trán pin AA, 5 áo thun, 5 khăn rằn và một số tặng phẩm của GPS Club. BTC sẽ kiểm tra độ chính xác về vị trí và thông tin của POI.

_ Những thành viên đóng góp từ 500 POI trở lên được ghi tên vào nhóm phát triển bản đồ Garmin Việt Nam và được mời cộng tác về sau.
_ Nếu POI bốc thăm không có “nickname” trong thuộc tính, giải thưởng sẽ chuyển vào quỹ của nhóm GPS để phục vụ hoạt động về sau.

* POI ưu tiên: các POI sau đây thật sự cần thiết: bệnh viện, trạm xá/sơ cứu, trạm công an, thắng cảnh, landmark, địa danh giao thông (vd: ngã tư Cẩm Lệ, ngã ba Cái Bè, vòng xoay Lăng Cha Cả, hầm chui Kim Liên), cầu đường bộ/ cầu vượt, bến đò, bến phà, ATM, trạm sửa xe, bến xe khách, …

* POI hợp lệ:
Là POI có tên và kiểu (ngoại kiểu “Nhà riêng”). BTC có quyền kiểm tra tính xác thực của POI. POI hợp lệ khi chưa có POI nào tại cùng vị trí đó, trừ khi POI mới này có thông tin cập nhật.

* BTC:
_ CLB GPS: Trần Tín, Mạnh Hiếu.
_ Phượt: Chaubaogia, _deny_ .

* Tài trợ bởi:
_ Cty Tabalo 220/10A Nguyễn Trọng Tuyển F8 Phú Nhuận. - Tiền mặt.
_ Anh Đức - ctyXMHT - 30 áo thun + khăn rằn.

* Lưu ý: có một số loại POI tại một số địa phương sẽ không thu nhận, do đã có đủ data. Vì vậy các POI này sẽ không hợp lệ.

_ KHÔNG NHẬN POI tại SÀI GÒN: bao gồm loại Trạm xăng / quán cafe / nhà hàng / ngân hàng / khách sạn)
_ KHÔNG NHẬN POI tại ĐÀ NẴNG: bao gồm loại nhà hàng / quán cafe / ATM / Ngân hàng / Bệnh viện
_ KHÔNG NHẬN POI tại MỌI VÙNG MIỀN: bao gồm loại núi, đảo, tên tỉnh thành, quận huyện, xã, ấp.

Cách thực hiện:

http://www.youtube.com/watch?v=4f8Ew6boENc
----------------------
Thống kê theo 3 khu vực:
Đông Nam Bộ,
Nam Trung Bộ đến Khánh Hòa,
Nam Trung Bộ từ Phú Yên ra, và Bình Trị Thiên.

Thống kê đến 18:00 1/03. Tổng POI 3 khu vực là 200 + 0 + 0. (Giai đoạn test)
Thống kê đến 17:00 11/03. Tổng POI 3 khu vực là 305 + 46 +36

Chitto
04-03-2011, 21:56
Có lẽ bạn nên viết cho mọi người cùng rõ POI là cái gì. Vì ngay cả vào trang của gpsclub như link trên thì cũng không giúp gì thêm được cho người chưa hiểu rõ về cái các bạn đang kêu gọi.

Tôi nghĩ rằng sẽ có rất nhiều người có thể dùng các chương trình / website như Google Earth, Wikimapia, Google map...., nhưng không dễ dàng tiếp cận cái mà các bạn đang nói tới.

Hay phải chăng dự án này chỉ dành cho những người đã rất thành thạo GPS, rất thành thạo việc tạo "POI", còn những người mới thì không có hỗ trợ và đứng ngoài?

trantin84
04-03-2011, 23:12
* POI là gì?
Đơn giản, đó là Point of Interest - đó là một toạ độ của điểm đặc biệt nào đó đối với bạn và cộng đồng.
_ Vị dụ đối với những người đi "chấm" : họ sẽ chinh phục những điểm có toạ độ chẵn, như là 11N 108E (tức là 11°00'000"N 108°00'000"E)
_ Hay một công trình, một địa điểm, một quán ăn, một cây xăng, v.v
_ Nhà thờ Đức Bà có tọa độ 10°46'47"N 106°41'56"E , cầu vượt Hòa Cầm tại 16°0'51"N 108°11'33"E.
_ Khi POI chỉ đến 1 khu vực lớn như sân vận động, công viên; ta thường chỉ định tọa độ cổng ra vào là tọa độ POI.

* Tại sao?
_ Có thể nói bên cạnh hệ thống đường bộ chính xác làm bộ khung, hệ thống POI chính là linh hồn của bản đồ số. Xe hết xăng - bạn cần biết cây xăng gần nhất. Lạc lối khi trekking - bạn cần biết một ngã rẽ/suối/sông/cầu đã biết. Khẩn cấp - bạn cần đến bệnh viên hay bưu điện. Tất cả sẽ được giải quyết nếu chúng ta có một bộ POI đầy đủ/chính xác/được cập nhật.
_ Google Maps và Wikimapia đều cho phép người dùng đóng góp POI, nhưng sau đó chỉ có thể xem lại bằng chính những hệ thống này. Họ không cung cấp data hợp chuẩn cho Garmin cũng như mục đích khác.

* Thành viên cần gì và làm thế nào để tham gia dự án web POI?
_ Thành viên không cần bất cứ thiết bị GPS nào để tham gia dự án. Thành viên chỉ cần am hiểu địa phương, và có thể nhận diện địa điểm đã biết trên bản đồ Google Map cũng như không ảnh Google Earth. Bằng giao diện web map, thành viên hãy click lên vị trí đã biết, cung cấp tên và loại của địa điểm đó.
_ Hệ thống web POI được xây dựng là để "thân thiện" và "mang khái niệm định vị" đến với mọi người. Về nguyên tắc, thu thập POI nghĩa là vác máy GPS lên đường, đến địa điểm và ghi lại tọa độ. Quy trình đó không cần thiết nếu bạn am hiểu địa phương và xác định được vị trí của chúng trên web map.
_ Kết quả của dự án sẽ cho ra một bộ POI độ chính xác không cao, không mang tính "đủ" và sẽ không thể xác thực toàn bộ kết quả. Nhưng CLB GPS đang hướng tới một sản phẩm "do cộng đồng, trách nhiệm cộng đồng và dành cho cộng đồng".

* Mục đích của dự án là gì?
Trước mắt, dự án có 2 mục đích chính:
_ Tạo bộ POI cho bản đồ số.
Khi sử dụng máy GPS, thành viên có thể trả lời ngay: bệnh viên gần nhất ở đâu? thắng cảnh nào gần Nha Trang và chúng cách Nha Trang bao nhiêu km? Đoạn đường từ vị trí hiện tại tới quán ăn ABC là bao xa và đi đến bằng lộ trình nào?
_ Tạo danh mục điểm đến cho từng địa phương cụ thể.
CLB GPS sẽ cố gắng xây dựng một hệ thống (dành cho người KHÔNG chơi GPS), đó là có thể link những địa điểm được giới thiệu trong các bài cảm nhận của Phượt tử vào bản đồ và ngược lại.

Trong thời gian tới, CLB GPS sẽ cố gắng giải thích và quảng bá rộng rãi hơn nữa những kiến thức chung về định vị, bản đồ. Mong nhận được ủng hộ và góp ý/thắc mắc của mọi thành viên.

Chitto
04-03-2011, 23:27
Tiếp tục, đề nghị bạn ghi rõ chi tiết từng bước 1 để có thể đóng góp POI, chẳng hạn bước 1 là vào website nào, bước 2 là đăng kí ở đâu, bước 3 là đánh dấu, chú thích thế nào, bước 4 là ... rồi gửi đăng kí thì gửi thế nào để bản quyền của mình....

Thú thực là dù dùng Google maps, Wikimapia khá nhiều, cũng mapping hơn nghìn bức ảnh lên GE rồi, nhưng tôi vẫn không hiểu cách làm thế nào để là POI thực sự phù hợp với chương trình.

Tốt nhất bạn nên có hướng dẫn làm chi tiết, cụ thể, từng bước bằng hình ảnh cho mọi người cùng biết, vì tôi nghĩ rằng không chỉ là chuyện đóng góp lần này, mà còn lâu dài cần kêu gọi sự đóng góp của cộng đồng. Muốn vậy phải thật chi tiết cụ thể rành mạch chứ hiện tại vẫn chung chung quá.

(Chỉ có việc chèn ảnh vào diễn đàn mà còn phải có bao nhiêu bài viết, với ảnh chụp từng bước cụ thể, nói gì đến việc làm POI với yêu cầu cao hơn như các bạn mong muốn).

trantin84
04-03-2011, 23:44
* Các bước thực hiện:
_ Vào website www.gpsclub.vn
_ Vào mục WEB POI.
_ Trong trang đầu, chọn cụm khu vực bạn am hiểu.
_ Màn hình web map hiện ra, bạn cần zoom in và di chuyển đến địa điểm mà bạn đã rõ, và click chuột lên bản đồ, như video sau
_ Trong khung "Nickname" phía trên tay phải, thành viên Phượt vui lòng cho biết Nick đang sử dụng.

http://www.youtube.com/watch?v=ZgjAdzqHbUs

Hệ thống mới update thêm tính năng:

http://www.youtube.com/watch?v=4f8Ew6boENc

_ Nếu có icon màu xanh trên web map, đó là POI đã được thêm vào, bạn có thể tham khảo thông tin bằng cách click lên nó.
_ Khi add POI, nếu có thông báo POI Bến xe / Ga tàu Ga Bình Triệu đã được thêm vào. Xin cảm ơn bạn. tức là POI đã được add.

* Các loại POI: (90 loại). Được phân thành nhóm. Đối với các loại POI không có trong danh sách, hoặc cụ thể hơn "loại", vui lòng ghi chú thêm.

Bệnh viện ;Trạm xá / Sơ cứu ;Nhà thuốc ;Công an ;Cứu hỏa ;Đại sứ quán / LS quán ;Địa điểm khẩn cấp khác ;-------- ;;Bưu điện ;Trạm thông tin du lịch ;Cây xăng ;Cơ quan nhà nước ;Trung tâm thương mại ;Siêu thị ;Chợ ;Cửa hàng tiện dụng / bán lẻ ;Ngân hàng / ATM ;Nhà thờ Thiên chúa giáo ;Chùa Phật giáo ;Tôn giáo khác ;-------- ;;Giao lộ ;Cầu đường bộ / Cầu vượt ;Sân bay ;Bến đò / bến phà ;Bến cảng ;Bến xe / Ga tàu ;Trạm thu phí ;ạm dùng chân ;Đập nước ;Cao ốc ;Tòa nhà ;Chung cư ;Khu dân cư ;-------- ;;Bãi biển ;Rừng ;Núi ;Đèo ;Thác nước ;Suối ;Hồ nước ;Đảo ;Điểm địa lý khác ;-------- ;;Công viên vui chơi giải trí ;Bảo tàng ;Điểm nổi tiếng / Landmark ;Công viên ;Sở thú ;Trường học ;Sân vận động ;Nhà hát/Sân khấu/Kịch ;Rạp chiếu phim ;Hồ bơi ;Bar / Nightclub ;Điểm giải trí khác ;-------- ;;Nhà nghỉ ;Khách sạn ;Khu cắm trại ;Resort ;Nhà vệ sinh công cộng ;-------- ;;Thức ăn nhanh ;Quán ăn món Việt ;Quán nhậu ;Quán Cafe ;Quán ăn món Á ;Quán ăn món Âu ;Quán ăn món Mỹ ;Đặc sản địa phương ;Quán ăn hải sản ;Quán ăn pizza ;Quán nướng/BBQ ;Quán ăn bánh mì/donut ;Tiệm bánh ;Nhà hàng ;Quán bar / rịu ;-------- ;;Bãi đổ xe hơi ;Điểm rửa xe hơi ;Garage sửa chửa ;Salon xe hơi ;Đại lý ôtô ;-------- ;;Công ty / Văn phòng ;Khu công nghiệp ;Nhà máy / xí nghiệp ;Nhà riêng ;

* POI nhà riêng không được xem là một POI hợp lệ, và cũng sẽ không bao giờ xuất hiện trong bất cứ phiên bản bản đồ công bố nào. POI này chỉ dùng cho những phiên bản nội bộ của nhóm mapper.

Xin cám ơn sự đóng góp ý kiến của bạn Boibun và bạn Khương. Web POI đã được nâng cấp với các đặc điểm mới:
_ Sửa lỗi mark nhiều POI cùng lúc --> Nếu click tạo POI mà không "Gửi" thì POI này sẽ tự xóa khi mark POI mới.
_ Gửi POI qua tọa độ: có thể nhập tọa độ vào và đi đến POI đó, nhập thông tin như các bước đã nêu.
_ Thể hiện tọa độ POI khi mark bằng cách click chuột.
_ Chỉ cần ghi nick name 1 lần cho 1 phiên làm việc (ở khung nickname phía trên tay phải).

TAW
05-03-2011, 17:26
Cái map bé quá, tớ add chả chính xác đc.

trantin84
05-03-2011, 17:43
Cái map bé quá, tớ add chả chính xác đc.

Anh zoom in bằng dấu + / hoặc scroll chuột.
Anh move bản đồ bằng cách click giữ và kéo đi.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54466&d=1299321804

TAW
05-03-2011, 18:19
:-| ý tớ là cái map của VT bé quá ấy, zoom in hết cỡ mà mấy cái đường vẫn bé tí.

TAW
05-03-2011, 20:32
Ở VT có vài điểm đen, có nên add vào luôn ko nhỉ?

trantin84
05-03-2011, 22:36
Ở VT có vài điểm đen, có nên add vào luôn ko nhỉ?

Em lạy anh.
Nếu bản đồ của Trần Tín thì anh muốn quăng gì vào cũng đẹp.
Còn bản đồ của Việt Nam, bản đồ của BRVT, bản đồ có POI của "Phượt tử" thì xin anh đừng. Nếu anh vẫn cố góp vào, anh tổ chức cho BTC đi kiểm tra luôn thể. =))

max13
07-03-2011, 11:24
Một việc làm thật thiệt thực, mới biết vụ này luôn, để xem chỗ mình biết có POI chưa hen :D

boibun
07-03-2011, 14:15
Khi click nhầm chuột trái vào thì nó hiện ra 1 điểm, muốn xóa đi, nhưng không biết cách nào ngoài bấm f5, chẳng hay lập 1 cái nút nữa để xóa các điểm đánh dấu nhầm được không

trantin84
07-03-2011, 14:35
Khi click nhầm chuột trái vào thì nó hiện ra 1 điểm, muốn xóa đi, nhưng không biết cách nào ngoài bấm f5, chẳng hay lập 1 cái nút nữa để xóa các điểm đánh dấu nhầm được không

Hè hè, nhầm thì mặc kệ nó đi bác ạ. Cứ để đấy, bác lại chọn nơi khác. Khi chưa nhấn nút "Gửi" thì coi như chưa có lưu trữ gì cả. Em đang nâng cấp một số tính năng cho tiện dụng hơn ạ.

@Max13: mong bạn tham gia và ủng hộ chương trình.

trantin84
11-03-2011, 17:02
Đến hôm nay đã có 305 + 46 +36 = 387 POI, bao gồm 200 POI trong giai đoạn test. Còn ít quá các bạn nhỉ? Tuần sau mình tiếp tục phổ biến :D

trantin84
16-03-2011, 09:49
Xin cám ơn sự đóng góp ý kiến của bạn Boibun và bạn Khương. Web POI đã được nâng cấp với các đặc điểm mới:
_ Sửa lỗi mark nhiều POI cùng lúc --> Nếu click tạo POI mà không "Gửi" thì POI này sẽ tự xóa khi mark POI mới.
_ Gửi POI qua tọa độ: có thể nhập tọa độ vào và đi đến POI đó, nhập thông tin như các bước đã nêu.
_ Thể hiện tọa độ POI khi mark bằng cách click chuột.
_ Chỉ cần ghi nick name 1 lần cho 1 phiên làm việc (ở khung nickname phía trên tay phải).

boibun
16-03-2011, 11:00
Bác ui , chỉ lại dùm em cái

Như em có tọa độ chợ Bà Điểm

a) Lấy trực tiếp từ phần mềm SmartComGPS trên điện thoại
Lat : N 10.839903
Lon : E 106.599686

b) Lấy từ phần mêm ozi trên máy tính
Lat : N 10"50'3942
Lon : E 106"35'9812

Thì em phải điền như thế nào , vì gõ cả 2 con số trên vào cái map thì đc nó dẫn đi đâu về đâu chứ không phải chợ Bà Điểm nằm ở Hóc Môn.
(vài cái point trước em add thì em luôn điền toạt độ trong phần ghi chú)

trantin84
16-03-2011, 13:26
@BoiBun: vừa chỉnh lại khung cho rộng :D

a, Nhập trực tiếp 10.839903 vào ô độ. (Phút, giây bỏ trống, = 0)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=55255&d=1300256761

b, 10 Nhập vào độ, 50.3942 nhập vào phút, giây bỏ trống. Chính xác là 50.3942' đấy.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=55256&d=1300256761

* 0.00001 Độ = vào khoảng 11 mét.
* 0.001 Phút = vào khoảng 1.83 mét.
* 0.1 Giây = vào khoảng 3.05 mét.

boibun
16-03-2011, 23:52
Quái, sao nó lệch dữ vậy cà, lúc đứng lấy tọa độ là dừng xe ngay trước mặt tiền nó luôn í... bực ghê

Theo hình thì nó lệch sang trái cũng phải 7m, mặt tiền chợ này rộng, tầm 20m chứ không đùa
-------------
@Trantin84 :
Bác đưa dùm em cái tên đăng nhập xuống gần gần tí dùm cái, cứ chỉnh sửa lại quên ghi tên mình , mặc định nó là gpsvn gì đó...

Nãy giờ em add quá trời mà không biết có ghi tên em không nữa (không nhớ rõ là mình đã bấm vào tên mình chưa nữa (NO)

Hay là bác thêm 1 phần nữa là ai add cái poi nào thì khi click chuột vào có thêm tên người đó hiện ra cho dễ kiểm soát, chứ hiện tại bây giờ POI chỉ có tên, chẳng biết là ai tạo, làm sao quản lý, kiểm soát và thống kê đây ?

Rồi hình như còn bị lỗi add thì thông báo đã thêm vào rồi nhưng F5 xem lại thì đi đâu mất, kiểu này vừa làm vừa hồi hộp quá bác ơi

trantin84
17-03-2011, 10:47
@Boibun: bạn nhớ ghi tên và ô, làm 1 lần cho cả buổi làm việc mà. Nếu bạn quên ghi tên thì sau này bốc thăm chắc giải thưởng sẽ đi vào quỹ chung đó :D

Trong POI có tên người tạo rồi, em quản lý database. Còn chỉnh sửa, update thì tính sau vậy, đồ chơi của công đồng vẫn là "có còn hơn không". Nếu đã có thông báo tức là add rồi, mình đã xem database và thấy bạn đóng góp gần 200 POI rồi hở?. Bạn đang làm nhầm khu vực, mình chia làm 3 phần:

_ Sài Gòn
_ Đông nam bộ --> Khánh Hòa
_ Phú Yên --> Quảng Trị

là 3 database khác nhau. Bạn làm trên mảnh này rồi xem lại trên mảnh khác thì không có đâu. Chia để cho truy xuất nhanh. Mình sẽ nghiên cứu làm ranh giới đóng lại giữa các khu vậy .../

p/s: Tây Nam Bộ chưa có lấy trong giai đoạn này, nhưng bạn đã góp thì mình sẽ biên tập và sử dụng. Cảm ơn bạn rất nhiều.

boibun
17-03-2011, 11:31
Vầng, thì ra dữ liệu khác nhau.
Tại vì mảnh tphcm không cho cập nhật trạm xăng nên phải nhảy qua cái Tây Ninh hay Bà Rịa để có mục trạm xăng.
Tuy bác không lấy nhưng em vẫn muốn add vì có lợi cho mọi người, như cái cung đi về phía tây (giáp campuchia) , đi theo hướng Đức Hòa - Đức Huệ đó, em đồ rằng các tình nguyện viên chưa ai đi lấy POI cây xăng ...mà trong thực tế ai đi bụi về miệt ấy có ghi chú thế thì yên tâm lắm. Không lo nửa chừng dắt bộ.

Nói thật em vẫn cứ mong bác đưa tên người add vào trong POI như trên wikimapia ấy, dù sao cũng biết ai add, để tác giả dễ biết, mà mai mốt có ai làm gì cũng thuận tiện hơn nữa. Chứ nói thật, mỗi khi add xong 1 điểm, F5 xong thấy nó chuyển thành màu xanh vô hồn, như chính ai tạo ra chứ chẳng phải do mình vừa gõ vào nữa >.< Biết là làm vì cộng đồng, sau này trong bản đồ có thể không có tên tác giả nhưng ít nhất trên này cũng phải có dấu ấn riêng tri ân POIter, bác nhỉ

Iem là có gì thì add nấy, nên bác cứ gom lại, thấy xài được gì thì xài :D

trantin84
17-03-2011, 12:31
Cái Tây Nam Bộ là chưa lấy, chứ không phải không lấy. Đợt này tập trung vào đoạn Nam Trung Bộ cái đã. OK, mình sẽ cho hiện tên tác giả, đây là một ý kiến hay.

boibun
22-03-2011, 23:38
_ Với mỗi 1000 POI đóng góp, BTC bốc thăm ra 12 phần quà: 1 đèn pin siêu sáng Cree, 1 dèn đeo trán pin AA, 5 áo thun, 5 khăn rằn và một số tặng phẩm của GPS Club. BTC sẽ kiểm tra độ chính xác về vị trí và thông tin của POI.

Em đang có nhu cầu với những thứ tô đậm trên. Pác chủ mô tả thêm tí về cách thức bốc thăm cho em có động lực làm tiếp ạ. (hỏi ngoài lề tí, thằng đèn đeo trán là của hiệu nào thế bác chủ, tò mò quá)

Hay bác đưa thêm Tây Nam Bộ vào nữa luôn đi, để nguy cơ trúng giải của em cao cao tí :D
Làm mà chừa Nam bộ ra thấy nó phân biệt quá :))

tuancamau
23-03-2011, 00:09
Tín có số tài khoản Vietcombank hem. Post lên đây đi, để tớ ủng hộ một ít (của ít lòng nhiều) ! Mặc dù muốn ủng hộ nhưng mấy cái vụ POI này tớ chả rành đâu.

trantin84
23-03-2011, 15:25
Hay bác đưa thêm Tây Nam Bộ vào nữa luôn đi, để nguy cơ trúng giải của em cao cao tí :D
Làm mà chừa Nam bộ ra thấy nó phân biệt quá :))

Tập trung cho Nam Trung Bộ bác à, sau 30.04 ta sẽ có chỗ khác. Thật ra em còn chừa một khối phê hơn cả Tây Nam Bộ. "Save the best for the last".

Vụ bốc thăm em cập nhật tại thớt trang 1.

@Tuấn Cà Mau; đã PM cho bác.

tuancamau
23-04-2011, 08:32
Lu bu quá nên xém quên. Có mấy lần nhớ ra ATM định chuyển tiền thì lại quên mang số tài khoản của Tín :D

Tớ ủng hộ 200K nhé, từ STK ....19384.

Chúc chuyến đi của nhóm GPS thành công tốt đẹp.

trantin84
23-04-2011, 15:00
Tổng kết chương trình.

Thành viên Phượt đóng góp: 1152 ĐỊA ĐIỂM
Thành viên CLB GPS đóng góp mới: 500 ĐỊA ĐIỂM
Địa điểm đóng góp nhưng không ghi tên: 299 ĐỊA ĐIỂM
Địa điểm từ data cũ trước đây: 1900 ĐỊA ĐIỂM

Hiện nay, trang web đã được tạm khóa lại, với 1152 địa điểm, ta sẽ có 1152 con số, danh sách đính kèm: KẾT QUẢ (https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/pub?hl=en&hl=en&key=0AmcUWf4RcXGedENGRy1YLU9XTE5BZVpaLVRHdGZKcVE&single=true&gid=0&output=html).

Trong kết quả trên, hàng thứ 4 là số sẽ được bốc thăm, hàng thứ nhất là ID kiểm tra POI. Riếng các POI từ dòng 1153 là của thành viên CLB GPS đóng góp, không tham gia rút thăm.

Trong đêm offline thứ hai 25.04, BTC sẽ dùng máy tính chọn các con số ngẫu nhiên từ bộ số trên.

Trân trọng.

trantin84
25-04-2011, 20:25
Em vừa bốc thăm xong (với Deny và một số bạn).
KQ:

5 phần quà (bao gồm áo + nón + khăn):
844 LTP
422 Boibun
932 MOC
812 LTP
412 Boibun

Phần quà số II (đèn đeo trán)
279 Boibun.

Phần quà số I (đèn pin cầm tay)
1045 Summer Flower

-----------

Các bác lh em để nhận quà.

boibun
27-04-2011, 13:46
Thống kê :

STT Nick POI
1 boibun 295
2 LTP 209
3 Ariel 136
4 Độc hành 62
5 khongthudao 58
6 TAW 57
7 gps 53
8 Summer_Flower44 43
9 MOC 38
10 ndkool 37
11 mahee 33
12 gpsclub.vn.mahee 28
13 tuanbeo 25
14 Henry 10
15 pvnguyen 10
16 xichlobmt 10
17 volvo960 9
18 kokozela 7
19 Alcatraz00 4
20 claymore 4
21 Johnnie 4
22 doan_vip 3
23 max13 3
24 nptam 3
25 khodaotao 2
26 boybinh 1
27 chaubaogia 1
28 DreamVN 1
29 friendship 1
30 gpsclub.vn.Ellie Truong 1
31 mpt4cus 1
32 ndkhuong87 1
33 Phương Thảo 1
34 Vandam 1

Cám ơn mọi người đã tham gia chương trình :)

armado
01-05-2011, 20:44
Ra quảng Ngãi nhớ ghe Chứng tích Mỹ Sơn. Nhiều hình ảnh đáng thương chứng minh tội ác lính Mỹ