PDA

View Full Version : Nhóm phượt bằng xe PKL

vuanui
04-03-2011, 08:17
Do nhu cầu bay nhẩy của một số bạn có cùng sở thích với PKL càng ngày càng tăng . Mình xin mở thớt này để tụ tập anh em có chung niềm đam mê (có đam mê với PKL là được , không quan trọng có xe hay không) thỉnh thoảng gặp gỡ offline . Mời các bạn vào điểm danh nhé.
Tên : Vua Núi
Địa chỉ : Hà Nội
Loại xe đang đi : Honda CB400 revo
A nhô :0.9.4.9.4.5.5.5.5.5

thienson
05-03-2011, 21:00
Sao không thấy ai hưởng ứng hết vậy bác Vua nui?
Em cũng có đam mê,cũng đang chơi 1 em La già nhưng em ở xa nên chả tham gia ọp ẹp gì được:D
Chúc cho nhóm của bác mau đông vui:)

shogun
05-03-2011, 23:14
Em cũng có chú La già mà pác ở xa thế sao ta ọp được. hay là ọp online pác nhuễ?=))=))=))

vuanui
06-03-2011, 15:51
Bao giờ có điệu kiện thì mình offline , còn tam thời chúng ta online . Quan trọng là chúng ta cùng "máu" PKL :))

binhhut1985
11-03-2011, 16:17
Cháu máu lắm nhưng mà điều kiện kinh tế chưa cho phép ... chắc phải 1 2 năm nữa mới ... :((

huonggiangf1
11-03-2011, 16:56
Nhà Gà có anh Gà Rambo (rambo82) cũng có một em Honda CB400 giống bác vuanui đấy ạ. Hôm nào bác đi off cùng nhà Gà để giao lưu nhỉ. Thấy bác đăng ký trên sub-box Gà cũng lâu rồi nhưng vẫn chưa lần nào gặp bác.

thienson
11-03-2011, 20:40
Cũng chưa thấy ai đăng kí bác nhỉ?Em thấy bên OF cái topic PKL page cứ tăng lên vùn vụt kia mà:D
Hôm nào em lên được Vtec 3 em sẽ ra giao lưu với bác nhể?:)

tricoi
11-03-2011, 23:30
Bác vào pkl.vn lập nhóm Phượt thì nhiều ngay, anh em toàn ở trong đó cả, dám chắc là cả bác cũng thế. Cho nên lập nhóm ở đây hóa ra thừa

vuanui
13-03-2011, 13:17
Hihi hi
Nhưng PKL của Phượt nó khác với kiểu đi đú của mấy Bác "gia đình điều kiện" bên CLB MTHN hay bên PKL , đúng không các bạn

blackmind
17-03-2011, 17:20
cũng thích vác xe pkl đi phượt nhưng mỗi tội xe mình thuộc loại npp nên sợ bị vớt lắm.Chỉ dám chạy loanh quanh hà nội thôi.Mình cũng chạy cb400 vtec 3

shogun
17-03-2011, 23:12
Pác blackmind npp mà sợ cái gì em đây không những npp mà còn no licence luôn nhưng em vẫn chạy tuốt. Pác cứ chạy đi khi nào bị bắt thì nói em, em quen hết mấy thằng bắt xe ( nhưng không quen mấy thằng thả đâu nhe pác =))=))=))))

Highway
18-03-2011, 11:43
Hihi hi
Nhưng PKL của Phượt nó khác với kiểu đi đú của mấy Bác "gia đình điều kiện" bên CLB MTHN hay bên PKL , đúng không các bạn

Bác chơi theo kiểu nào thì bác hiểu theo kiểu đó
Chứ anh em bên PKL và MTHN không phải ai cũng thế và không phải cứ đi off là đi đú kiểu bác nghĩ
Góp ý nho nhỏ với bác là như vậy

vuanui
20-03-2011, 17:14
Bác chơi theo kiểu nào thì bác hiểu theo kiểu đó
Chứ anh em bên PKL và MTHN không phải ai cũng thế và không phải cứ đi off là đi đú kiểu bác nghĩ
Góp ý nho nhỏ với bác là như vậy
Mình chơi với đội mấy anh em bên CLB MTHN cả chục năm nay rồi mình biết . Đúng , không phải cuộc đi nào cũng đú , nhưng ngoài đi đoàn thì không coi ai ra gì luôn ý (không gia đình điều kiện thì lấy đâu tiền mà mua toàn xe đẹp thế :)) )
Các Bác ấy đi chơi với ăn nhậu đây , coi có được không nhé :Nhớ đọc những comment ở dưới nhé
1 - Ngày hội Harley Dadvison , diễu hành tại Hà Nội
http://www.otofun.net/threads/215117-dan-moto-%E2%80%9Ckhung%E2%80%9D-harley-dadvison-dieu-hanh-tai-ha-noi
2 - Đây là 1 cuộc đi ăn chơi của CLB tại Cử Lò
http://www.webtretho.com/forum/f186/buc-xuc-ve-hanh-vi-thieu-van-hoa-cua-clb-mo-to-ha-noi-300575/
3 - Chạy thế này đâm vào dân thì sao ?

thienson
20-03-2011, 17:54
Ôi dào các bác ấy có coi luật giao thông ra gì đâu hả bác?
Em cũng có chơi trong 1 CLB Mô tô nhưng em chỉ tham gia Off 1 ,2 lần là em hãi hùng với cái kiểu lấy tiền đè người :D.
Mà cũng đúng thôi,dám bỏ ra vài chục ngàn để mua 1 em PKL thì các bác ấy mục hạ vô nhân là phải rồi.

Những chuyện như thế này cũng chả nên tranh luận ở đây làm gì bác Vuanui nhỉ?
Chắc chả đem lại điều gì hay ho đâu,anh em cứ vui vẻ chém gió với nhau là được rồi.

Cơ mà em nghĩ trong Phuot.com mình anh em chơi xe PKL không phải là ít,nhưng em nghĩ là chơi cho thoả miền đam mê thôi chứ chả mấy ai đi phượt bằng xe PKl cả.
mấy bác bên CLB thỉnh thoảng mới đi 1 chuyến mà cơ bản nhà có điều kiện nên không xót.
Chứ như các anh em phượt gần như tháng nào cũng có chuyến đi cả ngàn km thì làm sao nuôi nổi em PKL uống xăng như uống bia:D
Em có con La còm 250 mà em đổ xăng còn choáng nữa là.Chạy 1 ngày 400km mình nó đã tốn gấp đôi tiền ăn ngủ của em rồi,hehe

Mr Stone
20-03-2011, 19:51
Em cũng mê PKL lắm nhưng khổ nỗi Bác chưa đồng ý, thôi thì cũng cho em được tham gia vô đây chém gió gọi là đỡ thèm vậy. (NO)
p/s: pác vua nui tìm đâu ra mấy cái hình hay thế, nghề của pác đấy ah? Thế thì :gun chết chúng nó đi, dám khinh người quá đáng. (c)

tricoi
21-03-2011, 23:05
Tâm tư của các bác thì em cũng hiểu. Biết làm sao khi mà "tinh túy" của MTHN là mấy bác đó! Nhưng bác cũng nên nghĩ lại là anh em chạy PKL ở HN thì rất đông và nếu tính tỷ lệ thì mấy bác thích thể hiện hoành tráng đó thì cũng ít thôi. Bác máu phượt mà chạy Naked, Sport hay Cruise thì chắc chắn là không hạp rồi vì mấy ẻm đó chỉ ngon khi đường đẹp thôi, đường kém tí là khóc ra tiếng Mán ngay. Hay bác đổi sang cào cào đi. 100% dân chạy cào cào là dân phượt, em đảm bảo :)

congvt
11-04-2011, 22:24
Tâm tư của các bác thì em cũng hiểu. Biết làm sao khi mà "tinh túy" của MTHN là mấy bác đó! Nhưng bác cũng nên nghĩ lại là anh em chạy PKL ở HN thì rất đông và nếu tính tỷ lệ thì mấy bác thích thể hiện hoành tráng đó thì cũng ít thôi. Bác máu phượt mà chạy Naked, Sport hay Cruise thì chắc chắn là không hạp rồi vì mấy ẻm đó chỉ ngon khi đường đẹp thôi, đường kém tí là khóc ra tiếng Mán ngay. Hay bác đổi sang cào cào đi. 100% dân chạy cào cào là dân phượt, em đảm bảo :)
Hơ... Chuẩn! Mình cũng chạy Degree 250 kèm theo em Fx125. Cào thì ngon chứ em X thì cứ đi xa 1-2 chuyến là về ốm lên ốm xuống, đến là mệt :( Thông thường mình đi X trong nội thành còn đi phượt thì đi cào chứ chạy cào nhiều tắc đường nóng máy vãi chưởng...
To Thiên Sơn : Chạy cào cũng ko đến nỗi ngốn lắm đâu mà. Xe mình chạy 120km tầm 3l2 :d

thienson
12-04-2011, 09:38
Cào cào thì em nghĩ đi phượt phải có đôi có cặp mới thú.Ở khu vực em bói đỏ cả mắt cũng chả thấy con cào cào nào.

Ở Đà Nẵng thì em biết dăm con nhưng toàn phượt cà phê,với phượt phố:D nên em chả dám bon chen.

Cruise tầm 600cc đổ lên nếu mà đi phượt mỗi ngày 300 đến 400km thì em xin vái cả nón cái món tiền xăng,hehe

@Congvt:Mà sao con Degree 250 của bác lợi xăng thế nhỉ?

congvt
13-04-2011, 23:22
Hih, bác có quan tâm em giới thiệu cho ông anh ở Tây Ninh chuyên đánh xe bên Cam về :d. Em chỉ thích chạy xe côn, gắn bó với em X từ thưở mới tập tành lướt gió. Còn dòng PKL e thích sportbike, cào cào thì Dtracker X, KSR KL110 hoặc KLX 125. Thèm mà chưa có điều kiện, gắn bó với em Degree cũng đã được hơn 4 năm roài.
Bác vuanui cung tham gia bên PKL.vn à. Em chỉ toàn vô đó đọc thui, ko dám chém gió. Mới xem bài về Trails motorcycle, dòng xe này em xem trên các clip cũng khá lâu roài nhưng chưa nhìn thấy tận mắt... Nhìn mấy bác lắm tiền chơi xe ác quá... Thèm

zinzin87
14-04-2011, 14:40
Cb400 Sf hân hạnh gia nhập hội... Mỗi tội no pe pe :D

thienson
14-04-2011, 18:34
Trời cái món A2 khó hơn lên giời thì no pe pe hay full pe pe cũng phải làm luật :D.Vậy tội gì không no pe pe cho nó đỡ tốn 1/3 đến 1/2 xiền hả bác?

vuanui
24-04-2011, 18:44
Trời cái món A2 khó hơn lên giời thì no pe pe hay full pe pe cũng phải làm luật :D.Vậy tội gì không no pe pe cho nó đỡ tốn 1/3 đến 1/2 xiền hả bác?
Có 1 bạn bên PKL nhận làm bằng A2 thi đợt tháng 5 này đấy . Bạn nào cần làm thì hú 09 34 43 46 64

thienson
24-04-2011, 20:03
Bác Pm cho em cái link em qua dòm thử nhé:D.
Nhưng có chắc hay cũng tin vịt như bên OF bác nhỉ?

Em tham gia CLB moto từ năm 2009,xe cà vẹt chính chủ.Giấy giới thiệu thì bác chủ nhiệm viết lúc nào cũng được thế mà hơn 1 năm rồi chưa có đợt thi nữa.

Thẻ em bác nè:D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=59415&d=1303650496

Cứ chờ dài cổ.

vuanui
27-04-2011, 11:06
Làm bằng a2 và b2 trọn gói
4 Tháng Ba 2011 ... Bằng A2: Mình đã nhận 60 HS của anh em có nhu cầu làm bằng A2 xe moto pkl ... Ngày Sinh: 23/03/1982; Nghề Nghiệp: Đua xe; Phone: 0934434664 ...
pkl.vn/.../showthread.php?...a2... -
Em nó đóng thớt rồi , không nhận HS nữa . Lần này thấy bảo đơn vị tổ chức là CLB moto Hải Phòng , còn bên OF thông báo thi ở Thái Bình từ năm ngoái mà mãi đã thấy thi gì đâu . Hay em cứ gọi cho cậu em bên PKL này đi , biết đâu vẫn nhận HS . Anh cũng đưa cho cậu em này 2 bộ HS rồi .

thienson
29-04-2011, 18:23
Cảm ơn bác vua núi.
Nhưng sau bao nhiêu chờ đợi và hứa hẹn từ các bác,hôm nay em đã thi xong rồi.Thi tại Quảng Nam bác ạ.Tổng cộng 21 người đều đậu tất:D.

vuanui
06-05-2011, 22:40
Cảm ơn bác vua núi.
Nhưng sau bao nhiêu chờ đợi và hứa hẹn từ các bác,hôm nay em đã thi xong rồi.Thi tại Quảng Nam bác ạ.Tổng cộng 21 người đều đậu tất:D.
Chúc mừng bạn đã có 1 tấm bùa hộ mệnh , niềm mơ ước của những người đi PKL !
Sao đợt thi bằng A2 này ở Quảng Nam chỉ có 21 người thi thôi sao ? Tiếc nhỉ , trong khi mấy trăm người ngoài Bắc đang mong được thi .

thienson
07-05-2011, 21:39
Cảm ơn bác đã chúc mừng:D.
21 người đã là nhiều bác à.Vì nghe các bác bảo mỗi đợt chỉ nên thi trên dưới 10 người thôi.Cũng chả biết tại sao nữa.

Trần Quyền
09-05-2011, 19:10
Ở Sài gòn không biết trong Phượt có anh chị em nào thích Phượt PKL không nhỉ? alo hú hí thành lập hội đi nhỉ?

shogun
20-05-2011, 22:45
@ vuanui: Pác đã có bùa hộ mệnh chưa? nếu chưa mà có nhu cầu thì PM em nhá.

thienson
25-05-2011, 07:47
Ôi bác Shogun hôm nay lại mở dịch vụ hỗ trợ làm bằng A2 nữa à?

Bác vuanui kêu gọi thành lập nhóm phượt PKL mà sao ít thấy Onl cùng anh em thế nhỉ?:D

vuanui
23-06-2011, 10:49

Bác vuanui kêu gọi thành lập nhóm phượt PKL mà sao ít thấy Onl cùng anh em thế nhỉ?:D
Xin lỗi những người anh em ! Vừa đi 1 loạt công tác trong và ngoài nước về , mong anh em thông cảm !

@ vuanui: Pác đã có bùa hộ mệnh chưa? nếu chưa mà có nhu cầu thì PM em nhá.
Đang cần làm 2 cái A2 cho 2 cậu em cùng đội , bạn Shogun cho ít thông tin vào hòm thư nhé . Cảm ơn Shogun nhiều !

Ở Sài gòn không biết trong Phượt có anh chị em nào thích Phượt PKL không nhỉ? alo hú hí thành lập hội đi nhỉ?
Hội anh em yêu PKL ở Hà Nội đang định đi Đà Nẵng vào 2/9 này , nếu các bạn PKL ở miền Nam có hứng thú thì hẹn nhau ở Đà Nẵng nhé . Anh em giao lưu

Trần Quyền
23-06-2011, 16:06
Hẹn gặp Bác vua nui ở Đà Nẵng nhe, xe em thì chỉ bèo nhèo ờ cái 125cc (xấu hổ), nhưng được cái là em có bùa hộ mệnh nên em chạy cỡ 100km/g ko ah. Mong hội ngộ 3 miền.

thienson
23-06-2011, 18:29
Ơ bác Quyền chạy xe 125 gì mà đạt tốc độ 100km/h thế ạ?

shogun
24-06-2011, 09:36

Đang cần làm 2 cái A2 cho 2 cậu em cùng đội , bạn Shogun cho ít thông tin vào hòm thư nhé . Cảm ơn Shogun nhiều !
Hội anh em yêu PKL ở Hà Nội đang định đi Đà Nẵng vào 2/9 này , nếu các bạn PKL ở miền Nam có hứng thú thì hẹn nhau ở Đà Nẵng nhé . Anh em giao lưu

@ thienson: Dịch vụ gì đâu hả pác, chẳng qua là biết đường đi rồi nên chỉ đường cho anh em có đam mê kiếm cái hộ mệnh thôi

@ Vuanui: thông tin gì hả pác, cụ thể là pác muốn hỏi gì, điều kiện để thi hay giá xiền PM tớ sẽ trả lời, chung chung vậy sao trả lời pác được.

Trần Quyền
24-06-2011, 17:29
Xe em độc và lạ lắm bác ạh, dịch ra tiếng Việt nó có nghĩa là Dũng Sĩ Giác Đấu. Hãng Yamaha sản xuất, em ra quốc lộ toàn chạy 100 trở lên, hôm đi Đà Lạt 13g xuất phát, cỡ 19 giờ đến Sài Gòn, đừng chân 3 lần: ăn, nghỉ, sửa xe.

thienson
24-06-2011, 18:01
Xe em độc và lạ lắm bác ạh, dịch ra tiếng Việt nó có nghĩa là Dũng Sĩ Giác Đấu. Hãng Yamaha sản xuất, em ra quốc lộ toàn chạy 100 trở lên, .

Bác cho em xem cái hình em nó với. Chắc là xe nam côn tay bác nhỉ? Có khi thuộc dòng xì pọt mới chạy được trên 100km/h.

Chứ nhiều xe em thấy cũng quảng cáo max trên 100km, mà muốn em nó lên tới tốc độ đó có khi mất 10 phút miết tay ga:D

shogun
24-06-2011, 18:02
Em chả biết chữ tiếng Nhật nào pác Quyền ạ! pác nói thế em po tay :)):)):))

Trần Quyền
24-06-2011, 20:23
Chời cái xe này mà đem ra đọ với xe các bác xấu hổ lắm. Các bác tha cho em nó, nó nhìn nhỉnh hơn con Bonous 1 chút ah
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=239644262717549&set=t.100000060391894&type=1&theater

shogun
24-06-2011, 21:16
Pác lại làm em tò mò mà em lại chả xài facebook pác pọt lên đây luôn đi.

thienson
24-06-2011, 21:19
Em không chơi bên FB nên chả xem được link bác Quyền ơi. Bác Copy/ Paste qua đây luôn em dòm thử nhé.

vuanui
25-06-2011, 14:01
Đây xe của Bác Trần Quyền đây
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/261558_239644262717549_100000159308166_1209194_239 8886_n.jpg
https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/263058_239644226050886_100000159308166_1209193_665 2591_n.jpg

Trần Quyền @ :Hẹn gặp Bác vua nui ở Đà Nẵng nhe, xe em thì chỉ bèo nhèo ờ cái 125cc (xấu hổ), nhưng được cái là em có bùa hộ mệnh nên em chạy cỡ 100km/g ko ah. Mong hội ngộ 3 miền.
OK Bác ! Hẹn Bác tại Đà Nẵng 2/9 nhé

shogun @ : thông tin gì hả pác, cụ thể là pác muốn hỏi gì, điều kiện để thi hay giá xiền PM tớ sẽ trả lời, chung chung vậy sao trả lời pác được.
Bạn cho mình giá tiền và thời gian thi nhé .

shogun
27-06-2011, 22:18
Thời gian thì tấm khoảng 2 or 3 tháng sẽ có đợt thi, xiền thì tùy lúc thi đông hay thi ít mà đóng cho đủ sở hụi, khi nào có đợt em sẽ PM cho pác. Nếu pác muốn thi thì bỏ ống heo đi là vừa =))=))=))

dantocgoc
06-07-2011, 23:07
Thời gian thì tấm khoảng 2 or 3 tháng sẽ có đợt thi, xiền thì tùy lúc thi đông hay thi ít mà đóng cho đủ sở hụi, khi nào có đợt em sẽ PM cho pác. Nếu pác muốn thi thì bỏ ống heo đi là vừa =))=))=))

Ông thiên lộn ơi..? cái vụ bằng A2 thì mua có được không, hay là phải thi. Nếu thi thì thời gian và học cụ tỉ thế nào. Mua trắng được thì tốt nhể? :D

thienson
07-07-2011, 20:22
@Bác Trần Quyền : Em thấy bác hay khoe(ở nhiều Topic) là bác có bùa hộ mệnh gì đấy nên chạy trên 100km/h mà không bị phạt.

Vậy cho em thắc mắc đó là bùa gì thế? Vì em biết chỉ có mấy đồng chí công vụ đi làm nhiệm vụ đặc biệt mới được phép chạy không giới hạn tốc độ.

Ngay cả anh em trong CLB Moto dù đi diễu hành theo đoàn với toàn xe 1000pk trở lên cũng không được phép chạy quá tốc độ qui định mà?

Trần Quyền
08-07-2011, 09:58
Ak ak ak, khoe? hic hic, mình chém gió thôi Bác ơi, với lại liều mà, nhưng dc cái quen biết mấy sếp áo vàng mà, trục trặc gì ới họ tiếng họ cho qua thôi.
Bản thân mình phải hiểu dc mức độ an toàn cho phép, chứ đâu ngu dại gì chạy như điên rồi chết?
Còn 1 cái bí quyết nữa, nếu gặp bác mình sẽ bật mí, khi đi đường gặp áo vàng xử lý ra sao...

talkvietnam
08-07-2011, 10:27
em lót dép ngồi hóng ạ :))

pdakit
08-07-2011, 10:48
Em cũng có xe mô tô nhưng chỉ là 125cc thôi, chạy max được 115 km/h nhưng thường thì từ 100 trở đi thì lên hơi lâu, xe em là honda fortune màu đen giống xe trong hình:

https://cb5.upanh.com/19.0.25337974.jEP0/040810328567banhondafortune125ccxemoi1002600.jpg

Em cũng có 1 số bí quyết nhưng chỉ là lý thuyết chưa áp dụng bao giờ, mà nếu có dùng thì em chỉ dùng trong trường hợp các bác CSGT vặt mấy cái lỗi từ trên trời rơi xuống, phạt bậy hay nghĩ người ta không nắm luật mà làm càn, ăn bẩn thôi, còn nếu làm đúng, bắt lỗi chính xác thì em vẫn nhận 1 vé tới tham quan phòng CSGT rồi ra kho bạc đóng góp xây dựng cho đất nước:D, tiếc là từ hồi lên SG tới giờ toàn bị bắt lỗi có lý nên không làm gì được :(

shogun
08-07-2011, 11:43
Ông thiên lộn ơi..? cái vụ bằng A2 thì mua có được không, hay là phải thi. Nếu thi thì thời gian và học cụ tỉ thế nào. Mua trắng được thì tốt nhể? :D

Dạ mua là chính pác àh nhưng phải có mặt thi để ký HS, học thì khỏi cần vào đó có người chỉ pác thi lý thuyết, còn thực hành mà pác rớt thì pác từ bỏ ngay ý định PKL đi, chẵn dân PKL nào mà không chạy nổi cái số 8. Mua trắng dể bị hàng lụi lắm pác àh =))=))=))

pdakit
08-07-2011, 12:11
Dạ mua là chính pác àh nhưng phải có mặt thi để ký HS, học thì khỏi cần vào đó có người chỉ pác thi lý thuyết, còn thực hành mà pác rớt thì pác từ bỏ ngay ý định PKL đi, chẵn dân PKL nào mà không chạy nổi cái số 8. Mua trắng dể bị hàng lụi lắm pác àh =))=))=))

A2 kiểu này mà lỡ mất thì đâu có xin cấp lại được đâu phải không bác? Vì em nghe nói hình như là thi dạng A1 hoặc cùng đợt với A1 nhưng GPLX đánh dấu vô mục A2, bằng thật, phôi cũng thật nhưng hồ sơ gốc lại là của A1 nên khi mất bằng thì chỉ xin cấp lại được A1 thôi. Có A2 nhưng không có thẻ vận động viên của tổng cục thì gặp CSGT vẫn phải "chè, nước" như thường. Đi pkl thì toàn bộ giấy tờ đều phải do mình đứng tên, chính chủ hết thì mới an tâm được, còn không gặp mấy anh áo vàng thì vẫn phải tốn tiền dài dài, có anh làm căng thì vẫn bị giữ xe.

thienson
08-07-2011, 22:04
@Bác Trần Quyền: Ơ thế bác quen biết hết mấy sếp áo vàng cả nước à? Em tuy cũng chạy xe 250 nhưng chả bao giờ phải lo sợ gì cả vì em luôn chạy đúng tốc độ qui định mà :D

Em chỉ bị 1 lần ở Huế bị bắn 52/50km nhưng em cũng vui vẻ nộp phạt thôi vì mình sai mà.

@ Pdakit: Vâng xe của bác mà chờ cho nó lên trên 100km thì hơi bị oải nhỉ? Em thấy mấy em Master hay ngay cả con La 250 của em cũng thế, cứ tầm 80km đổ lên là cứ nhích từng chút sốt cả ruột.

pdakit
08-07-2011, 23:14
@Bác Trần Quyền: Ơ thế bác quen biết hết mấy sếp áo vàng cả nước à? Em tuy cũng chạy xe 250 nhưng chả bao giờ phải lo sợ gì cả vì em luôn chạy đúng tốc độ qui định mà :D

Em chỉ bị 1 lần ở Huế bị bắn 52/50km nhưng em cũng vui vẻ nộp phạt thôi vì mình sai mà.

@ Pdakit: Vâng xe của bác mà chờ cho nó lên trên 100km thì hơi bị oải nhỉ? Em thấy mấy em Master hay ngay cả con La 250 của em cũng thế, cứ tầm 80km đổ lên là cứ nhích từng chút sốt cả ruột.

Mấy dòng xe này chủ yếu là để đi đường trường nên không quan trọng cái tốc độ lắm, nếu bác muốn xe có gia tốc tốt thì lên honda CB400 vtec 3 cũng là nake nhưng gia tốc sẽ khá hơn rất nhiều, chạy tít lắm, xe 400cc lên max được 190 km/h, nhưng mà cái cần là gia tốc khi cần thiết thôi chứ xe em chạy lên 95 km/h là em thấy run lắm rồi.

Trần Quyền
08-07-2011, 23:58

Bác cho em chém gió với chứ, Bác cứ soi em hoài, em chưa chạy xe máy khắp nước mà Bác hỏi thế em trả lời sao đặng? Bác còn là mod nữa, hự hự

shogun
09-07-2011, 09:06
A2 kiểu này mà lỡ mất thì đâu có xin cấp lại được đâu phải không bác? Vì em nghe nói hình như là thi dạng A1 hoặc cùng đợt với A1 nhưng GPLX đánh dấu vô mục A2, bằng thật, phôi cũng thật nhưng hồ sơ gốc lại là của A1 nên khi mất bằng thì chỉ xin cấp lại được A1 thôi. Có A2 nhưng không có thẻ vận động viên của tổng cục thì gặp CSGT vẫn phải "chè, nước" như thường. Đi pkl thì toàn bộ giấy tờ đều phải do mình đứng tên, chính chủ hết thì mới an tâm được, còn không gặp mấy anh áo vàng thì vẫn phải tốn tiền dài dài, có anh làm căng thì vẫn bị giữ xe.

Vẫn xin lại được bác ah vì đây là bằng và HS gốc A2 thật 100%, về phôi bằng hay đánh dấu gì gì ấy pác nhìn trên Avatar mình sẽ rõ.
Thẻ VDV khi đi thi thì pác phải có cái này rồi, không có cái này sao pác có A2 được. Sau khi hết hạn, 2 năm thì phải, pác xin gia hạn lại thôi hình như là 300k. Việc chè nước pác có lỗi thì pác phải chịu thôi ý kiến ý cò làm gì cho mấy chú đó làm khó. Giấy tờ theo quy định thì chính chủ chạy xe sẽ đứng tên nhưng thông thường CSGT rất ít khi bắt PKL.

pdakit
09-07-2011, 13:48
Vẫn xin lại được bác ah vì đây là bằng và HS gốc A2 thật 100%, về phôi bằng hay đánh dấu gì gì ấy pác nhìn trên Avatar mình sẽ rõ.
Thẻ VDV khi đi thi thì pác phải có cái này rồi, không có cái này sao pác có A2 được. Sau khi hết hạn, 2 năm thì phải, pác xin gia hạn lại thôi hình như là 300k. Việc chè nước pác có lỗi thì pác phải chịu thôi ý kiến ý cò làm gì cho mấy chú đó làm khó. Giấy tờ theo quy định thì chính chủ chạy xe sẽ đứng tên nhưng thông thường CSGT rất ít khi bắt PKL.

Nếu là bằng mua trọn gói thì làm gì có hồ sơ gốc, vì em thấy phần lớn đều quảng cáo đi thi lấy bằng nhưng không hề tham gia CLB mô tô, cứ đưa tiền rồi người ta sắp xếp làm sao đó, đi thi, ký tên rồi lấy bằng, cũng quảng cáo là có hồ sơ gốc A2 nhưng chẳng biết là có thật không, nếu không tham gia CLB mô tô thì làm sao có thẻ vdv rồi có giấy giới thiệu đi thi, nếu đi theo đường chính ngạch thì không phải là bằng mua, mà đã là bằng mua thì thường không có thẻ vdv còn nếu như vẫn có đầy đủ thẻ vdv, bằng và hồ sơ gốc A2 mà không hề tham gia CLB mô tô thì em bó tay, chỉ có nước là quen biết rộng thì may ra.

Ở SG thì em thấy pkl bị bắt nhiều lắm, ngoài những trường hợp bị giữ xe đã không nói, chứ tính cả những trường hợp bị rượt theo rồi thoát thì cũng không ít đâu, em từng thấy mấy anh đi FZ6, honda VFR1200F, kawasaki ninja ZX1000R bị giữ xe rồi, còn những trường hợp bị rượt rồi thoát thì nhiều, việc em nói phải chè nước là do em thấy có nhiều bác mua bằng nên thiếu thẻ vdv nếu làm căng thì bị giữ xe luôn nên phải chè nước chứ không phải nói tới chuyện phạm luật, em không bao giờ chè nước cho mấy anh áo vàng cả, bắt đúng lỗi thì em nộp phạt kho bạc thôi, còn nếu không có lỗi thì mấy anh ấy phải thả em đi không làm khó được đâu, mình nắm luật trong tay mà, chỉ ngại cái đường xá SG nhiều lúc khó chịu nó làm mình phạm luật lúc nào không biết, đường thì đông tâm trí để vào việc lo tránh xe xui ngược nên lắm lúc không thấy cái biển cấm thế là dính :(, mà em đi phân khối nhỏ mà :D mê pkl lắm nhưng biết là đi theo đường chính ngạch khá khó khăn nên thôi, tài chính cũng chưa cho phép.

thienson
09-07-2011, 17:30
Ôi giời, cái bác Shogun này càng giải thích càng rắc rối:D.

Thôi em nói thế này cho bác Pdakit hiểu nhá! Như trường hợp của em vẫn tham gia CLB, xe 250 chính chủ nhưng muốn thi thì phải tốn tiền qua trung gian vài người.

Cái tốn tiền lần 2 là khi nhận hồ sơ bác ấy sẽ thòng lại 1 câu là nếu không chung tiền để bao đậu thì xác suất thi đậu là 50/50, như thế dù bác có tự tin đến mấy cũng không thể không chung tiền!

Và lúc bác vào thi lý thuyết trên máy sẽ có người gà bài cho bác. Còn thi thực hành thì tự thân vận động thôi!

Cái vấn đề thi thật nhưng xem như bằng mua là như thế. Em có mở 1 Topic "Chia sẻ kinh nghiệm thi bằng A2 (https://www.phuot.vn/threads/18071-Chia-sẻ-kinh-nghiệm-thi-giấy-phép-lái-xe-A2)" trong Box "Giao thông" bác có thể vào tham khảo ạ!

pdakit
09-07-2011, 21:33
Ôi giời, cái bác Shogun này càng giải thích càng rắc rối:D.
Thôi em nói thế này cho bác Pdakit hiểu nhá! Như trường hợp của em vẫn tham gia CLB, xe 250 chính chủ nhưng muốn thi thì phải tốn tiền qua trung gian vài người. Cái tốn lần 2 là khi nhận hồ sơ bác ấy sẽ thòng lại 1 câu là nếu không chung tiền để bao đậu thì xác xuất thi đậu là 50/50, như thế dù bác có tự tin đến mấy cũng không thể không chung tiền!

Và lúc bác vào thi lý thuyết trên máy sẽ có người gà bài cho bác. Còn thi thực hành thì tự thân vận động thôi!

Cái vấn đề thi thật nhưng xem như bằng mua là như thế. Em có mở 1 Topic "Chia sẻ kinh nghiệm thi bằng A2" trong Box "Giao thông" bác có thể vào tham khảo ạ!

Em hiểu rồi :), mà ở SG thì muốn vào CLB thường là xe có phân khối ít nhất là 400cc, hình như nếu là CLB quận thì đỡ hơn.

Trần Quyền
09-07-2011, 22:09
Ai ở SG cần A2 thì ới tiếng cho mình.

thienson
10-07-2011, 20:48
Ai ở SG cần A2 thì ới tiếng cho mình.

Câu này mà bác Quyền post ở các diễn đàn như OF, PKL, Biker... thì Topic sẽ sốt xình xịch ngay:D. Lúc chờ đợi mỏi mòn mà chưa thi được A2 em cũng đã xới tung các diễn đàn nào có đề tài thi A2 để tìm đọc. Rồi Reg nick hỏi đáp, rồi cả alo nhưng em thấy như mò kim đáy bể,đúng là đoạn trường ai có qua cầu mới hay...Cũng may là em qua rồi:D

B 0 0 B
10-07-2011, 21:03
Ở HCM có nhóm nào ko ta?

shogun
11-07-2011, 14:28
pdadit: Khi nào rãnh tớ mới vào phượt, hy vọng pác TS giải thích pác đã hiểu.

bumby
17-07-2011, 03:52
May quá .. em có con CD250U - nhưng e ở tận Cần Thơ - hôm rồi e vừa đi từ Cần Thơ ra HN mất 4 ngày và đi luôn cung Tây Bắc vào tận chợ tình Khau Vai... sau đó qua Hải Phòng rồi 1 mình lững thững từ Đồ Sơn về Cần Thơ... cũng 1 mình.. dọc đường bị ăn 2 quả phạt tốc độ 1 cái ở Nam Định và 1 cái ở Nghệ An.. hix.

22/9 em lại ra Hn - lần này đi Quản bạ - Lủng Cú và Mèo Vạc.. - hi vọng được cà phê giao lưu các bác ở Thủ Đô ạ.

https://www.phuot.vn/threads/21723-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-M%C3%B9a-V%C3%A0ng-H%C3%A0-Giang-t%E1%BB%AB-22-9-%C4%91%E1%BA%BFn-26-9-2011

Ah! em quên - đọc mấy trang đầu thấy các bác bàn về vụ A2 - em có thông tin đây:

Quí 4 này có tổ chức thi A2 ở Hậu Giang - những thứ cần chuẩn bị như sau :
- bản sao Chứng Minh Nhân Dân
- bản sao Chứng Nhận Đăng Ký xe có dung tích trên 175cc - đúng tên với Chứng minh thư nhé
- bản sao thẻ VĐV do Liên Đoàn kí
- 4 ảnh 2x3
Lưu ý : nếu có GPLX hạng B1 trở lên thì được miễn thi luật.

Tất cả đều phô tô và công chứng.

Phải có mặt để thi, khi đi thi mang theo các giấy tờ gốc đã nêu trên. Ngày giờ sẽ đc thông báo sau.
Các bác cần thì email hoặc gọi - e sẽ hướng dẫn chi tiết.

Vận Mệnh 13
17-07-2011, 21:32
Các bác cho em xin một xuất hóng hớt nhé. Em cũng khoái PKL lắm nhưng tuổi chưa đủ và điều kiện chưa cho phép nhưng em cũng phải cố gắng tậu lấy 1 em cho thỏa niềm đam me.Hihi.Đến lúc đó mog các bác chỉ giáo cho thằng em học đòi này.

vuanui
21-07-2011, 13:19
Ối giời cái vụ bằng A2 các Bác ạ !
Đang có khoảng 30-40 tên đã có thẻ hội viên CLB Moto HN rồi mà đợi từ năm ngoái đến năm nay chưa thấy có đợt thi . Thôi vì niềm đam mê với PKL mong anh em cố gắng chờ đợi :D

Mr.Long
26-07-2011, 22:31
Hix em có con CB125R 37Km/1 lít <= mà còn suy nghĩ xem có nên mang nó đi hay ko ? Các bác ơi ! thôi thì Đại Gia thì Phượt Đại Gia , mình là " Dân Thường " mình chơi kiểu " Ngon - Bổ - Rẻ - Chi Phí thấp nhất " . Sr em ko Spam nhé ... :P

vuanui
01-09-2011, 19:05
Có mấy đồng đội rủ nhau đi Quảng Bỉnh , đến sáng thì thay đổi ý định ... không đi nữa ... Tức

tran minh quan
16-09-2011, 00:54
phượt bằng PKL thì chắc chỉ dc cào cào, còn nake vs sports mà đi đường vào các bản thì chắc chịu

dcv107
30-11-2011, 16:43
ủng hộ bác chủ thớt hoàn toàn, em cũng có niềm đam mê PKL nhưng chưa có điều kiện để tậu 1 em, em chỉ đang cố gắng để có được cái A2. Em ở TPHCM nhưng đang công tác dài hạn tại Đà Nẵng, cũng muốn làm quen với các ace chung niềm đam mê nhưng có vẻ các bác PKL ở Đà Nẵng hơi khó gần tí, với lại em cũng chả có xe nên đành ngồi nhìn thôi. Hy vọng có 1 ngày hội Phượt bằng PKL sẽ chính thức thành lập.

Saodo
15-12-2011, 13:06
Chao bac Vuanui,

Bac cho minh xin mot chan trong Hoi nhe. Minh cung rat thich di phuot va la tin do cua PKL.

Minh ten: Linh Anh
Hien song va lam viec tai Ho Chi Minh.
Tuoi: 33
Xe dang dung: CB1000R
Nhuoc diem: khong thich di phuot du voi cac bac "nha co dieu kien".

Viet khong dau bang DT, mong ca nha thong cam.

Saodo@

thienson
15-12-2011, 13:40
Chao bac Vuanui,

Bac cho minh xin mot chan trong Hoi nhe. Minh cung rat thich di phuot va la tin do cua PKL.

Minh ten: Linh Anh
Hien song va lam viec tai Ho Chi Minh.
Tuoi: 33
Xe dang dung: CB1000R
Nhuoc diem: khong thich di phuot du voi cac bac "nha co dieu kien".

Viet khong dau bang DT, mong ca nha thong cam.

Saodo@

Trời đi phượt bằng CB1000R mà không phải con nhà có điều kiện sao bác?:D

Saodo
15-12-2011, 15:44
Trời đi phượt bằng CB1000R mà không phải con nhà có điều kiện sao bác?:D

Hi,

Xin giai thich voi ban cu the nhu sau:

Mình thích đi phượt, dù có đi bằng phương tiện gì, pkl hay pkn thì đều ko thích kiểu phượt đú đởn như 1 số bạn trẻ: đi để khoe xe, đi để thể hiện, đi để khoe giàu hay vì các mục đích vớ vẩn khác. :T

Saodo@

Saodo
15-12-2011, 15:46
Quên mất, chưa post số DT: 0908.100.001

Saodo@

dcv107
20-12-2011, 08:48
Hi,

Xin giai thich voi ban cu the nhu sau:

Mình thích đi phượt, dù có đi bằng phương tiện gì, pkl hay pkn thì đều ko thích kiểu phượt đú đởn như 1 số bạn trẻ: đi để khoe xe, đi để thể hiện, đi để khoe giàu hay vì các mục đích vớ vẩn khác. :T

Saodo@

tôi thích bạn rồi đó, cùng chung suy nghĩ

ducruoi
23-12-2011, 00:30
em cũng thích PKL lắm mà không có điều kiện :(

tamdao012003
07-03-2012, 03:02
Tớ chưa có xe PKL.
Cũng lâu rồi không chạy xe máy đường trường. Ngày trước hồi đi học và mới ra trường thì chỉ mới đc đi win thôi, nhưng tuần nào cũng chạy đường núi cỡ nủa ngàn km. Đợt này muốn tham gia phượt, mới tham gia diễn đàn, vào mấy pic thấy toàn ae trẻ quá đâm ra ngại. May quá, vào đây thấy có vẻ nhiều 7x đời đầu. Nếu được bác chủ cho tham gia hội, em rất nhiệt tình, nếu đi theo các bác mà ổn thì sẽ tập tọe tậu xế, mua bằng ạ. ĐT: 0984867777, em ở HN, họp hành gì các bác ới 1 câu ạ.

thangchap
26-03-2012, 01:41
Chaò bác Vuanui và các anh chị em phượt tử, em cũng rất thích PKL và sở hữu chú CBR250, rất mong được tham gia hội.
Em tên: Thắng
Sống và làm việc tại Hà Nội.
Em chưa có kinh nghiệm đi phượt nhưng thật sự rất muốn có cơ hội để trải nghiệm, học hỏi và kết bạn.
Số ĐT em: 0972881218

Khachdochanh
25-05-2012, 09:30
chào các bạn ,mình 7x đời đầu xin nhập hội được không ?có thể đi phượt với các bạn trên tinh thần khám phá vùng miền,trải nghiệm cuộc sống.

VTF
30-05-2012, 16:13
Chắc phải lập hội "phượt 7x" các bác nhỉ, hihihi (c)

tuanha1225
05-06-2012, 23:07
Cũng máu 1 con pkl để phượt quá mà nhà ngheo quá không có điều kiện để mua xe các bác ah,Khi nào các bác off pkl cho em đi ngắm với nhé :D

vuanui
28-08-2012, 18:45
Chào các anh em cùng "máu" PKL ! Đợt này suy thoái kinh tế nó đuổi đến cửa nhà , Gấu nó không cho đi đâu cả ... Anh em ta hôm nào tổ chức 1 buổi offline để tăng tình thần đoàn kết phải không các bạn ? Nếu quyết định thế thì anh em định ngày giờ cụ thể đi nhé , mình theo ý các bạn . Mà cũng sang Thu rồi , thời tiết mát mẻ anh em ta làm 1 cung xa xa cho vui đi :)

Cachonsomot
29-08-2012, 16:38
Chủ yếu là HN nhỉ!!! Các bác PKL SGN đâu hết rồi ta? Chắc cuối năm em cũng cố để leo lên SF Vtec 3 để được thỏa ước mơ. Còn bây giờ các bác cho em làm ôm cũng được ah.

A2 thì bây giờ bên bikervietnam thấy nhiều bác lắm ah.

Beoxinhdep
04-09-2012, 00:56
Em cung thich xe pkl nhung chi thich thôi , là con gái nên ko dám bon chen và chưa đủ kinh tế bon chen nữa . Nhưng off ệp giao lưu thì e xin hóng 1 chân :
Linh :0945566868
Hà nội nhá

dcv107
08-09-2012, 10:00
Các bác nào có đam mê xe phân khối lớn và đi phượt thì đăng ký tham gia cùng hội Cruiser Sài Gòn nhé http://www.saigoncruiser.com/garage/index.php, tuy nói là Cruiser nhưng welcome tất cả anh em, nếu ở khu vực Sài Gòn và các vùng lân cận thì có lịch off cafe hàng tuần. Cuối tuần sau hội có chương trình Sài Gòn-Cam Ranh-đảo Bình Ba- Đà Lạt-Sài Gòn bằng xe moto nha.

Luumanh_lichsu
25-09-2012, 06:33
Các bác nào có đam mê xe phân khối lớn và đi phượt thì đăng ký tham gia cùng hội Cruiser Sài Gòn nhé http://www.saigoncruiser.com/garage/index.php, hoặc vào https://www.facebook.com/groups/saigoncruiser/ tuy nói là Cruiser nhưng welcome tất cả anh em, nếu ở khu vực Sài Gòn và các vùng lân cận thì có lịch off cafe hàng tuần. Cuối tuần sau hội có chương trình Sài Gòn-Cam Ranh-đảo Bình Ba- Đà Lạt-Sài Gòn bằng xe moto nha.
-----------

he` he` he` ... A đờ cờ vờ oi cho em đi vói Saigoncruiser vói nhé

Một vài hình anh cua hội Saigoncruiser

VR46
25-09-2012, 10:43
Có mấy cái xe để đi phượt đây các bác:

http://motohanoi.vn/forum/threads/6854-Ducati-2012

:D

EagleEyes
30-09-2012, 16:10
Chào các bác! Em với, em ở Hà Lội.
Long Hải SN 1981. Xe : R15.
Thỉnh thoảng thứ 7,CN cũng muốn đi chơi cho vui. Có gì các bác alô em nhé: ĐT 0123456 1000. Comment này coi như xếp cái viên gạch.

ryan1080
07-11-2012, 20:55
em cũng thick PKL lắm lắm . mà ko bt lúc nào mới múc đc 1 em. ủng hộ các bác thui .

Thaidung
18-12-2012, 06:07
Phù thèm thuồng các bác cho em đi cùng với :D

NguyenMinhThanh
23-03-2013, 07:10
e đang là sv năm nhất nhưng thích xe phân khối lớn lắm!
Nhưng chắc phải 5,6 năm nữa mới có tiền mua PKL :D

tuannguyen3011
06-04-2013, 09:23
thuê xe máy tốn nhiu ko các bác

akiana
06-04-2013, 10:30
Đội hình xe máy (http://kidsplaza.vn/bim-goon-180.htm) đẹp quá các bác ơi . Ước gì em cũng có được cơ hội tham gia 1 cuôc phượt như thế này...

daibang7
06-04-2013, 23:39
-----------

he` he` he` ... A đờ cờ vờ oi cho em đi vói Saigoncruiser vói nhé

Một vài hình anh cua hội Saigoncruiser

Đoàn xe đẹp quá

dunhan
04-05-2013, 15:03
Các bác ơi em đang tìm một con Kào kào 250cc để đi phựot, em có tầm 50 củ thôi, bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, hoặc bác nào muốn bán thì pm cho em nhé, Cảm ơn các bác nhiều

ArmyUS
30-05-2013, 23:23
Xe nào cũng đẹp hết, nhìn ghiền quá :)

Visatogo
11-02-2014, 04:32
:LL là phận gái that thiet thoi! e thich xe PKL nhung chang ai ung ho mua de di phuot cho bằng với dang may rau :))
vì thầy bu lo con gai chống ề vì cá tính mạnh :d
E chi co vespa thui thì có dc vao hoi ko ạ :)

igun90
05-05-2014, 17:00
Haizzz...E đang tính bán ẻm Liberty 125 Việt đang đi để đổi sang 1 em cào cào...Muốn kiếm 1 em lắm nhưng tình hình tài chính k cho phép,bố mẹ già cũng k cho.Nhưng máu đã lên là e quất tới bến...mới gia nhập nhà Phượt k lâu,dạo qua các Topic làm máu e nó lại sôi rồi...Chắc làm 1 quả luôn quá :(

cubi99
11-05-2014, 17:36
( Xóa bởi Cubi99 )

deathemperor
21-06-2014, 21:28
Mình tìm nhóm PKL ở SG đi phượt chung, có anh em nào biết xin cho tham gia. Số đt: 0978733 bảy bảy bảy

KoPan
24-06-2014, 11:48
Mình ở SG, toàn đi 1 mình hoặc với 2,3 xe thui :3
https://farm4.staticflickr.com/3782/13911903343_ea30d13324_o.jpg (https://flic.kr/p/ncm9bt)the mighty R (https://flic.kr/p/ncm9bt) by kopan2007 (https://www.flickr.com/people//), on Flickr

https://farm6.staticflickr.com/5572/13962441128_4c2ab088d3_o.jpg (https://flic.kr/p/ngPaiA)Yamaha siblings (https://flic.kr/p/ngPaiA) by kopan2007 (https://www.flickr.com/people//), on Flickr

kien132
26-06-2014, 15:43
em cũng thèm 1 em pkl

thichduthu2007
09-05-2017, 18:03
Kết bạn nhé!
Phone: 0964896109; Zalo: Nobiko

Hiện tại đang dùng 2 cõ xe này để đi lại:
- Tầm xa:
https://app.box.com/s/g4085jwxvsr2qftr5ttfub9842ldm4jk
- Tầm ngắn:
https://app.box.com/s/yqkqz1zymzvo8vnd7rkvoshkvvasvuf4

Ước mơ sẽ độ dạng như này để thách thức gió mưa:
https://app.box.com/s/r9hxvgd9norhtb5hkudlki13cw3cn8vu

nambv74
22-11-2017, 22:09
chào cả nhà nhé,mình dự định đi Lý Sơn,quảng ngãi và một số điểm tùy thích từ 14-20-2017 bằng 2 bánh,bạn nào có nhã hứng jonk cũng ra đảo lý sơn làm vài tấn tỏi đen về làm quà thì tuyệt,dự định trượt 2 lần rồi lần này quyết tâm lên 2 bánh phi thời.ai đi ll mình đi cho vui nhé,0986699339,mình Nam nghệ an.

vuanui
09-01-2018, 16:36
Khởi động đi mọi người ơi !
Đội miền bắc ọp ẹp tí đi, để cuối năm làm vài vòng Đông Tây