PDA

View Full Version : [SG - về Bắc] Tìm bạn đồng hành phượt tết về bắc(khoảng 22 đến 26/12 âm lịch)

minhvo1212
23-07-2014, 11:54
Chào tất cả anh em phuot.vn
Em là thánh viên mới, đã biết đến phuot.vn từ rất lâu, đã tìm hiểu chút ít về phuot nhà mình.
Em lập toppic này là có 1 số ý đồ như sau:
1. Thời gian khởi hành Nam - Bắc ( 22 đến 26/12 âm lịch) Băc - Nam ( 11-15/1 âm lịch)
2. Tết năm nay em đang muốn có 1 chuyến phượt từ Sài Gòn về Hà Nội ( giảm nhiều chi phí so với đi các phương tiện khác và mang được xe về tết đi lượn lờ :) ) thời gian phượt nhanh gọn, tất nhiên là an toàn trong khoảng 3 ngày 3 đêm.
3. Kính mong các thánh Phượt có nhiều Kinh nghiệm chỉ giáo tư vấn cho em về các điều cần biết chuẩn bị cho chuyến đi : như cung đường, đồ đạc ăn uống mang theo, ngủ nghỉ thế nào, nên đi đêm hay đi ngày, phòng tránh hugo làm sao,trên đương nếu bị gặp cướp thì phải làm gì,bị chị em sàm sỡ xử lý ntn:help ..... ( mong là càng chi tiết càng tốt :L)
4. Anh em nào có cùng cung đường muốn về tết có thể gia nhập( Hà Tĩnh, Thanh Hóa, Hải Phòng, Thái Bình,..QN,..) Có chút điều lưu ý, đây là phượt về nhà chứ ko phải đi ngắm cảnh,thời gian có phần gấp gáp(tết mà). thời gian đi trên đường có thể 12...15 tiếng 1 ngày. Nên anh em nào tham gia mong là có điều kiện sức khỏe tốt, xe pháo gì cũng được, quan trọng là ổn định.Chúng ta sẽ chọn các cung đường ngắn và thông thoáng. Ưu tiên các phượt tử có kinh nghiệm Nam_Bắc ( em chỉ có kinh phượt Bắc hoặc phượt Nam chứ Nam_Bắc chưa có gì :D )
Mọi người đăng ký để lại thông tin mình sẽ liên lạc từng người và tổ chức off vài lần để tăng tinh thần đồng đội.
-Họ và tên:
-Ngày sinh + Giới tính ( dễ xưng hô)
-Hiện đang ở : (Q1...Q2.. Gò Vấp , Bình Dương ....)
-Cung đường đi cùng đoàn đến TP tỉnh nào.
-Liên lạc: (SĐT, Mail, Yahoo, Fb...) cái nào có thể liên lạc với các bạn dễ dàng nhất.
-Kinh nghiệm bản thân có thể giúp cho bản thân và toàn đội ( thông thuộc cung đường nào đó, đồ ăn uống,ngủ nghỉ,hoa tiêu, vá vỏ ruột săm lốp...)
*** Anh em có thể gửi thông tin vào mail giúp mình để dễ thống kê : [email protected]

Mình lập toppic này mong là học hỏi và muốn có 1 chuyến về tết an toàn và vui vẻ cùng anh em. Mọi chi phí công khai, chỉ có 1 khoản nhỏ gọi là chung chi. Còn lại anh em cứ Campuchia với Lệ Quên cho lành ( nghe nhiều toppic nói lừa đảo... cùng chột =)) )

Cảm ơn tất cả mọi người đã ghé toppic.

mailavua
24-07-2014, 01:45
Nghe kích thích quá, nhưng giờ mới tháng 6 âm lịch nên lịch cuối năm chưa biết thế nào, chờ hóng topic này. Chúc bạn tìm đc người như ý và có chuyến đi an toàn, vui vẻ.

minhvo1212
29-07-2014, 13:47
Mình cũng cảm thấy hơi sớm nhưng chắc tại nóng lòng nhớ nhà mà đăng hơi sớm thì phải :)

Bobuongbinh
29-07-2014, 16:17
Hải Phòng đang vất vưởng ở SG đây =)))
sẽ theo dõi topic. mong cơ hội tết này được đu về nhà theo 1 cách thật khác ^____^~

minhvo1212
05-08-2014, 15:19
Tình hình đội hình đã có 3 xế rồi. mình cảm thấy khoảng 5 xe là ổn. bạn nào có nhu cầu tham gia cứ inbox hoặc gửi mail cho minh nhé.

trungnalo
06-08-2014, 10:03
hay đấy, nhà tớ ngoài HN, nếu sắp xếp đc sẽ join cùng bạn.

minhvo1212
15-08-2014, 15:16
Còn anh em bạn bè nào cùng chí hướng nữa không nhỉ ... đội hình còn cần 2 xế nữa

Tàn Tro
19-08-2014, 01:01
Có tuyển ôm ko bạn? Tết thì kiểu gì cũng phải về rồi..
Đã từng đi xuyên việt bắc-nam nên gọi là kinh nghiệm thì cũng có tí xíu :)

minhvo1212
22-08-2014, 11:10
Bạn để lại thông tin cho mình đi. mình biết có người cùng tuyến đường về đến nhà bạn luôn rồi đó :)

langkhachmuathu
08-09-2014, 18:11
Minh ten Hiep, sdt 0968 858 249, que hp dang lang thang o BD, tet cho minh du deo ve voi nha. Kinh nghiem bac - nam chua co nen muon di cho biet. Kinh nghiem duong truong tung chay xe nhieu lan 600 km/ ngay.

minhvo1212
10-09-2014, 10:33
Minh ten Hiep, sdt 0968 858 249, que hp dang lang thang o BD, tet cho minh du deo ve voi nha. Kinh nghiem bac - nam chua co nen muon di cho biet. Kinh nghiem duong truong tung chay xe nhieu lan 600 km/ ngay.

Ok bạn. khi nào off mình sẽ alo nhé.