PDA

View Full Version : Cho hỏi cách đi đừơng bộ, khoảng cách từ Kolkata Ấn Độ qua Kathmandu của Nepal

tuanheovang
21-07-2014, 20:45
Các anh chị em cho mình hỏi cách đi bằng đừơng bộ từ Kolkata Ấn Độ qua Kathmandu của Nepal, khoảng cách của 2 thành phố này là bao xa? chân thành cám ơn.

Nhóm mình đang chuẩn bị đi Ấn Độ trước và sau tết AL, từ ngày 13/02/2014 đến 26/02/2014. Nhóm đã post 2 topics trên phượt. Nếu các bạn quan tâm xin mời tham gia. [email protected] (HCMC)

Trân trọng

doducuy
21-07-2014, 23:53
Theo như mình đọc từ Lonely Planet thì tuyến đi như sau:
Kolkata - Patna - Cross border ở Raxaul (India) - Birgunj (Nepal) - Kathmandu
Các nơi đều link với nhau bằng bus nên chắc cũng không khó khăn gì hen

hoangvanphuong75
22-07-2014, 08:55
Có biên giới Nepal mà gần Kolkata nhất nó nằm ở Siliguri, nơi mà đi Sikkim, thành phố mơ ước của mọi người.
Nhưng có thông tin trên phuot (cũ lâu rồi), nếu xuất cửa khẩu này bằng đường bộ thì về lại India cũng phải bằng cửa này (không biết info này còn đúng không?!?).

jippo
26-07-2014, 21:48
@tuanheovang:
em xem link này nha, coi bộ sẽ tốn thời gian của em lắm á :-), chị có một người bạn, nói là đi bus như thế này sẽ...ê mông lắm đó nha :d
http://www.tripadvisor.com/ShowTopic-g293889-i9243-k3208443-Kolkata_to_Nepal_Kathmandu_transport_options-Nepal.html
nếu muốn đi bus ở Nepal thì hành lý mang theo càng gọn nhẹ càng tốt nha e, mang nhiều là ...nó không đón đâu á.