PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] E cần ít thông tin và đường đi cho cung Nha Trang - Đà Lạt - HCM

long008
16-07-2014, 17:23
Như tít E cần thông tin đường đi, nhà nghỉ , ăn uống cung đường Nha Trang - Đà Lạt - HCM ạ.
Bác nào đã đi cung này cho E xin 1 chút kinh nghiệm chạy cung này với ạ .
E có 1 tuần để chạy cung này nhé các bác
Thanks các bác nhé !

ngynvuloc
16-07-2014, 19:44
Đường Nha Trang - Đà Lạt thì đèo Khánh Vĩnh khá là khoai với 33km lên liên tục. Nếu như bạn có kinh nghiệm và sức trâu bò thì có thể đi được trong 1 ngày (khởi hành ở thị trấn Khánh Vĩnh lúc sớm), còn nếu là amature thì bạn nên chia làm 2 ngày cho đoạn này, nhớ mang theo lều để ngủ vì trên đường toàn là rừng thôi chẳng có nhà dân đâu (may ra có mấy cái trạm của mấy bác làm đường đó).

Nước thì bạn không cần phải mang quá nhiều, có thể lấy nước từ thác uống được, dọc đường nhiều lắm. Sợ đau bụng thì nấu nước lên trước khi dùng. Còn mình thì cứ uống sống vậy :D

Đà Lạt - Sài Gòn nên tránh quốc lộ 20 đoạn từ Dầu Dây đến Chân đèo Bảo Lộc, đường cực kỳ cực kỳ xấu không thích hợp cho đạp xe (đèo chuối đang sửa), mình gợi ý bạn cung đường này
https://www.phuot.vn/threads/157499-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-l%C3%B4ng-b%C3%B4ng-v%C3%A0i-ng%C3%A0y-cu%E1%BB%91i-th%C3%A1ng-6

ndquoc
17-07-2014, 10:04
Hi bác chủ,

Khi nào bác khởi hành thì post lên để ae tham khảo. Nếu thuận tiện thì tham gia với bác luôn.

Y/M: ndquoc07

long008
18-07-2014, 11:01
Đường Nha Trang - Đà Lạt thì đèo Khánh Vĩnh khá là khoai với 33km lên liên tục. Nếu như bạn có kinh nghiệm và sức trâu bò thì có thể đi được trong 1 ngày (khởi hành ở thị trấn Khánh Vĩnh lúc sớm), còn nếu là amature thì bạn nên chia làm 2 ngày cho đoạn này, nhớ mang theo lều để ngủ vì trên đường toàn là rừng thôi chẳng có nhà dân đâu (may ra có mấy cái trạm của mấy bác làm đường đó).

Nước thì bạn không cần phải mang quá nhiều, có thể lấy nước từ thác uống được, dọc đường nhiều lắm. Sợ đau bụng thì nấu nước lên trước khi dùng. Còn mình thì cứ uống sống vậy :D

Đà Lạt - Sài Gòn nên tránh quốc lộ 20 đoạn từ Dầu Dây đến Chân đèo Bảo Lộc, đường cực kỳ cực kỳ xấu không thích hợp cho đạp xe (đèo chuối đang sửa), mình gợi ý bạn cung đường này
https://www.phuot.vn/threads/157499-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-l%C3%B4ng-b%C3%B4ng-v%C3%A0i-ng%C3%A0y-cu%E1%BB%91i-th%C3%A1ng-6
E cám ơn bác nhé , thông tin của bác rất hưu ích với E . Bác cho E hỏi thêm là . tổng quảng đường chạy từ Nha Trang - Đà Lạt là bao nhiêu km . Và cái đoạn dốc 33km đó nó dốc tầm bao nhiêu % bác nhỉ . Dốc đó lên nó cứ lên thẳng hay là chỉ có vài đoạn dốc lên thẳng ạ.

long008
18-07-2014, 11:03
Hi bác chủ,

Khi nào bác khởi hành thì post lên để ae tham khảo. Nếu thuận tiện thì tham gia với bác luôn.

Y/M: ndquoc07
E tính Cuối Tháng 10 xuất phát ạ . Tầm 27 hoặc 28 xuất phát bác ạ . bác đi được thì tham gia cùng E cho vui . nếu còn time thì chạy luôn Miền Tây nữa :)

ndquoc
22-07-2014, 09:34
Cuối tháng 10 thì thua rồi. Sao để lâu vậy bạn. Tháng 8 này chơi luôn đi.

ngynvuloc
22-07-2014, 10:55
E cám ơn bác nhé , thông tin của bác rất hưu ích với E . Bác cho E hỏi thêm là . tổng quảng đường chạy từ Nha Trang - Đà Lạt là bao nhiêu km . Và cái đoạn dốc 33km đó nó dốc tầm bao nhiêu % bác nhỉ . Dốc đó lên nó cứ lên thẳng hay là chỉ có vài đoạn dốc lên thẳng ạ.

Cái đó cực khoai, lên liên tục hẳn 33km lận, dốc thì 10% hoặc hơn thế nữa. Đoạn từ Nha Trang - Đà Lạt tầm 140km
Qua khỏi cái đèo 33km đó, bạn còn phải quất thêm vài chục con dốc cao cao nữa. :)

thanhdeath
22-07-2014, 17:15
Cuối tháng 10 thì thua rồi. Sao để lâu vậy bạn. Tháng 8 này chơi luôn đi.
tháng 8 này bác có đi thì call e nhé, em cũng dự định đi luôn cho có bạn đồng hành

augustran
23-07-2014, 06:43
đường sai gon- da lat (QL20) xấu cực. minh mới đi hom qua dể về nha ở bl đây. xấu gẻ gứm. lời khuyên là ko nên đi đường này. mất sức và cực kì bẩn. thêm cái mấy bác xe tải né ổ gà ổ voi nưa. hôm qua minh đi mà vừa đi vừa đọc kinh. vãi thiệt

hongphuc9x
28-07-2014, 12:22
nếu bạn đi đèo Khánh Vĩnh thì có thể xin ngủ lại tại trạm kiểm lâm trên đỉnh đèo, sáng hôm sau có thể tiếp tục.
tổng quãng đường từ Nha Trang đến Đà Lạt khoảng 140km

long008
28-07-2014, 13:21
t8 mình có nhiều tour chạy lắm , vs lại vừa rùi mình vừa chạy cung Huế - ĐN - Hội An rùi . tạm thời những chuyến xa mình hoãn lại vì ko có time nhiều.

vandao
30-07-2014, 12:02
Lời khuyên chân thành. Nếu bạn đi cung đường này, tốt nhất đi 2 đến 4 ng. Bởi vì. Tôi nghĩ có thể đây là lần đầu bạn đi cung đường này. Đẹp thì có đẹp, nhưng bạn không thể leo lên Dalat trong ngày. Vì vậy phải có nhóm hỗ trợ lẫn nhau khi chiều xuống. Còn vấn đề dưỡng sức khi leo đèo, dốc. Bạn KHÔNG NÊN thay đổi líp liên tục. Hãy vào líp nào mà chân bạn, sức thở cảm thấy thoải mái đạp nhẹ. Thì líp đó là bạn đang cần. Thở điều khi đạp, nghỉ 15' khi
mệt .

long008
06-08-2014, 14:58
Lời khuyên chân thành. Nếu bạn đi cung đường này, tốt nhất đi 2 đến 4 ng. Bởi vì. Tôi nghĩ có thể đây là lần đầu bạn đi cung đường này. Đẹp thì có đẹp, nhưng bạn không thể leo lên Dalat trong ngày. Vì vậy phải có nhóm hỗ trợ lẫn nhau khi chiều xuống. Còn vấn đề dưỡng sức khi leo đèo, dốc. Bạn KHÔNG NÊN thay đổi líp liên tục. Hãy vào líp nào mà chân bạn, sức thở cảm thấy thoải mái đạp nhẹ. Thì líp đó là bạn đang cần. Thở điều khi đạp, nghỉ 15' khi
mệt .
Tanks bác nhé