PDA

View Full Version : Có nên đi leo Phan 1 mình ko?????

thỏ béo
28-02-2011, 15:33
:D em chào cả nhà. Tình hình là như này. Em rất thích Phượt từ lâu lâu lâu lắm rồi. Nhưng mà thực sự công việc và hoàn cảnh cũng như kinh tế k cho phép. :(...
Sắp tới thì em có sắp xếp được 1 ít thời gian. Nên em đang rất muôn đi đâu đó cho khuây khỏa sau 1 cơ số chuyện k được vui vẻ.
Em suy nghĩ về việc leo Phan. Bởi em thấy nhiều người kể cảm giác leo được lên đỉnh rất là phiêu. Nhưng k hiểu đi 1 mình thì nó có chát và có mệt quá ko???? kinh tế em rất eo hẹp ạ. Mọi người cho em ý kiến nhé . thanks

Jsmile
28-02-2011, 15:37
Mình nghỉ không nên leo Fan 1 mình. Tốt nhất là đi cùng đoàn nào có kinh nghiệm. còn leo Fan thi ai cũng biết như thế nào rồi, chủ yếu có sức, có quyết tâm hay không thôi. Sắp tới 30/4 có đoàn leo Fan đó. Bạn tìm trên diễn đàn Tìm bạn đồng hành nhé!

thỏ béo
28-02-2011, 15:44
Mình cũng chỉ sợ. con gái đi 1 mình thì hơi bị nguy hiểm ấy.
có ai đi đâu lên những vùng cao ko nhỉ???? về những vùng miền bản càng tốt. Mình muốn đi theo quá. đi đâu xa tránh cái bụi của Hn đi

darkdeath
28-02-2011, 16:49
Thỏ béo, ở nhà ngủ nghỉ cho khỏe đi, hoặc đi đâu vòng vòng HN thôi, khuyên thật đấy. Người từng leo Fan 3 lần đến lần thứ tư quyết định tự leo 1 mình hehe vừa đi vừa khóc hu hu đấy (là nữ)! Mà nay leo 1 mình cũng không được kiểm lâm họ không cho lên vì không có guider và porter

waterseahp
01-03-2011, 08:43
:D em chào cả nhà. Tình hình là như này. Em rất thích Phượt từ lâu lâu lâu lắm rồi. Nhưng mà thực sự công việc và hoàn cảnh cũng như kinh tế k cho phép. :(...
Sắp tới thì em có sắp xếp được 1 ít thời gian. Nên em đang rất muôn đi đâu đó cho khuây khỏa sau 1 cơ số chuyện k được vui vẻ.
Em suy nghĩ về việc leo Phan. Bởi em thấy nhiều người kể cảm giác leo được lên đỉnh rất là phiêu. Nhưng k hiểu đi 1 mình thì nó có chát và có mệt quá ko???? kinh tế em rất eo hẹp ạ. Mọi người cho em ý kiến nhé . thanks

Nếu bạn chưa leo fan bao giờ thì ko nên leo 1 mình - ít nhất cũng kiếm lấy 1 bạn đồng hành .
Còn nếu bạn nhất định muốn leo 1 mình thì nên chọn ngày lễ , ngày nghỉ có nhiều người leo Fan để leo khi đó tuy là leo một mình nhưng trên đường đi vẫn có vô số mình :D - ko sợ lạc .
Cảm giác leo lên đỉnh đúng là rất phiêu - đến nỗi có người đã leo rồi còn muốn leo nữa như mình chẳng hạn tuy nhiên đúng là leo fan rất vất vả nhiều người trên đường leo chỉ muốn bỏ cuộc :))

Còn nếu bạn đã từng leo Fan rồi thì có thể tự trả lời được .

thỏ béo
01-03-2011, 18:19
thanks mọi người. Có khi em từ bỏ ý định leo Phan 1 mình rồi. Sợ ...híc. Leo cả 1 đoạn dài thế mà vừa leo vừa khóc. Thì chwa lên tới đỉnh. Phan đã ngập nước mắt em rồi, Nhưng đi vòng quanh HN á....:( đi mình á.....:D híc.
Sắp tháng 3 hình như có đoàn leo phan đúng k mọi người nhỉ?????

N2M
01-03-2011, 20:24
Leo fan 1 mình :( đi bụi biển Huế, Hội An 1m còn đc, chứ riêng fan thì mình khuyên các bạn đừng có đi 1m, mình đi Trạm Tôn, cái con đường "dành cho phụ nữ mang thai và cho con bé" theo lời bác sói già ( lít đờ nhóm mình) nói mà mình đi 10p đứng thở 1 lần :)) và may mà có bác sói đi bên cạnh, kéo và khoác cho cái 3 lô 1/3 đoạn đường từ dưới chân lên lán 2200, nếu k thì chắc mình chắc lết được. Đi theo đoàn thì mọi người còn giúp đỡ lẫn nhau, vì trên đó nhiều đường nhỏ, đi k khéo lạc như chơi. Tối đầu tiên ở lán 2800 bác ý hỏi mình cảm giác, mình chỉ nói đc mỗi câu "mệt" nhưng cảm giác đứng trên đỉnh cực phê :x

Đi rất tuyệt, chỉ cần bạn vững lòng tin vào mình là đc, và gần 10/3 âm và 30/4 chắc chắn có đoàn leo, nếu bạn xác định leo fan thì bạn phải tập luyện thể chất dần đi là vừa, cho gân cốt giãn ra, quen dần không thì không leo được đâu :D

linkts
03-03-2011, 16:52
dip 30/4 - 1/5 có đoàn leo Fan đó, sang đặt gạch đi e ;)

momoko
04-03-2011, 06:06
Leo Fan 1 mình nguy hiểm lắm, mình cũng khuyên bạn không nên vì an toàn tính mạng là trên hết!(NO)

thỏ béo
04-03-2011, 14:17
trời . đường dành cho phụ nữ mang thai và cho các bé :|. mình chắc chắn lách sang làn đường này đi rồi. hihi
cảm giác phê lắm à bạn. èo.....bị thu hút rồi
thanks mọi người nha. em đi đặt ghạch bên kia đây. mà có ai đi ko ạ.???

linkts
05-03-2011, 15:55
bạn sang đặt gạch đi, cũng có nhiều bạn nữ tham gia rồi đó, khoảng 9/3 là off lần đầu. thân!