PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi về Mũi Né

blueblue14
10-07-2014, 07:58
Sắp tới em tính ra Mũi Né (đi tự túc), vì đây là lần đầu tiên nên cũng không yên tâm. Anh Chị có thể giúp em ở Mũi Né nên đi đâu cho thuận tiện được không? các địa điểm ăn uống rẻ rẻ nữa ạ ? Em tính đi từ 2-3 ngày tùy tình hình

luongnad
12-07-2014, 11:12
https://www.facebook.com/PhuotBuiPhanThietBinhThuan?fref=ts
bạn lên đây hỏi sẽ có người trả lời cho bạn nhé :)

tranphong1983
12-07-2014, 23:29
Nếu ra Mũi Né chơi thì cứ đi thoải mái . Nhưng ăn uống ngủ nghỉ thì nên ở trong tp Phan Thiết . Giá ks từ 200k đến 300k / ngày tùy chỗ. Tiện nghi đầy đủ và sạch sẽ . Nếu muốn ở ks ven biển như Đồi Đương hay Bình Minh thì giá cao hơn khoảng 350k đên 500k./ ngày. Ăn uống thì lòng vòng trung tâm thành phố có cả đống.
Quan trọng là bạn đi bao nhiêu người và đi bằng phương tiện gì ? Mục tiêu của bạn là gì ? Mình mới có thể tính giúp bạn cần bao nhiêu chi phí được.
Nếu không ngại cứ liên lạc , mình sẽ hỗ trợ bạn hết mình. (beer)
http://facebook.com/tranphong1983
phone : 0908770867

blueblue14
13-07-2014, 18:45
Nếu ra Mũi Né chơi thì cứ đi thoải mái . Nhưng ăn uống ngủ nghỉ thì nên ở trong tp Phan Thiết . Giá ks từ 200k đến 300k / ngày tùy chỗ. Tiện nghi đầy đủ và sạch sẽ . Nếu muốn ở ks ven biển như Đồi Đương hay Bình Minh thì giá cao hơn khoảng 350k đên 500k./ ngày. Ăn uống thì lòng vòng trung tâm thành phố có cả đống.
Quan trọng là bạn đi bao nhiêu người và đi bằng phương tiện gì ? Mục tiêu của bạn là gì ? Mình mới có thể tính giúp bạn cần bao nhiêu chi phí được.
Nếu không ngại cứ liên lạc , mình sẽ hỗ trợ bạn hết mình. (beer)
http://facebook.com/tranphong1983
phone : 0908770867

Em tính đi xe Phương Trang ra Mũi Né luôn, do vậy muốn kiếm các khách sạn rẻ rẻ rồi thuê xe máy đi các địa danh: Cồn Cát, Biển,... Anh cho hỏi các địa danh đó có từ trong thành phố đi có xa không ? hay từ Mũi Né ok hơn ? Rồi còn Mũi Kê Gà hay Cổ Thạch gì nữa... Em tính đi khoảng 2 ngày thôi, nên ưu tiên đi các địa danh nổi trội thôi, thks a

lelong
17-07-2014, 14:07
Không biết bạn đi chưa , nhưng vẫn cứ hướng dẫn cho bạn, nếu bạn tới Mũi Né luôn, thì bạn nên nghỉ ở Hòn Rơm 2, phòng ok, giá tầm 300-400k/đêm, sạch sẽ, biển sát bên có thể ra tắm ko cần gởi đồ, ko tạp nham, sáng có thể đi bộ ra biển để mua hải sản tươi luôn, còn ăn uống, thì lấy xe máy, chạy vào chợ Mũi Né, cách Hòn Rơm tầm 6,7km, ăn uống bình dân, thoải mái, còn đi chơi thì cũng lấy xe máy chạy 20km vào TP phan thiết, đi tham quan lăng cá ông, tháp chàm pô sa nưh, bảo tàng HCM, v.v... đó là lịch trình thoải mái và tiết kiệm nhất cho bạn, nếu bạn đi thẳng tới Mũi Né luôn thì ghé hải đăng Kê Gà ko tiện cho lắm, vì từ hải đăng kê gà 30km nữa là tới phan thiết, rồi từ phan thiết tới mũi né cũng chừng 30km nữa, nếu bạn ở Phan Thiết chơi trc thì nên ghé kê gà chơi cho biết, còn tới thằng mũi né thì e ko tiện đường

zero_nqk
19-07-2014, 19:29
Hi cả nhà! Dịp mùng 2-9 này vợ chồng mình đang có kế hoạch đi Mũi Né nhưng đang lăn tăn ko biết vào thời gian đó ở Mũi Né thời tiết thế nào? Ai có kinh nghiệp hoặc a e bản địa tư vấn giúp vợ chồng mình nhé. Tks all

fbi2809
20-07-2014, 08:23
cho mình hỏi ké tí, mình định đi xe máy phượt từ sg về Quảng Nam, trong vài tuần tới nữa, mình định sẽ ngủ lại Phan Thiết mà mình đi với tiêu chí là tiết kiệm, vậy cho mình hỏi ở Phan Thiết chỗ nào ngủ bụi được không, chi phí càng thấp càng tốt, mình thì có chỗ nào ngủ cũng được? mình đi 2 người ah

balak
20-07-2014, 21:07
Nếu đi Phan Thiết theo dạng tự túc "ăn chơi", tôi khuyên bạn nên ở TP Phan Thiết, đây là vị trí nằm giữa Mũi Né và Kê Gà, ăn ở lại rẻ! Tất cả các quán hải sản ngon bổ rẻ của Phan Thiết đều nằm dọc sông Cà Ty! Nếu ngại đi xe máy, bạn cũng có thể bắt xe buýt đi Mũi Né hoặc Kê Gà, các điểm này đều trên lộ trình xe buýt. Ngoài ra, tại TP Phan Thiết, bạn cũng có thể bắt xe buýt lên núi Tà Cú, ngắm tượng Phật nằm lớn nhất Châu Á...Chúc bạn có sự lựa chọn hợp lý!

luongnad
23-07-2014, 19:48
dọc đường Thủ Khoa Huân nhà nghĩ nhiều giá khoảng 120k-150k là ok.

remimotao
24-07-2014, 15:15
dọc đường Thủ Khoa Huân nhà nghĩ nhiều giá khoảng 120k-150k là ok.

toàn gặp những người nhiệt tình. :L

tuongvi20
15-08-2014, 12:51
Hành trình này đã đi chưa bạn ơi?

cowboy19
26-08-2014, 23:16
Mình sắp tới 2/9 cũng định đi nhưng mà chưa có book ks để ở, có bạn nào có thể chia sẽ mình một số ks có giá ok ở tp Phan Thiết với.
nhóm mình đi có cả Nam lần Nữ.
Và với lại nếu bạn nào có sẵn plan đi chơi những địa điểm nào thì có thể share cho mình với, vì hiện tại mình chưa biết đi chỗ nào trước chỗ nào sau cả :3

Cảm ơn các bạn nhiều nhiều :D

cowboy19
28-08-2014, 10:55
hỏng có ai help mình với à :3

Mình sắp tới 2/9 cũng định đi nhưng mà chưa có book ks để ở, có bạn nào có thể chia sẽ mình một số ks có giá ok ở tp Phan Thiết với.
nhóm mình đi có cả Nam lần Nữ.
Và với lại nếu bạn nào có sẵn plan đi chơi những địa điểm nào thì có thể share cho mình với, vì hiện tại mình chưa biết đi chỗ nào trước chỗ nào sau cả :3

Cảm ơn các bạn nhiều nhiều :D