PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Nhận đưa thư tay xuyên Việt ^^

gcoj
09-07-2014, 09:39
Xin chào cả nhà, sắp tới mình và bạn mình có một chuyến đi xuyên Việt bằng xe đạp trong 4-6 tháng ( 18 /7 đến tháng 11/2014 ), trên 40 tỉnh thành . Đây là một chuyến đi vô cùng ý nghĩa đối với mình và mình tự tạo ra một số trải nghiệm đặc biệt như ngủ trong rừng, chơi các trò chơi mạo hiểm, làm sao ăn nhà hàng miễn phí hay gặp chú Đặng Lê Nguyên Vũ....
Trên chặng đường này mình cũng muốn làm điều gì đó có ý nghĩa cho cộng đồng, mình có phát triển một dự án gọi là "thư tay xuyên Việt", mình sẽ nhận khoảng 200 bức thư tay để chuyển đi trên bất kỳ tỉnh nào mình đi qua, bắt đầu từ thành phố Hồ Chí Minh. Nội dung của bức thư tay sẽ là những phút trải lòng của người viết, chia sẻ về những suy tư cảm xúc của mình đối với người thân bạn bè nhưng chưa bao giờ được nói ra, thiết nghĩ việc chia sẻ cảm xúc trong cuộc sống đối với những người quan trọng là một trong những điều không thể thiếu, và mang đầy tình yêu thương, nhất là trong thời đại hiện tại khi email, sms, facebook.... trở thành những kênh liên lạc cực kỳ nhanh, nhưng chưa được sâu sắc về mặt cảm xúc, thì thư tay lại là điều có thể làm ( nhưng cũng khó khăn đấy nhé :D )
Thư tay là điều đặc biệt, và đặc biệt hơn nữa là nó sẽ được chuyển bằng xe đạp (nghe cứ như câu chuyện thời chiến ấy nhỉ). Mình rất vui nếu có bạn nào muốn gửi thư đến cho những người bạn, người thân phương xa những yêu thương và bất ngờ. Đây là thông tin liên lạc của mình
Lê Trường Giang : 01689.957.398
Email : [email protected]

(hành trình sẽ bắt đầu vào 18/7 này nên các bạn liên lạc nhanh nhé)

Cảm ơn các bạn

tanphuc113
10-07-2014, 23:15
ý tưởng hay! em cũng muốn thực hiện :D

gcoj
11-07-2014, 18:07
ừ, làm sao cho chuyến đi trở nên thú vị chứ nhỉ haha, anh có em có thể vào website của anh www.phuotxuyenviet.com hoặc link facebook
https://www.facebook.com/phuotxuyenvietnam?ref=hl, bọn anh còn làm nhiều điều thú vị nữa kìa ^^