PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09 -> 12/04/2011

Pages : [1] 2 3 4

Trần Hữu Tân
24-02-2011, 17:01
Chưa đi Côn Đảo lần nào, nhưng được cung cấp thong tin trên diễn đàn, mình quyết định mở thớt rủ rê các bạn cùng tham gia khám phá CĐ vào dịp giỗ tổ Hùng Vương này. từ 09/04/2011 -> 12/04/2011

Lịch trình như sau:

Ngày 1:

 7h: Tập trung ở Dinh Thống Nhất. (Ăn Sáng tự túc.).
 7h30. Lên đường đi VT. Chúng ta sẽ đi theo đường Nhơn Trạch (Cầu Ông Lãnh -> Q4->Q7 -> Cầu Phú Mỹ ->Phà Cát Lái -> Nhơn Trạch -> QL 51 -> BRVT)
 8h30, Café ở Nhơn Trạch (Đóng gốp tiền cho thủ quỷ)
 10h30 Tới Bà Rịa. Ghé ăn bánh canh Long Hương VT
 12h. Đến cảng Cát Lỡ. Lấy vé tàu. Tiếp tục Café và mua đồ ăn cho buổi tối trên tàu. Chạy xe đến quán Cây Vú Sữa ăn bánh khọt Vũng Tàu.
 4h Lên tàu ổn định chỗ nghỉ. Đón hoàng hôn trên tàu, chụp hình, giao lưu trên tàu.

Ngày 2:

 7h: Cập cảng Bến Đầm, lên xe về nhà nghỉ của bảo tàng.
 Ăn sáng, sau đó tham quan nhà Chúa Đảo, bảo tàng CĐ, và hệ thống nhà tù CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
 Quay về thị xã, trên đường về sẽ dừng lại ở bất kì mũi nào để chụp ảnh.
 Về lại bảo tàng, ra đối diện tắm biển. Chơi các trò chơi tập thể tại bải biển
 Ăn tối, cà phê, dạo quanh CĐ.
 Tiết mục giao lưu văn nghệ, đốt lữa trại, ăn hải sản nướng tại bải biển.
 22h: Đi nghĩa trang Hàng Dương, thăm mộ cô Sáu, Lê Hồng Phong….

Ngày 3:

 Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
 Ăn sáng, sau đó lấy xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm.
 Chiều ra lại cảng Bến Đầm lên tàu về đất liền.

Ngày 4:

 Cập cảng Cát Lở, tìm quán nào đó ăn sáng, chạy xe lên đường Hạ Long café ở Bạch Dinh hoặc Ô Cấp sau đó chia tay để quay trờ về công việc.

Chi phí ước tính khoảng 1.5 triệu.

Mong được gặp lại những người bạn cũ và có thêm nhiều người bạn mới.
Nếu thấy lịch trình mình phù hợp với thời gian và túi tiền của bạn thì hãy tham gia chung nhé!
NickYM: tranhuutan2001,
ĐT: 0974004237,
FB: http://www.facebook.com/Tran.H.Tan

- Các bạn nào muốn tham gia có thể chuyễn khoản tiền cho mình để mình book vé tàu và đặt phòng khách san. (500K).
Số Tài Khoản: 0251001991551 VCB HCM.
Chủ tài khoản: Trần Hữu Tân
Bạn nào không chuyễn khoản được thì có thể gửi tiền vào buổi OFF vào tối thứ 2 lúc 6h30 PM thứ 2 ngày 14 tháng 03 Địa điểm Cafe Trung Nguyên A75 Bạch Đằng, P2 Tân Bình (Gần sân bay Tân Sơn Nhất)
- Đây là chương trình mình dự kiến. Thời gian có thể thay đổi do chưa có lịch tàu chạy. Chi phí tất cả đều share.

Các bạn sang trang 15 để xem và đăng ký mình vào nhóm nào

Danh sách các bạn đặt gạch.

1. Trần Hữu Tân (Xế )
2. QuynhNhu (Ôm)
3. chunguahoang
4. Conlele
5. pjan
6. 04hcb
7. laca
8. trainhangheo
9. vanpth
10. Embracing_Hearts
11. LyThong
12. TOMATO + 1 ôm
13. traveladd
14. Pisces Ly
15. Greece
16. banglangtieuthu
17. Đỗ Quế Mi Hương
18. Milu
19. dung07041974
20. huynhvinhtam
21. huongngoclan
22. Bé Gió
23. vucsautham
24. Rayan
25. Jsmile
26. Dã Hạc
27. bạn của Dã Hạc
28. beejoy
29. bạn của beejoy
30. maruco
31. pucca300
32. matkeing
33. bạn của Milu
34. quvuthudu + 2 bạn
37. superBecon
38. babyone + bé Cún
40. Như Ngọc ( xế )
41. Yến Lan (ôm )
42. trhien82
43. hoasaudong0410
44. bemo.dkny
45. KevinAuto
46. HieuKen
47. Jinnynhungoc

chunguahoang
24-02-2011, 17:38
Sao không đi vào chiều t6 hả chủ thớt, mình đặt 1 gạch

chunguahoang
24-02-2011, 17:42
Theo lịch trình khám phá như thế thì đã hết Côn đảo chưa hả chủ thớt, Tổ chức thêm leo núi nữa chủ thớt

Trần Hữu Tân
24-02-2011, 19:54
Sao không đi vào chiều t6 hả chủ thớt, mình đặt 1 gạch
Thanks. chunguahoang. Giữ liên lạc qua Topic và add Yahoo mình vào nhé.

Theo lịch trình khám phá như thế thì đã hết Côn đảo chưa hả chủ thớt, Tổ chức thêm leo núi nữa chủ thớt
Đây là lịch trình mình tham khảo từ các Topic đi Côn Đảo trước nên mình nghỉ như vậy là vừa đủ để khám phá Côn Đảo.

conlele
24-02-2011, 21:02
Các bạn lưu ý nhé:

1- Lịch nghỉ lễ Giỗ tổ Hùng Vương năm nay (Thủ Tướng đã quyết định hồi Tết): đi làm cả ngày Thứ Bảy (09/04) để nghỉ bù vào thứ Hai. Do vậy sẽ được nghỉ trọn 3 ngày: 10-11-12/04 (CN-T2-T3). Các bạn dựa theo đó để lên lịch hoặc xin nghỉ phép thêm.

2- Đi tàu thì phụ thuộc rất nhiều vào lịch tàu. Mà lịch tàu thì hình như đầu tháng mới có! Làm sao các bạn chắc chắn là 17h chiều 09/04 có tàu từ VT-CĐ?

pjan
24-02-2011, 21:11
Mình cũng quan tâm đến chuyến đi này. Khi nào có lịch tàu cụ thể mình sẽ đặt 2 cục gạnh.

Trần Hữu Tân
24-02-2011, 21:34
Các bạn lưu ý nhé:

1- Lịch nghỉ lễ Giỗ tổ Hùng Vương năm nay (Thủ Tướng đã quyết định hồi Tết): đi làm cả ngày Thứ Bảy (09/04) để nghỉ bù vào thứ Hai. Do vậy sẽ được nghỉ trọn 3 ngày: 10-11-12/04 (CN-T2-T3). Các bạn dựa theo đó để lên lịch hoặc xin nghỉ phép thêm.

2- Đi tàu thì phụ thuộc rất nhiều vào lịch tàu. Mà lịch tàu thì hình như đầu tháng mới có! Làm sao các bạn chắc chắn là 17h chiều 09/04 có tàu từ VT-CĐ?

Thanks Conlele đã cung cấp thông tin. Đây chỉ là thời gian mình dự kiến. Sẽ có thời gian chính xác khi đã có lịch tàu chạy.

Trần Hữu Tân
24-02-2011, 21:36
Mình cũng quan tâm đến chuyến đi này. Khi nào có lịch tàu cụ thể mình sẽ đặt 2 cục gạnh.
Giữ liên lạc theo topic nhé pjan. Add Yahoo mình luôn nhé.

Phoenixvn
24-02-2011, 21:57
Góp ý với các bác : phải đặt vé trước, chứ xuống VT mà không mua được vé đi CĐ thì vỡ kế hoạch.
Hai là bác chủ lên lịch như này thì căng quá, khó có thể kham nổi với lịch trình như này. Em có may mắn là đã được đi CĐ rồi ở đó nếu nói ít chố tham quan thì ít, nếu nói nhiều thì các bác có thể khám phá 3 ngày chưa hết.
- Quán ăn thì em thấy chỗ UBND, quán hải sản cũng vài quán nhưng hơn cả chỉ có quán Tri Kỷ, cafe thì tụi em hay uống ở quán Côn Sơn vừa trước cổng nhà chúa đảo (nay là nhà bảo tàng) gió mát vừa được ngắm biển và cầu tàu lịch sử 914.
- Nếu các bác muốn chụp ảnh Bình Minh thì chạy xe lên chỗ Mũi Cá Mập, còn chụp Hoàng Hôn thì đi hết con đường qua khỏi cảng cá Bến Đầm luôn.
- Em thấy bác chủ liệt kê các điểm phía trên cũng khá đủ rồi, có điều để khám phá hết những chỗ này thì mất không ít thời gian chút nào.

Trần Hữu Tân
24-02-2011, 22:13
Góp ý với các bác : phải đặt vé trước, chứ xuống VT mà không mua được vé đi CĐ thì vỡ kế hoạch.
Hai là bác chủ lên lịch như này thì căng quá, khó có thể kham nổi với lịch trình như này. Em có may mắn là đã được đi CĐ rồi ở đó nếu nói ít chố tham quan thì ít, nếu nói nhiều thì các bác có thể khám phá 3 ngày chưa hết.
- Quán ăn thì em thấy chỗ UBND, quán hải sản cũng vài quán nhưng hơn cả chỉ có quán Tri Kỷ, cafe thì tụi em hay uống ở quán Côn Sơn vừa trước cổng nhà chúa đảo (nay là nhà bảo tàng) gió mát vừa được ngắm biển và cầu tàu lịch sử 914.
- Nếu các bác muốn chụp ảnh Bình Minh thì chạy xe lên chỗ Mũi Cá Mập, còn chụp Hoàng Hôn thì đi hết con đường qua khỏi cảng cá Bến Đầm luôn.
- Em thấy bác chủ liệt kê các điểm phía trên cũng khá đủ rồi, có điều để khám phá hết những chỗ này thì mất không ít thời gian chút nào.

Thanks Phoenixvn nhiều nhé. Mình cũng chưa đi Côn Đảo bao giở, thấy hầu hết các Topic đều đi theo lịch trình là 2 ngày 1 đêm tại Côn Đảo, với lại thời gian Free của mình cũng không được lâu.

04hcb
25-02-2011, 08:33
Thấy lịch cũng ham hố.
Chờ ngày off rồi đặt gạch luôn nhé bác.

Trần Hữu Tân
25-02-2011, 08:58
Thấy lịch cũng ham hố.
Chờ ngày off rồi đặt gạch luôn nhé bác.
Giữ liện lạc qua Topic nhé 04hcb

laca
25-02-2011, 09:13
Mình cũng chưa đi, khi có lịch tàu cụ thể, nếu thấy hợp thì sẽ đi, đặt 1 gạch

Trần Hữu Tân
25-02-2011, 09:16
Mình cũng chưa đi, khi có lịch tàu cụ thể, nếu thấy hợp thì sẽ đi, đặt 1 gạch

Thanks laca Giữ liện lạc qua Topic nhé

trainhangheo
25-02-2011, 09:56
Cho mình đi tour này với, đặt 1 gạch nhé.

vanpth
25-02-2011, 11:27
@ Tân: Ý tưởng lớn gặp nhau, mình vừa tính tạo topic CĐ dịp này, thôi tham gia chung với bạn luôn cho mình đặt trước 2 gạch nhé. Nhưng mình bận việc chắc đi máy bay ra và gặp các bạn ngoài đó nhé. TKS

Embracing_Hearts
25-02-2011, 11:51
Em quăng 1/2 cục gạch trước. Khi nào off em sẽ quăng tíêp 1/2 còn lại

LyThong
25-02-2011, 12:48
Cho em đặt 1/2 cục gạch nhé... khi nào Off, sắp xếp được em đặt tiếp nữa cục còn lại thank anh nhiều^^~!.

TOMATO
25-02-2011, 13:36
cho mình đặt 1/2 gạch với, ham hố quá. Chi phí như thế là chi phí dự trù từ những chuyến đi trước đó hả bác chủ topic?

traveladd
25-02-2011, 15:13
Mình đặt cục gạch cỡ bự nhé, mình làm xế!!

Thanks,

Pisces Ly
25-02-2011, 15:27
Mình cũng xin đặt 1/2 gạch nha!

Quỳnh Giang
25-02-2011, 15:45
Hello! Time này là đã fix chưa bác? E sợ hok có tàu đó, bác hỏi sớm xem sao?

Trần Hữu Tân
25-02-2011, 15:59
Hello! Time này là đã fix chưa bác? E sợ hok có tàu đó, bác hỏi sớm xem sao?
Mình đã gọi hỏi rồi. Chưa có lịch tàu chính xác. Nhưng để phục vụ du lịch cho ngày nghỉ giỗ tổ Hùng Vương thì có thể tàu sẽ chạy ngày đó.

Greece
25-02-2011, 16:12
Cho mình đặt nửa gạch với nhé.^^.

banglangtieuthu
25-02-2011, 16:15
cũng ham hố đi côn đảo lắm,nhưng ngán vụ say sóng quá đi,có ai bít cách trị say sóng hiệu quả chỉ cho mình với,hihi,cho mình đặt 1/2 gạch nha chủ thớt

trantincondao
25-02-2011, 16:20
Chào các bạn! Năm nay rất vui vì thấy dân phượt mình háo hức ra Côn Đảo.
trantin cũng giống như những topic trước về chương trình ra thăm Côn Đảo, vì thế cần thông tin gì mình sẽ cung cấp.
Nhưng các bạn lưu ý cho mình nha:
1. Kiểm tra lịch tàu và đặt vé có được hay ko. (nếu các bạn đã có đủ thành viên thì đăng kí đoàn các tốt, sẽ thuận lợi hơn)
2. Kiểm tra phòng khách sạn vào ngày đó có hay ko, phương tiện và dịch vụ nữa.
3. Nếu ai có nhu cầu đi bằng máy bay thì cũng đâu sao, đến trước một ngày rồi nhập lại đi chơi.
4. LÀ điều quan trọng nhất, chính là, khi đã đến Côn Đảo thì phải............................................ .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ..................................... pm với mình, để mình biết mặt các bạn, hihi

Đỗ Quế Mi Hương
25-02-2011, 17:05
Anh Tân cho em hỏi hạn chót để chuyển 500k cho anh là ngày nào ạ?

Đỗ Quế Mi Hương
25-02-2011, 17:10
Anh cho em quăng 2 cục gạch nha

Phoenixvn
25-02-2011, 21:02
Híc, em cũng muốn ra thăm Côn Đảo lần nữa mà dịp này lại sát với ngày em leo Fan rồi, tiếc quá.
@bác banglang: nếu đi xe oto mà bác cũng say xe thì em khuyên bác không nên đi tàu biển, ra mật xanh luôn đó. Cách tốt nhất là bác đi máy bay (Air Mekong cũng là một lựa chọn tốt).
@ bác trantin là dân cư Côn Đảo hả, vậy cho em xin cái số cầm tay để có dịp em ra ngoài đó uống với bác ly cafe Côn Sơn.

Milu
25-02-2011, 21:30
Chào bác chủ thớt, nghe chương trình hấp dẫn quá đi thôi, cho mình đặt 1 cục gạch nhé.
Không biết các bác đã OFF chưa vậy, đển tham gia với các bán lun.

trantincondao
25-02-2011, 22:26
0913608755
Đến Côn Đảo mà ko alo là giận đó nghen

Trần Hữu Tân
26-02-2011, 08:32
Milu[/COLOR];321559]Chào bác chủ thớt, nghe chương trình hấp dẫn quá đi thôi, cho mình đặt 1 cục gạch nhé.
Không biết các bác đã OFF chưa vậy, đển tham gia với các bán lun.
Thanks Milu. Dự định là ngày nào có lịch tàu chạy rồi chúng ta sẽ Off. Dự kiến là vào khoản cuối tháng 3. Tiếp tục theo dỏi thông tin trong topic nhé Milu

Friday
26-02-2011, 09:06
Chào bạn Tín các bạn
Rất vui khi đọc được topic của các bạn. Xin đề nghị chủ thớt cho nhặp đoàn các bạn dù chỉ 1 ngày. Đoàn của tôi là 1 đoàn đặc biệt gồm 9 người ( người lớn nhất 86 tưởi ) dự định đến Côn đảo vào sáng ngày thứ ba 12/4 đến ngày thứ năm 14/4.
Cũng nhân đây nhờ bạn Tín nếu có thể đặt dùm mình phòng đủ cho số người tại KS phi Yến vào 2 đêm 12 +13/4.
Rất cám ơn Tín và các bạn.
Friday

Trần Hữu Tân
26-02-2011, 09:10
Chào bạn Tín các bạn
Rất vui khi đọc được topic của các bạn. Xin đề nghị chủ thớt cho nhặp đoàn các bạn dù chỉ 1 ngày. Đoàn của tôi là 1 đoàn đặc biệt gồm 9 người ( người lớn nhất 86 tưởi ) dự định đến Côn đảo vào sáng ngày thứ ba 12/4 đến ngày thứ năm 14/4.
Cũng nhân đây nhờ bạn Tín nếu có thể đặt dùm mình phòng đủ cho số người tại KS phi Yến vào 2 đêm 12 +13/4.
Friday

Welcom Friday. Bạn lưu sdt mình vào nhé

dung07041974
26-02-2011, 09:15
Bác chủ thớt cho em đặt một cục .... gạch luôn nha

huynhvinhtam
26-02-2011, 10:37
Xin chào! Mình đã đi CĐ vào tháng 2/2009, đi một mình bằng xe máy, bây giờ cũng rất muốn đi lại lần nữa. Người ta thường nói trải nghiệm thú vị nhất khi đi du lịch là trên đường đi, chứ không phải điểm đến. Hơn 12 giờ lênh đênh trên biển chính là điều làm nên sức hấp dẫn của chuyến đi. Vì vậy các bạn đã xác định tham gia thì nên đi tàu biển, bất đắc dĩ lắm mới đi máy bay. Say sóng thì uống thuốc chống say. Tuy nhiên bạn nào đi ôtô hoặc tàu cao tốc mà bị nôn thì chỉ còn cách đi máy bay thôi. Tàu biển đi CĐ lắc gấp nhiều lần. Mình đi tàu CĐ 10, lúc đó gió cấp 6, giật cấp 7, tàu chòng chành dữ dội, chóng mặt kinh khủng, các lối đi trong tàu người ta nôn rơi vãi khắp nơi, mình cứ nghĩ là tàu sẽ quay lại cảng Cát Lở, nhưng ai cũng nói lắc như vậy là... bình thường!

Còn về chuyện đặt cọc 500k để đặt vé tàu và khách sạn, mình thấy không cần thiết. Bạn chỉ cần gọi điện đến phòng vé tàu và khách sạn, cho họ biết số lượng vé và số lượng người ở, tới ngày đi, đến phòng vé nhận vé (lúc này mới thanh toán tiền), khách sạn cũng vậy. Phòng vé tàu và khách sạn không yêu cầu phải đặt cọc trước. Nếu có đặt cọc chỉ là để các bạn xác định xem ai đi, ai không đi mà thôi.

Khi đến CĐ mình thấy có một bảng giới thiệu về Vườn quốc gia Côn Đảo, có trang web nữa, trong web có đầy đủ thông tin cần thiết. Giá dịch vụ hơi cao, tuy nhiên, nếu các bạn gặp khó khăn khi lên lịch trình các điểm đến thì có thể tham khảo thông tin trên web để lên kế hoạch cho mình, http://www.condaopark.com.vn/

Còn gạch thì cho mình đặt 1/2 nhé!

huongngoclan
26-02-2011, 10:47
Mình chưa đi Côn Đảo lần nào, cho mình quăng một cục gạch nha!
Mình nghĩ mình nên có lịch tàu trước (cả đi lẫn về) để khỏi bị động.

Trần Hữu Tân
26-02-2011, 11:12
Xin chào! Mình đã đi CĐ vào tháng 2/2009, đi một mình bằng xe máy, bây giờ cũng rất muốn đi lại lần nữa. Người ta thường nói trải nghiệm thú vị nhất khi đi du lịch là trên đường đi, chứ không phải điểm đến. Hơn 12 giờ lênh đênh trên biển chính là điều làm nên sức hấp dẫn của chuyến đi. Vì vậy các bạn đã xác định tham gia thì nên đi tàu biển, bất đắc dĩ lắm mới đi máy bay. Say sóng thì uống thuốc chống say. Tuy nhiên bạn nào đi ôtô hoặc tàu cao tốc mà bị nôn thì chỉ còn cách đi máy bay thôi. Tàu biển đi CĐ lắc gấp nhiều lần. Mình đi tàu CĐ 10, lúc đó gió cấp 6, giật cấp 7, tàu chòng chành dữ dội, chóng mặt kinh khủng, các lối đi trong tàu người ta nôn rơi vãi khắp nơi, mình cứ nghĩ là tàu sẽ quay lại cảng Cát Lở, nhưng ai cũng nói lắc như vậy là... bình thường!

Còn về chuyện đặt cọc 500k để đặt vé tàu và khách sạn, mình thấy không cần thiết. Bạn chỉ cần gọi điện đến phòng vé tàu và khách sạn, cho họ biết số lượng vé và số lượng người ở, tới ngày đi, đến phòng vé nhận vé (lúc này mới thanh toán tiền), khách sạn cũng vậy. Phòng vé tàu và khách sạn không yêu cầu phải đặt cọc trước. Nếu có đặt cọc chỉ là để các bạn xác định xem ai đi, ai không đi mà thôi.

Khi đến CĐ mình thấy có một bảng giới thiệu về Vườn quốc gia Côn Đảo, có trang web nữa, trong web có đầy đủ thông tin cần thiết. Giá dịch vụ hơi cao, tuy nhiên, nếu các bạn gặp khó khăn khi lên lịch trình các điểm đến thì có thể tham khảo thông tin trên web để lên kế hoạch cho mình, http://www.condaopark.com.vn/

Còn gạch thì cho mình đặt 1/2 nhé!
Thanks huynhvinhtam rất nhiều(một phượt thủ kỳ cựu). Quả đúng như huynhvinhtam nói, chúng ta phượt có nghĩa là chúng ta đi by myself trên các nẽo đường và tận hưởng thú vị của nó.
Vấn đề đặt cọc 500K theo mình nghỉ là nên. Vì đã tham khảo Sutu và các topic trước đó , nên chuyễn khoản trước cho người bán vé và chủ khách sạn để nhận được sự an tâm, chắc chắn không những cho người khác và cho cả đoàn phượt mình nữa.

banglangtieuthu
26-02-2011, 13:20
@bác banglang: nếu đi xe oto mà bác cũng say xe thì em khuyên bác không nên đi tàu biển, ra mật xanh luôn đó. Cách tốt nhất là bác đi máy bay (Air Mekong cũng là một lựa chọn tốt).

cám ơn bạn,mình mà đi otô là chuẩn bị cả kg bọc luôn á,mình đã coi thông tin bên Air Mekong rồi,k có chuyên bay trùng với lịch đi côn đảo với nhóm,hix,chắc đành hẹn lại dịp khác vậy

Trần Hữu Tân
26-02-2011, 16:33

cám ơn bạn,mình mà đi otô là chuẩn bị cả kg bọc luôn á,mình đã coi thông tin bên Air Mekong rồi,k có chuyên bay trùng với lịch đi côn đảo với nhóm,hix,chắc đành hẹn lại dịp khác vậy
Có thuốc chống say tàu đó bạn ơi. Mà sao chỉ có 1 lựa cho là Air MeKong vậy. Sao banglangtieuthu không tham khảo thêm vietnam airlines và http://vasco.com.vn

Embracing_Hearts
26-02-2011, 17:06
Vé của Vietnam airlines ngày 8 9 10 hết rồi. đi tàu chắc rồi. Cố gắng lên

huynhvinhtam
26-02-2011, 17:45
@ banglangtieuthu: Nếu hết vé máy bay thì bạn đi tàu cũng được. Hôm ấy mình đi tàu lắc nhiều là vì ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới xa bờ. Bình thường gió chỉ cấp 4, tàu chạy êm hơn. Tàu chỉ bị nhồi sóng khi ra đến cửa biển, khoảng 30 phút sau khi rời bến. Bạn tranh thủ thời gian tàu còn êm lên boong ngắm cảnh, sau đó thì không nên đi lại nhiều, vào phòng lên giường nằm ngửa (không được nằm sấp hoặc nghiêng) và nhắm mắt lại, ngậm thêm một múi quýt, sẽ không còn cảm giác chóng mặt. Trước khi tàu khởi hành 30 phút và trên suốt hành trình, bạn tuyệt đối không ăn quá no và thức ăn có dầu mỡ.

Nếu trong đoàn có nhiều bạn dễ bị say sóng, khi đặt vé, bạn chủ topic nên hỏi kỹ phòng vé, chọn phòng giường nằm ở tầng hầm cuối cùng (tầng hầm thứ 2 đối với tàu CĐ 10, còn tàu CĐ 09 thì mình không biết tầng hầm cuối là tầng thứ mấy), để giảm bớt cảm giác lắc lư. Các bạn đều biết trọng tâm càng thấp thì độ rung lắc sẽ giảm. Nếu trong đoàn ít bạn bị say sóng, và thích ở đâu cũng được, thì chọn tầng hầm 1 cho thông thoáng, cũng là tầng giường nằm mặc định khi bạn đặt vé mà không kèm điều kiện gì thêm.

trantincondao
26-02-2011, 20:15
Chào bạn Tín các bạn
Friday

Chào bạn, bạn cho mình rõ thông tin nha, để mình biết mà đặt phòng cho bạn.
Bạn cần bao nhiêu phòng, giá cả thế nào, mình lựa chọn giùm để có chỗ đảm bảo hơn!

Friday
26-02-2011, 21:18
Chào Tín
Đang đặt vé máy bay nên xin bạn vui lòng chờ cho 1.2 ngày nữa. Sẽ thông báo chi tiết hơn. Cam ơn Tín.
Cám ơn Tân, đã lưu sđt của bạn.
Friday

Bé Gió
26-02-2011, 21:44
Cho mình đặt 1 cục gạch nhé, mình cũng máu đi côn đảo lắm mà chưa có dịp. có ji thông ba´o them cho mình với nhé. mình ít online lắm. sdt 0909.325.992 mình tên Liên, thanks!

Trần Hữu Tân
26-02-2011, 22:03
Cho mình đặt 1 cục gạch nhé, mình cũng máu đi côn đảo lắm mà chưa có dịp. có ji thông ba´o them cho mình với nhé. mình ít online lắm. sdt 0909.325.992 mình tên Liên, thanks!
Đã lưu sdt của Bé Gió. Mình sẽ call bạn khi nào cần thiết.

Nếu trong đoàn có nhiều bạn dễ bị say sóng, khi đặt vé, bạn chủ topic nên hỏi kỹ phòng vé, chọn phòng giường nằm ở tầng hầm cuối cùng (tầng hầm thứ 2 đối với tàu CĐ 10, còn tàu CĐ 09 thì mình không biết tầng hầm cuối là tầng thứ mấy), để giảm bớt cảm giác lắc lư. Các bạn đều biết trọng tâm càng thấp thì độ rung lắc sẽ giảm. Nếu trong đoàn ít bạn bị say sóng, và thích ở đâu cũng được, thì chọn tầng hầm 1 cho thông thoáng, cũng là tầng giường nằm mặc định khi bạn đặt vé mà không kèm điều kiện gì thêm.

Thanks huynhvinhtam nhiều. Mình sẽ hết sức chú ý vấn đề này.

Trần Hữu Tân
27-02-2011, 14:53
Vừa có Acc vừa tạo là vucsautham định quăng gạch mà không biết sao không post bài trên diễn đàn được. Nhờ Mod xem lại giùm nhé.

rayan
27-02-2011, 15:29
minh la member moi, xin dang ky phuot cung moi nguoi chuyen nay. Kinh nghiem phuot ko nhieu lam, hi vong dc giao luu voi cac member khac.

Trần Hữu Tân
27-02-2011, 16:24
minh la member moi, xin dang ky phuot cung moi nguoi chuyen nay. Kinh nghiem phuot ko nhieu lam, hi vong dc giao luu voi cac member khac.

Thanks Rayan. Giữ liên lạc qua topic nhé.

vucsautham
27-02-2011, 20:59
Cảm ơn bạn Tân đã thông báo cho mod giúp mình nhé, hihi, lỗi do mình chưa kích hoạt email mà mình nghĩ là đã kích hoạt :).
Cho mình đặt gạch đi chuyến này nhé.
Tên: Phương
Đăng kí làm ôm ạ, ôm dẻo tay ;)
P.S: Có thông tin off hay thông tin gì khác nhờ bạn thông báo với mình nhé, chỉ sợ chểnh mảng ko đọc topic kịp thì nhỡ mất ^ ^..

Trần Hữu Tân
28-02-2011, 09:06
Cảm ơn bạn Tân đã thông báo cho mod giúp mình nhé, hihi, lỗi do mình chưa kích hoạt email mà mình nghĩ là đã kích hoạt :).
Cho mình đặt gạch đi chuyến này nhé.
Tên: Phương
Đăng kí làm ôm ạ, ôm dẻo tay ;)
P.S: Có thông tin off hay thông tin gì khác nhờ bạn thông báo với mình nhé, chỉ sợ chểnh mảng ko đọc topic kịp thì nhỡ mất ^ ^..
Đã lưu thông tin Yahoo, SDT của Phương. Mình sẽ Call cho bạn khi nào OFF nhé.

Dã Hạc
28-02-2011, 09:36
Bạn ơi cho mình hỏi.H có 2 người nhưng chắc không đi chung xe gắn máy với mọi người ra bến tàu được mà sẽ hẹn gặp nhau ở đó. Cho H hỏi là ở Côn Đảo có cho thuê xe gắn máy không. Cảm ơn nhé!

Trần Hữu Tân
28-02-2011, 09:52
Bạn ơi cho mình hỏi.H có 2 người nhưng chắc không đi chung xe gắn máy với mọi người ra bến tàu được mà sẽ hẹn gặp nhau ở đó. Cho H hỏi là ở Côn Đảo có cho thuê xe gắn máy không. Cảm ơn nhé!
Ok Dã Hạt. Có thể gặp nhau ở bến tàu Cát Lở cũng được. Mình định đoàn sẽ mang xe ra CĐ luôn. Nếu bạn không muốn mang xe theo thì có thể ra CĐ thuê xe cũng được.

BeLuoi
28-02-2011, 12:08
Cho em đặt 1 khối bê tông luôn hehe, nghe chương trình rất hấp dẫn mà em cũng mánh mung đi Côn Đảo lâu rùi :)

Jsmile
28-02-2011, 13:35
Cho mình đặt 1/2 cục gạch nha. Mình muốn đi Côn Đảo lâu rồi mà chưa có dịp. Nhưng kỳ này để xem có nghỉ phép được không. Mình sẽ xác nhận khi chúng ta có lịch tàu chạy cụ thể. Vậy khi nào off thì cho mình đi với. Nếu đi thì minh làm ôm nha!!! Skype: mistefanyhi

Đỗ Quế Mi Hương
28-02-2011, 16:32
sáng giờ em ngồi luyện...mấy bài Côn Đảo của các nhóm phượt đi trước...thực sự rất háo hức a chủ thớt ơi...hehe (háo hức với Côn Đảo...chứ hok phải với a chủ thớt...)

Jsmile
28-02-2011, 17:13
Cho mình hỏi chủ thớt là tổng chi phí cho chuyến đi khoảng bao nhiêu vậy?

Trần Hữu Tân
28-02-2011, 17:19
Cho mình hỏi chủ thớt là tổng chi phí cho chuyến đi khoảng bao nhiêu vậy?
Hi Jsmile. Chi phí mình có để ở đầu Topic đó. Dự kiến mỗi bạn khoản 1.5 triệu

Trần Hữu Tân
01-03-2011, 08:52
sáng giờ em ngồi luyện...mấy bài Côn Đảo của các nhóm phượt đi trước...thực sự rất háo hức a chủ thớt ơi...hehe (háo hức với Côn Đảo...chứ hok phải với a chủ thớt...)
Hehe Đỗ Quế Mi Hương cố gắng tham gia full chương trình là 4 ngày 3 đêm với cả đoàn luôn nhé. Dự kiến sẽ có những màn chém giết nhau không thương tiếc bằng bài bạc ở 2 đêm trên tàu.

Jsmile
01-03-2011, 09:05
Hok biết oánh bài thì có những màn khác không vậy bạn?? hehe

Embracing_Hearts
01-03-2011, 09:11
Tham gia full chương trình với những quà tặng hấp dẫn bất ngờ phải không anh chủ thớt. Nóng lòng chờ đợi đến giờ bay

Dã Hạc
01-03-2011, 09:46
Okie bạn ơi vậy cho mình đăng ký 2 người nhé. Đến khi nào có lịch tàu tụi mình sẽ off gút lại danh sách đúng hông? Thường lịch tàu có bao lâu trước ngày khởi hành vậy bạn?Thấy ở Côn Đảo có 1 ngày rưỡi ít quá nhỉ.
H vừa mới check Vietnam Airlines có chuyến về ngày 12,13/4.H thấy ở lại chơi thêm đến tối,sáng hôm sau đi chuyến 7h40 dzìa Sài Gòn xong bang đi làm luôn cũng được ^^ Nhưng mà không hiểu sau không có chuyến bay nào từ SG-CĐ cả, H random check thử 1 ngày của tận tháng 6 cũng chẳng có chuyến nào,vậy là sao mọi người có hiểu không? Đã vậy cái map của chuyến bay lại vẽ từ SG bay đi Bình Thuận,Lagi gì đó,làm mình thấy ức chế dễ sợ. Sao Côn Đảo nằm tuốt luốt ở dưới mà nó lại bay đi Phan Thiết nhỉ????
Đây mọi người vào xem nè http://www.vietnamflight.net/flights/flight-from-con-dao-to-ho-chi-minh-city.html

saobang2011
01-03-2011, 10:55
Okie bạn ơi vậy cho mình đăng ký 2 người nhé. Đến khi nào có lịch tàu tụi mình sẽ off gút lại danh sách đúng hông? Thường lịch tàu có bao lâu trước ngày khởi hành vậy bạn?Thấy ở Côn Đảo có 1 ngày rưỡi ít quá nhỉ.
H vừa mới check Vietnam Airlines có chuyến về ngày 12,13/4.H thấy ở lại chơi thêm đến tối,sáng hôm sau đi chuyến 7h40 dzìa Sài Gòn xong bang đi làm luôn cũng được ^^ Nhưng mà không hiểu sau không có chuyến bay nào từ SG-CĐ cả, H random check thử 1 ngày của tận tháng 6 cũng chẳng có chuyến nào,vậy là sao mọi người có hiểu không? Đã vậy cái map của chuyến bay lại vẽ từ SG bay đi Bình Thuận,Lagi gì đó,làm mình thấy ức chế dễ sợ. Sao Côn Đảo nằm tuốt luốt ở dưới mà nó lại bay đi Phan Thiết nhỉ????
Đây mọi người vào xem nè http://www.vietnamflight.net/flights/flight-from-con-dao-to-ho-chi-minh-city.html
Bạn ơi, SG-CĐ ngày 08+09+10.04.2011 hết vé rồi, chỉ còn vé ngày 07.04 thôi. Ngày về là 13.04. Nhưng vé bay CĐ làm mình sợ quá, sáng sớm ngày mai bay, sáng nay VNA báo hoãn chuyến, làm rối hết lịch trình sắp xếp x-(

Dã Hạc
01-03-2011, 11:02
Bạn ơi, SG-CĐ ngày 08+09+10.04.2011 hết vé rồi, chỉ còn vé ngày 07.04 thôi. Ngày về là 13.04. Nhưng vé bay CĐ làm mình sợ quá, sáng sớm ngày mai bay, sáng nay VNA báo hoãn chuyến, làm rối hết lịch trình sắp xếp x-(

Cảm ơn bạn.
Đi máy bay về chủ yếu để có thêm thời gian ơ Côn Đảo thôi, vậy chắc phải xin nghỉ buổi sáng hôm đó.
Có ai đi về sáng ngày 13 như mình không,có gì mình book vé về chung luôn?

Đỗ Quế Mi Hương
01-03-2011, 12:39
Hehe Đỗ Quế Mi Hương cố gắng tham gia full chương trình là 4 ngày 3 đêm với cả đoàn luôn nhé. Dự kiến sẽ có những màn chém giết nhau không thương tiếc bằng bài bạc ở 2 đêm trên tàu.

Báo cáo anh...năm ni em hok oánh bài...đầu năm...thấy đen bạc dữ lém rùi...nên thui...tạm gác kiếm 1 năm...hihihi

beejoy
01-03-2011, 12:53
Hello, chủ topic ơi. Cho mình đặt 2 cuc gạch cho 2 người được không?

maruco
01-03-2011, 13:01
Đông vui quá Bác ơi.cho e đặt gạch zới... mà bác phải thông báo lịch cu thể để em chu động nha!

Trần Hữu Tân
01-03-2011, 13:01
Hello, chủ topic ơi. Cho mình đặt 2 cuc gạch cho 2 người được không?
Tất nhiên là được chứ beejoy. Bạn gửi mình thông tin Yahoo, Sdt của 2 người luôn nhé.

Trần Hữu Tân
01-03-2011, 13:06
Đông vui quá Bác ơi.cho e đặt gạch zới... mà bác phải thông báo lịch cu thể để em chu động nha!
Thanks maruco. Bạn gửi mỉnh thông tin sdt, yahoo của 2 gạch nhé. Mình sẽ call cho bạn khi nào có lịch tàu và lịch OFF

Trần Hữu Tân
01-03-2011, 17:09
Tham gia full chương trình với những quà tặng hấp dẫn bất ngờ phải không anh chủ thớt. Nóng lòng chờ đợi đến giờ bay.
Tham gia full chương trình thì sẽ có full niềm vui. Hix hôm nay mới có 01/03/2011. Còn phải hơn 1 tháng nữa mới đi. Sao mà thời gian qua lâu quá.

trantincondao
01-03-2011, 17:53
Tốt nhất là các bạn lên danh sách thật kĩ, chốt đoàn lại rồi gửi danh sách đăng kí mua vé một lượt thì sẽ đảm bảo hơn.
Cử một thành viên đến phong vé, lấy danh sách đăng kí và đưa cọc hoặc thanh toán luôn. Làm từng cá nhân thì bất ổn lắm, chúng ta làm theo đoàn đi.

chunguahoang
01-03-2011, 19:03
Có gì pm cho mình sớm nhé chủ thớt, mình đặt một gạch

BeLuoi
01-03-2011, 20:36
chà nôn nóng quá ^^

thangque
01-03-2011, 22:49
ah ha,anh chị e cũng ở nhà nghỉ bảo tàng ah...đi Côn Đảo thì phải ở đây,nhóm mình mới đi hồi tết...buổi tối ở đây vui lắm :))
Mà ăn uống đặt ở Bảo Tàng luôn đi,ngon,thức ăn đa dạng...

Trần Hữu Tân
02-03-2011, 09:00
Tốt nhất là các bạn lên danh sách thật kĩ, chốt đoàn lại rồi gửi danh sách đăng kí mua vé một lượt thì sẽ đảm bảo hơn.
Cử một thành viên đến phong vé, lấy danh sách đăng kí và đưa cọc hoặc thanh toán luôn. Làm từng cá nhân thì bất ổn lắm, chúng ta làm theo đoàn đi.
Thanks trantinconao. Tất nhiên là tất cả đều chung với nhau hết mà, không chơi riêng lẽ. Có câu "Đoàn kết là chết hết, mà chia rẽ là chết lẽ tẻ"

Friday
02-03-2011, 10:49
Bạn Tín thân
Xin bạn vui lòng cho biết thông tin vê nhà nghỉ Phi Yến và Anh Đào. Đoàn tôi gồm 6 người, sẽ ở trong 2 đêm 12/4 và 13/4. Phòng máy lạnh.
Giá cả trung bình. Cám ơn bạn.
Bạn Tân có thể cho biết đoàn tôi có thể nhập với đoàn của bạn được không. Tụi tôi tới Côn đảo sáng 12/4. Cám ơn Tân.
Friday

Trần Hữu Tân
02-03-2011, 11:08
Bạn Tín thân
Xin bạn vui lòng cho biết thông tin vê nhà nghỉ Phi Yến và Anh Đào. Đoàn tôi gồm 6 người, sẽ ở trong 2 đêm 12/4 và 13/4. Phòng máy lạnh.
Giá cả trung bình. Cám ơn bạn.
Bạn Tân có thể cho biết đoàn tôi có thể nhập với đoàn của bạn được không. Tụi tôi tới Côn đảo sáng 12/4. Cám ơn Tân.
Friday
Dear Friday. Buổi sáng 12/04/2011 có thể nhập với đoàn mình và chúng ta cùng đi khám phá Côn Đảo nhé.

maruco
02-03-2011, 12:40
HE. Mình đặt 1 gạch thui ak :).
YM: chongchonggiay_103 SDT: 0905834659. Có i mới alo mình bít để mình sắp xếp time nữa nhe!

pucca3006
02-03-2011, 12:50
Bữa nào off bạn chủ Topic liên lạc với mình theo số ĐT: 0918830686 hay YH: [email protected] nha! Mình sẽ theo dõi thương xuyên, xem lịch nghỉ, để phi nguyên cục gach và lên đường cùng mọi người, đợi 1 chuyến đến Côn Đảo này lâu lắm rùi ;D

Pisces Ly
02-03-2011, 14:11
Khi nào có lịch off bạn liên lạc với mình nha SDT: 0902399883, YH: diepthuhang25

Milu
02-03-2011, 15:43
Chào bác chủ thớt, bác update hộ Milu có thêm 1 bạn nữa tham gia, trọn bộ Xế & Ôm lun. Mobil của Milu là: 0908 181 232, [email protected] nhé. Rất mong đến ngày OFF quá.... các bác ơi....
Cám ơn bác chủ thớt nhé.

quvuthudu
02-03-2011, 16:30
Nào quăng gạch nào. Bọn tớ có 3 người xuất phát từ HN và muốn join với đoàn mình. Off thì chắc hơi khó nên sẽ thường xuyên theo dõi thông tin trên topic. Đã add nick của bạn chủ thớt rồi nhá.

superBecon
02-03-2011, 16:59
Cho em đặt một gạch với anh chủ thớt ơi ! Em nhắn thông tin của em zô cho anh rùi đó !

Trần Hữu Tân
03-03-2011, 09:07
Nào quăng gạch nào. Bọn tớ có 3 người xuất phát từ HN và muốn join với đoàn mình. Off thì chắc hơi khó nên sẽ thường xuyên theo dõi thông tin trên topic. Đã add nick của bạn chủ thớt rồi nhá.
Hi quvuthudu. Bạn gửi mình thời gian khi nào 3 bạn vào Sài Gòn nhé. Có thể tìm xế cho 3 bạn. Nếu không 3 bạn phải đi xe Buýt ra Vũng Tàu, xong ra đảo sẽ thuê xe.

babyone
03-03-2011, 10:08
BBO đặt 1 gạch. 1 xế+ôm nhí.

TOMATO
03-03-2011, 10:48
Mình đặt gạch rồi cho xin thêm 1 cục cho ôm nha.

conlele
03-03-2011, 11:36
Có ai biết tra cứu "Lịch chạy tàu Côn Đảo" ở đâu không nhỉ?
Trước đây, cứ mỗi cuối tháng, mình vẫn thường xem lịch chạy tàu ở trang này: www.dulichcondao.vn Nhưng dạo này sao thấy ở đó xoá hết lịch tàu rồi.

Không biết mấy bạn thổ địa ở Côn Đảo có giúp gì được anh em vụ lịch chạy tàu tháng 4 không nhỉ?

yen lan
03-03-2011, 12:10
Hi Anh !
Lần đầu phượt, cho em đặt 2 cục gạch nha.heheh:D
Như Ngọc ( xế )
Lan (ôm ):D:D

be_ngoc
03-03-2011, 12:31
Chào mọi người!
mặc dù là xế của Yến Lan nhưng e chưa có bằng lái đâu ạh :D
Sẵn có cái máu thích đi đây đi đó học hỏi mở mang tầm mắt,lại thấy đợt này nọi người tổ chức hoành tráng đông dzui wa nên cho e tham gia đợt này nhé!

Trần Hữu Tân
03-03-2011, 16:31
Chào mọi người!
mặc dù là xế của Yến Lan nhưng e chưa có bằng lái đâu ạh :D
Sẵn có cái máu thích đi đây đi đó học hỏi mở mang tầm mắt,lại thấy đợt này nọi người tổ chức hoành tráng đông dzui wa nên cho e tham gia đợt này nhé!
Xế be_ngoc và ôm yen lan nhớ đi OFF nhé. Khi nào OFF thì chủ thớt sẽ gọi.

banglangtieuthu
03-03-2011, 16:42
hị,đông vui wa,kiểu này ráng chịu say sóng mà đi chơi cùng mọi người thôi,cho em đặt trước 2 cục gạch ôm nha a,còn 2 cục nữa chưa chắc đi,để có lịch rồi quyết định sau vậy

ThuyTrang
03-03-2011, 17:14
Đề nghị đi từ chiều tối thứ 6 đến tối chủ nhật đi. Đi giữa tuần thế này xin nghỉ khó bỏ xừ...:(
Nếu đi vào cuối tuần từ thứ 6 đến chủ nhật thì em đăng ký 1 viên gạch nhé.

meonoo
03-03-2011, 17:23
Hi quvuthudu. Bạn gửi mình thời gian khi nào 3 bạn vào Sài Gòn nhé. Có thể tìm xế cho 3 bạn. Nếu không 3 bạn phải đi xe Buýt ra Vũng Tàu, xong ra đảo sẽ thuê xe.

Hi chủ thớt, mình là một trong số nhóm 3 người từ HN sẽ bay vào để tham gia cùng đoàn. Mình và một bạn nữa sẽ bay vào trong đó từ tối ngày 8/4 vì vậy chắc phiền chủ thớt sắp xế cho bọn mình vậy. Còn bạn quvuthudu sẽ vào thẳng VT từ trước nên sẽ hẹn đoàn tại VT luôn.

Trần Hữu Tân
03-03-2011, 18:52
Đề nghị đi từ chiều tối thứ 6 đến tối chủ nhật đi. Đi giữa tuần thế này xin nghỉ khó bỏ xừ...:(
Nếu đi vào cuối tuần từ thứ 6 đến chủ nhật thì em đăng ký 1 viên gạch nhé.

Hi Thùy Trang. Nếu đi từ chiều thứ 6 thì cũng phải đến thứ 7 mới lên Tàu được. Ngày giỗ tổ là ngày thứ 3, và đã có công văn cho nghỉ luôn ngày thứ 2, nên mình nghỉ đi ngày thứ 7 và đến thứ 3 về là đẹp nhất rồi.

Trần Hữu Tân
03-03-2011, 21:57
Hi chủ thớt, mình là một trong số nhóm 3 người từ HN sẽ bay vào để tham gia cùng đoàn. Mình và một bạn nữa sẽ bay vào trong đó từ tối ngày 8/4 vì vậy chắc phiền chủ thớt sắp xế cho bọn mình vậy. Còn bạn quvuthudu sẽ vào thẳng VT từ trước nên sẽ hẹn đoàn tại VT luôn.
Hi meonoo, bạn cho mình biết bạn tham giao Full chương trình với đoàn luôn hay sao.

Hamvui80
03-03-2011, 22:31
Hallo chủ thớt, cho mìn quăng 1 viên gạch với nhé, chân ôm, có thể xế nếu chủ thớt bố trí được xe cho mềnh :)
ngóng lịch tàu để còn book vé máy bay, mình ở HN và rất mê vụ này

@meonoo: các bạn book vé của air nào thế, mình còn đợi lịch tàu, nếu được thì book cùng chuyến đi cho vui

lonelyplanet_tam
03-03-2011, 22:54
Hi, mình dự định sẽ đi Côn Đảo vào dịp này, có thể cho mình tham gia chung với được không? Mình làm xế+xe và ôm đều được cả.

Trần Hữu Tân
04-03-2011, 05:42
Hallo chủ thớt, cho mìn quăng 1 viên gạch với nhé, chân ôm, có thể xế nếu chủ thớt bố trí được xe cho mềnh :)

@meonoo: các bạn book vé của air nào thế, mình còn đợi lịch tàu, nếu được thì book cùng chuyến đi cho vui

Hi Hamvui80. Bạn đợi lịch tàu mới book vé Air sợ ko kịp đó. Xem trong khoản thời gian đoàn đi bạn book trước đi có gì vào trong này thì anh em Sì Gền dẫn đi ăn nhậu.

laca
04-03-2011, 08:52
Tình hình là số người dự định đi là khá đông...
+ Vé tàu cho số người đông như vầy có khả năng mua được không?
+ Kiếm khách sạn cho chừng này người cũng là vấn đề nhất là ngày đi trúng vào ngày lễ...

Vài góp ý với chủ thớt ^^
Cheers

Jsmile
04-03-2011, 09:15
Mình đồng ý kiến với laca. Hiện tại so lượng người tham gia quá đông. Mà theo kinh nghiệm của mình, càng đông càng khó cho các vấn đề dịch vụ, nhất là trong dịp lễ hội. Hơn nữa đoàn đông quá cũng sẽ có không khí loãng.

dung07041974
04-03-2011, 09:29
Mình nên xem xét việc chốt đoàn để có thể book vé tàu và ks ( nếu có )

mat kieng
04-03-2011, 10:14
Cho matkieng tham gia với, có lẽ chuyến Đà Nẵng pháo hoa 30/4 sẽ cancel rồi nên xin 1 chân đi Côn Đảo, khi nào off thì hú matkieng nhé chủ thớt. Tks u..............
Matkieng 0908963745

pucca3006
04-03-2011, 10:50
[QUOTE=meonoo;324718]Hi chủ thớt, mình là một trong số nhóm 3 người từ HN sẽ bay vào để tham gia cùng đoàn. Mình và một bạn nữa sẽ bay vào trong đó từ tối ngày 8/4 vì vậy chắc phiền chủ thớt sắp xế cho bọn mình vậy. Còn bạn quvuthudu sẽ vào thẳng VT từ trước nên sẽ hẹn đoàn tại VT luôn.[/QU
Vậy là sẽ có 3 bạn từ HN nữa nè, Zui ghê ;D

conlele
04-03-2011, 10:52
Tình hình đông thế này, việc book vé tàu sẽ rất quan trọng đây.
Vẫn đang hồi hộp không biết khi nào thì có lịch chạy tàu tháng 4. Không biết nó có phù hợp với kế hoạch đi về của đoàn kg nhỉ?
_________

Vừa xem lại lịch chạy tàu ở đây, đã có lại lịch tháng 3: http://www.taucondao.com/condao/lich-trinh-khoi-hanh/2.html

Cũng vừa liên lạc với số điện thoại trên đó (Hữu Trí), được biết là tới sát cuối tháng 3 (30-31/3) thì mới có lịch chạy tàu tháng 4). Bạn này cũng có nói là chỉ nhận đặt vé tàu (kg tính phí) với điều kiện để bạn ấy lo luôn chyện ăn ở-đi lại ở Côn Đảo luôn!?

Như vậy, chắc chủ thớt phải chủ động đi đặt vé rồi!

_________
Loay hoay cũng kiếm ra phòng vé và số điện thoại, nhưng mà điện hoài chưa có ai bắt máy:

Thông tin liên hệ:
- Tại Vũng Tàu: Du khách có thể mua vé tại phòng vé số 1007/36 Đường 30/4, phường 11, Vũng Tàu; điện thoại: 064.3838684 .

- Tại Côn Đảo: Du khách có thể liên hệ với Cảng Bến Đầm; điện thoại: 064.3830619

Giá vé:
Tàu Côn Đảo 09: 150.000đ /1 luợt
Tàu Côn Đảo 10: 200.000đ /1luợt

conlele
04-03-2011, 11:12
Cập nhật:

Vừa liên lạc được với phòng vé.
Họ nói nếu đoàn đi 30-40 người thì ngày 20/03 này có thể liên lạc lại phòng vé để biết lịch chạy tàu và book vé trước!

trhien82
04-03-2011, 12:06
Cho minh đặt gạch làm xế nhen
Nick của mình [email protected]

Hamvui80
04-03-2011, 13:42
Hi Hamvui80. Bạn đợi lịch tàu mới book vé Air sợ ko kịp đó. Xem trong khoản thời gian đoàn đi bạn book trước đi có gì vào trong này thì anh em Sì Gền dẫn đi ăn nhậu.

Hazzzzzzz mình không có nhiều thời gian, hơn nữa trong đó cũng không có bạn nên cần biết chắc lịch tàu, khi nào có Pm cho mình sớm nhé
Thanks.

be_ngoc
04-03-2011, 15:27
Xế be_ngoc và ôm yen lan nhớ đi OFF nhé. Khi nào OFF thì chủ thớt sẽ gọi.

Ok chủ thớt! số đt của be_ngoc 09033.983.933 có gì phone cho e nhé!
Chủ thớt liên hệ sắp xếp đặt vé tàu ngày nào rùi báo cho mọi người bít sớm nhe. tụi em cũng phải đi làm nên cần bít chắc chắn thời gian đi để chủ động xin nghỉ nữa nè :)

Trần Hữu Tân
04-03-2011, 17:14
Ok chủ thớt! số đt của be_ngoc 09033.983.933 có gì phone cho e nhé!
Chủ thớt liên hệ sắp xếp đặt vé tàu ngày nào rùi báo cho mọi người bít sớm nhe. tụi em cũng phải đi làm nên cần bít chắc chắn thời gian đi để chủ động xin nghỉ nữa nè :)
Chủ thớt liên tục gọi đến chỗ bán vé tàu hỏi. Họ bảo là sau ngày 20/03 mới có lịch.

minmeomeo
04-03-2011, 22:13
cho mình hóng hớt theo và dõi lịch trình nhé

Trần Hữu Tân
04-03-2011, 22:31
cho mình hóng hớt theo và dõi lịch trình nhé
Theo dỏi thôi chứ ko quăng đá gạch gì hết hả mèo mi meo meo

hoasaudong0410
04-03-2011, 22:37
Mình cũng muốn tham gia tour này. Liệu mình đăng ký muộn như vậy có được không ạ? Mình đang ở HN. Chủ thớt báo sớm với mình để mình đặt vé vô SG giờ đó nhé.

bemo.dkny
05-03-2011, 02:40
Minh moi co lich cong tac HCM trong dip nay, cho minh dang ky them duoc ko.

KevinAuto
05-03-2011, 03:40
Chương trình cũng okie :D mình xin 1 cục gạch để sắp xếp lịch tham gia cùng mọi ng :D

04hcb
05-03-2011, 08:49
0978 446 128
nick: rua_it

chờ lịch off

HieuKen
05-03-2011, 09:28
0978 446 128
nick: rua_it

chờ lịch off

Chào anh 04hcb ta lại gặp lại rồi ^^

Cho HieuKen đặt cục gạch tham gia chuyến này. Làm xế có cho ôm ké ^^

DT: 093 6009 093

Chờ lịch OFF. Thx chủ thớt.

Trần Hữu Tân
05-03-2011, 12:08
Dear @bemo.dkny and @hoasaudong0410.
2 bạn thấy thời gian đoàn đi thích hợp cho 2 bạn thì cứ quăng gạch nhé.

TOMATO
05-03-2011, 13:46
Chào anh 04hcb ta lại gặp lại rồi ^^

Cho HieuKen đặt cục gạch tham gia chuyến này. Làm xế có cho ôm ké ^^

DT: 093 6009 093

Chờ lịch OFF. Thx chủ thớt.

Gặp lại Hieuken va bác Quy "dài", haha. Vui quá!

@ken : mang nhiều quần vào nhá!

@chủ topic: nếu có thay đổi gì về thời gian hay lịch off có thể nt cho mình được không ? Có nhiều hôm không lên mạng. Cảm ơn bạn.

DD: 090 68 69 416

mat kieng
05-03-2011, 14:55
chủ thớt ới, trên list ko thấy matkeing đâu cả,,,, update pls.... mong offline gặp mặt vì trong đoàn có "ân oán" với 1 số người,,hhhahaha

chunguahoang
05-03-2011, 17:46
Chủ thớt ơi, có 2 tên chunguahoang trên list, chủ thớt bỏ bớt 1 tên nhé

jinnynhungoc
05-03-2011, 19:50
Mình đăng ký 1 chân luôn

saobang2011
05-03-2011, 22:57
Chủ thớt ơi, mình vừa đi CĐ về, trên cả tuyệt vời, đến giờ mà hồn còn ở lại cùng biển CĐ chưa chịu về đây :)
Mình có ít ý kiến này chủ thớt tham khảo, nếu không thì cũng đừng phiền nhé.
Lịch trình của bạn là ngày 2 tham quan Bãi Đầm Trầu rồi về dạo thị trấn. sáng hôm sau ngắm bình minh + tắm biển... viếng miếu Bà, cầu Ma Thiên Lãnh, ...
Đường đi đến miếu Bà, cầu Ma Thiên Lãnh với Bãi Đầm Trầu là chung đường đó. Nếu bạn đi Bãi Đầm Trầu xong quay về thị trấn, hôm sau quay lại nữa mất thời gian k, nếu được Bạn tính sao cho tiện đường để có thêm nhiều thời gian hơn để tắm biển CĐ.

Trần Hữu Tân
06-03-2011, 00:41
Chủ thớt ơi, mình vừa đi CĐ về, trên cả tuyệt vời, đến giờ mà hồn còn ở lại cùng biển CĐ chưa chịu về đây :)
Mình có ít ý kiến này chủ thớt tham khảo, nếu không thì cũng đừng phiền nhé.
Lịch trình của bạn là ngày 2 tham quan Bãi Đầm Trầu rồi về dạo thị trấn. sáng hôm sau ngắm bình minh + tắm biển... viếng miếu Bà, cầu Ma Thiên Lãnh, ...
Đường đi đến miếu Bà, cầu Ma Thiên Lãnh với Bãi Đầm Trầu là chung đường đó. Nếu bạn đi Bãi Đầm Trầu xong quay về thị trấn, hôm sau quay lại nữa mất thời gian k, nếu được Bạn tính sao cho tiện đường để có thêm nhiều thời gian hơn để tắm biển CĐ.

Thanks saobang2011 nói thật là chưa đến CD lần nào, lịch trình trên là tham khảo từ các topic đi trước. Mình sẽ nghiên cứu lại các địa điểm tham quan để làm sao đi cho hợp lý nhất.

Đỗ Quế Mi Hương
06-03-2011, 08:40
47...kiểu này em phải gọi điện thoại đặt chỗ trước bên chỗ quán gà thiệt ùi anh Tân ơi...

saobang2011
06-03-2011, 10:41
Thanks saobang2011 nói thật là chưa đến CD lần nào, lịch trình trên là tham khảo từ các topic đi trước. Mình sẽ nghiên cứu lại các địa điểm tham quan để làm sao đi cho hợp lý nhất.
Thank chủ thớt, bạn thêm vô chương trình tắm biển ngắm hoàng hôn ở Bãi Nhát nữa đi, đẹp lắm. Bãi nằm ngay đường xe chạy, cát trắng, nước trong xanh. Ah, các bạn nữ nhớ cẩn thận với các mỏm đá coi chừng bị cắt chân nhé.

TOMATO
06-03-2011, 10:51
Mặc định Re: Côn Đảo - nơi tình yêu bắt đầu

Sutu xin được tổng kết và rút ra những kinh nghiệm qua chuyến đi của đoàn:

1. Kinh phí mỗi thành viên đóng: lúc đầu là 1,5 triệu nhưng sau khi kết thúc chuyến đi, mỗi bạn được trả lại 350k, vậy là hết 1.150k tính bắt đầu từ lúc xuất phát ở cảng Cát Lở cho đến khi kết thúc chuyến đi.

2. Những phí cơ bản:

• Vé tàu: 200k x 2 = 400k (khứ hồi)
• Vé gửi xe lên tàu: 30 x 2 = 60k (khứ hồi)
• Bốc xếp xe lên – xuống tàu cả lượt đi và về: 20 x 4 = 80k
• Nhà nghỉ của bảo tàng nếu ở tập thể, phòng quạt: 70k /người / ngày đêm (nếu ở phòng máy lạnh 250k/ ngày đêm)
• Phí tham quan bảo tàng, hệ thống nhà tù: 20k
• Phí vào vườn quốc gia CĐ: 20k
• Khẩu phần cơm: 60k / bữa
• Thuê xe máy trên đảo: 120- 150k / ngày

3. Kinh nghiệm:

• Chủ thớt nên tổng hợp thông tin của các bạn trong đoàn, sau đó cung cấp cho mọi người để các bạn có dịp trò chuyện làm quen nhau trước, dễ dàng hơn cho sắp xếp xế - ôm, phân công việc.

• Các bạn trong đoàn nên lưu số điện thoại của mọi người để tiện liên lạc.

• Nên có mặt ở cảng sớm để vận chuyển xe máy lên tàu trước.

• Vì con người CĐ rất hiền hòa, đáng yêu, vui vẻ, nên sutu nghĩ các bạn nên có chút quà đất liền cho những người đã giúp đoàn mình, tạo nên sự vui vẻ, và cũng là tạo ra 1 cái nhìn thiện cảm cho những đoàn sau khi họ nghe mình là thành viên của diễn đàn.

• Nên ở khu nhà nghỉ tập thể của bảo tàng để vừa rẻ vừa có được 1 trải nghiệm thú vị (nơi đây rất sạch sẽ, thoáng mát). Nếu bạn đi một mình hoặc số lượng ít mà không thể ở khu tập thể hay ko muốn ở nhưng muốn tiết kiệm chi phí thì liên lạc với Chị Loan Anh xin ở cùng với các thuyết trình viên của bảo tàng, chỉ khoảng 50k trở xuống.

• Nên mang theo xe máy để thuận tiện cho việc di chuyển và khi về lại đất liền mọi người nhớ rửa xe liền nha (sợ nước biển làm hư xe)

4. Liên hệ:

• Phòng vé: 064.38.38.684 (cô Xuân), nhưng thường ít khi gặp, vì bận máy liên tục, nếu ko được thì 0938.257.474
• Nhà nghỉ bảo tàng: 064.38.30.134 – 01234.198.903 (chị Loan Anh), chị sẽ sắp xếp cho các bạn lịch trình tham quan bảo tàng, hệ thống nhà tù, nhà nghỉ, đặt phần cơm, nếu cần thuê xe, mượn dụng cụ.
• Muốn giao lưu với bạn phượt CĐ, hay cần sự giúp đỡ:
A Triệu Nhân: 090.662.61.68
Trantincondao: 0902.590.867

Chủ topic có thể tham khảo những thông tin này nha. Ví dụ chuyện đi lại bằng xe máy trên đảo, nên thuê xe hay nên mang xe ra v.v..

Cái này là copy từ 1 topic của nhóm khác đã đi về. Bạn có thể tham khảo link này

https://www.phuot.vn/threads/15570-C%C3%B4n-%C4%90%E1%BA%A3o-n%C6%A1i-t%C3%ACnh-y%C3%AAu-b%E1%BA%AFt-%C4%91%E1%BA%A7u

Embracing_Hearts
06-03-2011, 11:52
Tình hình đăng ký đông quá chủ thớt ơi. Em đề nghị chốt danh sách lại ở một con số cụ thể. Sắp xếp lịch off để mọi người gặp nhau làm quen trước.

lonelyplanet_tam
06-03-2011, 12:08
Tình hình có gì mới chưa bà con?

Trần Hữu Tân
06-03-2011, 13:50
Dear các bạn.

Tình hình hiện nay đang rất là tình hình. Chủ thớt đang liên tục tìm tòi những ý tưởng để tổ chức chuyến đi sao cho thành công và vui vẽ nhất. Dự kiến vào ngày mai, thứ 2(07/03/2011) sẽ có một bản hiến chương và một chương trình chi tiết post lên topic để các bạn tham khảo và đóng gốp ý kiến.

Thanks All.

TOMATO
06-03-2011, 14:59
Dear các bạn.

Tình hình hiện nay đang rất là tình hình. Chủ thớt đang liên tục tìm tòi những ý tưởng để tổ chức chuyến đi sao cho thành công và vui vẽ nhất. Dự kiến vào ngày mai, thứ 2(07/03/2011) sẽ có một bản hiến chương và một chương trình chi tiết post lên topic để các bạn tham khảo và đóng gốp ý kiến.

Thanks All.

Chủ topic có thể cân nhắc việc thuê xe hay mang xe ra đảo vì chúng ta đi vào dịp Lễ nên mình lo lượng khách ra đảo sẽ rất đông.

Trần Hữu Tân
06-03-2011, 18:04
Chủ topic có thể cân nhắc việc thuê xe hay mang xe ra đảo vì chúng ta đi vào dịp Lễ nên mình lo lượng khách ra đảo sẽ rất đông.
Hi TOMATO. Ngay từ đầu đã quyết định là sẽ mang xe ra đảo để đoàn chúng ta có thể chủ động được trong việc đi lại.

TOMATO
06-03-2011, 18:39
Hi TOMATO. Ngay từ đầu đã quyết định là sẽ mang xe ra đảo để đoàn chúng ta có thể chủ động được trong việc đi lại.

Do mình không hiểu chỗ lịch trình thuê xe đi Đầm Trấu nên hiểu nhầm!:)

tiana.le
06-03-2011, 21:44
Mình cũng quan tâm... có lịch tàu mình xin đặt 2 cục gạch.

huongngoclan
06-03-2011, 21:55
Bác ơi!
Bác vui lòng cho em hỏi vụ xế - ôm mình tính thế nào?
Em đang lo vụ này quá!:D
Bác cho em đăng ký một xế nhé!
Lúc nào off bác liên hệ qua số này giúp em, bác nhé!
0979 377 112

tiana.le
06-03-2011, 21:57
Mình sẽ gặp và gửi chi phí 2 cục gạch (1.000K) vào tối thứ 6 (25/03/2011) vào lúc 19h. tại Bệt, đối diện dinh Thống Nhất, đường Hàn Thuyên để "mằn" quen trước... Nên lịch hẹn có thay đổi xin vui lòng nhắn tin cho mình vào số điện thoại 0944 89 55 26 nhé. Cám ơn trước vậy.

mit_map
07-03-2011, 00:43
Em quăng 1/2 cục gạch trước nhen . Khi nào off em sẽ tíêp 1/2 cục còn lại ^^

dung07041974
07-03-2011, 09:17
Bác chủ thớt cho e bổ sung thông tin để tiện liên lạc nhe : [email protected]; 090 394 0074 , xế .Tks

Behattieu
07-03-2011, 09:31
Nói chung mình có thể nghỉ làm...nhưng còn mấy cái lịch học lộn xộn quá! Hy vọng tầm đó có thể đi....nếu dịp 30/4 không đi Campu

TOMATO
07-03-2011, 11:50
Chủ topic cho mình đăng ký thêm 1 vé nữa. Tổng cộng là TOMATO (xế) + 2 bạn (2 ôm)
Nếu sắp xếp mong chủ topic kiếm giúp mình 1 xế nữa nha.
Cảm ơn bạn nhiều!

thien.an
07-03-2011, 13:15
Đã 47 cục gạch, đông vậy có tàu ra cho đủ hết k ?
Mình đặt 1 cục gạch nhá, chốt đoàn + off mau mau cho xôm nào ^^
Xế nhá :x
Contact qua đt 0167-456-0306 nhá :D lười mail/ym lẫn check forum lắm =.=~

nhannhat
07-03-2011, 16:39
Cho mình đặt gạch nhé.
Liên hệ: Trang 0988487141 - YM: alittletiger86

Tks,

Trần Hữu Tân
07-03-2011, 20:51
Dear các bạn,

Theo danh sách các bạn đặt gạch là khá đông, Với một số lượng thành viên như vậy thì đó là 1 thách thức cực lớn đối với một Chủ Thớt đẹp trai, trẽ trung, năng động nhưng hoàn toàn chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Một mình Chủ Thớt ko thể quản lý và quan tâm chi tiết đến tất cả các thành viên được. Vì vậy điều bắt buộc chúng ta phải chia đoàn theo nhóm chức năng, mỗi nhóm đảm nhận một công việc chung cho đoàn. Dưới đây là danh sách các nhóm mà Chủ Thớt có ý định phân chia.

1. Thủ quỷ phượt. Thủ quỷ có nhiệm vụ quản lý tất cả các việc thu chi trong đoàn. Có ghi note sao kê đầy đủ các thu chi tăng hay giảm tiền. Sau khi kết thúc chuyến đi sẽ gửi mail sao kê đến tất cả các thành viên trong đoàn. Hiện đã có người ứng củ chức vụ này
2. Thư ký phượt. Thư ký có nhiệm vụ ghi lại thông tin của tất cả các thành viên trong đoàn. Viết hồi ức khi kết thúc chuyến đi.
3. Ban ăn phượt. 1 trưởng ban và 20 thành viên. Đây là ban chuyên lo việc ăn cho các thành viên trong đoàn. Trưởng ban có nhiệm vụ nắm được các thành viên trong ban, các món mà đoàn sẽ ăn và phân chia 20 người mỗi người lo một việc. Lấy ví dụ. Trưởng ban ăn Phượt sẽ chia 5 người lo bánh mì và mỗi người trong số năm này sẽ mua 20 ổ. Tương tự cho 5 người lo mì tôm. 3 người mua chả lụa, 2 người mua dưa leo, 1 người mua múi tiêu…..Các bạn còn lại trong ban không phải đi mua gì thì 2 người mang dao, 2 người mang ấm điện. v.v.v…Đây chỉ là ví dụ của Chủ Thớt, công việc cho từng thành viên trong ban sẽ do trưởng ban ăn Phượt quyết định.
4. Ban uống phượt. 1 trưởng ban và 5 thành viên. Ban có nhiệm vụ lo việc nước uống cho cả đoàn phượt.
5. Ban y tế phượt. 1 trưởng ban và 2 thành viên. Ban có nhiệm vụ chuẫn bị các loại thuốc ý tế cho đoàn phượt. Bao gồm các loại thuốc cơ bản như là say tàu xe, cảm, nhức đầu, chóng mặt, …
6. Ban an ninh phượt. 1 trưởng ban và 3 thành viên. Ban có nhiệm vụ đảm bao an ninh và số lượng cho đoàn Phượt khi chạy xe, khi lên tàu, xuống tàu.
7. Ban chơi phượt. 1 trưởng ban và 3 thành viên. Ban có nhiệm vụ chuẫn bị các trò chơi tập thể. Bao gồm cả bài bạc khi lên tàu, các câu chuyện hài hước, các ranh ngôn đi vào lòng người,v.v.v..
8. Ban hát Phượt. 1 trưởng ban và 3 thành viên. Ban có nhiệm vụ chuẫn bị các bài hát sinh hoạt tập thể, photocopy cho tất cả các bạn trong đoàn. Và các dụng cụ phục vụ cho âm nhạc bao gồm Ghita, loa, nồi , chảo…. tóm lại là những thứ có thể phát ra âm thanh
9. Ban Photo phượt. 1 trưởng ban và 2 thành viên. Ban có nhiệm vụ lưu trữ và chộp lấy những khoảnh khắc đẹp và vui nhất trong đoàn. Sau khi kết thúc chuyến đi thì kết hợp với cô Thư ký phượt xinh đẹp gửi ảnh cho tất cả các thành viên.
10. …..

Tất cả các bạn đều phải đăng ký để mình nằm trong một ban nhóm nào đó. Công việc chi tiết sẽ được các trưởng ban phân chia lúc OFF.

Chủ Thớt rất mong các bạn ủng hộ và hổ trợ nhiệt tình cho chuyến đi. Mỗi bạn sẽ chì làm một việc rất rất nhỏ cho đoàn thôi nhưng khi tụ lại chúng ta sẽ được một việc rất to. Lấy ví dụ 1 bạn chỉ việc đi mua 20 chai nước suối và phát cho các bạn mỗi bạn 1 chai, còn tất cả các công việc còn lại cho bạn như là ăn, chơi, hát, y tế, an ninh… đều đã có người khác lo.

Ngoài ra Chủ Thớt tổ chức cuộc thi tạo Solgan cho chuyến đi, Các bạn nhiệt tình thể hiện ý tưởng nhé. Sẽ chốt Slogan vào buổi OFF và có phần quà cho người thắng cuộc.

Chủ Thớt gửi bản đăng ký mẫu các bạn vui lòng đăng ký lại giúp Chủ Thớt nhé.
• Họ tên:
• Sdt:
• Yahoo:
• Nick Phượt.com:
• Nhóm đăng ký:
• Slogan:
• Xế/Ôm:

tiana.le
07-03-2011, 21:25
Xung phong trước đeeeeeeeeee.(2 cục gạch nhé). Đúng 1 chiếc xe.
Bạn nào đi 1 xe 1 mình thì cũng ghi chú để bạn khác kết hợp đi chung nha!
Họ và tên: Thái Thanh Tuấn- Lê Thị Thanh Thảo
Số điện thoại: 0944 89 55 26
Nick yahoo: [email protected]
Nick phượt: Tiana.le
Nhóm đăng ký:Chơi Phượt
Sologan: Không dzui, không dzìa ....(Đặt tạm, ai có câu hay hơn, mình đổi nhé!)

Pisces Ly
07-03-2011, 21:42
Họ tên:
• Sdt:0902399883
• Yahoo:diepthuhang25
• Nick Phượt.com: Pisces Ly
• Nhóm đăng ký:Ban ăn phượt
• Slogan:mình chưa nghĩ ra slogan nào độc và lạ hết nên không dám múa rìu
• Xế/Ôm: ôm

Đỗ Quế Mi Hương
07-03-2011, 21:51
• Họ tên: Đỗ Quế Mi Hương
• Sdt: 0988 110 320
• Yahoo: sulinsmile1312
• Nick Phượt.com: Đỗ Quế Mi Hương
• Nhóm đăng ký: Ban ăn phượt
• Slogan:
• Xế/Ôm: ôm...:)

mit_map
07-03-2011, 21:51
• Sdt: 0916089707
• Yahoo:leminhphuong_0111
• Nick Phượt.com:mit_map
• Nhóm đăng ký:ban an phượt
• Slogan: cứ chơi đi

mat kieng
07-03-2011, 21:58
Thiếu ban súng ống nữa chủ thớt ơi: ban này chuyện chụp hàng dìm của chuyến đi, về post hình lấy catse. Hình phải đẹp và khủng mới được...

Trần Hữu Tân
07-03-2011, 22:10
Thiếu ban súng ống nữa chủ thớt ơi: ban này chuyện chụp hàng dìm của chuyến đi, về post hình lấy catse. Hình phải đẹp và khủng mới được...
Đã update theo yêu cầu của Mắt Kiếng

lonelyplanet_tam
07-03-2011, 22:18
Chủ thớt ơi, sao chưa thấy confirm cho mình vụ đặt gạch, có trục trặc gì hem? Tài khoản chuyển là Phương Uyên (tên em mình) do mình ko có xài VCB.

Embracing_Hearts
07-03-2011, 22:27
• Sdt: 0126 586 4517
• Yahoo: khiem8888
• Nick Phượt.com: Embracing_hearts
• Slogan:
• Xế/Ôm: xế...

Trần Hữu Tân
07-03-2011, 22:39
Chủ thớt ơi, sao chưa thấy confirm cho mình vụ đặt gạch, có trục trặc gì hem? Tài khoản chuyển là Phương Uyên (tên em mình) do mình ko có xài VCB.
Đã nhận được rùi. Tìm cái Da hú của lonelyplanet_tam để trả lời mà ko thấy đâu hết

chunguahoang
08-03-2011, 00:21
Thông tin cá nhân đã gửi cho chủ thớt
• Yahoo:thevinh577
• Nick Phượt.com:chunghuahoang
• Nhóm đăng ký:Ban an ninh
• Slogan:Nhậu ko xỉn
• Xế/Ôm: xế

04hcb
08-03-2011, 08:44
1 vé nhé

• Sdt:0978 446 128
• Yahoo: rua_it
• Nick Phượt.com: 04hcb
• Nhóm đăng ký: Ban an ninh
• Slogan: đơn giản là thế ;)
• Xế/Ôm: xế/ôm

Trần Hữu Tân
08-03-2011, 08:58
• Họ tên: Trần Hữu Tân
• Sdt: 0974004237
• Yahoo: tranhuutan2001
• Nick Phượt.com: Trần Hữu Tân
• Nhóm đăng ký: Chủ Thớt
• Slogan: Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến
• Xế/Ôm: Xế (nhưng đã có ôm rùi)
Các bạn bình chọn Slogan cho Chủ thớt vui lòng soạn Message :x:x gửi đến YH tranhuutan2001

lanlan
08-03-2011, 09:22
• Họ tên: lan lan
• Sdt:0914650707
• Yahoo:lan_nguyen101087
• Nick Phượt.com:lanlan
• Nhóm đăng ký: ban ăn phượt
• Slogan:
• Xế/Ôm:ôm

Trần Hữu Tân
08-03-2011, 09:25
cho em một cục gạch :D
Lanlan qua trang 15 xem thông báo phân nhóm rồi đăng ký theo mẫu nha.

Jsmile
08-03-2011, 09:40
• Tên: Trâm
* Sdt: 0982.226.156
• Yahoo: mistake1610 (heoconuu)
• Nick Phượt.com: Jsmile
• Nhóm đăng ký: Ban Uống phượt
• Slogan: Phượt đảo xa, thả ga quậy
• Xế/Ôm: Ôm

laca
08-03-2011, 10:44
• Họ tên:
• Sdt: 0908110240
• Yahoo: [email protected]
• Nick Phượt.com: laca
• Nhóm đăng ký: Ban Photo phượt
• Slogan: Lưu giữ niềm vui
• Xế/Ôm: Xế

BeLuoi
08-03-2011, 10:56
• Họ tên: Như
• Sdt: 098-885-4145
• Yahoo: quynhnhubmt85
• Nick Phượt.com: BeLuoi
• Nhóm đăng ký: Thủ Quỹ
• Slogan:

mat kieng
08-03-2011, 11:14
Matkieng: xấu trai, vô duyên, nhà nghèo, học dốt, công việc bấp bênh-----> ê sắt ế...hiihhii
Sdt: 0908963745
• Yahoo: lytrungnghia1983
• Nick Phượt.com: matkieng
• Nhóm đăng ký: Ban photo phượt( nhưng súng ống nghèo nàn, ko biết kham nổi hay ko, nhưng sẽ cố gắng tìm hàng dìm)
• Slogan: Hàng trình vượt ngục hiện đại bằng tàu biển
• Xế/Ôm: có đi chugn 1 cu, nên vừa xế và vừa ôm

dung07041974
08-03-2011, 11:26
• Họ tên: Lê Trí Dũng
• Sdt:090 394 0074
• Nick Phượt : dung07041974
• Nhóm đăng ký: ban uong phuot
• Slogan:...?
• Xế

pucca3006
08-03-2011, 12:12
• Họ tên:Lương Thùy Dương
• Sdt: 09188 3006 86
• Nick Phượt.com: pucca3006
• Nhóm đăng ký: ban uong phuot
• Slogan: Let's go >,<

LiveAndFly
08-03-2011, 12:16
Cho mình đăng ký 2 suất nhé

liveandfly(Trang) + Hoàng (0988 958606)
Yahoo/Skype: tructuyenquocte

Trần Hữu Tân
08-03-2011, 12:22
Cho mình đăng ký 2 suất nhé

liveandfly(Trang) + Hoàng (0988 958606)
Yahoo/Skype: tructuyenquocte
LiveAndFly vào trang 15 xem thông báo chia nhóm rồi đăng ký theo mẫu nhé.

LiveAndFly
08-03-2011, 12:29
Họ tên:Trần Thị Thảo Trang
• Sdt:0988 958 606
• Yahoo:tructuyenquocte
• Nick Phượt.com:liveandfly
• Nhóm đăng ký:nhóm ăn
• Slogan:ăn để sống
+ Họ tên:Trần Huy Hoàng
• Sdt:0909303768
• Yahoo:tructuyenquocte
• Nick Phượt.com:...
• Nhóm đăng ký:nhóm ăn
• Slogan:ăn để sống

hongquan062
08-03-2011, 12:30
Cho mình xin 1 gạch nhé.
Họ tên:Hồng Quân
• Sdt:0902429124
• Yahoo:hongquan062
• Nick Phượt.com: hongquan062
• Nhóm đăng ký:Ban ăn phượt
• Slogan:chơi .. mệt nghỉ chơi tiếp.

thien.an
08-03-2011, 12:49
hmm
• Họ tên: Võ Nguyễn Thiên Ấn
• Sdt: 0167 456 0306
• Yahoo: schwinden
• Nick Phượt.com: thien.an
• Nhóm đăng ký: Ban uống/nhậu phượt :))
• Slogan: for wat ???
• Xế/Ôm: Xế (dư xế quá thì tình nguyện ôm hay đc ôm cũng đc =)))

Trần Hữu Tân
08-03-2011, 12:55
hmm
• Họ tên: Võ Nguyễn Thiên Ấn
• Sdt: 0167 456 0306
• Yahoo: schwinden
• Nick Phượt.com: thien.an
• Nhóm đăng ký: Ban uống/nhậu phượt :))
• Slogan: for wat ???
• Xế/Ôm: Xế (dư xế quá thì tình nguyện ôm hay đc ôm cũng đc =)))
Cái này Chủ thớt Like mạnh nè.

be_ngoc
08-03-2011, 13:27
• Họ tên: Nguyễn Thị Như Ngọc
• Sdt: 0933.983.933
• Nick Phượt.com: be_ngoc
• Nhóm đăng ký: ban Y Tế phượt, lạy trời lạy phật cho đoàn ko ai phải dùng đến mấy thứ "hàng cấm" này.hihi ;)
• Slogan: đảo xa chờ ta khám phá
• Xế/Ôm: xế, đã có người đặt cọc cục ôm nhe chủ thớt ới ời

HieuKen
08-03-2011, 14:07
• Họ tên: Trương Công Hiếu
• Sdt: 093 6009 093
• Yahoo: hieutruongcong
• Nick Phượt.com: HieuKen
• Nhóm đăng ký: Ban photo phượt
• Slogan: Hành trình vượt sóng Côn Đảo 2011
• Xế/Ôm: Xế/ôm

yen lan
08-03-2011, 14:58
.Họ tên : Trần Ngọc Yến Lan
.SDT : 0933.957.987
.Yahoo: [email protected]
.Nick Phuot.com : yen lan
Nhóm đăng ký : Ban ăn phượt
.Slogan :
.Xế/Ôm : Ôm, bé_ngoc ( xế )

HTM
08-03-2011, 15:02
• Họ tên: Hải
• Sdt: 0918640004
• Nick Phượt.com: HTM
• Slogan: Chưa nghĩ ra
• Xế/Ôm: Xế

sututocxu1984
08-03-2011, 15:47
Sutu thấy mọi người vui quá, giống đi chiếm đảo quá, ham hố suy nghĩ được vài câu, mong trúng giải, hehe:
1. Côn Đảo, phượt đi, dễ về.
2. Côn Đảo, phượt hoành tá tràng.
3. Người ta đi đảo làm ăn
Phượt nay ra đảo, chỉ mong khám phà (khám phá)
4. Bài hát góp vui chương trình: Chúng ta là lũ phượt, sống ở tận thành đô, sống ở tận núi cao, nay anh em họp mặt, cùng nhau ta hát ca, như bông cây bàng nở hoa.

TOMATO
08-03-2011, 17:38
https://www.phuot.vn/threads/6918-C%C3%B4n-%C4%90%E1%BA%A3o-%C4%90%C3%AAm-Tr%E1%BA%AFng

Mới kiếm được cái link đi Côn Đảo của nhóm bác lengkeng, thiết kế khá hay nè Tân. Bạn có thể nghiên cứu xem có khả thi không nha?

meonoo
08-03-2011, 18:32
Hi meonoo, bạn cho mình biết bạn tham giao Full chương trình với đoàn luôn hay sao.

Tụi mình sẽ tham gia full chương trình với đoàn bạn ah. (c)

meonoo
08-03-2011, 18:39

Mình đã đặt vé của VNA bay chuyến 9h tối thứ 6 ngày 8/4. Nếu bạn chưa đặt vé thì bay cùng chuyến với tụi mình cho vui

meonoo
08-03-2011, 19:07
Mình đại diện cho nhóm 3 người HN đăng ký với chủ thớt thông tin sau:
Họ tên: Linh
• Sdt: 0904148384
• Yahoo: violet2711
• Nick Phượt.com: meonoo
• Slogan: Chưa nghĩ ra
Vì điếu kiện ở rất xa và cũng không thể tham gia buổi off của toàn đoàn nên cả nhóm mình xin đăng ký làm ôm và ban ăn phượt. Rất mong chủ thớt chiếu cố giùm. Thanks!

PuQu24
08-03-2011, 20:15
Cho e đăng kí với nhé
Họ tên: Đặng Phú Quốc
Sdt: 0978016824
Yahoo: dangphuquoc_danang_vietnam
Nick Phượt.com:PuQu24
Nhóm đăng ký: Ban ăn phượt
Slogan: Chưa nghĩ ra
Xế/Ôm: Xế

Rất mong được cùng đi phượt với ace!

Hamvui80
08-03-2011, 22:17
Họ tên: Thy Trang
Sdt: 0912425276
Yahoo: trangntt80
Nick Phượt.com:hamvui80
Nhóm đăng ký: Phượt già :)
Slogan: Cùng nhau ra đảo, hữu hảo gặp nhau
Xế/Ôm: Ôm ôm và ôm, nếu không được ôm thì làm xế và cần người cho mượn xế hộp ^^~~~

meonoo

Re: Đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09 -> 12/04/2011
Quote Originally Posted by Hamvui80 Xem bài
Hallo chủ thớt, cho mìn quăng 1 viên gạch với nhé, chân ôm, có thể xế nếu chủ thớt bố trí được xe cho mềnh

Mình đã đặt vé của VNA bay chuyến 9h tối thứ 6 ngày 8/4. Nếu bạn chưa đặt vé thì bay cùng chuyến với tụi mình cho vui

@meonoo: mình vẫn đang đợi lịch tàu để đặt vé, cảm ơn những thông tin của các bạn, sẽ để ý và book cùng chuyến (nếu được) với các bạn.

huongngoclan
08-03-2011, 23:59
Họ tên: Kiều Ngân
Sđt: 0979 377 112
Yahoo: kngan08
Nick Phượt.com: huongngoclan
Nhóm đăng ký: Ban ăn phượt
Slogan:
Xế/Ôm: Ôm

be bong
09-03-2011, 10:28
[QUOTE=Trần Hữu Tân;326784]Dear các bạn,

Theo danh sách các bạn đặt gạch là khá đông, Với một số lượng thành viên như vậy thì đó là 1 thách thức cực lớn đối với một Chủ Thớt đẹp trai, trẽ trung, năng động nhưng hoàn toàn chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Một mình Chủ Thớt ko thể quản lý và quan tâm chi tiết đến tất cả các thành viên được. Vì vậy điều bắt buộc chúng ta phải chia đoàn theo nhóm chức năng, mỗi nhóm đảm nhận một công việc chung cho đoàn. Dưới đây là danh sách các nhóm mà Chủ Thớt có ý định phân chia.

1. Thủ quỷ phượt. Thủ quỷ có nhiệm vụ quản lý tất cả các việc thu chi trong đoàn. Có ghi note sao kê đầy đủ các thu chi tăng hay giảm tiền. Sau khi kết thúc chuyến đi sẽ gửi mail sao kê đến tất cả các thành viên trong đoàn. Hiện đã có người ứng củ chức vụ này
2. Thư ký phượt. Thư ký có nhiệm vụ ghi lại thông tin của tất cả các thành viên trong đoàn. Viết hồi ức khi kết thúc chuyến đi.
3. Ban ăn phượt. 1 trưởng ban và 20 thành viên. Đây là ban chuyên lo việc ăn cho các thành viên trong đoàn. Trưởng ban có nhiệm vụ nắm được các thành viên trong ban, các món mà đoàn sẽ ăn và phân chia 20 người mỗi người lo một việc. Lấy ví dụ. Trưởng ban ăn Phượt sẽ chia 5 người lo bánh mì và mỗi người trong số năm này sẽ mua 20 ổ. Tương tự cho 5 người lo mì tôm. 3 người mua chả lụa, 2 người mua dưa leo, 1 người mua múi tiêu…..Các bạn còn lại trong ban không phải đi mua gì thì 2 người mang dao, 2 người mang ấm điện. v.v.v…Đây chỉ là ví dụ của Chủ Thớt, công việc cho từng thành viên trong ban sẽ do trưởng ban ăn Phượt quyết định.
4. Ban uống phượt. 1 trưởng ban và 5 thành viên. Ban có nhiệm vụ lo việc nước uống cho cả đoàn phượt.
5. Ban y tế phượt. 1 trưởng ban và 2 thành viên. Ban có nhiệm vụ chuẫn bị các loại thuốc ý tế cho đoàn phượt. Bao gồm các loại thuốc cơ bản như là say tàu xe, cảm, nhức đầu, chóng mặt, …
6. Ban an ninh phượt. 1 trưởng ban và 3 thành viên. Ban có nhiệm vụ đảm bao an ninh và số lượng cho đoàn Phượt khi chạy xe, khi lên tàu, xuống tàu.
7. Ban chơi phượt. 1 trưởng ban và 3 thành viên. Ban có nhiệm vụ chuẫn bị các trò chơi tập thể. Bao gồm cả bài bạc khi lên tàu, các câu chuyện hài hước, các ranh ngôn đi vào lòng người,v.v.v..
8. Ban hát Phượt. 1 trưởng ban và 3 thành viên. Ban có nhiệm vụ chuẫn bị các bài hát sinh hoạt tập thể, photocopy cho tất cả các bạn trong đoàn. Và các dụng cụ phục vụ cho âm nhạc bao gồm Ghita, loa, nồi , chảo…. tóm lại là những thứ có thể phát ra âm thanh
9. Ban Photo phượt. 1 trưởng ban và 2 thành viên. Ban có nhiệm vụ lưu trữ và chộp lấy những khoảnh khắc đẹp và vui nhất trong đoàn. Sau khi kết thúc chuyến đi thì kết hợp với cô Thư ký phượt xinh đẹp gửi ảnh cho tất cả các thành viên.
10. …..

Tất cả các bạn đều phải đăng ký để mình nằm trong một ban nhóm nào đó. Công việc chi tiết sẽ được các trưởng ban phân chia lúc OFF.

Chủ Thớt rất mong các bạn ủng hộ và hổ trợ nhiệt tình cho chuyến đi. Mỗi bạn sẽ chì làm một việc rất rất nhỏ cho đoàn thôi nhưng khi tụ lại chúng ta sẽ được một việc rất to. Lấy ví dụ 1 bạn chỉ việc đi mua 20 chai nước suối và phát cho các bạn mỗi bạn 1 chai, còn tất cả các công việc còn lại cho bạn như là ăn, chơi, hát, y tế, an ninh… đều đã có người khác lo.

Ngoài ra Chủ Thớt tổ chức cuộc thi tạo Solgan cho chuyến đi, Các bạn nhiệt tình thể hiện ý tưởng nhé. Sẽ chốt Slogan vào buổi OFF và có phần quà cho người thắng cuộc.

Chủ Thớt gửi bản đăng ký mẫu các bạn vui lòng đăng ký lại giúp Chủ Thớt nhé.
• Họ tên:thanh hoa
• Sdt:0933640507
• Yahoo:[email protected]
• Nick Phượt.com:be bong
• Nhóm đăng ký: ban ăn phượt
• Slogan: CÔN ĐẢO THẲNG TIẾN
• Xế/Ôm: ÔM
Lần đầu tham gia cùng Phượt mong pà con chỉ giáo thêm.
Khi nào có lịch tàu và ngày Off thì alo theo số đ.thoại ở trên cho e nhé vì ít online lắm.thanks

Pinetree
09-03-2011, 10:51
• Nick Phượt.com:pinetree
• Nhóm đăng ký:bang ăn phượt
• Slogan: Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ:)

Milu
09-03-2011, 11:58
Chào bạn chủ thớt:
Nick Phượt.com:Milu + Bạn của Milu
• Nhóm đăng ký:bang ăn phượt (Milu) + Chủ trì ban ăn phượt (Bạn của Milu, đã có kinh nghiệm) hehehe
• YM: thuyngaluong, Mobil: 0908 181 232
Xế/Ôm

Trần Hữu Tân
09-03-2011, 13:08
Dear mọi người.

Tình hình là đoàn chúng ta đi ngay trong dịp lễ giỗ tổ, thế nên việc book vé Tàu là rất khó khăn. Chủ thớt liên tuc gọi cho Cô Xuân người bán vé Tàu thỉ cô ấy bảo ngày 20/03 này gọi lại. Thật sự Chủ Thớt rất lo là không tranh book vé lại với mấy cty du lịch.
Và sau khi bày tỏ tâm tư nguyện vong này với chị Loan Anh (chủ nhà nghỉ bảo tàng ở CD) thì chị ấy sẽ giúp đoàn chúng ta book vé tàu đi về luôn với điều kiện gửi chi tiết danh sách bao gồm họ tên đầy đủ và số CMND của từng người.

Vì vậy một lần nữa phiền mọi người gửi thông tin giúp Chủ Thớt. Đây là thông tin cá nhân nên mọi người vui lòng email cho Chủ thớt qua địa chỉ [email protected] hoặc gửi SMS đến Sdt của Chủ Thớt là 0974004237 theo định dạng sau.
Các bạn nào mang xe thì gửi mình luôn biển số xe nhé. Để đăng ký mang xe lên Tàu.

Họ và Tên:
Số CMND:
Nick Phuot:
Bien so xe:

Như đã hứa hẹn với chị Loan Anh thì 3 ngày nữa sẽ gửi thông tin danh sách đoàn. Vì vậy chủ thớt sẽ chốt đoàn vào lúc 23h59 phút chủ nhật ngày 13 tháng 03. Buổi OFF đầu tiên sẽ diễn ra vào lúc 6h30PM ngày 14 tháng 03, địa điểm và chương trình OFF sẽ có trong các thông báo sau của Chủ Thớt. Một lần nữa rất mong sự cộng tác nhiệt tình của các bạn để chuyến đi thành công tốt đẹp.

Lưu ý các bạn danh sách đoàn là danh sách các bạn đã gửi thông tin trên cho Chủ Thớt và đã đăng ký mình thuộc nhóm nào.

Thanks All.

04hcb
09-03-2011, 13:14
Em thấy bác nơi lên lịch off là vừa rồi.
Quyết định chia nhóm ra sao
Ai quyết định đi thì tạm thời rút danh sách trước, sau đó bổ sung thêm.

Chi phí thì bác cứ tạm tính khoảng bi nhiêu, gọi là "xiền" đặt cọc, thiếu hay thừa ta bổ sung sau.

Embracing_Hearts
09-03-2011, 13:19
Em vừa gửi thông tin cá nhân cho bác. Em thấy đề nghị của bác 04hcb là hợp lý ạ.

KevinAuto
09-03-2011, 15:10
• Họ tên: Hoàng Tùng
• Sdt: 0988996115
• Yahoo: kevinauto_vn
• Nick Phượt.com: Kevinauto
• Slogan: Phượt chơi bời phượt không sợ mưa rơi
• Xế/Ôm: Ôm =)) lười chạy xe quá , có bạn nào kết hợp đi chung xe hông

Trần Hữu Tân
09-03-2011, 17:18
Dear mọi người.

Tình hình là đoàn chúng ta đi ngay trong dịp lễ giỗ tổ, thế nên việc book vé Tàu là rất khó khăn. Chủ thớt liên tuc gọi cho Cô Xuân người bán vé Tàu thỉ cô ấy bảo ngày 20/03 này gọi lại. Thật sự Chủ Thớt rất lo là không tranh book vé lại với mấy cty du lịch.
Và sau khi bày tỏ tâm tư nguyện vong này với chị Loan Anh (chủ nhà nghỉ bảo tàng ở CD) thì chị ấy sẽ giúp đoàn chúng ta book vé tàu đi về luôn với điều kiện gửi chi tiết danh sách bao gồm họ tên đầy đủ và số CMND của từng người.

Vì vậy một lần nữa phiền mọi người gửi thông tin giúp Chủ Thớt. Đây là thông tin cá nhân nên mọi người vui lòng email cho Chủ thớt qua địa chỉ [email protected] hoặc gửi SMS đến Sdt của Chủ Thớt là 0974004237 theo định dạng sau.
Các bạn nào mang xe thì gửi mình luôn biển số xe nhé. Để đăng ký mang xe lên Tàu.

Họ và Tên:
Số CMND:
Nick Phuot:
Bien so xe:

Như đã hứa hẹn với chị Loan Anh thì 3 ngày nữa sẽ gửi thông tin danh sách đoàn. Vì vậy chủ thớt sẽ chốt đoàn vào lúc 23h59 phút chủ nhật ngày 13 tháng 03. Buổi OFF đầu tiên sẽ diễn ra vào lúc 6h30PM ngày 14 tháng 03, địa điểm và chương trình OFF sẽ có trong các thông báo sau của Chủ Thớt. Một lần nữa rất mong sự cộng tác nhiệt tình của các bạn để chuyến đi thành công tốt đẹp.

Lưu ý các bạn danh sách đoàn là danh sách các bạn đã gửi thông tin trên cho Chủ Thớt và đã đăng ký mình thuộc nhóm nào.

Thanks All.
Re post. Mọi người nhanh chóng gửi thông tin cho Chủ Thớt nhé. Tối nay Chủ Thớt đi khảo sát quán cafe của 1 bạn trong đoàn chúng ta. Nếu được có thể thứ 2 tới chúng ta sẽ OFF ở đó, Có giá ưu đãi và phòng họp riêng nữa. (Nghe nói vậy)

lanlan
09-03-2011, 19:38
Re post. Mọi người nhanh chóng gửi thông tin cho Chủ Thớt nhé. Tối nay Chủ Thớt đi khảo sát quán cafe của 1 bạn trong đoàn chúng ta. Nếu được có thể thứ 2 tới chúng ta sẽ OFF ở đó, Có giá ưu đãi và phòng họp riêng nữa. (Nghe nói vậy)

nghe nói là nghe nói như thế lào........ chủ thớt làm mất uy tín đồng bọn quá :(

conlele
09-03-2011, 21:11
Đã gửi thông tin qua PM cho bạn Tân rồi nhé.
Kiểm tra dùm mình. Thanks.

thien.an
09-03-2011, 21:59
tức là nghe nói quán cfe có ưu đãi và phòng họp riêng ấy hả :)) ra Hàn Thuyên đi cho mát, để tiền đổ xăng :">
Đã PM và đã đc confirm :)

Trần Hữu Tân
09-03-2011, 22:13
Dear mọi người.

Họ và Tên:
Số CMND:
Nick Phuot:
Bien so xe:

Thanks All.
Đưa về trang cuối cùng cho mọi người nắm thông tin. Tình hình là Chủ Thớt đã khảo sát xong địa điểm quán cafe mà chúng ta sẽ OFF. Nói chung khá tốt, rộng rãi, thoáng mát và yên tĩnh. Đường hơi khó tìm một tí, nhưng không sao Chủ Thớt sẽ đón mọi người ở đầu đường lúc OFF. Nhắc lại chúng ta sẽ OFF lúc 6h30 PM thứ 2 tuần sau ngày 14 tháng 03. Ngày mai Chủ Thớt sẽ post hình dẫn đường và có chương trình cụ thể cho buổi OFF.
Mong mọi người nhiệt tình ủng hộ.

Thanks All.

thien.an
09-03-2011, 22:33
th2 mà còn 6h30 nữa hxhx, bình thường giờ đấy mình mới leave cty, mà th2 thể nào cũng lắm task :((
delay hoặc đơn xin đi họp muộn nhá :))

khi3mkp
09-03-2011, 22:59
Sao không chốt danh sách đoàn, deposit, off để phân công nhiệm vụ và mấy thứ liên quan đi chủ thớt ;)

Trần Hữu Tân
10-03-2011, 00:09
Sao không chốt danh sách đoàn, deposit, off để phân công nhiệm vụ và mấy thứ liên quan đi chủ thớt ;)
Thanks khi3mkp nhiều. Hiện Chủ Thớt đã có deadline cho từng vấn đề trên rồi mà.

Trần Hữu Tân
10-03-2011, 01:53
Gửi mọi người chương trình OFF. lúc 6h30 PM thứ 2 tuần sau ngày 14 tháng 03 Địa điểm Cafe Trung Nguyên A75 Bạch Đằng, P2 Tân Bình (Gần sân bay Tân Sơn Nhất)

1. 18h30 -> 19h Đón khách, ổn định chỗ ngồi
2. 19h ->19h30 Chủ thớt nói sơ qua lịch trình chuyến đi và nhận ý kiến từ các bạn
3. 19h30 -> 20h Chủ Thớt nói sơ qua chức năng và nhiệm vụ của các ban nhóm, sau đó là nhận ý đóng góp từ các bạn.
4. 20h -> 20h30 Bầu chọn trưởng ban và đưa ra các quyết định cần thực hiện cho từng ban.
5. 20h30 -> 21h Bình chọn slogan, nói chuyện tám dóc đến khi ra về.

Mọi người mang 500K đồng gạch theo deposit cho Thủ Quỹ nhé nhé.

Hình dưới là sơ đồ đường đi. Mọi người cố gắng đến đúng giờ để buổi OFF của chúng ta được thành công

https://lh5.googleusercontent.com/_5ppdFPQeVQQ/TXfLu23WdDI/AAAAAAAAOhw/_1SNGUzUH0w/s912/OFF_Con_dao.jpg

04hcb
10-03-2011, 09:10
Ngày này em bận thi, không thể bỏ được.
Khoảng 8h em ghé nhé bác chủ thớt.
Em sẽ pm sau cho bác

Trần Hữu Tân
10-03-2011, 10:33
Gửi mọi người chương trình OFF. lúc 6h30 PM thứ 2 tuần sau ngày 14 tháng 03 Địa điểm Cafe Trung Nguyên A75 Bạch Đằng, P2 Tân Bình (Gần sân bay Tân Sơn Nhất)

2. 19h ->19h30 Chủ thớt nói sơ qua lịch trình chuyến đi và nhận ý kiến từ các bạn
3. 19h30 -> 20h Chủ Thớt nói sơ qua chức năng và nhiệm vụ của các ban nhóm, sau đó là nhận ý đóng góp từ các bạn.
4. 20h -> 20h30 Bầu chọn trưởng ban và đưa ra các quyết định cần thực hiện cho từng ban.

Hình dưới là sơ đồ đường đi. Mọi người cố gắng đến đúng giờ để buổi OFF của chúng ta được thành công

https://lh5.googleusercontent.com/_5ppdFPQeVQQ/TXfLu23WdDI/AAAAAAAAOhw/_1SNGUzUH0w/s912/OFF_Con_dao.jpg

Vửa Edit lại. Quên một chuyện hết sức quan trọng là Mọi người mang 500K đồng gạch theo deposit cho Thủ Quỹ nhé nhé.

ntthai
10-03-2011, 11:10
Chào bạn Tân, topic của bạn thật là hoành tráng, chẳng bù với đợt rồi mình mới đi đoàn có 7 người thôi. Vì vừa đi về nên cũng có vài điều góp ý kiến cho nhóm của bạn đi thật vui (chỉ là ý kiến cá nhân, nếu phù hợp với tiêu chí của nhóm bạn thì sử dụng, không thì bỏ qua nhé hihi)

 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
 Tiết mục giao lưu văn nghệ, đốt lữa trại, ăn hải sản nướng tại bải biển.

- Đi bãi Đầm Trầu thì các bạn đi về hướng ra sân bay; trên đường đi sẽ đi ngang miếu Bà, đế miếu Cậu [tranh thủ viếng 2 miếu này luôn], từ miếu Cậu sẽ có đường ra bãi Đầm Trầu - hỏi thêm dân địa phương gần miếu Cậu (chứ không phải đường ngoài lộ như bọn mình đã lầm tưởng).
- Ăn hải sản nướng tại biển: vấn đề này chăc các bạn phải hỏi bạn Tín (trantincondao) trước, vì ở đây hải sản không có phong phú đâu, nhất là đối với Đoàn của bạn lên đến 40-50 người; không thì ngay lúc cập cảng Bến Đầm các bạn tranh thủ "vơ vét" hải sản của các tàu đánh bắt ngay đó để chuẩn bị cho buổi tối :)

Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
 Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm

- Bạn đã dự định ngắm bình minh ở đâu chưa? Đợt rồi mình đi ra bãi Nhát thì không ngắm được; nghe mọi người bảo đứng ngay mũi Cá Mập (gần đến bãi Nhát) thì sẽ đón được bình minh. Tiếp đến bạn chạy xuống bãi Nhát để tắm biển, tắm ngay bãi cát trắng có dựng biển "khu du lịch sinh thái bãi Nhát" (đang trong dự án thôi); biển rất trong và xanh và theo cảm nhận của mình thì là chỗ tắm sướng 1st cho lần đi Côn Đảo vừa rồi của mình.
- Ai thích ăn cá thu thì có thể mua cá thu câu nguyên con ở chợ Côn Đảo về; vừa rồi mình có mua và rất ngon chỉ có 95k/1kg; giá ở TPHCM là 150-200k tùy khúc giữa hay đuôi.

Thêm 1 ý nữa nếu ngày 2 các bạn đi bãi Đầm Trầu về sớm thì chạy thẳng xuống bãi Nhát (khoảng 20km) để ngắm hoàng hôn, phải nói là rất đẹp.

Chúc Đoàn của bạn Tân có chuyến đi thành công tốt đẹp nhé.

Nekoroden
10-03-2011, 11:17
bác chủ thớt cho em hỏi tí. Em muốn tham gia đi chuyến này với mọi người, đi xe máy cũng lâu rồi và tay lái cũng khá vững, vấn đề duy nhất là em chưa có bằng lái xe do mới du học về.
Không biết đi xe đường dài vậy có thường hay bị công an túm lại hỏi bằng không ?

Trần Hữu Tân
10-03-2011, 11:23
bác chủ thớt cho em hỏi tí. Em muốn tham gia đi chuyến này với mọi người, đi xe máy cũng lâu rồi và tay lái cũng khá vững, vấn đề duy nhất là em chưa có bằng lái xe do mới du học về.
Không biết đi xe đường dài vậy có thường hay bị công an túm lại hỏi bằng không ?
Cứ chơi tới bến đi Nekoroden. Đoàn ta có ban an ninh mà, ban này sẽ lo luôn chuyện của các chú áo vàng. Mà Nekoroden đăng ký sớm nhé. Chủ Nhật này là chốt đoàn rồi đó.

hongquan062
10-03-2011, 11:28
ok, man. mình sẽ cố gắng tham gia OFF. hôm đó có lịch học mà.

BeLuoi
10-03-2011, 11:36

Hehe em cũng chưa có bằng lái mà, mình đi đàng hoàng có lạng lách gì đâu mà bị hỏi, nếu anh sợ thì từ giờ đến đó vẫn cón kịp để thi bằng và cấp bằng lái xe đó. Mà theo kinh nghiệm của e là ko bị gì đâu, anh đi đường Đồng Nai mới sợ, chứ đường Vũng Tàu thì ok, chơi luôn đi anh
Hehe

Pinetree
10-03-2011, 11:52
em àh, ở nhà yên phận đi em à...hihi, chị cũng mới đăng ký với chủ thớt xong, khi nào off chị xin làm ôm sau^^

Embracing_Hearts
10-03-2011, 13:20
Tình hình là ai có xe mà không có bằng lái thì cứ mang xe mà đi. Anh em nhiều người có bằng lái mà ko có xe hoặc xe cùi cùi.he, thấy mọi người ôm nhiều quá. Không biết kiếm đủ xế để ôm không đây.

mat kieng
10-03-2011, 13:20
Nhìn qua danh sách thấy có 4 mem chuyến Cam-Thái của matkieng: pinetree, nekoroen, 04 hcb... vậy là gặp lại nhau oài, ko cần offline luôn,,hahahahah......

Đã gửi cho chũ thớt thôgn tin về vợ cả của e( con sirius )...
Hẹn thứ 2 gặp lại mang theo chai làm lộ phí luôn,hehehheh

Trần Hữu Tân
10-03-2011, 13:43
Nhìn qua danh sách thấy có 4 mem chuyến Cam-Thái của matkieng: pinetree, nekoroen, 04 hcb... vậy là gặp lại nhau oài, ko cần offline luôn,,hahahahah......

Đã gửi cho chũ thớt thôgn tin về vợ cả của e( con sirius )...
Hẹn thứ 2 gặp lại mang theo chai làm lộ phí luôn,hehehheh
Mắt Kiếng mới gửi thông tin của MatKieng hà. Còn người đi cùng sao không thấy vậy.

huongngoclan
10-03-2011, 13:45
Huongngoclan gửi cho Chủ Thớt rồi nhé

mat kieng
10-03-2011, 14:05
Đã gởi rồi, a ơi..

trainhangheo
10-03-2011, 15:58
Cho a đi với chú;)

vuongthienhuu
10-03-2011, 16:48
• Họ tên: Quý Hữu
• Sdt: 01283361022
• Nick Phượt.com: vuongthienhuu
• Nhóm đăng ký: Ban uống phượt
• Slogan: Đoàn Phượt Ra Khơi - San Bằng Côn Đảo
• Xế/Ôm: Ôm (ko thì xế cũng dc nếu bố trí cho mình dc chiếc xe :D)

Trần Hữu Tân
10-03-2011, 17:31

Úp cho mọi người nắm thông tin.

trantincondao
10-03-2011, 18:58
Nếu có nhu cầu bạn có thể đem xe ra, hoặc thuê xe ngoài này. Tuy là ngày đó rất đông khách nhưng chủ yếu là khách đoàn, họ đã đặt qua tour hết rồi nên sẽ đi bằng ô tô tham quan còn xe máy thì chỉ thuê ngoài giờ thôi. Còn để an tâm thì khi các bạn đã chốt chương trình và đoàn thì cho mình biết các bạn cần bao nhiêu xe, mình hỗ trợ cho, mình sẽ đặt trước cho các bạn.
Nhưng lưu ý, giá thuê xe là 100k/ngày nhưng có chỗ là 120k/ngày do xăng lên giá!

jinnynhungoc
10-03-2011, 20:17
• Họ tên:Nguyễn Ngọc Như
• Sdt:0909949841
• Yahoo:[email protected]
• Nick Phượt.com:jinnynhungoc
• Nhóm đăng ký: ban uống phượt
• Slogan: Phượt-ăn-chơi:D
• Xế/Ôm: ÔM

Trần Hữu Tân
11-03-2011, 06:42
Nếu có nhu cầu bạn có thể đem xe ra, hoặc thuê xe ngoài này. Tuy là ngày đó rất đông khách nhưng chủ yếu là khách đoàn, họ đã đặt qua tour hết rồi nên sẽ đi bằng ô tô tham quan còn xe máy thì chỉ thuê ngoài giờ thôi. Còn để an tâm thì khi các bạn đã chốt chương trình và đoàn thì cho mình biết các bạn cần bao nhiêu xe, mình hỗ trợ cho, mình sẽ đặt trước cho các bạn.
Nhưng lưu ý, giá thuê xe là 100k/ngày nhưng có chỗ là 120k/ngày do xăng lên giá!
Thanks trantincondao nhiều. Trong tuần tới khi kết thúc buổi OFF sau khi phân công Ốm Xê rồi mình sẽ contact với trantincondao vụ này nhé.

Behattieu
11-03-2011, 11:10
Có thể nghỉ làm, nhưng lại không thể nghỉ học, năm nay mình nghỉ phép mất 9 ngày roài! Ôi! Không biết ngày thứ 2 liệu các trường học có đống cửa không nhỉ? Đau lòng cái vụ này quá! :((

Trần Hữu Tân
11-03-2011, 14:25

Up lại thông tin cho mọi người. Trước khi đi OFF các bạn nhớ lưu số dt của Chủ Thớt 0974004237.

Hình dưới là chủ thớt show hàng để có gì còn nhận ra nhau. Hình mới chụp hơn 2 tháng tí nên chắc nhan sắc cũng ko thay đổi nhiều lắm. Có 2 người nỗi tiếng trong đó nhưng chắc mọi người dễ nhận ra ai là Chủ Thớt.

https://lh4.ggpht.com/_5ppdFPQeVQQ/TUIm8rf7XzI/AAAAAAAAOfw/j38Y62FUgIA/s1280/IMG_0076.JPG

hongquan062
11-03-2011, 14:31
hêh.. nhìn chủ thớt căng thẳng quá...

tiana.le
11-03-2011, 15:18
Sock quá Tân ơi!!!!!

mat kieng
11-03-2011, 15:24
Chủ thớt yêu thầm a Đờm Vĩnh biệt,,,,,,,, kiss him pls...........XXX

vuongthienhuu
11-03-2011, 16:05
Mr Nha Đam luôn , ác liệt vậy anh Tân :D

babyone
11-03-2011, 16:07
Cứ chơi tới bến đi Nekoroden. Đoàn ta có ban an ninh mà, ban này sẽ lo luôn chuyện của các chú áo vàng. Mà Nekoroden đăng ký sớm nhé. Chủ Nhật này là chốt đoàn rồi đó.

Tui cũng k có bằng lái lận lưng nhá, cả cmnd cũng vừa đi lạc rùi. huhuhu. Ban an ninh lo dc vụ này k để tui còn biết mà lo đi thi bằng lái???

lonelyplanet_tam
11-03-2011, 18:18
Hi, xin đăng ký với ạ.

• Họ tên: Nguyễn Quyết Tâm
• Sdt: 090 999 2009
• CM: 221090679
• Yahoo: tamnguyen_sg
• Nick Phượt.com: lonelyplanet_tam
• Xế/Ôm: Xế . Xe có xe nhưng chưa biết đi xe nào. tạm thời cho đăng ký 78H8-5158
• Ban đăng ký: xin cho ban nào cũng được ạ.

dung07041974
12-03-2011, 08:54
+Thông tin mới cập nhật, Mr.Đàm sẽ tham gia trong đợt Côn Đảo kỳ này và nằm trong Ban văn nghệ.Xin chúc mừng đoàn

Trần Hữu Tân
12-03-2011, 15:21
tình hình là đã gửi danh sách cho chị loan nhờ đặt vé tàu rồi nhé, tổng cộng là có 46 bạn đăng ký tham gia.............do lỗi kỹ thuật nên chủ thớt sẽ up danh sách sau )

be_ngoc
12-03-2011, 15:39
+Thông tin mới cập nhật, Mr.Đàm sẽ tham gia trong đợt Côn Đảo kỳ này và nằm trong Ban văn nghệ.Xin chúc mừng đoàn

Quá tuyệt (c) !!! Hứa hẹn 1 chuyến đi nhìu niềm dzui bất ngờ. Có thể sẽ là 1 điểm nhấn trong nhật ký về chuyến đi của đoàn phượt.

Nekoroden
12-03-2011, 16:20
em mới gọi điện hỏi chủ thớt về thời gian đi ấy, cho em đăng ký 2 người :D

• Họ tên: Bùi Trần Duy Minh + Nguyễn Anh Thư
• Sdt: 0908880756
• Nick Phượt.com: Nekoroden
• Nhóm đăng ký: photo, ban chơi hoặc hát ... nói chung 1 trong 3 ban này ^^
• Slogan: tới bến đeeeeeeeeeeeeê
• Xế/Ôm: cả xế lẫn ôm ạ

sẽ tham dự off ạ :D

laca
12-03-2011, 18:45
Nôn nao quá..không biết vụ lịch tàu sẽ thế nào nhỉ ^^?
Tân ơi, sao không chờ có lịch rồi mới đặt vé, vì nếu lịch không trùng như dự định thì sao?

Trần Hữu Tân
12-03-2011, 19:53
Moi update them 3 thanh vien nua. Tong so hien tai da la 49 ban tham gia. Dang doi them 1 member nua cho chan 50

Nôn nao quá..không biết vụ lịch tàu sẽ thế nào nhỉ ^^?
Tân ơi, sao không chờ có lịch rồi mới đặt vé, vì nếu lịch không trùng như dự định thì sao?

Se khong kip dau Laca oi. Dang co gang het suc de dam bao tat ca cac ban deu co ve Tau.

Dang du hi o Lagi. Online ngoai tiem net nen ko co Unikey mong moi nguoi thong cam.

Chu Thot yeu dau cua moi nguoi.
TanTH.

tiana.le
12-03-2011, 20:43
con số kinh khủng rùi đó.. Vé và nhà trọ.. có nên mang theo lều ko nhỉ??? thứ 2 vẫn "cà kê" ở quán như lịch hẹn, đúng ko?

Trần Hữu Tân
12-03-2011, 21:38
con số kinh khủng rùi đó.. Vé và nhà trọ.. có nên mang theo lều ko nhỉ??? thứ 2 vẫn "cà kê" ở quán như lịch hẹn, đúng ko?

thứ 2 vẫn tiến hành theo lịch thôi bạn :)

saobang2011
12-03-2011, 23:04
[QUOTE=Trần Hữu Tân;329308]Moi update them 3 thanh vien nua. Tong so hien tai da la 49 ban tham gia. Dang doi them 1 member nua cho chan 50

He he, chủ thớt dẫn 1 đội quân đổ bộ vào CĐ khám ...phá...:D
Lưu ý nhé, hải sản của CĐ không nhiều lắm, bạn nhớ đặt trước để chủ động.
Chúc mọi người đi vui :).

PuQu24
12-03-2011, 23:09
Moi update them 3 thanh vien nua. Tong so hien tai da la 49 ban tham gia. Dang doi them 1 member nua cho chan 50

Chắc đợi em :D

mat kieng
12-03-2011, 23:28
Đi càng đông cành hoàng tráng chủ thớt ah...

Đoàn 50 thì ta chia làm 5 nhóm( 1 nhóm 10 e), trong mỗi nhóm thì nhóm trưởng là người nằm trong ban tổ chức... vậy ban tổ chức ít nhất phải 5 chư vị( trưởng đoàn, 4 phó đoàn... và 1 vài e cán bộ nằm vùng trực chiến...)

Đi đông và di chuyển bằng xe máy thì cũng áp dụng luật đi đường của Phượt, có chơi chiêu cắn dán đề can để phân biệt xe đoàn mình ko chủ thớt( thường dán đầu và đuôi xe 1 trái tim rướm máu...).. e sẽ đảm nhận chuyện cắn và dán cho miễn là chi tiền quỹ cho e mua giấy đề can+ 1 hot girl xinh đẹp , khéo tay...hihihi....

Ngoài ra cần máy a có kinh nghiệm đi đường, sửa xe cơ bản làm nhiệm vụ care mấy e "bò lạc" hay "bảnh bánh xê" rất quan trọng ấy...ko là khóc oa oa oa.............

Nói chung là quản lý theo nhóm.hehhe////// e ngu và mạo muội nên xúi dại mấy chuyện trên....có ji ko đúng thì cứ làm theo e...hehehehhe

dieutran
12-03-2011, 23:57

Đoàn 50 thì ta chia làm 5 nhóm( 1 nhóm 10 e), trong mỗi nhóm thì nhóm trưởng là người nằm trong ban tổ chức... vậy ban tổ chức ít nhất phải 5 chư vị( trưởng đoàn, 4 phó đoàn... và 1 vài e cán bộ nằm vùng trực chiến...)

Nói chung là quản lý theo nhóm.hehhe////// e ngu và mạo muội nên xúi dại mấy chuyện trên....có ji ko đúng thì cứ làm theo e...hehehehhe

Nếu chủ thớt tổ chức văn nghệ cho MK đóng vai con gái or PEDE dùm nhé. Tks.

Embracing_Hearts
13-03-2011, 09:49
Số thành viên quá khủng. Ý kiến anh mat kieng là hợp lý. Tổ chức cho 50 mạng đổ bộ xuống đảo. Không có các chỉ huy lớn nhỏ chắc loạn luôn quá. Thứ 2 hy vọng off đầy đủ để phân chia nhóm sớm nữa. Mong được gặp mọi người

mat kieng
13-03-2011, 11:30
Nếu chủ thớt tổ chức văn nghệ cho MK đóng vai con gái or PEDE dùm nhé. Tks.

haha, cái này được đó, chị Diệu có join chung chuyến này ko vậy??? đi nha chị, i miss u so much XXX... lúc đó chị cho e đồ nghề nhá( hàng hiệu mới chịu mặc, kì này chơi 1 cú quái hơn ở Pat, lúc đó ko jealous nhe,,,hahahahhahha....... e nằm trong ban văn nghệ mà...
Mà hình như buổi off gần cty chị đó,,,, nhớ vác xác vào nha.....

vuongthienhuu
13-03-2011, 12:45

Đi đông và di chuyển bằng xe máy thì cũng áp dụng luật đi đường của Phượt, có chơi chiêu cắn dán đề can để phân biệt xe đoàn mình ko chủ thớt( thường dán đầu và đuôi xe 1 trái tim rướm máu...).. e sẽ đảm nhận chuyện cắn và dán cho miễn là chi tiền quỹ cho e mua giấy đề can+ 1 hot girl xinh đẹp , khéo tay...hihihi....

Ngoài ra cần máy a có kinh nghiệm đi đường, sửa xe cơ bản làm nhiệm vụ care mấy e "bò lạc" hay "bảnh bánh xê" rất quan trọng ấy...ko là khóc oa oa oa.............

Ý kiến của anh MK rất hay , với 50 bạn thì chia ra 5 nhóm , mỗi nhóm lấy 1 cái tên (chẵng hạn như: nhóm mèo rừng , nhóm rùa biển...) để khi tham gia các trò chơi hoạt động ngoài biển , cho các nhóm thi đấu với nhau , tranh giải thưởng , thú vị đấy chứ :) , đây là ý kiến riêng của em , còn một vấn đề quan trọng ở đây là ''phương tiện đi lại'' ko biết có đủ để đáp ứng cho chuyến đi hay ko (chờ ngày OFF).

hongquan062
13-03-2011, 17:58
ủng hộ ý kiến của MK. Cái khâu tổ chức này rất quan trọng mà,,

Trần Hữu Tân
13-03-2011, 18:09
Thanks all, Buổi OFF mọi người cũng đóng góp ý kiến nhiệt tình như vậy nhé. Mai là được gặp tất cả các bạn đáng iu ở đây rùi hén.

Nekoroden
13-03-2011, 20:40
Ko biết còn kịp ko, bác chủ cho e đăng ký thêm 2 bạn nữ nữa, chạy xe máy cũng ngon lắm. Nếu đoàn chốt rồi thì cũng không sao ạ, thank bác :)

• Họ tên: Nguyễn Thị Tuyết + Nguyễn Thị Thành Mỹ
• Sdt: 0908445950
• Yahoo: tuyet_pvd + thanhmy276
• Nick Phượt.com:
• Xế/Ôm: Xế + ôm
• Ban đăng ký: ban nào cũng được ạ.

Trần Hữu Tân
14-03-2011, 09:22
Dear All. Chủ Thớt đưa danh sách mọi người trong đoàn, mọi người điểm danh lại nhé. Danh sách chưa bao gồm 2 bạn của Nekoroden, mình sẽ liên lạc với bạn trong hôm nay. DS cũng chưa có Thu Trang, đang đợi bạn confirm vé máy bay vào SG.

1 Trần Hữu Tân
2 Quỳnh Như
3 Trần Lan Ngọc
4 Lý Diệp Thu Hằng
5 Đỗ Quế Mi Hương
6 Minh Phương
7 Trần Quang Khiêm
8 Nguyễn Thị Lan
9 Trần Thị Thảo Trang
10 Trần Huy Hoàng
11 Phạm Hồng Quân
12 Trần Ngọc Yến Lan
13 Lê Thị Thùy Linh
14 Đặng Thị Thanh
15 Quách Vũ Thùy Dung
16 Phan Thị Anh
17 Đặng Phú Quốc
18 Bùi Kiều Ngân
19 Trần Thanh Hải
20 Luong Thi Thuy Nga
21 Lệ thị Lệ Hằng
22 Chu Thị Phương
23 Lê Thị Thanh Thảo
24 Lê Văn Minh Quang 12 tuổi, em của Thanh Thảo
25 Lý Trung Nghĩa
26 Nguyễn Hữu Hưng
27 Bùi Dình Bình
28 Trương Công Hiếu
29 Dương Văn Hải
30 Hoàng Tùng
31 Trần Thị Bảo Trâm
32 Nguyễn Ngọc Như
33 Lê Trí Dũng
34 Sỳ Quý Hữu
35 Võ Nguyễn Thiên Ấn
36 Nguyễn Thị Như Ngọc
37  Nguyễn Thái Thu Trang
38 Cao Thế Vinh
39 Phạm Kim Quy
40 Lê Phan Hùng
41 Hồ Thị Lan
42 Trần Hữu Lượng
43 Nguyễn Quyết Tâm
44 Hồ Minh Nhật
45 Mai Thị Thu Huyền
46 Đinh Thị Ngọc Diệp
47 Cún con của Thu Hằng 4 tuổi
48 Phương Thảo 11 tuổi Con của Chị Lan, Anh Hùng
49 Thảo Nguyên 4 tuổi Con của Chị Lan, Anh Hùng

Đỗ Quế Mi Hương
14-03-2011, 09:30
Em điểm danh có mặt ạ. Sẽ có mặt tối nay off cafe

laca
14-03-2011, 09:31
Dear All. Chủ Thớt đưa danh sách mọi người trong đoàn, mọi người điểm danh lại nhé. Danh sách chưa bao gồm 2 bạn của Nekoroden, mình sẽ liên lạc với bạn trong hôm nay. DS cũng chưa có Thu Trang, đang đợi bạn confirm vé máy bay vào SG.

1 Trần Hữu Tân
2 Quỳnh Như
3 Trần Lan Ngọc
4 Lý Diệp Thu Hằng
5 Đỗ Quế Mi Hương
6 Minh Phương
7 Trần Quang Khiêm
8 Nguyễn Thị Lan
9 Trần Thị Thảo Trang
10 Trần Huy Hoàng
11 Phạm Hồng Quân
12 Trần Ngọc Yến Lan
13 Lê Thị Thùy Linh
14 Đặng Thị Thanh
15 Quách Vũ Thùy Dung
16 Phan Thị Anh
17 Đặng Phú Quốc
18 Bùi Kiều Ngân
19 Trần Thanh Hải
20 Luong Thi Thuy Nga
21 Lệ thị Lệ Hằng
22 Chu Thị Phương
23 Lê Thị Thanh Thảo
24 Lê Văn Minh Quang 12 tuổi, em của Thanh Thảo
25 Lý Trung Nghĩa
26 Nguyễn Hữu Hưng
27 Bùi Dình Bình ----> Bùi Đình Bình...sửa lại nhé
28 Trương Công Hiếu
29 Dương Văn Hải
30 Hoàng Tùng
31 Trần Thị Bảo Trâm
32 Nguyễn Ngọc Như
33 Lê Trí Dũng
34 Sỳ Quý Hữu
35 Võ Nguyễn Thiên Ấn
36 Nguyễn Thị Như Ngọc
37  Nguyễn Thái Thu Trang
38 Cao Thế Vinh
39 Phạm Kim Quy
40 Lê Phan Hùng
41 Hồ Thị Lan
42 Trần Hữu Lượng
43 Nguyễn Quyết Tâm
44 Hồ Minh Nhật
45 Mai Thị Thu Huyền
46 Đinh Thị Ngọc Diệp
47 Cún con của Thu Hằng 4 tuổi
48 Phương Thảo 11 tuổi Con của Chị Lan, Anh Hùng
49 Thảo Nguyên 4 tuổi Con của Chị Lan, Anh Hùng

27 Bùi Dình Bình ----> Bùi Đình Bình...sửa lại nhé

lonelyplanet_tam
14-03-2011, 09:36
Số 43 có mặt

https://lh3.googleusercontent.com/_u9Wsg6Hv5Vc/TX1-mpwH5gI/AAAAAAAAFXM/OEofpne7W1A/DSCN5937_resize.JPG

Embracing_Hearts
14-03-2011, 09:45
E số 7 có mặt

BeLuoi
14-03-2011, 09:46
Em có mặt :D, số 2, hehehe

trainhangheo
14-03-2011, 09:47
Confirm nè

azang
14-03-2011, 10:02
Hóng hớt đi uống cafe gặp bạn......hehe