PDA

View Full Version : Khách sạn bình dân ở TP HCM, ai biết thì đóng góp thông tin

Pages : [1] 2

Toet
19-05-2008, 03:49
Rất nhiều bạn bè khi đi công tác ở TP HCM đều hỏi tôi xem có khách sạn nào giá vừa vừa, vị trí tiện lợi đi lại mà không bị các phi đội chuyên hoạt động về đêm làm phiền.
Tôi cũng chỉ biết vài địa chỉ giới thiệu cho bạn bè, nay chia sẻ trên diễn đàn và mong bà con bổ sung các khách sạn chấp nhận được cho mọi người có thêm nhiều lựa chọn.

Quận 1:
Bông Sen 2 Hotel (2**) 61-62 Hai Bà Trưng; giá khoảng 450k/phòng đêm bao gồm ăn sáng, thuế và dịch vụ phí

Hoàng Gia Huy Hotel (2**) 48-50 Nguyễn An Ninh, ngay sau chợ Bến Thành. Ks mới, phòng và trang thiết bị tốt, chủ người HP, điều hành còn mang tính gia đình, nhưng vị trí đẹp, phòng ốc mới, giá tốt (chừng 350k-500k loại phòng thường) bao gồm ăn sáng.

Asian Hotel (3***) 148 - 150 Đồng Khởi: giá phòng cao hơn chút vì vị trí rất tuyệt, nhưng so với các khách sạn cùng đường Đồng Khởi thì giá quá tốt, tất nhiên trang thiết bị có hơi xuống cấp, nhưng vẫn chấp nhận được.

Empress Hotel (2**) 136 Bùi Thị Xuân: vị trí tốt, nhân viên kinh nghiệm, giá cả phải chăng, chừng 400k - 500k bao gồm ăn sáng, ở lâu dài có giá tốt hơn.

Elios Hotel (3***) Phạm Ngũ Lão: giá tầm 450k trở lên bao gồm ăn sáng, ks mới.

Lê Duy (2**) 18-20 Nguyễn Thị Nghĩa, phường Bến Thành. Giá từ 350k trở lên bao gồm ăn sáng.

Ks tại Quận 3:

Chancery Hotel (4****) 196 Nguyễn Thị Minh Khai (ngay đối diện công viên). Ks tiêu chuẩn 4 sao, tất cả các phòng đều là phòng suite có phòng khách, phòng ngủ, bếp, tiện nghi, bài trí đẹp, giá cực tốt nên ít khi có phòng trống. Nhanh tay book thì có phòng. Giá phòng từ 40$ trở lên bao gồm ăn sáng buffet, thuế và dịch vụ phí.
Rất xứng đáng cho người đi công tác, và cho gia đình đi du lịch.

Saigon Star Hotel (3***) 204 Nguyễn Thị Minh Khai (gần Chancery Hotel). Phòng tốt, giá ổn (tầm 450k trở lên/phòng đêm bao gồm ăn sáng buffet, thuế và dịch vụ phí).

New Epoch Hotel (3***) Nguyễn Thị Minh Khai, sát ngã năm, hơi ồn nhưng phòng và sảnh rộng rãi, có bể bơi. Giá tốt cho người Việt.

Âu Lạc Hotel (3***) 90 Nguyễn Thị Minh Khai, nằm cạnh cây xăng nên cũng hơi ghê ghê, hehe. Nhưng ks mới, chủ người Bắc, phòng ốc hơi nhỏ nhưng chấp nhận được, giá tốt, chừng 300k/phòng đêm bao gồm ăn sáng.

alias.noodles
19-05-2008, 09:11
Rất nhiều bạn bè khi đi công tác ở TP HCM đều hỏi tôi xem có khách sạn nào giá vừa vừa, vị trí tiện lợi đi lại mà không bị các phi đội chuyên hoạt động về đêm làm phiền.
Tôi cũng chỉ biết vài địa chỉ giới thiệu cho bạn bè, nay chia sẻ trên diễn đàn và mong bà con bổ sung các khách sạn chấp nhận được cho mọi người có thêm nhiều lựa chọn.

Bạn Toét ơi, mấy KS bạn kể toàn loại nhiều sao cao giá thôi :LL

Tớ bổ sung thêm nhé:

- Nhà khách chính phủ 108 Nguyễn Du (sau lưng dinh Độc Lập, khung cảnh đẹp, thoáng mát, an ninh tuyệt đối). KS Tao Đàn đường Nguyễn Trung Trực. Hai chỗ này giá vừa phải 250 - 450K có cả ăn sáng, gần trung tâm, chuyên phục vụ công chức ... nhưng phải đặt trước vì rất đông khách

- Nhà nghỉ Công đoàn (CMT8 - Bùi Thị Xuân) tiện nghi đầy đủ, sát trung tâm nhưng giá <300k (phòng có cả bồn tắm)

- Nhà khách Phương Nam 258 Nguyễn Trãi: mới xây xong tiện nghi cao cấp hiện đại, giá hơi buốt 400 - 500k/phòng nhưng là phòng 3-4 người và nằm trong khuôn viên Bộ công an cực kỳ an ninh nhé!

- KS Phú An Khang ngã 6 Nguyễn Văn Cừ: giá > 450k nhưng phòng to 3-4 người, có cả apartment cho thuê nhé giá hình như khoảng 700k.

- Khu Phạm Ngũ Lão ở bất tiện lắm vì không có chỗ để xe ô tô. Lỡ book phòng ở đó sẽ khổ sơ vì đi năn nỉ bảo vệ công viên 23/9 cho gửi xe qua đêm

Quận 3: Sơn Trà ** khá đông khách (nhưng hình như cũng nhiều hàng), Minh Tâm đường Lê Quý Đôn

Quận 5, 6, 8, 10: Rất nhiều KS mini giá 200 - 300K

Tân Bình, Phú Nhuận: Dọc trục Nguyễn Văn Trỗi (ra sân bay tiện) có Hoa Mai, Hữu Nghị, Liên hiệp các KS Thanh Bình giá cũng khá mềm <300k/ngày. Có một chỗ tốt mà rẻ là Nhà khách Quân khu 7. Nếu đi xa hơn ra Bàu Cát, Công Hòa thì giá còn mềm nữa ...

Tớ nhớ có tưng đó à :))

langit
19-05-2008, 10:29
Quận 1 nhé
Nhà nghỉ đường sắt 69 Huỳnh Thúc Kháng bề ngoài tồi tàn nhưng phòng không đến nỗi từ 250k đến 350k, có dây cáp ADSL, ngay trung tâm, đi bộ sang chợ Bến Thành và sát Sai gon square
Khách sạn Văn Lang đường Hai Bà Trưng đối diện nhà thờ Tân Định khoảng 350k có ăn sáng
Khách sạn Tiến An (tư nhân) đường Trương Định ngay cạnh hàng cơm Đồng Nhân nhà bà Cả Đọi gì đó khoảng 300k, có wireless
Khách sạn gì nhi, cái gì mà Thuỷ Thuỷ ấy, ngay phố Bùi Thị Xuân cạnh hàng phở Hồi, cạnh cơm A Bửu của Người Hải Phòng ở Sài Ghềnh khoảng 350k, ở được phết

Toet
19-05-2008, 15:22
Các bác có địa chỉ nào hay ho mà yên tâm không lo ban đêm bị hàng họ quấy thì post lên chia sẻ nhé.

Còn khu Quận 5 thì sao các bác?

alias.noodles
19-05-2008, 16:08
Q5 có KS Windsor 6 sao đấy nhé !

Quận 5 có Liên hiệp các KS Đồng Khánh ở cũng tốt (trừ Đồng Khánh ở đầu đường An Bình thì đắt). Bát Đạt 238 Trần Hưng Đạo B, Thiên Hồng và Tản Đà đều trên đường Tản Đà đều là những khách sạn của SG Tourist ở trung tâm Q5.

Trung Mai, Song Kim, Thủ Đô ... ở khu Nguyễn Trãi - Tổng Đốc Phương giá cũng bình dân nhưng "nổi tiếng" từ ngày xưa. Ngoài ra còn nhiều KS mini ở rải rác tớ không kể hết được.

Muốn không bị phiền phức buổi tối chỉ cần dặn tiếp tân là ok.

Khu Cholon (Q5, Q6, Q11) còn có những KS chuyên phục vụ khách Taiwanese, Korean ... sang tìm vợ ... món này tớ không rành :D

LinhEvil
27-05-2008, 15:28
Asian Hotel (3***) 148 - 150 Đồng Khởi: giá phòng cao hơn chút vì vị trí rất tuyệt, nhưng so với các khách sạn cùng đường Đồng Khởi thì giá quá tốt, tất nhiên trang thiết bị có hơi xuống cấp, nhưng vẫn chấp nhận được.

---> Rất đắt ấy, phòng phần lớn là ko có cửa sổ bí lắm í

Lê Duy (2**) 18-20 Nguyễn Thị Nghĩa, phường Bến Thành. Giá từ 350k trở lên bao gồm ăn sáng.

---> Giá nét nhất là 30$ mà là giá hợp đồng Agent Toét ơi!!!

+ Bác Hoangbquang thì hay ở Minh Tâm Q3, đường Võ Văn Tần hố hố ((NT) sao dạo này ko thấy vào SG nhi???hay lấy vợ rồi bác ơi), KS này có chỗ để ôtô

SonTT
27-05-2008, 17:25
Mình thấy Sài gòn có New World ở cũng được.

trinity
27-05-2008, 19:41

Carravelle cũng tạm. :D

LinhEvil
28-05-2008, 08:34
Nếu ở Q5 thì có khách sạn Phúc Lộc Thọ ở cạnh khách sạn Winsor, Giá 30$ phục vụ cực tốt

Nếu muốn giả vờ sang thì có thể hẹn khách ở sảnh Winsor hehehe

alias.noodles
28-05-2008, 09:55

Đang liệt kê những chỗ "ngon - bổ - rẻ" mà bác :D

haithanhhcmpt
29-05-2008, 13:19
Nếu đi xa hơn ra Bàu Cát, Công Hòa thì giá còn mềm nữa...
Thật ra thì ở khu Bàu Cát, Cộng Hoà hay khu Sư Vạn Hạnh thì giá cả na ná như nhau. Chỗ nào cũng đều treo cái bảng "50K/giờ, 70K/2giờ, 150K/đêm" :D

Mà hình như tất cả các khách sạn bình dân ở Saigon bây giờ, từ khu Tân Bình - Bàu Cát - Cộng Hòa, sang quận 3 - CMT8 - Võ Thị Sáu, đến quận 10-11, thì đều như dzị hết.

Nếu muốn ở khu Phạm Ngũ Lão hay quận 1 thì chỉ có mấy cái mini hotel là giá rẻ thôi. Phòng nhỏ, sạch sẽ, mới, giá thì single ~ 15$, douple ~ 18-20$, triple ~ 20-25$. Như cái Ngọc Linh: (Link: http://ngoclinhhotel.com/Home/roomrates.aspx)

Hoặc như cái gì gì nữa ở CMT8 gần Bảy Hiền mà mình quên mất tên, hôm rồi mới đặt cho mấy đứa bạn từ Hà Nội vào.

Thường thì, mình hay hỏi mấy đứa bạn làm điều hành tour để có KS giá tốt ở khu trung tâm, còn ở rìa rìa thì tự tìm. Saigon rộng nên tìm một khách sạn thuận tiện đi cũng khó. Để dễ dàng thì các bạn trước khi đi công tác, vào đây... viết dăm ba dòng nêu yêu cầu cụ thể (khu vực quận mấy, đường nào, mức giá, dịch vụ...) thì chắc là bà con dễ giúp hơn :D

Dudi
29-05-2008, 15:45
Ks Cầu Vồng (Rainbow): 283/5 Phạm Ngũ Lão, Q1. DT: (08) 8360039. Giá: 12 $. Phòng rộng, sạch sẽ, yên tĩnh.

devinci
29-05-2008, 18:17
Ks Cầu Vồng (Rainbow): 283/5 Phạm Ngũ Lão, Q1. DT: (08) 8360039. Giá: 12 $. Phòng rộng, sạch sẽ, yên tĩnh.

Các bác nên nghỉ ở đây, tất cả đều 5*, bác Dudi nhỉ :D

glory-esg
25-06-2008, 15:23
sofitel hay park-hyah cung duoc ;-)

movadoklx
25-06-2008, 15:45
sofitel hay park-hyah cung duoc ;-)

Sao bác không nói Sheraton hay Legend luôn, chỗ í cũng được đóa.

Anamit
25-07-2008, 22:37
Nhà khách Người có công 168 Hai Bà Trưng, của Bộ Lao đông thương binh xã hội ạ. Giá phòng đồng hạng 250k/đêm, nhưng với điều kiện là phải đặt trước chứ ngon bổ rẻ thế chả bao giờ có phòng trống.

nhocdenthui
25-07-2008, 23:07
Khách sạn Mai Anh - 324 Nguyễn Thị Minh Khai, Q1 (cạnh Karaoke Nice) phòng ốc mới, nội thất cũng ok, thang máy. Giá 300k/ngày.

vntuyen
26-07-2008, 21:30
Vitory góc NKKN và Võ Văn Tần. Tớ thấy OK, dĩ nhien là nghe nói thôi chứ tớ ở đây thì vào đấy làm giề..............

alias.noodles
26-07-2008, 22:33
Vitory góc NKKN và Võ Văn Tần. Tớ thấy OK, dĩ nhien là nghe nói thôi chứ tớ ở đây thì vào đấy làm giề..............

700k nghe đồn giá thế đấy bạn vntuyen :D

vntuyen
27-07-2008, 07:46
Vậy hả? vậy mà tớ thấy mấy chú ở đó nên cứ tưởng rẻ. Nhưng được cái ngay trung tâm đi đâu cũng tiện. Bạn nào vào đây không tìm được chỗ thì nói tớ 1 tiếng. Có cái biệt thự ở Phú Mỹ Hưng mà chả có ai coi, thế mới chán chứ. Ha ha ha.
Cái này rẻ thiệt nè, số 5 Nguyễn Siêu, sau lưng Nhà hát lớn, trung tâm nhé. Khách sạn điện lực. Cũng tàm tạm.

come back
30-07-2008, 08:03
Khách sạn Tân Sơn Nhất
200 Hoàng Văn Thụ, Q.Phú Nhuận, Hồ Chí Minh
Tel: (84-8) 844 1039
Fax: (84-8) 844 1324
Số phòng: 41
Giá (US$): 26-65

Gần sân bay, giá tốt, an ninh vì có nhiều tướng ở nên có bảo vệ của quân đội hẳn hoi. Bất tiện vì thỉnh thoảng có đám cưới.

Còn mấy hotel, phòng nghĩ 50k/h, 70k/2h phục vụ chủ yếu các đôi tình nhân hoặc ai đó mệt mọi vào nằm nghĩ hay bị đau bụng chịu không nổi :))

vntuyen
30-07-2008, 09:08
Còn mấy hotel, phòng nghĩ 50k/h, 70k/2h phục vụ chủ yếu các đôi tình nhân hoặc ai đó mệt mọi vào nằm nghĩ hay bị đau bụng chịu không nổi :))

Cái này gọi là khách sạn cần giờ, tức cần 1 giờ thôi :Dam :gun, chứ không phải ở Cần Giờ đâu nhé.

phongvu
30-07-2008, 15:44
Lê Duy giá từ 65$++ rồi các bác ơi...
KS đường sắt nói thật hơi tồi tàn mặc dù giá rẻ.
Em thấy cứ ra mấy khu Lý Tự Trọng cũng khá ổn, giá khoảng 4-500k.

come back
31-07-2008, 01:08
Golden Key Hotel - 65 Quán Sứ 3*** (500k/ngày phòng đôi 4 người ở)
Có internet trong phòng, tivi nhỏ hơi chán.

Em thấy hotel này ok, giá càng ngon nếu đi 4 người hay công ty trả tiền :D

alias.noodles
31-07-2008, 11:22
Em thấy hotel này ok, giá càng ngon nếu đi 4 người hay công ty trả tiền :D

Các bác! các bác lưu ý chủ đề giúp em cái "khách sạn bình dân" và "ở TP.HCM" thế cho bà con tìm kiếm thông tin được nhanh và chính xác!

come back
01-08-2008, 11:35
Các bác! các bác lưu ý chủ đề giúp em cái "khách sạn bình dân" và "ở TP.HCM" thế cho bà con tìm kiếm thông tin được nhanh và chính xác!

Uh, uh em loay hoay thế nào lại không chú ý. Để đi thực địa về báo cáo thêm cho các bác tại SG.

Zdreamer
05-08-2008, 21:34
à, cái vụ KS này này, em thấy chẳng bình dân lắm đâu nhé. Hôm trước theo địa chỉ recommend ở đây lấy cái KS Tiến An ở Trương Định quận 1, ở thấy phòng ốc rộng rãi, dịch vụ cũng tốt, nhưng chỉ tầng 1,2 có wifi thôi, về sau mới biết là 600k/đêm. Tự dưng tiếc thay cho người phải trả tiền, vì lúc đọc ở đây thấy các bác bảo tầm 3-4 trăm :-(

alias.noodles
05-08-2008, 22:39
à, cái vụ KS này này, em thấy chẳng bình dân lắm đâu nhé. Hôm trước theo địa chỉ recommend ở đây lấy cái KS Tiến An ở Trương Định quận 1, ở thấy phòng ốc rộng rãi, dịch vụ cũng tốt, nhưng chỉ tầng 1,2 có wifi thôi, về sau mới biết là 600k/đêm. Tự dưng tiếc thay cho người phải trả tiền, vì lúc đọc ở đây thấy các bác bảo tầm 3-4 trăm :-(

KS quanh khu New World thì đắt là phải rồi, lẽ ra bạn Zim Mơ nên hỏi giá trước :D

Ở Quận 1 có lẽ chỉ ra khu Phạm Ngũ Lão thì mới có giá rẻ, mình chưa ở đó nên không rõ dịch vụ thế nào chỉ biết là rất bất cập về chỗ để xe ô tô.

Wifi ở Quận 1 mà cũng yếu sao? Ở cơ quan tớ (gần dinh Thống Nhất, Chợ Bến Thành) lúc nào cũng có hơn chục thằng wifi trong đó dăm thằng là free (c)

baxu
06-08-2008, 00:21
Khu Phạm Ngũ L ão rẻ, đông vui, mà cũng sạch sẽ, nhưng vui quá hơi mất tập trung, nên hôm nào đi làm mình toàn ở loanh quanh mấy cái bên hông chợ Bến Thành: Nghi Xuân, Nhật Hạ. Tự nhiên quên tên phố, Trần Nhân Tông à? Dọc phố nhiều hotel lắm, nhỏ nhỏ, sạch sẽ (phòng ko rộng lắm), tiện đi lại, ăn uống, giá khoảng 300 (ở dài), 400 - 450k ở ngắn.

Sang hơn tí tẹo thì ở cái Âu Lạc ngã tư Ng Th Minh Khai cắt Pasteur cũng ổn, 480k.

alias.noodles
06-08-2008, 00:46
Khu Phạm Ngũ L ão rẻ, đông vui, mà cũng sạch sẽ, nhưng vui quá hơi mất tập trung, nên hôm nào đi làm mình toàn ở loanh quanh mấy cái bên hông chợ Bến Thành: Nghi Xuân, Nhật Hạ. Tự nhiên quên tên phố, Trần Nhân Tông à? Dọc phố nhiều hotel lắm, nhỏ nhỏ, sạch sẽ (phòng ko rộng lắm), tiện đi lại, ăn uống, giá khoảng 300 (ở dài), 400 - 450k ở ngắn.

Sang hơn tí tẹo thì ở cái Âu Lạc ngã tư Ng Th Minh Khai cắt Pasteur cũng ổn, 480k.

Lê Thánh Tôn bạn ạ :)

Ở gần chợ Bến Thành thì loanh quanh chợ búa và ăn hàng tiện :D

Ở Âu Lạc thì thả bộ ra hồ Con Rùa gần, thủ phủ của cà phê SG, tớ không thích KS đó vì nó hình ống và gần cây xăng ;)

come back
06-08-2008, 05:16
Nhà khách chính phủ đối diện Sinh Đôi có cho thuê không các bác ? Em đi qua thấy rộng, kín cổng cao tường, an ninh quá.

Ở Âu Lạc thì thả bộ ra hồ Con Rùa gần, thủ phủ của cà phê SG,

Ở đó thủ phủ hả bác, em mới nghe lần đầu. Quán mắc, cafe không bằng Trung Nguyên, chủ yếu girl xinh rất nhiều. Mã ngon, chỉ cần nhìn rồi vào toilet rất dễ làm quen với em nó nhé. Thanh Đa có thể xem là hậu cung của cafe SG không bác ? :D

vntuyen
06-08-2008, 08:06
Mấy em ở hồ con rùa không làm quen trong toilet được đâu. Mà bạn come back này, nam nữ toilet riêng làm quen thế nào?

Mấy em ở đây có quy tắc hết. Đi xe tay ga, gọi nước cam không đường không đá (khó uống bỏ mi.a), đốt điếu chơi (Mỳ nhắm mắt lại), móc điện thoại xịn bấm bấm,...Thoáng cái taxi đến em vù. Ngồi ngắm mấy em ở lại 1 lát em khi nãy về. Quy trình lập lại, hehe.

Muốn làm quen mấy em này dễ ợt. Trẻ thì xtin tý, hai lai xịt keo mời em ly nước. Già già thì xách cái cặp nho nhỏ nói chuyện với phục vụ thân tình, xong.

Ừ mà đang KS nhỉ? Lạc đề quá, em stop. Nhưng cơ mà hơi ngạc nhiên tý, Mỳ ở SG sao rành KS SG quá vậy? :T:T

alias.noodles
06-08-2008, 08:44
Nhà khách chính phủ đối diện Sinh Đôi có cho thuê không các bác ? Em đi qua thấy rộng, kín cổng cao tường, an ninh quá.

Ở đó thủ phủ hả bác, em mới nghe lần đầu. Quán mắc, cafe không bằng Trung Nguyên, chủ yếu girl xinh rất nhiều. Mã ngon, chỉ cần nhìn rồi vào toilet rất dễ làm quen với em nó nhé. Thanh Đa có thể xem là hậu cung của cafe SG không bác ? :D

Nhà khách chính phủ đường Lý Thái Tổ (đối diện nhà hàng Sinh Đôi) không cho thuê nhưng ở 108 Nguyễn Du (sau dinh Độc Lập) thì có (xem những bài ở đầu topic)

Xung quanh hồ con Rùa có rất nhiều quán cà phê, từ vỉa hè cho đến cao cấp. Tớ không thích cà phê Trung Nguyên, cũng ít vào chỗ cao cấp mà chủ yếu là vỉa hè :D Khu vực này tớ thích có 1 quán thôi đó là Hideaway Hẻm 41 Duy Tân (hẻm nhà anh TCS í). Khu vực Thanh Đa tớ không rành lắm vì cũng lâu lắm rồi không đi uống cà phê thể loại quán Chiều Tím :))

Làm quen ở những chỗ này không cần vào WC đâu, cũng chả cần điệu bộ mà chỉ cần vào quán mở bluetooth đặt nên máy gợi cảm kiểu như "Zai Buon Tim Ban" ... sẽ thấy rất nhiều connection mời gọi với những cái tên rất gợi cảm nhá :))

Bạn vntuyen, thỉnh thoảng tớ hay có mấy anh em ở bắc và các tỉnh vào công tác hoặc đi chơi nên cũng phải lọ mọ tìm khách sạn nên biết thông tin thế thôi chứ nhà ở SG mà lại ra khách sạn SG ngủ thì hơi bị sang đới :LL

Chuối đây
10-08-2008, 21:46
Kinh nghiệm thực tế nhé, KS Tường Huy, phòng ốc hơi bị sạch sẽ, phòng to rộng, rất sạch sẽ, gần Quán ăn Dìn ký và Zen Plaza, địa chỉ 139 Nguyễn Trãi, Q1, giá phòng đôi 2 giường giá 450k/đêm. Thanks bác vntuyen đã giúp đỡ em nhiêt tình!!!

vntuyen
11-08-2008, 08:59
Cũng không có gì đâu ạ, đầu tư mỗi cái bản đồ TP 6k/cái được 2 tô phở He he. :)
PS: tớ nói với bà xã, đó em thấy đó, quen biết trên phượt hay phết, nhờ?

alias.noodles
11-08-2008, 10:50
...
PS: tớ nói với bà xã, đó em thấy đó, quen biết trên phượt hay phết, nhờ?

Cửn thựn, quen trên "phượt" chưa chắc đã hay đâu, để rồi xem khi nghe điện thoại xong đùng đùng vác ba lô xách xe đi mất dạng mấy ngày thì vợ bác có còn khen hay không nhá :D

casauvn
05-09-2008, 09:20
sắp tới em có chút việc gấp vào Sg khoảng 1 tuần mà đặt xong vé máy bay thì gần hết tiền rồi :( tình hình quá. Đang nhờ bạn em trong Sg hỏi hộ khách sạn, nhưng bạn em cũng là dân Bắc mới vào nên chả biết gì mấy, giá đắt thì em chịu không nổi. Các bác có ai biết thông tin gì về khách sạn giá rẻ thì giúp em với ạ. À, em là nữ nên cũng cần chỗ an toàn 1 chút, còn lại khách sạn chỉ để tắm và ngủ nên cũng không có yêu cầu gì hết ạ. Cảm ơn mọi người trước

mihtua
05-09-2008, 09:38
Có cả 1 topic đây này em:

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1575

casauvn
05-09-2008, 11:48
Có cả 1 topic đây này em:

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1575
cảm ơn anh, em đang vào xem ạ. Lướt qua mấy trang đầu thấy toàn 30$ trở lên chóng mặt suýt ngất :p may mà thấy mấy cái rẻ rẻ, em sẽ thử điện thoại xem giá cả thế nào.

Chuối đây
05-09-2008, 11:59
KS Tường Huy-139 Nguyễn Trãi-Q1, gần Zen Plaza và sát cạnh là DÌn ký-Phố lẩu-Phở 99....Phòng ốc rất sạch sẽ, có thang máy, ngay khu trung tâm.
Giá phòng to 1 giường đôi+1 đơn là 450k, mặt đường. Các phòng khác nhỏ hơn giá 300k

https://lh6.ggpht.com/Tubeocuchuoi05/SKhDmsTXy6I/AAAAAAAAD2s/h9V5PGm3prA/s512/2008-08-17_222044.jpg

https://lh4.ggpht.com/Tubeocuchuoi05/SKVDjuMMxyI/AAAAAAAADyI/e1O6V0Ygxu4/s576/Phu%20quoc%20115.JPG

Eo ơi
05-09-2008, 13:52
Nhà khách Sở Ngoại Vụ (23 Phạm Ngọc Thạch, Q1 - Tel: 08-8229833). Yên tĩnh, an toàn, sạch sẽ, có wifi. Phòng 1 giường to 350K/đêm, còn phòng 2 giường đơn hình như 300K (không gồm ăn sáng). Đi bộ 3' tới Hồ Con Rùa, đi thêm vài phút nữa tới Diamond Plaza.

NATO
05-09-2008, 20:31
KS Ánh Thiên, 35 E Nguyễn Trung Trực, đối diện nhà khách Tao Đàn (không thì vào đây cũng được phòng thấp nhất 310k/đêm) phòng đôi một giường đôi, một giường đơn 350k, phòng một giường đôi 270k (không lấy hóa đơn) có hóa đơn hình như 300k, sạch sẽ, trung tâm, ngay cạnh chợ Bến thành, trước cổng có quán Xưa và Nay, nấu đồ bắc ngon.
Tel : 0808277498

vntuyen
05-09-2008, 21:03
Nếu không ngại thì tới khu Bùi Viện, Phạm Ngũ Lão có nhiều khách sạn rẻ. Khu này là Tây ba lô. Có người bạn có KS số 199 Bùi Viện, hỏi giá thử.

casauvn
07-09-2008, 14:44
Nếu không ngại thì tới khu Bùi Viện, Phạm Ngũ Lão có nhiều khách sạn rẻ. Khu này là Tây ba lô. Có người bạn có KS số 199 Bùi Viện, hỏi giá thử.
cảm ơn thông tin của anh ạ, ko đủ tiền ở mấy chỗ 300k 1 fòng :( nên chắc sẽ ko ngại ra Bùi Viện, Phạm Ngũ Lão tìm khách sạn đâu ạ :)

haithanhhcmpt
13-09-2008, 13:31
Bạn gì gì còn cần KS không?

KS Khương Khương
1101 Tự Lập, P4, Q.Tân Bình, TP.HCM
(đường này dần đoạn ngã tư Bảy Hiền, đối diện BV Thống Nhất trên đường CMT8)
Điện thoại: (08)846587

Giá phòng là 170K/đêm.

Sạch sẽ. Yên tĩnh. Lịch sự.

haithanhhcmpt
13-09-2008, 22:50
À, thật ra thì ở khu Phạm Ngũ Lão có rất nhiều KS giá tốt. Kiểu mini hotel, nằm trong hẻm nhỏ, khoảng 12-16$/phòng đơn, như cái KS Ngọc Linh ở 283/21 đường Phạm Ngũ Lão. Web của nó: http://ngoclinhhotel.com/ (KS này nhỏ, nhưng mới khai trương nên mọi thứ còn thơm tho, sạch sẽ, mới mẻ) - Gọi điện hỏi giá hình như còn rẻ hơn giá nó báo trên web. Đợt trước lấy thông tin từ nhỏ bạn làm tour (nó khai trương qua bên công ty DL của bạn mình chào giá :D), có gọi hỏi một lần định đặt cho mấy người bạn từ HN vào, giá phòng đơn hình như là khoảng 150-200K thôi.

Đối diện cái Ngọc Linh này có một KS nữa, giá cũng rẻ, phòng triple mà có 270K. Phòng tương đối sạch sẽ. Đợt đó mấy người bạn mình ở KS này.

Khách sạn Đà Lạt - 21 đường Nguyễn An Ninh, phường Bến Thành, Q1.
Điện thoại: (08)8230485 - 8230227
KS này của Du lịch Đà Lạt (Dalattoseco), nằm ngay chợ Bến Thành. Giá từ 160K-200K/phòng nhưng mà, nghe đồn là nó hơi cũ kỹ và xuống cấp. Nói chung là nghỉ tạm qua đêm cũng được nhưng mà nên cân nhắc :D

Nhà Khách Tao Đàn - 35A Nguyễn Trung Trực, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại : 8291177 Fax: 8290726
Website: taodan.gov.vn
Giá khoảng 250K/phòng.

Khách sạn 97 - Số 97 đường Bùi Viện, Q1
Gần trung tâm. Phòng sạch sẽ, khá ổn. Giá khoảng 150K - 200K -250K.

Ở mấy khu trung tâm thành phố thì thường khó kiếm được KS giá rẻ hơn nữa (muốn kiếm KS giá rẻ thì phải đi xa xa chút xíu ra ngoài quận 10, quận 5 hoặc đoạn Tân Bình...). Cái Khương Khương ngay đoạn ngã tư Bảy Hiền thật ra cũng không xa trung tâm lắm. Từ đó đi thằng Lý Thường Kiệt ra được 3/2 quận 10, hay đi thẳng CMT8 ra hướng q1 tầm 4-8km.

Các bạn cần chi tiết hơn nữa thì ghi yêu cầu cụ thể kiểu như là loại phòng (triple, single hay double/couple), giá, service, khu vực - đường,... thì mình hỏi thăm thêm giúp :))

Còi cọc
13-09-2008, 23:48
Bạn gì gì còn cần KS không?

KS Khương Khương
1101 Tự Lập, P4, Q.Tân Bình, TP.HCM
(đường này dần đoạn ngã tư Bảy Hiền, đối diện BV Thống Nhất trên đường CMT8)
Điện thoại: (08)846587

Giá phòng là 170K/đêm.

Sạch sẽ. Yên tĩnh. Lịch sự.

Cảm ơn bạn haithanhcmpt.Bọn tớ là dân Bắc vào đó rất dễ bị bắt nạt bởi mấy bác tài xe ôm,nếu đi công tác ở quận 1 thì ở Tân Bình là hơi xa một chút.Việc đi lại cũng bất tiện đấy ạ.(Vì thường các cơ quan hành chính đều ở Q1).

Kận
25-09-2008, 18:19
Tuần sau em vào SG, khách của em ở New World, em thì đóng đô buổi tối ở Seventeen, các bác cho em cái KS ngon-bổ-rẻ-có net quanh khu đấy cho em đỡ tốn tiền taxi với, bán kính 500m thôi ạ, chứ quá thì chắc em phải kêu ba gác :))

alias.noodles
25-09-2008, 20:24
Tuần sau em vào SG, khách của em ở New World, em thì đóng đô buổi tối ở Seventeen, các bác cho em cái KS ngon-bổ-rẻ-có net quanh khu đấy cho em đỡ tốn tiền taxi với, bán kính 500m thôi ạ, chứ quá thì chắc em phải kêu ba gác :))

Thế thì ra khu Tây Ba Lô đường Phạm Ngũ Lão - Bùi Viện - Đề Thám mà ở cho đông vui, đi bộ ra New World 10 phút. Bá gác không chạy vào khu đấy được đâu :D

vntuyen
26-09-2008, 09:14
Đóng đô ở 17 hả, ngay Bạch Đằng đúng không? Bác có còn tin đâu vào đấy mắc bỏ ***. Vu vơ ở khu tây balô có khi gặp mấy em mắt xanh hết tiền xin điếu thuốc nữa đấy, :)

Zoom_HN
26-09-2008, 11:23
Khách sạn Mai Anh - 324 Nguyễn Thị Minh Khai, P5 Q3 ở cũng hợp lý lắm các Bác ạ(c) Phòng ốc thì nhỏ thôi nhưng đc cái phục vụ cực chu đáo, p đơn 350k, p đôi 450k, thang máy và wifi đủ cả, "khách khứa" (NT) của mình có thể ra vào thoải mái 24/24.... E thấy chỗ này rất hợp lý cho việc đi lại và sinh hoạt, bên kia đường là Q1 với sàn nhảy D@D, 30m bên tay trái là karaoke Nice nổi tiếng đất Sài Thành, sát vách bên phải là quán hủ tíu rất ngon và một cái ngõ với nhiều hàng quán nhỏ mang đậm nét Nam Bộ.

Kận
26-09-2008, 17:32
Đóng đô ở 17 hả, ngay Bạch Đằng đúng không? Bác có còn tin đâu vào đấy mắc bỏ ***. Vu vơ ở khu tây balô có khi gặp mấy em mắt xanh hết tiền xin điếu thuốc nữa đấy, :)

Cái Bạch Đằng dẹp rồi bác ơi, bây giờ nó tập trung vào cái Phạm Ngũ Lão, em được giảm giá nên cũng không lo cái vụ mắc ớ đó, cơ bản là ngồi quen chỗ không muốn đổi, nếu không ngồi đó thì em cũng chỉ biết lên Napoli thôi cho nó lành, mấy chỗ khác lắm gà quá, không khoái :D

Kận
26-09-2008, 17:33
Thế thì ra khu Tây Ba Lô đường Phạm Ngũ Lão - Bùi Viện - Đề Thám mà ở cho đông vui, đi bộ ra New World 10 phút. Bá gác không chạy vào khu đấy được đâu :D

Cho em cái KS nào nó có net ở trên phòng, chứ mấy cái dành cho hội ba-lô chúng nó không có đâu :)):)):))

alias.noodles
30-09-2008, 15:32
Hôm qua mọi người vừa nhắc đến bạn Kận dưng chả biết là bạn đã vào SG chưa?

Có nhẽ phải lập cái thớt để anh em chuyên giao ban hò hẹn ọp ẹp nhỉ ;)

Kận
30-09-2008, 16:14
Hôm qua mọi người vừa nhắc đến bạn Kận dưng chả biết là bạn đã vào SG chưa?

Có nhẽ phải lập cái thớt để anh em chuyên giao ban hò hẹn ọp ẹp nhỉ ;)

Cám ơn các bác đã quan tâm, em vẫn chua vào được ạ, tình hình bão lũ ngoài này đang căng thẳng quá ạ. Bác cho em xin cái số dây thép, hôm nào em dô em với các bác (beer)(beer)(beer)

vntuyen
30-09-2008, 19:47
Mình có kinh nghiệm thế này. Mấy cái hotel hoành tráng cỡ 4-5 sao thì wifi rất mạnh nhưng never free, giá tính theo giờ bằng đôla, không chơi được. Trong khi mấy cái hotel tèo tèo 1 tí thì wifi thường free, và thường cũng rất mạnh. Dòm dưới tiếp tân có để 2-3 cái máy tính là OK luôn. :)

LinhEvil
01-10-2008, 10:03
Cuối tuần rồi nhà em vừa Phượt ra Đông Du ở weekend.

Phòng đơn 24$ phòng đôi 28$ ( giá này muốn đặt đc thì gọi trước cho em nhé vì em có giá đại lý)

Khách sạn có Wifi đầy đủ, ngay trugn tâm Q1. Có bao gồm ăn sáng.

Tên: Ordinary Bed and Breakfast

Toet
01-10-2008, 17:52
Nếu nhà Kận muốn ở gần Seventeen (thậm chí là cạnh luôn í) thì ở Riverside Hotel đi. Không phải là cái 5 sao Renaissance Riverside đâu, mà chỉ là Riverside thôi, 3 sao đã xuống cấp, nên giá cũng được. Giá tốt hỏi Linh Evil đi, chắc bạn í giúp được.

nhocdenthui
02-10-2008, 00:30
Thế thì Kận sang khu Bùi Thị Xuân đi. Tính ra cũng rất gần mà. Khu BTX công ty em hay book cho người ở Bắc vào công tác. Wifi chạy tốt vật vã.

banmaitoahuong
02-10-2008, 00:34
Trước có đôi vợ chồng bạn em thuê ở Lý Tự Trọng giá đâu có 250k - 300k, đi bộ sang 17 Saloon vài phút, mà đi càng xa càng bớt bự anh Kờ ạ.

phongvu
02-10-2008, 10:27
Khách sạn Lê Duy ở đối diện với New world qua đường Nguyễn Thị Nghĩa ở được đấy bác (số 18-20 Nguyễn Thị Nghĩa, đt: 08.9252090), đi ngang qua đường là đến New world luôn. Internet trong phòng cả có dây và không dây, bữa sáng buffet, giá đâu như từ 45 - 85$/nite.

LinhEvil
02-10-2008, 13:50
Nếu nhà Kận muốn ở gần Seventeen (thậm chí là cạnh luôn í) thì ở Riverside Hotel đi. Không phải là cái 5 sao Renaissance Riverside đâu, mà chỉ là Riverside thôi, 3 sao đã xuống cấp, nên giá cũng được. Giá tốt hỏi Linh Evil đi, chắc bạn í giúp được.

17th ở cạnh Riverside bị đóng cửa lâu rồi, giờ chỉ còn 17th Phạm Ngũ Lão tập trung các ông già bà già trên 45 xịch.

Kính báo

Kận
02-10-2008, 14:03
17th ở cạnh Riverside bị đóng cửa lâu rồi, giờ chỉ còn 17th Phạm Ngũ Lão tập trung các ông già bà già trên 45 xịch.

Kính báo

Làm gì có ai sống dai thế hả cụ =))=))=))

LinhEvil
02-10-2008, 14:12
Không những sống zai mà còn biết uống bia mặc áo hở hang và lắc lư nữa

Khiếp lắm

Toet
02-10-2008, 14:51
Hơ, mình lạc hậu quá rồi.
Vậy thì có khách sạn Elios, giá chừng 50$/room night, nhở Linh nhở?

WoodenFish
08-11-2008, 16:55
Về khoản phòng ốc,tiện nghi,giá cả,thuận tiện ...thì tớ thấy Nhà khách người có công, 168 Hai Bà Trưng, Q1. ĐT ( 08 ) - 38232134 , là nhất. Khuôn viên rộng, phòng đẹp, chỉ 10p đi bộ là có thể vào thăm LSQ Phú-lãng-sa hay LSQ xứ sở Cờ-hoa, Diamond Plaza...Nhưng các pác phải đặt trước 5,7 ngày vì luôn luôn kín khách. Giá chỉ từ 250k. Nhà khách chính phủ 108 Nguyễn Du,trong khuôn viên Dinh Thống Nhất,giá từ 500k,2 giường,có cả bộ bàn ghế tiếp khách. 2 nhà khách này thì an ninh an toàn tuyệt đối,các pác có thể ngâm thi,vọng nguyệt...mà không lo cái khoản nguyệt hoa " bướm bay lèn đá" quấy quả về đêm:)).Trẻ con có thể đá bóng vui chơi thả giàn.Được bao ăn sáng.
Nếu bình dân hơn thì mấy KS mini mạn Bùi thị Xuân, Trương Định... cũng tàm tạm, giá từ 250k.

quang2779
12-11-2008, 08:38
Khu Tây 3 nô (Bùi Viện- Đề Thám- Phạm Ngũ Lão- Đỗ Quang Đẩu) đi các bác ơi... ngon bổ rẻ, oai-phai thoải mái.. lang thang cả đêm cũng được.

GauDong
12-11-2008, 17:19
KS Trang Đài
ĐC: 134-136 Trần Quang Khải, Q. 1, TP HCM
ĐT: (08) 3848 3751
Email: [email protected]
Theo mình đánh giá thì cỡ 1*, nước nóng gián tiếp, TV Cable, AC, Freezer, giá rẻ: phòng 2 giường đôi: 270K (T09/08). Nhược điểm là không có chỗ để xe oto, không wifi, sát đường nên ồn ào. Khách sạn mini chủ quản lý trực tiếp.

KS Phương Đông
ĐC: 261 Hoàng Văn Thụ, Q. Tân Bình, TP HCM (đối diện Công viên Hoàng Văn Thụ)
ĐT: (08) 3844 1024, 3844 1322, 3842 4385 Fax: (08) 3844 4809
Theo mình đánh giá thì cỡ 2*, nước nóng gián tiếp, có bồn tắm, TV Cable, AC, Freezer, giá phòng đơn: 320K, phòng đôi: 370K (T05/08). Chỉ có thể đậu được 1 chiếc oto con là hết chỗ.

GauDong
12-11-2008, 17:32
Khách sạn Tân Sơn Nhất
200 Hoàng Văn Thụ, Q.Phú Nhuận, Hồ Chí Minh
Tel: (84-8) 844 1039
Fax: (84-8) 844 1324
Số phòng: 41
Giá (US$): 26-65
Gần sân bay, giá tốt, an ninh vì có nhiều tướng ở nên có bảo vệ của quân đội hẳn hoi. Bất tiện vì thỉnh thoảng có đám cưới.

Theo mình đánh giá thì khách sạn này cỡ 3*, nước nóng gián tiếp, bồn tắm, TV Cable, AC, Freezer, rất rộng rãi nên đậu oto thoải mái. Điểm đặc biệt là có khi ở trong phòng thì mất sóng di động, ra ngoài thì lại có. Có lẽ chỗ mấy ông tướng ở nên có thiết bị phá sóng chăng?

haminhhe
12-01-2009, 23:05
ai biết khách sạn nào giá mềm ở quận tân phú hay bình tân không chỉ mình cái:D muốn tìm 1 chỗ chỉ có ox voi bx thôi mà trong túi còn ít tiền quá:)giúp giùm nha!cho giá mình biết luôn nha!thanks trước!!!;)

haminhhe
13-01-2009, 10:49
cần tìm khách sạn ỏ phòng nghỉ ở bình tân ỏ tân phú ai biết chỉ giùm nha^^!
mình không có nhiều tiền lắm giá mềm 1 tí ai biết giúp với nha:)
có gì pm giùm [email protected]
thanks!!!

haminhhe
13-01-2009, 20:55
Nhà nghỉ với khách sạn giống nhau phải hem ta?=))

Candy
20-01-2009, 05:22
Hế lô cả nhà,
Em đang lập kế hoạch về Vn và cụ thể là vào SG chơi trong khoảng 2 tháng nữa. Tính em vốn lo xa nên bây giờ đã đi tìm ks roài :) Em muốn ở chỗ nào giao thông thuận tiện chút, gần khu an uống, chơi bời tí. Ở quận 3 khu gần đường Nguyễn Đình Chiểu có đc không các bác? Em có việc ờ chỗ vp bộ KH đàu tư nên ở đc gần khu đấy là tiện nhất cho em.

Các bác có biết ks nào giá tầm 400, có wifi ,phòng đẹp đẹp tí ( không cần to lắm), giới thiệu cho em với . ( KS ở quận 3 là tốt nhất ạ) Em check cái list ks Q3 cua Toet rồi nhưng mà đắt quá, hí hứng Saigon star 450k thì vào web của nó đã ít nhất là 50$ mất rồi ý :(

P/S : Hình như bạn Toet và Linh evil hồi trc hay viết bài ở TTVNOL ko nhờ. Thấy 2 nick này quen quá cơ :)

CVN
20-01-2009, 07:43
Giá phòng KS ở Việt nam nói chung đã quay về mức giá của 3 năm trước rồi các bác nhé. Đó là ở những KS nhiều sao, nhưng chắc các KS ít (hoặc không) sao cũng vậy.

vntuyen
20-01-2009, 11:34
Giá trên mạng thế thôi (50$) chứ gọi điện cò cưa thì rẻ hơn nhiều. Thử hỏi Victory Võ Văn Tần xem sao. wifi hồ bơi massage (máy) miễn phí.

Candy
21-01-2009, 04:36
Cảm ơn 2 bác đã trả lời nhé :). Mà bác vntuyen ơi, cái Victory đấy thấy giá là 800k phòng đôi mất rồi ý. Chắc nó chả giảm nửa giá đâu bác nhờ. Nhưng công nhận nhìn ks đấy thích thật đấy.

no pass
21-01-2009, 08:59
Không chắc là có wifi nhưng giá cực mềm, thuận tiện nữa. Nhà khách viện Pasteur, cuối đường Pasteur quận 3. 6 tháng trước giá 180k/phòng đôi 25m2, sạch sẽ.
Phải đăng ký trước vì ở đó chỉ có 8 phòng thui.

tichuot
24-01-2009, 23:06
Tớ ở Sì Gòn mấy chục năm rồi nhưng chưa bao giờ được ngủ ở khách sạn cả,...nhưng tớ nghe mấy đứa bạn nói rằng ở khu D2 Bình Thạnh ngay Ngã 4 hàng Xanh giá cả cũng rẻ lắm đó. Có thể phục vụ từ A đến Z luôn

Nguoc
28-01-2009, 14:14
Ngược thường hay ghé Bùi Phan 22 Nguyễn Cư Trinh. Phòng ốc cũng được, wifi cực mạnh (6 line), giá từ 300k - 400k, phục vụ chu đáo, kế bên có quán cafe. Khách quen check out trước 4pm không tính thêm phí.

nnhu
28-04-2009, 16:14
mình mới post một list rất dài các khách sạn giá rẻ (hầu hết là ks tình nhân) trong bài "khách sạn từ Nam ra Bắc" đó.

Ks tình nhân hay doanh nhân gì thì cũng đều có "tệ nạn" cả mà...Vẻ bề ngoài chỉ để che mắt thiên hạ thôi.

Nhớ đem theo ổ khóa và chìa khóa riêng khi vào phòng. Hì,...cách này tôi vẫn làm khi ở bất kì ks bình dân nào ở hcm. hhehe...

Ai có địa chỉ khách sạn giá rẻ nào ở An Giang hay Hà Tiên thì share nhe.

timabc
11-05-2009, 21:35
Xin chào các anh chị ạ

Em vào sài gòn chơi nên muốn tìm một khách sạn gần chợ tân bình, chỗ giao nhau giữa Lí thường kiệt với lạc long quân.( gần nhà bạn em) mà hok ở nhà bạn em được vì hết chỗ rùi. Gần gần khu đó cũng được ạ.

Giá cả rẻ rẻ chút, dưới 200k hok biết có hok?

Khách sạn đàng hoàng chút nha, hok có trá hình >_<

ai biết cho em xin địa chi, lạ nước lạ cái nên hok biết gì hết >_<

thanks ạ >_<

Mondeo
12-05-2009, 00:51
Ngay chợ Tân Bình có khách sạn Thanh Bình, ko thì bạn vào khu Bàu Cát, đầy KS mini giá rẻ.

zaizai86
12-05-2009, 08:28
giới thiệu với bác cái chỗ này em hay bỏ nhà đi bụi thì chui vào đây, khách sạn này có cái nhược điểm là :
1.cái đệm hay kêu cót két mỗi khi bác không nằm yên
2. khóa bấm ở trong

Khách Sạn La Lan Ni
ĐC: 373/1/4A Lý Thường Kiệt, F. 9. Q. Tân Bình, Tp. HCM
(gần chợ Tân Bình, siêu thị Nguyễn Kim CMC, đại học Bách Khoa, sau lưng trường THPT Nguyễn Thái Bình)
ĐT: 08.62964180 - DĐ: 0908.020310

link có chỉ dẫn cụ thể vị trí:
http://5giay.vn/showthread.php?t=210969&highlight=khach+san

Bác nên gọi điện thoại trước xem họ cho ở 24h không. Nếu không được thì kêu em, em nói chủ nhà 1 tiếng, chắc sẽ được thôi.

timabc
12-05-2009, 20:33
Ngay chợ Tân Bình có khách sạn Thanh Bình, ko thì bạn vào khu Bàu Cát, đầy KS mini giá rẻ.

khách san thanh bình bác có biết bao nhiu một ngày ko ?

tiện nghi có tốt hok bác, ??

phòng được được chút

khoảng 200- 250k thì em xoay sở được >_<

phòng có kín đáo, có camera gì hok za >_<

giới thiệu với bác cái chỗ này em hay bỏ nhà đi bụi thì chui vào đây, khách sạn này có cái nhược điểm là :
1.cái đệm hay kêu cót két mỗi khi bác không nằm yên
2. khóa bấm ở trong

Khách Sạn La Lan Ni
ĐC: 373/1/4A Lý Thường Kiệt, F. 9. Q. Tân Bình, Tp. HCM
(gần chợ Tân Bình, siêu thị Nguyễn Kim CMC, đại học Bách Khoa, sau lưng trường THPT Nguyễn Thái Bình)
ĐT: 08.62964180 - DĐ: 0908.020310

link có chỉ dẫn cụ thể vị trí:
http://5giay.vn/showthread.php?t=210969&highlight=khach+san

Bác nên gọi điện thoại trước xem họ cho ở 24h không. Nếu không được thì kêu em, em nói chủ nhà 1 tiếng, chắc sẽ được thôi.

giá bao nhiu vậy bác

mà phòng có sạch sẽ hok, có an toàn hok zay, có camera hok za >_<

Shaky
12-05-2009, 23:48
Mỗi lần bạn bè vào SG chơi cũng cuống cuồng đi tìm ks (vì ở SG có bao giờ phải đi ks đâu). Thấy các bạn í ưng ý Tân Hải Long trên Lê Lai lắm, cuối tuần có 1 chị từ HN vào cũng nhờ book tiếp chỗ này. Thông tin:
- Vị trí cực kỳ thuận tiện: mình quên địa chỉ rồi. Nhưng ở đường Lê Lai, đối diện công viên 23/9. Bước ra khỏi cửa ks thì bên phải là California Wow (Fitness and Yoga center), bên trái là chợ Bến Thành (đi bộ chắc tốn khoảng 2 phút)
- Giá ok, phòng double view cực ổn 30$ (negotiable) đã bao gồm breakfast.
- Phòng ốc mới, đẹp, tiện nghi
, đủ dịch vụ
Nhưng mà ở đây ngủ dậy muộn không hơi bị khó vì sáng nào các bác các em cũng ra công viên tập thể dục nên mở loa hét hò inh ỏi.
Nếu cần giá "bụi" và tương đối ổn định thì mình thấy khu Phạm Ngũ Lão-Đề Thám-Bùi Viện lúc nào cũng có phòng mà vẫn rất tiện lợi

zaizai86
13-05-2009, 16:22
cho cái link mà cũng không đọc nhở?

timabc
13-05-2009, 17:50
đã đọc khách sạn bạn đưa ^_^

thanks nhìu nghen

nhưng mình mún hỏi về khách sạn thanh bình đó ^_^

nó sát nhà bạn mình hơn ^_^

khi nào mắc quá thì mình qua khách sạn la ni bạn chỉ sau ^_^

bạn có biết chút thông tin về khách sạn thanh bình ko ???^_^

PHONGGANHHAO
19-06-2009, 19:39
gần đó thì qua duong Ng Thái Bình. Phía sau hội chợ triển lãm Quốc tế. Góc đường Xuân Hồng - rất nhiều - giá 150 - 250 đêm.

CVN
19-06-2009, 20:04
@ timabc, zaizai86 , PHONGGANHHAO: đầu câu và sau dấu chấm phải viết hoa.

tungthanga
29-06-2009, 10:53
Em đang cần tìm khách sạn or nhà nghỉ nào giá bình dân ở quanh quanh khu quận 7. Bác nào biết giúp với?:D

tichuot
29-06-2009, 11:40
Em đang cần tìm khách sạn or nhà nghỉ nào giá bình dân ở quanh quanh khu quận 7. Bác nào biết giúp với?:D

Quận 7 bao la cây nhà lá vườn. Không biết bạn định thuê bao lâu? Muốn ở ngàn sao hay mấy sao? Bạn cần nói rõ hơn thì tớ sẽ giúp cho vì tớ là thổ địa ở đó =))=))

DUNG_BTT
29-06-2009, 15:58
biết tichuot có hộ khẩu Q7 nên không dám bon chen, còn gần Q7 thì có Q4 và Q1. Theo mình bạn nên nghỉ ở Q1, nhiều chỗ đi chơi mà lại rẻ nếu biết.
Bạn muốn sang một chút thì Thiên Phú và cái gì Nga đó nằm ở khúc Nguyễn Cảnh Chân, khu đó yên tĩnh, sang trọng, chỉ có trong phòng là không thể "yên" và "tĩnh" mà thôi:)).(180k/ngày đêm)
Rẻ ơn thì bạn qua Q4, cái này nhường lời cho bạn khác vậy.

tungthanga
29-06-2009, 16:40
Theo mấy a nói thì nên ở Q1 ạ? Dung_BTT nói "nếu biết" là ntn ạ?hjhj Bạn nói luôn chỗ ở Q1 đi. chắc cỡ 2 tuần nữa là vào rồi. Em định ở Q7 khoảng 1 tuần thui.

tichuot
29-06-2009, 16:48
Theo mấy a nói thì nên ở Q1 ạ? Dung_BTT nói "nếu biết" là ntn ạ?hjhj Bạn nói luôn chỗ ở Q1 đi. chắc cỡ 2 tuần nữa là vào rồi. Em định ở Q7 khoảng 1 tuần thui.

Bạn phải xác định rõ là bạn làm việc ở khu nào, vì SG không giống như các tỉnh thành khác. Việc di chuyển trong SG nếu không có xe máy thì cũng khá bất tiện.
Cụ thể bạn làm việc ở Q1 mà thuê nhà ở Q7 là cả 1 vấn đề nếu không có xe máy. Bạn phải di chuyển bằng taxi, xe ôm hay buýt? Nếu đi Taxi và buýt từ Q7 sang Q1 thời gian từ 6h30 đến 10h00 thì bạn mất ít nhất 40 phút nếu bạn thuê ở PHM. Còn xe máy thì mất khoảng 10 - 15 phút.

Ôi!! SG kẹt xe là chuyện không thể thiếu trong bữa ăn hàng ngày

DUNG_BTT
29-06-2009, 17:24
Bác Chuột đừng nói qua làm bạn mình sợ.
chuyện là thía này, Q7 và Q1 cách nhau đúng 2 cây cầu, vì thế nếu tungthanhga có ý định vào chơi và ở gần bạn mình thì mình khuyên nên ở Q1. Cụ thể KS mình thích nhất là Thiên Phú nằm ngay chân cầu Bà Tàng, góc đường Bến Chương Dương và Nguyễn Cảnh Chân, cụ thể hơn nữa là vì mình "biết" họ và họ "biết" mình nên mình chỉ cần vào gửi xe là đi thẳng lên phòng 3A, không giấy tờ gì hết (hic, khai hết rùi đó nha):)). Phòng này view nhìn rất đẹp. Nếu tiếp bạn gái thì rất lãng mạn. giá của nó là 180k/ngày.
Nhưng nếu là người ngại đi lại vì không có xe thì không nên ở vì quá yên tĩnh nên thật sự không thể kêu taxi dễ dàng ở đó .
Nếu muốn rõ hơn thì bạn phải cho mình biết bạn muốn ở đâu trong Q7, anh Chuot nhà mình sẽ giúp bạn. nhưng cá nhân mình nghĩ không nên ở gần nhà người í wá.

phuc368
10-07-2009, 11:11
Nếu bạn còn nhu cầu tìm khách sạn ở Q7 thì liên hệ với tôi, Bạn có thể đến ủng hộ khách sạn cho tôi được không:
Khách sạn Ý Như tiêu chuẩn 1 sao, nội thất cao cấp, đầy đủ tiện nghi. Khách sạn có trang bị thang máy, truyền hình cáp, internet wifi free. Địa chỉ 119/38 Nguyễn Thị Thập, Q7, DT 08.37753163/0167.8886496, nằm ngay ngã tư giao cắt đường Nguyễn Văn Linh – Nguyễn thị thập, Gần Khu Đô Thị CC Phú Mỹ Hưng, Gần bar, Sàn nhảy, Quán nhậu đêm, Bệnh viện Việt Pháp. Giá phòng đơn 200.000vnđ/ngày, Phòng Víp 2 giường 300.000vnđ/ngày. Tính giờ 60.000vnđ/1h, 70.000vnđ/2h. Qua đêm 150.000vnđ. Hân hạnh được phục vụ.

huynhpham
10-07-2009, 17:26
tungthanga ơi, pác phải nói cụ thể pác vào làm việc chỗ nào, mình mới có thể tư vấn cho pác được, chứ Quận 7 nó quá trới khu, biết pác ở khu nào đâu mà chỉ và hướng dẫn cho pác, pác cứ cho địa điểm là đường nào, thì mình chỉ cho, thân.

seulpeul
10-08-2009, 14:35
Q1: Vinh Guest house, ở 269 Đề Thám nhé, giữa phố tây luôn, sát quán baz Allezboo, nhạc nhảy cả đêm, tuy nhiên đừng lo... ngủ được. Cỡ 250K thì phải. Ở đó rồi, phố đó là phố kg ngủ, lại tiện các hãng xe Sinh cafe, Phương Trang, TM Brother...Vui vãi :-). ở rồi nên biết :-)

DUNG_BTT
10-08-2009, 16:18

Thưa với cả nhà là Seventeen chuyển địa chỉ về 103 Phạm Ngũ Lão đối diện Công Viên 23/9 (khúc trên)rùi ạh.
Mình không thích Seventeen lắm, vote cho Carmen, mới khai trương lại tuần trước (sửa lại chắc thích hơn ngày xưa).
Về khách sạn bình dân, mình recommend thêm một số KS gần ở Hồ Kỳ Hòa nữa, Giá mềm 170..200, chất lượng không thua các khách sạn hay nhà khách các bác kể trên đâu ạ.

nnhu
12-08-2009, 20:58
Khách sạn Đà Lạt - 21 đường Nguyễn An Ninh, phường Bến Thành, Q1.
Điện thoại: (08)8230485 - 8230227
KS này của Du lịch Đà Lạt (Dalattoseco), nằm ngay chợ Bến Thành. Giá từ 160K-200K/phòng nhưng mà, nghe đồn là nó hơi cũ kỹ và xuống cấp. Nói chung là nghỉ tạm qua đêm cũng được nhưng mà nên cân nhắc :D

đừng bao giờ ở khách sạn này nhé, phòng vừa dơ , vừa hôi, phòng tắm thì ôi thôi...khiếp. Giường cứ sợ là có rận ấy!
Giá thì giờ cũng là 180k (10USD) rồi còn gì.

Bạn đến khách sạn Hạnh Chương 175/11 Phạm Ngũ Lão, Q1 (083 8367019), phòng thì là 180k, nhưng lần trước nnhu trả giá chỉ còn 150k/phòng giường lớn, wifi.

Hoặc ks. Ngọc Long 289- 291 Trần Bình Trọng, Q5. giá phòng tầm 200k-250k

Hoặc muốn phòng đẹp thì đến Q. Bình Tân:
- khách sạn Hoàng Châu 72-74 đường số 6, Q. Bình Tân (150k - không cần mặc cả, có loại phòng 120k nữa), phòng đẹp, rộng khoảng 25m2, wifi
- Ks Thiên Lộc 12 Đường số 4 , Q. Bình Tân. Phòng giá 120k, có thể mặc cả giá thấp hơn. Phòng ổn.

aquarius182
20-08-2009, 09:17
Ks Vỹ Hạ, 11A đường Hoa Lan, P.7, Q. Phú Nhuận (trong khu Miếu Nổi, từ đây chỉ mất 15' để ra Q.1). ĐT: 08.35170863. Phòng đầy đủ tiện nghi, có wifi, fía dưới là siêu thị mini. Đầu năm 2009 mình thấy giá là 180k/ngày/fòng đôi. Bạn có thể vào đây xem wa fòng ốc của nó: http://videonhadat.com/NhaNghiKhachSan.aspx?id=32

monica
24-08-2009, 13:48
Khách sạn Hoàng Phượng 156 Lê Thánh Tôn, Q1. Dt: 38 232 063 Ngay trung tâm thành phố , đối diện chợ Bến Thành, phòng sạch đẹp , an ninh , giá từ $20 ( phòng 1 giường lớn) đến $359 (phòng 2 giường lớn) có wiffi đầy đủ

TramLyTNP
24-08-2009, 16:01
mình xin góp thêm: khu khách sạn Miếu Nổi quận PNhuận, phòng cho 2ng khoảng 180k - 250k thôi, tùy theo khách sạn mà có wifi hay bồn tắm, đa số khách sạn có đủ tiện nghi (truyền hình cáp, tủ lạnh, máy lạnh, quạt)

mình xin góp thêm: khu khách sạn Miếu Nổi quận PNhuận, phòng cho 2ng khoảng 180k - 250k thôi, tùy theo khách sạn mà có wifi hay bồn tắm, đa số khách sạn có đủ tiện nghi (truyền hình cáp, tủ lạnh, máy lạnh, quạt)

Dinasour
11-11-2009, 15:28
Khu NGuyễn Thái BÌnh, giá tầm 350-500k
Chịu đi xa giá rẻ hơn, như khu SVH giá tầm 200-400k, wifi, bồn tắm, nước nóng...
Khu Cộng Hòa, Hòang Hoa Thám, Bàu Cát Tân Bình giá cũng thế, phòng mới, giá mềm, yên tĩnh.
Em chỉ biết có nhiêu đó thui, tuy nhà ở Xì Gòn, nhưng hay đi công tác về trễ nên thỉnh thỏang tá túc lung tung.

huecapetown
14-11-2009, 00:15
Dịp Tết Tây e vào SG, các bác cho e hỏi có ks nào gần bến Bạch Đằng giá tầm 500k trở lại,phòng có 02 giường đôi và có ăn sáng ko ạ ?

SongLieu
04-01-2010, 19:04
KS Hoàng Anh nè... Bên Q 11, cuối đường gì mà 1 bên là truòng đua Phú thọ 1 bên là khu cư xá Lữ Gia.. (Tô hiến thành thì phải) từ đường chính rẽ phải vào hẻm to khoảng 30m.. đối diện 1 quán bia. KS to, sạch sẽ có chỗ để oto, đủ các loại phòng cho các bac chọn từ 500 dến 120k.. tiện nghi ok và rất niềm nở. E toàn đi chơi đến 3h sáng mới về, gọi cửa tý là mở ngay chả máng mỏ gì cả.....ma ở quen rồi toàn đi chơi khuya nên em lễ tan còn bảo cầm key về tự mở của..heeee ác thế ! hok bít có ý gì đây...??? (key có mấy cái liền..? có cả key phòng riêng nũa...????)

le47
02-06-2010, 10:43
Minh thay ks Huong Mai 112 Dao Duy Anh rat duoc. gia 200
Vua roi ve VN minh da o ks nay 3 ngay. noi that ks moi

sicilyano
04-06-2010, 10:41
mình ở hn.đọc thấy các ks toàn 3,4 tr ko à.hè này mình đang định vào bụi mấy tuần.sài gòn có nhà guest house ở đâu bạn b k

hunghanoi
04-06-2010, 21:16
Khách sạn Ngọc Linh, khu Phạm Ngũ Lão Q1, gần chợ Bến Thành. Khu này có đầy đủ dịch vụ du lịch. Giá phòng khoảng 300k (16USD) đầy đủ tiện nghi nước nóng, máy lạnh ... miễn phí ăn sáng, wi-fi. Địa chỉ: 283/21 Phạm Ngũ Lão Q1. ĐT: (08) 38375159. www.ngoclinhhotel.com. Ở lâu có thể trả giá xuống một chút.

nobody
05-06-2010, 22:51
cảm ơn thông tin của anh ạ, ko đủ tiền ở mấy chỗ 300k 1 fòng :( nên chắc sẽ ko ngại ra Bùi Viện, Phạm Ngũ Lão tìm khách sạn đâu ạ :)

nếu bạn chỉ cần chỗ ngủ và tắm thì cứ nhà nghỉ mà ở cho rẻ 150k-200k/đêm, có máy lạnh, wifi, có cả truyền hình cáp nữa. Có nhiều nhà nghỉ cũng sạch sẽ lắm.

Còn khu vực có nhiều nhà nghỉ "cần giờ" nhất là Sư Vạn Hạnh, địa điểm thuận tiện, gần Q5, Q3, ko quá xa khu trung tâm :)

nguyenhoangha
07-06-2010, 13:12
Mình nghĩ bạn thủ­ sang Q4 và Q7 xem,khoảng 150 k -200k thôi,dọc đu­o­ng Nguyễn Tất Thành và Huỳnh Tấn Phát nhiều ,ỏ­ Q7 cò thể vào Lý Phục Man để hỏi.

hunghanoi
07-06-2010, 15:01
Phòng rẻ mà ở xa trung tâm quá, tiền đi lại xe ôm, taxi còn quá tiền khách sạn ấy chứ.

nguyenhoangha
07-06-2010, 15:07
Phòng rẻ mà ở xa trung tâm quá, tiền đi lại xe ôm, taxi còn quá tiền khách sạn ấy chứ.

Quận 4 sát cạnh Q1 còn Q7 cách Q1 05km.Mình nghĩ không sao.

lethithuvana10
09-06-2010, 22:23
Đúng rồi, phải có một vài dòng notes thì mới dễ chỉ dẫn chứ!
- Mình vào TPHCM bằng máy bay;
- Từ TPHCM mình muốn bắt xe khách đi Đà Lạt, từ Đà Lạt đi Phan Thiết và quay lại TPHCM;
- Từ TPHCM xuống Cần Thơ (từ đây mình bay về Hà Nội).
Bạn có thể cho mình biết mình nên ở chỗ nào, đường nào là tiện nhất cho việc di chuyển bằng xe khách (mình vẫn muốn dạo chơi một số điểm nổi nổi của HCM nữa).
Mình cảm ơn nhé!

nguyenhoangha
10-06-2010, 00:19
Nếu vậy thì tìm ks tại Q1 , từ đây đi ra bến xe miền đông đi xe Phương Trang (hoặc Mai Linh) lên Đà Lạt xong xuống ngã 3 Phi Nôm theo QL27 đi Phan Rang rồi vào Phan Thiết,đoạn này qua đèo Ngoạn Mục đẹp(mình mới đi xong),về SG ra bến xe Miền Tây đi Cần Thơ . Giá ks Q1 chắc phải 3-400k trở lên còn Q7 mình thấy nó đề 150k.

hunghanoi
11-06-2010, 11:35
Tất cả dịch vụ du lịch, xe khách đi các điểm du lịch đều tập trung tại khu vực Phạm Ngũ Lão - Đề Thám. Mùa này khách sạn khu Phạm Ngũ Lão đang vắng, các bạn cứ trả giá xuống một chút cũng được. Ở Quận 7 mỗi lần đi đâu lại mất thêm vài trăm ngàn taxi hoặc vài chục ngàn xe ôm.

nguyenhoangha
11-06-2010, 15:43
Tất cả dịch vụ du lịch, xe khách đi các điểm du lịch đều tập trung tại khu vực Phạm Ngũ Lão - Đề Thám. Mùa này khách sạn khu Phạm Ngũ Lão đang vắng, các bạn cứ trả giá xuống một chút cũng được. Ở Quận 7 mỗi lần đi đâu lại mất thêm vài trăm ngàn taxi hoặc vài chục ngàn xe ôm.

Q7 taxi sang Q1 có 50k hay xe buýt 10' chuyến 3k đi trong 25'.Q7 đi miền tây còn tiện hon cả Q1.

dalyhuong
13-06-2010, 00:51
Có khách sạn nào mà có dorm hay là có chỗ cho1 ta ba lô nghỉ lưng ko dzị. như mấy cái hostel ở nc ngoài ý ạ?

janhtran
24-06-2010, 02:20
nhà em vừa hỏi giá KS Bi'ch Duyên ở quận 1 dường phạm ngũ lão , phòng triple la $25, double là $17 1 đêm , booked xong mới nghe nhỏ em họ nói KS nằm trong hẻm sâu , khu vực o an ninh vì trộm cướp , gái gú.... cũng nhiều nên nghe lo quá. Nhờ các bác check lại dùm em coi có đúng vậy o ạ . Nếu có thể giới thiệu dùm em KS tầm $40 trở xuống phòng to cho 3 người , an ninh và gần chợ búa hay chỗ đi chơi ạ. Quận 1 và quận 3 là tốt nhất.

nguyenhoangha
24-06-2010, 15:45
Đu­o­ng Cống Quỳnh gần bệnh viện Tu­ Dũ có mấy cái mình k nhó­ tên

AndyRoyal
25-06-2010, 00:32
nhà em vừa hỏi giá KS Bi'ch Duyên ở quận 1 dường phạm ngũ lão , phòng triple la $25, double là $17 1 đêm , booked xong mới nghe nhỏ em họ nói KS nằm trong hẻm sâu , khu vực o an ninh vì trộm cướp , gái gú.... cũng nhiều nên nghe lo quá. Nhờ các bác check lại dùm em coi có đúng vậy o ạ . Nếu có thể giới thiệu dùm em KS tầm $40 trở xuống phòng to cho 3 người , an ninh và gần chợ búa hay chỗ đi chơi ạ. Quận 1 và quận 3 là tốt nhất.

Bên khách sạn mình có phòng 2 giường đôi ở được 3 hoặc 4 người giá 400k nếu bạn cần thì liên hệ mình mình sẽ gửi hình sang để bạn xem. Phone: 0918146147

Đúng rồi, phải có một vài dòng notes thì mới dễ chỉ dẫn chứ!
- Mình vào TPHCM bằng máy bay;
- Từ TPHCM mình muốn bắt xe khách đi Đà Lạt, từ Đà Lạt đi Phan Thiết và quay lại TPHCM;
- Từ TPHCM xuống Cần Thơ (từ đây mình bay về Hà Nội).
Bạn có thể cho mình biết mình nên ở chỗ nào, đường nào là tiện nhất cho việc di chuyển bằng xe khách (mình vẫn muốn dạo chơi một số điểm nổi nổi của HCM nữa).
Mình cảm ơn nhé!

Nếu bạn muốn tìm 1 khách sạn thuận tiện cho chuyến hành trình của bạn, bạn có thể liên hệ trực tiếp với mình (Hằng - 0918146147), hoặc add nick yahoo: [email protected], vì nhà mình kinh doanh khách sạn ở Q7 rất gần Lotte mart, giá phòng cũng không cao 1 đêm phòng standard 260k. Nếu muốn đẹp và rộng rãi hơn thì 300k. Mình sẽ giúp bạn đặt vé đi Đà Lạt nếu cần mình có thể hướng dẫn cách bạn đón xe gần nhất. Liên hệ với mình, mình sẽ gửi hình phòng của khách sạn cho bạn xem và tư vấn giúp bạn về chuyến đi.

hunghanoi
29-06-2010, 09:37

KS Bich Duyên này khá tốt và có tiếng trên các trang đặt phòng quốc tế. Tiếp tân vui vẻ, nhiệt tình. KS nằm trong hẻm yên tĩnh mà lại không xa đường (Sau lưng KS là đường Phạm Ngũ Lão). Hẻm này an ninh vì trong hẻm toàn khách sạn chuyên phục vụ du lịch (khu tây ba lô)nên các dịch vụ đều đạt chuẩn. Không hề có gái gú hay cướp giật nhé, vì 2 đầu hẻm có bảo vệ và dân phòng trực. Các dịch vụ du lịch quanh khu này đầy đủ, rất gần chợ Bến Thành và các trung tâm mua sắm, ăn uống.

Bé Hà
18-08-2010, 21:57
Nếu vậy thì tìm ks tại Q1 , từ đây đi ra bến xe miền đông đi xe Phương Trang (hoặc Mai Linh) lên Đà Lạt xong xuống ngã 3 Phi Nôm theo QL27 đi Phan Rang rồi vào Phan Thiết,đoạn này qua đèo Ngoạn Mục đẹp(mình mới đi xong),về SG ra bến xe Miền Tây đi Cần Thơ . Giá ks Q1 chắc phải 3-400k trở lên còn Q7 mình thấy nó đề 150k.

Xuống sân bay đi buýt 152 ra Bến Thành rẻ mát, rồi từ đó coi ksan o dau thì đi tiếp,
Đi chi cho xa vậy chời! PNLão có xe Phương Trang đi Đà Lạt, Phan Thiết luôn á, đi Miền Tây thì Phương Trang cũng có luôn ( chịu khó đi xe buýt ra Miền Tây, cuốc bộ ra Ben Thành khoảng 5p di buýt đi bạn) sd0t xe Phương Trang đây: 0839206564 - 0838375570.
Sorry nghen, topic về ksạn mà mình comment thế này vì thấy thương bạn miền Bắc phươt miền Nam nên giúp chút. Chắc kg sao há mod

nguyenhoangha
19-08-2010, 09:57
Xuống sân bay đi buýt 152 ra Bến Thành rẻ mát, rồi từ đó coi ksan o dau thì đi tiếp,
Đi chi cho xa vậy chời! PNLão có xe Phương Trang đi Đà Lạt, Phan Thiết luôn á, đi Miền Tây thì Phương Trang cũng có luôn ( chịu khó đi xe buýt ra Miền Tây, cuốc bộ ra Ben Thành khoảng 5p di buýt đi bạn) sd0t xe Phương Trang đây: 0839206564 - 0838375570.
Sorry nghen, topic về ksạn mà mình comment thế này vì thấy thương bạn miền Bắc phươt miền Nam nên giúp chút. Chắc kg sao há mod

Đúng rồi , quên mất ở Phạm Ngũ Lão có xe Phương Trang!

duyson78
30-08-2010, 10:52
Mình vào sài gòn công tác, vì phải ở dài ngày, nên cần ở một nơi rẻ một chút, từ 150 đến 200K (phòng sạch sẽ ở hai người, có wifi càng tốt), mình làm ngày Hồ Tùng Mậu - Quận 1; xin mọi người chỉ giáo cho mình với. Cảm ơn nhìu nha

tichuot
30-08-2010, 11:13
Mình vào sài gòn công tác, vì phải ở dài ngày, nên cần ở một nơi rẻ một chút, từ 150 đến 200K (phòng sạch sẽ ở hai người, có wifi càng tốt), mình làm ngày Hồ Tùng Mậu - Quận 1; xin mọi người chỉ giáo cho mình với. Cảm ơn nhìu nha

Nếu muốn tìm giá đó thì bạn có thể qua khu Nam Long Q7 với các khách sạn Thiên Phát Ý ( 2**) giá 200k - 250k ở lâu dài thì có thể thương lượng với họ. Ngoài ra còn các các khách sạn Nam Phát, Hoàng Long thì giá rẻ hơn. ( Khu vực này khá an ninh, sạch sẽ và trong lành)

Từ đây bạn có thể đi bus dễ dàng nhưng chịu khó tập thể dục 10p đi bộ.

Ngoài ra bạn có thể tìm thêm các khách sạn ở Quận 4, còn nếu muốn đông vui và bình dân hơn thì ra khu Bến Xe Miền Đông hay Khu Văn Thánh ( D2 và D5).

Còn nếu ở dài ngày nữa thì nên thuê hẳn 1 căn nhà giá khoảng 400 USD thì thuận tiện hơn.

duyson78
30-08-2010, 14:30
xin hỏi bạn là từ Khu Nam Long đó ra Hồ Tùng Mậu khoảng bao nhiêu Km, chứ ở khu Bến xe Miền Đông và Khu Văn Thánh thì phức tạp quá

nguyenhoangha
30-08-2010, 21:56
xin hỏi bạn là từ Khu Nam Long đó ra Hồ Tùng Mậu khoảng bao nhiêu Km, chứ ở khu Bến xe Miền Đông và Khu Văn Thánh thì phức tạp quá
Khoảng 5-6km bạn đi xe số 20 ra Hồ Tùng Mậu rất tiện, xe đi hết 30phut

Nguoc
21-10-2010, 19:54
Giữa tháng 11 này mình có người em qua SG. Nó muốn tìm một khách sạn nằm gần khu chợ Bến Thành vì có việc ở Saigon Center mà nó thì không có xe, không rành đường lẫn tiếng Việt. Chỉ yêu cầu phòng có cửa sổ, thoáng, sạch sẽ, khu vực nào an ninh một chút, có ăn sáng, giá tầm 25$. Biết giá này là khó tìm nhưng mọi người giúp đỡ với nhé.
Thank all!

hunghanoi
22-10-2010, 22:48
Giữa tháng 11 này mình có người em qua SG. Nó muốn tìm một khách sạn nằm gần khu chợ Bến Thành vì có việc ở Saigon Center mà nó thì không có xe, không rành đường lẫn tiếng Việt. Chỉ yêu cầu phòng có cửa sổ, thoáng, sạch sẽ, khu vực nào an ninh một chút, có ăn sáng, giá tầm 25$. Biết giá này là khó tìm nhưng mọi người giúp đỡ với nhé.
Thank all!

Cái này giá tốt, đúng yêu cầu của bạn, có ăn sáng, gần chợ Bên Thành này: www.ngoclinhhotel.com.

clerick
04-11-2010, 09:13
Q5,Q6 Ngay góc Phạm Đình Hổ và Hồng Bàng có KS Cữu LOng 1( nằm trên Phạm Đình Hổ ) Và Cửu Long 2 ( Nằm trên Hồng Bàng ) giá cả rất là OK.Em cũng là 1 khách thường xuyên ở đó ... Nếu đến Cửu Long 1 bạn cứ nói là bạn của A Thanh sẽ được chọn phòng tốt hơn

DELTATONI
13-11-2010, 15:58
Mình đang tìm 1 khách sạn giá tầm 150 - 180k/ngày ở đường Sư Vạn Hạnh cho bố mình lên TPHCM khám bệnh. Đoạn này nhiều khách sạn lắm nhưng đa phần toàn cho thuê phòng theo giờ không àh. Ông cụ anti kiểu khách sạn này lắm. Bác nào biết có khách sạn yên tĩnh giới thiệu giúp nhé. Trong hẻm cũng được.

hunghanoi
19-11-2010, 08:45
Khu này toàn bộ KS là như vậy đó bạn, kệ thôi, phòng mình thì mình ở, chấp nhận vậy.

tranhuyentrang
24-02-2011, 22:10
Giá Phòng khách sạn rẻ nhất tại Nha Trang
khách sạn 1 sao Phúc Nga 1 . đường Nguyễn Thiện Thuật. phòng rộng sạch sẽ và mới.
phòng đơn( 2 người): 180k/ ngày
phòng đôi ( 4 người) :300k/ngày
nhà nghỉ phúc nga. Đường Hùng Vương
phòng đơn( 2 người): 150/ ngày
phòng đôi ( 4 người): 250/ ngày
- Phòng đầy dủ tiện nghi,truyền hình cáp, wifi,Có bãi đậu xe an toàn,Có phòng cho tài xế.
- 5 phút đi bộ ra biển ,nằm ngay trung tâm thành phố.
- Rất gần các khu vui chơi, giải trí và nhà hàng ăn uống.
- Cách sân bay Cam Ranh 35km và chỉ cần 5 phút đến nhà ga xe lửa bằng taxi.
mail: [email protected]
sdd: 0905953161( trang)

minhchau1234
07-03-2011, 10:24
mình muốn kiếm 1 ks hay nha nghi nao do nằm gần bx miền tây,mở cửa 24/24,k bi cac dối tuong hoat dong ve dem lam phien tại mình phải đón bạn gái lúc nữa dêm,giá mềm 1 tí co ai biet chi minh voi!!!

mo.suo
21-03-2011, 09:04
khách sạn việt úc đường phan xích long
đối diện karaoke nnice, và nhiều quán ăn lề đường có, cao cấp có và quán cafe hộp,cafe máy lạnh,khá thuận tiện. ngoài ra còn gần đường ra bến xe miền đông
giá phòng 170k / đêm
phòng ốc thoáng mát, sáng sủa, sạch sẽ. đầy đủ tiện nghi máy lạnh, tivi , máy nước nóng lạnh, phòng khá rộng, có thể ở đc 4 người.
giá phòng vào t7 cn giữ nguyên , ko hét giá như nhiều ks kế bên, treo bảng 150k hét tới 400k mà còn tối thui.
chỉ có 1 điều ko thix, mặc dù trong phòng nhiều ổ cắm , chỉ có ổ phía sau tivi hoạt động,muốn sạc điện thoại phải chịu khó 1 chút. hỏi ra mới biết nhiều khách vô ks ủi đồ tốn điện nên tắt luôn mấy ổ kia

braveheart2810
20-07-2011, 08:15
mình hay nghỉ tại ks này .... rất ok về mọi cái nè .

Khách sạn bình dân tại quận 1
TrangĐài Hotel số 136 Trần Quang Khải . Q1 . Nằm ngay ngã 4 đường Trần Quang Khải - Trần khắc Chân ,gần chợ Tân Định rất thuận tiện cho việc đi lại ( đi vào trung tâm , đi ra sân bay , đi qua các quận lân cận ) .
Khu vực rất an ninh và đảm bảo với quý khách .
Phòng ốc sạch sẽ , vệ sinh , tiện nghi .
Máy lạnh , máy nước nóng , truyền hình cáp , tủ lạnh , tủ trang điểm , giường gỗ lớn , internet miễn phí .giặt ủi .....
Khách sạn có đội ngũ nhân viên rất nhiệt tình , ân cần , thân thiện với khách hàng .
Giá phòng :
Loại 1 giường ( phòng đơn ) 250.000 /1 ngày . 300.000 / 1 ngày .
Loại 2 giường ( phòng đôi ) 400.000 / 1 ngày . 450.000 / 1 ngày .
Giá 1h : 60.000 / 1h . 80.000 / 2h .
Qua đêm : Từ 160.000
Vui lòng liên hệ : 0838483751 - 0838483115
Email : [email protected]

ajisaichan
01-09-2011, 21:47
Mình muốn tìm hiểu giá phòng của khách sạn Minh Anh ở 163/21 Thành Thái, p.14, quận 10. Có ai biết thì giúp mình với :)

CVN
19-09-2011, 11:40
Từ rày mình quyết tâm tập làm công chức!

Vì thế vào SG sẽ ở những chỗ dư này:

Nhà khách chính phủ 108 Nguyễn Du (sau lưng dinh Độc Lập, khung cảnh đẹp, thoáng mát, an ninh tuyệt đối).
KS Tao Đàn đường Nguyễn Trung Trực.

Bạn nào biết số điện thoại đặt phòng ở 2 chỗ trên thì cho mình xin với nhé!

Cảm ơn nhiều!

vedauemhoi
20-12-2011, 02:40
Nghỉ dưỡng tại Tp.Hồ Chí Minh, phòng Deluxe tại Family Inn SaiGon 3 sao 2 ngày 1 đêm

Khách sạn: Family Inn Saigon
Loại phòng: Deluxe
Thời gian: 2 Ngày 1 Đêm
Trọn gói bao gồm:

01 đêm nghỉ ngơi tại phòng Deluxe ở Family Inn Saigon 02 người
Miễn phí bữa sáng buffet cho 02 người
Miễn phí nước uống và hoa quả hàng ngày.
Trẻ em dưới 02 tuổi được ở miễn phí thuê nôi
Trẻ em dưới 12 tuổi được ở miễn phí (chung giường, phòng với bố mẹ)
Internet miễn phí
Giá bao gồm chi phí dịch vụ

Chi tiết tại: VBID.vn

Giá Gốc: 1.218.000 đ - Giá VBID: 945.000 đ

Đôi nét về Family Inn Saigon:

Khách Sạn Family Inn Saigon, nằm tại khu vực trung tâm thành phố nhưng lại ẩn mình với những hàng cây xanh rợp bóng mát. Từ phía trên cùng của khách sạn, khách có thể có cơ hội thưởng thức tham quan toàn cảnh từ khắp nơi của thành phố sang trọng.
https://images.vbid.vn/TRAVEL-%20HOTEL/HOTEL/Flamily%20inn/Family-Inn-Saigon-Hotel-5.jpg
https://images.vbid.vn/TRAVEL-%20HOTEL/HOTEL/Flamily%20inn/Family-Inn-Saigon-Hotel-2-vbid.vn.jpg

tranchuong07
20-12-2011, 14:20
Em thấy khách sạn mà bình dân thì khu Sư Vạn Hạnh nối dài bên Q.10 cũng quá chời rồi, giá giao động từ 150 đến 250k/ngày thôi ạ. Khu đó cũng nhiều dịch vụ giải trí như Karaoke, ăn uống, mát-xa,... Còn bác nào ở xa muốn đặt phòng trước thì em thấy dịch vụ đặt phòng của chudu24 khá tốt đó chứ, ở đó có đầy đủ giá phòng cho các bác lựa chọn, tùy vào mức độ của các bác?! :)

heaven
24-12-2011, 10:06
Em thấy khách sạn mà bình dân thì khu Sư Vạn Hạnh nối dài bên Q.10 cũng quá chời rồi, giá giao động từ 150 đến 250k/ngày thôi ạ. Khu đó cũng nhiều dịch vụ giải trí như Karaoke, ăn uống, mát-xa,... Còn bác nào ở xa muốn đặt phòng trước thì em thấy dịch vụ đặt phòng của chudu24 khá tốt đó chứ, ở đó có đầy đủ giá phòng cho các bác lựa chọn, tùy vào mức độ của các bác?! :)
Bên đó nhiều khách sạn tốt thật mà cũng lắm khách sạn kinh doanh ...ngắn hạn 1 giờ. Nên lựa mấy khách sạn sang sang tí. Chứ cái vụ ngắn hạn chỉ dành cho chuyện kia thôi... Khu này cũng gần quận 5, muốn ăn gì cũng có. Khá thuận tiện, bị cái đường đông vào giờ cao điểm... hay kẹt xe. Mà đây là tình trạng chung rồi.

quynhnhu024
02-03-2012, 10:56
Em sắp đi công tác đang muốn tìm một khách sạn tốt ở gần trường Dh Giao thông vận tải đường D3, đang ngó nghiêng KS Hải Đăng chỗ D5, anh chị cho em tí ý kiến ạ

kub4undre
02-03-2012, 15:13
Mình sắp vào SG 1 tháng bạn nào cho mình địa chỉ 1 số guest house hoặc KS rẻ tiền được không, mình cũng chỉ cần ngủ qua đêm thôi, ban ngày đi suốt.

uttchan
03-03-2012, 09:28
Guesthouse / KS giá rẻ tập trung đông ở khu Phạm Ngũ Lão, Đề Thám, từ sân bay bạn bắt bus 152 ra Bến Thành rồi đi qua khu vực này thì đầy phòng giá rẻ, từ 10 đô/đêm... Còn nếu muốn tiết kiệm nữa thì thương lượng trực tiếp với ks để book cả tháng, hoặc tìm phòng trọ cả tháng chứ GH tính theo đêm cũng hơi mệt

dikhapnoi
06-03-2012, 04:44
Mời bác ghé chỗ em, giá tốt ạ!

Thông tin bên ks em như sau:

GREEN HOTEL

Địa chỉ: Số 61 Bàu Cát, phường 14, quận Tân Bình, TpHcm.

Số điện thoại: 0839492920
Fax: 0839492921
H/F: 0908330868( Mss. Thu)
Địa chỉ email: [email protected]
Mô tả: Green Hotel được xây dựng năm 2010 tọa lạc tại trục đường rộng thoáng, thuộc 1 trong những khu nhà hàng khách sạn sầm uất của Quận Tân Bình, cách sân bay Tân Sơn Nhất 4km, cách Chợ Bến Thành 6km.

Ảnh: Bác quan tâm gửi em email em sẽ gửi ảnh chụp ks ngay cho bác vì em ko biết up ảnh

(Danh sách khác)
Mục khác:
Chỗ đỗ xe : Có
Thang máy : Có
Tổng số lượng phòng : 16 phòng
Giá phòng đơn không cửa sổ : 200.000 vnđ/ngày (có 5 phòng)
Giá phòng đơn có cửa sổ : 250.000 vnđ/ngày ( có 6 phòng)
GIá phòng đôi : 350.000 vnđ/ngày ( có 5 phòng)
Ưu đãi giá : Giảm 15% cho cty, khách đoàn đặt từ 3 phòng trở lên và khách công tác, du lịch lưu trú dài ngày
Internet Wifi (Free) : Có ( đường truyền cáp quang tốc độ cao)
Truyền hình cáp : Có
Dịch vụ ăn uống : Có
Dịch vụ giặt là : Có
Dịch vụ dọn phòng : Có (dọn dẹp vệ sinh phòng hàng ngày)
Dịch vụ đặt vé máy bay : Có

GREEN HOTEL HÂN HẠNH ĐƯỢC PHỤC VỤ!

hiepnt1974
08-03-2012, 11:29
Các khách sạn nhà nghỉ của các pác có cái nào thanh toán bằng thẻ tín dụng không nghỉ ?
Mình hay đi nhưng toàn dùng thẻ VISA VCB thôi .
Thanks !

Dzung11089
30-03-2012, 12:08
mọi người cho em hỏi gần hoặc trên đường nguyễn hữu cảnh có hotel hay nhà nghỉ gì ko ? giá cả và chất lượng phòng thế nào ?
Ai giúp với mấy hôm nữa là em vào sg rùi, Thanks nhìu!

peghetanh
18-05-2012, 00:28
Các bác ơi, e muốn hỏi về 1 vài khách sạn bình dân giá tầm 180k - 200k ở quận 1, quận Bình Thạnh ngay khu ĐBP, Xô Viết Nghệ Tĩnh. Tiện nghi đầy đủ là đc ùi. E ở tầm 1 tuần đi chơi du lịch trong tp HCM thui ah. 2 đứa em vợ chồng mới cưới đi du lịch chơi chơi zạ ah nên kinh phí k n` :D Các bác chỉ em với ạ...

xuanbacbl
10-06-2012, 08:15
Theo kinh nghiệm của mình nếu các bạn chỉ cần nhu cầu ngủ qua đêm thì rất dễ dàng mướn phòng mà giá rất rẻ, chỉ tầm 50k-100k. các bạn cứ tới chỗ các bệnh viện lớn như chợ Rẫy, Bình Dân... gửi xe vào bãi xe rồi dạo một vòng quanh khu vực cổng bệnh viện tìm là có phòng. thường những phòng này cho các bệnh nhân bị lỡ khám mướn nên tiện nghi như Wifi, tivi là không có nhé ,còn máy lạnh thì tùy chọn(nói chung là mát như Quạt :D). và điều hiển nhiên là toilet và phòng tắm dùng chung. An ninh nói chung cũng không vấn đề gì.(cứ khóa cửa phòng lại là xong)
Note: bài viết này chỉ dành cho Phượt tiết kiệm chi phí, xin đừng so sánh với các khách sạn thu tiền theo giá sao.

Ngân Hoàng
21-06-2012, 21:37
Chào các bác, khoảng cuối tháng 6 e có dịp vào Sg chơi mấy buổi nên muốn tìm nhà nghỉ/ nhà khách bình dân giá rẻ khoảng 150 - 200k/ngày/phòng đơn, ở quận 1,3,5 hoặc gần khu trung tâm tiện đi lại, vui chơi. E chỉ du lich bụi thôi nên tiêu chí rẻ bình dân là quan trọng. Mong các bác giúp đỡ .

neoduonglangdu
26-06-2012, 16:38
Chào các bác, khoảng cuối tháng 6 e có dịp vào Sg chơi mấy buổi nên muốn tìm nhà nghỉ/ nhà khách bình dân giá rẻ khoảng 150 - 200k/ngày/phòng đơn, ở quận 1,3,5 hoặc gần khu trung tâm tiện đi lại, vui chơi. E chỉ du lich bụi thôi nên tiêu chí rẻ bình dân là quan trọng. Mong các bác giúp đỡ .

Cùng ý kiến!
Đầu tháng 7 này em vào TP HCM công tác khoảng 1 tuần, nhờ các bác chỉ dẫn cho chúng em với ạ. Mong các bác giúp đỡ chúng em (Tên nhà nghỉ, địa chỉ, số ĐT để liên lạc với nhà nghỉ), ''lạ nước, lạ cái" là khổ thế đấy các bác ạ, Thank các bác trước!

nghipro
02-07-2012, 15:16
Không biết pác công tác ở quận mấy, có nhu cầu đi chơi hay thăm thú nơi nào khác không để có thể hướng dẫn chi tiết hơn.
nhưng bữa bạn e lên website ivivu.com tìm được chổ cũng ok lắm, giá cả khá tốt, dịch vụ và tiện nghi thì ở mức ok. đi công tác nên cũng ít khi ở KS sang trọng lắm, pác tham khảo thêm ở đây nhé: http://www.ivivu.com/vi/hotels/list/89CH/khach-san-tot-nhat-khi-di-cong-tac-o-ho-chi-minh.html

pony
07-07-2012, 20:22
em đang cần tìm 1 phòng đơn, giá từ 200-250k ở khu quận 1 quận 3 nhé.
Khu Đề Thám - PNL nhiều ks quá, nhưng giá như trên thì k thấy có mà toàn đắt hơn, em cũng chưa gọi đt hỏi vì k biết chất lượng phòng ra sao. Em muốn thuê phòng riêng chứ ở chung ko tiện

langtulangdu
25-07-2012, 18:59
Đang liệt kê những chỗ "ngon - bổ - rẻ" mà bác :D

Hehe cái KS của bác ý cũng đạt được 2 tiu chửng ngon - bổ nhưng chỉ ko rẻ thôi =))

thienbinh_dn83
01-08-2012, 10:52
Mình đang tìm phòng có sẳn bếp nấu ăn, lưu trú dài (kh 1 tháng), gần sân bay càng tốt. Bạn nào biết chỉ dùm mình cảm ơn.
Y!M!: thienbinh_dn83

nhatrang_cafe
01-08-2012, 22:42
Mình thường xuyên làm việc ở SG vào cuối tuần nên cũng lượn khắp các KS dạng bình dân rồi:

Những khu vực tập trung nhiều hotel:
+ trục đường Sư Vạn Hạnh - Tô Hiến Thành Q10: giá trung bình: 180k cho qua đêm từ 21h - 12h hôm sau (mí chỗ này nó hay tính tiền giờ lém các bác ạ). Nếu các bác ở vài ngày thì nó sẽ tính tấm 250k - 300k/phòng. Khu này thì KS san sát ko bao giờ sợ thiếu phòng đâu ạ.

+ Trục đường Phan Xích Long Q Bình Thạnh: nổi tiếng giá rẻ, ks san sát: giá tầm 150k - 250k.

+ Trục đường Nguyễn Văn Cừ (đi qua cầu Nguyễn Văn Cừ về phía Q7: kết KS Sao Mai Anh, giá qua đêm 160k, giá thuê nguyên ngày tầm 200k. có chỗ đậu ô tô.

Ở SG kiếm hàng còn dễ hơn câu mực. Tối các bác cứ chạy xe chậm chậm trên đường Ngô Gia Tự và Nguyễn Chí Thanh q5 là đảm bảo có mấy chiếc xe ga lượn mời vui vẻ :D

Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ ^^

vhh1
22-09-2012, 03:44
Có 1 KS ở quận 1 tôi thường ở, sạch sẽ, phòng rộng rãi đủ tiện nghi, giá khoảng 300k/ngày. KS nằm khuất sau nhà mặt tiền, đ/c 59/10 Hồ Hảo Hớn, P.Cô Giang, Q.1, ĐT 38360636

Chỗ này ngay Trung tâm Q1 đi đâu cũng tiện. Khách ở đây chủ yếu là dân cty ở HN vào công tác, hình như họ không kinh doanh cho thuê theo giờ.

Bác nào đi công tác dài ngày ở đây là hợp nhất, yên tĩnh và sạch, ngon bổ rẻ.

hotelvm_vietnam
17-10-2012, 14:07
Bác nào phượt ở sài Gòn cứ alo cho em 0938844511 web : www.hochiminhhotels.com.vn em bôk phòng cho . Giá cả thì rẻ nhất - hihi dân sales khách sạn nên giá cứ là ngon bổ mà lại rẻ nữa .....

hotelvm_vietnam
17-10-2012, 14:09
tại sao mình lại là phượt tứ . có phải là oách nhất dân phượt không mấy bác...?

muadongamap9
21-10-2012, 01:07
Cuối tháng này e tính zô trong đó mấy hum, bác nào biết có ks or nhà nghỉ nào giá mềm chút từ 150-200k khu vực Q12 chỉ giúp e với ah!Em cảm ơn nhìu nhìu :D

seolhh
23-10-2012, 15:08
Tại đây co danh sách các khach san binh dan (http://linked.asia/hcm/du-lich-khach-san/khach-san-binh-dan) nè các Bác...

nam2006
29-10-2012, 13:42
Theo mình thì nếu các bạn muốn ở trung tâm mà giá mềm thì chỉ có khu Tây ba lô ở Đề Thám, Phạm Ngũ Lão. Mình biết 1 ks ở khu này khá ok, cách chợ Bến Thành chỉ 3 phút đi bộ, giá từ 12$/ngày N_Dung Hotel 185/6 Phạm Ngũ Lão Q1. Thật ra ở khu này các bạn có thể yêu cầu cho xem phòng, ưng thì ở

baotran1777
19-11-2012, 12:21
Có 3 khách sạn gần trung tâm, Phòng đầy đủ tiện nghi, Sạch sẽ, Giá Ngon Bổ Rẻ.
HCM - Khách sạn giá rẻ chỉ có 60K/h - 160K/1đêm (Thang máy, Tivi LCD, Wifi, Truyền hình cáp, Tủ lạnh, Máy lạnh, Điện thoại.....)

Địa điểm: gần trung tâm, Có thang máy, Wifi miễn phí, Tivi LCD, Truyền hình cáp, Tủ lạnh, Máy lạnh, Điện thoại...
Kính gửi quý khách giá thuê phòng:
1.Thuê giờ
- Phòng đơn: 60.000đ / 1h, 80.000đ / 2h, 90.000đ / 3h
- Phòng đôi:: 70.000đ / 1h, 90.000đ / 2h, 100.000đ / 3h

2. Thuê đêm:
- Phòng đơn: Tính từ 22 giờ đến 12 giờ hôm sau = Giá 160.000đ
- Phòng đôi: Tính từ 22 giờ đến 12 giờ hôm sau = Giá 180.000đ

3. Thuê ngày: ( Tính 24h = 1 ngày)
- Phòng đơn: Tính từ 12 giờ trưa đến 12 giờ trưa hôm sau = Giá 250.000đ
- Phòng đôi: Tính từ 12 giờ trưa đến 12 giờ trưa hôm sau = Giá 310.000đ
Nếu quý khách trả phòng sau 12h sẽ tính thêm phụ thu 10.000đ/1h ( Phòng đơn ) / 20.000đ/1h ( Phòng đôi)

Xin liên hệ:
1. Khách sạn Gia Huy 429 Lê Quang Định - F.5 - Quận Bình Thạnh - TP.HCM
- YM. hotel_giahuy - Email: [email protected]
- Điện thoại 08.3550.0886 of 08. 3550.0887

2. Khách sạn Kinh Bắc 71 Kinh Dương Vương - F.12 - Quận 6 - TP.HCM
- YM. hotel_kinhbac - Email: [email protected]
- Điện thoại 08.3817.0418 of 08.3817.0419

3. Khách sạn Phú Gia Huy 214 Lê Quang Định - F.14 - Quận Bình Thạnh - TP.HCM
- YM. hotel_phugiahuy - Email: [email protected]
- Điện thoại 08.3.551.2338 of 08.355.12340

goccaphe
21-02-2013, 18:00
Khu Trần não, quận 2 có khách sạn phương linh 140k/đêm.
Khu Trung Sơn (Dương Bá Trạc) có mấy khách sạn giá cũng mềm 150k/đêm bao nước suối :D ACE nào có công việc ở khu Quận 7 có thể ở đây cho tiện, rẻ, sạch sẽ và an toàn.

Lantrailt
23-02-2013, 10:53
Khu Trần não, quận 2 có khách sạn phương linh 140k/đêm.
Khu Trung Sơn (Dương Bá Trạc) có mấy khách sạn giá cũng mềm 150k/đêm bao nước suối :D ACE nào có công việc ở khu Quận 7 có thể ở đây cho tiện, rẻ, sạch sẽ và an toàn.

Mình k ở SG nên k rõ quận 7 có xa trung tâm không. Bác có sdt của nhà nghỉ này k ạ thì cho em xin nhé. Tks,

luongthuhuyen
27-02-2013, 17:13
Khu Tây Balo có khách sạn Budget Hostel, số 102/4 Cống Quỳnh, phòng shared. Sạch sẽ, giá cả hợp lý. USD 5/người/đêm. Phòng máy lạnh. Số điện thoại: 08 73008288 Hoặc Email: [email protected]

anhminh3103
08-04-2013, 22:25
Đợt 30/4 mình định vào Sài Gòn du lịch, nhưng chưa biết đặt khách sạn nào cho phù hợp. Thông qua các trang đặt khách sạn trên mạng thì mình cũng đã biết một số địa điểm, nhưng không chắc chắn về dịch vụ lắm. Có anh em nào giới thiệu giúp mình khách sạn tại khu vực Q.10, Q.11 và gần sân bay không? Yêu cầu: giá <350k, phòng tiện nghi, sạch sẽ ^^. Thanks anh em trước

XÍ XỌN_SG
10-04-2013, 16:20
Đang tìm cái nhà nghĩ để thuê trọn tháng ở khu vực quận 2, phú nhuận hay bình thạnh đây. Cho bạn mình (người nước ngoài) về đây du lịch bụi. Không biết có cái phòng nghĩ nho nhỏ nào đầy đủ tiện nghi giá khoảng<4tr hok mấy bạn ui. giúp bạn mình dzới!

AKhoaNhi
16-05-2013, 11:07
Mình cũng đang cần tìm một khách sạn bình dân để ở dài hạn (1 tháng) ở HCM, mấy bạn có thể giới thiệu dùm nha

hotelvm_vietnam
25-05-2013, 22:11
Khách Sạn Nam Đế 3 sao 12 Nguyễn Trãi Quận 1, sài gòn : Giá special cho dân phượt nhà mình : 450.000 không bao gồm ăn sang
Khách sạn Mai Anh 324 Nguyễn Thị Minh Khai , Quận 3 giá từ 350.000 hai khách sạn này chung 1 sales bạn đó sdt 0902700032
các bạn vào website : www.hotelsvm.com (http://www.hotelsvm.com) có khách sạn giá rẻ .

ThuyTienHotel
30-05-2013, 18:03
Khách sạn Thủy Tiên toạ lạc tại quận Bình Thạnh (khúc gần quận 1 nhé các bạn ^^), một trong những quận trung tâm của thành phố Hồ Chí Minh. Năm ngay cạnh sông saigon và cầu saigon. Vị trí giao thông thuận lợi, cách trung tâm quận 1 chỉ 10 phút đi xe (3,5 km tới tượng Bác Hồ ). gần bến xe buyt, chợ và khu du lịch Văn Thánh. Thích hợp cho các bạn đi chơi, đi công tác hoăc family trip đến thành phố Hồ Chí Minh
Giá phòng từ 200- 450k. Các bạn vui lòng ghé qua trang facebook của khách sạn hoặc liên hệ qua điện thoại để biết thêm thông tin nhé :https://www.facebook.com/ThuyTienHotel

Dt : 08 3512 2692
mobile:0908254795

lecrayon_71
06-06-2013, 22:19
Chào bạn,
Khách sạn Mỹ Khuyên Trần Hưng Đạo Q5 TP. HCM. Tel: (84 8) 39236338
Giá: 2.500.000 vnd _ 3.000.000 vnd/tháng
Bạn kiểm tra lại giá và trả giá xem có rẻ hơn không.
Khách sạn Thanh Vân Nguyễn Biểu Q5 TP. HCM (không nhớ số)
Chúc bạn vui trong kỳ nghỉ.

hotelvm_vietnam
13-06-2013, 13:25
Khách sạn cho phượt ở trung tâm sài gòn

Thái Nhi hẻm bùi viện bán trên www.hotelsvm.com giá 230.000 /đêm
Mai Anh 350.000/ đêm
Nguyen Thanh hotel 300.000
Nam De hotel 450.000
Hotel 97 250.000
Thanh Bình quận 3 250.000

Rất nhiều khách sạn , ai cần alo cho mình 0938844511 mình sẽ đặt phòng cho bạn

hotelvm_vietnam
20-06-2013, 12:49
Với sự ra đời của các trang web đặt phòng trực tuyến việc đặt dịch vụ lưu trú cho một chuyến đi chưa bao giờ dễ dàng và tiện lợi đến thế. Giờ đây du khách chỉ cần một máy tính có kết nối internet là đã có thể tiến hành đặt phòng. Thế nhưng, đặt phòng trực tuyến cũng tồn tại không ít vấn đề: giá cả không rõ ràng, hình thức thanh toán, độ uy tín của các website,… luôn làm du khách phải cân nhắc.

Một vài kinh nghiệm khi đặt phòng khách sạn trực tuyến:

1. Đầu tiên, các bạn xác định điểm đến, ngày nhận phòng, thời gian lưu trú, tên khách sạn (nếu có),… Sau khi đã có đầy đủ những thông tin nói trên các bạn cần:

* So sánh giá giữa các website
Hiện nay trên thế giới có rất nhiều trang web đặt phòng trực tuyến, mỗi trang lại có chính sách về giá phòng khác nhau vì thế để tìm được phòng với giá tốt nhất các bạn nên kiểm tra và so sánh giá bán giữa các website. Các bạn có thể kiểm tra trên từng website một hoặc qua những website trung gian như Tripadvisor.com hay Kayak.com.
Những website như tripadvisor.com hay Kayak.com giúp bạn rút ngắn việc kiểm tra giá giữa các website quốc tế đương nhiên giá thường cao hơn các web Việt Nam , thay vì phải nhập thông tin cho từng website, các bạn chỉ cần nhập thông tin một lần mà thôi.

Chú ý: Thông tin kiểm tra cần phải giống nhau: ngày nhận phòng, thời gian lưu trú, khách sạn, hạng phòng, dịch vụ kèm theo,…

* So sánh với giá bán của khách sạn
Thông thường giá bán trên các website đặt phòng trực tuyến sẽ rẻ hơn so với giá bán trực tiếp tại khách sạn, tuy nhiên không phải khi nào cũng vậy. Một số khách sạn đôi khi có những chương trình khuyến mãi với giá rất tốt chỉ áp dụng cho khách hàng đặt phòng trực tiếp mà thôi. Vì thế việc liên hệ với khách sạn để kiểm tra các chương trình khuyến mãi, giá phòng ưu đãi của khách sạn tại thời điểm bạn đặt phòng cũng là việc nên làm để có cho mình giá tốt nhất.

* Đặt phòng với Groupon
Một số website mua theo nhóm (Groupon) như nhommua, cungmua, hotdeal,… thường xuyên bán những coupon dịch vụ lưu trú với giá rất ưu đãi. Tuy nhiên khi mua các coupon này các bạn cần chú ý về những dịch vụ bao gồm và không bao gồm, đồng thời vẫn phải so sánh giá với các website đặt phòng trực tuyến, giá bán của khách sạn.

* Hình thức thanh toán
- Thanh toán: Hầu hất các website đặt phòng trực tuyến quốc tế hiện nay đều yêu cầu người đặt phòng phải có thẻ tín dụng quốc tế (Visa, Master Card,…) khi đặt phòng. Trong khi đó một số website đặt phòng trong nước chấp nhận thanh toán qua ATM hoặc tiền mặt (trực tiếp).
- Hình thức thanh toán: Tùy theo chính sách của từng website mà khi đặt phòng các bạn có thể phải thanh toán trước hoặc sau. Một số website như Agoda, Chudu24, VnBooking.com sẽ yêu cầu khách hàng phải thanh toán trước 100% số tiền đặt phòng, một số website khác như Booking, Venere thì yêu cầu khách hàng thanh toán trực tiếp với khách sạn.

* Website nào uy tín?
Chứng chỉ số SSL (Secure Sockets Layer) là một trong những cơ sở để đánh giá độ tin cận, uy tín của các website đặt phòng trực tuyến. Bên cạnh đó các bạn có thể sử dụng các công cụ tìm kiếm như Google, Yahoo, Bing,… để tìm hiểu thêm.

Một số website đặt phòng khách sạn uy tín:
- Quốc tế (một số trang có hỗ trợ tiếng Việt): Hostelworld.com, Agoda.com, Booking.com, Expedia.com, Hotels.com,…
- Trong nước: Chudu24.com, hotelbed.vn ,Ivivu.com, ******vn…

nam2006
27-06-2013, 14:55
N-Dung Hotel 185/6 Phạm Ngũ Lão Q1, cách chợ Bến Thành 5 phút đi bộ. Giá chỉ từ 250ng/đêm. Liên hệ 0983458590
http://www.facebook.com/ndung.hotel

hotelvm_vietnam
03-07-2013, 20:32
Hot
Khách sạn Mai Anh 324 Nguyen Thi Minh Khai, Quan 3 , 2 sao
Giá Phòng qua đêm từ 22h00 tới 8 h00 sáng hôm sau chỉ 250.000 /đêm.
Đang bán trên www.hotelbed.vn

nguoibohanh
04-07-2013, 15:52
Tùy theo Hãng hàng không và ngày đi sẽ có các giá vé khác nhau. Nếu mình đặt sớm thường thì vé sẽ rẻ hơn.
Từ sân bay Đà Nẵng sẽ có xe trung chuyển khách đến Huế .
Mọi thông tin tư vấn và đặt tour vui lòng liên hệ :
CÔNG TY CỔ PHẦN ****TOUR
129 Nguyễn Huệ, Quận 1, Tp.HCM, Việt Nam
Điện thoại: (+84 - 8) 3914 1414 (Ext : 360) ||| Fax: (+84 - 8) 3914 1363
Ms. Bông 0974 938 466
Chat: ****tour.khachsanonline4 / ****tour.touronline4
Website : http://www.****tour.com/ // http://www.************.com/

hotelvm_vietnam
07-07-2013, 10:01
Top khuyến mãi
Nhà Nghỉ Thái Nhi Bùi Viện 230.000/đêm
Off 39%
Sweet Home
Sweet Home
Giá từ: 300.000 VND giảm 39 %
Off 44%
White Lion Hotel
White Lion Hotel
Giá từ: 550.000 VND giảm 44 %
Off 54%
Nam Đế ( Chợ Bến Thành quận 1)
Nam Đế ( Chợ Bến Thành quận 1)
Giá từ: 440.000 VND giảm 54 %
Off 44%
A&Em 153 Lý Tự Trọng
A&Em 153 Lý Tự Trọng
Giá từ: 550.000 VND giảm 44 %
Off 61%
Khách sạn Han River
Khách sạn Han River
Giá từ: 350.000 VND giảm 61 %
Off 64%
Khách sạn Mai Anh
Khách sạn Mai Anh
Giá từ: 250.000 VND giảm 64 %

danhmb
12-07-2013, 14:25
Theo tui thấy ở HCM thì khách sạn vô tư mà, giá nào cũng có,đâu lo gì

hotelvm_vietnam
28-07-2013, 14:11
Hot
Khách Sạn 2 sao Pha Lê
số 70 Nguyễn Trãi , Quận 1 .
Phòng 1 người giá 250.000 đ
Phòng 2 người giá 300.000đ

Giá chỉ dành cho dân phượt .
Buffet sáng giá 50.000/ khách
Mr Vinh quản lí 0938844511
SDT khach san 0838322003
Patner của www.hotelbed.vn

Hằng Boo
08-08-2013, 11:39
mình call đến ksan họ bảo giá này k bảo gồm thuế, phí dịch vụ vs ăn sáng, tất cả vào là 500k/day
Hot
Khách Sạn 2 sao Pha Lê
số 70 Nguyễn Trãi , Quận 1 .
Phòng 1 người giá 250.000 đ
Phòng 2 người giá 300.000đ

Giá chỉ dành cho dân phượt .
Buffet sáng giá 50.000/ khách
Mr Vinh quản lí 0938844511
SDT khach san 0838322003
Patner của www.hotelbed.vn

vietpremier
09-08-2013, 11:24
GIẢM GIÁ ĐẾN 40% ĐẶT PHÒNG KHÁCH SẠN

Để đánh dấu chặng đường 3 năm tham gia tại thị trường Du Lịch dành cho các Tập đoàn, Doanh Nghiệp với những kết quả khả quan đã đạt được, VIET PREMIER đang có chương trình Ưu đãi lên đến 40% dành cho dịch vụ đặt phòng khách sạn trên toàn đất nước Việt Nam.

Thời gian khuyến mãi:

Từ ngày 24/5/2013 đến hết ngày 25/10/2013.

Thời gian sử dụng:

Sử dụng sau 02 tháng kể từ ngày khách hàng gọi đặt phòng khách sạn tại công ty du lịch Viet Premier. (Có thể sử dụng sớm hơn tuỳ vào nơi khách sạn quý khách đặt)

Hình thức thanh toán:

Thanh toán bằng bằng chuyển khoản: Công ty Cổ phần Du lịch Việt Hàng Đầu, Tài khoản số: 1007 1485 1012 694 (VND) - NH Eximbank, CN Hòa Bình TPHCM hoặc trực tiếp tại công ty du lịch Viet Premier: 29 Nguyễn Văn Nguyễn, Phường Tân Định, Q.1, TP.HCM

Điều kiện đặt phòng:

Áp dụng đối với tất cả khách sạn 3 sao trở lên tại Việt Nam.

Chỉ giảm giá khi khách hàng gọi đến đặt phòng khách sạn vào NGÀY THỨ 6 mỗi tuần.

Hồ Chí Minh
Sheaton, Palace Hotel, Asian Ruby....
Giá từ: 1.050.000 Đ

Vũng Tàu
Imperial, Mỹ Lệ, Lan Rừng, Grand Hotel...
Giá từ: 820.000 Đ

Đà Lạt
Dalat Palace, Ngọc Lan, Dalat Plaza...
Giá từ: 785.000 Đ

Nha Trang
Vinpearl Reort, Best Western, Michelia,...
Giá từ: 1.250.000 Đ

Hãy liên hệ với chúng tôi để đặt phòng: 08.629.10.900 (chỉ duy nhất ngày thứ sáu)

BẢO ĐẢM RẼ HƠN GIÁ CÔNG BỐ TRÊN INTERNET KHÁCH SẠN RẤT NHIỀU

hotelvm_vietnam
26-08-2013, 14:40
Hi Hằng Boo
Bạn call trực tiếp cho Mr Vinh 0938844511 him offer giá single 250 và double 300 . Lễ tân không offer được giá đó đâu . Vì giá lễ tân bán là dành cho khách bình thường và bao gồm ăn sáng buffet rồi .
bạn cứ gọi hay email qua bộ phận sales [email protected] để được giá tốt nhé .

hangxu
29-08-2013, 11:52
Em mới đặt cho khách ở khách sạn Nguyệt Vân - Q1 - Sài Gòn ạ. Vị trí khá trung tâm, gần các điểm tham quan, nhà thờ. tiện đi lại. Giá phòng cũng rẻ ạ - từ 200k-350k 2 loại này ngủ 2 người, loại phòng lớn hơn là 500k ngủ đc 4 người sao đó ạ.

Em thấy khách cũng ok, chỉ có 1 hạn chế là không có thang máy nên phòng ở trên tầng cao thì sẽ được luyện cơ đùi ạ hi hi

phattrien16
29-08-2013, 11:56
Công ty Cổ phần đầu tư thương mại và phát triển DVN (http://vinanha.net/chi-tiet-sp/309/1496/ton-1-lop.html)
Là một nhà phân phối cung cấp tất cả các sảm phẩm tôn 1 lớp (http://vinanha.net/chi-tiet-sp/309/1496/ton-1-lop.html) trên thị trường trong và ngoài nước. Với đội ngũ nhân viên kinh doanh nhiệt tình trong chăm sóc khác hàng, Cùng đội ngũ thợ chuyên nghiệp trong thi công. Công ty chúng tôi đã cung cấp tôn 1 lớp và lắp đặt cho hàng trăm khách hàng là những nhà máy, xí nghiệp lớn, Các cửa hàng sắt thép trên khắc cả nước.
Là một nhà phân phối công ty chúng tôi luôn đi đầu về giá và chất lượng sảm phẩm. Luôn cung cấp mặt hàng tốt nhất cho khách hàng, tư vấn khách hàng những hãng tôn có chất lượng và uy tín, Hướng khách hàng vào những sảm phẩm chất lượng và về giá thành. Tôn chỉ của công ty là Khách hàng là người thân, người bạn. Vì vậy hãy đến với chúng tôi để được hưởng cảm giác thoải mái nhất giữa người mua và người bán. Đừng ngần ngại hãy nhấc máy gọi cho chúng tôi để được tư vấn tốt nhất.

Điện thoại liên hệ: 0976248292Mrs Thủy hoặc 0916930381 Mr Nhã
Phụ trách kinh doanh: 0976248292 Mrs Thủy

thanhtq55
26-09-2013, 09:15
Tối qua mình gọi cho anh Vinh rồi nhưng không có giá này đâu. Bạn giúp mình thì tốt quá nhỉ

thanhtq55
26-09-2013, 09:16
Hi Hằng Boo
Bạn call trực tiếp cho Mr Vinh 0938844511 him offer giá single 250 và double 300 . Lễ tân không offer được giá đó đâu . Vì giá lễ tân bán là dành cho khách bình thường và bao gồm ăn sáng buffet rồi .
bạn cứ gọi hay email qua bộ phận sales [email protected] để được giá tốt nhé .

Tối qua mình gọi cho anh Vinh rồi nhưng không có giá này đâu. Bạn xem có giúp mình được không?

hotelvm_vietnam
11-10-2013, 20:43
Có giá này đó bạn , 1 người 250 còn 2 người giá 300 bạn nói là bạn xem trên phượt , nhiều bạn đã ở rồi

Lucdaoxuanbk
15-10-2013, 17:44
Quận 1: Gần phố tây 3 lô. ở đây chủ yếu là khách nước ngoài nên giá phòng khá ổn định. Phòng dorm có 5$ 1 đêm/1 người có ăn sáng. Nhưng rất hạn chế người Việt Nam. Mình biết 1 Khách sạn cho người Việt Mình ở nek. 269/19 Đề Thám, Q1 - Khách sạn Nga Hoàng. Ở đây Nhân Viên khá dễ thương. Còn ở Phòng snigle or double thì gần đó có KS Minnie & Beau < 12$ có ăn sáng luôn. 2 khách sạn này chung 1 anh quản lý. Năm rồi mình và gia đình có ở đây 2 ngày. Mong các bạn có thể tìm được phòng vừa ý và có 1 chuyến đi thật vui vẻ.
Các bạn có thể LL trước với Mr Hoàng : 0979529929 (BB)(BB)(BB)(BB)

m8nhphu0ng
31-10-2013, 14:10
Quận Bình Tân nhé:
1. Khách sạn Như Ý: 175 đường 16, p.bình trị đông b, q.bình tân - 08.37512852
2. Khách sạn Cát Tường: 185 đường 16, p.bình trị đông b, q.bình tân - 08.62602211
3. Khách sạn Như Ý 2: 76 đường 7A, p.bình trị đông b, q.bình tân
Giá phòng 24 tiếng từ 180.000đ/phòng ngày thường, thứ 7 chủ nhật 200.000₫/phòng đấy các bác.
Quá bèo so với chất lượng phòng nhé. Bác nào ghé mà thấy good thì cho em 1 cám ơn nhé :))

hoangdao12
08-11-2013, 14:03
lần trước mình vào đó có 1 khách sạn huyền an ỏ đường cộng hòa gia rẻ chỉ có 200k thôi mà đấy đủ tiện nghi

Xedaumalai
21-03-2014, 13:09
Bạn Toét ơi, mấy KS bạn kể toàn loại nhiều sao cao giá thôi :LL

Tớ bổ sung thêm nhé:

- Nhà khách chính phủ 108 Nguyễn Du (sau lưng dinh Độc Lập, khung cảnh đẹp, thoáng mát, an ninh tuyệt đối). KS Tao Đàn đường Nguyễn Trung Trực. Hai chỗ này giá vừa phải 250 - 450K có cả ăn sáng, gần trung tâm, chuyên phục vụ công chức ... nhưng phải đặt trước vì rất đông khách

- Nhà nghỉ Công đoàn (CMT8 - Bùi Thị Xuân) tiện nghi đầy đủ, sát trung tâm nhưng giá <300k (phòng có cả bồn tắm)

- Nhà khách Phương Nam 258 Nguyễn Trãi: mới xây xong tiện nghi cao cấp hiện đại, giá hơi buốt 400 - 500k/phòng nhưng là phòng 3-4 người và nằm trong khuôn viên Bộ công an cực kỳ an ninh nhé!

- KS Phú An Khang ngã 6 Nguyễn Văn Cừ: giá > 450k nhưng phòng to 3-4 người, có cả apartment cho thuê nhé giá hình như khoảng 700k.

- Khu Phạm Ngũ Lão ở bất tiện lắm vì không có chỗ để xe ô tô. Lỡ book phòng ở đó sẽ khổ sơ vì đi năn nỉ bảo vệ công viên 23/9 cho gửi xe qua đêm

Quận 3: Sơn Trà ** khá đông khách (nhưng hình như cũng nhiều hàng), Minh Tâm đường Lê Quý Đôn

Quận 5, 6, 8, 10: Rất nhiều KS mini giá 200 - 300K

Tân Bình, Phú Nhuận: Dọc trục Nguyễn Văn Trỗi (ra sân bay tiện) có Hoa Mai, Hữu Nghị, Liên hiệp các KS Thanh Bình giá cũng khá mềm <300k/ngày. Có một chỗ tốt mà rẻ là Nhà khách Quân khu 7. Nếu đi xa hơn ra Bàu Cát, Công Hòa thì giá còn mềm nữa ...

Tớ nhớ có tưng đó à :))
Bài viết này 9 xác nè!

kusatsu206
23-04-2014, 07:59
Mình có biết 1 khách sạn giá bình dân ở đường Cống Quỳnh (khá gần chợ Bến Thành) tên Budget hostel. Phòng tập thể giống kiểu ký túc thì 105k/ngày,mỗi phòng 6 giường,miễn phí wifi và ăn sáng..nhìn chung thế cũng ok oy. nếu muốn phòng riêng thì hình như 240k/ngày,mình cũng ko makesure nữa.Bạn có thể tìm hiểu thêm.

kusatsu206
23-04-2014, 08:03
bạn thử tìm hiểu ks budget hostel xem, nhỏ bạn mình đi chơi cũng book phòng đơn ở đây, giá 240k bao ăn sáng lun thì phải. trung tâm tp nên cũng dể di chuyển.

hoaithu84
24-04-2014, 13:38
Mình biết 1 chỗ này gần nhà mình:
Trường cán bộ quản lý nông nghiệp và phát triển nông thôn 2
Địa chỉ: 45, Đinh Tiên Hoàng, Phường Bến Nghé, Quận 1, Hồ Chí Minh - điện thoại 8.39.101.423 (tra google tại ko biết địa chỉ và đt), nằm đối diện Đài truyền hình TP.HCM HTV.
Đầu năm 2013 người thân mình về Vn, vì nhà mình ko có máy lạnh nên ra thuê phòng ở đó có 260.000/đêm/phòng, phòng 2 người ở. Có cả ấm nước điện muốn ăn mì gói thì ăn. Ngay trung tâm Q1, cách Dinh Độc lập chừng 150 m. Gần đó có đầy các quán cơm, phở, Lotteria, KFC, bún bò Huế đủ cả. Khu cực kì an ninh. Thấy trong đó tụi du học sinh nước ngoài ở quá trời. Hôm qua đi ngang qua đó, mình còn thấy có cả mấy gia đình người nước ngoài đi tour bụi Vn cũng thuê ở trỏng.

kivegun
05-05-2014, 19:58
Chào mọi người!
Sắp tới mình có việc phải vào TPHCM khoảng 2 tuần. Để thuận tiện cho công việc nên mình muốn thuê nhà nghỉ hoặc khách sạn, ở quận 3. Chỗ ở chỉ cần sạch sẽ, có wifi, điều hòa, TV là được. Mọi người tư vấn cho mình với nhé, giá càng rẻ càng tốt.
Cảm ơn mọi người!

vnbooking-com
07-05-2014, 12:08
Mình nghĩ bạn nên thuê khách sạn vì giá nhà nghỉ và khách sạn chênh lệch không đáng kể + chất lượng phục vụ của khách sạn tốt hơn rất nhiều so với nhà nghỉ. Bạn có thể tham khảo một số khách sạn ở Quận 3 sau:
2 sao:
+ Khách sạn Mai Anh Sài Gòn (400k) - Địa chỉ: 324 Nguyễn Thị Minh Khai, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh
+ Khách sạn A25 Parkview - Hai Bà Trưng (530k) - Địa chỉ: 251 Hai Bà Trưng, Quận 3,Thành phố Hồ Chí Minh
3 sao:
+ Khách sạn Hồng Vy 1 Sài Gòn(700k) - Địa chỉ: 223 Hai Bà Trưng, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh
+ Khách sạn New Epoch(1tr) - Địa chỉ: 120 Cách Mạng Tháng Tám, Quận 3, Ga Sài gòn - Kỳ Đồng

Bạn muốn ở khu vực cụ thể nào hoặc giá tiền cụ thể là bao nhiêu thì gọi vào số này nha: 0914 945 411. Mình sẽ tìm giúp bạn khách sạn tốt nhất.:)

nhanmap
08-05-2014, 15:11
Chào bạn,
Bạn có thể tham khảo một số khách sạn giá tốt tại ************.com
Mọi chi tiết đặt phòng khách sạn vui lòng liên hệ lại, mình sẽ tư vấn cho bạn nhé.
Ms Diễm: 0934.096.055
Thân chào

thinhduyquach
09-05-2014, 05:38
Chào mọi người!
Sắp tới mình có việc phải vào TPHCM khoảng 2 tuần. Để thuận tiện cho công việc nên mình muốn thuê nhà nghỉ hoặc khách sạn, ở quận 3. Chỗ ở chỉ cần sạch sẽ, có wifi, điều hòa, TV là được. Mọi người tư vấn cho mình với nhé, giá càng rẻ càng tốt.
Cảm ơn mọi người!

Nếu được thì nghĩ khách sạn mình đang làm lễ tân nhé.
Nằm trên đường Nguyễn Văn Trỗi gần Centralpoit. Rất thuận tiện cho công việc.

Có gì liên hệ với mình nhé.
Giá phòng chỉ 300k/1 đêm đến 500k/1 đêm.

satohelp
31-05-2014, 08:45
Hôm rồi đoàn khách của mình có tới HCM để dự hội thảo, vì kinh phí của đoàn ko nhiều nên mình chị dám search phòng tập thể loại giá thật bình dân, miễn gần trung tam thành phố,và phòng ốc sạch sẽ là được. Hên mà đứa bạn nó cho địa chỉ khách sạn Budgethostel ở Cống Quỳnh,giá có 105k/night mà có luôn wifi, ăn sáng. Phòng, toilet đều rất sạch, nói chung là thấy với số tiền đó mà có chổ ở vậy thì quá tuyệt vời.

satohelp
31-05-2014, 13:12
Hi bạn,
mình có biết 1 khách sạn ở quận 1 (quận 1,3 gần nhau mà) tên Budget ở Cống Quỳnh Phạm Ngũ Lão ấy. Giá có 120k/ngày bao gồm ăn sáng, wifi. Phòng sạch sẽ,phục vụ ok.

mai dt
31-05-2014, 14:56
Hi bạn,
mình có biết 1 khách sạn ở quận 1 (quận 1,3 gần nhau mà) tên Budget ở Cống Quỳnh Phạm Ngũ Lão ấy. Giá có 120k/ngày bao gồm ăn sáng, wifi. Phòng sạch sẽ,phục vụ ok.

Nói lại cho rõ hơn về nơi này .KS này ở dạng dorm nhen.
Giá thì 5usd/giường /ngày /man. Và 6usd/giường/ngày/woman.Phòng có 3 giường tầng =6 mem.
Budget ở Cống Quỳnh ,quanh đấy nhiều hàng ăn uống khá ngon, giá cả hợp lý .
Phục vụ thân thiện.Mình thường trả phòng (giường ) lúc tinh mơ nên kg biết có vụ ăn sáng hay kg.
Nếu kg kỷ tính lắm và ở dài ngày thì cũng đỡ khối tiền đấy. Hai năm liên tiếp mình ở trả vnđ 100k/đêm.Năm nay chưa bị nhỡ đường lần nào nên giá cả chưa biết ntn.:D

CarmeloAnthony
06-06-2014, 22:05
Hotel 37, đường 5B, khu dân cư Trung Sơn, tp. Hồ Chí Minh ( đi thẳng cầu Nguyễn Văn Cừ, q.5 là tới nha mem ) !

Mún thuận tiện đi lại khu vực q.1, q.4, q.7, q.5....các mem Phượt có thể tá túc tại khách sạn 37, khu Trung Sơn ( qua cầu Nguyễn Văn Cừ là tới ròi :D )....gần khách sạn còn có bến xe buýt tuyến 152, ngồi xe chừng 10 phút là ra ngay chợ Bến Thành luôn...thích lắm :3

Mình ở tỉnh, cùng bạn bè đi phượt, cũng ở qua nhiều khách sạn/ nhà trọ, thấy khách sạn này khá tiện nghi, phòng ốc rộng rãi, thoáng mát, có cả wifi và nước nóng nữa....chiều mát có thể tản bộ, vì xung quanh khu Trung Sơn được trồng hàng dương che mát, cảnh cũng đẹp :3

Giá phòng qua đêm : 300k/đêm phòng cho 4 người, còn ở phòng 2 người thì 180k, còn được tặng 2 chai nước nữa :3

Liên hệ đặt phòng : 08-54317617 ( khách sạn 37 ) gặp anh Tính....anh tiếp tân này cũng hóm hỉnh, nhiệt tình =)))))))

nguahoang_levan
18-06-2014, 00:12
Mình biết 1 chỗ này gần nhà mình:
Trường cán bộ quản lý nông nghiệp và phát triển nông thôn 2
Địa chỉ: 45, Đinh Tiên Hoàng, Phường Bến Nghé, Quận 1, Hồ Chí Minh - điện thoại 8.39.101.423 (tra google tại ko biết địa chỉ và đt), nằm đối diện Đài truyền hình TP.HCM HTV.
Đầu năm 2013 người thân mình về Vn, vì nhà mình ko có máy lạnh nên ra thuê phòng ở đó có 260.000/đêm/phòng, phòng 2 người ở. Có cả ấm nước điện muốn ăn mì gói thì ăn. Ngay trung tâm Q1, cách Dinh Độc lập chừng 150 m. Gần đó có đầy các quán cơm, phở, Lotteria, KFC, bún bò Huế đủ cả. Khu cực kì an ninh. Thấy trong đó tụi du học sinh nước ngoài ở quá trời. Hôm qua đi ngang qua đó, mình còn thấy có cả mấy gia đình người nước ngoài đi tour bụi Vn cũng thuê ở trỏng.

Chào bạn, bạn ơi bạn có nhớ khách sạn tên gì không vậy, hay bạn còn giữ số điện thoại không ta, tại tháng 7 mình bay vào nam có việc nên đang cần tìm gắp những khách sạn giá cả vừa phải ở khu vực quận 1 cho dễ đi lại...

cekey181
05-07-2014, 20:19
Sấp tới bọn minh có tham gia cấm trại tại Vung Tàu .Do tập kết sớm tại địa điểm trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa nên bọn mình đinh thuê 1 nhà nghĩ hoặc khach sạn 3 giường giá tương đối rẻ.Bạn nào có kinh nghiệm hiểu biết xin giúp đỡ
Mình chân thành cảm ơn

nhanmap
10-07-2014, 16:03
Chào bạn,
Mọi chi tiết cần tư vấn và book phòng khách sạn vui lòng liên hệ:
Ms Diễm: 0934.096.055
cảm ơn.

trangthinh
14-07-2014, 02:08
Mình có thời gian lưu trú tại SG để trung chuyển đến điểm khác, ngày đầu từ 16h đến 7h sáng hôm sau để đi tàu hỏa vào Mũi né, ngày cuối là 19h tới 6h sáng hôm sau để bay về bắc, các bạn tư vấn giùm nhà nghỉ nào bình dân, sạch sẽ, giá cả tốt và tối ở gần đó có đi lượn lờ ngó phố xá được ko nhé.

Nhân tiện, ngày đầu mình có nên thuê xe máy tranh thủ tham quan mấy điểm trong thành phố ko, k biết có kịp ko ta, tại mình chưa vào SG bao giờ.

Hi vọng nhận được tư vấn của các bạn :)

trangthinh
14-07-2014, 02:16
Không biết hỏi ở đâu nên hỏi ở đây địa điểm thuê xe máy có được không nhỉ, bạn nào biết chỗ nào thuê xe máy trong SG chỉ mình với nhé, mình thuê từ 16h ( điểm nhận gần sân bay càng tốt, tới 22h thì trả xe) thuê dở chừng dở đoạn vậy ko biết có ai cho thuê ko :(

thanhtuanvn
16-07-2014, 11:07
ờ tphcm mà bạn muốn tìm nhà nghỉ kiểu 3 giường vậy như ở tỉnh thì hơi khó, thường mình thấy ở sài gòn có nhiều khách sạn phòng 2 giường đôi khúc bên bình thạnh gần nhà mình nhiều lắm nè bạn, qua đêm cũng rẻ nữa, bình dân :)

btx
19-08-2014, 19:36
Khách sạn 77. Địa chỉ 77B Bùi Thị Xuân, Quận 1, HCM. Giá từ 270 đến 300. Ở lâu thì giá rẻ hơn, tôi đang ở tháng chỗ này
Coi bảng giá phòng ở đây http://khachsan77.com/bang-gia-phong-khach-san/

3contep
09-09-2014, 10:03
BUDGET HOSTEL NGOC THACH
Khách sạn kiểu phòng ký túc giá, là sự ưu tiên lựa chọn của các đoàn khách đi công tác, đoàn học sinh, sinh viên hay các bạn trẻ đam mê phượt. Chỉ với 126.000/ngày đã bao gồm ăn sáng, máy lạnh, wifi, giặt đồ, trang bị locker riêng, phòng tắm riêng ở mỗi phòng. Không gian thoáng mát, vị trí trung tâm quận 1 gần chợ Bến Thành, các quán bar, khu Tây Ba Lô…
Khách sạn phục vụ tất cả các tour/bus trong nước với giá hợp lý nhất. Các bạn sẽ được sự tư vấn, hổ trợ hết mình từ đội ngủ nhân viên khách sạn.
Địa chỉ: 102/4 Cống Quỳnh, Phạm Ngũ Lão, Quận 1.
Liên Hệ: Ms Lan (0126 406 1300)

3contep
09-09-2014, 10:14
BUDGET HOSTEL NGOC THACH
Khách sạn kiểu phòng ký túc giá, là sự ưu tiên lựa chọn của các đoàn khách đi công tác, đoàn học sinh, sinh viên hay các bạn trẻ đam mê phượt. Chỉ với 126.000/ngày đã bao gồm ăn sáng, máy lạnh, wifi, giặt đồ, trang bị locker riêng, phòng tắm riêng ở mỗi phòng. Không gian thoáng mát, vị trí trung tâm quận 1 gần chợ Bến Thành, các quán bar, khu Tây Ba Lô…
Khách sạn phục vụ tất cả các tour/bus trong nước với giá hợp lý nhất. Các bạn sẽ được sự tư vấn, hổ trợ hết mình từ đội ngủ nhân viên khách sạn.
Liên Hệ: Ms Lan (0906 305 839)

3contep
09-09-2014, 10:16
BUDGET HOSTEL NGOC THACH
Liên Hệ: Ms Lan (0906 305 839)

vyhahotel
16-09-2014, 20:00
Khu vực Q10 :
Khách sạn Vy Hà - 220k/ngày - 252/40 Lý Thường Kiệt Quận 10, có wifi, thang máy, sạch sẽ

Khu vực trung tâm Q1
Khách sạn Blue Wind
307-309 Lý Tự Trọng, Q1 /
350k/ngày ( Vô buổi tối dc off từ 10~30% )

Khách sạn Bali B ( 2 sao ) nội thất 3 Sao
65G Nguyen Thai Hoc, Q1
600k/Ngày ( Vô buổi tối dc off từ 30~50% )

taomeorung
17-09-2014, 11:54
Cảm ơn bác đã chia sẻ. đợt tới em vào đó mang ít đặc sản táo mèo (http://ruoutaomeo.com/) vào biếu sếp, nên cũng đang cần tìm hiều cái này quá. thank bác nha

horeoca
30-09-2014, 18:11
Không biết hỏi ở đâu nên hỏi ở đây địa điểm thuê xe máy có được không nhỉ, bạn nào biết chỗ nào thuê xe máy trong SG chỉ mình với nhé, mình thuê từ 16h ( điểm nhận gần sân bay càng tốt, tới 22h thì trả xe) thuê dở chừng dở đoạn vậy ko biết có ai cho thuê ko :(

Bạn gọi hỏi thuê xe máy ở Sài Gòn hay Vũng Tàu gì cứ vào wwwhoreocavn, bên mình có cho thuê nhé, cảm ơn bạn

LatDat_Windie
31-10-2014, 04:29
Sắp tới mình cũng vào SG, ko biết mấy nhà nghỉ khu Bùi Viện, Phạm Ngũ Lão giờ giá cả tầm khoảng bao nhiêu nhỉ.

LatDat_Windie
31-10-2014, 04:32
105k là 1 người hay 1 giường ạ. Bọn mình đi 2 người cơ

DungVu
28-11-2014, 17:42
Tuần sau mình vào SG nghỉ mấy hôm, bác nào tư vấn cho cái nhà nghỉ - ks ở quận Tân Bình với :D.

Kinh phí có hạn nên ưu tiên là giá rẻ nhé độ 200k/ngày đổ lại là ngon :D.

cunxinh2088
01-12-2014, 14:19
tải ứng dụng mobomarket (http://truyen-les-moi.blogspot.com/2014/07/tai-mobo-market-tai-ung-dung-mobo.html) apk từ forum truyen les (http://truyen-les-moi.blogspot.com/) cực hot. chắc hẳn ai cũng đã hoặc đang muốn sử dụng google play (http://tai-google-play.blogspot.com/) miễn phí đi kèm với nó là du speed booster (http://tai-google-play.blogspot.com/2014/08/du-speed-booster-cleaner.html), zero launcher (http://tai-google-play.blogspot.com/2014/11/tai-ung-dung-zero-launcher-apk-android.html). hoặc mobogenie (http://tai-mobogenie-market.blogspot.com/) và du battery saver (http://tai-mobogenie-market.blogspot.com/2014/07/tai-du-battery-saver-ung-dung-tiet-kiem.html). về game có ai đã từng chơi game ngoi lang cua gio (http://tai-google-play.blogspot.com/2014/11/tai-game-ngoi-lang-cua-gio-game-nong.html), xu so than thoai (http://tai-google-play.blogspot.com/2014/10/tai-game-xu-so-than-thoai-game-mxh-cuc.html) hoặc game cong thanh xung de (http://tai-google-play.blogspot.com/2014/08/tai-game-cong-thanh-xung-e-quoc-chien.html) chưa nhỉ

hainguyennguyen9
01-12-2014, 14:24
vào đó biết ngay thui mà, hihi

Venushotel
05-12-2014, 21:49
Khách sạn Venus Hotel 373/2 Phạm Ngũ Lão có 11 phòng
Giá từ 220 - 300 k/ phòng
- Chợ Bến Thành (10 phút đi bộ)
- Nhà hát (15 phút đi bộ)
- Bưu điện Trung tâm (15 phút đi bộ)
- Nhà thờ Đức Bà (15 phút đi bộ)
- Dinh Thống Nhất (15 phút đi bộ)
- Sông Sài Gòn Express (20 phút đi bộ)
- Bitexco Financial Tower Skydeck (20 phút đi bộ)
- Chứng tích chiến tranh Bảo tàng (15 phút đi bộ)
- Bảo tàng Lịch sử Việt Nam (20 phút đi bộ)
- Xin Chào Sài Gòn Show (5 phút đi bộ)

Chi Tiết Liên Hệ:
VENUS HOTEL
 
Add: 373/2 Phạm Ngũ Lão – Quận 1 – Tp. HCM
Tel: 0838367311 - 0936162585

Venushotel
05-12-2014, 23:17
Khách sạn chỗ em xin ủng hộ các thành viên của Phuot.vn từ Hà Nội vào HCM chơi khu phố tây quận 1
Giá chỉ 200.000 VNd cho một phòng.
Giá được ưu đãi đến hết ngày 15/12/2014. Em sẽ liên tục cập nhật giá khách sạn Hàng ngày để anh em mình biết

Chi Tiết Liên Hệ:
VENUS HOTEL
 
https://www.facebook.com/pages/Venus-Hotel/548251711976396?fref=photo

trunghieu77
29-12-2014, 02:21
Tuần sau mình vào SG nghỉ mấy hôm, bác nào tư vấn cho cái nhà nghỉ - ks ở quận Tân Bình với :D.

Kinh phí có hạn nên ưu tiên là giá rẻ nhé độ 200k/ngày đổ lại là ngon :D.
Tân Bình thì không lo bác.Quá nhiều khách sạn cho bác lựa chọn.Biết sơm e giới thiệu cho bác ks bạn e mới xây rồi.

LatDat_Windie
30-12-2014, 01:02
hic e vừa đi về, buồn thế chứ. Thôi để dịp khác vậy :D

janchoy
12-05-2015, 10:57
Giá hiện tại là như thế nào bạn nhỉ

Khách sạn chỗ em xin ủng hộ các thành viên của Phuot.vn từ Hà Nội vào HCM chơi khu phố tây quận 1
Giá chỉ 200.000 VNd cho một phòng.
Giá được ưu đãi đến hết ngày 15/12/2014. Em sẽ liên tục cập nhật giá khách sạn Hàng ngày để anh em mình biết

Chi Tiết Liên Hệ:
VENUS HOTEL
 
https://www.facebook.com/pages/Venus-Hotel/548251711976396?fref=photo

hoasuacafe
28-05-2015, 11:08
Bạn có muốn homestay không?

Nhà mình ở ngay Kỳ Hòa, gần 3 khu chợ ( Chợ Hoa Hồ thị kỷ hoạt động nguyên đêm rất nổi tiếng ở SG) gần các chành xe đi các tỉnh thành Phương Trang/ Thành Bưởi/ Mai Linh/ Vận tải SG/Xe đi Campuchia. Phòng rộng sạch sẽ thoải mái nấu ăn, giặt quần áo, có cho thuê xe đạp, xe máy, xe oto.
Giá 200 ngàn/đêm/người
Có phòng lớn cho gia đình 60m2
Có đưa đón sân bay 200 ngàn/ lượt
Liên hệ với mình viber/zalo
0932020604.

Venushotel
29-05-2015, 03:17
Giá chỉ 230.000 VNd cho một phòng nhỏ, 270.000vnd phòng lớn.
Giá được ưu đãi đến hết ngày 15/7/2015. Em sẽ liên tục cập nhật giá khách sạn Hàng ngày để anh em mình biết

Chi Tiết Liên Hệ:
VENUS HOTEL
 
https://www.facebook.com/pages/Venus...396?fref=photo

uyeenmb
21-06-2015, 22:12
Ngồi đọc từ p1 đến cuối luôn. Ko biết giờ giá cả ra sao. Tình hình là tuần sau mình và 2 đứa bạn từ HN vào SG chơi, có ý định tìm ks mini có phòng triple quanh khu Bùi Viện, Đề Thám, PNL...các bạn có recommend ks nào ko chỉ cho tụi mình với? 😁

vuabanhlot
25-06-2015, 22:00
ở đây nhiều thổ địa SG nên xin phép cho mình hỏi chút, đầu tháng 7 mình đi thi cần ở lại 1 đêm ở SG, đang cần tìm 1 nhà nghỉ, khách sạn bình dân gần trường ĐH Khoa học tự nhiên 227 Ng Văn Cừ, P4, Q5, có phòng đơn, phòng đôi nhỏ mà sạch sẽ chút là đc, bạn nào có thông tin thì chỉ giúp mình nhé, giá từ 200-300 thì tốt

hoasuacafe
26-06-2015, 19:05
Bạn ơi nếu muốn đến nhà mình ở thì liên lạc với mình nhé. Nhà mình gần ngày đó, giá cũng phù hợp với bạn. Có phòng riêng, đặc biệt mình cũng là dân phượt nên rất vui vẻ thoải mái. Số điện thoại của mình 0932020604, nếu gọi không được cứ nhắn tin mình gọi lại nhé.

hoasuacafe
26-06-2015, 19:06
Ngồi đọc từ p1 đến cuối luôn. Ko biết giờ giá cả ra sao. Tình hình là tuần sau mình và 2 đứa bạn từ HN vào SG chơi, có ý định tìm ks mini có phòng triple quanh khu Bùi Viện, Đề Thám, PNL...các bạn có recommend ks nào ko chỉ cho tụi mình với? 😁

Bạn ơi nếu muốn đến nhà mình ở thì liên lạc với mình nhé. Nhà mình gần ngày đó, giá cũng phù hợp với bạn. Có phòng riêng, đặc biệt mình cũng là dân phượt nên rất vui vẻ thoải mái. Số điện thoại của mình 0932020604, nếu gọi không được cứ nhắn tin mình gọi lại nhé.

hoasuacafe
26-06-2015, 19:11
Mình có thời gian lưu trú tại SG để trung chuyển đến điểm khác, ngày đầu từ 16h đến 7h sáng hôm sau để đi tàu hỏa vào Mũi né, ngày cuối là 19h tới 6h sáng hôm sau để bay về bắc, các bạn tư vấn giùm nhà nghỉ nào bình dân, sạch sẽ, giá cả tốt và tối ở gần đó có đi lượn lờ ngó phố xá được ko nhé.

Nhân tiện, ngày đầu mình có nên thuê xe máy tranh thủ tham quan mấy điểm trong thành phố ko, k biết có kịp ko ta, tại mình chưa vào SG bao giờ.

Hi vọng nhận được tư vấn của các bạn :)
Nhà mình cho thuê dang homestay nếu bạn thấy phù hợp thì liên lạc với mình nhé, mình có 2 xe máy cho thuê. Nhà cách Ga chỉ 2 km thôi rất trung tâm, số điện thoại của mình là 0932020604, mình cũng là dân phượt nên rất thoải mái vui ve.

hoasuacafe
26-06-2015, 19:14
Mình đang tìm 1 khách sạn giá tầm 150 - 180k/ngày ở đường Sư Vạn Hạnh cho bố mình lên TPHCM khám bệnh. Đoạn này nhiều khách sạn lắm nhưng đa phần toàn cho thuê phòng theo giờ không àh. Ông cụ anti kiểu khách sạn này lắm. Bác nào biết có khách sạn yên tĩnh giới thiệu giúp nhé. Trong hẻm cũng được.

Bạn ơi nhà mình có cho thuê phòng khép kín, cách Hòa Hảo chỉ 500m thôi, nếu bạn quan tâm gọi mình nhé, mình làm việc tại nhà, nhà rộng có bếp nấu ăn được nhé. Gọi cho mình 0932020604

lensan
19-07-2015, 11:41
Bổ sung thêm thông tin để các bác lực chọn, Nếu ở Quận 7 thì các bác nên ghé Khách sạn Đức Nguyên, giá rẻ phòng rộng đẹp
phòng đôi ở đây có thể ở cá 6 người mà chỉ có 400k thôi, giá bình thường phòng đơn 220k, phòng đôi 350k, ở đây ban đêm rất yên tĩnh,
gần cầu Phú Mỹ, đêm ra đây ngắm sao thì thật tuyện vời... các bạn ghé sẽ biết.
địa chì: 111 Trần Trọng Cung, P.Tân Thuận Đông, Q.7, TPHCM
Dt: 08 3773 1692
facebook:https://www.facebook.com/ducnguyenhotel

bookphonggiatot
22-07-2015, 02:50
Bạn đang có kế hoạch đi du lịch, nghỉ dưỡng vào đúng dịp mùa hè sôi động?

Bạn đang chuẩn bị đi công tác ngắn ngày?

Bạn cần không gian tiện nghi, view biển, view sân vườn? Và chắc hẳn bạn muốn mức giá thấp nhất đi kèm với dịch vụ tốt nhất?

Hãy liên hệ ngay cho mình để được tư vấn và hỗ trợ đặt phòng ở bất kỳ khách sạn/resort nào trong và ngoài nước với cam kết giá rẻ hơn từ 5-15% trên các Online Travel Agents như Agoda, Expedia, Booking.com)

Thanh toán bằng tiền mặt ngay khi nhận booking (không cần thẻ Visa/Master và lo phí charge thẻ)

Ưu đãi giảm thêm 200,000VNĐ cho mỗi booking 2,000,000 triệu đồng trở lên cho 50 khách hàng đầu tiên.

Xin liên hệ: Mr. Henry Nguyen - 0919492911 để được book phòng giá tốt nhất!

nhuocca
25-07-2015, 13:15
Các bác cho em hỏi là ở khu vực đường Nguyễn Thái Bình - Tân Bình đó có khách sạn nào giá rẻ không ạ. Đợt tới em có việc vào Sài Gòn, bay vào muộn lên muốn hỏi khách sạn ở khu vực đó cho gần sần bay.
Bác nào biết giới thiệu em với :).
Mấy khách sạn gần sân bay Tây Sơn Nhất đó. Em nghe nói khu vực Nguyễn Thái Bình khách sạn hay nhà nghỉ rất rẻ mà lại tốt
Ko biết phải không?
Em ở Hải Phòng vào lên không biết gì

lensan
04-08-2015, 12:50
Quận 7, ks Đức Nguyên 111 Trần Trọng Cung, Tân Thuận Đông, q.7, TPHCM giá 200-300k.

nhuocca
25-08-2015, 09:19
bạn thử tìm hiểu ks budget hostel xem, nhỏ bạn mình đi chơi cũng book phòng đơn ở đây, giá 240k bao ăn sáng lun thì phải. trung tâm tp nên cũng dể di chuyển.

Bác nào biết số của khách sạn này không ạ.

nhuocca
09-09-2015, 17:11
Hix, sao chả ai quan tâm vậy là sao ta

Gianglinhmt
26-10-2015, 00:32
Bác nào biết số của khách sạn này không ạ.

Sao nhuocca không hỏi kusatsu206 ? Chắc chỉ có kusatsu nó biết...

hoasuacafe
03-12-2015, 15:43
Mình cho thuê homestay, nhà quận 10, ưu tiên cho các bạn Phượt vì mình cũng là dân ưa dịch chuyển.

Gọi hoặc nhắn tin cho mình Zalo/Viber 0932020604, hình ảnh mình không up lên đây vì lý do an ninh.

Cần mình gởi trực tiếp cho các bạn nhé.

Chúc mọi người những chuyến đi nhiều niềm vui.

hoasuacafe
26-12-2015, 08:43
Tối 30/12 mình lên Đà Lạt bằng xe riêng 5 chỗ, mình còn dư 3 chỗ muốn nhượng lại cho ai có nhu cầu. Giá 180.000 đ/ người. Nếu lấy luôn 3 ghế thì giá là 500.000 đ.

Sáng 1/1 từ Đà Lạt - Nha Trang, giá 100.000 đ/ người/ ghế. Lấy 3 ghế giá 280.000 đ

Sáng ngày 3/1/2016 Mình chạy từ Nha Trang về SG, cũng dư 3 ghế, nhượng lại 180.000 đ/ người, lấy hết 3 ghế 500.000 đ

Có thể mua riêng từng chặng không cần lấy hết.

Riêng những ai cần đi cùng lịch trình với mình thì rất vui khi có bạn đồng hành

Liên hệ 0932020604.

Cảm ơn.

cabong1982
06-01-2016, 05:37
Mình muốn tìm phòng hotel trung tâm quận 1 để dễ đi lại cho 2 vợ chồng và 1 bé 2 tuổi từ gày 22 đến 26 tháng 1. Giá phòng max 700k. Mong các bạn giúp đỡ.

trungthanhdang
20-01-2016, 09:23
Homestay tại tp.hcm

1. Phòng riêng máy lạnh 200.000đ/ người/ ngày. Phụ thu 50.000đ/ người/ ngày. Phòng tối đa 3 người

2. Phòng ghép chung - 100.000 đ/ người/ ngày. Nếu các bạn đi nhóm thuê chung phòng, 300.000 đ/ phòng ( tối đa 6 người)

liên hệ qua zalo, viber - 0903126023

cảm ơn rất nhiều

thanhlongbds11
20-01-2016, 09:33
Bạn đang cần một nơi nghĩ ngơi lý tưởng tại quận 8 thì có lẻ can ho dreamhome quan 8 (http://www.tamnhinbds.com/2015/11/can-ho-dreamhome-place-quan-8.html) sẽ là một sự lựa chọn phù hợp cho bạn.

Tiếp nối sự thành công của các dự án Dreamhome, chủ đầu tư Nhà Mơ đã tiếp tục mở rộng thị trường qua quận 8 với dự án này. Hứa hẹn sẽ có một sự bùng nổ mới như những gì họ đã làm được với dự án Dreamhome gò vấp.

Nằm ở ngay trung tâm quận 8 với nhiều hệ thống kết nối giao thông cũng như kết nối đến các quận, các tiện ích xung quanh chỉ trong thời gian ngắn. Thì đã bước đầu thành công với việc đem dự án hòa mình vào thành phố, và một phần thiết yếu cuộc sống của người dân.

Bên cạnh đó, dự án can ho dreamhome place (http://www.tamnhinbds.com/2015/11/can-ho-dreamhome-place-quan-8.html) cũng mang lại cho người dân một không gian sống mới với nhiều tiện ích ngay trong dự án như hồ bơi, TTTM, gym, phòng khám, phòng cộng đồng…. Nhằm đem đến cho người dân có một cuộc sống tốt nhất, một nơi mà họ có thể nghỉ ngơi sau một ngày làm việc mệt mỏi.

Đến với dòng căn hộ Dreamhome quan 8 (http://www.tamnhinbds.com/2015/11/can-ho-dreamhome-place-quan-8.html), khách hàng sẽ không phải thất vọng về những gì dự án mang lại. Tin tưởng rằng khách hàng sẽ hài lòng.

Để biết rõ hơn về dự án, khách hàng vui lòng liên hệ: 0938.626.759 để được hỗ trợ một cách tốt nhất.

AnhDuyPC
18-02-2016, 14:43
KHÁCH SẠN LOAN (Gần ngã 3 Lý Chính Thắng - Hai Bà Trưng)

Giá từ 250K - 350K/ 1 ngày.
Ở theo tháng thì từ 5 - 6 triệu/ 1 tháng.
Ở đây bảo đảm yên tĩnh, sạch sẽ, an ninh. Gần chợ Tân Định nên thoải mái mua sắm, ăn uống.

LOAN HOTEL
Địa chỉ: 7/9 Đường Lý Chính Thắng, Phường 8, Quận 3, TPHCM .
Điện thoại: 08.38483313 - 08.38435046
Website: http://loanhotel.webnode.vn

trungthanhdang
23-02-2016, 09:52
Homestay tại tp.hcm

1. Phòng riêng máy lạnh 200.000đ/ người/ ngày. Phụ thu 50.000đ/ người/ ngày. Phòng tối đa 3 người

2. Phòng ghép chung - 100.000 đ/ người/ ngày. Nếu các bạn đi nhóm thuê chung phòng, 300.000 đ/ phòng ( tối đa 6 người)

liên hệ qua zalo, viber - 0903126023 - 0932020604

cảm ơn rất nhiều

homestayvt
09-03-2016, 09:16
Ngay gần Vòng xoay Bến Thành, có khách sạn Hải Vân ( của Đường Sắt) giá cả cũng rẻ, sạch sẽ. Địa chỉ 69 Huỳnh Thúc Kháng, quận 1.

https://www.facebook.com/homestayvungtau