PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Lần đầu đi phượt Kê Gà - Phan Thiết - Mũi Né - Bàu Trắng - Cổ Thạch

Shilly2301
26-06-2014, 17:56
Thưa anh em, trước giờ mình mê đi phượt mà không có thời gian và điều kiện đi. Khoảng cách cầm xe chạy nhiều nhất cũng chỉ có 40km-60km thôi. Cuối tháng 7 này mình với gấu đi nghỉ ở Kê Gà, mình tính thuê lều nhưng mà gấu thì hay lo lắng nên rốt cuộc phải thuê phòng trong Hana Beach Resort. Bọn mình sẽ ở 3 ngày 2 đêm, từ ngày 30/07 - 01/08 trùng dịp sn với gấu luôn. Lần này đi mình quyết định thuê xe để chạy xuống tới Cổ Thạch luôn, mà đường xá với thời gian đi chưa đc rõ, chỉ biết là từ Resort tới Cổ Thạch là 115 km.
.
1. Mình muốn hỏi là thuê xe máy ở Resort có đc ko ạ ? Giá bnhieu 1 ngày ?
2. Mình muốn tham quan làng chài nữa. Có làng chài nào gần Resort không ?
3. Cung đường từ resort tới Cổ Thạch như thế nào ạ ? Cảnh vật ? Đường có xấu không ? Đi mất bao lâu ?
4. Các anh em giúp mình tư vấn lộ trình xem mình nên tham quan và sắp xếp đi như nào tại mình đi xe Phương Trang từ Sài Gòn. không biết khi nào mới đến nơi ? Nếu mình đi buổi sáng thì sợ uống cả buổi sáng mà đi tối thì sợ xe đi nhanh rồi đến sớm là bơ vơ luôn. 2h Resort mới cho nhận phòng. Mình tính tham quan những nơi sau : Đồi Hồng - Suối Hồng, Hải Đăng, Núi Tà Kú - chùa Tà Kú, Bãi đá 7 màu - Chùa Hang, Bàu Trắng, Suối Tiên, Làng Chài.
5. Cuối cùng là anh em cho mình hỏi có tiệm bánh có bán bánh sinh nhật ở PT với Kê Gà không ? hì
.
Kinh phí như sau : Thuê phòng khách sạn 3 ngày 2 đêm (Pool villa) : 5tr6 - 01/08 tính check out trễ tí
Vé xe Phương Trang + khứ hồi : 520k
Có khoảng 5tr-7tr tiền vui chơi. Xin anh em giúp mình, mình cảm ơn vô cùng

baole
27-06-2014, 11:55
Với thời gian của bạn mình nghỉ đi xe máy cũng được, đi đường ven biển Bà Rịa rất đẹp.
3. Đường đi Cổ Thạch bạn đi QL1 tới ngã ba Duồm rồi quẹo phải vô hoặc ngã ba Liên Hương quẹo phải vô.
Hoặc nếu bạn đi Bàu Trắng thì theo đường ra Mũi Né rồi chạy cặp bờ biển theo hướng bắc đi xã Hòa Phú-Bắc Bình và Phan Rí Cửa-Tuy Phong hoặc chạy thẳng dt715 ra ngã 3 Lương Sơn rồi chạy theo QL1.
4. Ra hải đăng thì thuê thuyền đi ra, có những chỗ thuê là Hải Đăng, Trọng Tâm. Tà Kú thì đi cáp treo hoặc khỏe thì leo luôn. :D