PDA

View Full Version : Lưu trữ kỷ niệm: TKM - 2011

Pages : 1 [2]

lengkeng1minh
19-07-2011, 22:59
....... Hay là nhậu 1 bữa hoành tráng làm đám giỗ luôn cho rồi !!!
Không thích thì đừng vào! Và không thèm đi chung với ai chứ đừng những lời..........Chướng mắt như thế. Sao phãi dùng lời cay độc thế?

deny
19-07-2011, 23:46
Cảm ơn các bạn ^^,
Hôm nay thật sự rất đông, vui, và mình cảm nhận được nhiều tình cảm của mỗi người
Nói chung là không biết nói sao, cũng không thể nào nói hết được,

Mình chỉ mong có những giây phút vui vẻ và thoải mái như thế này thôi..

thienphong2704
20-07-2011, 01:07
Hôm qua ở rất gần các anh mà ko tài nào ra dc, HLV ko cho phép, huhu, chỉ nhờ NgườiNhàQuê gởi lời hỏi thăm tới anh chị. Chiều thứ 6 lên đường òi :(
http://www.playfps.com/AVA_Battle/EN.html

DANG_KY_HUY
20-07-2011, 07:34
Hôm qua ở rất gần các anh mà ko tài nào ra dc, HLV ko cho phép, huhu, chỉ nhờ NgườiNhàQuê gởi lời hỏi thăm tới anh chị. Chiều thứ 6 lên đường òi :(
http://www.playfps.com/AVA_Battle/EN.html
Thui, còn nhiều mừ!
Chúc bác lên đường đánh đấm cho tốt rinh giải về là mừng rùi!
Cố lên...................=))(beer)(c)

long_vinasun
20-07-2011, 13:59
Khi Bác Deny đưa ra những thông tin về ý định tương lai của PKM, thiết nghĩ bác cũng đã có quyết định cuối cùng rồi, nhưng chẳng qua vẫn muốn thấy 1 ánh sáng le lói cuối đường hầm. Thế nhưng......khi đã không thiết tha nữa, có hay hơn là nên chấm dứt, chứ để nỗi đau cứ dày xéo mãi làm gì, chấm dứt để xây dựng lại 1 cái gì đó mới hơn.

Mở là Mở, cánh cửa mở thì sẽ nhìn thấy thế giới bao là, nhưng khép lạii sẽ chỉ là những khung vuông chán ngắt.....

04hcb
20-07-2011, 15:02
Phức tạp
lại còn quan trọng quá vấn đề

Tồn tại hay không tồn tại, suy nghĩ thật kỹ có quan trọng hơn.
Các bác cứ quan trọng quá

deny
20-07-2011, 19:08
Hẹn gặp Sam sau khi trở về ^^, cố gắng nhé..

take care
21-07-2011, 10:08
Bi giờ, có vẻ như SN hằng tháng không còn được mặn mà nữa. Quỹ thì còn có chút đỉnh. Nhưng ...TIỀN là TỆ! Cứ đụng tới tiền là phức tạp. Thôi thì đơn giản hoá đi, giải quyết cái Quỹ (giải quyết như nào là chuyện khác!), hằng tháng phiền Deny post 1 bài Sn trong tháng, đặng ra off biết đường mà ôm hôn người có SN, nhiêu đó đủ phê òi! :D Ăn bánh thì ngọt, nhưng ôm hôn thì ngọt hơn! ;)

Nói nhớ giữ lời nhen, sắp đến sn mình aka =))

deny
22-07-2011, 02:23
Cảm ơn các bạn..

deny
22-07-2011, 02:28
Thông báo

Chương trình

6- 30-31/07/2011 - Nam Cát Tiên: Chấp Nhận thử thách - Mở lối đi riêng II

vì giá cả không phù hợp nên chương trình tạm thời delay đến khi nào phù hợp sẽ tiến hành

Sẽ có chương trình khác thay thế. Mong các bạn thông cảm..

nhocharuka
25-07-2011, 12:58
khiếp thật nhóm anh lên lịch cho cả năm rồi còn gì ^^
chừng nào có lịch cụ thể thuận tiện thì e cũng xin ké

deny
26-07-2011, 10:29
Lúc 10h30' am:

Đang có 25 người xem topic này (14 thành viên và 11 khách)
deny* Michaell56+ hotmitluoi+ minhhanh+ david_teo726+ Sói hoang+ jolliers+ long_vinasuntrav+ yamahavu+ davidyang+ Ăn Bờ Ngủ Bụi+ Summer_Flower44*+ Hyma*+ vanphibk

Đang có 37 người xem topic này (20 thành viên và 17 khách)
deny* Sói hoang+ xedap2011+ leonguyen+ anhchinhs leubui*+ phamnhatminh0808+ Vinh Pham+ Michaell56+ vanphibk+ davidyang+ Ăn Bờ Ngủ Bụi+ DANG_KY_HUY+ laca+ mhanh2411+ Hyma*+ hotmitluoi+ thienphong2704+ yumy_cr2003+ yamahavu+

polarishue
26-07-2011, 14:05
TKM là gì ạ? Xin lỗi em ngốc đột xuất ^^.

deny
26-07-2011, 15:35
TKM là tám không mệt ý mà ^^,

Trần Quyền
26-07-2011, 15:54
Lúc 10h30' am:

Đang có 25 người xem topic này (14 thành viên và 11 khách)
deny* Michaell56+ hotmitluoi+ minhhanh+ david_teo726+ Sói hoang+ jolliers+ long_vinasuntrav+ yamahavu+ davidyang+ Ăn Bờ Ngủ Bụi+ Summer_Flower44*+ Hyma*+ vanphibk

Đang có 37 người xem topic này (20 thành viên và 17 khách)
deny* Sói hoang+ xedap2011+ leonguyen+ anhchinhs leubui*+ phamnhatminh0808+ Vinh Pham+ Michaell56+ vanphibk+ davidyang+ Ăn Bờ Ngủ Bụi+ DANG_KY_HUY+ laca+ mhanh2411+ Hyma*+ hotmitluoi+ thienphong2704+ yumy_cr2003+ yamahavu+

Thật ra PKM trong lòng mọi người còn rất nhiều tình cảm, chứ Topic thì chả có gì mà hức với ồi.

Deny sau khi lấy ý kiến mọi người Deny làm gì với PKM? hay chỉ gây nên 1 cơn sóng ngầm? Mình muốn và đang có vài ý đồ cho nhà PKM, nhưng tinh thần đoàn kết thấy chưa ổn nên chẳng dám đưa ra ý kiến ý cò gì cả.

deny
27-07-2011, 10:39
Thanks anh Trần Quyền..

Hãy xem PKM như là một lớp học cấp 1, sau đó, mọi người đã đi qua, sẽ tìm những nơi xa xôi hơn, hoành tráng hơn.. và có những người bạn khác (cũng giống như bạn học cấp 1, cấp 2, cấp 3..)
Và với những bạn mới, thì Nam Cát Tiên, Núi Bà Đen, Thác Sông Ray, Núi Dinh, Đèo Nước Ngọt.. vẫn là những nơi mới cần khám phá..
Và PKM vẫn chỉ quanh quẩn trong vòng bán kính 300km từ Sài Gòn thôi

Những chuyến xa hơn, dài hơn, mới hơn.. xin dành cho các bạn có khả năng, kinh phí, điều kiện.. lập topic và rủ rê.
Bản thân em, vẫn duy trì những chuyến đi trong khuôn khổ khả năng của em, và đó cũng là một bài học cơ bản lặp đi lặp lại thôi..

Luôn đón chào những mem mới, giúp các bạn khám phá những gì bên cạnh, và sau đó, tiếp theo, các bạn tự tìm cho mình những chuyến đi khác, đâu thể nào đi hoài 1 chỗ.
Mà có đi nơi khác thì cũng hết, rồi lại đi xa hơn, nhiều hơn, ở đâu đó xa xôi, Cam, Lào, Sing, Fan, Sapa, TQ, Mỹ, Anh.. đó là tự mỗi người..

Vẫn tiếp tục những chuyến đi trong 1 hoặc 2 ngày, vẫn những điểm đến quen thuôc nhưng cung đường có thể khác nhau, cải tiến thêm vài chi tiết cho những chuyến đi cũ, vẫn hàng tuần hàng tháng lang thang, vẫn những người bạn cũ mới, vẫn là PKM - Phượt không mệt mỏi.

Buonho
27-07-2011, 12:12
Thanks anh Trần Quyền..

Hãy xem PKM như là một lớp học cấp 1, sau đó, mọi người đã đi qua, sẽ tìm những nơi xa xôi hơn, hoành tráng hơn.. và có những người bạn khác (cũng giống như bạn học cấp 1, cấp 2, cấp 3..)
Và với những bạn mới, thì Nam Cát Tiên, Núi Bà Đen, Thác Sông Ray, Núi Dinh, Đèo Nước Ngọt.. vẫn là những nơi mới cần khám phá..
Và PKM vẫn chỉ quanh quẩn trong vòng bán kính 300km từ Sài Gòn thôi

Những chuyến xa hơn, dài hơn, mới hơn.. xin dành cho các bạn có khả năng, kinh phí, điều kiện.. lập topic và rủ rê.
Bản thân em, vẫn duy trì những chuyến đi trong khuôn khổ khả năng của em, và đó cũng là một bài học cơ bản lặp đi lặp lại thôi..

Luôn đón chào những mem mới, giúp các bạn khám phá những gì bên cạnh, và sau đó, tiếp theo, các bạn tự tìm cho mình những chuyến đi khác, đâu thể nào đi hoài 1 chỗ.
Mà có đi nơi khác thì cũng hết, rồi lại đi xa hơn, nhiều hơn, ở đâu đó xa xôi, Cam, Lào, Sing, Fan, Sapa, TQ, Mỹ, Anh.. đó là tự mỗi người..

Vẫn tiếp tục những chuyến đi trong 1 hoặc 2 ngày, vẫn những điểm đến quen thuôc nhưng cung đường có thể khác nhau, cải tiến thêm vài chi tiết cho những chuyến đi cũ, vẫn hàng tuần hàng tháng lang thang, vẫn những người bạn cũ mới, vẫn là PKM - Phượt không mệt mỏi.
Vậy chốt hạ lại đi anh Deny, đã gửi thư ngỏ và được hồi âm thì anh cũng hồi âm lại cho mọi người biết "đường lối và chủ trương" của nhà PKM. Thanks anh.

deny
27-07-2011, 12:26
Vậy chốt hạ lại đi anh Deny, đã gửi thư ngỏ và được hồi âm thì anh cũng hồi âm lại cho mọi người biết "đường lối và chủ trương" của nhà PKM. Thanks anh.
Thiết nghĩ tất cả những comment của các bạn đã nói hết tâm tư, nguyện vọng, góp ý rồi..

Chốt hạ như anh nói đó:

Và anh vẫn chỉ quanh quẩn trong vòng bán kính 300km từ Sài Gòn thôi

Những chuyến xa hơn, dài hơn, mới hơn.. xin dành cho các bạn khác có khả năng, kinh phí, điều kiện.. lập topic và rủ rê.
Bản thân anh, vẫn duy trì những chuyến đi trong khuôn khổ khả năng của anh, và đó cũng là những chuyến đi cơ bản lặp đi lặp lại thôi..

Luôn đón chào những mem mới, giúp các bạn khám phá những gì bên cạnh,

KHI NÀO ANH CÒN RỦ RÊ ĐƯỢC THÌ ANH VẪN RỦ RÊ, niềm vui không bó buộc..

helleagle
27-07-2011, 14:45
Cố gắng nhé Deny, tour open không tổ chức đi xa quá 2 ngày được đâu vì rất khó quản lý. Cứ như vậy mà làm là ok rồi.
Nếu ông có TÂM thì cứ TÙY TÂM mà làm thôi... Goodluck! Các chuyến đi như vậy cũng cần thiết cho những mem mới lắm. Hiii! Khi nào tui xong việc riêng sẽ trợ giúp ông :)

NguoiNhaQue66
27-07-2011, 19:41
Mình cũng mới tham gia phượt thông qua giới thiệu của 1 anh đồng nghiệp. Cũng vừa mới leo núi Bà Đen với PKM về!
Lang thang trên diễn đàn, vô tình đọc được topic này, đọc hết các tâm sự của các bạn, tuy mình ko biết PKM trước kia thế nào nhưng cho mình nói vài câu, nếu ko hợp lý thì "dislike" chứ đừng nặng lời với mình nhé!
*Rõ ràng là tiêu chí của PKM là "Open", thành viên mới là liên tục, thì ko có lý do gì các bạn thành viên cũ - nồng cốt phải buồn khi các bạn thành viên mới trưởng thành và tham gia các phượt khác. Cứ xem PKM là trường tiểu học, "Học hết cấp 1 thì cũng phải qua cấp 2 thôi, có ai muốn ở lại cấp 1 hoài đâu". Nhưng những ai có tâm huyết, muốn ở lại để duy trì "trường tiểu học PKM", để nó ko bị tan rã thì người đó hãy "tốt nghiệp Đại học" hay chí ít là hãy "tốt nghiệp 1 tại trung tâm dạy nghề" hay "1 khóa đào tạo" nào đấy rồi quay trở về công tác "giảng dạy" trong "trường PKM" để tiếp tục dìu dắt "con em" chúng ta lên cấp 2, cấp 3, Đại học, v.v...
Thành viên cũ nếu vẫn tâm huyết thì quay lại để nâng cấp nó lên, hay chí ít là góp nhưng kinh nghiệm khi các bạn đi "du học". Các bạn góp ý với tất cả sự chân thành, mà PKM vẫn rã thì khi đó các bạn cũng có thể hãnh diện mà nghĩ rằng, mình cũng vẫn hết lòng với PKM chứ ko quay lưng với PKM. Tất nhiên những ý kiến nâng cấp của các bạn cho dù có được chấp nhận hay ko thì đó cũng là tấm lòng của các bạn. Đừng quá quan trọng chuyện "hiệu trưởng đương nhiệm" có lắng nghe hay ko. Đây là tập thể, nếu người đứng đầu quá vô lý, thì sẽ bị các thành viên loại bỏ mà thôi.
Trở lại chuyện cũ, theo mình, cá nhân các bạn rời bỏ cái tập thể mà các bạn đã tâm huyết ấy! Chưa hẳn là hành động đúng! Sao ko cùng nhau loại bỏ cái vô lý, xây dựng tiếp PKM theo tiêu chí chung của PKM. Tất nhiên ko phải ai cũng có suy nghĩ, hành động giống nhau. Theo mình nghĩ thì có phải tiêu chí của PKM là: "PKM là trường tiểu học cho các phượt tử" Thế thì sao các bạn ko bám theo tiêu chí mà làm.
Mình nghĩ các chuyến đi của PKM là gần TP, ngắn ngày là rất hợp lý theo tiêu chí ấy. Vì là open, các thành viên đa số là mới, sao có thể cùng nhau đi xa! Hành trình đơn giản và chán?! Tất nhiên, các bạn đã chinh phục nó, sẽ muốn tìm đến đỉnh cao khác. Ko ai cấm các bạn vì các bạn luôn hướng tới như vậy là tốt, nhưng các bạn vẫn có thể tham gia phượt cùng nhóm khác kia mà!
Ở đây, đa số là thành viên mới, nếu cho họ đi Nam Cát Tiên hay Faxibang liệu có nổi ko!? Hay họ sẽ là gánh nặng cho các bạn?! Chuyện phải nhai đi nhai lại các chuyến đi "nhàm chán" gần TP là bắt buột nếu PKM muốn mình là cái nôi cho các phượt tử chuyên nghiệp sau này! Với các bạn mới thì cái hành trình nhàm chán ấy quả thật là 1 cái đỉnh cao đó các bạn cũ ah! Nếu lâu lâu các bạn muốn tham gia chỉ để "thư giản" thì hay cũng PKM vừa đi chung vừa truyền kinh nghiệm cho các thành viên mới, như vậy ko hay ah! Nếu các bạn cùng nhau chuyển PKM thành trường trung học, thì thành viên mới - những người chưa biết sức mình tới đâu, chưa được rèn luyện - sẽ tìm đâu ra môi trường thích hợp để bắt đầu tham gia và sẽ phấn đấu để nối gót các thành viên cũ!?
Nếu cần thiết thì lập 1 nhóm gọi là PKM-Semipro PKM-Pro, để cùng những thành viên có trình độ phượt tương đương đi 1 tour gian khó nào đó mà những bạn đó thích!?
*Vấn đề quĩ sinh nhật hàng tháng lúc trước là chuyện riêng của các bạn, mình ko tiện tham gia, và cũng ko nói đúng sai ở đây! Mình thấy anh xedap3banh nói đúng. Đa số tham gia đều là mới, chúc mừng sinh nhật ngay trên diễn đàn là được, người đc chúc mừng nếu có lòng sẽ lên đây nhận những lời chúc. Nếu nguòi đó lòng hơn thì rủ rê "ăn - nhậu" (chắc nhậu là chính :D), ko thì 8 trên diễn đàn là đủ. Chuyện share bill là điều tất nhiên, chắng có gì phải ngại ạh! Mọi người cũng hay nói, "chia ra đi, chơi kiểu Mỹ, vậy mới bền và dễ chơi". Mình chung vui là đc, nếu ai sĩ diện hoặc có điều kiện thì hoan nghênh người đó khao sinh nhật (vậy càng thích). ^^
Vài ý kiến chưa hẳn hợp lý nhưng là tấm lòng. (giống như mình đã ghi ở trên ^^)
Mong rằng PKM sẽ luôn là trường tiểu học của phượt tử!
Công nhận lão Magma này viết bài hay quá nhĩ, có nội dung và đầy thuyết phục...hâm mộ (tặng luôn nàng ôm cho lão). Chuyến sau có ôm mới rồi...haha.

NguoiNhaQue66
27-07-2011, 19:50
Cặp xế ôm chuyến Bà Đen về đăng kí cạnh nhau luôn nhĩ !!! ^x"

jared
27-07-2011, 22:13
Cặp xế ôm chuyến Bà Đen về đăng kí cạnh nhau luôn nhĩ !!! ^x"
Nhaque nuốt không nổi cục tức hay sao vậy ta? :)

jinnynhungoc
28-07-2011, 00:04
Uh có nhiều người không thể đi liền một lúc nhiều ngày , họ chỉ có thể đi được vào dịp cuối tuần vì vậy hãy vì họ vì những phuoter tương lai mà cố gắng nhé.

duonglam
28-07-2011, 08:56
chào cả nhà, mình là 1 mem mới toanh, hi vọng được tham gia những chuyến đi ngắn ngày vào dịp cuối tuần cùng mọi người.

NguoiNhaQue66
28-07-2011, 18:07
Nhaque nuốt không nổi cục tức hay sao vậy ta? :)
Máu hận trong lòng trào dâng như thác đổ...

jinnynhungoc
29-07-2011, 01:05
chào cả nhà, mình là 1 mem mới toanh, hi vọng được tham gia những chuyến đi ngắn ngày vào dịp cuối tuần cùng mọi người.
Chào mừng men mới bạn hãy xem lịch trình trong diễn đàn hay trong nhóm PKM xem có chuyến nào hợp với bạn không nhé.

NguoiNhaQue66
29-07-2011, 12:20
Yêu cầu cái vụ Kê Gà dời sang nửa sau của tháng 9 nhé...tháng 8 Davidyang và Vanphibk thầu 2 chuyến vậy là đủ rồi...đừng bỏ em ở nhà mà !

NguoiNhaQue66
29-07-2011, 13:03
Đề nghị tháng 12 hưởng đêm Noel tại Đà Lạt nhá, hôm Noel là thứ 7, sáng 24/12 đi, trưa 25/12 về...thứ 7, chủ nhật ai đi cũng được...cha cha, nhà Sài Gòn mình rôm rả cả năm nhĩ !

jared
29-07-2011, 21:43
Jared thấy lịch trình tháng 8 như vậy là quá ok rồi,những tuor hành xác,thám hiểm,hưởng thụ đầy đủ quá.Các bác leader lên topic cho em đu theo với nha.

mhanh2411
31-07-2011, 12:45
Sao chưa thấy anh Tuệ - nguyễn lên kế hoạch cái vụ Kê Gà nhỉ?
Em Nguoinhaque66 ham hố quá nha! Ở đâu cũng thấy góp vui hết trơn! :D

DANG_KY_HUY
31-07-2011, 18:10
Sao chưa thấy anh Tuệ - nguyễn lên kế hoạch cái vụ Kê Gà nhỉ?
Em Nguoinhaque66 ham hố quá nha! Ở đâu cũng thấy góp vui hết trơn! :D
Nói ai ham hố thế chị! Em thấy chị còn hơn nữa ấy chứ hỷ!
Nói vậy thôi, chị ráng ham hố em theo với, hehe

thienphong2704
02-08-2011, 18:33
Ko - thể - không - có - mặt .

Ra gặp anh em thôi ^^

deny
03-08-2011, 00:30
Cái Ipad đã quá Sam ah ^^, thích ghê..

NguoiNhaQue66
03-08-2011, 10:06
Ko - thể - không - có - mặt .

Ra gặp anh em thôi ^^
Mai mốt bác đi Thái nữa thì cho em hay nhá, gửi mua cái Ipad chứ hông gì.

Cái Ipad đã quá Sam ah ^^, thích ghê..
Quất 1 cái liền đại ca, từ 7000 down còn 1000 quá rẻ...

deny
03-08-2011, 11:55
Biết sớm là quất liền rồi, bây giờ.. chờ ai đi Thái thôi..

hailam
03-08-2011, 17:58
Mình sắp ghé Bangkok, không biết mấy thiết cái outdoor bên đó có rẻ không nhỉ ???

thienphong2704
03-08-2011, 18:03
Nói chung đồ ở Bangkok giá rẻ hơn VN 1 tí, nên những thứ có sẵn giá ở VN thì cứ lấy mức ở VN làm chuẩn, trả 1/2,2/3 ( thường thì giá lúc đầu sẽ chênh hơn ở VN 3 -5 lần)
Thái khác VN cái ra chợ cứ trả giá thoải mái, nếu ko mua dc thì người bán vẫn cảm ơn tươi cười :) .

Cái mắt kiếng đẹp dã man, nó nói 900 B, mình trả 1 hồi còn 150 B...3 cái :))

Ah ở siêu thị MBK vẫn có thể trả giá, tùy shop nhé :)

Cái Tablet em mua ợ chợ đêm Na Na, ngay dưới chân trạm xe BTS. giá chỗ này trả 1/5- 1/3 nhé !

deny
03-08-2011, 23:23
Vậy là anh book 1 cái tablet nhá Sam, chuyến sắp tới đi báo anh gửi tiền nha ^^,

lengkeng1minh
07-08-2011, 17:28
Sao phãi phân biệt cấp 1 hay cấp 2 nhỉ? Chẳng lẻ những người mới vào Phượt hay PKM thì vào đây họ mới biết đi à? Chỉ những người thiếu tự tin hay thiếu bản lỉnh mới nghĩ tới chuyện phân cấp ở trong diển đàn này.
Hãy tự tin vào bản thân, nắm bắt thông tin thật kỷ thì dù là ma mới bạn vẫn tham gia những cung khó được như thường. Những nick Hân Hân, BSTT, Fanlin, Cường bin đều mới toe. Thậm chí chưa đi Phượt chuyến nào nhưng họ cũng chinh phục được đỉnh núi Bidoup. Rất nhiều nick mới nhảy vào và tham gia leo Fan thì sao? Họ cũng đâu cần học cấp 1 cũng leo được tới đỉnh vậy.
Thật ngạc nhiên và thấy "LỐ BỊCH" quá với cái suy nghỉ ....tầm bậy tầm bạ!

hailam
07-08-2011, 19:38
Vậy còn ở Kuala Lumpur thì thế nào vậy bạn ?

deny
08-08-2011, 13:01
Vậy còn ở Kuala Lumpur thì thế nào vậy bạn ?Nhìn avatar của bạn, thì bạn là chuyên gia rồi ^^,
Có ai đi Kuala Lumpur thì nhờ bạn giúp nhé ^^,

hailam
08-08-2011, 13:36
Nhìn avatar của bạn, thì bạn là chuyên gia rồi ^^,
Có ai đi Kuala Lumpur thì nhờ bạn giúp nhé ^^,

Ah, cái hình đó thì đúng là ở KL, nhưng lúc đến đó ở vài ngày công tác thôi, chuẩn bị quay lại đó thêm vài ngày công tác nữa. Còn việc mua sắm ở KL thì không biết gì cả, nên hỏi thăm mấy bạn xem sao. :(

thienphong2704
09-08-2011, 12:44
Malay thật ra mua quần áo trả 2/3 so với ở VN, vì malay ko nói thách lắm. Thật ra mình đến malay rồi đi kanglawi bụi thấy thoải mái hơn ở KUL, nói chung cảnh đẹp ở ML còn hoang sơ hơn Thái 1 tí, lâu rồi nên mình nhớ nổi tên khu chợ.

Bà xã đang đòi đi Disneyland mà mình kẹt quá :(

huonggiangf1
12-08-2011, 10:30
Nhà mình cho em hỏi có còn khăn rằn ko ạ? Thằng em trai em đang ở trong đó muốn mua có...01 cái thôi mà ko biết mua ở đâu. Ai bán cho em em 1 cái cho em địa chỉ và thời gian em bảo nó đến lấy :).

Em cám ơn ạ.

deny
12-08-2011, 10:41
kên nó gọi cho anh nhé F1 ^^,

ngaodu118
17-08-2011, 11:54
Xin chào các bạn trong nhóm PKM, mình xin đăng ký gia nhập vào nhóm, mong các bạn đón tiếp thành viên mới nha.

- Tên: Phan Bach Loc
- Sinh nhật: 11-8-1985
- SĐT: 0985656753
- Yahoo/Skype: phan100207
- Email: [email protected]
- Nghề nghiệp: Bien phien dich
- Các vấn đề khác bạn muốn chia sẻ (sở thích, ước mơ..): di du lich bui

deny
20-08-2011, 10:44
Lịch cụ thể của tháng 09 như sau + tuyển Leader cho các chuyến trong tháng 09

*Tuần 01: Lễ 02/09
1, Leo núi Voi, ngủ rừng thông [Dalat] -> Deny
2, SaiGon by night [1 vòng tp đêm] -> Mèo Mướp
3, BMT với Giang Nguyen

*Tuần 02: Trung Thu [10/09]
1, Mênh Mông Sông nước, Trăng tròn lung linh.. -> Cái Mơn, BếnTre
2, Bà Rá _ Thác Mơ _ Trảng Cỏ _ Mã Đà _ dọc sông Đồng Nai -> VanPhi BK
3, hồ Trị An, trảng cỏ Trị An -> Đồng Nai
4, Ngắm trăng trên biển Vũng Tàu -> Anh Chinhs

*Tuần 03: [18/09]
1, Đi tìm Hoàng Yến T'Chao -> DiLinh, Lâm Đồng
2, Huyền thoại một cung đường.. -> 722, Đà Lạt - BMT
3, Ấn tượng một cung đường -> 721, Madagui - DạTẻh - Bù Đăng
4, Mã Đà, Trị An, sông Đồng Nai -> 746, 747, đi về trong ngày

*Tuần 04: [25/09] -> những địa danh phượt chưa từng khám phá, có thể đi về trong ngày.
1, Núi Sương Mù, Hồ Châu Pha
2, Núi Nghé, Hồ Đá Đen
3, Núi Đất, Hồ Đá Bàng
4, Núi Nứa, Hồ Mang Cá

deny
20-08-2011, 10:48
Đã cập nhật lịch trình tháng 09/2011, các bạn mới cũ, nhanh chóng lên kế hoạch cho mình nhé..

Welcome các bạn mới, hãy sắp xếp thời gian đi cùng nhóm nha, hàng tuần hàng tuần, vừa off vừa đi, đều đều..

Thanks

NguoiNhaQue66
20-08-2011, 16:29
Mấy chuyến gần nhà quá, mình làm leader hông xứng tài năng của mình...chừng nào đi Xuyên Á hay gì thì anh deny cứ cho em làm leader...ngồi nhà leader trên laoptop cho mọi người !

ngaodu118
20-08-2011, 22:19
Doc lich trinh thay that da, minh la tv moi, mong duoc gap mat va cat buoc giang ho voi nhom som ;)

deny
21-08-2011, 10:16
Hẹn bạn NgaoDu vào buổi off thứ 3 này nhé ^^, sắp tới các chuyến đ có nhiều, toàn máu lửa..

NguoiNhaQue66
21-08-2011, 12:40
Anh deny mở công ty du lịch đi, nhận tour...để bọn em dẫn đoàn! Không chừng vài năm phát hành cổ phiếu luôn á..

NguoiNhaQue66
21-08-2011, 12:40
Anh deny mở công ty du lịch đi, nhận tour...để bọn em dẫn đoàn! Không chừng vài năm phát hành cổ phiếu luôn á..

deny
21-08-2011, 23:24
Có ai ủng hộ kế hoạch ra đời cty Du Lich PKM không ^^,

Ngày 11/11/11 thành lập cty nhé :D

HiHa Katoh
22-08-2011, 16:42
anh chị em ơi, tình hình là nhóm nì vẫn còn hoạt động và vẫn theo kế hoạch phượt chứ??? huhu, mình mới tập tễnh gia nhập nhóm, mà *** thấy hình như nhà mình đang đâu đó...:-))

Trần Quyền
23-08-2011, 09:38
Sorry không biết phải post bài này ở đâu:

Đến tháng 7/2011 tôi còn vào xem được thông tin sinh nhật tất cả thành viên có sinh nhật trong tháng, vì tôi muốn gửi đến từng người trong tháng đấy 1 lời chúc sinh nhật, dù nhỏ, nưung tôi luôn quan tâm đến tận từng người.

Nhưng đến tháng 8 này, đặc biệt là sau khi Deny mở cái bầu chọn gì đấy... Tình hình nhà PKM càng đi xuống thấy rõ... Người mới thì thật là sung, người củ thì rút đi theo lối riêng của mình, sự gắn kết người củ, người mới có còn ko?

Trước mắt tôi chỉ có thể biết được rằng Deny là người có toàn bộ danh sách tất cả gần như hết thành viên nhà PKM vậy trách nhiệm là 1 thành viên nhà PKM Deny sẽ làm gì?

Thiết nghĩ, để gắn kết hết tất cả con người với nhau thì trước mắt phải biết họ là ai... họ như thế nào... Tôi biết rất nhiều người mới, và đã rất cũ... tôi quan tâm hành trình Phượt của họ, ngoài ra thì có dịp tôi còn muốn gửi cho họ 1 lời chúc tốt đẹp nhân sự kiện nào đấy, dịp nào đấy... Vậy cá nhân là đại diên nhà PKM, là mod, là người có "tâm huyết" sao Deny lơ đểnh chuyện này...

Vấn đề sự kiện... hay dịp gì đặc biệt... nếu Deny không làm nữa tôi xin tình nguyện làm... Từng việc nhỏ sẽ thành nên việc lớn, căn nhà phải xây từ từng viên gạch, chứ ko nên hô hào dựng thành luỹ mà nền ko vững!

Chân thành.

deny
23-08-2011, 15:57
anh chị em ơi, tình hình là nhóm nì vẫn còn hoạt động và vẫn theo kế hoạch phượt chứ??? huhu, mình mới tập tễnh gia nhập nhóm, mà *** thấy hình như nhà mình đang đâu đó...:-))Tình hình là vẫn không sót bất kỳ 1 chuyến nào so với lịch phía trên. Và còn nhiều chuyến không có trong lịch nữa. Welcome bạn đến với nhóm, với những chuyến đi của nhóm..

Làm thế nào? Đó là cái bạn phải tìm hiểu và cách bạn phải thực hiện, dân phượt mà..

Good luck!

jolliers
23-08-2011, 16:20
Sorry không biết phải post bài này ở đâu:

Đến tháng 7/2011 tôi còn vào xem được thông tin sinh nhật tất cả thành viên có sinh nhật trong tháng, vì tôi muốn gửi đến từng người trong tháng đấy 1 lời chúc sinh nhật, dù nhỏ, nưung tôi luôn quan tâm đến tận từng người.

Nhưng đến tháng 8 này, đặc biệt là sau khi Deny mở cái bầu chọn gì đấy... Tình hình nhà PKM càng đi xuống thấy rõ... Người mới thì thật là sung, người củ thì rút đi theo lối riêng của mình, sự gắn kết người củ, người mới có còn ko?

Trước mắt tôi chỉ có thể biết được rằng Deny là người có toàn bộ danh sách tất cả gần như hết thành viên nhà PKM vậy trách nhiệm là 1 thành viên nhà PKM Deny sẽ làm gì?

Thiết nghĩ, để gắn kết hết tất cả con người với nhau thì trước mắt phải biết họ là ai... họ như thế nào... Tôi biết rất nhiều người mới, và đã rất cũ... tôi quan tâm hành trình Phượt của họ, ngoài ra thì có dịp tôi còn muốn gửi cho họ 1 lời chúc tốt đẹp nhân sự kiện nào đấy, dịp nào đấy... Vậy cá nhân là đại diên nhà PKM, là mod, là người có "tâm huyết" sao Deny lơ đểnh chuyện này...

Vấn đề sự kiện... hay dịp gì đặc biệt... nếu Deny không làm nữa tôi xin tình nguyện làm... Từng việc nhỏ sẽ thành nên việc lớn, căn nhà phải xây từ từng viên gạch, chứ ko nên hô hào dựng thành luỹ mà nền ko vững!

Chân thành.

Sao cứ thấy mấy thành viên cũ nói vấn đề này hoài thế nhỉ.
Cái danh sách thành viên thì chú Deny giấu làm gì, đưa luôn file word cho anh Trần Quyền, anh ấy sẽ chủ động, muốn làm gì thì làm, anh Deny cũng không bị nói là "ém hàng". Thế ổn chưa nhỉ!
Còn chuyện thành viên cũ bỏ đi theo con đường riêng gì đấy, thành viên mới thì quá sung. Vâng, thưa anh Trần Quyền, nếu anh đọc bài Jo viết bên topic "bình chọn gì đấy" của Deny, mà thấy ko hợp lý thì cứ bàn luận bên ấy.
Có thể anh chưa đọc, vậy link đây: https://www.phuot.vn/threads/9353-L%C6%B0u-tr%E1%BB%AF-k%E1%BB%B7-ni%E1%BB%87m-C%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-C%E1%BA%A3m-gi%C3%A1c-C%E1%BA%A3m-th%E1%BA%A5y-C%E1%BA%A3m-nh%E1%BA%ADn-c%C3%B9ng-PKM/page9
Anh nói những chuyện không vui trước kia (tôi không biết tình hình cụ thể nên cứ cho là thế) vào topic này là có hợp lý hay ko, hay cố ý làm giảm nhiệt huyết của những người mới như tôi!?
Chuyện cá nhân của anh và Deny, kể cả giữa các thành viên PKM với Deny, cứ qua topic khác mà bàn luận. Bây giờ là chuyện bây giờ, nếu thấy có vấn đề thì tôi cũng như các bạn khác cũng sẽ rời khỏi PKM như các anh chị trước từng làm. Đơn giản thế thôi!
Xin cám ơn!

deny
23-08-2011, 16:51
Qua một thời gian hình thành và phát triển trên phuot.com
Hiện nay, hầu hết các bạn rủ rê nhau và chém gió trên facebook
Do đó, tình hình các topic ở trong phuot.com này đìu hiu hẳn đi..

Nhưng có hề gì, mọi người luôn nói câu: vui thì chơi, buồn thì nghỉ, không có gì quan trọng mà.
Vì thế, thỉnh thoảng cũng có những bạn ghé về nhà, post vài bài, rồi lặng lẽ đi
Cũng chẳng hề gì, vì lịch trình luôn được cập nhật tại đây: https://www.phuot.vn/threads/18289

Mọi người, mới và cũ, là thành viên phuot hay không là thành viên phuot.. vẫn có thể đọc, tự chọn cho mình 1 chuyến đi.
Bằng cách nào? tin nhắn để làm gì? SĐT để làm gì? Những buổi off để làm gì? Và địa chỉ để làm gì?..
Luôn chào mừng những bạn tham gia, bất kể là ai..

deny
23-08-2011, 16:54
Kết thúc tháng 08 này, Lịch trình cho các tháng tiếp theo cũng đã có khung, có plan, đo đó, những gì còn lại, cảm nhận, góp ý, quỹ, hồi ức.. sẽ được gom vào cho gọn gàng tại đây: https://www.phuot.vn/threads/9353

Các bạn muốn tám, trao đổi, hãy cứ viết lên, trong topic này, muốn theo dõi lịch trình và đu theo, thì theo dõi trong đây; https://www.phuot.vn/threads/18289

Muốn đăng ký thông tin, làm thành viên, thì viết vào đây: https://www.phuot.vn/threads/10450
thế là xong, phần còn lại, là những chuyến đi..

ngaodu118
23-08-2011, 17:17

ec, dan phuot ko nen tinh toan nhieu, mo cong ty la kinh doanh roai, ko con chat phuot nua, ung dung tu tai...:D

ngaodu118
23-08-2011, 17:19
thu 3 nay, 6.30 ra nha tho Ba Chuong offline hang tuan nha ban

DANG_KY_HUY
23-08-2011, 23:41
Sao cứ thấy mấy thành viên cũ nói vấn đề này hoài thế nhỉ.
Cái danh sách thành viên thì chú Deny giấu làm gì, đưa luôn file word cho anh Trần Quyền, anh ấy sẽ chủ động, muốn làm gì thì làm, anh Deny cũng không bị nói là "ém hàng". Thế ổn chưa nhỉ!
Còn chuyện thành viên cũ bỏ đi theo con đường riêng gì đấy, thành viên mới thì quá sung. Vâng, thưa anh Trần Quyền, nếu anh đọc bài Jo viết bên topic "bình chọn gì đấy" của Deny, mà thấy ko hợp lý thì cứ bàn luận bên ấy.
Có thể anh chưa đọc, vậy link đây: https://www.phuot.vn/threads/9353-L%C6%B0u-tr%E1%BB%AF-k%E1%BB%B7-ni%E1%BB%87m-C%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-C%E1%BA%A3m-gi%C3%A1c-C%E1%BA%A3m-th%E1%BA%A5y-C%E1%BA%A3m-nh%E1%BA%ADn-c%C3%B9ng-PKM/page9
Anh nói những chuyện không vui trước kia (tôi không biết tình hình cụ thể nên cứ cho là thế) vào topic này là có hợp lý hay ko, hay cố ý làm giảm nhiệt huyết của những người mới như tôi!?
Chuyện cá nhân của anh và Deny, kể cả giữa các thành viên PKM với Deny, cứ qua topic khác mà bàn luận. Bây giờ là chuyện bây giờ, nếu thấy có vấn đề thì tôi cũng như các bạn khác cũng sẽ rời khỏi PKM như các anh chị trước từng làm. Đơn giản thế thôi!
Xin cám ơn!
Uhm, mọi người hãy bình tình, khuyên nhủ nhau!và hy vọng cho mọi chuyện không hay vòa dỹ vãng đi
Bữa nay PKM là phiên bản mới rồi, chắc chắn sẽ vẫn còn lỗ hổng, nên từ từ vá lỗi thôi!
Em hy vọng nhỏ nhoi sẽ thành hiện thực các bác ạh!
Vi PKM mà phấn đấu, vì PKM mà vinh quang nhé!(c)(beer)

DANG_KY_HUY
24-08-2011, 10:01
ec, dan phuot ko nen tinh toan nhieu, mo cong ty la kinh doanh roai, ko con chat phuot nua, ung dung tu tai...:D
Zậy là Zu chưa hỉu rồi! kakaka

deny
25-08-2011, 13:09
Tổng Quát Nhóm PKM, bao gồm:
- 2 mặt trận online: [P] phuot và [F] face
- 2 mặt trận offline: [A] active và [O] offline
- 3 style [f] free, [m] member và [p] pro
- S-PKM [semi-pkm]
- P-PKM [pro-pkm]
- A-PKM [ad-pkm]

deny
Phần 1: Nội dung ONLINE và Nội Dung OFFLINE
A, Nội dung ONLINE
1- Style [f] free hoạt động chủ yếu ở Mặt trận [F] facebook. Có nghĩa là những bạn ít vào phuot.com, những mem mới, và những bạn hoạt động trên fecebook. Nội dung thường là chém gió, rủ rê đi off lẻ, off nhỏ, ăn nhậu, họp mặt, xem phim, kịch, đi dạo, thăm thú nhà nhau..

2- Style [m] Pro hoạt động chủ yếu ở Mặt trận [P] phuot: với nội dung nặng về các chương trình đi hơn là chém, theo dõi, đọc và no comment. Mặt trận này ít off, nếu có off là do mặt trận [F] chủ quản. Trên mặt trận này, các thành viên style [F] ít viết bài, ít đọc, không chém gió. Nói chung, đây là mặt trận Bình Yên Gió Lặng, Đi Là Mục Tiêu.

3- Style [p] là thành viên cả trên [F] và [P], chém gió và tham gia cả 2, có mặt trên từng cây số, tất cả các buổi đi off, các chuyến hành trình.

deny
B, Nội Dung OFFLINE
I- Mặt trận [A] active:
1. Các chuyến đi của S-PKM bao gồm các tua nhẹ nhàng, 1 hoặc 2 ngày, do các bạn mới, cũ, làm leader lần đầu, và các style [f] lên plan, thành phần tham dự [tất cả mọi người]

2. Các chuyến đi của P-PKM bao gồm các tua máu lửa, hành xác trên 2 ngày, do các leader có nhiều kinh nghiệm hoặc nhiều leader chung tay, các plan này quy định và test thành viên tham dự.

deny
25-08-2011, 13:10
II- Mặt trận [O] offline:
1- Off định kỳ: tối thứ 3 hàng tuần [nội dung xem thêm trong nội dung thông tin nhóm] nội dung bao gồm tất cả các nội dung: nói chuyện, làm quen, share hình, deathline, up plan, tổng kết, mừng sinh nhật..

2- Off lẻ, off đột xuất, off đề xuất:
- Off lẻ: rủ rê ăn chơi, nhậu, tám, đi dạo, uống nước, xem phim, hát karaoke, thể dục..
- Off đột xuất: nếu có gì khẩn cấp
-Off đề xuất: tiền trạm, họp hành, và các nội dung như các cuộc off trên.

deny
25-08-2011, 13:10
Phần 2: Nội dung hoạt động của Thành viên
Semi - PKM và Pro - PKM: hoạt động theo những nội dung của phần 1.
Ad - PKM: đây là thành phần gồm các admin, leader và advertisement
A. Nhiệm vụ
- Up hình
- Cập nhật lịch trình
- Tổ chức offline
- Hoạt náo viên
- Kiểm kê, thu nạp, loại trừ, tổng hợp thông tin thành viên

deny
25-08-2011, 13:11
B. Thành Viên AD-PKM [đề xuất và bỏ phiếu hay bình bầu do thành viên]
1- Hình ảnh:
- chụp hình: Tuệ Nguyễn, Lâm Hồng Nhật, VanphiBK
- lưu hình và chép đĩa share hình: Deny, Sam
- up hình lên face, phuot, photobucket..: Lan Chi, Mèo mướp
và các hỗ trợ khác từ các thành viên.
2- Cập nhật và lên plan:
- Semi: Jared, Sam, Mèo mướp, Tue.nguyen
- Pro: Deny, Trần quyền, Lengkeng, Vanphibk
và các đề xuất khác từ các thành viên.
3- Tổ chức offline:
- Off lẻ, đề xuất: Bất kỳ thành viên nào.
- Off định kỳ: Deny, donal, Vanphi, TQ
- Off đề xuất: bất kỳ thành viên nào.
4- Thông tin thành viên:
- Cần đề xuất 2 bạn nữ.
5- Hoạt náo viên
- Chỉ đạo nghệ thuật:.........
- Âm nhạc:...............
- Trang phục:................
- Biên đạo:................
- Các thành viên: Zn Trung, Lâm Hồng Nhật, Mèo mướp, Kye, Lan Chi, giang Nguyen.. và các hỗ trợ khác từ các thành viên.
6- Admin:
- phụ trách semi: jared, tue.nguyen, huy phuot
- phụ trách pro: deny, trần quyền, vanphi
- phụ trách of và nội dung online: mèo mướp, kye, zn trung [cái phần hoạt náo và chém gió]
Tạm thời sẽ set 9 admin như thế. các bạn bình bầu để thay đổi.

deny
25-08-2011, 13:11
Phần 3: Nội dung hoạt động của PKM
- S-PKM [semi-pkm]
- P-PKM [pro-pkm]
- A-PKM [ad-pkm]
Hoạt động theo những nội dung trên

lengkeng1minh
25-08-2011, 14:38
Thứ 3 không đi off nên không biết chuyến núi Voi thế nào nhỉ? Hic hic cũng đang tính lang thang mình tui ở Đà Lạt đê.

NguoiNhaQue66
25-08-2011, 17:18
Ra phường đăng kí thành lập tổ chức đi anh.

laca
25-08-2011, 17:50
vào nhà, chào chú Deny cái rồi..quay ra :D

htham
27-08-2011, 11:16
chao anh chi...hi! hom qua den gio em moi vo dc rat muon lam quen cung anh chi. sap toi co chuyen nao di ko alo em tieng...

DANG_KY_HUY
27-08-2011, 11:55
chao anh chi...hi! hom qua den gio em moi vo dc rat muon lam quen cung anh chi. sap toi co chuyen nao di ko alo em tieng...
Trang đầu tiên của topic này Post đầy đủ rùi đó bạn!
Nếu tham gia thì tham khảo trước đi, còn có gì thắc mắc mà trên đó không có thì các bạn trong nhóm hỗ trợ típ!(c)

deny
30-08-2011, 17:16
Chuẩn bị tuyển người, thành lập chi nhánh PKMB - PKM Miền Bắc ^^,

deny
31-08-2011, 13:19
Chúc mừng các bạn có tên sau đây, có ngày sinh nhật trong tháng 10 này

Chúc các bạn thêm tuổi mới, nhiều niềm vui, hạnh phúc và thêm nhiều sức khỏe để có những chuyến đi thật sự bổ ích và vui vẻ..

1___nhantam___ 01/10/1984 ___Đặng Anh Thi
2___ pretty bee ___02/10/1985 ___Nguyễn Thu Hường
3___ Phuochoang ___03/10/1977___ Nguyen Viet Dung
4___ BeDen ___05/10___ TiVi
5___ Small Tiger___ 05/10/1986 ___Be Ty
6 ___kẹo mút___ 06/10/1979 ___Huỳnh Thị Thu Trang
7___ Bee83___ 08/10/1983
8___ bikt87___ 08/10/1987___ Lê Quốc Việt
9___ matnau30___ 10/10___ Nhàn
10___ A.J___ 10/10/1990___ Phan Vũ Anh
11___ Bao Bao___ 17/10/1976___ Hà TRần Vinh Bảo
12___ chu6cuchi___ 20/10/1960___ Nguyễn Phiêu
13___ Namnguyen___ 22/10/1981___ Nguyễn Lê Nam
14___ Kitara112 ___24/10/ ___Lý Thắng
15___ thạch sanh___ 24/10/1974
16___ Gấu Bông___ 26/10/1985
17___ love paradjse___ 27/10/1982___ Hải Nam
18___ con heo đất___ 30/10/1985___ Kiều Oanh
19___ Purple___ 31/10/1987___ Nghi

jinnynhungoc
31-08-2011, 15:10
Lâu không xuất hiện thấy nội dung nhà PKM có nhiều thay đổi đọc chóng cả mặt. TUy dạo này tu nhưng vẫn theo dõi các bạn trên diển đàn và các mem mới . Chúc các bạn có những chuyến thú vị và hoành tráng.

vanphibk
04-09-2011, 11:31
Lâu không xuất hiện thấy nội dung nhà PKM có nhiều thay đổi đọc chóng cả mặt. TUy dạo này tu nhưng vẫn theo dõi các bạn trên diển đàn và các mem mới . Chúc các bạn có những chuyến thú vị và hoành tráng.

Hôm trước gặp chị Jinny ngoài Đà Nẵng, nghe chị nói rất tự hào " mình cũng nhà PKM đây" . Ko được phượt với chị thường xuyên cũng ngậm ngùi. Mau về lại với nhà nhé chị.

vanphibk
04-09-2011, 11:55
Chuyến leo núi Bà Rá và chơi trung thu Trảng Cỏ ngày 10-11.09 off tại nhà thờ thứ 3 này nhé, ( gặp vanphibk 0908800388 ), 2 nhiệm vụ chính của bạn khi tham gia off là đóng cho mình 200k, và tám chuyện bắt cặp xế ôm, xong có thể về được rồi.

Hoặc ở lại tham gia tổ chức chuẩn bị cho chuyến đi.

Hoặc ở lại theo dõi các nội dung khác của nhà PKM như chuyến "Một thoáng cù lao" ngày 25.09

Hoặc ở lại tám chuyện với mọi người. Tùy vào bạn có thời gian rảnh đến đâu nhé.

deny
06-09-2011, 12:24
Đã cập nhật tình hình tuần lễ Trung Thu với tổng cộng 5 chuyến đi hoành tráng..

deny
06-09-2011, 14:23
Đã cập nhật lịch trình tuần lễ Trung Thu ^^,

NguoiNhaQue66
06-09-2011, 15:16
Biết đánh trận nào hả deny???

jinnynhungoc
07-09-2011, 12:47
Hôm trước gặp chị Jinny ngoài Đà Nẵng, nghe chị nói rất tự hào " mình cũng nhà PKM đây" . Ko được phượt với chị thường xuyên cũng ngậm ngùi. Mau về lại với nhà nhé chị.
Uh tuy mình đang tu và ít đi off nhưng chưa bao giờ mình không khỏi tự hào là thành viên nhà PKM miền Nam Sài Gòn cả. Vẫn mong nhà PKM luôn vững trãi và phát triển trên các cung đường phượt

sieta
07-09-2011, 19:17
Muốn ghi danh lại quá :))

sieta
07-09-2011, 19:24
Ko có bợm nào sn tháng này nhỉ :))

maile
10-09-2011, 10:48
Cảm ơn PKM nhiều, chúc các bạn sinh nhật vui nhé!

Cún Lãng Tử
12-09-2011, 13:14
Vào điểm danh phát, chúc cả nhà PKM vui vẽ. Hẹn gặp mọi người lần phượt sắp tới.

Cún Lãng Tử
12-09-2011, 14:03
Đọc bài của chị Jo quả là hay, Cún kết luận lại nhé:
1/ PKM hiểu nôm na là trường tiểu học để các phượt tử tập tành việc đi Phượt.
2/ PKM luôn phượt cự ly gần <250km và trong 2 ngày (thứ 7 và Chủ Nhật, lâu lâu có ngày lễ thì thêm 1 ngày)
3/ Những ai đã chán cự li gần ít ngày thì xem ra đã tốt nghiệp Tiểu học, được quyền lên cấp 2.
4/ PKM luôn đón chào những thành viên mới (vừa tốt nghiệp lớp lá) để vào tham gia cùng với PKM
5/ Một nhóm Phượt nếu có người cũ thì tốt hơn nhiều, nhưng nếu người cũ cảm thấy phải đi xa hơn thì cứ tham gia 2 bên, không nhất thiết phải tham gia 1 bên (vừa tham gia PKM, vừa tham gia các nhóm phượt đường dài) khoảng vài ba tháng đi đường dài thấy mệt thì quay lại đi đường ngắn, có sao đâu.
6/ Nếu anh Deny (Hội Trưởng) cảm thấy đã mệt mõi rồi, thì đề xuất người lên thay, còn anh Deny thì làm Cố Vấn cho Hội Trưởng (vì những kinh nghiệm của anh rất quý báu). Mình cứ thực hiện theo môi trường Cơ quan là luân chuyển Giám Đốc theo định kỳ, còn đi chơi thì khoảng 1 năm thay đổi Hội Trưởng 1 lần để tích tụ những tinh hoa của những người làm Hội Trưởng. Khi đó admin chỉ cần set lại chức năng làm mod cho Hội trưởng mới là được rồi.
7/ Lập ra một topic, theo đó ghi nhận công lao của các Hội trưởng và Cố Vấn theo từng giai đoạn để các thành viên mới được biết về Lịch sử và cống hiến của từng người cho PKM từ khi hình thành đến nay.
8/ Ban hành quy chế hoạt động, theo đó cứ vào đầu tháng 12 hàng năm thì sẽ có 1 buổi ọp lớn nhằm tổng kết hoạt động của Hội và Bầu người làm Hội Trưởng Hội phó mới nhiệm kỳ năm sau. Tuy nhiên giờ mới tháng 9, nên theo Cún Con thì anh Deny cứ tiếp tục làm thêm 2 tháng nữa (đến tháng 11) sau đó mình sẽ tổ chức Đại Hội Võ Lâm để chọn người kế nhiệm. Nhưng trong thời gian này, thì anh Deny cố gắng chút để duy trì PKM, chứ tâm huyết bao lâu nay đâu dể gì bỏ ngang như vậy.
9/ Cún Con tính tham gia cùng hội vào đợt sắp tới, nhưng vừa vào thấy vậy cũng buồn, vì Cún Con làm việc ở cơ quan rất khó nghĩ làm, chỉ nghĩ được 2 ngày thứ 7 và CN thôi, mặt khác Cún con cũng rất thích đi phượt <200km trở lại, vì dể đi, không mệt mà thứ 2 đi làm cũng khỏe, chủ yếu là tìm một nơi xa Thành Phố để thư giản cuối tuần, tìm không khí khác xã stress, chứ không quan tâm là đi đâu, thậm chí đi Vũng Tàu liên tục 4 lần trong 4 tháng liên tục cũng không chán.
10/ Vài lời gởi đến mọi người, hy vọng PKM sẽ tồn tại và đổi mới, luôn phát triển. Hy vọng cuối tháng 9 ta làm 1 chuyến Vũng Tàu 2 ngày để mọi người gặp gỡ nhau.

deny
13-09-2011, 12:22
Tiếp tục cập nhật lịch trình cho các chuyến tiếp theo, chờ các leader mới host các chương trình mới..

deny
13-09-2011, 12:27
Báo danh trong này nè bạn https://www.phuot.vn/threads/10450

^^,

deny
13-09-2011, 12:32
Mà những cảm nhận của bạn trong topic cảm nhận cũng vội quá, bạn nói đúng : sai là 50:50, bạn cần có nhiều thơi gian đọc thêm các topic khác, và tham gia các hành trình ở đây nữa..
1- https://www.phuot.vn/forums/99
2- http://www.facebook.com/groups/pkm.gr

ba_chan83
13-09-2011, 17:31
Em chào cả nhả,em tuy chưa xuất hiện lần nào nhưng đã trở lại rồi đây , còn ăn hại gấp ngàn lần :D ..đã bị lỡ mất vụ trung thu rồi :( . còn kế hoạch nào không anh chị ơi , cho em đi với >"<

ba_chan83
13-09-2011, 17:35
em tham gia kế hoạch tuần 18/9 đây ạ

Tuần 03: [18/09]

ba_chan83
13-09-2011, 17:43
Bất ngờ quá ạ :x :x
Có em là bợm sinh nhật tháng này nà :"> , kiếm cớ ọp ẹp đi các anh các chị ;)) ;;) :)

Cún Lãng Tử
14-09-2011, 10:33
Mà những cảm nhận của bạn trong topic cảm nhận cũng vội quá, bạn nói đúng : sai là 50:50, bạn cần có nhiều thơi gian đọc thêm các topic khác, và tham gia các hành trình ở đây nữa..
1- https://www.phuot.vn/forums/99
2- http://www.facebook.com/groups/pkm.gr

hì hì . . nói cho có bài để viết thôi mà, mình đang muốn đi thực tế với nhóm đây, nhưng giờ không ai chủ trì không ai khởi động cả. anh anh Deny khởi xướng 1 chuyến đi Vũng Tàu tuần tới đi (thứ 7 và Chủ Nhật). Gì chứ đi chơi xã stress cuối tuần thì Cún đây ủng hộ 1 tay rưỡi.

Mà theo Cún thế này nhé, anh Deny thông báo địa điểm đi, kế hoạch sơ bộ, ngày giờ tập trung. Lúc đó ai có mặt thì đi ai bận việc thì thôi, bi nhiêu chơi bấy nhiêu Phượt balo mà, đừng hẹn xa ngày quá đừng tổ chức rườm rà, hôm nay anh ra thông báo thứ 7 ngày 17/8/2011 đi luôn. Đi ngẫu hứng vậy mới vui.

Cún Lãng Tử
14-09-2011, 10:37
Thứ 7 này mấy anh chị tổ chức gặp mặt và mừng Sinh Nhật luôn đi. Do ta đang ở ngôi nhà Phượt nên ta sẽ đi phượt gần thôi Long Hải Vũng Tàu chẳn hạn. Ra biển tổ chức Sinh Nhật thì ấn tượng lắm

Cún Lãng Tử
14-09-2011, 10:53
Chương trình tháng 9 bị hoãn nhiều quá, vậy tuần 3 tháng 9 anh Deny tổ chức 1 bữa phượt 2 ngày, vừa duy trì Hội, vừa tổ chức SInh Nhật các anh chị em trong tháng 9, vừa để các mem mới ra mắt và sinh hoạt với Hội.

deny
15-09-2011, 21:28
Hic,
Thông báo với bạn là tháng 9 không có chương trình nào bị trì hoãn cả, cũng không vắng 1 bữa off nào..
Chương trình gặp mem mới và duy trì hội vẫn thường xuyên và tồn tại
Cũng như cac chúc mừng sinh nhật

Có vẻ như bạn chưa đi off hay đọc hết các topic thì phải?

deny
15-09-2011, 22:22
Mà theo Cún thế này nhé, anh Deny thông báo địa điểm đi, kế hoạch sơ bộ, ngày giờ tập trung. Lúc đó ai có mặt thì đi ai bận việc thì thôi, bi nhiêu chơi bấy nhiêu Phượt balo mà, đừng hẹn xa ngày quá đừng tổ chức rườm rà, hôm nay anh ra thông báo thứ 7 ngày 17/8/2011 đi luôn. Đi ngẫu hứng vậy mới vui.Đúng rồi đó bạn Cún

Đây là kế hoạch tuần này http://www.facebook.com/event.php?eid=288330181184262

Còn đây là tuần cuối tháng: http://www.facebook.com/event.php?eid=188490417886056

deny
15-09-2011, 22:59
* Nhà trên diễn đàn Phượt.com: Phượt Không Mệt Mỏi: OPEN and Continue

* Trên Facebook: http://www.facebook.com/groups/pkm.gr

Welcome các thành viên mới, các bạn tự add facebook của nhóm nhé, vào đó rồi add các bạn bè sau, toàn bộ trên phuot.com cả thôi ^^,

jinnynhungoc
16-09-2011, 09:00
Xuất hiện cho nhà PKM thêm không khí.

Cún Lãng Tử
16-09-2011, 12:46
Vậy kế hoạch sắp tới đi đâu vậy anh Deny, khi nào vậy để mọi người chuẩn bị.

Jin_baby
16-09-2011, 13:51
Đặt gạch cái chương trình núi Dinh le vồ 2 trong tháng 10 ^^ hè hè tháng 11 với tháng 12 thì phải xem lại lịch trình với tình hình kinh tế tài chính ^^

vantruongvpc
18-09-2011, 23:33
Bố cáo giải thể...... Đáng tiếc...Đáng tiếc(NO)

Cún Lãng Tử
20-09-2011, 12:11
anh Deny tổ chức làm một chuyến Vũng Tàu 2 ngày để mọi người cùng bàn bạc lại.

Cún Lãng Tử
20-09-2011, 12:16
Nhìn cái avatar là biết em là dân phượt chính hiệu rồi.
Đồng ý về nguyên tắc em tham gia Hội PKM, tuy nhiên em phải phượt với nhóm PKM ít nhất 1 lần thì mới là thành viên Chính thức. Sau đó sẽ có 1 lần phượt nữa để kết nạp em vào PKM, tiếp theo là 1 lần phượt nữa để em ra mắt mọi người.

deny
21-09-2011, 01:04
Nhìn cái avatar là biết em là dân phượt chính hiệu rồi.
Đồng ý về nguyên tắc em tham gia Hội PKM, tuy nhiên em phải phượt với nhóm PKM ít nhất 1 lần thì mới là thành viên Chính thức. Sau đó sẽ có 1 lần phượt nữa để kết nạp em vào PKM, tiếp theo là 1 lần phượt nữa để em ra mắt mọi người.Ủa? Quy tắc hay nội quy nào vậy kìa, mới có mấy ngày ko lên phượt mà thấy lạ ghê ta ơi...

deny
21-09-2011, 01:04
Tháng 09 đã khép lại với những chuyến "phượt không mệt mỏi" khắp các ngã đường và đặc biệt là chuyến về Miền Tây với hơn 60 thành viên tham gia..

Xin mời cái bạn xem tiếp hành trình của tháng 10 ở trang sau

Cảm ơn tất cả các bạn

deny
21-09-2011, 01:06
Vậy kế hoạch sắp tới đi đâu vậy anh Deny, khi nào vậy để mọi người chuẩn bị.Vậy đúng là bạn cần đọc kỹ topic này ^^,

Cún Lãng Tử
22-09-2011, 12:29
Em đã đọc hết chương trình tháng 9 của anh rồi, nhưng anh viết vắn tắt quá, em không biết là tập trung thế nào, mấy giờ ở đâu, xe cộ ra sao, mang đồ gì, . . ., cần đem theo gì, thành phần ra sao, . . .

Sau đây là lịch trình cho nửa sau của năm 2011:

*Tuần 01: Lễ 02/09
1, Leo núi Voi, ngủ rừng thông [Dalat] -> Deny
2, SaiGon by night [1 vòng tp đêm] -> Mèo Mướp
3, BMT với Giang Nguyen
4, 1-4/9 offroad Với Trần Quyền

*Tuần 02: Trung Thu [10/09]
1, Mênh Mông Sông nước, Trăng tròn lung linh.. -> Miền Tây
2, Bà Rá _ Thác Mơ _ Trảng Cỏ _ Mã Đà _ dọc sông Đồng Nai -> VanPhi BK >> ngọn núi cao thứ ba Nam Bộ >> https://www.phuot.vn/threads/25177
3, 9/9 An Giang + Trà Sư + từ thiện tại Hòn Đất >> Leader Trần Quyền
4, Miếng bánh - ly trà bên trăng Hồ Cốc 11 - 12/09 (13/08 ÂL) ->> Bé Nhóc 16 >> link: https://www.phuot.vn/threads/24882
5, Têt Trung thu cùng trẻ em Làng Mui _Gia Lai (9/9->11/9) >> smalldevil81 >> https://www.phuot.vn/threads/25378
6, Kênh Vĩnh Tế, cánh đồng lũ Cam, Trà Sư, Trung Thu cùng trẻ em Hòn Đất (10-11/9/11) >> Chị Mơ >> https://www.phuot.vn/threads/24762

*Tuần 03: [18/09]

*Tuần 04: [25/09] -> đi về trong ngày.
1, Làm Dân Miệt Vườn >> Leader Jared, Sam, Kye Yoo >> link: http://www.facebook.com/event.php?eid=188490417886056
2, Núi Nghé, Hồ Đá Đen
3, Núi Sương Mù, Hồ Châu Pha
4, Núi Nứa, Hồ Mang Cá

Em thì rất ít đi phượt nên chưa có kinh nghiệm nhiều như các anh chị, em nghĩ trước khi đi Trưởng đoàn thường căn dặn thành viên rất kỹ về những đồ dùng chung tập thể hay dùng riêng cá nhân, do đó em làm phiền hỏi anh vậy mà. Nếu anh rảnh thì chỉ cho em, nếu anh bận quá thì để em suy nghĩ và tìm hiểu tiếp vậy, nếu khi đi có thiếu vài thứ đồ dùng thì chắc cũng không sao đâu nhỉ.

DANG_KY_HUY
22-09-2011, 21:50
Em đã đọc hết chương trình tháng 9 của anh rồi, nhưng anh viết vắn tắt quá, em không biết là tập trung thế nào, mấy giờ ở đâu, xe cộ ra sao, mang đồ gì, . . ., cần đem theo gì, thành phần ra sao, . . .

Em thì rất ít đi phượt nên chưa có kinh nghiệm nhiều như các anh chị, em nghĩ trước khi đi Trưởng đoàn thường căn dặn thành viên rất kỹ về những đồ dùng chung tập thể hay dùng riêng cá nhân, do đó em làm phiền hỏi anh vậy mà. Nếu anh rảnh thì chỉ cho em, nếu anh bận quá thì để em suy nghĩ và tìm hiểu tiếp vậy, nếu khi đi có thiếu vài thứ đồ dùng thì chắc cũng không sao đâu nhỉ.
E hèm!
Chào bạn! Những Plan trên chỉ là gợi ý cho nhà mình!
Còn thực tế, nếu plan nào được phát động và thực hiện thì sẽ có link liên kết tới nơi cung cấp thông tin về plan đoa bạn ahj!
Chẳng hạn như chuyến BÀ rá thác mơ thì có link trên phượt:https://www.phuot.vn/threads/25177 hoặc chuyến làm dân miệt vườn thì có link trên Face:http://www.facebook.com/event.php?eid=188490417886056.........
Còn plan còn lại nếu không thực hiện thì bạn có thể làm HOST cho plan đó, hoặc có thông tin liên quan sâu hơn hoặc bạn đam mê thì gợi ý lên để mọi người đào sau thêm và có thể tổ chức chuyến bạn ạh!

deny
23-09-2011, 11:12

Đây chính là điểm khác biệt so với Du lịch bạn àh. Và cũng là điểm khác biệt để tạo nên cách hoạt động cũng như phát triển PKM.
Bạn cứ thử nghĩ, một nhóm rất đông, Trưởng đoàn sẽ gọi cho từng người để căn dặn và nhắc nhở? Có những cái thuộc về ý thức hoặc hiểu biết tối thiểu bạn ah, và là dân đi bụi, khoái đi, thì không lẽ nào không biết hoặc không có một sự chuẩn bị nhất định nào đó, ít ra là cho chính mình. Vì vậy, mình và hầu hết ai cũng thế, đều chỉ là "rủ rê tìm bạn đồng hành" không phải là "tổ chức tour cho khách du lịch" nên hoàn toàn thoải mái, đi thì đi, chẳng tính toán thu chi lời lỗ gì..

Điều bạn cần ở đây là một vài chuyến đi, một vài buổi offline.. Bỡ ngỡ thì ban đầu ai không bỡ ngỡ, cái chính là phản ứng của bạn ra sao với những gì sẽ xảy ra, thích nghi mau lẹ, hòa đồng và tiếp tục cuộc chơi hay là bỏ cuộc.. là do bạn mà thôi.
Bạn đọc thêm bài phía trên của Huy viết, và mình bổ sung thêm 1 chút: Các link mới là chi tiết các chuyến đi, rất chi tiết và cụ thể, còn đây là lịch cho cả năm. Những mục không có link thì có 2 khả năng: 1- là không đi hoặc delay, 2- là đi kín, vì mục tiêu của plan hoặc do leader host tour đó không muốn open.

Thay vì ngồi nghiên cứu và suy nghĩ mông lung, các bạn mới cần 2 điều: Tự liên lạc và cần 1 chuyến đi.

Goodluck ^^

deny
23-09-2011, 11:30
anh Deny tổ chức làm một chuyến Vũng Tàu 2 ngày để mọi người cùng bàn bạc lại.Thấy bạn kêu gọi đi VT hơi nhiều, bạn mạnh dạn đứng ra tổ chức đi ^^,
Đăng plan lên đây là được..

thienphong2704
23-09-2011, 13:41
https://www.phuot.vn/threads/26433-M%E1%BB%99t-tho%C3%A1ng-C%C3%B9-lao-S%C3%B4ng-Ti%E1%BB%81n ^^
Mình là host chuyến Môt thoáng Miền Tây mà anh DANG_KI_HUY nói đây. Vì là tour mở nên chốt ở 60 người. Trong bài mình ghi rõ cần đem theo gì và không nên đem theo gì rồi.

Nói chung về vật dụng đem theo các bạn phải tự biết
Ví dụ : đi rừng thuốc chống vắt,lều trại võng. Máy MP3 nếu thích
Đi biển thì ko nên đem theo thiết bị điện tử vì rất dễ hỏng...... Nói chung bạn căn cứ vào từng chuyến đi mà nghĩ xem cái gì cần cho mình và ko cần đem theo !

thienphong2704
23-09-2011, 13:50
Làm chuyến Đèo nước ngọt ah :)) Bạn đứng ra gợi ý trên page của PKM. Sẽ có người làm host,leader nếu bạn thích :)
Bạn đăng kí làm thành viên là vui rồi, gì mà đi thử, rồi kết nạp. Đâu phải Đoàn đội gì đâu ^^ PKM là nhóm mở mà

baptlap
25-09-2011, 23:19
Cho em hỏi núi dinh level2 đặt gạch ở đâu vậy bác và leader nữa ạ?

deny
26-09-2011, 17:22
cập nhật Chương trình tháng 10:

*Tuần 01: 02/10
1, Núi Dinh - Đỉnh Sương Mù -> tiền trạm, có thể ngủ qua đêm trên núi, có thể bị hủy vào phút chót [đã chốt đoàn]
2, Đại Náo MEGASTAR !!! ->> link: http://www.facebook.com/event.php?eid=272975649394149

*Tuần 02: 08-09/10
1, Sinh nhật PPY - Giao lưu PKM: Tháp Chàm - Ninh Thuận [08-09/10] >> http://www.facebook.com/event.php?eid=157101744361594
2, Vụt qua mặt trận - đạn bay vèo vèo >> link: http://www.facebook.com/event.php?eid=286681011342079
3, Mùa nước nổi.. -> 12/10 Đi Trà Sư 2 >>> Leader Trần Quyền.

*Tuần 03: 14/10
1, Trà Sư - vẻ đẹp miền Tây mùa nước lũ >> link: http://www.facebook.com/event.php?eid=202975259767776
2, Thác Mai >> Đã Chốt đoàn.

*Tuần 04: 23/10
Mã Đà Đêm: 2 ngày 1 đêm >> Tú Đặng, Chu Minh Hà >> chưa có link

*Tuần 05: 30/10
1, 29/10 chơi lướt ván Mũi Né >>> Trần Quyền >> link: https://www.phuot.vn/threads/19385
2, Đi Bắt Ma ở Núi Dinh >> nhân dịp lễ hội ma, chúng ta đi bắt ma chứ ??? >> chưa có link
3, Haloween 2011, những bóng ma giữa rừng già Dambri.. link: http://www.facebook.com/event.php?eid=292392387441450

jinnynhungoc
28-09-2011, 10:41
Lịch trình nhìn thấy ham mà chẳng thể nào đi được , bận túi bụi. Chúc các bạn đi chơi vui vẻ lọt được chuyến nào sẽ tham gia cho vui

deny
29-09-2011, 11:13
tu 1 thời gian đi em Jinny, cái gì cũng có 1 thời mà ^^,

deny
04-10-2011, 14:19
Tháng 11,
Xin thay mặt PKM gửi lời CHÚC MỪNG SINH NHẬT đến các bạn, chúc các bạn SỨC KHỎE, THÀNH CÔNG và MAY MẰN.. trong công việc, cuộc sống và trên đường PHƯỢT..

1____ Thinhpham____ 01/11/1985 ____Phạm Văn Thịnh
2____ ivinguyen____ 02/11/1988____ Nguyễn Vũ Hằng Vi
3____ Vanluu____ 05/11/1984 ____Lưu Khải Văn
4____ cattuhan____ 06/11____ Văn Thảo
5____ xedap3banh____ 11/11/1983____ Lam Thien Phong
6____ Phương Ly____ 12/11/1989 ____Phương Thùy
7____ cocowater____ 13/04/1983 ____Nguyễn Như Thủy
8____ kim tuyến ____14/11/1989 ____Lê Thị Kim Tuyến
9 ____Vivi82____ 15/11/1982____ Do Tuy Vi
10____ LittleTree____ 15/11/1988____ Tuấn
11____ pippy 16/11/1980 ____Nguyễn Minh Hiền
12____ Hohuuchien____ 17/11/1985____ Hồ Hữu Chiến
13____ Deny____ 18/11/1982____ Lâm Minh Hiệp
14____ pe_nhoc16 ____18/11/1989 ____Thanh Huyền
15____ Mèo lười ____18/11/1990____ Phương Thanh
16____ Trau.Gia ____19/11/1985 ____Thanh
17____ trần hoài thanh____ 22/11/1983____ Trần Hoài Thanh
18____ NguyenThanhBinh____ 22/11/1985____ Nguyễn Thanh Bình
19____ Demiboy____ 23/11/1984____ Quốc Huy
20____ kevinAuto ____23/11/1986 ____Kevin Công Chúa
21____ hoasua____ 23/11/1988____ Kim Loan
22____ mhanh2411____ 24/11/1988____ nguyễn thị mỹ hạnh
23____ lyly____ 26/11/1991____ Phạm Thanh Phương
24____ Wall2711____ 27/11/1984____ Long
25____ butchihetngoi____ 27/11/1985____ An Yên
26____ vinh pham____ 30/11/1986____ Phạm Vĩnh
27____ Minh Mio____ 30/11/1987____ Nguyễn Thị Hà Minh

deny
04-10-2011, 14:44
Event cho Phan Rang - Tháp chàm ngày 8-9 tháng 10 như sau:
I- Thời gian
- tối thứ 6 [ngày 7] xuất phát lúc 5 hoặc 6h tại chỗ cũ (chân cầu thủ thiêm)
- khoảng 10 sẽ cắm lều ngủ đêm ở kê gà hay mũi né
- khoảng 6h [ngày 8] sáng sẽ tiếp tục đi Phan Rang
- Khoảng 10h tới 11h sẽ tới Tháp Chàm
- [.. hòa chung chương trình chơi với PPY..]
- trưa ngày 9 sẽ lên đường về lại SG, ai thư thả thời gian thì sáng ngày 10 về
- dự tính 10h tối cn ngày 9 về tới nhà.

II- Nhân sự khởi hành từ SG
1- Deny
2- Trúc Nguyễn
3- Hoang Chuong
4- Hang Lê
5- Sau Rieng
6- Thảo Đinh
7- Rong Chơi
8- Tuan Nguyen Xe đạp 2011
9- Hoa Lục Bình
10- Gió Trắng

III- Nhân sự khởi hành ở Nha Trang, Phú Yên
1- Miền Nắng gió Huyen Pham
2- Bạn Huyen
3- Lam ca
4- Phú Lĩn

Dụng cụ mang theo:
1- lều: 1 đôi, 1 4, đủ ngủ 10 người
2- Quần áo cá nhân
3- Nồi niêu, xoong chảo: nhóm PPY mang theo
4- Đồ ăn
5- Võng, bạt.
6- Khóa xe
7- tinh thần ăn uống chung, mỗi người khoảng 200k + 200k tiền xăng.
..

Thời gian còn nhiều, các bạn nào join đc thì đăng ký và thứ 3 ngày 4/10 đi off ghi danh đóng xiền luôn nhé.
Off chỗ cũ, 190 Lê Văn Sỹ, Phú Nhuận.

DANG_KY_HUY
04-10-2011, 18:36
Event cho Phan Rang - Tháp chàm ngày 8-9 tháng 10 như sau:
I- Thời gian
- tối thứ 6 [ngày 7] xuất phát lúc 5 hoặc 6h tại chỗ cũ (chân cầu thủ thiêm)
- khoảng 10 sẽ cắm lều ngủ đêm ở kê gà hay mũi né
- khoảng 6h [ngày 8] sáng sẽ tiếp tục đi Phan Rang
- Khoảng 10h tới 11h sẽ tới Tháp Chàm
- [.. hòa chung chương trình chơi với PPY..]
- trưa ngày 9 sẽ lên đường về lại SG, ai thư thả thời gian thì sáng ngày 10 về
- dự tính 10h tối cn ngày 9 về tới nhà.

II- Nhân sự khởi hành từ SG
1- Deny
2- Trúc Nguyễn
3- Hoang Chuong
4- Hang Lê
5- Sau Rieng
6- Thảo Đinh
7- Rong Chơi
8- Tuan Nguyen Xe đạp 2011
9- Hoa Lục Bình
10- Gió Trắng

III- Nhân sự khởi hành ở Nha Trang, Phú Yên
1- Miền Nắng gió Huyen Pham
2- Bạn Huyen
3- Lam ca
4- Phú Lĩn

Dụng cụ mang theo:
1- lều: 1 đôi, 1 4, đủ ngủ 10 người
2- Quần áo cá nhân
3- Nồi niêu, xoong chảo: nhóm PPY mang theo
4- Đồ ăn
5- Võng, bạt.
6- Khóa xe
7- tinh thần ăn uống chung, mỗi người khoảng 200k + 200k tiền xăng.
..

Thời gian còn nhiều, các bạn nào join đc thì đăng ký và thứ 3 ngày 4/10 đi off ghi danh đóng xiền luôn nhé.
Off chỗ cũ, 190 Lê Văn Sỹ, Phú Nhuận.
Chúc cả nhà đi vui vẻ.............

hanoitrans
17-10-2011, 14:23
HANOITRANS CHO THUÊ XE DU LỊCH 45 CHỖ ĐI VQG BA VÌ, THIÊN SƠN SUỐI NGÀ, AO VUA, KHOANG XANH, SUỐI TIÊN, TẢN ĐÀ, SƠN TINH CAMP …
LIÊN HỆ MS BÍCH 090 488 7454

Công ty chúng tôi tại Hà Nội hoạt động chuyên nghiệp trong lĩnh vực cho thuê xe ôtô du lịch,vận chuyển hành khách với nhiều năm kinh nghiệm.
Chắc chắn rằng Quý khách sẽ hài lòng khi sử dụng dịch vụ của chúng tôi bởi:
• Nhiều loại xe ôtô du lịch từ 4 – 45 chỗ model 2007 – 2011.
• Phục vụ vui vẻ, tận tình, uy tín, lái xe nhiều kinh nghiệm.
• Giá thuê xe hợp lý.
• Chúng tôi phục vụ 24/24h.

Đến với Hanoitrans, Quý khách sẽ luôn cảm thấy thoải mái và yên tâm với đội xe Du lịch đời mới, sang trọng, đội ngũ lái xe lành nghề, phục vụ nhiệt tình, kinh nghiệm và chu đáo.

Đặc biệt: Giảm giá 10% cho những khách hàng là sinh viên

Hãy liên hệ ngay cho chúng tôi để được hưởng phục vụ tốt nhất

HANOI TRANSPORT SERVICE COMPANY
Add : P.503 -147 Nguyễn Văn Cừ - Long Biên - Hà Nội
Tel : (04)3877 99 77 (14)- Fax : (04) 3827 2598
Mobile: Ms Bích 090 488 7454 – 22 39 37 80
Y/M : [email protected]/ [email protected]
Website: http://xedulich.vn / xetai.vn / hanoitrans.com

Cảm ơn Quý khách đã đọc tin này!
Rất mong nhận được hợp tác lâu dài!

NguoiNhaQue66
18-10-2011, 12:32
HANOITRANS CHO THUÊ XE DU LỊCH 45 CHỖ ĐI VQG BA VÌ, THIÊN SƠN SUỐI NGÀ, AO VUA, KHOANG XANH, SUỐI TIÊN, TẢN ĐÀ, SƠN TINH CAMP …
LIÊN HỆ MS BÍCH 090 488 7454

Công ty chúng tôi tại Hà Nội hoạt động chuyên nghiệp trong lĩnh vực cho thuê xe ôtô du lịch,vận chuyển hành khách với nhiều năm kinh nghiệm.
Chắc chắn rằng Quý khách sẽ hài lòng khi sử dụng dịch vụ của chúng tôi bởi:
• Nhiều loại xe ôtô du lịch từ 4 – 45 chỗ model 2007 – 2011.
• Phục vụ vui vẻ, tận tình, uy tín, lái xe nhiều kinh nghiệm.
• Giá thuê xe hợp lý.
• Chúng tôi phục vụ 24/24h.

Đến với Hanoitrans, Quý khách sẽ luôn cảm thấy thoải mái và yên tâm với đội xe Du lịch đời mới, sang trọng, đội ngũ lái xe lành nghề, phục vụ nhiệt tình, kinh nghiệm và chu đáo.

Đặc biệt: Giảm giá 10% cho những khách hàng là sinh viên

Hãy liên hệ ngay cho chúng tôi để được hưởng phục vụ tốt nhất

HANOI TRANSPORT SERVICE COMPANY
Add : P.503 -147 Nguyễn Văn Cừ - Long Biên - Hà Nội
Tel : (04)3877 99 77 (14)- Fax : (04) 3827 2598
Mobile: Ms Bích 090 488 7454 – 22 39 37 80
Y/M : [email protected]/ [email protected]
Website: http://xedulich.vn / xetai.vn / hanoitrans.com

Cảm ơn Quý khách đã đọc tin này!
Rất mong nhận được hợp tác lâu dài!

Nhầm chỗ rùi !

ròm
19-10-2011, 22:38
Chào bà con cô bác chú thím dì dượng cậu mợ anh chị em...

Em mới vào nhà, thấy bụi quá

Phù phù..

Xin làm mem mới, làm siêng quét dọn cái cho nhà cửa khang trang, đón khách.... :))

ròm
20-10-2011, 00:17
Chúc mừng sinh nhật, có tiệc tùng gì không các bạn :D

còm
20-10-2011, 01:00
theo chân bạn Ròm, em là Còm, xin chào mọi người.. các bác pro chiếu cố 2 đứa em..

ròm
20-10-2011, 01:38
Hix, theo vầy sao Ròm làm ăn hả Còm...

Mr Stone
20-10-2011, 06:32
Ôi nhà PKM dạo này buồn thảm quá, đốt nhà đi a Deny ơi. :))

jinnynhungoc
20-10-2011, 09:49
Jinny cho mượn quẹt lửa và xăng nà đốt cho nó ấm.

ròm
20-10-2011, 10:03
Ôi nhà PKM dạo này buồn thảm quá, đốt nhà đi a Deny ơi. :))
Ủa? buồn lắm hả bạn? sao thế? mình mới vô thấy bài viết cũng nhiều và thành viên cũng đông mà, lịch đi cũng quá trời
Hj hj, mà sao lại đốt nhà nhỉ? nhà mình mình tự đốt rùi sau đó ở đâu? đốt lửa sưởi ấm thôi chứ?

Jinny cho mượn quẹt lửa và xăng nà đốt cho nó ấm.
Chị Jinny này còn góp xăng nữa, hu hu, kỳ này chắc nhà cháy to rồi, thành tro rùi vậy em mới vô chưa kịp biết j hết, hu hu..

Mr Stone
20-10-2011, 10:12
Nhà buồn quá thì đốt đi cho nó vui chứ sao, đã cháy chưa, có ai đốt giúp PKM cái đi, :gun
Cháy chưa cháy chưa, tôi mang xăng vào dập lửa đây. :))

ròm
20-10-2011, 10:24
Anh đốt đi, em đang trong nhà nè, đốt rùi vào cứu em nghen :D

Mr Stone
20-10-2011, 10:29
Ka ka, nhà cháy mà có em trong đó thì anh sẵn sàng là người đầu tiên xông vào cứu em lun. (c)

còm
20-10-2011, 11:25
Mềnh có nên vô cho giống ông bà táo ngày xưa hok ta, ha ha :)))

ròm
20-10-2011, 11:27
Ka ka, nhà cháy mà có em trong đó thì anh sẵn sàng là người đầu tiên xông vào cứu em lun. (c)ôi thích quá ^^,

ròm
20-10-2011, 11:29
Mềnh có nên vô cho giống ông bà táo ngày xưa hok ta, ha ha :))Vô lun cho vui nha Còm, cháy nhà, cháy nhà.. vui quá :D

còm
20-10-2011, 11:31
Trời quơi, mình sinh ngày 04/10, biết topic này và nhóm trễ quá, chậm mất mấy ngày mà phải chờ sang năm rồi.. hjc hjc..

Chúc các bạn sinh nhật tháng 10 giống minh có những ngày sinh nhật thiệt là zui và happy nha..

còm
20-10-2011, 11:33
w0w, những chuyến đi của nhóm thật hoành tráng.. em mong một ngày cùng mọi người rong ruổi trên đường phượt..

ròm
20-10-2011, 11:37
Em thành viên mới, chưa có đóng góp gì nhưng qua những lời của các anh chị đi trước, em cũng sẽ ngẫm lại mình và chắc chắn sẽ luôn tự hào vì mình là thành viên nhóm [cái này bắt chước chị Jinny như ngọc nè] hj hj..

Chúc cả nhà ngày càng lớn mạnh

jinnynhungoc
20-10-2011, 11:41
Ủa? buồn lắm hả bạn? sao thế? mình mới vô thấy bài viết cũng nhiều và thành viên cũng đông mà, lịch đi cũng quá trời
Hj hj, mà sao lại đốt nhà nhỉ? nhà mình mình tự đốt rùi sau đó ở đâu? đốt lửa sưởi ấm thôi chứ?

Chị Jinny này còn góp xăng nữa, hu hu, kỳ này chắc nhà cháy to rồi, thành tro rùi vậy em mới vô chưa kịp biết j hết, hu hu..
Hì thì đốt sưởi ấm trái tim anh chị em nhà PKM mà. Chứ có đốt nhà ra tro kiểu này bà con nhổ nước dãi thôi cũng đủ chết òi. Đốt nhà PKM thì Jinny lấy chỗ đâu mà sống chứ éc éc ụt ụt

ròm
20-10-2011, 11:49
Hì thì đốt sưởi ấm trái tim anh chị em nhà PKM mà. Chứ có đốt nhà ra tro kiểu này bà con nhổ nước dãi thôi cũng đủ chết òi. Đốt nhà PKM thì Jinny lấy chỗ đâu mà sống chứ éc éc ụt ụtĐúng rùi chị ah, em mới vô mà ông Đá Xì Tôn kia đòi đốt nhà rùi, làm em sợ quá, tưởng đâu do em.. sợ quá, sợ quá..

ròm
20-10-2011, 13:07
ủa? cả nhà đi đâu hết rùi, lại vắng vẻ quá..

jinnynhungoc
20-10-2011, 13:30
Cả nhà ai cũng có việc. Híc đâu ở nha hoài được

ròm
20-10-2011, 13:47
Thì ai cũng có việc, vừa làm, vừa học, vừa online mà chị.. em cũng vầy nè.. online tý chút cho vui, chém chém cho máu, hj hj

còm
20-10-2011, 13:56
Chuẩn bị đi học kìa, cứ online chém suốt ngày thế ah.. Srr bà con cho em lôi cổ Ròm về ạh..

ròm
20-10-2011, 14:01
ý, mình thấy có anh Đớp vô cây [Dovesky] cũng trong này, anh mót ấy là chủ nhà à,
Hj hj, chào anh, trong nhà em tám tám chút anh đừng ban nick em nghen..

dovesky
20-10-2011, 14:02
Em cũng tính đốt nhà cho ấm tí chứ lần nào vào cũng thấy lạnh lẽo quá, khổ là không có ai giữ lửa nên cháy tí là lại tắt ngủm à.

còm
20-10-2011, 14:03
Hjc, gặp ông dovesky này như gặp ông ba mươi ấy, mới vừa xóa bài viết của mình bên topic Núi Bà Đen thì phải.. không biết ổng làm gì mà khó tính quá, thôi đi học Ròm ơi, đừng spam nữa coi chừng bị xóa bài, ban nick àh..

dovesky
20-10-2011, 14:12
Ẹc ẹc, nếu bài viết của bạn phù hợp thì chẳng ai xoá đâu. Dovesky bị mang tiếng khó tính rồi, chị Jinny ơi có khó tính không nhỉ (NO).

Mr Stone
20-10-2011, 14:24
Kaka, lão Đốp già gặp phải 2 con nai tơ mà ko xử lý triệt để được sao? để anh em kêu lão khó tính kìa. :))

còm
20-10-2011, 14:29
Ẹc ẹc, nếu bài viết của bạn phù hợp thì chẳng ai xoá đâu. Dovesky bị mang tiếng khó tính rồi, chị Jinny ơi có khó tính không nhỉ (NO).Vào đây đọc, tự dưng thông cảm cho lão Đớp già.. thôi từ từ tìm hiểu sau vậy

ròm
20-10-2011, 14:30
Em nghĩ là anh ấy có tâm sự gì đó, thất tình chăng? nên hơi thẳng tay đó mà..

Eo ôi, tự nhiên không khí chùng xuống

NguoiNhaQue66
20-10-2011, 15:19
Bà con chém khí thế nhĩ...Mod cũng chém luôn...Còm và Ròm, 2 bạn có hẹn nhau không vậy?

jinnynhungoc
20-10-2011, 16:05
Ẹc ẹc, nếu bài viết của bạn phù hợp thì chẳng ai xoá đâu. Dovesky bị mang tiếng khó tính rồi, chị Jinny ơi có khó tính không nhỉ (NO).
Hí hí thì ai bị thẻ mà hok nổi gan chứ nhóc. Nhưng bà con thông cảm cho các Mod đi làm Mod hok lợi lộc gì mà còn hay bị ghét bỏ vì làm nhiệm vụ cũng tội "nghịp" lắm. Nếu thấy bị xóa hay bị thẻ mà không hiểu nguyên do có thể hỏi để rút kinh nghiệm.

dovesky
20-10-2011, 18:08
Vào đây đọc, tự dưng thông cảm cho lão Đớp già.. thôi từ từ tìm hiểu sau vậy

Em nghĩ là anh ấy có tâm sự gì đó, thất tình chăng? nên hơi thẳng tay đó mà..
Eo ôi, tự nhiên không khí chùng xuống

Bà con chém khí thế nhĩ...Mod cũng chém luôn...Còm và Ròm, 2 bạn có hẹn nhau không vậy?
Tớ không phải là Đớp hay Đốp nhé, các bạn vi phạm tớ mới xoá bài hoặc nhắc nhở. Ngoài ra tớ vẫn là một thành viên bình thường, vẫn là member của PKM, các bạn nên tôn trọng đều này.

jinnynhungoc
21-10-2011, 17:47
Tớ không phải là Đớp hay Đốp nhé, các bạn vi phạm tớ mới xoá bài hoặc nhắc nhở. Ngoài ra tớ vẫn là một thành viên bình thường, vẫn là member của PKM, các bạn nên tôn trọng đều này.
Hì hì thì bà con cũng đặt biệt danh thêm cho em thôi mà có chĩ vui thôi, đừng vì thế mà mất vui nhé.

deny
21-10-2011, 23:53
chà chà, mấy ngày nay xem ra có chuyện vui nha ^^,

dovesky cũng tội lắm chứ bộ, mang tiếng mod khó vì trách nhiệm chung, mấy bạn phải thông cảm và hợp tác với đội ngũ quản trị viên chứ.
mà như jinny nói đó, anh cũng thấy mấy bạn đặt biệt danh cho nhau cũng vì vui thôi, dovesky vui lên nào, anh thấy viết tắt 3 chữ đầu tiên là Dov đọc là đốp cũng hay mà, nếu Dove thì là sữa tắm Đô, hj hj

Sao ko ai đặt biệt danh cho mềnh ta ơi.. bùn :(

deny
22-10-2011, 02:04
Wellcome các mem mới, hãy đi và chia sẻ nhé mọi người :D

dovesky
22-10-2011, 08:47
Hơ hơ, kêu em khó tính nên em hù tí thôi. Ha ha, còn dụ biệt danh thì kệ, không quan trọng với em.

ròm
22-10-2011, 08:47
Bà con chém khí thế nhĩ...Mod cũng chém luôn...Còm và Ròm, 2 bạn có hẹn nhau không vậy?Có hẹn mà anh, em rủ bạn em vô cho vui mà, một mình em mới vô, em sợ lắm :))

ròm
22-10-2011, 08:50
Hơ hơ, kêu em khó tính nên em hù tí thôi. Ha ha, còn dụ biệt danh thì kệ, không quan trọng với em.Anh mod ơi, bỏ cái kia đi giùm em đc hok anh, cái thẻ phạt ấy..

còm
22-10-2011, 09:45
Bà con chém khí thế nhĩ...Mod cũng chém luôn...Còm và Ròm, 2 bạn có hẹn nhau không vậy?/chào chú, nick chú hay quá, chú bằng tuổi ba con lun :)

ròm
22-10-2011, 10:44
Hơ hơ, kêu em khó tính nên em hù tí thôi. Ha ha, còn dụ biệt danh thì kệ, không quan trọng với em.Hân hạnh làm wen với bạn, hóa ra là người nhà cả mà :D

NguoiNhaQue66
22-10-2011, 11:18
/chào chú, nick chú hay quá, chú bằng tuổi ba con lun :)
Cảm ơn cháu. Trên đây cũng nhiều cụ tuổi này đó cháu. Rất vui làm quen với cháu.

ròm
22-10-2011, 11:20
công nhận các bác khỏe ghê, đi miết thôi, con cháu chắc lớn rồi nên bác không phải lo nữa phài ko ạh?
ba má tụi con ko đi như vậy, hjc

NguoiNhaQue66
22-10-2011, 11:27
Tụi nó lớn rồi nên chú cũng bớt gánh nặng, giờ thì hàng ngày vẫn còn đi làm cháu ạ. Cuối tuần rảnh thì đi theo mấy bạn trẻ để quên tuổi già cháu ạ, bà nhà mất rồi một mình cũng buồn lắm.

ròm
22-10-2011, 11:40
Ui, chia bùn cùng bác, con cháu lớn rùi nên tuổi già ở nhà 1 mình buồn lắm bác ah.. bác đi nhiều vậy chắc cũng tốn kém lắm hen, tụi cháu còn nhỏ nên hok có nhiều tiền để đi như mấy bác được, chắc mấy chục năm nữa..

ròm
22-10-2011, 11:46
Nhà mình có tên hay ghê bác hen, cháu thấy mấy bạn tên hay...

->> dovesky ->> Đớp vỏ cây
->> NguoiNhaQue66 ->> Người Nhá Que [xin lỗi bác hen, vui thui mừ]
->> ThanhtrungZn ->> Thanh Trùng

jinnynhungoc
22-10-2011, 11:46
Cô Ròm nhà mình lúc nào cũng ở trên đây nhỉ chăm chỉ ghia

NguoiNhaQue66
22-10-2011, 11:47
Ui, chia bùn cùng bác, con cháu lớn rùi nên tuổi già ở nhà 1 mình buồn lắm bác ah.. bác đi nhiều vậy chắc cũng tốn kém lắm hen, tụi cháu còn nhỏ nên hok có nhiều tiền để đi như mấy bác được, chắc mấy chục năm nữa..
Phượt mà cháu, tốn kém nhiều thì chú ở nhà mất rồi. Làm vừa đủ để nuôi cái miệng và đủ để "đi bụi". Từ từ cháu lớn rồi tự đi làm thế là dành dụm cũng đi được thôi. Cũng tùy chuyến đi mà nhắm ngân lượng sao cho phù hợp, chú cũng chẳng dư giả gì.

còm
22-10-2011, 11:55
Cô Ròm nhà mình lúc nào cũng ở trên đây nhỉ chăm chỉ ghiaCòn em nữa chi chị Như Ngọc [hay là nhũ ngọc :))]

ròm
22-10-2011, 12:01
Phượt mà cháu, tốn kém nhiều thì chú ở nhà mất rồi. Làm vừa đủ để nuôi cái miệng và đủ để "đi bụi". Từ từ cháu lớn rồi tự đi làm thế là dành dụm cũng đi được thôi. Cũng tùy chuyến đi mà nhắm ngân lượng sao cho phù hợp, chú cũng chẳng dư giả gì.Kêu con cháu góp cho chú ơi, tuổi già mà hok đi bùn lắm..

jinnynhungoc
22-10-2011, 12:04
Còn em nữa chi chị Như Ngọc [hay là nhũ ngọc :))]
Òh chính xác là Còm với Ròm wow hai đứa lúc nào cũng sát cánh làm nhà PKM luôn luôn sôi động. cảm ơn các em nhé. Chị là Ngọc Như hoặc gọi là Jinny

còm
22-10-2011, 12:08
Sao ko ai đặt biệt danh cho mềnh ta ơi.. bùn :(chào anh chủ nhà :D
Nick anh khó gọi quá, gọi là Dê nỳ cũng hok ổn :))

ròm
22-10-2011, 12:10
Òh chính xác là Còm với Ròm wow hai đứa lúc nào cũng sát cánh làm nhà PKM luôn luôn sôi động. cảm ơn các em nhé. Chị là Ngọc Như hoặc gọi là JinnyZậy là khỏi đốt nhà chị hen :D

ông Mỏ Tôn đòi đốt nhà đi đâu rùi ta ơi.. Mỏ Tôn [mr stone] ơi..

deny
22-10-2011, 12:13
w0w, những chuyến đi của nhóm thật hoành tráng.. em mong một ngày cùng mọi người rong ruổi trên đường phượt..OK, xem lịch trình và đăng ký đi là đc nhé bạn ^^,

jinnynhungoc
22-10-2011, 12:37
Zậy là khỏi đốt nhà chị hen :D

ông Mỏ Tôn đòi đốt nhà đi đâu rùi ta ơi.. Mỏ Tôn [mr stone] ơi..
Òh giờ thì không cần đốt nhà nhưng cần luôn giữ lửa hi vọng các em lúc nào cũng giữ cho không khí PKM luôn ấm và nhớ rủ rê thêm các mem khác cùng nhau giữ lửa nhé.

chutchut
22-10-2011, 22:16
/chào chú, nick chú hay quá, chú bằng tuổi ba con lun :)

cẩn thận còm ròm ới......;))

tshoangnhat
22-10-2011, 22:32
công nhận slogan độc thiệc :))

ròm
22-10-2011, 23:53
Òh giờ thì không cần đốt nhà nhưng cần luôn giữ lửa hi vọng các em lúc nào cũng giữ cho không khí PKM luôn ấm và nhớ rủ rê thêm các mem khác cùng nhau giữ lửa nhé.Nếu là thành viên, thì ai cũng có nhiệm vụ đó, dĩ nhiên, em cũng sẽ cố gắng rủ rê, giữ lửa, nhưng mà, em thấy nhóm rất nhiều người, nhiều chuyên gia, họ dĩ nhiên phải hơn mem mới tụi em, nhưng sao không thấy họ, where are they?
Why? và vì sao?

jinnynhungoc
23-10-2011, 19:57
Nếu là thành viên, thì ai cũng có nhiệm vụ đó, dĩ nhiên, em cũng sẽ cố gắng rủ rê, giữ lửa, nhưng mà, em thấy nhóm rất nhiều người, nhiều chuyên gia, họ dĩ nhiên phải hơn mem mới tụi em, nhưng sao không thấy họ, where are they?
Why? và vì sao?
Họ ở một nơi nào đó ? Chuyên gia cũng chỉ là một phượt tử hơn hay không cũng là một thành viện trách nhiệm hay không là do suy nghĩ em đừng đào sâu vào . Em chỉ cần biết là nhiệt huyết của em thế nào? Em có luôn giữa trong mình cai phấn khởi và niềm tự hào mình là thành viên PKM hay không thôi nếu em luôn giữa được thì cũng có người như em.
Cô bé Ròm đáng yêu hun bé cái nà :*

ròm
23-10-2011, 21:03
công nhận slogan độc thiệc :))bài viết này của bạn cũng "độc thiệc", nhìn mà mắc cười mún chết lun ah :))

còm
23-10-2011, 21:09
bài viết này của bạn cũng "độc thiệc", nhìn mà mắc cười mún chết lun ah :))tới giờ uống thuốc của nhỏ rùi đó :D

ròm
23-10-2011, 21:17
cẩn thận còm ròm ới......;))cẩn thận kèo cháy nhà, hj hj.. phải hok bạn chụt chụt :)

jinnynhungoc
29-10-2011, 00:54
Mấy bữa nay bận quá không về nhà thấy nhà lạnh tanh.... Đi đâu rồi nhỉ

deny
31-10-2011, 10:29
Cuối tuần mọi người đi phượt hết rồi Jinny ơi..

Tuần này đi vui lắm, đạt đc rất nhiều..

jinnynhungoc
31-10-2011, 10:50
Cuối tuần mọi người đi phượt hết rồi Jinny ơi..

Tuần này đi vui lắm, đạt đc rất nhiều..
Híc mọi người thì đạt được rất nhiều Jinny ở nhà trèo queo vì hok có xế. Híc nửa đêm gọi điện tìm xế may mà không bị la.
Nhớ up hình cho Jinny xem với nhé. Có bắt được con ma nào ở đó không?

deny
01-11-2011, 17:19
có những lúc như vậy, nhiều khi phải chuẩn bị trước.. gấp quá khó đạt mục đích lắm jinny ah.. lần sau còn 1 đỉnh nữa ^^,
ma thì ko có, chắc là trốn hết rùi, hình thì có nhiều, tối thứ 3 thường lệ off share hình nha jinny ^^,

deny
01-11-2011, 18:13

Chúc mừng sinh nhật các bạn tháng 12 nhé ^^,

deny
01-11-2011, 18:13
1____ Pham Truc____ 03/12/1983____ Trực
2____ joele ____05/12/1988 ____Minh Chính
3____ belan ____09/12/1986 ____Đinh Thị Ngọc Lan
4____ Lactamha____ 14/12/1982____ Ngọc Tiến
5____ minhhanh____ 15/12/1987____ Minh Hạnh
6____ htham____ 16/12/1984____ Hoàng Thắm
7____ Sieta ____16/12/1985 ____Trường
8____ david_teo____ 17/12/1986____ Văn Toàn
9 ____lephuong18121____ 18/12____ Lê Phương
10____ dinh_thai____ 20/12/1986____ Bùi Đình Thái
11____ Rjn002____ 22/12/1991 ____Ngân
12____ Thanhcyo ____23/12/1988 ____Thanh
13____ fankfank____ 25/12
14____ dantocgoc____ 29/12/1975____ Minh Chiến
15____ Matkieng____ 30/12/1983____ Lý Trung Nghĩa

pe_nhoc16
01-11-2011, 20:08
Ơ, sao hông có em :(, em sinh cùng ngày tháng với anh Deny mà.

jinnynhungoc
02-11-2011, 09:49
có những lúc như vậy, nhiều khi phải chuẩn bị trước.. gấp quá khó đạt mục đích lắm jinny ah.. lần sau còn 1 đỉnh nữa ^^,
ma thì ko có, chắc là trốn hết rùi, hình thì có nhiều, tối thứ 3 thường lệ off share hình nha jinny ^^,
Mới đi Thala về đọc thấy tin nhắn biết là hụt xem hình, thôi chờ dịp khác

deny
02-11-2011, 17:58
Nghe nói phượt tập trung đi Tha La gần cả trăm người, ghê nhỉ, chắc là hình ảnh nhiều lắm đây..
Jinny cũng đi ah ^^,

deny
03-11-2011, 02:18
Trong điều kiện thời tiết tốt, ko mưa, đất khô ráo. 1 đêm trăng sáng, gió mát. Chạy từ đò Chú Tiết tới đò Bình Hòa (đã edit lại) mất 40p, tốc độ trung bình 35-40km/h Từ đò Chú Tiết -> đò Kỳ Son đê ko rõ ràng lắm. Từ đò Kỳ Son -> đò Bình Hòa đê liền 1 mạch, cập sát sông. Đoạn từ Bình Hòa về Nhựt Ninh đang làm cống. Nếu làm xong thì sẽ ra luôn tại đò Nhựt Ninh, trọn vẹn cả Vàm Cỏ Tây.

1/- Nếu đi chiều T7 thì chọn cung :

SG - Tân An - đê Vàm Cỏ Tây - Nhựt Ninh - đê bờ Thuận Mỹ - đò Bà Nhờ - đèn đỏ - chợ Dinh (đoạn đèn đỏ - chợ Dinh sẽ vất vả) - ra đê kênh Chợ Gạo - về vườn Thanh Long - QL1a - SG (23h00)

2/- Nếu đi sáng CN thì chọn cung :

SG - Đức Hòa - Đức Huệ - Maren - Bình Hòa Đông - Thạnh Hóa - Trà Cú - Vàm Thủ - Tân An - đò Chú Tiết - đê Vàm Cỏ Tây - Nhựt Ninh - đê bờ Thuận Mỹ - đò Bà Nhờ - đèn đỏ - chợ Dinh (đoạn đèn đỏ - chợ Dinh sẽ vất vả) - ra đê kênh Chợ Gạo - về vườn Thanh Long - QL1a - SG . (Đoạn chử xanh là toàn bộ trên đê sông Vàm Cỏ Tây dài khoảng 100Km).

- Thời điểm thích hợp : mưa ngày hôm trước - ngày đi không mưa (như vậy đi mới hết nổi) và vườn Thanh long có đèn

3/- SG - BC - Phước Lý - Long Khê - Long Sơn - đò Nhật Tảo (wa) - Tân An - đò Chú Tiết (ko wa) - đò Bình Hòa (ko wa) - đò Nhựt Ninh (wa) - đê Thuận Mỹ - đò Bà Nhờ (ko wa) - cột đèn đỏ - đò Chợ Dinh (wa) - kênh chợ Gạo - An Lục Long - Thanh Phú Long - Thuận Mỹ - đò Bà Nhờ (wa) - Chợ Đào - Xoài Đôi - BC - Ng Văn Linh. Sẽ có cảm giác là lạ khi qua đò Bà Nhờ giữa đêm khuya.
Dự kiến đi vào 1h trưa ngày t7 cuối tuần này.

jinnynhungoc
03-11-2011, 09:55
Nghe nói phượt tập trung đi Tha La gần cả trăm người, ghê nhỉ, chắc là hình ảnh nhiều lắm đây..
Jinny cũng đi ah ^^,
Dạ có cực kỳ vui và thú hahahha. Anh qua hồi ức xem đi nhưng còn đang post hình. Cái này cũng là 1 trong những đại hội võ lâm miền nam đó.

deny
03-11-2011, 10:05
Uh, a vẫn xem lịch tìm bạn đồng hành và hồi ức đó chứ, chuyến nào mà chẳng xem ^^,
Nhưng mà có 1 điều là dạo này các bạn đi theo phong trào hơi nhiều, chẳng còn cái đặc trưng riêng nữa, thấy hơi chán và nhiều khi không muốn góp ý luôn ^^,
hj hj..
jinny là trial mod thấy sao?

jinnynhungoc
03-11-2011, 10:20
Uh, a vẫn xem lịch tìm bạn đồng hành và hồi ức đó chứ, chuyến nào mà chẳng xem ^^,
Nhưng mà có 1 điều là dạo này các bạn đi theo phong trào hơi nhiều, chẳng còn cái đặc trưng riêng nữa, thấy hơi chán và nhiều khi không muốn góp ý luôn ^^,
hj hj..
jinny là trial mod thấy sao?
Dạ cũng có nhiều thứ em không biết , rồi có nhiều thứ em không biết xử lý và còn có những cái không nhận ra được đúng hay sai..v.v. nhưng em chỉ muốn hỗ trợ các bạn được cái gì thì hỗ trợ làm được gì thì làm, Không làm được thì xin rút thôi ạh, Cái gì cũng có cái giá của nó mà, Tm thích sự công bằng dù xã hội này bất công hì hì và em thích sự nhẹ nhàng có tính ôn hòa nên em sẽ làm theo phong cách của mình.
Em có dị không ox

deny
03-11-2011, 10:30
hông có dị, nhưng mà có câu "từ từ khoai sẽ nhừ"
Jinny cứ từ từ sẽ biết có những cái gì, hj hj.. ban đầu ai cũng năng nổ vậy hết áh..

uh, nếu Jinny rãnh, design 1 cái stiker pkm thử xem sao, logo nhóm tinh giản tối đa rồi đó, dưới mắt nhà thiết kế Jinny thấy sao?

jinnynhungoc
03-11-2011, 10:39
hông có dị, nhưng mà có câu "từ từ khoai sẽ nhừ"
Jinny cứ từ từ sẽ biết có những cái gì, hj hj.. ban đầu ai cũng năng nổ vậy hết áh..

uh, nếu Jinny rãnh, design 1 cái stiker pkm thử xem sao, logo nhóm tinh giản tối đa rồi đó, dưới mắt nhà thiết kế Jinny thấy sao?

Anh yên tâm vì anh biết tính Jinny rồi đó, dễ nhưng chưa chắc là hiền hì hì và em là người cứng đầu luôn giữ lập trường của mình, sống ôn hòa và nhiệt tình thẳng thắng em làm gì được thì làm không được thì cố hết sức để không hối hận thôi.

Nên anh đừng lo lắng nhiều thương ox của em vì quan tâm em nha.

Cái logo cua PKM anh đã tối giản nhìn okie nhưng cái nền thì không hợp nhìn cứ tâm tối lu mờ sao đó(góp ý thiệt tình nha đừng có quê àh) Đổi màu nền đi anh.

Design ticker cho nhà PKM àh hì hì anh nhờ thì Jinny sẽ làm nhưng khi nào có ý tưởng mới làm xong sẽ gửi anh sau nhé.

helleagle
03-11-2011, 14:20
Chúc Deny và các mem mới có những chuyến du hí thật thú vị....
Hell cáo lão hồi hương với bx rồi chắc không còn tự do như xưa rồi... :)

deny
03-11-2011, 14:29
bởi vậy mới hỏi ý kiến nhà thiết kế ^^, anh chẳng biết dùng màu nào cho hợp lý :D

sửa giúp anh nhé :D thanks bx

deny
03-11-2011, 14:40
1 năm trôi qua, nhà mình có vài cái đám cưới, chúc cho các bạn trăm năm hạnh phúc, vạn sự như ý :D

người đầu tiên lên xe bông là: lido1995 và bạn phượt chung chuyến Cà Mau, đám cưới năm ngoái.
năm nay có 4 cặp làm 1 lúc: helleagle [30/10], Quân và Hxhcm [ngay 5-6/11], Kakathinh và vivi82 [19/11], Trí và Loan [20/11]

Sắp tới còn nhiều cặp nữa, chúc mừng các bạn :)

deny
03-11-2011, 14:55
Tháng 11 và tháng 12: Những chuyến đi là xen kẽ giữa 2 serie

1- Đường Đến Đỉnh [hành xác]
2- Dọc Đường Đê [nhẹ nhàng]

Đã cập nhật lịch trình

Welcome everybody :D

leegiang
10-11-2011, 08:28
hi moi nguoi,
em la mem moi, nhung cung thik tung tang lam,
co ai co chuyen nao di fan thi cho em dat gach theo voi nhe!!!
lee giang

jinnynhungoc
12-11-2011, 19:00
Ông xã anh là Mod đó nha nhớ viết hoa đầu câu đó không thì đêm về nhà em cho anh thẻ phạt đó nha hí hí

Buonho
13-11-2011, 11:06
Tháng 11 nhiều sinh nhật quá, chúc mừng sinh nhật mọi người nhé. Tháng 11 ta nói lắm đám cưới và nhiều đám thôi nôi :)

deny
15-11-2011, 17:35
Welcome các bạn, xem lịch trình và có dịp off thì nên tham gia nghen ^^, trước lạ sau quen mà ^^ đừng ngại :D

nini
19-11-2011, 09:58
@ ALL: Chúc mừng SN các bạn tháng 1 nhé. Chúc các bạn thêm 1 tuổi phượt đầy thú vị. :D
@ Buonho: "lắm đám cưới và nhiều đám thôi nôi" ==> quá đúng!!! Buồn quá! Haizzzz....

NguoiNhaQue66
28-11-2011, 18:09
Chào đón các bạn !

NguoiNhaQue66
28-11-2011, 23:18
Vào nhà thăm đại ca.

deny
29-11-2011, 15:29
Hôm nay trời mưa, vậy buổi off dời lại qua tối thứ 5 ngày 1/12 nhé các bạn ^^,

lengkeng1minh
29-11-2011, 20:19
Chuyến MTL thế nào rồi cả nhà?

vooc
29-11-2011, 23:26
Hix, bận việc đến 2h chiều 10 tháng 12 mới có mặt ở saigon, liệu có cơ hội nào tham gia được vụ offline nào của phượt sài thành tuần 02 tháng 12 không cả nhà ơi?

deny
30-11-2011, 02:17
Hix, bận việc đến 2h chiều 10 tháng 12 mới có mặt ở saigon, liệu có cơ hội nào tham gia được vụ offline nào của phượt sài thành tuần 02 tháng 12 không cả nhà ơi?

Có chứ, theo mình thì bạn cứ sắp xếp thời gian của bạn cho chuẩn, rùi lên đây thông báo cho mọi người, thế là xong. Tuần nào cũng có off ét mấy lần ấy chứ, các buổi tối thứ 3 hay thứ 5 hàng tuần ^^,

deny
30-11-2011, 02:20
Chuyến MTL thế nào rồi cả nhà?Báo cáo bác là chuyến đi rất thành công, vì lần đầu mọi người trong đoàn đi cung này nên mọi người thoải mái tâm lý, nghĩ là đi tới đâu hay tới đó, và ngay lúc xuất phát, đã đi 1 lối mà mọi người trước chưa đi, vì thế, chỉ đc khoảng 1/2 đường là quay về, nhưng mà... cà đoàn phát hiện ra 1 điều vô cùng lý thú... sẽ chia sẻ trong hồi ức nay mai thôi bác ah

Các bác đón xem nha

deny
30-11-2011, 02:21
Các bạn mới, hẹn gặp các bạn trong các buổi off nha ^^,

Đoan Đoan
02-12-2011, 00:31
I want to come back, right nowwwwwwwwww

deny
02-12-2011, 01:03
bạn Thỏ Thịt của FB ^^, đăng thông tin ở đây nè Thỏ: https://www.phuot.vn/threads/10450 :))

deny
03-12-2011, 13:13
Đã cập nhật lịch hàng tuần trong topic Lịch offline và lịch trình những chuyến đi :D

Đại khái là tuần nào cũng đi ngày chủ nhật, đi trong 1 ngày chủ nhật hoặc chiều tối thứ 7 đi, chiều chủ nhật về..

Thích hợp cho những ai bận rộn, ít thời gian, không đi xa và hành xác, chủ yếu khám phá sơ sơ..

deny
14-12-2011, 11:15
Thứ 5, ngày 15/12/2011 có off, xem bản đồ và thời gian phía trên nhé mọi người..

trangchieu
14-12-2011, 15:42
Người mới có được tham gia ko vậy?

deny
14-12-2011, 18:56
mới, cũ, thậm chí không quen biết gì.. welcome tất cả :))

ms_oanh
16-12-2011, 15:00
Người mới book một vé về miền Đà lạt hưởng kk noel với anh chị em ới ới...

kayatrang88
17-12-2011, 11:37
la mem moi, ko quen ai het, huhu, han hanh lam quen moi nguoi

deny
17-12-2011, 13:44
các mem mới, welcome các bạn tham gia các chuyến đi, off...

chứng tỏ là 1 người antinato nhé các bạn ^^,

zkidkid
20-12-2011, 17:20
Off thứ 3 & thứ 5 trúng y 3,5,7 đi học thêm mất rồi, tiếc nhỉ :)
Hôm nào off chủ nhật đi bác deny.

jinnynhungoc
23-12-2011, 16:59
Dạo ni mình busy quá không thăm nhà không biết cả nhà thế nào , các anh chị em có khỏe không. Mong cho anh chị em nhà ta mọi điều tốt đẹp.

deny
29-12-2011, 00:33
mọi người vẫn đi hàng tuần, có 3-4 chuyến mỗi tuần, chỉ tội cái là ít chia sẽ lên trang chung thôi :)

deny
29-12-2011, 02:55
NHÂN DỊP CUỐI NĂM 2011 - BẮT ĐẦU NĂM MỚI 2012 - MỜI CÁC BẠN BỎ PHIẾU CHO BUỔI OFFLINE - HỌP MẶT - TỔNG KẾT PHƯỢT PKM - PSG - P MIỀN NAM 2011.

CÁC BẠN CM - BỎ PHIẾU CHO CÁC VẦN ĐỀ SAU:

I- Địa điểm tổ chức (chọn 1):
1- Nhà Hàng Hoàng Long - số 4 Lê Duẩn
2- Bệt - Công Viên 30/4 - Góc Pasteur - Hàn Thuyên
3- Công Viên Hoàng Văn Thụ
4- Một nơi bạn đề xuất:........................................... ...

II- Hình thức tổ chức (chọn 1):
5- tiệc mặn, ăn uống, nhậu (sẽ ngồi bàn như ăn cưới)
6- tiệc mặn, kiểu buffer (sẻ có các món mặn, beer, rượu..)
7- tiệc ngọt, kiểu buffer (các món bánh ngọt, cafe gói, trà, nước ngọt..)
8- tiệc ngọt, kiểu cafe (uống nước, không ăn)
9- Một loại hình bạn đề xuất:........................................... ...................

III- Quy định chung (chọn 1 trong 2, thwo từng cặp):
10- Đồng phục phượt (hoặc mang áo màu đỏ bất kỳ nếu không có áo phượt), khăn rằn (nếu có) - để nhận dạng.
11- Mang gì cũng được, thoải mái

12- Đóng tiền tham gia khi đăng ký (đóng trước off)
13- Đóng tiền tham gia khi đi off (đóng sau off, cộng lại chia đầu người)

14- Nên tổ chức
15- Không nên tổ chức

16- Tham gia
17- không tham gia

18- Đề xuất của bạn:............................................ ..........

IV- Bạn có ý kiến, góp ý gì cho năm cũ, đề xuất gì cho năm mới.

Các bạn có đọc thì bỏ phiếu nghen ^^,

Link trên facebook: http://www.facebook.com/events/287773747939799/

Thanks all.

deny
29-12-2011, 12:27
chuẩn bị cho buổi tất niên 2011, hy vọng là mọi người có mặt đông đủ.. :))

Vuontao_Ngo
21-02-2014, 12:13
Cũng muốn tham gia nhà PKM lắm, nhưng sức yếu chỉ tham gia xem thôi. Khi nào khoẻ xin 1 chân xế nhé Gia đình PKM.