PDA

View Full Version : Gửi mọi người

nampt2000
26-01-2011, 16:21
Gửi mọi người !!!
Tôi đang đi tìm các chuyến đi phượt để tham gia cùng đi dịp tết này và vô tình thấy topic này.Link : https://www.phuot.vn/threads/15113-P%C3%B9-Lu%C3%B4ng-su%E1%BB%91i-c%C3%A1-th%E1%BA%A7n-c%E1%BB%ADa-kh%E1%BA%A9u-Na-M%C3%A8o!-m%E1%BB%93ng-4-t%E1%BA%BFt-%C3%A2m-l%E1%BB%8Bch .Khi vào tôi cũng định tham gia nhưng nhìn số điện thoại thấy quen quen.Thì ra đây là số của một tên lừa đảo các bạn à.
Chuyện nó như sau.
Tôi có người bạn mới đi Mẫu Sơn của tên này ,topic của nó : https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-14764.html
Bạn tôi có kể cho tôi là tên này nó thu mọi người 550k một người.
Cả quá trình đi của nó bạn tôi kể là nó toàn làm theo ý nó và chi phí thừa rất nhiều nhưng nó bịp mọi người là chỉ còn khoảng 35 nghìn,theo bạn tớ kể là nó hiện tại chưa có bản kê thu chi quá trình đi.
Theo như bạn mình kể thì chi phí như sau,ai cũng có thể nhẩm tính nó rơi vào bao nhiêu
Xăng xe xế ôm chia,toàn đoàn có 17 xe
Ngày 1
thuê phòng 5 phòng,mỗi phòng 8 người
ăn cơm tại Ks 1 mâm hình như 7 8 người tại ks bình dân
ngày 2 ăn sáng cháo bún phở
trưa thì ăn mì tôm nước sôi trên mẫu sơn
tối thì lại ăn cơm ở chợ ở lạng sơn ( theo bạn mình kể là rất khó nuôt )
ngày 3 sáng có 1 nhóm tách ra ăn sáng vì không hiểu sao đang ở tp mà lại bắt ăn bánh mì với xôi
trưa tra ks lên cửa khẩu tân thanh thì ăn cơm hộp ( cũng nhiều người bỏ,và một số ăn được vài thìa là bỏ)
sau đó bạn mình theo 1 nhóm khoảng 6 xe đi về trước
Theo như mình nhẩm tính với bạn mình thì chi phí ở Ks thì có 2 ngày + ăn thì rất vớ vẩn ,cứ cho kịch kim là 400 đi
Khi về thì nó bảo bạn mình đi off sau đó 1 tuần,trong buổi trả lại hình như 35k .Hỏi báo cáo thu chi đâu nó kêu đang cãi nhau với người yêu nên chưa lấy được báo cáo thu chi
Nó có hứa với bạn mình là sẽ về up bản thu chi lên phượt
Nhưng giờ tình hình là sắp 30 tết rồi
Bản thu chi nó hứa giờ mình xem khắp trên phượt cũng không có
Đây là cảnh báo của mình dành cho các bạn và cả Admin của phượt có thể xem xét kĩ về tên này

nampt2000
26-01-2011, 23:36
Cảm ơn Mod đã move sang đây
Xin lỗi Mod vì đã post không đúng chuyên mục !!!

sake
27-01-2011, 10:40
Aha A bạn này tổ chức đi vụ tam đảo đây mà.
Thấy bảo cũng post báo cáo tài chính sau chuyến đi nhưng cũng ko thấy.
https://www.phuot.vn/threads/13718-%C4%90%C3%AAm-l%E1%BB%ADa-tr%E1%BA%A1i-Tam-%C4%90%E1%BA%A3o-%C4%90%C3%AAm-l%E1%BB%ADa-tr%E1%BA%A1i-c%E1%BB%A7a-t%C3%ACnh-y%C3%AAu-%29-18-12-2010

driftking8x
27-01-2011, 11:00
sake là anh Ân à
Hôm nay em được người bạn báo em mới biết topic này
Báo cáo anh Ân là hôm đi Tam Đảo về có vụ off nướng em đưa tớ giấy thu chi báo cáo đầy đủ cho mọi người rồi nha ( a có thể hỏi chị Hương ,bạn của Hoa ôm của anh thử xem đúng ko ) chứ em không có hứa sẽ post báo cáo tài chính lên nha,và hôm đó do có việc về sớm e đã để lại tờ giấy đó cho các bạn,cũng nói rõ e về và a e tên Hải cũng đã thanh toán tiền of nướng cho e nha,ko a lại kêu e về sớm bùng,anh có nói thì nói chính xác dùm em nha .Nếu cần check em sẽ đưa số điện thoại vài bạn trong đoàn Tam Đảo hôm đó.
À !! Chỗ anh em với nhau !!A cũng biết em,em cũng biết anh anh muốn hỏi gì cứ qua nhà em nha.
Anh còn nợ em 50k hôm Sn Yến đó nha.Hôm đó Tuấn thanh toán tiền Sn Yến mà anh cầm tiền của em và ai đó nữa em ko biết kêu share tiền rồi không trả.Em nhớ là sau đó có đi trà đá cả e và a Hải có hỏi a tiền thừa nhưng anh cứ ỉm đi.Tuấn còn hỏi e nãy a trả tiền chưa đó.Em ko mún nói đâu,nhưng anh là người bắt e phải nói ra đó anh à.Chơi sạch chút đi nha anh Ân.
Còn cái topic Mẫu Sơn là em cho mượn nick để đăng,người đăng hôm đó tên Linh chơi với em ,chứ em không phải trưởng đoàn vụ này
Thân

theogionganbay
27-01-2011, 11:30
bác này có lịch sử hào hùng như vậ thì cũng ngại nhỉ, nhưng phải làm sao cho bác ấy dừng ngay cái việc làm của mình lại chứ bây giờ bác ấy mới đổi nick, ta phát hiện được sđt, nhỡ sau bác ấy đổi luôn sđt lẫn nick thì những chiến sĩ khác lại anh dũng hi sinh vì bác ấy à. Thế nên em đề nghị post ảnh đê

sake
27-01-2011, 11:41
sake là anh Ân à
Báo cáo anh Ân là hôm đi Tam Đảo về có vụ off nướng em đưa tớ giấy thu chi báo cáo đầy đủ cho mọi người rồi nha ( a có thể hỏi chị Hương ,bạn của Hoa ôm của anh thử xem đúng ko ) chứ em không có hứa sẽ post báo cáo tài chính lên nha,và hôm đó do có việc về sớm e đã để lại tờ giấy đó cho các bạn,cũng nói rõ e về và a e tên Hải cũng đã thanh toán tiền of nướng cho e nha,ko a lại kêu e về sớm bùng,anh có nói thì nói chính xác dùm em nha .Nếu cần check em sẽ đưa số điện thoại vài bạn trong đoàn Tam Đảo hôm đó.
À !! Chỗ anh em với nhau !!A cũng biết em,em cũng biết anh anh muốn hỏi gì cứ qua nhà em nha.
Anh còn nợ em 50k hôm Sn Yến đó nha.Hôm đó Tuấn thanh toán tiền Sn Yến mà anh cầm tiền của em và ai đó nữa em ko biết kêu share tiền rồi không trả.Em nhớ là sau đó có đi trà đá cả e và a Hải có hỏi a tiền thừa nhưng anh cứ ỉm đi.Tuấn còn hỏi e nãy a trả tiền chưa đó.Em ko mún nói đâu,nhưng anh là người bắt e phải nói ra đó anh à.Chơi sạch chút đi nha anh Ân.
Còn cái topic Mẫu Sơn là em cho mượn nick để đăng,người đăng hôm đó tên Linh chơi với em ,chứ em không phải trưởng đoàn vụ này
Thân

Đúng A Ân đây, Chú ko có khất tất sao phải thế nhỉ.
A biết chú A mới commen thế, nếu chú muốn A chơi sạch vậy để A làm rõ chuyện của chú cho mọi người luộn nhé.

(Cái tiền 50k hôm SN yến là tiền đồ uống của chú - ngồi ở quán cafe với chè chanh ở ngã 4 sở, vì thế chú đừng có nhắc đến là A nợ chú nhé. Hôm SN Yến đâu có 10 người, 3 người góp thanh toán tiền uống có 50k của chú. A cầm tiền chịu thanh tóan nhưng TUẤN nó bảo nó thanh toán, A đưa nó tiền mọi người góp nó ko lấy. A bảo A sẽ trả tiền uống chè chanh. )

A vừa xác nhận lại với một vài người. Có gọi điện lại cho A Hải (chú bảo A Họ của chú) thì hôm off đồ nướng ở Kim Liên thì không hề có giấy báo cáo thu chi nhé.
Trước khi thanh tóan vụ đấy chú trốn về sớm không share $ với mọi người
A nhớ không nhầm thì ngay cả vụ ăn lẩu với uống beer ngay sau khi đi từ tam đảo về chú cũng trốn về trước không share tiền

Mẫu sơn A không đi nhưng A biết chú là người đứng ra tổ chức, chắc chú không nhớ mọi người off sau khi đi mẫu sơn về A cũng Tham gia.
.

A sẽ lấy lại trong sạch cho chú, nếu chú thấy mình không có nhập nhèm trong chuyện này. Chú cứ yên tâm là thế vì A E biết nhau

susu
27-01-2011, 12:11
Các bạn thân mến !!

Vấn đề không minh bạch trong thu chi của mỗi chuyến đi, cũng như việc tổ chức sự kiện không tốt (không xứng đáng với số tiền đã thu của mọi người) - là việc cần phải được làm rõ từ cả 2 phía.

Điều này đảm bảo sự trong sạch của người tổ chức, hoặc sự thỏa mãn của người tham gia.

Hiện tại, qua xác nhận về số điện thoại dùng chung 01699155866. Có thể tạm khẳng định nick drifking8x và giohanoi là 1.
Do vậy, rất cần thêm phản hồi thông tin từ phía các bạn tham gia các chuyến đi do 2 nick này làm Trưởng đoàn.

1. Về phía các bạn tham gia:
- Chúng tôi cần sự chính xác trong các thông tin (không dự đoán hoặc mang tính cảm nhận).
- Thông tin đưa ra phải được xác nhận đúng bởi ít nhất 2 bạn tham gia.

2. Về phía 2 nick driftking8x và giohanoi:
- Các bạn PHẢI đưa ra bảng thu chi cụ thể nếu có ít nhất 2 bạn trong nhóm yêu cầu.
- Các bạn PHẢI trả lời cho các nghi vấn liên quan đến vấn đề tổ chức.

@ Các bạn tránh sa đà vào việc bới móc cá nhân hoặc bình luận chung chung kiểu võ đoán, làm loãng nội dung chính của topic !!

leehyuntung
27-01-2011, 12:37
sake là anh Ân à
Thân

1. Hôm đi ăn đồ nướng tớ cũng chẳng thấy có giấy thu chi các khoản cả. Với nữa là hôm ăn đồ nướng xong mỗi người đều đóng $ campuchia nhé
2. Hôm đi SN Yến thì ai cũng đóng 50K, ko riêng gì bạn đâu nhé, 50K * 7 = 350K. Lúc thu $ xong thì Tuấn nó đã thanh toán rồi nhé (hết 250K). Còn lại 100K thì lúc đi uống trà chanh chắc còn thừa vài nghìn lẻ thôi bạn

leehyuntung
27-01-2011, 12:40
A biết chú A mới commen thế, nếu chú muốn A chơi sạch vậy để A làm rõ chuyện của chú cho mọi người luộn nhé.

(Cái tiền 50k hôm SN yến là tiền đồ uống của chú - ngồi ở quán cafe với chè chanh ở ngã 4 sở, vì thế chú đừng có nhắc đến là A nợ chú nhé. Hôm SN Yến đâu có 10 người, 3 người góp thanh toán tiền uống có 50k của chú. A cầm tiền chịu thanh tóan nhưng TUẤN nó bảo nó thanh toán, A đưa nó tiền mọi người góp nó ko lấy. A bảo A sẽ trả tiền uống chè chanh. )

A vừa xác nhận lại với một vài người. Có gọi điện lại cho A Hải (chú bảo A Họ của chú) thì hôm off đồ nướng ở Kim Liên thì không hề có giấy báo cáo thu chi nhé.
A nhớ không nhầm thì ngay cả vụ ăn lẩu với uống beer ngay sau khi đi từ tam đảo về chú cũng trốn về trước không share tiền

Mẫu sơn A không đi nhưng A biết chú là người đứng ra tổ chức, chắc chú không nhớ mọi người off sau khi đi mẫu sơn về A cũng Tham gia.
.

A sẽ lấy lại trong sạch cho chú, nếu chú thấy mình không có nhập nhèm trong chuyện này. Chú cứ yên tâm là thế vì A E biết nhau

có Anh + em + Đặng Hồng Sơn + 2 chj em Hà Thủy tính là 1 người + Hải + Thủy 86 + Khánh là 7 người chứ ko phải là 3 người đâu nhé

sake
27-01-2011, 12:46
:D Ok chú Tùng, có mấy cô gái cũng góp nhưng A bảo chỉ lấy tiền của Man thôi. Hôm đấy A cầm của đúng 3 người.

leehyuntung
27-01-2011, 13:04
Các bạn thân mến !!

Vấn đề không minh bạch trong thu chi của mỗi chuyến đi, cũng như việc tổ chức sự kiện không tốt (không xứng đáng với số tiền đã thu của mọi người) - là việc cần phải được làm rõ từ cả 2 phía.

Điều này đảm bảo sự trong sạch của người tổ chức, hoặc sự thỏa mãn của người tham gia.

Hiện tại, qua xác nhận về số điện thoại dùng chung 01699155866. Có thể tạm khẳng định nick drifking8x và giohanoi là 1.
Do vậy, rất cần thêm phản hồi thông tin từ phía các bạn tham gia các chuyến đi do 2 nick này làm Trưởng đoàn.

- Chúng tôi cần sự chính xác trong các thông tin (không dự đoán hoặc mang tính cảm nhận).

- Các bạn PHẢI đưa ra bảng thu chi cụ thể nếu có ít nhất 2 bạn trong nhóm yêu cầu.

@ Các bạn tránh sa đà vào việc bới móc cá nhân hoặc bình luận chung chung kiểu võ đoán, làm loãng nội dung chính của topic !!

Bạn nói hoàn toàn đúng. Mình có tham gia vụ đi Tam Đảo còn vụ Mẫu Sơn mình không tham gia nên mình sẽ đưa ra ý kiến của mình về vụ Tam Đảo.
1. Đoàn đi hôm đấy có tất cả là 20 xe, mỗi xe 2 người. Phí đóng là 300K/1ng => tổng thu là 12tr
2. Thuê 5 phòng tại KS cây thông, giá phòng cứ cho là 500K => 2tr5 tiền phòng
3. Tiền làm bảng tên: 100K là nhiều
4. Tiền thuê chỗ đốt lửa trại và củi đốt : theo mình kịch cầu là 1tr)
5. Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh: cái này mình không biết là bao nhiêu
6. Ăn trưa cho đừng đấy con người là 6 mâm, mỗi mâm có 1 đĩa trứng tráng + 1 bát canh + 1 đĩa thịt rang + 1 đĩa su su luộc + Cơm. Theo mọi người 6 mâm trên thêm 1,2 chai rượi nhỏ như chai lavie thì khoảng bao nhiêu tiền. Tớ cứ tính là 1tr chẵn đi

Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko.
P/S:(Xăng xe thì xế với ôm tự cưa đôi, hoặc xế tự đổ)

leehyuntung
27-01-2011, 13:06
:D Ok chú Tùng, có mấy cô gái cũng góp nhưng A bảo chỉ lấy tiền của Man thôi. Hôm đấy A cầm của đúng 3 người.

Anh nhớ lại đi Đặng Hồng Sơn và em chung tiền và Đặng Hồng Sơn đưa anh 100K nhé

driftking8x
27-01-2011, 13:32

.

Em nói nha !!Anh quên cái lúc đi trà chanh ngã tư sở anh ậm uh` khi em nhắc đến 50k ư !!Sao anh hèn thế !!Làm ko dám nhận à!!Sao lúc đi trà chanh,a Hải đòi tiền,e đòi tiền a ko nói như bây giờ a nói đi!!Sao phải im để lảng đi nhỉ !!!
Còn vụ cafe sn Yến ,Tuấn nó kêu là nó trả,còn khi nó kêu nó trả thì a phải trả lại tiền đã thu của mọi người.
Còn vụ sau e chẳng được biết a thỏa thuận luôn ý,giờ a nói em cũng chả biết có phải a bịa ko

Anh nhập nhắng như thằng trẻ con ý a Ân à
Còn vụ Mẫu Sơn đúng là e có biết a đi off,nhưng a đi off a có biết dek đâu đó chỉ là buổi cảm ơn của 1 cô bé SG dành cho mấy ng` tụi em.Anh bịa hay lắm đó,cứ check cả đoàn MS xem ai trưởng đoàn đi
Số điện thoại chị Hương 0978532753 Anh gọi lại hỏi có phải hôm đó em đứng dậy em đưa báo cáo thu chi đầy đủ trước khi ngồi vào ,và để lại trước khi đi không
Vụ off nướng a Hải đóng 80k cho em nha,em đã dặn anh Hải rất kĩ nha,em ko hèn hạ nhập nhằng tiền đâu.Cần thiết gọi a Hải ra ngồi nc xem đúng ko.
Vụ Tam Đảo thì em xin nói luôn nha,hôm đó Thủy bạn em nó đứng lên thanh toán ( e đưa tiền cho Thủy số tiền còn dư ) và số còn lại bạn e đã đóng cho e
Em làm gì ko nhập nhèm vài chục K làm gì để hèn ng` đi đâu a Ân à
Báo cáo Admin số mình là 0922063113
Nhà mình ở phố Quang Trung
Admin cần đối chất mình sẵn sàng

driftking8x
27-01-2011, 13:35
Bạn nói hoàn toàn đúng. Mình có tham gia vụ đi Tam Đảo còn vụ Mẫu Sơn mình không tham gia nên mình sẽ đưa ra ý kiến của mình về vụ Tam Đảo.
1. Đoàn đi hôm đấy có tất cả là 20 xe, mỗi xe 2 người. Phí đóng là 300K/1ng => tổng thu là 12tr
2. Thuê 5 phòng tại KS cây thông, giá phòng cứ cho là 500K => 2tr5 tiền phòng
3. Tiền làm bảng tên: 100K là nhiều
4. Tiền thuê chỗ đốt lửa trại và củi đốt : theo mình kịch cầu là 1tr)
5. Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh: cái này mình không biết là bao nhiêu
6. Ăn trưa cho đừng đấy con người là 6 mâm, mỗi mâm có 1 đĩa trứng tráng + 1 bát canh + 1 đĩa thịt rang + 1 đĩa su su luộc + Cơm. Theo mọi người 6 mâm trên thêm 1,2 chai rượi nhỏ như chai lavie thì khoảng bao nhiêu tiền. Tớ cứ tính là 1tr chẵn đi

Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko.
P/S:(Xăng xe thì xế với ôm tự cưa đôi, hoặc xế tự đổ)

Tùng em à
Em thích bữa nào gặp a đưa lại bảng thu chi nha
Em tính hay quá đó nha
Không biết em quên hay em cố tình quên nhỉ,hay là em cũng giống như ân có chút ... gì đó
Em tính cái gì cũng giảm đi 1 /2 hay quá
Lúc nào gặp a sẽ cho e bẳng thu chi kèm số điện thoại các dịch vụ nha
Đứa nào nhập nhèm hay ko sẽ biết
Còn ở đâu chỗ thuê lửa trại + củi đốt + dàn âm thanh 1tr đấy cho xin số để lần sau a lên Tam Đảo a thuê
Rồi gần 40 mạng người ,ăn hết 1 tr thui á !!Ở đâu cái cho xin số Đt để lần sau lên TD còn biết chỗ
Uống rượu thì uống như nước lã mà kêu có 1,2 chai ư
Đồ ăn thì bàn nào cũng gọi thêm đồ
Anh thấy miệng lưỡi e bắt đầu không xương rồi đó Tùng à

Chú ở đó mà chú ko thấy a còn phải mua thêm 1 bó củi mất 300k à
Nói mà ko biết nghĩ ng` ta gọi là gì nhỉ

driftking8x
27-01-2011, 13:38
Các bạn thân mến !!

Số điện thoại mình là 0922063113
Nhà mình ở Quang Trung
Mình với nick giohanoi ko hề liên quan
Nếu bạn cần điều gì đê đối chứng mình sẵn sàng

minhanhcoi
27-01-2011, 13:40
Dạ cháu báo cấu với các bác là cháu có đi chuyến Mẫu Sơn ạ và đúng là cháu có đóng 550k và theo như a lead nói là về còn thừa 35k 1 ng ạ. Còn thì về công khai tài chính thì cháu nghĩ là mọi ng đừng vội đổ cho a lead là lừa đảo mà chả may thì tội nghiệp a í, cháu đồ chừng cái lý do a í chưa công khai cũng là vì hôm về HN đi off, bọn cháu cũng vì biết nhau rồi nên cũng chưa thấy ai hỏi nên chắc a í chưa đưa thôi mà, còn về khoản báo cào thì cháu nghĩ có bác nào muốn hỏi thì bh bác chịu khó hỏi lại chắc là có thôi ạ, các bác cứ bình tĩnh chứ mà đừng như bác chủ thread là gọi ngay a lead là lừa đảo rồi.

driftking8x
27-01-2011, 13:43
1. Hôm đi ăn đồ nướng tớ cũng chẳng thấy có giấy thu chi các khoản cả. Với nữa là hôm ăn đồ nướng xong mỗi người đều đóng $ campuchia nhé
2. Hôm đi SN Yến thì ai cũng đóng 50K, ko riêng gì bạn đâu nhé, 50K * 7 = 350K. Lúc thu $ xong thì Tuấn nó đã thanh toán rồi nhé (hết 250K). Còn lại 100K thì lúc đi uống trà chanh chắc còn thừa vài nghìn lẻ thôi bạn

Hôm đi sn Yến tiền cafe Tuấn nó lấy tiền riêng của nó ra mời mọi người nha
Sau đó nó hỏi tao là Ân trả lại tiền chưa nha
Hóa ra cũng ko biết có đứa nhập nhèm tiền à

leehyuntung
27-01-2011, 14:32
Tùng em à
Em tính hay quá đó nha
Không biết em quên hay em cố tình quên nhỉ,hay là em cũng giống như ân có chút ... gì đó
Còn ở đâu chỗ thuê lửa trại + củi đốt + dàn âm thanh 1tr đấy cho xin số để lần sau a lên Tam Đảo a thuê
Rồi gần 40 mạng người ,ăn hết 1 tr thui á !!Ở đâu cái cho xin số Đt để lần sau lên TD còn biết chỗ

Thứ nhất: mình có gì nói đấy, thấy thế nào nói đúng như thế ko thêm ko bớt.
Thứ hai: mình với anh Ân cũng chỉ giống như mình với ấy, quen nhau từ vụ đi Tam Đảo. Đi về gọi là quen biết xã giao
Thứ ba: mình tính phí thuê chỗ đốt và củi đốt là 1tr. khoản thuê dàn âm thanh mình tính vào khoản "Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh". Có thể ở trên bạn nghĩ rằng mình tính cả thuê dàn âm thanh vào đó.
Thứ tư: riêng vụ ăn trưa mình khẳng định 1tr là đẹp (40 người). Trứng tráng: 30K, su su:20K, canh:20K, cơm:30K, còn thịt rang:120K. Nhưng đây là gọi nhiều đặt theo đoàn nên giá sẽ còn giảm nữa nhé.
Thứ năm: khoản trên mình tự tính nhé. Ko phải là mình tính ra rồi chắc chắn 100% là như thế. Thế nên ở dưới mình có ghi dõ là "Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko."

Đỡ cãi nhau mất tình anh em. Bác chứ cho em cái phiếu thu chi nhé.
Với nữa là để tránh hiểu nhầm giữa các bên, cũng như ảnh hưởng đến uy tín của bác. Bác cứ đưa ra phiếu thu chi

P/S:
-rượi vang có 2 chai và 1 can rượi 5l táo mèo (của 1 bác nào đấy xách đi).

driftking8x
27-01-2011, 14:36
Thứ nhất: mình có gì nói đấy, thấy thế nào nói đúng như thế ko thêm ko bớt.
Thứ hai: mình với anh Ân cũng chỉ giống như mình với ấy, quen nhau từ vụ đi Tam Đảo. Đi về gọi là quen biết xã giao
Thứ ba: mình tính phí thuê chỗ đốt và củi đốt là 1tr. khoản thuê dàn âm thanh mình tính vào khoản "Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh". Có thể ở trên bạn nghĩ rằng mình tính cả thuê dàn âm thanh vào đó.
Thứ tư: riêng vụ ăn trưa mình khẳng định 1tr là đẹp (40 người). Trứng tráng: 30K, su su:20K, canh:20K, cơm:30K, còn thịt rang:120K. Nhưng đây là gọi nhiều đặt theo đoàn nên giá sẽ còn giảm nữa nhé.
Thứ năm: khoản trên mình tự tính nhé. Ko phải là mình tính ra rồi chắc chắn 100% là như thế. Thế nên ở dưới mình có ghi dõ là "Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko."

Đỡ cãi nhau mất tình anh em. Bác chứ cho em cái phiếu thu chi nhé.
Với nữa là để tránh hiểu nhầm giữa các bên, cũng như ảnh hưởng đến uy tín của bác. Bác cứ đưa ra phiếu thu chi

P/S:
-rượi vang có 2 chai và 1 can rượi 5l táo mèo (của 1 bác nào đấy xách đi).
Can rượu táo mèo đây mua thêm nha
Mày cứ thu xếp đi tao gặp mày Tùng à
Mày tính ăn trưa rẻ quá cơ Tùng à,thịt lợn mày ăn là thì lợn rừng đó ko biết à.
Ngày mai mày thu xếp,tao lên với mày lên Tam Đảo ( đi ô tô )
Lên trên Tam Đảo xem giá cả ăn trưa đúng mày nói ko nha
Nếu không phải thì ;)
Tao hẹn mày sáng mai đi đó,nếu đủ bản lĩnh alo tao

sake
27-01-2011, 14:38
Thôi vậy bây h ta bóc tách từng vấn đề cho rõ ràng nhé.
Việc đầu tiên của tập thể, thu chi phải rõ ràng chú cho mọi tham gia chuyến đi người xác minh.
A ko tham giam gia vụ đi mẫu sơn nhưng có tham gia vụ tam đảo
Đề nghị trước tiên chú post bản thu chi vụ Tam Đảo lên đây (A sẽ gửi link cho mọi người vào)
Đây là topic thắc mắc về vấn đề tiền nong vụ mẫu sơn nên chú cũng nên post bản thu chi lên đi

Còn chi phí hôm SN yến A Thấy chú xúc phạm A rồi đấy. Tuấn Bạn A vụ Tam Đảo là chuyến đầu tiên nó ko có quen online, vì thế A sẽ mời chú, Tuấn Yến, Tùng với A Hải uống nước để giải quyết cho nó rõ ràng nhé.

driftking8x
27-01-2011, 14:39
Thôi vậy bây h ta bóc tách từng vấn đề cho rõ ràng nhé.
Việc đầu tiên của tập thể, thu chi phải rõ ràng chú cho mọi tham gia chuyến đi người xác minh.
A ko tham giam gia vụ đi mẫu sơn nhưng có tham gia vụ tam đảo
Đề nghị trước tiên chú post bản thu chi vụ Tam Đảo lên đây (A sẽ gửi link cho mọi người vào)
Đây là topic thắc mắc về vấn đề tiền nong vụ mẫu sơn nên chú cũng nên post bản thu chi lên đi

Còn chi phí hôm SN yến A Thấy chú xúc phạm A rồi đấy. Tuấn Bạn A vụ Tam Đảo là chuyến đầu tiên nó ko có quen online, vì thế A sẽ mời chú, Tuấn Yến, Tùng với A Hải uống nước để giải quyết cho nó rõ ràng nhé.
Ông không biết ai là Lead vụ MS đừng ý kiến
Còn cái loại hèn như ông tự hiểu đi Ân à

hanoimen
27-01-2011, 14:42
Tùng em à
Em tính hay quá đó nha

Mình là Hải ... vụ tam đảo mình có tham gia hỗ trợ Khánh trong phần tổ chức (k trực tiếp thu tiền)... nhưng các vụ liên hệ chi tiêu thực mình cũng có đc biết... cho nên vs cách tính của bạn tùng thì thực sự là "ăn ốc nói mò"

t1: gần 40 mạng ăn cộng vs rượu k thể tính giá bữa cơm đó như ở dưới hà nội đc vì đó là khu du lịch nên k thể có cái giá là 1 tr

t2: tối trên tam đảo liên hệ đốt lửa trại mình và khánh là người đi liên hệ... giá ban đầu (từ củi... âm thanh đến chỗ đốt lửa) đã là 1,8tr (chưa kể phát sinh thêm việc mua củi)

mình chỉ nói sơ như vậy là các bạn cũng đủ hiểu chuyến đi tam đảo k có sự nhập nhèm gì trong chuyện chi tiêu... nếu có thì chắc mình cũng có dính máu ăn phần ở đấy (nghe buồn cười nhỉ)

vụ off đồ nướng thì khánh có hỏi mình là nên in hay viết tay bản thu chi tam đảo để cho mọi người đọc... cái này thì mình bảo tuỳ khánh...tối đó khánh có mang đi... còn mọi người có đọc hay k thì xl mình k để ý vụ này ... và cũng quên luôn rồi... hôm đó khánh về trc' và có nhờ mình đóng tiền và mình đã đóng cả 2 suất của vụ off đồ nướng đó

còn vụ sn yến thì chuyện qua rồi k nên nhắc lại ... mất vui... nếu yến đọc đc cũng cảm thấy ái ngại mọi người nhé

đây là số dt của mình 0983956882 nếu các bạn có thắc mắc gì thì cứ việc alo cho mình

leehyuntung
27-01-2011, 14:42
Can rượu táo mèo đây mua thêm nha
Mày cứ thu xếp đi tao gặp mày Tùng à
Mày tính ăn trưa rẻ quá cơ Tùng à,thịt lợn mày ăn là thì lợn rừng đó ko biết à.
Ngày mai mày thu xếp,tao lên với mày lên Tam Đảo ( đi ô tô )
Lên trên Tam Đảo xem giá cả ăn trưa đúng mày nói ko nha
Nếu không phải thì ;)
Tao hẹn mày sáng mai đi đó,nếu đủ bản lĩnh alo tao

Đã nói là đấy là mình tự tính ko áp đặt là pác như thế nhé. Còn can rượi em chỉ biết là có 1 can táo mèo 5l với 2 chai rượi vang.
Pác thích thì em chiều, vì thực sự em cũng chả ngại gì cả. mai em đèo pác đi bằng xe em. OK

Chitto
27-01-2011, 14:44
Bạn driftking8x lưu ý: Trong các topic như thế này, bài viết đưa 1 đoạn chat YM với một người không tham gia vào topic lên là điều không phù hợp.

Nếu bạn Bui Yen (trong YM của bạn) có tham gia mạng, đề nghị bạn ấy viết, chứ đoạn chat thì không có giá trị, và có thể là vi phạm tính cá nhân.

driftking8x
27-01-2011, 14:44
Mình là Hải ... vụ tam đảo mình có tham gia hỗ trợ Khánh trong phần tổ chức (k trực tiếp thu tiền)... nhưng các vụ liên hệ chi tiêu thực mình cũng có đc biết... cho nên vs cách tính của bạn tùng thì thực sự là "ăn ốc nói mò"

t1: gần 40 mạng ăn cộng vs rượu k thể tính giá bữa cơm đó như ở dưới hà nội đc vì đó là khu du lịch nên k thể có cái giá là 1 tr

t2: tối trên tam đảo liên hệ đốt lửa trại mình và khánh là người đi liên hệ... giá ban đầu (từ củi... âm thanh đến chỗ đốt lửa) đã là 1,8tr (chưa kể phát sinh thêm việc mua củi)

mình chỉ nói sơ như vậy là các bạn cũng đủ hiểu chuyến đi tam đảo k có sự nhập nhèm gì trong chuyện chi tiêu... nếu có thì chắc mình cũng có dính máu ăn phần ở đấy (nghe buồn cười nhỉ)

vụ off đồ nướng thì khánh có hỏi mình là nên in hay viết tay bản thu chi để cho mọi người đọc... cái này thì mình bảo tuỳ khánh...tối đó khánh có mang đi... còn mọi người có đọc hay k thì xl mình k để ý vụ này ... và cũng quên luôn rồi... hôm đó khánh về trc' và có nhờ mình đóng tiền và mình đã đóng cả 2 suất của vụ off đồ nướng đó

còn vụ sn yến thì chuyện qua rồi k nên nhắc lại ... mất vui... nếu yến đọc đc cũng cảm thấy ái ngại mọi người nhé

đây là số dt của mình 0983956882 nếu các bạn có thắc mắc gì thì cứ việc alo cho mình
Em cảm ơn anh đã lên tiếng giúp em
Ít ra một phần nào đó e cũng đỡ thấy bực tức vì mấy đứa sống hèn
Em để Yến đọc topic này rồi
Yến nó sẽ hiểu đứa nào tử tế qua cái topic này a à

leehyuntung
27-01-2011, 14:48
Em cảm ơn anh đã lên tiếng giúp em
Ít ra một phần nào đó e cũng đỡ thấy bực tức vì mấy đứa sống hèn

Thế nên tôi mới bảo là cứ đưa cái phiếu thu chi lên là xong. Ai sai ai đúng là biết
Vẫn câu nói các khoản tính ở trên là mình tự tính (ko áp đặt là sẽ đúng y xì fom như thế).

darkdeath
27-01-2011, 20:55
Mấy bác hạ hoả cái đã, lục tủ lạnh làm miếng nước bình tĩnh, uốn ngón tay 7 lần trước khi gõ bàn phím kẻo làm tổn thương người khác.

shimi
28-01-2011, 00:27
Dear all
Leader là 1 vị trí nhạy cảm, công việc thì nhiều, lỗi thì mọi người xúm vào oánh tập thể, còn hay thì mọi người biết nhưng ông leader cũng chẳng được miếng gì ( mõ làng )
Cá nhân mình thấy leader mỗi cuộc chơi là 1 người dũng cảm: dũng cảm trong việc vạch kế hoạch, dũng cảm trong việc hô hào mọi người đi chơi, dũng cảm trong việc vì lo cho mọi người mà đôi khi có làm mất lòng 1 ai đó, dũng cảm trong việc ....cầm tiền của mội người ( cái gì dính đến tiền kiểu gì cũng có dị nghị ^^ chứa bít tiền dùng đúng mục đích, sai mục đích, thừa, thiếu ). Xế và ôm thì nhiều, nhưng không nhiều người tự đứng ra làm leader để tổ chức cho mọi người đi, trước khi đánh giá 1 ai đó theo mình ( ý kiến cá nhân nhé ^^ ) nên tự đặt mình vào vị trí của đối tượng để đánh giá cho khách quan, leader cũng là người nên cũng có cái đúng cái sai =^^=

hoangbazen83
28-01-2011, 00:54
Đọc qua 3 trang mà thấy hơi buồn 1 chút, tất cả chỉ là để vui, để hiểu biết thêm. Thôi thì mỗi bên nên tự xem lại mình, chuyện gì qua rồi thì cho qua đi thôi, vài k cũng quí nhưng làm mất lòng nhau quá. Đây cũng là 1 bài học để nhóm mình để ý hơn. Các bạn giảm bực tức nhé, cứ 3 mặt 1 lời nói chuyện cho xong. Đưa qua đưa lại lên đây mất hay. Thân^^.

Zin79
28-01-2011, 11:55
Theo tôi 1 đoàn cần có những vị trí như sau:
1. Leader - trưởng đoàn:
- Là người lập kế hoạch cho chuyến đi: đi đâu, ăn ngủ nghỉ ở đâu, giá tiền ... Chi tiết bản kế hoạch có thể tham khảo thêm ý kiến của thành viên nhưng Leader sẽ là người quyết định cuối cùng.
- Ước lượng về chi phí: từ bản kế hoạch sẽ ước lượng được chi phí, để đảm bảo rằng thành viên sẽ sử dụng những dịch vụ gì với số tiền mà họ đóng góp.
- Chịu trách nhiệm chung.
2. Thủ quỹ: Người thu tiền và giữ quỹ của cả đoàn. Yêu cầu phải lai lịch rõ ràng, được mọi người tin tưởng.
3. Kế toán: Chịu trách nhiệm mua bán, cộng trừ ghi chép sổ sách về chi tiêu. Thủ quỹ và kế toán cùng làm việc với nhau và kiểm tra chéo về mọi khoản chi tiêu được ghi chép trong 1 bản Quyết toán. Sau khi kết thúc chuyến đi thì Kế toán phải hoàn thành bản Quyết toán và gửi cho mọi người.

Đó là những kinh nghiệm tổ chức mà tôi thấy các đoàn đi trước mà thành công thường áp dụng và thấy rất ổn, đảm bảo minh bạch về tài chính.
Về 2 trường hợp mà topic này đề cập, và cả 1 số đoàn khác mà tôi thấy trong mục Tìm bạn đồng hành, tôi thấy mấy thiếu sót:
-Trước hết, khi kêu gọi mọi người tham gia chuyến đi, chủ topic (thường là leader) đưa ra chi phí nhưng không cụ thể về các khoản chi. Người tham gia thường chỉ hỏi "Hết bao tiền", chủ thớt trả lời "1Tr", thế là xong. Cần phải rõ ràng hơn 1 chút, 1 Tr đấy dùng để làm gì chứ? Còn nếu ông mà cũng gà mờ chả biết gì thì ông nên ké đoàn người khác mà đi, đòi làm leader làm chi.
- Không có sự kiểm tra chéo trong việc thu chi, không phân công nhiệm vụ rõ ràng. Leader không nên dính líu đến tiền.
- Không công bố thu chi rõ ràng sau chi kết thúc chuyến đi.

susu
28-01-2011, 12:05
Nhắc các bạn liên quan 1 chút nhé !

Trước khi sự việc được làm rõ, cả 2 bên KHÔNG đưa ra những bình luận cá nhân không có tính xây dựng.

Điều quan trọng nhất ở đây là yêu cầu các bạn đưa ra bảng kê chi phí của chuyến đi, hoặc giải quyết offline với nhau rồi thông báo kết quả sự vụ !!

Mọi bình phẩm cá nhân sẽ bị xử lý cả bài lẫn nick nhé ! :)

Em cảm ơn !

Nicola
28-01-2011, 14:10
Mình là Quốc Anh đoàn Mẫu Sơn.Hôm đoàn đi Mẫu Sơn về do có những lý do riêng minh không di OFF được cùng mọi người.Minh cũng không được thông báo là các khoản thu chi có còn thừa hay không.Đoàn di gặp những vấn đề nội bộ và không giải quyết được.Nhưng mình thiết nghĩ công sức của trường đoàn là đáng ghi nhận,trưởng đoàn có thể còn những thiếu sót chưa làm được.Minh nghĩ anh em nên góp ý để những chuyến đi sau được tốt hơn.Cá nhân mình xin góp phần tiền thừa(nếu còn) để anh em găp gỡ giao lưu.

Nice Day All!

giohanoi
28-01-2011, 18:32
ông bạn ơi!
Thứ nhất! Ông bạn nói chính xác xem thằng bạn hay con bạn của ông bạn là ai? Có thắc mắc gì sau chuyến đi thì gặp thẳng mặt tôi mà nói chuyện, đàn ông đàn ang, đi nói xấu người khác sau lưng thì thật ko ra gì. Thứ nhất là ông ko tham gia chuyến đi cùng mọi người, mà ông nghe bạn ông nói, thì ông nên ăn nói cho đàng hoàng trước khi kêu người khác lừa đảo. Đoàn đi Mẫu Sơn quá đông, có một số đồng chí chỉ nhăm nhăm vào lợi ích cá nhân, chả chịu nghĩ cho mọi người. Tôi có hơi nặng lời, nên thù hằn cá nhân chăng? Thứ hai, hôm off tôi đã nói rất rõ ràng, ông biết đấy, có hàng trăm khoản lặt vặt phải lo cho một đoàn người mà với ông tôi ko có trách nhiệm phải giải trình. Thêm bớt vào làm gì nghe cho nó hoành tráng.
Bảng thu chi nếu bạn ông cần, ông bảo bạn ông gọi cho tôi nhé,chắc nó vẫn có số tôi đấy.
Đoàn đi ngần ấy con người, sao ông ko hỏi thêm vài người nữa trước khi viết những dòng như thế này lên để chửi tôi???
Còn riêng với ông, ông có bức xúc hay thù hằn gì tôi thì cứ gọi cho tôi mà gặp trực tiếp nhé! số của tôi này: 01699155866 tôi chờ ông và bạn ông đến xem bảng chi thu!
Cảm ơn nhiều!

Zin79
16-02-2011, 10:12
Vụ này chìm xuồng rồi sao? Các bác có liên quan vào cho vài lời để anh em biết trắng đen rõ ràng cái với ạ!