PDA

View Full Version : Xin tư vấn phượt Hà Nội - Mộc Châu - Sapa

yamahamkg
03-06-2014, 08:22
Vào khoảng cuối tháng 9 và đầu tháng 10, mình dự định ra Bắc chơi 6 ngày, trong đó dự tính thăm thú một vài điểm ở Hà Nội, chơi ở Sapa và nếu được thì ghé Mộc Châu nữa. Nhưng mình lại không rõ phương hướng của các điểm trên cho lắm, không biết có thuận đường không và nên lên lịch trình thế nào cho hợp lý. Nhờ các bạn tư vấn giúp nhé. Thanks :D

Lantrailt
03-06-2014, 13:56
Sa Pa - Hà Nội - Mộc Châu, 3 điểm này xếp hình như chữ V ấy bạn ạ. Và HN thì ở điểm cuối :D
Tới Sa Pa bạn có thể đi oto phi thẳng lên Sa Pa, thuê nhà nghỉ và thuê xe máy đi lang thang các điểm
Chơi chán thì lại bắt oto về (đi buổi tối, ngủ 1 giấc sáng sớm là tới nơi nhé)

Đi Mộc Châu cũng thế. Đi MC bạn ra bến xe Mỹ Đình bắt xe đi Sơn La, Điện Biên rồi báo họ cho xuống Mộc Châu.
Tới MC thuê nhà nghỉ và xe máy và khám phá
Nếu có kế hoạch đi 2 điểm này, nếu join cùng được với nhóm nào thì tốt và vui bạn ạ
Chúc bạn may mắn nhé

yamahamkg
17-06-2014, 14:43
Cám ơn bạn Lantrailt, nếu vậy thì chắc mình quanh quẩn gần sapa thôi. Mình cũng đang thắc mắc là nếu muốn leo Fan thì phải đặt tour của các công ty du lịch đúng không, vậy nên đặt ở đâu là tốt nhất?

Tuyendv
18-07-2014, 23:37
3 Điểm này là hình chữ V,nếu thu xếp thời gian khoảng 1 tuần thì làm 1 chuyến đi hết luôn mấy địa điểm ở Tây Bắc luôn.