PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Vấn đề về việc xin visa vào khối Schegen (nhập cảnh ở Đức) cần được giúp đỡ

ecila
31-05-2014, 23:16
Chào các anh các chị, em muốn hỏi về trường hợp như thế này :

- Bố e trước có thời gian đi xuất khẩu lao động tại Đức, khi hết hạn thì trốn ở lại 1 thời gian và bị trục xuất vào đầu thập niên 90.
Bây giờ bạn bè bố em muốn mời bố em sang Đức du lịch, đi theo dạng thăm thân nhưng có người nói là nếu bố em muốn đi thì phải đóng phạt ( khoảng mười mấy nghìn euro ) vì trước đã từng bị trục xuất ra khỏi Đức.

Em đã thử tìm kiếm trên mạng thì không tìm thấy thông tin gì về vấn đề này, có anh chị nào biết về vấn đề thì giúp e với ạ.
Em cám ơn.

hanhlethi
02-06-2014, 10:35
Chào các anh các chị, em muốn hỏi về trường hợp như thế này :

- Bố e trước có thời gian đi xuất khẩu lao động tại Đức, khi hết hạn thì trốn ở lại 1 thời gian và bị trục xuất vào đầu thập niên 90.
Bây giờ bạn bè bố em muốn mời bố em sang Đức du lịch, đi theo dạng thăm thân nhưng có người nói là nếu bố em muốn đi thì phải đóng phạt ( khoảng mười mấy nghìn euro ) vì trước đã từng bị trục xuất ra khỏi Đức.

Em đã thử tìm kiếm trên mạng thì không tìm thấy thông tin gì về vấn đề này, có anh chị nào biết về vấn đề thì giúp e với ạ.
Em cám ơn.

- Mình có anh người quen, cũng bị trục xuất khỏi Đức, nhưng hạn trục xuất là 15 năm. 3 năm trứoc anh ấy vẫn xin Visa đựoc bt ( chưa hết hank trục xuát). Mấy tuần trứoc anh ấy lại xin visa để đi tiếp, nhưng ko được cấp visa vì hiện tại tất cả những ai xin visa tu ĐsQ Đức đều phải lăn tay. ( mình ko biết các DsQ khác có vụ này ko?) . Vỉ vụ lăn tay này mà họ phát hiện ông anh đó bị trục xuất. Vẫn còn mấy năm nữa mới hết hạn.

Ko thấy anh ấy nói đến phải đóng phạt tiền như Bố bạn. Cứ hết hạn trục xuất thì lại đi đựoc, nếu mình chứng minh được mình ko ở lại.

Nếu bị trục xuất kiểu vĩnh viễn thì chắc ko bao giờ nhập cảnh Đức đựoc đâu bạn. Chỉ ocnf cách là nhập cảnh từ nước khác trong khối thôi.

Bạn nên đến ĐSQ hỏi lại.

daugaunhoibo
11-06-2014, 14:00
.... hiện tại tất cả những ai xin visa tu ĐsQ Đức đều phải lăn tay. ( mình ko biết các DsQ khác có vụ này ko?) .

Mình chưa xin visa tại ĐSQ Đức bao giờ nhưng xin visa tại ĐSQ Pháp, Áo (klq nhưng...Mỹ nữa) đều phải lăn tay, kể cả khi xin visa lần thứ hai. Có một lần xuất cảnh ra khỏi Pháp cũng tự dưng bị ngắm kỹ rồi bắt quét vân tay mới được thả cho đi (chắc hôm đấy quên in tem bảo đảm lên trán :) ).

Cá nhân mình cho là nếu cả khối Schengen đã thống nhất dữ liệu vân tay chung mà có vấn đề thì xin vào khối từ nước nào cũng bị chặn như vậy thôi :(

Chủ top cứ cố thử ra ĐSQ hỏi lại xem sao nhé