PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Du lịch Pháp - Ý

windhn
30-05-2014, 09:49
Chào các bạn, các anh , chị .
Em có thời gian du lịch từ ngày 16 đến hết ngày 24 tháng 9 (9 ngày 9 đêm ).
Điểm khởi hành của em là từ frankfurt-Đức (7h sáng) . Đêm 24 tháng 9 em phải quay lại frankfurt để chuẩn bị cho chuyến bay trưa hôm sau về VN. ( dự định di chuyển về đêm còn ngày đi chơi)
Hiện tại em có bạn đi chơi cùng bên Pháp ( 2 địa điểm là Paris-2 ngày 1 đêm và Monaco-3 ngày 2 đêm ) .
Nhưng Ý em chưa biết đi đâu và chắc là đi một mình. Mọi người có thể tư vấn giúp em đi Ý trong 4 ngày còn lại được không ạ? ( địa điểm , chi phí ăn ở, đi lại ). Các chỗ khác có thể e không đến cũng đc nhưng tháp nghiêng Pisa nhất định e phải qua cho biết.
Đây là lần đầu tiên e đi du lịch Châu Âu . Cảm ơn mọi người tư vấn .

sk8erboinhl
30-05-2014, 10:29
Mình thấy Paris 2 ngày thì hơi ít, Monaco 3 ngày thì quá nhiều, trừ khi bạn tính 3 ngày cho cả Nice + Monaco.

4 ngày ở Ý thì ko phải là nhiều nhưng bạn có thể bắt train từ Monaco đến Genoa, tham quan khu Cinque Terre 1 ngày. Từ Cinque Terre đến Rome bạn ghé tham Pisa nữa ngày. Ở Rome chơi 2 ngày rồi bắt máy bay về Frankurt.

windhn
30-05-2014, 12:51
Mình thấy Paris 2 ngày thì hơi ít, Monaco 3 ngày thì quá nhiều, trừ khi bạn tính 3 ngày cho cả Nice + Monaco.

4 ngày ở Ý thì ko phải là nhiều nhưng bạn có thể bắt train từ Monaco đến Genoa, tham quan khu Cinque Terre 1 ngày. Từ Cinque Terre đến Rome bạn ghé tham Pisa nữa ngày. Ở Rome chơi 2 ngày rồi bắt máy bay về Frankurt.

Cảm ơn bạn . Thế mà bạn mình nó lại bảo mình đi Monaco phải 3 ngày . Thế chắc phải đổi lại paris 3 ngày , monaco 2 ngày .
Lỡ đặt vé máy bay về 25 rồi , tiếc quá , đi Ý có 4 ngày hic

sk8erboinhl
30-05-2014, 13:37
Theo mình biết thì mọi người thường book ksan ở Nice, Monaco chỉ là day trip từ Nice sáng đi chiều về thôi :)

windhn
31-05-2014, 21:29
cảm ơn các bạn nhé . Mình theo lịch trình 4 ngày 3 đêm Ý này : http://www.dulichitalia.com.vn/tour_du_lich_italia/chi_tiet/3/Tour_du_lich_Rome_4ngay_3dem.html
Paris thì mình theo ở đây : http://www.dulichitalia.com.vn/tour_du_lich_italia/chi_tiet/5/Tour_du_lich_Roma_Phap_6ngay_5dem.html#.U4noPHKSxP g
Còn từ Marseille đi monaco và 1 số chỗ quanh quanh đấy ... bạn mình dẫn đi đâu thì mình đi đấy (c)