PDA

View Full Version : Pattaya - Ao Nang - Hong Island - Se lạnh Cameron Highland 5-13/7/2014

NangCaoNguyen
28-05-2014, 20:53
Ngày hè nóng nực muốn về với biển,tham gia các hoạt động về đêm để rồi lặn lội lên cao nguyên để đc uống ly Trà nóng hổi tại BOH trong khí trời dịu mát se lạnh.
Lịch trình fix như sau
Ngày 5/7: bay chuyến đêm đến sân bay Don Muang. Nghỉ đêm tại sân bay
Ngày 6/7: đi xe bus 29 về Mochit bus station bắt bus đi Pattaya, nhận phòng + tham quan và enjoy buổi tối
Ngày 7/7: đi tour đảo hoặc tham quan tượng Phật khắc trên Đá. Chiều bắt bus về Bangkok di chuyển về khu Khaosan ăn uống+ massage
Ngày 8/7: tham quan Hoàng cung + wat pho. Đối diện bên kia sông - chiều về đi mua sắm ở các khu Platinum, MBK, Pratunam, Siam
Tối ăn buffet ở Baiyok
Ngày 9/7: dạy sớm bắt taxi ra Donmuang đi chuyến Bangkok - Krabi
Đến nơi dặn nhà tour pickup ở sân bay transfer về Ao Nang đi tour Hong island.
Tối về nghỉ ngơi + enjoy buổi tối tại Ao Nang
Ngày 10/7: 8:30 đi tour 4 island, chiều về lại Ao Nang
Ngày 11/7: sáng sớm đi bus hoặc thuê xe ra sân bay làm thủ tục cho chuyến bay - Krabi - Kuala Lumpur. Tới sân bay bắt bus về Pudutraya mua vé đi Cameron chuyến 1-4h tuỳ tình hình mà đến Cameron tầm 5-7h tối thời gian đi 4h nghỉ ngơi ăn tối tại Tanah Rata
Ngày 12/7: đi tour của nhà tour hoặc thuê xe máy chạy. Tour 4h còn đi xe thoải mái h giấc
Tối về lại Tanah Rata
Ngày 13/7: về KL sentral chuyến 7am đến nơi ra Putrajaya đi tour 1pm đến 3pm bắt KL transit ra KLIA2 làm thủ tục về SG chuyến tối.

Chi phí:
Vé mb đã mua 128$ ko hành lý
40$ 05/07 SGN - DMK FD659 21:35 - 11:10
26$ 09/07 DMK - KBV FD3227 06:25 - 07:45
30$ 11/07 KBV - KUL AK 867 07:55 - 10:15
32$ 13/07 KUL - SGN AK524 19:40 - 20:40
Hostel 7 đêm 85$
Ăn uống + nhậu nhẹt 8 ngày 100$
Tour đảo tại Krabi : 2400 bath = 1680k
Vé xe KUL - Cameron : 70rm/2 chiều : 490k
Bus bkk - Pattaya, train + taxi : 1000k
Dự phòng 100$
Tổng: 450$ ko bao gồm vé mb

Thông tin đăng ký:
Họ tên
Năm sinh/ giới tính
Facebook/SDT

Nothingisperfect
30-05-2014, 09:17
Chi phí ở Pattaya rất rẻ, mình nghĩ bạn không cần mua tour ra đảo Koh Larn đâu, bạn thuê xe ôm ra bến cảng ở gần Walking Street á, mua vé ra đảo rất rẻ, hình như 30 hay 35 bath 1 chiều à, ra đảo nếu bạn đi đông thì thuê tuk tuk, còn không thì thuê xe ôm, bảng giá xe ôm niêm yết trên bảng lun, ko bị chặt chém đâu,bạn đừng lo. Còn không thì tự thuê xe máy chạy các bãi biển lun. Nên masage ở pattaya, 100bath/ lần massage foot.
Chúc đi chơi vui nhé. À mùa này rất nằn, nhớ mang kem chống nắng và dù theo nhé.:))

NangCaoNguyen
30-05-2014, 10:04
Chi phí ở Pattaya rất rẻ, mình nghĩ bạn không cần mua tour ra đảo Koh Larn đâu, bạn thuê xe ôm ra bến cảng ở gần Walking Street á, mua vé ra đảo rất rẻ, hình như 30 hay 35 bath 1 chiều à, ra đảo nếu bạn đi đông thì thuê tuk tuk, còn không thì thuê xe ôm, bảng giá xe ôm niêm yết trên bảng lun, ko bị chặt chém đâu,bạn đừng lo. Còn không thì tự thuê xe máy chạy các bãi biển lun. Nên masage ở pattaya, 100bath/ lần massage foot.
Chúc đi chơi vui nhé. À mùa này rất nằn, nhớ mang kem chống nắng và dù theo nhé.:))
Cám ơn bạn nha. M chỉ mua tour tại Krabi thôi. Chứ Pattaya có thể fix đc. Da đen thui rùi chắc chống ko nỗi hehe

Rocky84
30-05-2014, 23:57
Mình mới từ Ao Nang về dịp 30-4. Theo mình thấy thì các tour đi đảo khá giống nhau nên chỉ nên book 1 tour thôi (khuyến nghị là book tour Phi Phi). Thời gian còn lại book tour leo núi hoặc cưỡi ngựa nếu bạn thích (Mình book tour leo núi nửa ngày hết 800 Bath, ko đủ xiền và thời gian chơi thêm tour cưỡi ngựa :)) Nếu leo núi cả ngày thì cũng chỉ hết 1000 Bath). Ăn uống thì ko nên vào các nhà hàng trông có vẻ sang vì bọn mình vào rồi: ăn ko hợp mà tốn kém ko ra đâu vào đâu. Các quán bình dân dọc khu phố chính ở Ao Nang dễ ăn hơn mà hạt dẻ. Mình hay lượn vào khu chợ (ở chỗ ngã 3) để ăn hoa quả và trà sữa. 20 Bath/ 1 ly trà sữa ngon và an toàn hơn ở HN rất nhiều