PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin Visa đi Anh

ngdieulien
26-05-2014, 12:08
Em gái mình hiện đang học ở Anh, mình tính xin visa sang Anh thăm nó khoảng 12 ngày. Mình chưa kết hôn, sổ tiết kiệm sẽ vay mượn được khoảng 200tr. Mình hiện là nhân viên bình thường của 1 công ty với mức thu nhập ổn định dưới 8tr. Vậy liệu mình có khả năng xin được visa không. Có bạn nào biết chỗ nào làm dịch vụ visa uy tín không chỉ giúp mình với. Mình hiện đg ở HCM.
Cảm ơn cả nhà nhiu!

ngdieulien
26-05-2014, 12:20
Mình chưa đi được nhiều, chỉ mới đi được Sing & Camuchia thui nha cả nhà.

thienthan12
26-05-2014, 12:27
Em gái mình hiện đang học ở Anh, mình tính xin visa sang Anh thăm nó khoảng 12 ngày. Mình chưa kết hôn, sổ tiết kiệm sẽ vay mượn được khoảng 200tr. Mình hiện là nhân viên bình thường của 1 công ty với mức thu nhập ổn định dưới 8tr. Vậy liệu mình có khả năng xin được visa không. Có bạn nào biết chỗ nào làm dịch vụ visa uy tín không chỉ giúp mình với. Mình hiện đg ở HCM.
Cảm ơn cả nhà nhiu!

Mình cũng đang thắc mắc làm thủ tục visa đi nước Anh.. Không biết có khác so với châu Âu không... Nhưng mình nghĩ điều kiện như bạn là đi được rồi. Còn không biết ở VN có agent nào tốt không ta...

HDK
28-05-2014, 10:41
Cảm ơn cả nhà nhiu!
Theo mình thì bạn cứ trực tiếp nộp xin visa UK . Với những gì bạn có như thế là ổn mà. Mình đã nộp và cũng mới có visa UK. Nếu qua công ty du lịch chỉ tốn thêm tiền

ngdieulien
28-05-2014, 10:55
Theo mình thì bạn cứ trực tiếp nộp xin visa UK . Với những gì bạn có như thế là ổn mà. Mình đã nộp và cũng mới có visa UK. Nếu qua công ty du lịch chỉ tốn thêm tiền

Thủ tục có phức tạp lắm không bạn? bạn có chứng minh tài chính gì nhiu k?

dulichtuxu
30-05-2014, 14:58
Mình gửi bạn tham khảo 1 số thủ tục xin visa Anh như sau, bạn đến côgn ty du lịch ****tour xin visa, họ sẽ tư vấn bạn lỹ hơn và hướng dẫn bạn làm visa.
Hình: 2 tấm khổ 4x6 cm (nền trắng, chụp mới trong vòng 3 tháng gần nhất)
2. Hộ chiếu còn hạn sử dụng ít nhất là 6 tháng so với ngày khởi hành + hộ chiếu cũ (nếu có)
3. Sổ Tiết kiệm hoặc Bảng sao kê giao dịch tài khoản trong 3 tháng gần nhất (giá trị ít nhất 150.000.000 đ, phải được gửi vào Ngân hàng trước ít nhất 3 tháng)
4. Giấy chứng nhận nghỉ hưu (Nếu Quý khách đã nghỉ hưu).
5. Đơn xin nghỉ phép + Hợp đồng lao động + Xác nhận thu nhập (Nếu khách là CBCNV)
6. Giấy phép kinh doanh + biên lai thuế 3 lần gần nhất (Nếu có kinh doanh, buôn bán)
7. Chủ quyền nhà, đất hoặc hợp đồng mua bán nhà, đất
8. Hợp đồng cho thuê nhà, đất hoặc xe hơi (nếu có nhà, đất, xe hơi cho thuê)
9. Bản sao hộ khẩu
10. Giấy chứng nhận kết hôn nếu đã có gia đình
11. Giấy khai sinh của bé (Nếu có em bé đi theo), Giấy đồng ý của ba (mẹ) đồng ý cho phép bé đi du lịch chung với mẹ (ba) + xác nhận trường học của bé.

CÔNG TY CỔ PHẦN ****TOUR
127-129 Nguyễn Huệ, Q1
Chat: ****tour.touronline3
ĐT: (08) 39.141414_Ext: 315

expressco145
05-06-2014, 16:36
các công ty tư vấn du học hình như tư vấn miễn phí mấy cái này thì phải

tuntravel
26-06-2014, 15:10
Mình từng đã đi Anh thì mình thấy qua các agent cũng không giải quyết được vấn đề này đâu bạn ạ. Cái chính bạn phải chuẩn bị hồ sơ chuẩn thì mới được duyệt. Sổ tiết kiệm của bạn phải ít nhất là đã được 3 tháng rồi, bạn càng chứng minh rằng bạn sẽ quay lại VN thì cơ hội bạn được nhận visa là cao.
Nếu cần thông tin gì bạn có thể hỏi mình

ngocty
28-06-2014, 16:38
Đúng rồi nếu đi du lịch sang các nước châu Âu và Mỹ thì nhiều khi khách tự đi nộp sẽ tốt hơn , Bên mình cũng làm dịch vụ nên mình biết, hầu như các agent và cá nhân như nhau không có nhiều quyền lực khi vào sứ quán các nước này

vemaybayq
03-07-2014, 09:36
Bạn ơi bạn gọi Ms Tâm theo số 01266 200 333 chị ý chuyên tư vấn visa đi các nước, gia hạn visa các nước đó. Nhiệt tình tư vấn miến phí bạn nhé.

vansumo
03-07-2014, 09:54
Cảm ơn cả nhà nhiu!

Thực ra, mình thấy xin visa đi anh cũng khá khoai đó trước xin visa đi Anh toàn bị làm khó thôi ah nhưng mình rút ra được kinh nghiệm là muốn xin visa ok thì khi phỏng vấn bạn nên thành thực trả lời các câu hỏi mà đại sứ quán hỏi bạn cứ trả lời thẳng thắn trực tiếp chứ đừng vòng vo tam quốc bạn sẽ bị đánh trượt ngay hơn nữa hồ sơ của bạn nên đây đủ sổ tiết kiêm thực ra bạn không cần thiết phải vay mượn có 1 kinh nghiệm cho bạn nhé giờ có nhiều công ty, ngân hàng có dịch vụ chứng minh tài chính, chứng minh thu nhập làm visa bạn sử dụng chỉ mất khoảng hơn 1 củ thôi cái này khá đơn giản. Phần còn lại thì bạn lo chi phí đi lại ăn ở bên anh thôi.

Hồ sơ thì cần chuẩn bị như sau : Hộ chiếu còn hạn > 200 ngày và cả những hộ chiếu đã từng có , Tờ khai xin cấp visa đi anh (cái này trên mạng nhiều không thì vào trực tiếp web site của đại sư quán xin vấn không tìm được gửi email cho mình , mình sẽ gửi cho bạn : [email protected]) , 02 ảnh 4x6 nền phông trắng (đừng tưởng phông xanh hay phông trắng không quan trọng đôi khi chỉ vì nó mà bạn trượt visa đó :D), Hợp đồng lao động ,Bảng lương 6 tháng gần đây nhất , Sơ yếu lí lịch , , sổ hộ khẩu , Chứng minh thư nhân dân,chứng minh tài chính (cái này đã nói ở trên rồi ) , Đặt phòng khách sạn hoặc booking vé máy bay (he cái này cũng cần nè mẹo nhỏ là sứ quán họ muốn bạn chứng mình là bạn sẽ quay trở về Việt Nam sau khi hết hạn visa - có nó sẽ tăng tỉ lệ đậu visa của bạn).

còn nếu chuối quá mà bị trả lại hồ sơ chỉ còn nước sử dụng dịch vụ thôi.

DuckIT
10-07-2014, 14:30
Oài mấy cái visa cần phỏng vấn với thì em toàn dùng dịch vụ thôi họ thu khoảng 10 - 20 $ mà mình được việc em thấy thế là ok cũng không max lắm mà mình cũng đỡ tốn bao nhiêu thời gian bác thử chọn công ty dịch vụ nào uy tín chút giá cả phải chăng cho nhanh

ngdieulien
12-11-2014, 11:41
Oài mấy cái visa cần phỏng vấn với thì em toàn dùng dịch vụ thôi họ thu khoảng 10 - 20 $ mà mình được việc em thấy thế là ok cũng không max lắm mà mình cũng đỡ tốn bao nhiêu thời gian bác thử chọn công ty dịch vụ nào uy tín chút giá cả phải chăng cho nhanh

Bạn sử dụng dịch vụ của agent nào vậy? cho mình xin thông tin tham khảo đi

ngdieulien
12-11-2014, 11:44
mà cả nhà cho mình hỏi, visa du lịch Anh có cần fv k vậy, một số thông tin mình đọc đc thì lại nói k cần. chỉ cần nộp hs là duyệt đc hay k thôi.