PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Phượt Phú Quốc tại sao ko?

soft8
25-05-2014, 00:02
Xin Chào ACE!

Mình là Hùng. Chân ko bước- mắt ko nhắm- tay ko bắn cảm giác khó chịu . Hùng mạo muộn lên đây " chém" tí thông tin (có j sai ACE giao thông nha).

Mình từng đi phượt ở các tỉnh miền bắc như Lào Cai ( SaPa) , Lạng Sơn, Thái Nguyên, Quảng Ninh và vài nơi lâu lâu mới nhớ :D. Tây Nguyên thì mình đã đi Daklak, Lâm Đồng ( Đà Lạt). Miền nam thì đi Cần Thơ chèo xuồng ngắm cá dồ kaka.
Hà "Lội" ( đã từng Lội khá lâu) - Sài "Gồn" (Nơi kiếm sống- Nha "Treng"( Nơi cày bừa cải thiện cái đầu hahaha - Phú Quốc( Thời trẻ trâu oanh liệt lắm đó)) chắc đủ khả năng để "chém" với ACE.

Tình hình là mình đã quay về và "Úp mặt vào sông quê" Phú Quốc.
Ngày nào cũng nghe mấy a Tây "sì sà sì sồ") lắm cũng chán:(, mình muốn tìm ACE để " giao thông- quan hệ" cùng phượt cho khỏi mất gốc Việt hjhjhjhj.

Trên Intơnệt có khá nhìu thông tin- hình ảnh- diđô (video) về Phú Quốc, nhưng về chuyện " ăn lông- ở lỗ- tắm tiên..." theo như tiêu chí của phượt ( tiêu chí mình đua ra hjhj, thì hình như chưa có.

Để dến Phú Quốc khá đơn giản. mình tóm tắt tí nhá:

- ACE đi từ Hà Nồi
+ Hà "Lôi" thẳng cánh cò bay ra Phú Quốc luôn nhé( Vietnamairline a này độc quyền:( nên giá khá cao >=1tr8)
+ Hà "Lội" -> Sài Gồn -> Phú Quốc ( có 3 hãng ( vietnamairline, vietjet, jetstar) để chọn nhá giá khoảng >= 1tr6 hơi mất time vì đi 2 chặng
+ Ngoài ra muốn tiết kiện và ngắm cảnh ACE có thể đi tàu và xe ôtô giá >=600k đến Sài Gòn

- ACE đi từ Sài Gồn
+ Sài Gòn-> Phú Quốc ( có 3 hãng ( vietnamairline, vietjet, jetstar) giá khá "ngon" >=700k
+ Đi ôtô từ 150- 200k or xe máy Sài Gòn -> Rạch Giá or Hà Tiên sau đó đi tàu ( tàu cao tốc, cánh ngầm, phà từ 160- 320k).

Ngoài ra để đến Phú Quốc ACE có thể đi từ Cần Thơ -> Phú Quốc ( vietnamairline nhé giá khoảng >= 800k) hoặc đi oto đến Rạch Giá or Hà Tiên sau đó đi tàu.

ACE nào muốn được thể hiện mình:shrug: và dc lên trang bìa thì bơi :go:go:go:go theo đường biển ra nhé h0h0h0

Bước chân lên đảo thì bụng đã đói:( làm j đây nhỉ???? ăn thôi ) nhưng ăn j????????????, ăn ở đâu???????????? ko có việc j khó - chỉ sợ ko dám ăn há há . Đến Phú Quốc là phải ăn no hải sản mới dc chứ đúng ko??????? tuy đảo ko lớn nhưng để ăn đc hải sản ngon thì phải pít xíu (nói nhìu quá đang đói đó) nói đến ghẹ là nhớ Hàm Ninh ( Nam Đào), mực thì phải là mực Gành Dầu or Rạch Vẹn ( Bắc Đảo) nhắc đến Tôm nhớ ngay đến Rạch Tràm ( bắc đảo).
đến Phú Quốc ko ăn gỏi cá thì coi như mất 30% có các loại gỏi như gỏi cá trích ( hàng độc đó nha), gỏi cá giỏi, gỏi cá da bò # cá bò da nhé. các loại gỏi trên thì có thể ăn ở Bãi Khem, Rạch Tràm, Rạch Vẹm, Gành Dầu.

Ngoài ra còn rất nhìu món về hải sản như cá Bốp ( lẩu, nướng muối ớt, canh chua cá này ngon nhất là cái đầu và bộ đồ lòng nha) . Cá Sòng nướng ( đặc biệt ngon) ...... ốc thì có ốc hương, ốc nhảy, ốc giác, ốc cờ.....

Ai đam mê ăn mạo hiểm( dám ko đó) thì ăn cầu gai, hàu vs mù tạc và chanh.

Chú ý chú ý: mình chỉ nói tên món và địa điểm nhưng ko nói rõ quán hay nhà hàng vì tất cả các món trên muốn ăn phải lăn vào bếp thì nó mới pheeeeeeeee mình sẽ dẫn ACE đi mua từ những ng ngư dân và tự phê- tự sướng- tự nấu nhé. cực kì tiết kiệm và cực ngon. Cơ hội để ACE thể hiện tài năng nấu ăn nhé, hjhjhj

Ăn no thì jo phải chơi chứ hơ. chơi j nhỉ?????????? Cảm giác câu con cá, con mực và chiến ngay tại chỗ cực phê. nhưng muốn câu đc cá thì câu ở đâu và câu như thế nào???????????? chuyện đơn giản thôi ACE mình sẽ đi cùng ngư dân " học làm ngu dân" ý kiến đó hay chứ ACE?

Câu lâu thì cũng đau lưng đã đến lúc nhảy xuống biển để ngắm san hô, bắt cầu gai, còi biên mai , sò ốc...... ai bắt mới dc ăn đấy nhé (cười nguy hiểm). Đã đi biển thì cần trang bị bật lửa, dao, kéo, và bụng để ăn thế là đủ. ( dơn giản h00) ko sợ đói nha.

Đi biển mà ko đi rừng thì quá phí khi đến đảo Phú Quốc. đi biển phê ntn thì đi rừng phê ko kém.

Rừng bao phủ 3/4 diện tích đảo nên ACE trên hành trình khám phá đảo sẽ luôn bắt gặp những cánh rừng nguyên sinh, những ngọn núi trùng trùng đẹp đẹp.
Bắc đảo là nơi tập những cánh rừng đẹp nơi đây còn lưu giữ rất nhìu động và thực vật quý hiếm và đặc biệt là những câu chuyện huyền bí về rừng( nghe có vẻ bí ẩn hehehe nhưng là chuyện có thật nhé)

Khi còn là trẻ trâu mình cũng từng theo tặc răng( lâm tặc) vào rừng săn bắn nên pít khá nhìu. Có khá nhìu người hỏi mình đảo Phú Quốc có nước ngọt ko? có sông suối ko? ( khi nghe hỏi vậy mình hơi cứng họng) Phú Quốc có rất nhìu suối và 2 con sông lớn.

Khám phá Phú Quốc mà ko đi tắm suối thì hơi phí. tất cả các con suối để từ các mạch ngầm trên núi chảy xuống nên tắm giờ trưa là hợp lý nhất( AE khi tắm nhớ đừng ngâm lâu rất dễ bị xoăn t...rim hì hì). Có 2 con suối khá nổi tiếng đó là Suối Tranh và suối Đá Bàn, ngoài ra còn rất nhìu con suối bí hiểm ( tắm tiên dc nha hjhj).

Đi biển thì ăn hải sản đi rừng thì ăn j??????? thú rừng ư!!!!! không dc đâu. vậy ăn j????????????? ACE nghĩ sao về món gà nướng đất sét, cá lóc nướng chui??????? cực ngon đó nha. nghĩ tới mà thèm...... lưu ý : gà này dược đào tạo để tránh diều hâu và thú ăn thịt nên ngoài trừ răng ACE phải khỏe còn phải ..... gỉ nhỉ ???? học theo thú rừng và biến thể qua người gọi là Chân đạp- tay xé - mồm nhai kakaka.

Nãy jo ăn - chơi rồi thế còn chuyện ngủ nghỉ???? ngủ khách sạn hay nhà nghỉ thì cũng ổn đó nhưng có vẻ ko hợp vs phượt lắm nhỉ. cắm trại - đốt lửa - tiệc nướng - văn nghệ tất cả đều ngoài trờ và hát có thú rừng làm khán giả, hợp lý ko ACE??????????????? hjhj.

Ăn - chơi - ngủ rồi, đến Phú Quốc cũng nên thăm quan Nhà tù Phú Quốc, Nhà thùng nước nắm, khu nuôi trồng ngọc trai .... (có nhìu nhà báo viết rồi e ko dám chém hehehehe)

ACE muốn biết thêm thông tin alo cho Hùng nha ( đừng gọi quá khuya nha - đang ngủ ak kaka). ĐT 01667 411 261. (mình 23 tuổi)

tranttlinh
25-05-2014, 00:19
Bạn viết tiếng Việt đúng chính tả được không? 23 tuổi mà viết teencode đọc kỳ kỳ gượng gượng.

lebichtrungkien
25-05-2014, 10:03
??? Bạn giới thiệu về Phú Quốc hay tìm bạn đồng hành vậy? Khoảng tháng 1 năm sau mình muốn lên lịch trình đi miền Nam (từ Hà Nội) mà chưa biết nên đi đâu... Muốn đi Phú Quốc mà có nhiều nơi khác chưa đi quá :(

diladencr7
25-05-2014, 17:31
Hình như còn thiếu các bãi biển đẹp để tắm,cho mình hỏi Bãi Dài ở chổ nào vậy thớt?

soft8
25-05-2014, 20:54
Bãi Dài nằm ở phía tây bắc nhé, bài mình viết còn thiếu khá nhìu, mình sẽ bổ sung. Thanks!

linhphamnguyen
30-05-2014, 12:28
mong bạn bổ sung bài viết đi nha, có thấy nêu ra nhg mà chưa thấy thông tin cụ thể
nghe qua thì thấy thích rồi, nhg mà cụ thể hơn thì mình mới đánh giá để quyết định được chứ nhở :3
cảm ơn nhiều nha.

khongbietgi
13-06-2014, 17:19
Tắm biển thì các bạn nên xuống bãi Sao hoặc bãi Khem (Kem) dưới Nam Đảo, nước sạch biển êm hơn bãi Dài. Hải sản thì nên ăn ở bãi Khem, vì ở đây rẽ, còn bãi Sao thì phục vụ du lịch nên hơi đắt. Bãi Khem thì chỉ có người Việt Nam là vào được do là khu quân sự. Giữa 2 bãi là khu di tích nhà lao cây dừa (nhà tù Phú Quốc) nếu đi phượt thì bạn nên ghé khi có đoàn khách du lịch sẽ được hướng dẫn viên hướng dẫn chi tiết.

Mình đi thì thấy ở bắc đảo (Dương Đông) nhiều tiện nghi hơn nam đảo (An Thới) nhưng biển Nam Đảo thì đẹp hơn bắc đảo do còn hoang sơ chưa khai thác nhiều.

noi_la_lam
13-06-2014, 22:26
mình nhớ bảo là mùa hè tháng 7, 8 thì qua bãi Sao, còn mùa xuân thì bãi Dài hay sao đấy, vì trước đó mình đi Bãi Dài vào mùa hè, biển động ghê lắm, tắm có tí mà sóng biển giật mệt người...
Các bạn ra Phú quốc bằng máy bay thì đi bộ ra phía trái của sân bay, thuê xe máy của nghiệp đoàn xe máy, giá rẻ hơn thuê ở khách sạn mà khỏi mất phí taxi từ sân bay đến khách sạn nữa...đến khi trả chỉ mổi việc chạy đến sân bay thôi.

HDVdaongoc™
14-06-2014, 21:38
Dương Đông là Thị Trấn nằm ở trung tâm phía Tây nhé Bác,còn Bãi Dài là phía Tây Bắc PQ...mùa này thì ra PQ sẽ đc tắm biển + suối + mưa(hoặc nắng tùy theo thời tiết)
Mấy ngày nay xoay tour liên tục gần chục ngày...hôm nay mới relax đc (beer)

Hoainam89
16-06-2014, 16:21
Sắp tới mình cũng có chuyến đi bụi ở Phú Quốc 3 ngày 2 đêm, bạn có thể giúp mình lên lịch trình được không? Mình lo nhất là về chỗ ở, tại kinh phí không nhiều, bạn có thể hướng dẫn mình ở chỗ nào giá mềm ko? tiện nghi tạm được thôi không cần sang trọng đâu

kienbk8008vn
16-06-2014, 16:30
Viết chính tả như vậy thì xem chừng bạn có vẻ hơi "hoang dã" (xin lỗi vì từ này). Như cách mà bạn thể hiện thì mình e là bạn sẽ rất khó để tìm được bạn đồng hành phù hợp.

noi_la_lam
16-06-2014, 16:56
Mình cũng giống bạn. Các bạn tư vấn hộ mình với nhé. Kinh phí càng hẹp càng tốt :p
hi bạn,
mình vừa đi Phú Quốc về đc vài tháng, theo mình thấy hệ thống khách sạn của Phú quốc rất tiện ,có khắp đảo, bạn đến nơi, nếu đi bằng máy bay, vừa ra khỏi sân bay, quẹo tay phải, gặp nghiệp đoàn xe máy Phú Quốc, thuê 1 chiếc xe( rẻ hơn bất cứ nơi nào, thuê trong khách sạn còn mắc hơn vài chục k đó), rồi lên hành trình tìm khách sạn thôi, trc đó mình thuê trc qua mạng 1 resort Liên Hiệp Thành, giá có 350k hay sao đó 1 đêm trong bungalow và ressort có bãi biển riêng, phòng thì hoàn toàn tách biệt với các phòng khác, rất ok bạn à, sau đó mình chuyển chổ thuê, đến 1 khách sạn, mình ko nhớ rõ tên, nhưng khách san đó nằm đối diện chợ đêm Dinh Cậu (hình như tên Ngọc Thanh hay sao đó) chỉ có 200k 1 đêm thôi, tuy nhiên phòng ko bằng Liên hiệp Thành.
Tóm lại, trước tiên, bạn thuê 1 chiếc xe (tầm 120k cho xe số và 180k cho xe ga) rồi đi đến từng khách sạn mà coi thôi, coi tận mắt xem có hài lòng mình ko bạn ạ, mình thấy Phú Quốc rất nhiều khách sạn, ko sợ hết phòng đâu.Theo lần trc mình đi loanh quanh hơn 10 khách sạn cho lần ở sau, thì 200k là giá rẻ nhất rồi.
Thân, chúc bạn đi chơi vui vẻ nhé!!!

meodenPQ
16-06-2014, 21:09
Mình không biết bạn đi Phú Quốc vào thời gian nào. Nếu vào mùa cao điểm hoặc ngày lễ mà chưa đặt phòng trước thì xác định sẽ không có phòng ở.

hi bạn,
mình vừa đi Phú Quốc về đc vài tháng, theo mình thấy hệ thống khách sạn của Phú quốc rất tiện ,có khắp đảo, bạn đến nơi, nếu đi bằng máy bay, vừa ra khỏi sân bay, quẹo tay phải, gặp nghiệp đoàn xe máy Phú Quốc, thuê 1 chiếc xe( rẻ hơn bất cứ nơi nào, thuê trong khách sạn còn mắc hơn vài chục k đó), rồi lên hành trình tìm khách sạn thôi, trc đó mình thuê trc qua mạng 1 resort Liên Hiệp Thành, giá có 350k hay sao đó 1 đêm trong bungalow và ressort có bãi biển riêng, phòng thì hoàn toàn tách biệt với các phòng khác, rất ok bạn à, sau đó mình chuyển chổ thuê, đến 1 khách sạn, mình ko nhớ rõ tên, nhưng khách san đó nằm đối diện chợ đêm Dinh Cậu (hình như tên Ngọc Thanh hay sao đó) chỉ có 200k 1 đêm thôi, tuy nhiên phòng ko bằng Liên hiệp Thành.
Tóm lại, trước tiên, bạn thuê 1 chiếc xe (tầm 120k cho xe số và 180k cho xe ga) rồi đi đến từng khách sạn mà coi thôi, coi tận mắt xem có hài lòng mình ko bạn ạ, mình thấy Phú Quốc rất nhiều khách sạn, ko sợ hết phòng đâu.Theo lần trc mình đi loanh quanh hơn 10 khách sạn cho lần ở sau, thì 200k là giá rẻ nhất rồi.
Thân, chúc bạn đi chơi vui vẻ nhé!!!

noi_la_lam
17-06-2014, 05:39
Mình đi 1 lần vào tháng 7/2012, lần sau là tháng 11/2013, vậy chắc mình ko đi đúng mùa cao điểm nên 2 lần mình đến Phú Quốc hỏi khách sạn thì nơi nào cũng còn phòng cả!!!

tuongvi20
20-07-2014, 10:50
Các bạn ơi, cho mình tham khảo về hành trình đi lại được không.

Nếu từ sân bay xuống là đi xe ôm hay thuê xe luôn cho hành trình của mình.
9ham là có mặt ở pq, mình nên đi đâu đầu tiên vậy. Mình có 3 ngày, 2 đêm ở Pq và đi 1 mình.

changhi15
30-07-2014, 13:53
hiện giờ là gió tây nam nên tắm ở khu resort ở dương đông thì có sóng to, nên ra bãi sao tắm an toàn hơn, nhưng mình thì thích cảm giác có sóng hơn. mới đi về hơn 1 tuần, nếu có thời gian m đi pq nữa. pq quá đẹp

changhi15
30-07-2014, 14:01
mướn xe luôn đi b, xong chạy xe đi tìm resort hay khách sạn , chổ nào ưng ý thì b ở, xong rồi trưa bạn chạy xe đi ăn, ăn xong bạn có thể đi suối tranh hay suối đá bàn chiều về tắm. buổi tối bạn lại đường 30/4 kế ks thăng long ăn bánh canh chả cá rồi dạo chợ đêm . hsao thì bạn đi thăm vườn tiêu. ra bãi khem với bãi sao.

niemtin108
14-10-2014, 14:29
mình cũng đang muốn dịp tết âm lịch này phượt từ Hà Nội vào Nam

anhsojack
19-10-2014, 21:31
Dự định là trong tuần đầu tháng 11 sẽ làm một chuyến..3N2D. Phương tiện đi lại thì là xe máy (lúc đầu cũng băn khoăn về chỗ thuê,đọc xong bài viết thì chắc thuê tại sân bay là ổn nhất rồi).
TIếp theo là khách sạn. Bạn nào biết chỗ có giá tốt thì "recommend" giúp mình với. :)

thanhthi7761
24-10-2014, 15:54
Dự định là trong tuần đầu tháng 11 sẽ làm một chuyến..3N2D. Phương tiện đi lại thì là xe máy (lúc đầu cũng băn khoăn về chỗ thuê,đọc xong bài viết thì chắc thuê tại sân bay là ổn nhất rồi).
TIếp theo là khách sạn. Bạn nào biết chỗ có giá tốt thì "recommend" giúp mình với. :)

Phú Quốc thời điểm này không ra Bãi Dài và Bãi Thơm ở Bắc Đảo được nhé, công trình đang thi công, do vậy mọi người chỉ nên ra phía Nam là hợp lý. Mình phượt nhóm nên vừa rồi mình chọn hình thức di chuyển bằng Taxi thuê theo Tour cả ngày, khá tiện, tháng 11 thì suối Tranh có thể là đã hết nước nhưng bù lại đường vào Suối Đá Bàn dễ đi.
Khách sạn thì rất nhiều, tháng 7 vừa rồi mình ở KS Anh Dương đường Trần Hưng Đạo, có Nhà Hàng phục vụ nhưng mình khuyên nếu muốn tiếc kiệm thì đến chợ Dương Đông mua hải sản về nhờ nhà hàng của KS chế biến, phóng óc sạch sẽ, theo đánh giá của mình thì khá ok, có phòng view ra biển, gần chợ đêm, có bãi biển nhưng k tắm được do nhiều đá, đi bộ dọc bờ biển khoảng 50m là tới bãi tắm của KS Hương Biển tha hồ tắm.

HDVdaongoc™
24-10-2014, 16:08
Vẫn đi được bãi Dài và bãi Thơm bạn ơi,mình vừa check lúc sáng nhé (beer)
Các con suối hiện giờ vẫn còn nước,có thể tháng 11 sẽ ít lại nhưng không biết còn đẹp không,mấy hôm nay sáng sớm nào cũng mưa hết

jack89
02-11-2014, 22:07
cuối tháng 11 này mình cũng đi 1 chuyến, đây là lần thứ 4 trong vòng 5 năm r!vấn đề nan giải của mình là ks, k sợ hết phòng chỉ sợ phòng lên giá thôi, mình thì lịch trình 3 ngày 2 đêm là 1 đêm An Thới 1 đêm Dương Đông!có bạn nào rành giá phòng ở 2 nơi thì chỉ giúp mình với!thank nhìu ạ

HDVdaongoc™
03-11-2014, 08:46
Dear bác,
An Thới thì điểm lưu trú không nhiều như Dương Đông,có một số KS mini có thể ở ngay TT.An Thới và dao động giá ~300k/room/day.
Dương Đông thì giá như bác cũng thấy rồi,nhà nghỉ thì vào tầm 300~400k/room/day.Hotel thì 400~600k/room/day.Nhu cầu cao hơn thì giá cao hơn bác nhỉ :D
WELCOME TO PHU QUOC (beer)

Choat
18-11-2014, 08:50
Mình cũng định đi Phú Quốc dịp Tết âm lịch này. Định ra từ ngày 15/2 đến 20/2/1015. Nếu bạn cũng đi một mình, có thể đi chung?

Nobivn
10-12-2014, 09:25
Sắp tới qua tết dương e cũng lên kế hoạch đi phú quốc vs gấu 3 ngày 2 đêm. . E dự tính đi ngày 4/2 - 6/2. Tầm 10h sáng ngày 4/2 e mới có mặt ở PQ. Cho e hỏi đi ngắn ngày như này thì mình nên đi theo tuor do công ty du lịch tổ chức hay mình nên tự thuê xe máy rồi đi ạ? Nếu đi theo tour 3n2đ e hỏi thì giá bình quân là 2tr/người bao gồm ks 2 sao + 4 bữa ăn chính + 2 bữa ăn sáng + đưa đón tận sân bay tới các điểm thăm quan (nếu muốn câu cá, ngắm san hô thì đóng thêm tiền). Giá cả như này có hợp lý kô ạ? Hay là mình tự khám phá PQ ạ? Tự phượt thì mình nên ở đâu (giá cả bình dân 200-300k/đêm) và ăn ở đâu? Đi ngắn ngày như này thì mình nên tranh thủ đi tham quan những điểm nào là đáng tới nhất ạ? E xin các bác đi trước chỉ giáo lại cho e biết vs ạ. E đang rất quan tâm. E xin cảm ơn ạ!

miokute1
24-02-2015, 16:54
mình đã từng đi PQ 1 lần vào khoảng 2/4/2012, nhận xét là rất tuyệt. lần đó mình cũng ở KS Anh Dương. lúc vừa đến, từ ngoài nhìn vô là hết muốn vào. nhưng vào và ở rồi thì thấy rất ổn, giá 2012 là 400k/phòng <không hướng biển>, vệ sinh, sạch sẽ, nhân viên thân thiện, dọp dẹp lẹ tới mức hôm sau phải bảo là khỏi cần dọn phòng =)) lần đó mình có đi du lịch 2 tour là đi lặn ngắm san hô - gồm có tham quan xưởng sản xuất rượu sim, khu nuôi trồng và thu hoạch ngọc trai, tham quan cảng An Thới, lặn ngắm san hô, tắm biển bãi Sao - buổi tối đi tour câu mực khá vui <nhưng gặp 1 pt chả ra gì, không đi tàu được mà lại lao nhao leo lên rồi nôn ói um sùm, cuối cùng đòi về :|>. về vấn đề tou thì mình có góp ý là các bạn nên đi tour lặn ngắm san hô. phần còn lại có thể thuê xe máy để vi vu như qua Hàm Ninh, bãi Khem, thăm nhà tù...<nói chứ đoạn này mình chỉ mới đi được Hàm Ninh, còn lại chưa đi được vì thời gian ở ngắn quá, không kịp dạo chơi>
lần này mình cũng quay lại PQ vào khoảng 13/4 và muốn đi hết những địa điểm lần trước chưa có dịp ghé qua như các con suối, du lịch rừng... nhưng nghe nói là Suối Tranh chỉ có nước vào khoảng từ tháng 5 ~ 10 <mùa mưa>, không biết phải làm sao, có nên đi không?
các bạn có thể chỉ dẫn giúp mình những địa điểm rừng, suối...trong khoảng thời gian này không? mình cảm ơn rất nhiều.

phuquocguide
02-03-2015, 12:24
Chào bạn,
Ở Phú Quốc mình có biết được một chỗ nhà nghỉ giá siêu rẻ luôn chỉ có 60K/ngày thôi, dạng hostel. Ở đó không gian rộng rãi thoáng mát cho anh em nào thích party hay BBQ để quẩy về đêm. Wifi cáp quang đầy đủ :D
Web phuquochostel.com.vn hoặc sdt: 01204825102 Khoa để biết thêm chi tiết nha