PDA

View Full Version : Các chuyến bay từ VN đi châu Âu

CVN
14-08-2007, 20:34
Bạn cũng có thể để ý tin khuyến mại của các hãng HK như VNA hay AF. Gần đây họ có chương trình từ HN đến 1 thành phố c.Âu bất kỳ (khứ hồi) có đâu xấp xỉ 800 đô (nếu mình nhớ ko nhầm)

gps
14-08-2007, 20:58
Bạn có thể chọn Qatar Airrways, giá vé khoảng 950$ khứ hồi, kể cả thuế

Anh Già
14-08-2007, 22:44
Đi Vienna rẻ và tiện nhất là bạn đi bằng Austrian Airlines , bay tuyến Hanoi-Bangkok-Vienna. Bạn vào www.aua.com mà tìm vé.Mùa đó chắc vé khoảng trên dưới 900$. Chúc may mắn !

thichdulich
05-05-2008, 13:10
Xin kính chào các anh các chị!
Số là em sắp được đi công tác Italia. Em muốn hỏi là nên mua vé máy bay của hãng nào thì tốt ạ. Anh chị nào biết xin bảo em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

hoankiem
05-05-2008, 13:11
Vietnam Airlines thôi bạn ơi. Đang có khuyến mãi đấy.

thichdulich
05-05-2008, 15:01
It's so kind of u to give me quick answer. Many thanks.(c)

Bố Khỉ
05-05-2008, 19:25
Xin kính chào các anh các chị!
Số là em sắp được đi công tác Italia. Em muốn hỏi là nên mua vé máy bay của hãng nào thì tốt ạ. Anh chị nào biết xin bảo em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

- Nếu bạn chỉ đi công tác ngắn ngày, không có nhu cầu mang hành lý quá nhiều thì chọn Thai Int hoặc Malaisia airlines. Thường 2 hãng này có giá hợp lý nhất tuỳ từng thời điệm

- Đi VN airlines và Air France thường giá cao hơn tí chút nhưng cân cước thoải mái hơn.

- Không phải lo tiền vé thì cứ Singapore mà phang bạn ạ.

thichdulich
06-05-2008, 16:28
Em xin đa tạ các bác đã chỉ bảo tận tình. Xin đa tạ!

girasole
25-05-2008, 13:38
tháng 7 tới minh cũng đi Italy,thay hang khong Malay là economy nhật

nilmar
09-06-2008, 01:06
Các bác ới cho em hỏi giá vé máy bay khứ hồi Hà Nội Paris bao nhiêu tiền bác nhỉ. Đi hãng nào thì rẻ nhất nhi?

NATO
09-06-2008, 14:40
Vietnamairline chưa thuế 950$, thuế ~ 6 triệu, tính tỷ giá 16.2K/$ bác đem $ bán cho ông CVN với giá 18 rồi đi mua vé máy bay chắc rẻ được nhiều lắm hê hee
Em vừa mua tuần trước tiết kiệm được gần 100$ cho mỗi người

CVN
09-06-2008, 14:52
Vietnamairline chưa thuế 950$, thuế ~ 6 triệu, tính tỷ giá 16.2K/$ bác đem $ bán cho ông CVN với giá 18 rồi đi mua vé máy bay chắc rẻ được nhiều lắm hê hee
Em vừa mua tuần trước tiết kiệm được gần 100$ cho mỗi ngườiGiết người không dao!!!! Pàm pàm :Dam :Dam

susu
10-06-2008, 03:34
uầy,đang mùa Ơ Zô có giá khuyến mại,bay Châu Âu khứ hồi 850$ kìa bác !!

hoya
10-06-2008, 08:22
đâu đâu? Bạn susu chỉ rõ tí đi (beer)

susu
10-06-2008, 23:05
đâu đâu? Bạn susu chỉ rõ tí đi (beer)

1.Giá vé 850$ khứ hồi chưa bao gồm thuế của VNA

2.Áp dụng như nhau cho 2 điểm đi là HN hoặc SG.Và 3 điểm đến là :PAR , FRA , MOS

3.Lịch bay hàng tuần :
-HAN - PAR : Thứ 3,6,CN / 23h25 - 06h45+
-SGN - PAR : Thứ 2,4,5,7 /23h05 - 06h45+

-HAN - FRA : Thứ 2,5,7 /23h35 - 06h30+
-SGN - FRA : Thứ 4,6 / 23h10 - 06h30+

-HAN - MOS : Thứ 4,7 / 10h50 - 17h30
-SGN - MOS : Thứ 2,5 / 10h25 - 17h30

Còn gì nữa thì bác gọi 8 320 320 nhớ !!:D

hoya
10-06-2008, 23:37
À, ra là vé chưa thuế hí hí. Cũng rẻ hơn đc tí. Cám ơn bạn susu (beer)

Rome
11-06-2008, 06:38
Vé máy bay Hanoi đi Ý thì mua của hãng nào rẻ nhất nhi?

Bạn vào thread này nhé:

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1512

Cá nhân mình Hà Nội - Rome thì lần đầu bay của Japan Airlines (624 USD 1 chiều), lần 2 bay của Thái (771 EUR 2 chiều).
Tuyến Hà Nội - Rome mình thấy mọi người bay của Thái là nhiều nhất.
Mình đưa bạn số điện thoại của 3 travel agents bạn thử gọi xem:
Sakura: 84.4.942.5340 / 942 5341 (hỏi chị Kiều Hường)
Tân Hồng: 04.9423535
Asia Wings: 04.9343088
Nếu bạn có người quen là(m) khách hàng lớn của họ như Standard Chartered Bank thì sẽ đc giảm giá 5%.
Bay đi Rome có vẻ Sakura thường có vé rẻ nhất.

Disclaimer: Mình ko confirm gì về chất lượng phục vụ của 3 travel agents trên đâu nhé.

thichdulich
23-06-2008, 12:11
Em đã mua vé khứ hồi Hà Nội-Paris-Rome và được biết có mấy mức giá sau tùy theo thời điểm mình book còn mức nào (thường thì book càng sớm khả năng mua được giá thấp càng cao): 850$, 900$, 950$. Giá VIP thì thấy bảo hơn 1000$. Thuế sân bay + phí chống khủng bố vào khoảng 400$ nữa.

Dawn
23-06-2008, 19:09
Thuế sân bay + phí chống khủng bố vào khoảng 400$ nữa.

ôi đọc xong suýt ngất =))
lâu lắm ko còn thói quen tách Thuế ra khỏi giá vé vì bây giờ thuế mới là vứn đề.

vntuyen
29-06-2008, 21:26
Thêm 1 ý là nếu đi VNA các bạn nên tham gia chương trình Thẻ vàng. Chương trình này cộng điểm và sau này sẽ được thưởng. Có các mức Bạc, Titan và Vàng. Nhưng nếu chỉ đi trong nước thì khó lên Vàng lắm, còn đi Châu Âu thì được rất nhiều điểm, dễ lên thẻ Vàng. Được miễn cước, ngồi phòng VIP uống bia, đọc báo, hehe.
PS: Mình không làm cho VNA đâu nhé. :)

CVN
29-06-2008, 22:02
Thêm 1 ý là nếu đi VNA các bạn nên tham gia chương trình Thẻ vàng. Chương trình này cộng điểm và sau này sẽ được thưởng. Có các mức Bạc, Titan và Vàng. Nhưng nếu chỉ đi trong nước thì khó lên Vàng lắm, còn đi Châu Âu thì được rất nhiều điểm, dễ lên thẻ Vàng. Được miễn cước, ngồi phòng VIP uống bia, đọc báo, hehe.
PS: Mình không làm cho VNA đâu nhé. :)
Ngày trước ưu đãi dành cho Hội viên hạng Vàng nhiều hơn bây giờ. Ngoài các ưu đãi cho mình, chủ thẻ còn được mời thêm tới 4 người khác cùng vào phòng chờ Business Class cùng mình. Khách đông nên rất rất thường xuyên được upgarde lên ngồi hạng C, đặc biệt sướng nếu đnag bay đường dài. Một lần mình mời khách đi châu Âu đúng dịp cuối năm âm lịch, khách đông nghịt thế là được đông lên C cả đi lẫn về, cả mình và 2 ông khách làm hai cha sướng tỉn người :D.
Ít người có thẻ Vàng nên nhân viên hàng không cũng chăm sóc kỹ hơn, mình hạ cánh xuống sân bay Đà Lạt còn co nhân viên cầm ô ra tận máy bay che ô trên đuwofng vào nhà chờ. Giờ chắc không có chuyện đó nữa.

PS: Mình cũng không phải nhân viên VNA (chỉ là 1 trong khỏang 500 người đầu tiên có thẻ Vàng của họ thôi ;) )

ngaymua
10-10-2011, 17:11
Em chuẩn bị đi Paris tháng 5/2012

Em tính bay đi bangkok rồi từ Bangkok đi Paris ( + thuế + các phí ) thì cũng tròm trèm 600 USD/ 1 chiều :(

Các anh chị cho em hỏi từ Paris đi Athens - Greece thì bay của hãng nào rẻ ạ.

Xin đa tạ :D

Littlefoot
10-10-2011, 17:21

Em tính bay đi bangkok rồi từ Bangkok đi Paris ( + thuế + các phí ) thì cũng tròm trèm 600 USD/ 1 chiều :(

Xin đa tạ :D

Mình mua vé Hà Nội - Paris tháng 4-5/2012 của LOT chỉ có 700 USD thôi bạn.

Vé Paris - Athens bạn thử vào Kayak.com search xem. Nó có chế độ canh vé rẻ và gửi mail báo hàng ngày/tuần.

Sonhie_Sobie
11-10-2011, 16:19
Mình mua vé Hà Nội - Paris tháng 4-5/2012 của LOT chỉ có 700 USD thôi bạn.

Vé Paris - Athens bạn thử vào Kayak.com search xem. Nó có chế độ canh vé rẻ và gửi mail báo hàng ngày/tuần.
Mình search vé ở LOT ko được :( giá total toàn là 905$. Có thể giúp mình search vé HN - Paris rẻ hơn thế, ko bằng số tiền của bạn cũng được, miễn là tiết kiệm đi đc tí xíu. Mình định đi từ khoảng 15/3 năm sau, đi khoảng 3 tuần. Mình cảm ơn nhiều.

alceste
12-10-2011, 03:40
Sonhie, bạn có thể search qua momondo.com, hoặc amadeus.com cũng được. Nhưng phải nói là giá rất bất chừng, như mình đang tìm vé để tháng 12 đi dịp Noel thì h toàn tầm 1000++ nhưng ngay trong tháng 10 này lại có vé 700 total. Nên nhiều khi chẳng biết thế nào:((

MrDarcy
21-10-2011, 15:11
Từ Paris đi Athens em thử check hãng Aegeanair và Olympic Air xem nhé

april_118
18-11-2011, 16:21
LOT là trang web gì bạn nhỉ, cho mình địa chỉ được ko?

Mình cũng đang tìm mua vé đi Paris vào tháng 5 năm sau, bạn advise giúp mình nhé

Littlefoot
19-11-2011, 11:56
LOT là hãng hàng không của Ba Lan, nếu bạn đi Paris từ Hà Nội sẽ transit qua Vacsava. Mình thử check tháng 5/2012 vẫn còn vé dưới 800 USD đấy. Thời gian bay cũng tiện.

https://www.lot.com/web/lot/home

Có một hãng nữa, Qatarairways, nếu gặp dịp khuyến mại cũng có vé rẻ.

http://www.qatarairways.com/vn/en/homepage.page

april_118
19-11-2011, 22:44
Cảm ơn bạn rất nhiều

nhaquegoc186
20-11-2011, 00:47
LOT đợt đầu mới bay đến Việt Nam giá vé khá ổn,bạn em book đi Rome có 676$ khứ hồi(total),nhưng bây giờ cũng bình thường,rất ít khi check đc giá tốt.Các bác có thể check của Aeroflot xem nhé,em vừa book cho bà bạn đi Paris có 650$ khứ hồi(total) vào đợt tháng 4 năm sau,transit Moscow.Thêm nữa LOT mới chỉ có đường bay đến Hà Nôị-2 chuyến/tuần,Aeroflot bay Hà Nội-4 chuyến/tuần và Sài Gòn mới bay lại từ ngày 31/10/11-2 chuyến/tuần.
Đối với Qatar airways nếu có promo thì cũng phải trên 1000$ nếu bay đi Europa,tùy địa điểm.Nhưng đối với hãng hàng không 5* mà giá như thế là khá tốt rồi đấy ạ.

Littlefoot
21-11-2011, 21:07
Nhưng mình đọc trên mạng thấy nói bay qua Nga phải có transit visa thì phải. Còn bay đường Ba Lan thì mình có check rồi, người Việt Nam không cần transit visa.

Rome
21-11-2011, 22:50
Nhưng mình đọc trên mạng thấy nói bay qua Nga phải có transit visa thì phải. Còn bay đường Ba Lan thì mình có check rồi, người Việt Nam không cần transit visa.

Bạn xem trên website của sân bay SVO của Moscow nhé:
http://svo.aero/en/transit/rules/

Foreign citizens waiting for their connecting flight are allowed to stay at Sheremetyevo Airport up to 24 hours without a valid Russian visa. The passenger should have a ticket of the relevant airline with confirmed seating for the relevant connecting flights.

Mình vừa bay Athens - Hanoi bằng Aeroflot transit ở SVO ngày 28/9. Bạn mình bay Aeroflot Amsterdam - Hanoi 26/9, cũng transit ở SVO. 1 cậu bạn khác vừa bay đầu tháng 11 Rome - Hanoi, transit SVO. (Chưa kể các trường hợp khác bay trước đó).

nhaquegoc186
22-11-2011, 08:31

Mình chưa bay với Aeroflot bao giờ nhưng em và bạn mình bay suốt với bạn ý.Và đúng như bạn Rome đã commemt,nếu như transit dưới 24h thì đc miễn visa transit,yên tâm nhé.
Và Aeroflot cũng đang sale đường bay Hà Nội-Moscow/St.Petersburg với giá 610$ Round Trip(total),Sales period đến 30.11.2011,Travel period:26/04/2012.
Aerosvit Airlines(Ukraine) mở đường bay thẳng Kiev-Tp HCM từ ngày 21/12/2011(2 chuyến/tuần) và có promo từ SGN đi Europa giá từ 599$ Round Trip(total),transit tại Kiev. Travel period 31/03/2012 nhé.

Littlefoot
14-12-2011, 17:49
Qatar Airways đang có deal từ TP HCM cho các tuyến Châu Âu, rẻ nhất là hơn 810 USD:

http://www.qatarairways.com/vn/en/special-offers.page?CID=EMVN02347022320046700000406

springixora
20-12-2011, 15:20
Các bác cho mình hỏi mình muốn book khứ hồi Saigon-Hanover đầu tháng 3/2012 thì cái nào rẻ rẻ ạ, tiền mình eo hẹp lắm hihi. Tks cả nhà.

alceste
20-12-2011, 18:49
Springixora: Bạn vào expedia.com mà tra. H mình toàn vào đó, thấy nó cũng có nhiều option mà giá tốt hơn giá của hãng. Bọn này như kiểu đại lý du lịch ý, mình mua vé của nó thấy ok!

nhaquegoc186
21-12-2011, 01:11
Từ SG đi Hannover nhà cháu check tháng 3 rẻ nhất là của Turkish Airlines tầm gần 1100$ khứ hồi total,transit Istanbul.Còn của Air France là 1256$ khứ hồi total,transsit Paris.Còn KLM hay Lufthansa đắt mắc lòi mắt,hị hị
Chúc bác may mắn.

Entidi
21-12-2011, 23:04
Mách nhỏ mọi người: Ai có người thân ở nước ngoài, vào các trang đó mua bao giờ cũng rẻ hơn mua từ VN, thậm chí rẻ hơn cả đại lý ở VN. Em đảm bảo.^^

minhxinchao
28-12-2011, 15:36

Xin đa tạ :D Tớ thấy hãng giá rẻ Easy Jet bên đó offer đường bay này đó bạn à. Nó giống như Jetstar hay Air asia. Bay cũng đc bạn ạ. Chú ý bọn nó cẩn thận còn bắt cân trọng lượng và kích thước valy đó.

minhxinchao
28-12-2011, 15:47
Mình chưa bay với Aeroflot bao giờ nhưng em và bạn mình bay suốt với bạn ý.Và đúng như bạn Rome đã commemt,nếu như transit dưới 24h thì đc miễn visa transit,yên tâm nhé.
Và Aeroflot cũng đang sale đường bay Hà Nội-Moscow/St.Petersburg với giá 610$ Round Trip(total),Sales period đến 30.11.2011,Travel period:26/04/2012.
Aerosvit Airlines(Ukraine) mở đường bay thẳng Kiev-Tp HCM từ ngày 21/12/2011(2 chuyến/tuần) và có promo từ SGN đi Europa giá từ 599$ Round Trip(total),transit tại Kiev. Travel period 31/03/2012 nhé.Tớ bay của Aeroflot transit qua SVO roài. Thật ra thì được cái là giá tương đối rẻ so với các hãng khác (có thể do thời điểm nữa) nhưng máy bay thì cũ Boeing 767 thôi chứ ko fai 777 như VN air với cả nếu bạn quen nhìn mấy cô tiếp viên trẻ trung xinh đẹp cao ráo thì sẽ tương đối...buồn khi nhìn đội ngũ của AE. Tỷ lệ trung niên tương đối nhiều. :) Nhưng thôi, ham hố giá rẻ nên cứ bay :)
Nhưng chặng bay khác của AE thì lại máy bay xịn và tiếp viên trẻ đẹp. Hic, chả hiểu sao nữa! :)

Sans Frontieres
11-01-2012, 11:57
Expedia không phải là "đại lý" hay gì cả, đơn giản đó là 1 trang web được connect trực tiếp vào các hệ thống GDS toàn cầu (ở đó, tập trung dữ liệu số chỗ, giá vé, điều kiện giá... tất tần tật, của tất cả các hãng). Khi bạn mua của Expedia chẳng hạn hoặc Travelocity v...v... thì Expedia mua vé với giá được áp dụng tại thị trường nước đó, cộng với các khuyến mại dành riêng cho đại lý tùy chính sách của hãng, nên có lúc có giá rẻ hơn nếu mua ở VN. Nhưng nói thật là hầu hết mình tra giá trên web Expedia thì giá không tốt bằng khi mình bán từ hãng (mình có account đặt và xuất vé của VNA và 1 số hãng khác, làm nghề mà :D)

Tốt nhất em thấy các bác nên hỏi bác nhaquegoc186, bác í có vẻ rành lắm các hãng đấy ạ :D

Sans Frontieres
11-01-2012, 13:05
Mách nhỏ mọi người: Ai có người thân ở nước ngoài, vào các trang đó mua bao giờ cũng rẻ hơn mua từ VN, thậm chí rẻ hơn cả đại lý ở VN. Em đảm bảo.^^

Thì đúng rồi ạ. Đại lý ở VN chỉ bán được giá áp dụng tại thị trường VN, chứ làm sao mà bán được giá áp dụng tại các thị trường khác. Nên nếu bạn mua vé từ PAR về HAN (khứ hồi) thì mua bên kia rẻ hơn nếu mua ở VN. Nhưng nếu bạn mua ở bên kia giá từ HAN đi PAR thì chưa chắc đã rẻ hơn được (vì họ ko có giá khuyến mại tùy từng thời điểm). Nếu bác mua vé từ PAR về VN mà mua ở VN thì đúng là đắt lòi, vì không ai dại j mua giá sato(từ chuyên ngành) ngược thế.

sunuococ
11-01-2012, 17:09
Cá nhân mình check cho chuyến SG - PAR tháng 9 năm nay thì thấy Aeroflot và Qatar giá ok nhất, vào tầm $850 - $950, transit tùy hãng và tùy giờ bay có thể từ 2h đến tận 14h. Mình đang consider book bạn Qatar cho chất lượng dịch vụ và giá hợp lý.

nhaquegoc186
11-01-2012, 20:42
Tớ bay của Aeroflot transit qua SVO roài. Thật ra thì được cái là giá tương đối rẻ so với các hãng khác (có thể do thời điểm nữa) nhưng máy bay thì cũ Boeing 767 thôi chứ ko fai 777 như VN air với cả nếu bạn quen nhìn mấy cô tiếp viên trẻ trung xinh đẹp cao ráo thì sẽ tương đối...buồn khi nhìn đội ngũ của AE. Tỷ lệ trung niên tương đối nhiều. :) Nhưng thôi, ham hố giá rẻ nên cứ bay :)
Nhưng chặng bay khác của AE thì lại máy bay xịn và tiếp viên trẻ đẹp. Hic, chả hiểu sao nữa! :)

Giờ Aeroflot bay sang Việt Nam(SG và HN) không chỉ B767 mà còn A330 nữa bác ạ.Chắc bác đi đúng vào ngày nó bay B767 thôi.
Nhưng theo ngu ý của em thế này,nếu bà con đã quan trọng chuyện đắt rẻ thì chuyện máy bay đẹp hay ko ko phải là chuyện quá lớn,transit tẹo cũng ko vấn đề,tiếp viên xấu thì mình nhìn đi chỗ khác:D
Bản thân em bay HN-SG nếu của VNA thì vẫn chọn chuyến nào có A330 hay B777 nhưng nhiều khi nó lại đổi sang A321,nhưng cũng ko quá thắc mắc hay khó chịu,toàn vé hạng P rồi nên cũng ko đòi hỏi nhiều.Miễn là bay đúng giờ và an toàn.

Expedia không phải là "đại lý" hay gì cả, đơn giản đó là 1 trang web được connect trực tiếp vào các hệ thống GDS toàn cầu (ở đó, tập trung dữ liệu số chỗ, giá vé, điều kiện giá... tất tần tật, của tất cả các hãng). Khi bạn mua của Expedia chẳng hạn hoặc Travelocity v...v... thì Expedia mua vé với giá được áp dụng tại thị trường nước đó, cộng với các khuyến mại dành riêng cho đại lý tùy chính sách của hãng, nên có lúc có giá rẻ hơn nếu mua ở VN. Nhưng nói thật là hầu hết mình tra giá trên web Expedia thì giá không tốt bằng khi mình bán từ hãng (mình có account đặt và xuất vé của VNA và 1 số hãng khác, làm nghề mà :D)

Em cũng đồng ý vụ này,ngoài Expedia ra em vẫn check thêm Schiphol,Skycanner,Momondo,whichbudget...những chỉ tham khảo xem hãng nào có đường bay và transit ít time hơn thôi.Còn check và book vé thì bao giờ em cũng book trực tiếp tại web của hãng,giá vẫn ổn hơn.
Đơn giản như Hanoi-Kunming của VNA có chưa đến 5tr khứ hồi mà check của bọn kia toàn gần10tr trở lên mà có cả bay của VNA mới toi chứ.

Entidi
11-01-2012, 21:54
Thì đúng rồi ạ. Đại lý ở VN chỉ bán được giá áp dụng tại thị trường VN, chứ làm sao mà bán được giá áp dụng tại các thị trường khác. Nên nếu bạn mua vé từ PAR về HAN (khứ hồi) thì mua bên kia rẻ hơn nếu mua ở VN. Nhưng nếu bạn mua ở bên kia giá từ HAN đi PAR thì chưa chắc đã rẻ hơn được (vì họ ko có giá khuyến mại tùy từng thời điểm). Nếu bác mua vé từ PAR về VN mà mua ở VN thì đúng là đắt lòi, vì không ai dại j mua giá sato(từ chuyên ngành) ngược thế.

Cái bạn nói thì rõ rồi, nhưng đó không phải là ý mình muốn đề cập. Ý mình là mua vé nội địa EU hay ở một chặng nào đó không liên quan VN ấy, mà chỉ là nối chuyến cho VNA đi tp nào đó tiếp theo. Ví dụ chặng FF-Berlin, check từ EU thường là rẻ hơn check từ Hanoi cho cùng hành trình, thậm chí ở Hanoi check bằng acc trong hệ thống. Cái này mình thỉnh thoảng vẫn làm cho mấy bà bán vé đại lý cấp 1 của VNA nối chuyến FRA hay PAR đi đâu đó trong EU. Vé mua bên này, nhưng thông báo cho khách hàng giá bằng giá check trên hệ thống (thường đắt hơn).^^

nhaquegoc186
12-01-2012, 06:18
Cá nhân mình check cho chuyến SG - PAR tháng 9 năm nay thì thấy Aeroflot và Qatar giá ok nhất, vào tầm $850 - $950, transit tùy hãng và tùy giờ bay có thể từ 2h đến tận 14h. Mình đang consider book bạn Qatar cho chất lượng dịch vụ và giá hợp lý.

Nếu bác ko tiếc hơn 100$ thì cứ bay Qatar cho lành,máy bay ngon(B777) nội thất đẹp,dịch vụ tốt.Nó đc oánh giá là hàng không 5*-một trong 5 hãng hàng không tốt nhất thế giời.Nhưng tuỳ ngày bay mà có thể phải transit ở BKK 6h,rồi transit thêm ở Doha nữa thì cũng mệt.1 tuần sẽ có 4 chuyến bay thẳng Doha và 3 chuyến transit thêm ở BKK.
Nhưng nếu bác bay với bọn hàng không Nga thì đừng búc vội,vì nó hay có promo trc khoảng 4-5 tháng thôi.Qatar thì cũng xêm xêm thế hoặc hơn tí nữa chứ ko hẳn book xa ngày là rẻ.
Là em thì em vẫn bay với Aeroflot,rẻ là quan trọng nhất,dịch vụ cho sang 1 bên.Suốt ngày bay với bọn Tiger,Jet,Airasia có sao đâu,vẫn đi đến nơi về tới chốn,không nhất thiết đắt mới an toàn.
Chúc bác may mắn.

Littlefoot
13-01-2012, 22:56
Hehe, công nhận là bay Qatar có sướng hơn nhiều các bác ạ. Tớ bay có một đoạn từ Hà Nội sang Thái mà thấy các bạn tiếp viên thay đến 3 lượt quần áo, trên máy bay thì mỗi ghế đều có giắc cắm mạng internet, ngoài xem phim thì có thể đọc tin tức cập nhật các loại, các thể loại phim, trò chơi, clip giải trí, game cho người lớn riêng, thiếu niên và trẻ em riêng. Ghế ngồi thoải mái. Chắc tại mình đi Tiger với AA, VNA khổ quen rồi :-)

sunuococ
15-01-2012, 00:04
@nhaquegoc186: chênh nhau ~ $100 nhưng chất lượng tốt hơn 1 tẹo cũng ok rồi bác, vì bay đường dài ngồi ghế xịn chắc cũng bớt ê hmong chút :p so với bạn AA giá return cũng tầm ~$900 mà chưa tax + phí hành lý thì Qatar nghe ổn hơn nhiều hỉ :D

nhaquegoc186
15-01-2012, 04:46
@nhaquegoc186: chênh nhau ~ $100 nhưng chất lượng tốt hơn 1 tẹo cũng ok rồi bác, vì bay đường dài ngồi ghế xịn chắc cũng bớt ê hmong chút :p so với bạn AA giá return cũng tầm ~$900 mà chưa tax + phí hành lý thì Qatar nghe ổn hơn nhiều hỉ :D

AA ở đây là Air Asia hay American Airlines hả bạn.Nếu là Air Asia thì nó sẽ cancel đường bay tới Paris từ ngày 30/03/2012,tới London từ ngày 31/03/2012 rồi nhé.
Chi tiết đây: http://www.airasia.com/my/en/corporate/pressrelease.page

sunkenship
18-01-2012, 16:42
Giá rẻ thì nên bay Malaysia air hay Thai airways ạ? Ko có nhiều tiền nên hi vọng tìm được chặng bay châu Âu giá rẻ và chất lượng tạm ổn.Mấy hãng này mình cancel booking máy bay thì có bị mất tiền không?

Tieuphuonglm
06-02-2012, 22:01
Giá rẻ thì nên bay Malaysia air hay Thai airways ạ? Ko có nhiều tiền nên hi vọng tìm được chặng bay châu Âu giá rẻ và chất lượng tạm ổn.Mấy hãng này mình cancel booking máy bay thì có bị mất tiền không?
Same question :D

Đang check các airlines, nói chung từ Qatar đến VNA giá loanh quoanh trên dưới 1KUSD, thời điểm bay cuối tháng 3 về giữa tháng 4

shreck
08-02-2012, 15:45
Mình lính mới tò te, cũng đang tìm kiếm vé HN sang Prague hoặc Frankfurt và đang nhắm một trong 2: Qatar và Lot. Qatar thì chuẩn rồi mỗi tỗi transit 2 lần, có lần chờ đến 9 tiếng trong khi Lot thì transit 1 lần khoảng 2 tiếng. Giá 2 đồng chí này gần gần nhau cho khoảng thời gian mình đi là tháng 7.

MÌnh muốn book online cho rẻ hơn book qua đại lý nhưng đang lăn tăn nếu mình cần đổi chuyến, đổi giờ hay trả vé gì đó thì làm thế nào? TRong web mình không thấy có mục nào phục vụ cho nhu cầu này. Còn nếu book qua đại lý thì mình chỉ viêc alo cho đại lý. Bạn nào biết giải thích giúp mình với.

Entidi
08-02-2012, 21:40
Mình lính mới tò te, cũng đang tìm kiếm vé HN sang Prague hoặc Frankfurt và đang nhắm một trong 2: Qatar và Lot. Qatar thì chuẩn rồi mỗi tỗi transit 2 lần, có lần chờ đến 9 tiếng trong khi Lot thì transit 1 lần khoảng 2 tiếng. Giá 2 đồng chí này gần gần nhau cho khoảng thời gian mình đi là tháng 7.

MÌnh muốn book online cho rẻ hơn book qua đại lý nhưng đang lăn tăn nếu mình cần đổi chuyến, đổi giờ hay trả vé gì đó thì làm thế nào? TRong web mình không thấy có mục nào phục vụ cho nhu cầu này. Còn nếu book qua đại lý thì mình chỉ viêc alo cho đại lý. Bạn nào biết giải thích giúp mình với.

Nếu như bạn nói, không hiểu bạn lăn tăn cái gì?

Mỗi vé bạn chọn đều có quy định cụ thể, đó là bạn chưa nhìn ra thôi.

Bình thường trên trang chủ các hãng, nếu bạn book sẽ thấy mỗi loại vé có một màu, tương ứng với các điều kiện đi kèm (kiểu như basis, flexible, bux..). Chắc bạn thừa hiểu hiểu vé càng rẻ đi kèm là điều kiện các ngặt nghèo (kiểu như no refund, no change, no no gì đó nữa), càng đắt thì càng thoải mái (change and refund free of charge).

Còn book online qua một trang trung gian thì cũng tương tự, có điều kiện cả, nhiều khi không hiện cụ thể trên trang đó, mà nó liên kết tới hãng điều hành chuyến bay đó. Nên phải chạy qua trang chủ nó để ngó trước khi book. Vậy thôi.^^

Đang check các airlines, nói chung từ Qatar đến VNA giá loanh quoanh trên dưới 1KUSD, thời điểm bay cuối tháng 3 về giữa tháng 4

Ké tô bích nhắn bác Tiều phát: Bác có lấy sim 02 Ger không, đợt vừa rồi em được biếu cả nạm (nguyên tem, chưa bóc, nói theo kiểu dân buôn sim là fullbox^^), bác chỉ mang sang rồi cắm vô rồi nạp tiền dùng thôi. Ba gờ ba gủng vù vù^^

shreck
09-02-2012, 10:12
Nếu như bạn nói, không hiểu bạn lăn tăn cái gì?

Mỗi vé bạn chọn đều có quy định cụ thể, đó là bạn chưa nhìn ra thôi.

Bình thường trên trang chủ các hãng, nếu bạn book sẽ thấy mỗi loại vé có một màu, tương ứng với các điều kiện đi kèm (kiểu như basis, flexible, bux..). Chắc bạn thừa hiểu hiểu vé càng rẻ đi kèm là điều kiện các ngặt nghèo (kiểu như no refund, no change, no no gì đó nữa), càng đắt thì càng thoải mái (change and refund free of charge).

Còn book online qua một trang trung gian thì cũng tương tự, có điều kiện cả, nhiều khi không hiện cụ thể trên trang đó, mà nó liên kết tới hãng điều hành chuyến bay đó. Nên phải chạy qua trang chủ nó để ngó trước khi book. Vậy thôi.^^

Các điều kiện của vé thì mình rõ. Nhưng mình muốn hỏi khi mình book online trên chính trang chủ của hãng, vé có hoàn/đổi ngày giờ được (mất phí) thì mình làm thế nào để làm được thủ tục trên khi hãng không có đại diện tại VN. Mình lần đầu book vé châu âu, còn lớ ngớ lại tìm mãi/nhìn mãi không ra chỗ nào mình có thể thược hiện được việc hoàn/đổi nên nhờ mọi người giải ngố

Cám ơn bạn nhé!

Entidi
09-02-2012, 17:52
...mình làm thế nào để làm được thủ tục trên khi hãng không có đại diện tại VN. ...

Đây là tâm lý ăn chắc mặc bền, cái gì sờ tận trán mới tin của người Việt ta.^^ Bạn đã book online thì cứ xử lý vấn đề theo hướng online thôi.

Nếu điều kiện được phép hoàn, hủy như bạn bảo, khi có e-ticket (gửi qua email) thì sẽ có contact kèm theo trong trường hợp thay đổi vé, như là điện thoại, email... Hoặc bạn lên trang chủ có phần contact to ình ình, bọn nào cũng có. Xử lý qua kênh này bạn ạ, không cần cứ phải lôi cái mặt đến phòng vé đâu.^^

Có một số trang không chỉ của hãng mà của các bên trung gian, bạn có thể đăng nhập theo số vé, hoặc thông tin bạn đăng ký khi book vé, để có thể thay đổi thông tin, tình trạng vé theo yêu cầu. Chức năng này khá hay. Thích làm gì với vé mình thì tùy, cứ trong điều kiện cho phép, và trả phí (nếu có), mà không cần phải contact với ai cả.

TravelBug
10-02-2012, 08:27
@shreck: Nếu bạn dự định đổi giờ bay, ngày bay hoặc đổi tên hay trả vé; nên đọc kỹ điều kiện loại vé bạn định mua vì như bạn Entidi, đúng là vé loại rẻ rất khó để đổi. Các loại vé có các hàng chữ Non-transferable, non-exchangeable; non-refundable (hoặc unexchangeable..v...v...) đều nằm trong giới hạn này. Nếu vé E-ticket đã xuất, trong vé sẽ có mã số vé (Ticket Code); vào trang chủ hãng bay thường sẽ có tab My Flight hoặc My Booking, sau khi nhập ticket code của bạn tab này sẽ cho bạn biết chuyến bay của bạn có thay đổi gì và dùng để bạn thay đổi các chi tiết (nếu hạng vé của bạn cho phép). Chúc may mắn

shreck
10-02-2012, 10:39
Cám ơn Entidi và bác TravelBug đã giải ngố cho em rất nhiều!

@TravelBug: Ngưỡng mộ bác lắm lắm!!!

Tieuphuonglm
11-02-2012, 18:59
Ké tô bích nhắn bác Tiều phát: Bác có lấy sim 02 Ger không, đợt vừa rồi em được biếu cả nạm (nguyên tem, chưa bóc, nói theo kiểu dân buôn sim là fullbox^^), bác chỉ mang sang rồi cắm vô rồi nạp tiền dùng thôi. Ba gờ ba gủng vù vù^^

Có bác ơi :D

Vậy lúc nào bác về NCT- Hà nội hay em phải sang Frank gặp bác ?

Em chưa book vé vì còn lăn tăn mấy việc ở nhà nhưng most likely là em sẽ đi theo 1 trong 2 lịch trình dưới đây

1. Khoảng 31/3 - 1/4 : HAN - Paris

Khoảng 17, 18/4 : Frank - HAN

hoặc
2. 14,15/4 : HAN - Frank
khoảng 29,30/4 : Paris - HAN

@ bác Chằn tinh : nếu ko gò bó gì thì Qatar là ngon đấy. Cá nhân em thì có lẽ là VNA vì đang phấn đấu quay lại thẻ vàng. Lười đi có 1 năm mà bọn VNA nó hạ cbn thẻ xuống nên nhiều khi đi lại trong nước ko chen ngang book chỗ được :Dam

shreck
13-02-2012, 13:09
@Tieuphuonglm: Qatar ban đầu mình cũng thấy ngon quá nhưng đọc kỹ thì thấy hai chiều đều bị 2 lần stop mà lần ở Doh lâu quá thấy cũng oải. Mình đang nghiêng sang LOT vì thấy thời gian bay ngắn, dừng có khoảng hơn tiếng. Vé khứ hồi của hai thằng này là same same

Mình cũng muốn mua vé chặng : HN- Berlin sau đó Prague - HN nhưng mua vé kiểu này chết tiền. Có bạn hướng dẫn chọn mua multi city nhưng thử check giá cũng đắt khủng. Hay mình làm chưa đúng nhỉ?

Tieuphuonglm
13-02-2012, 15:07
@Shreck : LOT với Qatar như là Matiz với Audi vậy :D. Bác ko so như vậy được đâu
Đúng là Qatar thì dừng ở Doha hơi lâu nhưng LOT cũng dừng ở Warsawa mà
Mình cũng có nhu cầu như bác mà VAN nó đang báo khảong 30M so với bay 1 điểm có 21M

shreck
13-02-2012, 21:40
@Shreck : LOT với Qatar như là Matiz với Audi vậy :D. Bác ko so như vậy được đâu
Mình cũng có nhu cầu như bác mà VAN nó đang báo khảong 30M so với bay 1 điểm có 21M

Cũng chính vì thấy au đì lại bằng với ma tịt nên ban đầu mới ham mà. Lot thời gian bay ngắn hơn và dừng có hơn tiếng cảm thấy đỡ oải hơn

Mình không chịu được nhiệt vụ book vé từng chặng. Phải book khứ hồi thôi.

Entidi
13-02-2012, 23:54

Bác tiều nghĩ thế nào chứ. So sánh thì phải cùng chung tiêu chí. Nếu cùng giờ bay, cùng giá thì Qatar. Tuy nhiên, ở đây time chênh lệch hoàn toàn, nếu là mình sẽ chọn LOT. Kiểu như bác đi HAN-SGN hết 1 ngày bằng Audi, còn đi Matiz hết 12h thì bác chọn cái nào?

Bổ sung là Qatar stop ở Bangkok không phải xuống máy bay nhé, mà dừng lại bắt khách rồi bay tiếp. Kiểu như xe đò ấy. :))

shreck
14-02-2012, 13:53

Mình không tìm được giá VAN 21M, hay bạn có ưu đãi gì?

Littlefoot
14-02-2012, 15:40
Mình thấy từ giờ tới hết tháng 5, Qatar nhiều vé tốt cho cả tuyến SG và HN đấy chứ:
http://www.qatarairways.com/vn/en/special-offers.page?fd_deals_id=flightdeals_VN52&from=Hanoi%20%28HAN%29&to=Rome%20%28FCO%29&source_page=latest_offer
Về LOT thì không hiểu sao cái vé chều về của mình bay từ 9h30 đêm hôm trước mà 2h30 chiều hôm sau mới về đến HN (transit Warsawa 50 phút), trong khi cứ như theo lịch chiều đi thì 9h nó phải đến Nội Bài rồi.

Momangquanhnam
14-02-2012, 15:57
Mình cũng muốn mua vé chặng : HN- Berlin sau đó Prague - HN nhưng mua vé kiểu này chết tiền. Có bạn hướng dẫn chọn mua multi city nhưng thử check giá cũng đắt khủng. Hay mình làm chưa đúng nhỉ?

Mấy cái này khó mua online, nên chọn đại lý có kinh nghiệm chút

Tieuphuonglm
15-02-2012, 11:41
Bác tiều nghĩ thế nào chứ. So sánh thì phải cùng chung tiêu chí. Nếu cùng giờ bay, cùng giá thì Qatar. Tuy nhiên, ở đây time chênh lệch hoàn toàn, nếu là mình sẽ chọn LOT. Kiểu như bác đi HAN-SGN hết 1 ngày bằng Audi, còn đi Matiz hết 12h thì bác chọn cái nào?

Bổ sung là Qatar stop ở Bangkok không phải xuống máy bay nhé, mà dừng lại bắt khách rồi bay tiếp. Kiểu như xe đò ấy. :))

Tranh luận về cái này khó à nha :LL

Qatar là hãng HK 5 sao cả về chất lượng dịch vụ, có nghĩa là ba gồm cả đúng giờ, phục vụ tốt, chỗ ngồi thoải mái, nhiều tiện ích trên máy bay...

LOT thì mình ko biết nhưng chỉ nghe vụ TT Ba Lan cũng rơi máy bay thì hơi hãi :LL

Mình không tìm được giá VAN 21M, hay bạn có ưu đãi gì?

Mình check bằng web của VNA, chắc chả ưu tiên j đâu

https://i223.photobucket.com/albums/dd141/tieuphuonglm/Screenshot2012-02-15at113203AM.png

Mấy cái này khó mua online, nên chọn đại lý có kinh nghiệm chút

Chắc vậy, muốn mua multi stop thì chỉ có thể qua đại lý có kinh nghiệm thôi, các hãng ko support vụ này online

Tieuphuonglm
15-02-2012, 13:03

Bác Ti em hơi bị thành kiến với Qatar nhé :LL

Chuyến bay qua châu Âu có 2 lựa chọn 1 stop ( ko qua BKK) hoặc 2 stop

https://i223.photobucket.com/albums/dd141/tieuphuonglm/Screenshot2012-02-15at125948PM.png

Rome
16-02-2012, 14:52
Chắc vậy, muốn mua multi stop thì chỉ có thể qua đại lý có kinh nghiệm thôi, các hãng ko support vụ này online

Mình ko có kinh nghiệm nhưng mình nhớ 1 cậu bạn mình có mua multi stop trên website của Aeroflot. Em ấy nói rẻ hơn là mua lẻ (ở thời điểm em ấy mua).

Entidi
17-02-2012, 17:30
Bác Ti em hơi bị thành kiến với Qatar nhé :LL

Chuyến bay qua châu Âu có 2 lựa chọn 1 stop ( ko qua BKK) hoặc 2 stop

Có thành kiến đâu bác em. Tại em không update thông tin ấy mà, cứ nghĩ nó vẫn quê như hồi mới mở đường bay (2010). :D

shreck
17-02-2012, 17:40
Aeroflot mình thử check thì multi city lại rẻ hơn cả khứ hồi cùng của hãng này (cũng tại tời điểm mình định đi). Nhưng Aeroflot mình vẫn hãi hãi thế nào ấy

Entidi
17-02-2012, 18:00
Aeroflot mình thử check thì multi city lại rẻ hơn cả khứ hồi cùng của hãng này (cũng tại tời điểm mình định đi). Nhưng Aeroflot mình vẫn hãi hãi thế nào ấy

Hãi gì chứ. Nếu không an toàn thì đã cấm bay vào EU như bọn Indo rồi. Mà tuần vừa rồi VNA suýt rơi còn gì. :D

zet
26-02-2012, 14:41
Em mua vé khứ hồi HN - Warsaw - Berlin của LOT (đi 22/3 về 16/4), em mua đầu tháng 2, đến tuần trước (đúng ngày mùng 1 âm) thì đại lý báo lại là LOT sẽ huỷ các chuyến bay từ ngày 26/3/2012 do kinh doanh thất bát. Các bác có thông tin gì về vụ này không nhỉ? Giờ em phải huỷ mà không biết bao giờ nhận được money back...

Thế này khác nào giết người nhỉ?????

http://www.vietinfo.eu/tin-ba-lan/hang-khong-ba-lan-lot-ngung-cac-chuyen-bay-ve-ha-noi.html

Tieuphuonglm
26-02-2012, 23:45
Chia buồn với bác !

Nói chung HK Đông Âu thì đừng dây vào ;) Nó hơn tàu chợ tý thôi.

Các bác cứ chê VNA chứ bay VNA cũng ko đến nỗi nào, đặc biệt nếu so với Aeroflot hay LOT

Littlefoot
26-02-2012, 23:52
@Zet: Mình cũng mua vé của LOT. Khi nghe thông tin đã viết thư sang LOT hỏi và vừa rồi cũng mới nhận được thư thông báo chính thức của LOT. Có 3 lựa chọn :1) Đẩy ngày bay sớm lên và vẫn đi LOT. 2) Hãng chuyển cho bay sang VNA, nhưng là loại vé non-refund. 3) Hoàn lại toàn bộ tiền.
Bạn gọi hoặc đến VP LOT ở số 9 Đào Duy Anh để giải quyết nhé.
@Tieuphuong: Em nghĩ nếu không phải nó làm ăn thất bát mà bỏ tuyến VN, giống như AA cũng phải bỏ đường châu Âu, thì đi LOT cũng được chứ bác. Nhất là khi nỏ rẻ hơn được ít ra là 5-7 triệu.

zet
27-02-2012, 00:01
Mình thấy từ giờ tới hết tháng 5, Qatar nhiều vé tốt cho cả tuyến SG và HN đấy chứ:
http://www.qatarairways.com/vn/en/special-offers.page?fd_deals_id=flightdeals_VN52&from=Hanoi%20%28HAN%29&to=Rome%20%28FCO%29&source_page=latest_offer
Về LOT thì không hiểu sao cái vé chều về của mình bay từ 9h30 đêm hôm trước mà 2h30 chiều hôm sau mới về đến HN (transit Warsawa 50 phút), trong khi cứ như theo lịch chiều đi thì 9h nó phải đến Nội Bài rồi.

Lệch múi giờ bác ah :)

Em mua vé qua Vinaholiday 100 Nguyễn Tuân, được nhân viên ở đó trả lời là không phải chỉ có mình em đòi hoàn tiền nên hãng chưa thể trả lại ngay được, em cũng mới check được số điện thoại của LOT nên sáng mai gọi đến xem thế nào đây, em đã confirm với nhân viên của Vinaholiday là chọn phương án hoàn lại toàn bộ tiền từ ngày 22/2 rồi.
Giờ em đang tính chuyển sang Aeroflot hoặc Qatar, nhưng mà thấy thằng bạn em search cho China Southern có vẻ cũng ok (2 stops) - em chưa thấy nhà mình có ai ý kiến gì về China Southern nhỉ :-w.

Littlefoot
27-02-2012, 10:58
[QUOTE=zet;539865]Lệch múi giờ bác ah :)

Hihi, tự nhiên mình quên chuyện đó.

Về China Southern thì kinh nghiệm các bác bên box châu Á chắc nhiều hơn. Bạn mình đi Mỹ cũng bay China Southern đấy. Nhưng mình có thử check vé Han- Paris transit QC thì tới gần 50 triệu, kinh quá.

zet
27-02-2012, 15:19
Em vừa gọi tới LOT và được nhân viên trả lời rằng do số tiền phải trả về đại lý quá lớn nên hãng đang phải cân nhắc và thu xếp... Thế là xong rồi, tụi nó bỏ thị trường rồi thì cần đếch gì danh tiếng với lại thể diện nữa cơ chứ :( tan giấc mộng trời Âu rồi...

Littlefoot
27-02-2012, 17:27
@Zet: Chiều nay bon mình đã được VP LOT ở Hà Nội đổi xong vé sang VNA rồi.

nhaquegoc186
15-03-2012, 22:47
Zet ơi,em search thử Aeroflot nhé.Bạn anh vừa bay từ Frankfurt về HN hôm chủ nhật vừa rồi mà có 700$ round trip thôi,book trc 1 tháng,bay rất ổn.Còn chặng FRA-BER của Air Berlin rẻ lắm.

Entidi
16-03-2012, 07:35
@nhaquegoc186: Nếu đi Aeroflot từ đầu FRA về HAN khứ hồi, mức giá này là bình thường, check trước chỉ vài ngày vẫn có rất nhiều lựa chọn. Tuy nhiên, check từ đầu HAN đi thì hiếm khi có giá trên. Chặng FRA-BER của AB cũng chưa hẳn rẻ lắm đâu, tùy đấy bạn.

Nếu bạn zet có đi chặng nội địa Đức, mình có code giảm giá nhiệt tình của LH tặng bạn. Bay Lufthansa cho máu. Tính ra giá như AB nhưng bay của bọn xịn cho sướng.^^

nhaquegoc186
16-03-2012, 13:21
@Entidi: Bay từ HAN đi FRA của Aeroflot thì tớ chưa búc bao giờ,nhưng đi PAR tớ búc đc vé 650 đồng Mỹ của Aero rồi.Chắc về từ bên kia sẽ rẻ hơn nhỉ?

Entidi
16-03-2012, 14:28
@Entidi: Bay từ HAN đi FRA của Aeroflot thì tớ chưa búc bao giờ,nhưng đi PAR tớ búc đc vé 650 đồng Mỹ của Aero rồi.Chắc về từ bên kia sẽ rẻ hơn nhỉ?

Bạn làm vé thì chắc là biết rõ điểm xuất phát từ đâu thì xuất vé từ thị trường đó giá mới rẻ. Chứ ngồi A xuất cho thị trường B chắc chắn là đắt rồi, tính theo giá công bố trên trời, trừ khi mua các loại vé từ điểm cộng miles....

Cách đây tầm một năm, búc của bọn nó đúng là có giá đó, nhưng từ khi bọn LOT nhảy vào thì bọn này không cạnh tranh được hay sao ấy. Song giờ, LOT tèo rồi, bạn nào muốn giá rẻ thì chỉ còn bọn Nga mafia là lựa chọn hợp lý.

Cao hơn tý thì có THAI hoặc MH cũng rẻ tạm chấp nhận được khi búc trước vài ngày. Nếu bạn nào tinh ý, búc tách ra, búc của AB về BKK cũng rẻ (tầm 500) rồi búc nối về HAN cũng ok lắm.

nhaquegoc186
16-03-2012, 15:05
Bạn làm vé thì chắc là biết rõ điểm xuất phát từ đâu thì xuất vé từ thị trường đó giá mới rẻ. Chứ ngồi A xuất cho thị trường B chắc chắn là đắt rồi, tính theo giá công bố trên trời, trừ khi mua các loại vé từ điểm cộng miles.... .

Ều,tớ làm vé bao giờ đấy,sao tớ ko biết:))
Tớ hay đi nên ngồi rình mò và tìm hiểu thêm cho biết thôi.
Còn AB bay từ BKK tớ thấy ko rẻ cho lắm,trừ khi có đợt sale lớn.

hanh411
16-03-2012, 15:27
Huhu, em có ý định quay lại thăm châu Âu vào năm sau, mà nghe tin các bạn LOT bỏ thị trường VN như sét đánh ngang tai, vì đã trót hi vọng là sẽ rình vớt được em vé rẻ để đi vào tháng 4 năm sau. Thế các bạn/các anh, chị/các em có xem có đường connect nào từ KL hay BKK sang châu Âu (Paris) mà giá rẻ không thì chỉ em với ạ? em sẽ rình các bạn  để bay chuyến HN-KL/BKK ạ. Xin cảm ơn.

Entidi
17-03-2012, 00:22
Ều,tớ làm vé bao giờ đấy,sao tớ ko biết:))
Tớ hay đi nên ngồi rình mò và tìm hiểu thêm cho biết thôi.
Còn AB bay từ BKK tớ thấy ko rẻ cho lắm,trừ khi có đợt sale lớn.

Có đọc đâu đó, ai bảo thế. Nhầm nhọt à^^

Mình bào búc AB từ đầu FRA về BKK, chứ đầu phải từ BKK^^

yinyang
18-03-2012, 15:41
Cho mình hỏi thông tin vé máy bay đi Hà Lan, đứa em gái mình chuẩn bị đi giao lưu văn hóa ở hà lan vào 24 tháng 4, mình thấy giá khứ hồi trên cathay là ~$1300, khá ok, nhưng liệu còn option nào khác không?

BigCookyBear
21-03-2012, 02:37
Vé đi Hà Lan bạn tìm trên skyscanner. Khoàng tầm 800-950$ 2 chiều, bay hãng Aero của Nga. Em bạn đi Rotterdam hay Amsterdam IW vậy ? Học USSH đúng hem ?

milandini
21-03-2012, 09:02
@yinyang:
Bạn có thể thử thêm mấy trang này nữa
http://www.cheaptickets.nl/en/
http://www.kayak.com
http://www.edreams.com/flights/

yinyang
24-03-2012, 15:47
Vé đi Hà Lan bạn tìm trên skyscanner. Khoàng tầm 800-950$ 2 chiều, bay hãng Aero của Nga. Em bạn đi Rotterdam hay Amsterdam IW vậy ? Học USSH đúng hem ?

Đúng rồi nó học USSH, 22 tháng 4 này đi.
Mình có nhỏ bạn ở Strasbourge, Pháp, nên mình tính cho nó xong cái fair thì đi train qua Strasbourge chơi, rồi nhỏ bạn mình dẫn nó đi Venice-Nice-Monaco luôn, nên giờ chuẩn bị hồ sơ cho nó làm visa, thì khi vào xin visa người ta hỏi thì mình có nên nói là mình sẽ ở lại chơi như vậy ko?
Nếu cần thì mình sẽ phải yêu cầu host bên đó viết thư mời thế nào cho tiện cho mình?

PS: Thực ra mình cũng ko cần giá vé quá rẻ đâu, chỉ cần flexible một chút, vì sẵn dịp này nên mình tính cho nó đi đây đó mở mang tầm mắt, nên nếu mua được vé giá ok, cho thay đổi lịch thoải mái một chút thì ok, vì nó sẽ đi lung tung rồi phải quay về Ams để bay về VN nữa.

nsg175
01-04-2012, 13:28
Air France đang có khuyến mãi đó, đi eco giảm được tới 150USD nhưng cũng tùy ngày. Mình thấy bạn nào đi khoảng tháng 5, tháng 6 thì giá 620 + thuế. Nhưng mua trước 14/4 nhé ^^

Littlefoot
04-04-2012, 09:47
Qatar đang có vé khuyến mại rẻ, nhất là đi từ HCM.

tml
04-04-2012, 20:59
Air France đang có khuyến mãi đó, đi eco giảm được tới 150USD nhưng cũng tùy ngày. Mình thấy bạn nào đi khoảng tháng 5, tháng 6 thì giá 620 + thuế. Nhưng mua trước 14/4 nhé ^^

Thế nếu cộng thuế thì thành bao nhiêu hả bạn?
Bạn tìm ở trang web nào hay liên hệ với đại lý nào thế, mình tìm mà toàn thấy giá cao lắm. Thanks bạn nhiều!

nsg175
16-04-2012, 18:07
Thế nếu cộng thuế thì thành bao nhiêu hả bạn?
Bạn tìm ở trang web nào hay liên hệ với đại lý nào thế, mình tìm mà toàn thấy giá cao lắm. Thanks bạn nhiều!

Xin lỗi bạn tml nhé. Hổm rày bận quá ^^ Bạn cứ lên airfrance.com.vn luôn, chả cần đi đâu xa. Khuyến mãi mới kéo ra tới 30/4. Nhưng cũng tùy ngày thôi. Bạn mình vừa mua đi 3/6. Nhưng mùa này đúng là hơi đầy, chắc dân tình đang "phượt" sang Hà Lan ngắm hoa tulip, hihi

brily
27-04-2012, 09:32
Cho mình hỏi thăm một chút là mình bay từ HCM đi Berlin bằng Aeroflot, chuyến đi từ HCM tới Moscow-Sheremetyevo , RU (SVO) là 19:20, sau đó từ Moscow-Sheremetyevo , RU (SVO) khởi hành lúc 20:35 đi Berlin, thì liệu thời gian 1 tiếng (từ 19:20 đến 20:35) như vậy mình có kịp di chuyển để đổi máy bay không? Lịch trình này là của Aeroflot nó đưa ra luôn, nhưng mình thấy có 1 tiếng thì không biết có kịp không? Và nó có chờ mình không vì là nguyên chuyến bay của nó, hay là mình phải chuyển sang chuyến khởi hành từ Moscow-Sheremetyevo , RU (SVO) trễ hơn vài tiếng cho chắc ăn?

namchinh
29-04-2012, 16:12
@brily: Trả lời giúp bạn:
1/ Transit 1 tiếng ở Moscow đi Berlin kịp, nhưng phải hỏi nhanh nhân viên xem chuyến bay đó ở cửa nào, số hiệu chuyến bay bao nhiêu (thường thì dữ liệu nằm trong thẻ transit luôn, chịu khó đọc).
2/ Phải chuyển sang máy bay khác nhỏ hơn (vì đường ngắn hơn). Giờ giấc theo lịch bay, không trễ hơn được.
Mình đi tuyến Hà Nội - Moscow - Rome theo kiểu này rồi.

khanhduy87
07-05-2012, 21:18
Các bác cho em hỏi, em định đi khứ hồi HN-Paris 18/6 đến 18/7 thấy giá vé của Qatar là Usd 1,150. Như thế đã đủ rẻ để mua đc chưa hay có lựa chọn nào rẻ hơn ko ạ? Hoặc có cách nào đi HN- Rome và về Paris(Frankfurt)- HN rẻ hơn ko ạ?

maihoang
19-05-2012, 18:11
Mình mua của Vietnamairline bay cuối tháng này giá 1400USD chặng HN - Paris, Paris - Praha, Barca - Paris - HN.

hanoi06
16-08-2012, 20:59
Các bác cho em hỏi là chuyến bay HN- Frankfurt thì hẹn người nhà đến đón ở chỗ nào trong sân bay là dễ gặp nhau ạ? E được biết là sân bay này là lớn lắm nên phải hỏi cho rõ để còn hẹn người đến đón. Cám ơn các bác

Entidi
17-08-2012, 14:04
Terminal 2, sảnh D, ngay tầng trệt. Đi từ ngoài vào trong cùng, bên tay phải khu hải quan tầng trệt. Hướng đi tới đó còn tùy thuộc người nhà bạn đi bằng phương tiện gì.

Nói chung là Terminal 2 ít ngóc ngách, ít người và nhỏ hơn, nên dễ tìm hơn Ter 1. Sắp tới Ter 1 còn nâng cấp và khánh thành Ter 3 nữa thì tha hồ mà lượn lờ.^^

hanoi06
18-08-2012, 09:26
Terminal 2, sảnh D, ngay tầng trệt. Đi từ ngoài vào trong cùng, bên tay phải khu hải quan tầng trệt. Hướng đi tới đó còn tùy thuộc người nhà bạn đi bằng phương tiện gì.

Nói chung là Terminal 2 ít ngóc ngách, ít người và nhỏ hơn, nên dễ tìm hơn Ter 1. Sắp tới Ter 1 còn nâng cấp và khánh thành Ter 3 nữa thì tha hồ mà lượn lờ.^^
Cám ơn bạn, thế là ổn ròi ạ

phituyet25
21-08-2012, 12:49
Hình như Sorry Airline đang có khuyến mại mùa thu đó các bác, vào mà mua vé cho năm sau.

gaconmoino
02-10-2012, 23:30
Anh chị cho em hỏi với, :D
Em ở HCM,dự định tháng 6 năm sau đi Ý và Phần Lan thăm ny cũ,thì từ HCM mua vé đi Ý và từ Phần Lan về HCM thì chọn hãng nào là giá rẻ ạ?và từ Ý sang Phần Lan thì nên đi bằng tàu hay máy bay thì ổn hơn ạ?:( em xem thử trên Ryanair thì k thấy chuyến từ Venice sang Phần Lan =((
Em đó giờ chưa đi châu Âu bao giờ,máy bay thì có mỗi một lần ra Vinpearl nghỉ mát v gia đình nên về việc book vé máy bay là em mù tịt,tìm hiểu visa trên đây cũng hiểu được mấy phần,em hỏi gì ngớ ngẩn anh chị chỉ giúp em ạ,em cảm ơn :D

gemma
18-10-2012, 17:52
Chào các bạn,

Mùa đông xuân là một mùa lý tưởng để đến thăm nước Italia xinh đẹp. Lượn lờ trên hết thảy các website về giá, tìm được có mỗi Qatar là có vé đi Italy rẻ nhất mùa đông xuân này. Giá là 507$ cho chuyển đi một chiều và 960$ cho 2 chiều.
Tháng 11 và 12 chỉ còn vài vé, đến tháng 1 và 2 nhiều hơn một chút.

Mình đang muốn tìm một bạn có ý định đi du lịch Italy mùa này nhưng không mang theo nhiều hành lý để gửi đồ sang cho người bên đó. Bạn sẽ đi với hành lý 10kg xách tay còn đồ ký gửi sẽ là đồ của mình. Mình sẽ giúp đỡ về giá cho các bạn, các bạn sẽ chỉ phải trả 450$(1 chiều) nếu gửi giúp mình đồ sang bên đó và 860$( chuyến đi và vế) nếu giúp mình chuyển đồ đi và một ít đồ về.

Đồ mình sẽ giao và lấy ngay tại sân bay nên bạn không cần phải mang vác gì cả( Đều là đồ cá nhân, không có gì mờ ám hết, mình có thể mở ra và cho bạn xem và ở đó đến khi gửi hành lý xong để chắc chẳn các bạn không gặp trục trặc gì hết).

Một chuyến du lịch nhẹ nhàng và quá lý tưởng. Hy vọng các bạn có thể giúp được mình.

Liên lạc với mình qua mail bandiera3800@gmail hoặc sđt 0944375090

diemvnvt
18-10-2012, 18:27
em cũng đang chuẩn bị đi Châu Âu vào tháng 11 này nhưng tìm mỏi mắt thì hình như thấy VN airlines là còn vé rẻ, cả đi lẫn về từ VN-Đức cho 2 người là 48.090.000 ạ, nhưng chưa đi Châu Âu bằng VN AL bao giờ nên không biết chất lượng thế nào, em chỉ đi 1 lần sang Thái bằng VN AL nhưng lần đó đi thấy máy bay rung bần bật nên giờ sợ quá ko biết có nên đi lần nữa ko.??

sunkenship
20-10-2012, 22:12
Cho mình hỏi đã có ai có kinh nghiệm bay từ Sai Gon sang Paris với 2 hãng là China Eastern Airlines và China Southern Airlines chưa? Có rồi thì cho mình biết cảm giác với nhe, vì là của TQ nên mình cũng hơi ngại. Tính bay vào tháng 4 và về tháng 5 năm sau. Check trên http://www.skyscanner.com.vn thấy vé của tụi này rẻ nhất (rẻ hơn Malay, Quatar và VN Airlines), khoảng 21 triệu khứ hồi. Có chuyến rẻ nhất bay vào giờ ngặt nghèo, mãi gần 20h mới tới Paris thì có trễ quá ko nhỉ, ko biết còn Metro vô trung tâm ko, còn phải tìm khách sạn nữa T.T

gaconmoino
15-11-2012, 20:22
topic hong có ai giúp em hộ v ạ ? :"(

mduc00
26-12-2012, 09:36
Vé HCMC-châu Âu (Pháp chẳng hạn) vào mùa hè (tháng 5-6) thì mua hãng nào rẻ ạ?

quemua90
03-04-2013, 20:21
Các bạn kinh nghiệm cho qm hỏi có chuyến bay nào đi từ Ý qua nước thứ 2 để từ nước thứ 2 nay sẽ đi tiếp chuyến bay khác ( có thể cùng hãng hay khác hãng hàng không ) về Việt Nam? ( nhưng không qua Pháp vì qm sẽ từ Việt Nam tới Pháp trước,sau đó mới qua Ý nên không lại quay về Pháp )

Cám ơn các bạn lắm )

Cara
23-07-2013, 02:44
Em định làm 1 tour châu âu trước hè, định đánh 1 vòng bay từ Bangkok ( cho rẻ) qua Na Uy hoặc Pháp / Đức ( mien có vé giá rẻ) long vòng mấy nước ở giữa bang train rồi bay về BKK/SGN từ Ý hoặc Tây Ban Nha, tour dự kiến kết thúc trước tháng 6 tranh thủ vé rẻ. Cho em hỏi tháng 5,6 ( trước mùa hè cao điểm) thì hang nào thường có vé lẻ 1 chiều rẻ nhất ạ ? Xin giúp em vài tên hang bay vì em search ra toàn vé khứ hồi, mà khứ hồi thì chặng về em phải lộn ngược về nơi cũ cực khổ quá.

Bố Khỉ
23-07-2013, 09:35
Bạn đã dự định bay qua Bangkok thì nên chọn Thai Int. Ngoài ra có thể nghiên cứu Malaysia airlines. Nói chung tùy thời điểm, nhưng giá vé của Singapore, Air France hay VNA thường cao hơn 2 hãng đầu.

Trước đây có hãng HKGR Blue express bay từ Ý về Bangkok, rất tiếc giờ kiểm tra lại tôi không thấy đường bay này nữa. Bạn nên dự kiến thời gian, thành phố đến/đi và kiểm tra qua edreams.com xem có khả thi không.

Jenny3007
26-08-2013, 23:48
M thấy book vé trên go voyages khá ok, Quan trọng là so sánh đc Gia, giờ bay, transit... Của all các hãng airline. Đợt vừa rồi m book khá Cận ngày, Trc k 2w mà book dc chuyến bay direct của airfrance với giá ok đó...

ntmhuong
29-08-2013, 08:44
Vietnam Airlines vừa thông báo có chương trình khuyến mãi cho đường bay đến Pháp đây này cả nhà định đi Châu Âu mùa thu ơi. Chỉ áp dụng cho đường bay HAN-PAR thôi, ai ở SG thì bay ra HN rồi đi cho rẻ .

Có 4 ngày để mua vé thôi đấy.

Giai đoạn khởi hành: 03/09/2013 - 10/09/2013, giá 700 USD.
Giai đoạn khởi hành: 11/09/2013 - 31/12/2013, giá 550 USD
(giá chưa bao gồm thuế, phí khoảng 4,3 triệu)
Thời gian áp dụng: Áp dụng với các vé xuất trong giai đoạn từ 28/08/2013 đến hết 31/08/2013

Smallgirl226
05-12-2013, 16:58
Cả nhà đã ai đặt vé qua expedia chưa ạ? Em thấy là nếu vào expedia.com.vn thì sẽ không hiện phần mua vé nhưng nếu vào expedia của nước khác ví dụ US thì mình sẽ đặt được vé, giá vé theo em là khá hợp lí + việc đi từ 1 nước, về từ 1 nước nếu đặt ở trang này rất thuận tiện.
Hay bác nào đã đặt vé kiểu đi tới 1 nước và trở về từ 1 nước khác (em muốn tới Pháp đầu tiên và về từ Hà Lan) bằng cách nào đó mà được giá vé hợp lí chưa ạ, nếu cứ check kiểu 1 chiều thì chết tiền lắm, đắt hơn khứ hồi bao nhiêu ý.

kanguyen
13-12-2013, 00:34
Smallgirl226: Expedia.vn thì mình chưa đặt nhưng mình ở Mỹ cũng lâu và rất hay đặt vé ở expedia, giá cả cũng OK. Mình thấy nếu bạn đặt vé máy bay từ VN đi cho chặng dài thì đừng nên đặt ở những trang tổng hợp như expedia hay kayak vì họ ko có customer support ở VN nên nếu có vấn đề gì sẽ khó liên lạc. Còn bạn muốn đặt đi một nơi về một nơi thì bạn cứ vào websites các hãng rồi ở phần book vé thay vì chọn round-trip bạn chọn cái phần multi-city đó rồi tra lịch trình bạn muốn đi. Mình đi EU hay đi multi-city. Tháng 6 vừa rồi mình cũng đi Ý về Pháp, bay Thai Airways vé tầm $1000.

ca_peo
01-04-2014, 20:21
Các bác ơi, cho em hỏi có ai ở đây có kinh nghiệm/biết về vụ đi Thổ Nhĩ Kỳ từ Hà Nội chưa ? Các bác đã đi hãng máy bay nào?
Em search thì thấy có lẽ đi Aeroflot là hợp lý nhất; tranist ở Moscos, thời gian đợi cũng không nhiều.
Và 1 điều nữa, Aeroflot có hay khuyến mại gì không? Và đợt khuyến mại thường vào khoảng thời gian nào?
Em đang tính đầu năm sau đi Thổ chơi ( tự túc ) nên cần chuẩn bị từ bây giờ.
Cảm ơn các bác.

bi02
25-06-2014, 19:55
Hôm qua mình vừa book vé đi Đức, từ Hà nội, nối chuyến một chặng ở Pháp, giá 642$/pax đi cuối tháng 7 về đầu tháng 9, mình thấy giá này vẫn còn đặt được, đặt trên airfrance nhé, bạn nào đi ngả này thử xem :)

Gerry
18-08-2014, 22:57
Cho em hỏi với, em có kế hoạch đi du lịch bụi ở châu Âu vào tầm tháng 8 tháng 9 năm sau. Vì vậy nên bắt đầu rình vé ở những nơi nào ạ? Và điểm đáp nên là ở đâu để tiết kiệm chi phí nhất? Em có người quen sống ở Đức.

Longhe
19-08-2014, 08:24
Cho em hỏi với, em có kế hoạch đi du lịch bụi ở châu Âu vào tầm tháng 8 tháng 9 năm sau. Vì vậy nên bắt đầu rình vé ở những nơi nào ạ? Và điểm đáp nên là ở đâu để tiết kiệm chi phí nhất? Em có người quen sống ở Đức.

Ý bạn là mua vé của hang nào hay mua vé để đi những đâu ở Châu Âu, bạn có người quen ở Đức là có người hướng dẫn rồi, lo gì :) bạn tham khảo lịch trình của các bác đã đi rồi trong forum hoành tráng Châu âu này, để biết thong tin chi tiết chi phí và các điểm đến, rồi chọn cho bạn lịch thích hợp nhất nhé :x

Vivian
29-08-2014, 04:55
Chả cần rình, đi Malaysia Airlines giờ rẻ bèo.

Longhe
29-08-2014, 08:57
Chả cần rình, đi Malaysia Airlines giờ rẻ bèo.

Đùa, bác vào trang web nó mà xem, giờ đặt vé cho chuyến giữa tháng chin cũng hết 1100 $ rồi đó bác, rẻ bèo là đặt trước it nhất 2 tháng nhoa, mà có rẻ gì cho cam 750$ cả đi cả về

A2D
07-09-2014, 01:34
e đang muốn đi pháp trong tháng 10 mà không biết bay hãng nào cho hợp ly hix

Vivian
01-10-2014, 05:11
Air France đình công nửa tháng nay, sân bay CDG hôm kia đóng cửa đến trưa để dò bomb, các chuyến bay của VNA mấy hôm nay đều over-booked, vì thế mọi người nên cân nhắc khi bay qua Paris lúc này.

cherry_chen
20-10-2014, 17:15
Em đang mún săn vé rẻ HN-Vienna, mà giờ search thấy có mỗi Qatar air đang rẻ nhất mà cũng đã 960$/pax/round trip rồi, em nghĩ đấy chưa thể coi là rẻ được nên vẫn muốn đợi xem sao, các bác cho em hỏi bọn Qatar này có thường hay sale k ạ và nếu có thì sẽ là thời gian nào trong năm vậy ạ?
Em thấy nếu bay từ Kuala-Vienna thì round trip là tầm 16tr hơn, nhưng lại 2 stop, và vé HN-Kuala thì rẻ cũng tầm 2tr/pax, 2 người tiết kiệm được 4tr cơ mà cũng vật vã quá, hixhix, mọi người cho em góp ý với ạ :D

ngdieulien
18-12-2014, 12:16
Cả nhà ah, chẳng là cứ rảnh rỗi thì em lên kiếm vé cho chuyến đi uk sắp tới của em, dg tham khảo mấy hãng nhưng vẫn thick VNairlines (tiếng Anh bập bẹ, đi VN airlines cho lành, có gì mình nói tiếng mình còn có người hiểu :D). Em được biết mình có đường bay thẳng sang UK, xuống sân bay Gatwick, nhưng khi em xem vé trên mạng thì k có HCM-Gatwick mà chỉ có HCM-London(Heathrow), mà còn lạ vậy nữa.
HCM-Paris (Charles de Gaulle, bay VN airlines) sau đó transit sang máy bay của AirFrance, Paris (Charles de Gaulle)-London (Heathrow).
Cả nhà mình có ai bay của VN airlines sang UK chưa, có đúng vậy k cả nhà, kiểu vậy chắc có khi e ráng xin thêm cái visa EU làm luôn chuyến ở Paris nhỉ. Em thì e thick bay thẳng, đi 1 mình, đổi máy bay trong khi tiếng Anh, Pháp ji cũng bập bẹ vài ba từ cho có với thiên hạ nên k dám chuyển linh tinh, sợ có anh Tây nào ảnh dắt e đi luôn thì tiu.
Mong cả nhà giúp đỡ, em cảm ơn cả nhà nhiu.

hamacon
02-01-2015, 12:02
Mình đã bay thẳng từ HCM qua c Âu với VNA và cũng đã bay có transit với Qatar rồi. Dạo trước bay thẳng với VNA thì sẽ là thẳng thiệt, 13 tiếng hơn là đáp tại CDG, tuy nhiên dạo này thấy bạn VNA hay nối chuyến ghê, bay CDG nối chuyến tại Franfurt chẳng hạn, nếu vậy thì cũng quá cha bay với các hãng khác.
Do đó mình chọn bay với Emirates lần này. Bay nối chặng chứ không chọn khứ hồi, multiple sẽ tiện hơn ở chỗ không cần đi 1 vòng rồi tốn tiền quay về điểm ban đầu để bay về. Giá vé mua trước 1,5 -2 tháng vẫn có giá total 820$/pax mà lại bay với airbus A380 nữa chứ, rẻ hơn VNA nhiều.
Còn Qatar trước khoảng 2 tháng ngày mình bay, mình check thấy giá vé dịp khuyến mại khứ hồi total 680$/pax.
Các bạn cân nhắc thử xem nhé.

duongvannam
18-02-2015, 12:57
Em muốn du lịch châu Âu. Nước nào cũng đc. Đến nước đó rồi đi BUS hết EU luôn :D
Đi hãng nào tới đâu là rẻ nhất để đến châu Âu từ Saigon ak! Thanks!

duongvannam
21-02-2015, 08:21
Em muốn du lịch châu Âu. Nước nào cũng đc. Đến nước đó rồi đi BUS hết EU luôn :D
Đi hãng nào tới đâu là rẻ nhất để đến châu Âu từ Saigon ak! Thanks!

bạn nào chỉ với ạ. Thanks ạ!

hanchan
29-05-2015, 21:36
Từ SG bay đến Hamburg hoặc Berlin vào cuối tháng 7 này thì đi hãng nào rẻ nhất ạ ?

tinnis
15-06-2015, 16:46
Cho mình hỏi làm sao đến được Hy Lạp từ SG ạ? Có đường bay nào giá rẻ không? Hay bắt buộc mình phải đi qua một nước khác?

studiobuzzi
19-06-2015, 16:03
Bạn vào đây tìm chuyến bay nhé: http://www.skyscanner.com.vn/

Tomtuoi
10-07-2015, 22:17
Cho mình hỏi đã ai từng mua vé châu âu trên trang này chưa ạ http://www.cheapflightsell.com/#/

Ngan_Phung
11-09-2015, 10:46
chào các bác, em định đi Anh đợt tết âm năm sau tầm 6-14/2 hoặc đi Ý, Hy Lạp tầm 29/4-8/5, khởi hành từ Hà Nội thì nên đặt vé vào thời điểm nào, đi hãng nào tốt nhất ạ? em cám ơn

Tue_An_1992
08-10-2016, 08:24
Việt Nam mình hầu như VNA là được nhất rồi bác ơi.

vietdoan20062006
10-10-2016, 16:24
e tìm vé máy bay hà nội đi london, paris, Frankut thì có VNA là bay thẳng tầm $900
Còn mấy hãng khác cũng toàn 800-900 mà dừng ít nhất 1 chặng nên e nghĩ chênh lệch chả bao nhiêu mà transit cũng mất thời gian và mệt
Có bác nào biết hãng nào dừng 1 chặng mà rẻ hơn ko

ng2kimson
23-10-2016, 15:23
Chào các bác,
em đang tìm tuyến bay thẳng từ HAN sang ZHR mà chưa được, bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em ý kiến khuyến nghị với. Xin cảm ơn.

pinky2510
23-05-2017, 10:12
Cho mình hỏi làm sao đến được Hy Lạp từ SG ạ? Có đường bay nào giá rẻ không? Hay bắt buộc mình phải đi qua một nước khác?

Câu hỏi 2 năm rồi không có câu trả lời :shrug:

Hiện mình đang thấy từ SG qua Sing, rồi từ Sing có chuyến bay thẳng sang Athens của Scout Airlines. Đó là lựa chọn tốt nhất nếu chỉ muốn đi Hy Lạp.

clessking
08-06-2017, 11:53
Chào các bác. Em đang thấy vé đi Châu Âu: Hà Nội - Zurich chiều về Praha - Hà Nội của Emirates giá tốt nhất nên đang định đặt. Em cũng thử đặt đến bước cuối (điền thông tin thẻ) rồi thì cũng ko có vấn đề gì. Các bác cho em hỏi book vé online trên web của hãng có gì cần lưu ý không ạ? Các chuyến bay trong châu âu (VD như Aegean air đi Santorini) cũng đặt tương tự thôi ạ.
Em chưa book vé online bao giờ, mà vé thì đắt tiền nên cũng hơi lo lo.
Tks các bác ah.

cairong2011
16-06-2017, 12:34
Mình book vé trên đó có code vé và tên, chuyến bay .... Vậy có thể dựa vào các thông tin đó tra được tình trạng của vé MB đó ko (đã đăng ký, hay hủy rồi ... ) ?

4u4ever
23-06-2017, 08:53
Book vé Emirates bình thường như book vé VN Airlines, Vietjet... vậy thôi. Mình cũng vừa tự book 3 vé Emirates hôm cuối tháng 5 vừa rồi

hminh2005
07-09-2017, 15:26
Bay khứ hồi Frankfurt-HAN bằng HK Thổ có lợi thế gì ko các bạn ?

Giang_NH
23-10-2017, 16:51
Cho phép mình hỏi về giá vé máy bay đi Châu Âu một chút với ạ. Mình định t8 hoặc t9 năm sau sẽ đi Châu Âu 1 tháng (nhưng chắc là đi tháng 9 vì nghe nói t8 vẫn đang mùa du lịch nên giá vé rất đắt). Hiện mình xem vé máy bay tại 1 số trang web như Vietnamairlines hoặc Emirates thì chỉ có giá vé đến giữa tháng 9 thôi và mình thử tìm vé khứ hồi HN-Paris hoặc HM-Amsterdam thì thấy vé cũng khoảng 24tr trở lên.

Vậy nên mình có mấy câu hỏi như sau, mong mọi người tư vấn, giải đáp giúp:
1. Mùa nào du lịch Châu Âu thì sẽ đỡ đắt đỏ?
2. Vé máy bay của hãng nào đi Châu Âu là giá rẻ nhất? Dịp nào thì hay có giá rẻ?
3. Tầm bao nhiêu thì sẽ được coi là giá rẻ để nếu thấy thì mình book luôn?
4. Có nên mua vé qua các web như skyscanner hay findcheapflight không? Vì mình thấy mấy web này luôn có giá tốt hơn khi mình vào trực tiếp hãng máy bay đó xem. Mình chưa đặt vé qua mấy trang này bao giờ nên cũng lo tính bảo mật cũng như sợ bị lừa.

Cảm ơn mọi người trước.

daugaunhoibo
23-10-2017, 18:13
1. Muốn đi dịp cuối năm + đỡ đắt đỏ thì bạn nên để hẳn sang cuối tháng 9, đầu tháng 10. Thời tiết mát mẻ hơn, khách du lịch cũng vắng hơn hẳn.

2. Rẻ nhất -> khó nói lắm. Các hãng xịn cũng có những đợt khuyến mại giá rẻ bất ngờ (vd Air France bay thẳng HCM – Paris cũng từng có chỉ 600$ full thuế khứ hồi). Các hãng giá rẻ cũng có khi đắt ko kém ai. Bạn chọn một vài hãng thông dụng (ví dụ bay thẳng có VNA, bay transit thì Emirates, Qatar, Turkish), chịu khó thường xuyên check trước khoảng 1 năm – 3 tháng, thấy bán vé early bird giá tốt cho khoảng thời gian phù hợp thì book thôi.

3. Giá ~24tr VND là giá thường thấy. Thực ra các chặng bay từ VN đi châu Âu ít có giá cực rẻ lắm. Giá dưới 1.000$ full tax khứ hồi (khoảng 800-900$ full thuế) là ukie rồi; 600-700$ là rất tốt. Rẻ hơn nữa… hiếm hoi vẫn có nhưng canh rất cực khổ và… còn xem bạn may mắn cỡ nào nữa.

Ở đây mình chỉ nói giá vé full thuế khứ hồi, bay thẳng hoặc chỉ transit một lần còn các loại vé chưa thuế (chưa phí hành lý), transit lòng vòng không nói nhé.

À, VNA còn có kiểu mua vé từ Kuala Lumpur đi Paris transit qua HCM xong chặng đi phải bay qua Mã để khởi hành, chặng về bỏ khúc sang Mã thì cũng có giá khoảng 4-500$ nhé (chưa kể vé chặng HCM – Mã nhưng chặng đó nếu canh thì vé cũng chỉ tầm < 50$ thôi).

4. Mình chưa mua qua web skyscanner hay findcheapflight bao giờ, chỉ thích dùng để check giá vé/tìm chặng bay. Nhưng dùng abay.vn để check thấy dễ xem hơn và hiệu quả cũng tương tự.

Mình chỉ thích mua trực tiếp trên web hãng bay hoặc gọi đại lý (với các chuyến bay cần nối chuyến và mua hãng shared code) để khi cần dễ liên hệ hỗ trợ hoặc hỏi han thông tin hơn.

Giang_NH
24-10-2017, 09:47
Cảm ơn bạn daugaunhoibo rất nhiều vì hướng dẫn chi tiết của bạn. Mình sợ đi lân sang tháng 10 thì thời tiết hơi bị lạnh, phải mang quần áo ấm thì cồng kềnh nên mới chọn tháng 9 ^^! Vậy target của mình chắc là vé tầm 800$, thấy ngon thì sẽ book luôn. Mình chắc chỉ lựa chọn đường bay phải transit 1 lần cho đỡ vất vả thôi vì transit chờ nối chuyến mất thời gian lắm.

clessking
24-10-2017, 10:21
Kinh nghiệm bản thân của mình ntn:
- Thời gian đi: Nếu đi lần đầu hoặc để vừa mát mẻ vừa tiết kiệm, tận dụng tối đa thì nên đi đầu mùa hè (t5-t6) hoặc cuối mùa hè đầu thu (cuối t8-t9). Trường hợp nếu thích ngắm mùa thu thì đương nhiên chọn tầm cuối T10, T11 rồi. Mình thì thích đi đầu hoặc cuối hè hơn vì ko lạnh mà thời gian ban ngày nhiều, ban đêm ít.
- Vé mbay: Nếu muốn canh vé rẻ thì thường phải chấp nhận mua trước khá lâu và trước khi có visa.
+ VNA giá rẻ 1 năm thường có 2 chương trình mùa thu vàng và chào hè thì phải. Bạn search xem năm trước nó vào ngày nào thì năm sau thường cũng sẽ vào ngày đó --> Gần tới thời gian thì lưu ý thông tin để canh vé. VNA mua sớm chút và/hoặc nhờ phòng vé tốt thì có thể tầm 20-21tr (cái này ko phải là vé giá rẻ canh KM nhé)
+ Emirates thì giá ổn định nhất, đến sát ngày có khi cũng chỉ 750-800E (cũng gọi là rẻ rồi nếu ko canh được đợt KM của các hãng).
+ Qatar thì như năm nay có 1 đợt hồi cỡ khoảng giữa tháng 6 (nhưng giá cũng 800$ khứ hồi chứ ko rẻ hơn đâu).

daugaunhoibo
24-10-2017, 14:20
Hai đợt khuyến mãi lớn hàng năm của VNA là chào hè (đầu tháng 4) và thu vàng (cuối tháng 8) thì giá bay thẳng đi Paris/Frankfurt khoảng 700$. Còn nếu giá 20-21tr (~900$) của VNA thì như mình đã nói đó, là vé cũng chấp nhận được và cũng có thể tự mua online được.

Tuy nhiên tầm thời gian đầu hè (tháng 5-6) hoặc cuối hè đầu thu (cuối t8-t9) thì vẫn là khá đông nhé. Nói chung trừ phi nhà có con nhỏ, cần chờ đến lúc con nghỉ hè để cho đi chơi... còn thì tránh hẳn thời gian từ cuối tháng 5 đến đầu tháng 9 ra cho nó lành.

Khoảng cuối tháng 4 đầu tháng 5 hoặc cuối tháng 9 đầu tháng 10 vừa có hoa anh đào + tuylip hoặc lá chớm vàng, thời tiết lại rất mát mẻ (khoảng 15-25 độ), trời sáng (có nắng) từ khoảng 7g sáng đến 7g tối là đủ chơi thoải mái rồi. Mình luôn thấy khoảng thời gian này là đẹp nhất, sáng tối mặc thêm một áo khoác mỏng, quàng một khăn mỏng, trưa vẫn áo phông như thường => vừa đẹp mà vẫn nhẹ nhàng, ko bị quá nắng nóng, cẩn thận thì mang thêm một áo phao siêu nhẹ cũng rất nhỏ gọn, chẳng có gì cồng kềnh cả. Quan trọng là vắng hẳn người luôn, đi lại chỗ nào cũng thoải mái, các loại giá vé tàu/máy bay nội địa châu Âu lúc giao mùa này cũng hay có vé chào mùa/cuối mùa giá tốt và dễ mua.

Demen
24-10-2017, 16:39
Mình đã 2 lần mua vé của Qatar đi châu Âu với giá dưới 15tr (~600$), bạn nào muốn mua giá tầm này thì canh khoảng cuối năm hoặc tháng giêng sẽ có giá đó, đặc biệt nên đăng lý mail list của Qatar nó cũng thường gửi các chương trình khuyến mãi cho mình, mình thấy vé đi châu Âu của Qatar xuất phát từ đầu Hanoi thường rẻ hơn kha khá so với đầu Saigon (2tr-3tr), có thể do nó dừng thêm 1 stop ở BKK để rước khách nếu xuất phát từ Hanoi.

VNA thì mỗi năm chào hè và chào thu giá cũng ok.

Giang_NH
24-10-2017, 16:53
Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình chỉ giúp. Plan ban đầu mình đã target là đi tháng 9 mà nghe daugaunhoibo nói lại thấy có nên chuyển sang tháng giữa tháng 9 đến tháng 10 không :p.

Mình chưa từng có plan đí t6 hay t7 vì thời điểm đó vừa nắng nóng mà lại đông khách du lịch nên nghĩ là giá vé cũng sẽ đắt. Vậy mà lúc nãy vui tay xem thì thấy của Vietnamairlines giá vé tháng 6,7 khoảng 20-21tr, rẻ hơn tháng 9 (24-25tr).

Mình thấy việc tự đặt vé máy bay, canh vé giá rẻ như thế này thì chắc giá sẽ tốt hơn là qua phòng vé đúng không ạ? Nhưng có 1 rủi ro là lỡ không trúng visa thì toi cả cái vé. :p

4u4ever
25-10-2017, 14:58
Mình đi từ cuối tháng 5-giữa tháng 6.2017 thì mấy ngày đầu ở trên Thụy Điển còn mát mát tí, xuống tới Ý và Pháp nóng chảy mỡ luôn bạn ơi hix. Giá vé Emirates mình mua trước 10 ngày thì khứ hồi SG-Paris là 20.5tr, mấy hãng Trung Đông, Thổ Nhĩ kỲ này nọ hay có khuyến mại lắm. Chuyến về Paris-SG máy bay vắng, người nhà mình 1 người 3 ghế nằm ngủ, ai hên ở dãy giữa 4 ghế duỗi chân còn thoải mái nữa cơ. Kể ra nhà mình không cập rập +kẹt giấy mời thì đi đầu tháng 5 chắc mát mẻ hơn.

clessking
26-10-2017, 09:05
Hi, mình cũng thường lên lịch trình theo 2 phương án, tuỳ địa điểm đi mà chọn:
1. Đầu hè thì đi nửa cuối t4 - đầu t5 để kết hợp 10/3 âm, 30/4-1/5 vừa thích hợp đi Keukenhof + ngắm hoa anh đào.
2. Cuối hè thì thường đầu tháng 9 để kết hợp 2/9 với lại cũng do quý IV mình khó nghỉ phép. Đợt vừa rồi đầu t9 đến Paris mà nóng chảy mỡ (ko rõ vì sao nhưng mình thấy ở Pháp rất ít khi mở điều hoà trên metro/taxi nhé).

Tự đặt vé hay qua phòng vè thường ko chênh nhau về giá đâu (qua phòng vé đắt hơn 4-500K là cùng thôi, b search gg sẽ có so sánh ưu/nhược của 2 cái). Vé rẻ hay đắt chủ yếu do thời điểm, thế nên muốn đi tiết kiệm nhất thì phải canh thời điểm mua hoặc thời điểm khởi hành. Mà canh vé thì chấp nhận việc hên xui visa (nói thế thôi chứ nếu b nghiên cứu kỹ và hồ sơ bạn tốt thì cũng ko lo lắm đâu, lo tâm lý thôi).

Leban
26-10-2017, 16:47
Mình book đk vé sale cực đỉnh của Qatar vào tháng 1/2017 giá 430$ khứ hồi tất tật thuế và phụ phí kèm 30kg hành lý ký gửi, bay 17h và transit 1 chặng tại DOHA. Từ tháng 2/2018 Qatar đã có đường bay thẳng HN-EU và hiện tại giá đang khá là OK. Nếu bạn đã có kế hoạch đi thì nên canh vé của Qatar đợt tháng 1/2018 và sau đó thì chuẩn bị xin visa luôn cho dù lịch trình đi tháng 8-9 cũng không sao đâu và sau khi có visa thì càng có thời gian book được vé tàu và máy bay nội địa EU giá rẻ - có chặng rẻ bất ngờ luôn. Mình vừa đi EU đầu tháng 10 và thấy là thời tiết và phong cảnh cực đẹp lại không quá đông khách du lịch - đặc biệt là các bạn láng giềng lắm tiền và ầm ĩ xô bồ nhà anh Tập. Thời tiết tháng 10 không hề lạnh quá đâu, chỉ có lên tận đỉnh Jungfraud - Thụy Sĩ mới cần đến áo ấm. Tháng 10 trời ít khi mưa, và nếu mưa chỉ mưa nhỏ và ngắn rồi tạnh nhưng lưu ý là 8:00 trời mới hừng sáng và 7:00 là tối om rồi.

Giang_NH
27-10-2017, 09:22
Cảm ơn tất cả mọi người đã cho ý kiến. Mình chắc chốt đi tháng từ đầu tháng 9 năm sau trở ra thôi vì mình sợ thời tiết nắng nóng và cái quan trọng nhất là đi tháng 9 thì mới gom đủ lúa gạo ^^.

i_swear_all4one
27-10-2017, 10:39
Mình book đk vé sale cực đỉnh của Qatar vào tháng 1/2017 giá 430$ khứ hồi tất tật thuế và phụ phí kèm 30kg hành lý ký gửi, bay 17h và transit 1 chặng tại DOHA. Từ tháng 2/2018 Qatar đã có đường bay thẳng HN-EU và hiện tại giá đang khá là OK.
Bạn đang nói đường bay nào của Qatar, mình thấy vẫn transit DOHA mà nhỉ, vừa check thử vé trong tháng 4/2018.

daugaunhoibo
27-10-2017, 11:42
Mình book đk vé sale cực đỉnh của Qatar vào tháng 1/2017 giá 430$ khứ hồi tất tật thuế và phụ phí kèm 30kg hành lý ký gửi, bay 17h và transit 1 chặng tại DOHA...

Mình thấy Qatar trung bình thời gian ngắn nhất toàn 19 – 20g bay. Từ HN thì còn phải one-stop ở Bangkok, dù là chỉ ngồi nguyên trong máy bay không phải di chuyển nhưng cũng quá mệt mỏi.

Thiệt tình là nếu ko đủ sức mua hạng thương gia/hạng nhất thì ngồi eco cho một hành trình ~11g bay thẳng từ HN đi CDG đã quá đủ mệt rồi.

Cá nhân mình sẵn sàng trả thêm ~200$ nữa để bay thẳng với VNA hơn là phải ngồi thêm ~9-10g đồng hồ nữa trên đường. Quá sức mệt mà mỗi lần transit đều rất dễ thất lạc hành lý (quan trọng nhất vẫn là quá sức quá sức quá sức mệt mỏi). Mình cứ lấy của che thân thôi. Thêm khoảng nghìn $ để lên đời hạng nhất thì ko có chứ một hai trăm để bay nhanh nhất có thể thì cũng vẫn cố được.

Nhất là khi với một hành trình chơi xa dự kiến trên 10 ngày (lại là đi chơi chứ ko phải đi nghỉ dưỡng) thì sức khỏe quan trọng số 1, chi phí là số 2 thôi.

Giang_NH
27-10-2017, 14:50
Mình thấy Qatar trung bình thời gian ngắn nhất toàn 19 – 20g bay. Từ HN thì còn phải one-stop ở Bangkok, dù là chỉ ngồi nguyên trong máy bay không phải di chuyển nhưng cũng quá mệt mỏi.

Thiệt tình là nếu ko đủ sức mua hạng thương gia/hạng nhất thì ngồi eco cho một hành trình ~11g bay thẳng từ HN đi CDG đã quá đủ mệt rồi.

Cá nhân mình sẵn sàng trả thêm ~200$ nữa để bay thẳng với VNA hơn là phải ngồi thêm ~9-10g đồng hồ nữa trên đường. Quá sức mệt mà mỗi lần transit đều rất dễ thất lạc hành lý (quan trọng nhất vẫn là quá sức quá sức quá sức mệt mỏi). Mình cứ lấy của che thân thôi. Thêm khoảng nghìn $ để lên đời hạng nhất thì ko có chứ một hai trăm để bay nhanh nhất có thể thì cũng vẫn cố được.

Nhất là khi với một hành trình chơi xa dự kiến trên 10 ngày (lại là đi chơi chứ ko phải đi nghỉ dưỡng) thì sức khỏe quan trọng số 1, chi phí là số 2 thôi.

Hị hị, đợt vừa rồi mình chỉ tính riêng ngồi máy bay là hơn 17h và cũng thấy bình thường thôi, không có gì mệt mỏi lắm. Transit tùy từng hãng thì mới phải lấy hành lý để nối chuyến, có hãng là máy bay chở hành lý thẳng đến địa điểm cuối luôn.

Về vấn đề phải lấy hành lý khi nối chuyến, các bạn cho mình hỏi làm thế nào để biết chuyến bay nào phải lấy hành lý được không?

daugaunhoibo
27-10-2017, 15:16
Mình chưa bao giờ phải lấy hành lý ra khi bay nối chuyến mà chỉ cần trans người sang thôi, hành lý chuyển thẳng. Cơ mà hành lý dù có “chuyển thẳng”, BẠN không phải lấy ra rồi đi gửi lại nhưng HÃNG HÀNG KHÔNG thì vẫn phải chuyển hành lý từ máy bay (thậm chí là terminal) này sang máy bay (terminal) khác… và đã có lấy ra, có chuyển thì có khả năng thất lạc. Sân bay transit càng rộng (vd như CDG Paris), thời gian transit càng ngắn thì xác suất lạc hành lý càng cao. Lạc thôi, chẳng mấy khi mất đâu, 1-2 hôm sau thì nó cũng đến thôi (thường là ngay hôm/chuyến sau) nhưng nói chung là cũng mất chút công đi khai khẩn báo mất và hơi phiền nếu hôm sau bạn cần đồ mà vali xách tay lại ko có.

Thông thường transit nhưng chung một hãng hàng không hoặc hãng shared code, nói chung là chung một code vé thì hành lý được chuyển thẳng, không phải lấy ra gửi lại… còn code vé khác nhau (mua vé rời) hoặc thời gian transit quá dài ( >24g) thì sẽ phải lấy hành lý ra gửi lại. Tuy nhiên, chắc chắn nhất là bạn hỏi nhân viên khi làm thủ tục check-in tại đầu bay đi. Hành lý gửi thẳng hay không sẽ thể hiện ngay trên cuống thẻ gửi hành lý (dán theo boarding pass) của bạn.

Mình đã nói rõ là “cá nhân mình" mà :) Cá nhân mình thấy ngồi máy bay cả chục tiếng thật là mệt (thật ra có ngồi thương gia hoặc deluxe thì mình vẫn thấy mỏi). Chưa kể không khí trong máy bay luôn làm mình bị đau mũi. Kể mà chỉ cần bay 5-6g như đi Nhật Hàn thì tốt. Thôi thì đành tự an ủi là các bạn Âu mà muốn đi “châu Á diệu kỳ” thì cũng phải ngồi cả chục giờ như mình đi “châu Âu hoành tráng” thôi.

Leban
27-10-2017, 15:49

Mình mua vé tháng 1/2017 và vừa bay đi-về tháng 10 này và cá nhân mình thấy bay 17h bay bao gồm 1h45' chờ trên máy bay tại BKK của Qatar rất thoải mái - máy bay mới và chăm sóc chu đáo, hành lí lấy nhanh và ko vấn đề gì - thoải mái hơn là bay của VNA 9 tiếng tháng 10/2016 mặc dù đi của VNA mình có thẻ vàng và số may được upgrade lên khoang business ngồi hẳn hoi. Và với giá $430 thì mình quá hài long so với phải bỏ ra gấp đôi số tiền đó để bay thẳng của VNA - và cũng phải là vé khuyến mại của VNA mới có giá 17-18 triệu khứ hồi.
Hi hi.

Leban
27-10-2017, 15:57
Bạn đang nói đường bay nào của Qatar, mình thấy vẫn transit DOHA mà nhỉ, vừa check thử vé trong tháng 4/2018.

"Celebration of New Direct Flight from Hanoi effective from 02 January 2018

Enjoy fabulous offers with your loved ones. Book by 31 October 2017.
Book now"

Mình mới thấy Qatar đăng như vậy trong mail gửi, và mở trang web cũng thấy thông in này nhưng mình chưa check xem bay thẳng từ HN đến những điểm nào bạn ạ.

missfly88
20-02-2018, 09:38
Các bác ơi sắp tới có hãng hk nào khuyến mãi đi châu Âu ko để em biết đường chờ sẵn ạ. Cảm ơn các bác.

haind
23-02-2018, 09:36
Các bác ơi sắp tới có hãng hk nào khuyến mãi đi châu Âu ko để em biết đường chờ sẵn ạ. Cảm ơn các bác.

E dùng web này để check giá :D khá tiện :> https://www.skyscanner.com.vn/ mọi ng` check thử xem đang có hãng nào giá bay tốt ko :>

Gau Misa
27-02-2018, 14:57
Các bác nào đã có visa Châu Âu, mà chưa mua vé ko ạ ? Em đang có vài cái voucher mua vé máy bay hãng Turkish Airlines, người được tặng ko có nhu cầu đi, ai muốn lấy thì pm em nhé ! hoặc mail cho em qua [email protected].
P/S : có cả voucher hạng thương gia, hạng phổ thông...giá rất hợp lý.

Giang_NH
14-03-2018, 11:58
VN airlines đang khuyến mại vé chào vè đi mấy thành phố của Châu Âu giá chưa thuế phí là 449$ khứ hồi này các bạn. Bạn nào có nhu cầu thử săn xem có được giá tốt không nhé!

https://www.vietnamairlines.com/vi/sites/chao-he-2018

Thanhthuy1213
22-03-2018, 13:12
Mình có vé HAFL FAIR CARD muốn share lại cho bạn nào đi dịp tháng 4 ở Thụy Sỹ
- Valid : Apr 01 - Apr 30
- E-ticket: nên lấy mình share qua cứ thế mà xài
- Giá gốc : 120 CHF
- Giá share : ib
😂😂

HienThong
25-03-2018, 09:26
Nói vậy mà không phải vậy bạn ơi. Mình check thử khứ hồi rẻ nhất HAN-CDG 18.688.000 tính ra khoảng 800$ nhé. Nhưng cũng rẻ rồi đấy chứ nhỉ.

haind
27-03-2018, 08:42
Nói vậy mà không phải vậy bạn ơi. Mình check thử khứ hồi rẻ nhất HAN-CDG 18.688.000 tính ra khoảng 800$ nhé. Nhưng cũng rẻ rồi đấy chứ nhỉ.

Hôm nọ e check Qatar Airways từ 16-30/9 giá khoảng 17.300.000

Thanhthuy1213
03-08-2018, 12:16
Có ai từng mua vé của cheapflight hay mấy cái web giá rẻ chưa ạ?
Cho mình review nhé, mình thấy cheapflight đang có vẻ rẻ
Mình cảm ơn các bạn nhiều