PDA

View Full Version : Nha Trang và Phú Yên (dự kiến 4/8 - 9/8)

bee_1301
23-05-2014, 08:56
Đầu tháng 8 này mình có kế hoạch đi Nha Trang và Phú Yên từ HN, đi bằng tàu, dự kiến thời gian là từ 4/8 đến 9/8, hoặc có thể lùi lại cũng đc, tuỳ vào thời tiết ở Nha Trang và công việc của mình. Mọi khi mình vẫn thỉnh thoảng đi 1 mình nhưng lần này đi hơi xa nên mình muốn tìm thêm bạn đồng hành để cùng đi, vậy bạn nào muốn thì đi cùng mình cho vui :D
Lịch trình của mình là như này
- Ngày 4/8: Lên tàu SE7 đi Nha Trang
- Ngày 5/8: Xuống tàu ở ga Nha Trang, đi tìm phòng nghỉ
+ Đi Hòn Chồng
+ Tối: Chơi ở trong thành phố
- Ngày 6/8:
+ Sáng: Thăm tháp bà Ponagar,Viện Hải Dương Học
+ Chiều + Tối: Vinpearl
- Ngày 7/8: Lên tàu đi Phú Yên, thuê xe đi Hải Đăng Đại Lãnh và Vũng Rô
- Ngày 8/8:
+ Sáng: Đi Gành đá đĩa
+ Chiều: Đi Núi Nhạn
+ Tối: Lên tàu về HN
Chi phí dự kiến: ~4tr
Mình thấy thời gian ở Nha Trang có vẻ hơi gấp, nhưng cũng ko ở thêm đc, mà vẫn muốn đi thêm nhiều nơi nữa nhưng chưa lên đc lịch trình hợp lý, nhờ mn tư vấn giúp mình với

jb_chanh
23-05-2014, 09:51
Hòn Chồng bạn tham quan hết 1 ngày thì hơi uổng thời gian,kết hợp tắm bùn, viện hải dương học dồn vô luôn, qua ngày 2 đi tour 4 đảo (200k/nguoi) rồi về đi Tháp Bà vừa hơn đó bạn :), Vinpearl thì đi phải hết 1 ngày, chơi các trò chơi vs khu sinh thái, cũng ko có j đặc sắc
Ở NT về Phú Yên thì hình như ko có tàu sáng sớm, bạn đi xe cũng tiện, xe Thuận Thảo có chuyến 5h30 sáng đi Tuy Hoà ak bạn, vé 70k, xe hãng nên chạy đàng hoàng. Ngày đầu ở PY thì mình thấy cũng ok, đi Hải đăng hết 1 ngày đó, tối lên Núi Nhạn lun, vì nó nằm trong thành phố.
Còn ngày thứ 2 đi Gành Đá Dĩa nên đi từ sáng sớm, vì nắng lên nóng, trên đường đi sẵn ghé qua Nhà thờ Mằng Lăng, nhà thờ cổ đẹp lắm, đi 2 chỗ này hết 1 buổi, chiều về Tuy Hoà chạy lên Núi Chóp Chài ngắm tp trên cao vs cánh đồng lúa Tuy HOà cũng ok lắm đó bạn. Tối lên tàu về HN :). Good trip.

bee_1301
23-05-2014, 10:23
Hòn Chồng bạn tham quan hết 1 ngày thì hơi uổng thời gian,kết hợp tắm bùn, viện hải dương học dồn vô luôn, qua ngày 2 đi tour 4 đảo (200k/nguoi) rồi về đi Tháp Bà vừa hơn đó bạn :), Vinpearl thì đi phải hết 1 ngày, chơi các trò chơi vs khu sinh thái, cũng ko có j đặc sắc
Ở NT về Phú Yên thì hình như ko có tàu sáng sớm, bạn đi xe cũng tiện, xe Thuận Thảo có chuyến 5h30 sáng đi Tuy Hoà ak bạn, vé 70k, xe hãng nên chạy đàng hoàng. Ngày đầu ở PY thì mình thấy cũng ok, đi Hải đăng hết 1 ngày đó, tối lên Núi Nhạn lun, vì nó nằm trong thành phố.
Còn ngày thứ 2 đi Gành Đá Dĩa nên đi từ sáng sớm, vì nắng lên nóng, trên đường đi sẵn ghé qua Nhà thờ Mằng Lăng, nhà thờ cổ đẹp lắm, đi 2 chỗ này hết 1 buổi, chiều về Tuy Hoà chạy lên Núi Chóp Chài ngắm tp trên cao vs cánh đồng lúa Tuy HOà cũng ok lắm đó bạn. Tối lên tàu về HN :). Good trip.

Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình. Mình đến NT vào giữa trưa, đi ăn uống, tắm giặt các kiểu thì cũng phải đến chiều mới đi được Hòn Chồng, sẽ cố gắng đi luôn Viện HDH như bạn nói, mình ko đi 4 đảo được, vì ko có thời gian, mình chỉ ở NT đc 2 ngày thôi. Mình xem giờ tàu trên web Ga Hà Nội thì thấy có 1 chuyến đi Phú Yên lúc sáng sớm, mình bị say ô tô nên chắc ko đi ô tô được :D. Mà buổi tối mà lên núi thì có sợ gì ko nhỉ

nguyenhuong2310
26-05-2014, 14:54
bọn t cũng định đi NT - ĐL đúng dịp này nè.bạn có nhã hứng ghép đoàn nhé

Hy Vọng
27-05-2014, 09:07
mình 1 slot nhé bạn .

bee_1301
27-05-2014, 11:42
bọn t cũng định đi NT - ĐL đúng dịp này nè.bạn có nhã hứng ghép đoàn nhé
thời gian và lịch trình của b cụ thể như nàotheess, tớ lại định đi NT và PY chứ ko đi ĐL

mình 1 slot nhé bạn .
ok bạn, có gì inbox tớ nhé

girlngoc96
27-05-2014, 12:11
Đã fix ngày chưa bạn?

bee_1301
27-05-2014, 14:34
Đã fix ngày chưa bạn?
chưa bạn ạ, mình thì thoải mái, đi lúc nào cũng đc, nhưng nếu k có gì thay đổi thì sẽ theo đúng thời gian ở trên

beobell
27-05-2014, 22:25
ghé thử 1 chân cho lịch tháng 8 nào :D

Caramia
27-05-2014, 23:33
Hi,cho mình đăng kí 1slot nhé!có gì lịch trình cụ thể bạn có thể gửi mail của mình đc k? [email protected]

thucso
28-05-2014, 21:54
Mình cũng dự đi cung này vào cuối tháng 6. Nếu tháng 6 k đi đc thì xin bạn một chân tháng 8 vậy

bee_1301
29-05-2014, 12:31
Hi,cho mình đăng kí 1slot nhé!có gì lịch trình cụ thể bạn có thể gửi mail của mình đc k? [email protected]
lịch trình mình ghi đầy đủ rồi, bạn cứ tham khảo, cần thêm thông tin gì cứ inbox cho mình nhá

Mình cũng dự đi cung này vào cuối tháng 6. Nếu tháng 6 k đi đc thì xin bạn một chân tháng 8 vậy
ok bạn, mình cũng muốn đi sớm lắm, nhưng tháng 6 vs tháng 7 lại ko đi được, nếu bạn lùi lịch lại đi cùng mình vào tháng 8 thì tốt quá