PDA

View Full Version : Đà Nẵng - Hội An - Nha Trang - Đà Lạt (dự kiến 20/6 - 1/7)

wild90
20-05-2014, 18:00
Mình lùi lịch dự kiến xuống 10 ngày, bắt đầu xuất phát từ 1/7, kết thúc tầm 10/7

Chào các bạn, đầu tháng 7 mình muốn đi du lịch tự túc 1 chuyến dài ngày nhưng mà gặp khó khăn trong vấn đề tìm bạn đồng hành.

Vì mình là girl nên người đầu tiên mình muốn rủ rê chắc chắn phải là 1 bạn nữ :) Nếu các bạn nam có nhã hứng với chuyến đi của mình thì mình rất vui lòng với điều kiện bạn nam đó có bạn nữ đi cùng :D (càng nhiều nữ càng tốt :D)

Thời gian trên chỉ là dự kiến, có thể muộn đi vài ngày. Trong trường hợp ko có bạn đồng hành, mình đành phải hủy :(. Tiêu chí là du lịch tự túc, tự do thời gian, giờ giấc, tham quan ngắm cảnh là chính, ăn uống là phụ. Ngủ nghỉ nhà nghỉ, khách sạn đầy đủ :) Tổng hành trình dự kiến là 10 ngày, chi phí dự kiến 10tr/ng (càng nhiều ng càng ít chi phí) có thể ngắn hơn hay dài hơn tùy theo hứng của... Sếp :))

Và sau đây là lịch trình dự kiến, sau khi mình đã tìm hiểu thông tin qua bác Google :D Và vì một số đảo, thác... mình thấy cũng giống giống nhau nên mình chỉ đi 1 cái đại diện thôi

NGÀY 1: Đà Nẵng - Hội An
+ Từ địa phương các bạn đi tàu/ô tô/máy bay... đến Đà Nẵng buổi trưa, sau đó bắt luôn xe bus xuống Hội An: đặt phòng, nghỉ ngơi, ăn uống
+ Chiều: đi 1 vòng HA ban ngày, thuê xe máy ra biển Cửa Đại vui chơi giải trí đón hoàng hôn, ăn uống.
+ Tối: về HA thưởng thức đêm HA, nghỉ ngơi, mua tour Cù Lao Chàm tại KS.

NGÀY 2: Cù Lao Chàm
+ Sáng: theo tour đi CLC
+ Chiều: về HA, trả phòng, bắt xe bus về lại ĐN: đặt phòng, nghỉ ngơi, dạo biển Mỹ Khê, mua tour Bà Nà Hills (chỗ này mình ko biết là có nên mua tour BN hay tự túc đi như thế nào? Và Ngũ Hành Sơn mình đi rồi, cũng ko có gì khác biệt lắm nên mình ko đi nữa)

NGÀY 3: Bà Nà Hill
+ Sáng: theo tour đi Bà Nà Hill
+ Chiều: về KS, trả phòng, mua vé tàu đêm đi Nha Trang.

NGÀY 4: Nha Trang
+ Trưa: đến Nha Trang: đặt phòng, nghỉ ngơi, ăn uống
+ Chiều: thuê xe máy đi Tháp bà Ponagar
+ Tối: về KS, ăn nghỉ dạo mát :D

NGÀY 5: Vinpearl land
+ Sáng: thuê xe máy đi chơi Vinpearl land, nếu còn thời gian đi sang Hòn Tre, ko thì thôi
+ Tối: về KS

NGÀY 6: Đà Lạt
+ Sáng: trả phòng, bắt ô tô đi Đà Lạt: đặt phòng, nghỉ ngơi, thuê xe máy đi các điểm trong thành phố ĐL: Dinh III, biệt thự Hằng Nga, Nhà thờ Marie, Hồ Xuân Hương, Vườn hoa, CĐ SP ĐL, ĐH ĐL...
+ Tối: về KS nghỉ ngơi

NGÀY 7: Thiền viện Trúc Lâm
+ Sáng: Thác Đatanla
+ Chiều: Thiền viện Trúc Lâm (xe máy)

NGÀY 8: Langbiang, Thung lũng Vàng
+ Sáng: trả phòng, bắt xe bus đi Langbiang: thuê KS, đi chơi Langbiang
+ Chiều: thuê xe máy đi Thung lũng Vàng, tối về KS

NGÀY 9: Làng Cù Lần
Nghe nói đây là địa điểm du lịch mới nhưng ko biết có thực sự đáng đi hay ko? Bạn nào biết cho ý kiến mình với
+ Sáng: thuê xe máy đi Làng Cù Lần
+ Chiều: trả phòng, chia tay nhau từ đây, nếu còn thừa thời gian thì sẽ quyết xem nên đi thêm đâu nữa :)

Trên đây là lịch trình dự kiến của em, em chưa đi bao giờ nên ko biết như thế có đc ko, bác nào thấy chỗ nào bất hợp lý, cần sửa đổi bổ sung thì đóng góp ý kiến cho em với ạ, em xin chân thành cảm ơn :D
Ah mà các bác cho em hỏi là thuê KS thì nên thuê gần biển, gần trung tâm hay thuê ngay gần Ga tàu, bến xe cho tiện trung chuyển ạ?

KarinZ
20-05-2014, 20:31
Nếu đi Đà Nẵng mà không lên đèo Hải Vân thì tiếc lắm.....(NO). Đến NT bạn nên đặt tour đi 4 đảo nữa (nếu có time)

wild90
20-05-2014, 20:36
Nếu đi Đà Nẵng mà không lên đèo Hải Vân thì tiếc lắm.....(NO). Đến NT bạn nên đặt tour đi 4 đảo nữa (nếu có time)

Đèo Hải Vân mình ko có thuê đc xe máy đi như vậy, với lại cũng ko đủ thời gian để đi dạo trên đó :) Nếu đi bằng tàu thì mình đi rồi :) Cũng vì lý do thời gian nên ko thể đi hết cả 4 đảo của NT đc :D Thế bạn đã có quyết định của mình chưa?

KarinZ
20-05-2014, 20:54
Đèo Hải Vân mình ko có thuê đc xe máy đi như vậy, với lại cũng ko đủ thời gian để đi dạo trên đó :) Nếu đi bằng tàu thì mình đi rồi :) Cũng vì lý do thời gian nên ko thể đi hết cả 4 đảo của NT đc :D Thế bạn đã có quyết định của mình chưa?
Nếu về vấn đề thời gian thì bạn không cần phải đi hết tất cả như vây. có thể để danh ĐL đi lần sau cùng với mấy tỉnh Tây Nguyên cũng được. Vì đi vội như vậy có vẻ k thoải mái cho lắm, với lại đi xe máy lên ngắm đèo HV mới thích. Mình thì lên lịch 27/6 đi vì mình 21/6 mới từ HN về

tulathi
21-05-2014, 09:24
Plan hoành tráng nhưng thực tế thì có nhiều chỗ ko hợp lý lắm, chúc em có 1 chuyến đi vui vẻ :D

wild90
21-05-2014, 10:06
Plan hoành tráng nhưng thực tế thì có nhiều chỗ ko hợp lý lắm, chúc em có 1 chuyến đi vui vẻ :D

Em chưa đi bao giờ, plan này chỉ là tham khảo những điểm nên đến trên GG thôi, nên em mới cần nhờ mọi người giúp đỡ sửa đổi cho hợp lý. Nếu anh/chị thấy chỗ bất hợp lý thì chỉ cho e thì e mới biết mà sửa chứ ạ?

wild90
22-05-2014, 15:11
Ko có ai hứng thú sao ạ :(((((((((((

KarinZ
22-05-2014, 15:15
có hứng thú nhưng k trùng ngày rồi....hóng kết quả chuyến đi vậy...:D

wild90
22-05-2014, 15:25
hức hức, ko có ai đi cùng là tớ cũng phải cancel luôn, ko đi 1 mình đâu :(( Vận động hết bạn bè mà chả có ai máu me như mình :((

hung92
22-05-2014, 15:36
vào nick cũ hoài mà sai pass :3 em cũng đang định tự đi 1 mình, Chị có thể dời lịch xíu xíu không vì 24/6 em mới thi xong :) có gì chị inbox cho em sdt vs, hoặc inbox fb cho em vs:3 có gì chị em mình trao đổi :)

KarinZ
22-05-2014, 16:27
nếu dời lại 27/6 thì có thể có người có thể đi cùng :)

wild90
23-05-2014, 14:27
vào nick cũ hoài mà sai pass :3 em cũng đang định tự đi 1 mình, Chị có thể dời lịch xíu xíu không vì 24/6 em mới thi xong :) có gì chị inbox cho em sdt vs, hoặc inbox fb cho em vs:3 có gì chị em mình trao đổi :)
Chị add fb e rồi nhé :)

Haiz, tự dưng hè này lại vướng chứ ko thì đã thoải mái :(

PS: có ai đi với e ko ạ :((

Hy Vọng
27-05-2014, 09:17
lịch trình cũng được, nhưng thấy có vẻ ko chuẩn xác. Cg muốn đi , tính đi luôn tây nguyên hoặc miền tây nữa thì tốt

wild90
27-05-2014, 15:39
lịch trình cũng được, nhưng thấy có vẻ ko chuẩn xác. Cg muốn đi , tính đi luôn tây nguyên hoặc miền tây nữa thì tốt

Mình ko đủ thời gian đi như thế, hẹn miền tây dịp khác vậy. Bạn đi với mình đi :D

tulathi
27-05-2014, 16:39
Nếu thứ 7, CN mà đi Đà Nẵng - Hội An thì anh có thể tham gia đi chơi cho vui :D

silverlight
27-05-2014, 19:48
Mình là nam (ko giống yêu cầu của bạn :D) cũng ra Đà Nẵng thăm người quen dịp cuối tháng 6. Nếu bạn không ngại thì mình tham gia 1/3 tour cùng bạn.

wild90
27-05-2014, 21:31
Nếu thứ 7, CN mà đi Đà Nẵng - Hội An thì anh có thể tham gia đi chơi cho vui :D

Mình là nam (ko giống yêu cầu của bạn :D) cũng ra Đà Nẵng thăm người quen dịp cuối tháng 6. Nếu bạn không ngại thì mình tham gia 1/3 tour cùng bạn.
Hix, tìm người đi cả tour cơ :(

piaf
28-05-2014, 16:26
Ra ĐN sao ko đi Vịnh Cát Bà nhể ? :D

Thấy vịnh này khá hay :D

wild90
28-05-2014, 23:05
Ra ĐN sao ko đi Vịnh Cát Bà nhể ? :D

Thấy vịnh này khá hay :D

Ở ĐN có vịnh Cát Bà ah bạn? Nghe giống ở Hải Phòng thế nhỉ? Mình chưa biết, bạn cho mình ít thông tin với :D

lili_smile
29-05-2014, 09:42
Mình có một số góp ý cho bạn nè:

1. Nên thuê khách sạn ở gần trung tâm để đi dạo (đi bộ, xe đạp) cho dễ, như ở ĐL thì bạn có thể thuê xe đạp đi dạo lanh quanh thành phố.

2. Với ngân sách nhiều như thế, nên nghiên cứu thêm vụ ăn uống, vì ẩm thực cũng là một đặc trưng của một thành phố.

3. Trên phuot.vn rất nhiều thông tin về các điểm đến, khách sạn, nơi ăn uống. Nên bạn nên nghiên cứu kỹ, đi tự túc sẽ thú vị hơn đi tour nhiều.

4. Ngày 7, ở Đà lạt. Thiền viện trúc lâm và thác Đatanla thì chỉ tốn tối đa 1 buổi cho bạn thăm thú thôi. Nếu mục đích ngắm cảnh thì mình xin nói luôn là chả có gì để ngắm. Lúc zo Đatanla mình pải thốt lên sao mất tiền vớ vẩn thế này. Còn Trúc lâm thì mình ở đó..tận 12 ngày :)

5. Như tháp bà ở Nha trang bạn cũng ko cần tốn đến cả buổi để tham quan đâu, nếu chỉ với mục đích ngắm cảnh. Nếu máu me thì bạn nghiên cứu đi cực Đông ở Khánh Hòa đi, đảm bảo đáng nhớ.

6. Nói chung lịch trình, nói thiệt, mình thấy... không hấp dẫn :D Buổi chiều ngày thứ 3 mình thấy sắp xếp phí quá.

7.Nếu không ai đi thì bạn đi 1 mình thử xem, vì lịch trình khá an toàn mà, có gì phải sợ đâu.

wild90
30-05-2014, 10:53
Cám ơn bạn đã góp ý :D, mình sẽ nghiên cứu thêm vụ ăn uống :)
Còn như đã nói thì lịch trình trên chỉ là dự trù, vì chưa đi nên ko biết những nơi nào nên lướt qua, nơi nào nên dừng lại lâu. Và vì thế nên lịch trình này còn thay đổi nhiều tùy thuộc vào sở thích :) Đi 1 mình chán nên mình ko muốn đi 1 mình :)

myphung
30-05-2014, 21:14
Mình mới đi Đà Nẵng về nên mình góp ý với bạn 1 số điều
- Theo lịch trình của bạn thì ngày đầu tiên thuê xe máy đi đc 1 xíu ra cửa Đại nên rất phí
- Mình chưa đi Bà Nà theo tour nên ko biết giá cả ra sao nhưng nếu đi tự túc có thể sẽ tốn 600k hoặc hơn ( giá vé cáp treo là 500k, ăn uống này nọ nữa, nếu thuê xe máy thì từ trung tâm ĐN lên tới Bà Nà cũng tầm 30km đó ). Nên cái này bạn nên xem xét cái nào tiết kiệm hơn thì đi, Bà Nà chủ yếu lên ngắm cảnh thôi chứ cũng ko có j đặc biệt
- Nếu có thời gian nên đi chùa Linh Ứng ở Sơn Trà, cảnh rất đẹp
- Bạn nên thuê phòng ở khu vực bãi biển Phạm Văn Đồng, hay cầu sông Hàn, cầu Rồng vì đi lại rất thuận tiện
Chúc bạn có 1 chuyến đi an toàn và vui vẻ !!

nhalauxehoi
30-05-2014, 21:56
Khả năng cao đi được . ;) Đánh dấu phát nữa !

kanko_09
31-05-2014, 09:16
Theo e, thì không nên mua tour Ba Na Hills, mình có thể thuê xe máy và tự đi được. Đường đi đẹp, có thể chụp hình. Lên đó thì vô tư đi chơi. Đừng bỏ sót chỗ nào ở đó nha, có nhiều chỗ khám phá lắm.

leejudicious
31-05-2014, 09:45
Có rút ngắn còn khoảng 6-7 ngày được không chủ thớt, cuối tháng nhiều việc nên mình ko nghỉ dài ngày được..

wild90
31-05-2014, 10:52
Mình mới đi Đà Nẵng về nên mình góp ý với bạn 1 số điều
- Theo lịch trình của bạn thì ngày đầu tiên thuê xe máy đi đc 1 xíu ra cửa Đại nên rất phí
- Mình chưa đi Bà Nà theo tour nên ko biết giá cả ra sao nhưng nếu đi tự túc có thể sẽ tốn 600k hoặc hơn ( giá vé cáp treo là 500k, ăn uống này nọ nữa, nếu thuê xe máy thì từ trung tâm ĐN lên tới Bà Nà cũng tầm 30km đó ). Nên cái này bạn nên xem xét cái nào tiết kiệm hơn thì đi, Bà Nà chủ yếu lên ngắm cảnh thôi chứ cũng ko có j đặc biệt
- Nếu có thời gian nên đi chùa Linh Ứng ở Sơn Trà, cảnh rất đẹp
- Bạn nên thuê phòng ở khu vực bãi biển Phạm Văn Đồng, hay cầu sông Hàn, cầu Rồng vì đi lại rất thuận tiện
Chúc bạn có 1 chuyến đi an toàn và vui vẻ !!
Cám ơn bạn nhiều, mình sẽ lưu ý những lời khuyên của bạn :)

Khả năng cao đi được . ;) Đánh dấu phát nữa !
Bạn Nhalauxehoi ơi, mình dự định sẽ lùi lịch, dự là 30/6 hoặc 1/7 sẽ bắt đầu xuất phát để đi cùng 1 chị cùng cơ quan, ko biết thời gian này bạn có đi đc ko? :)

Theo e, thì không nên mua tour Ba Na Hills, mình có thể thuê xe máy và tự đi được. Đường đi đẹp, có thể chụp hình. Lên đó thì vô tư đi chơi. Đừng bỏ sót chỗ nào ở đó nha, có nhiều chỗ khám phá lắm.
Cám ơn bạn, mình sẽ xem xét giữa tour và tự đi xe máy lên đó cho phù hợp :D Thực sự thì mình cũng muốn tự đi, nhưng sợ ko biết rõ đường, lại lạc đường thì cũng...

Có rút ngắn còn khoảng 6-7 ngày được không chủ thớt, cuối tháng nhiều việc nên mình ko nghỉ dài ngày được..
Bạn Leejudicious ơi, mình dự định sẽ dời lịch lại, bắt đầu xuất phát từ 30/6 hoặc 1/7, ko biết bạn có đi cùng đc ko? Còn về số ngày thì tối thiểu cũng vẫn là 10 ngày, đi ngắn quá thì ko đi đc nhiều nơi mà lại mất nhiều thời gian di chuyển rồi :)

wild90
31-05-2014, 11:01

KarinZ ơi, mình lùi lịch lại đến 1/7 mới bắt đầu đi để đi cùng 1 chị ở cùng cơ quan. Bạn có đi cùng bọn mình ko? :)

KarinZ
01-06-2014, 13:24
KarinZ ơi, mình lùi lịch lại đến 1/7 mới bắt đầu đi để đi cùng 1 chị ở cùng cơ quan. Bạn có đi cùng bọn mình ko? :)

Bạn lụi tận 1/7 cơ ah? mình tính đi đúng cuối tuần ở ĐN để còn ngắm cầu rồng phun lửa nữa :D
bạn có fb k? có gì mình liên lạc bạn

wild90
04-06-2014, 09:39
Vẫn tiếp tục tuyển nhé :D
Chắc chắn sẽ đi, từ 1/7 - 10/7, có 2 người rùi :D

duonghp
04-06-2014, 19:55
Mình cùng với 1 cậu em nữa cũng đi Đà Lạt - Miền Tây - Nha Trang từ 25/7 đến 4/8, nếu bạn có nhã hứng thì lùi lịch lại rồi chúng ta đi cùng luôn. ( Mình ko thay đổi lịch đc vì đã book vé máy bay rồi )

wild90
04-06-2014, 21:01
Mình cùng với 1 cậu em nữa cũng đi Đà Lạt - Miền Tây - Nha Trang từ 25/7 đến 4/8, nếu bạn có nhã hứng thì lùi lịch lại rồi chúng ta đi cùng luôn. ( Mình ko thay đổi lịch đc vì đã book vé máy bay rồi )
Mình cũng đã book vé rùi, ko lùi đc tận 1 tháng vậy đâu :) Hẹn bạn dịp khác vậy :)

ankank
06-06-2014, 10:20
Bạn ơi, mình cũng đang có ý định đi Huế-Đà Nẵng-Hội An hoặc đi như bạn cũng được, nhưng chắc chỉ đi dc khoảng 1 tuần thôi, với lại mình thấy bạn mình đi cũng chỉ tầm đấy là thoải mái tg rồi. Nếu bạn điều chỉnh dc đi trong 1 tuần thì có lẽ mình sẽ join:D

namnguyen
06-06-2014, 13:43
Cô bé này add FB mình để hỏi thông tin mà chả thấy hỏi gì nhỉ.

wild90
06-06-2014, 21:48
Bạn ơi, mình cũng đang có ý định đi Huế-Đà Nẵng-Hội An hoặc đi như bạn cũng được, nhưng chắc chỉ đi dc khoảng 1 tuần thôi, với lại mình thấy bạn mình đi cũng chỉ tầm đấy là thoải mái tg rồi. Nếu bạn điều chỉnh dc đi trong 1 tuần thì có lẽ mình sẽ join:D
Đi 1 tuần thì hạn hẹp quá, mình muốn tận dụng mất công đi thì đi cho bõ :D Bọn mình đã lên lịch đặt vé xong cả rùi, nếu bạn có thể đi cùng với bọn mình đc thì tốt, hoặc là bạn có thể theo đến ngày thứ 7 thì về trước? :D Rất mong đi cùng với bạn :) Ah mà bọn mình có đi Huế, sẽ đi Huế ngày đầu tiên rồi mới đi theo lịch trình cũ :D

Cô bé này add FB mình để hỏi thông tin mà chả thấy hỏi gì nhỉ.

Hi anh, e add face xong nt cho a ko thấy a nhắn lại nên e cũng ngại :D

ankank
09-06-2014, 10:36
Ui. Tiếc quá. Hẹn bạn dịp khác vậy.
Chúc bạn đi vui vẻ:D

tuyentppc
06-07-2014, 11:57
Mình đang ở đà lạt. Ko biết bạn tới đà lạt chưa mình join cho vui.