PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin cung đường phượt dã ngoại TP.HCM - Lagi !

khaipha
19-05-2014, 11:13
Tình hình là em tính làm 1 chuyến phượt ngắn đến Lagi sẵn đó tìm các bãi biển đẹp để tổ chức cắm trại cho nhóm e !

Em 0 bit là nên đi theo QL55 hay TL 44A sát biển để có thể dễ dàng thấy dc các địa điểm đẹp ạ ! Vì ql 55 hình như là cách biển cũng khá xa !!

Sẵn tiện cho em chút thông tin và đường đi đến bãi biển Cam Bình ở Lagi có được 0 ạ !

langthangminhta
20-05-2014, 09:38
Chào bạn
Bạn nên đi cung ven biển cho đẹp, đường vắng dễ chạy, chú ý bắn tốc độ khúc vừa qua khỏi chợ Bình Châu nhé
theo mình thì cung như vầy : TPHCM - Cát Lái - Nhơn Trạch - QL51 - Bà Rịa - Long Hải ---->>>LaGi

khaipha
20-05-2014, 14:09
vậy là đường TL44B oài, nó đi ngang Resort Long Hải, Đèo Nước Ngọt, Kawasamii rồi đến đâu vậy bạn. Đường đó có thẳng tới hồ cốc, hố tràm lun k ạ !!

còn đường đến biển Cam Bình - Lagi, có anh chị nào có thể share thông tin dc k ạ

phuong2975
21-05-2014, 10:18
Đường ven biển đi qua hồ cốc, hồ tràm, sau đó nhập vào QL 55 thẳng về Lagi

vu_vinh0510
23-06-2014, 16:50
Nếu bạn đi chơi theo nhóm để khám phá tham quan vui chơi thì bạn cứ đi theo đường ven biển có nhiều cảnh đẹp chụp hình rất tuyệt. Đường đi biển Cam Bình thì cứ theo QL55 khi gần tới cây xăng Tân thiện bạn rẽ vào đường Nguyễn Du chạy thẳng vào là biển Cam Bình. Hoặc tới cây xăng Tân Thiện hỏi nhân viên hay người dân thì họ sẽ chỉ vào liền

minhminh90
24-06-2014, 17:00
Nếu khởi hành từ thành phố Hồ Chí Minh, có hai hướng để đến thị xã La Gi:
- Theo quốc lộ 1A đến hết địa phận tỉnh Đồng Nai, qua Căn cứ 5 (Z30D) Huyện Hàm Tân, gặp Ngã Ba 46 (thuộc thị trấn Tân Nghĩa, huyện Hàm Tân), tức cách thành phố Phan Thiết 46km. Tại ngã rẽ này, theo quốc lộ 55 hướng về phía biển 18km là đến trung tâm hành chánh thị xã La Gi.
- Từ thành phố Hồ Chí Minh đến ngã tư vòng xoay Vũng Tàu (Siêu thị Big C) rẽ về hướng Vũng Tàu nhưng chỉ đến thị xã Bà Rịa, theo quốc lộ 55 chạy về thị trấn Bà Tô – Xuyên Mộc thẳng hướng suối nước nóng (Bình Châu) hoặc chuyển qua đường dọc bờ Biển sẽ đi ngang các khu du lịch Hồ Tràm, Hồ Cốc cũng đến được La Gi.