PDA

View Full Version : Tết trốn nhà đi bụi...Ai đi không cho em đi với (30/1-6/2/2011)

Lendz
13-01-2011, 20:02
Tình hình là tết âm lịch này muốn đi đâu đó du lịch từ (30/1-6/2) mà vẫn chưa biết đi đâu. Có bạn nào muốn đi cùng mình không thì offline lên kế hoạch. Kiếm 1 nhóm tầm 4-5 ng đi là hợp lý. Hiện mình đang ở SG.
P/S: trong nước thì có thể đi Phú Quốc hay Hội An, còn không thì SIN hay Mã...nói chung là tùy mọi người. Ta gom lại 1 nhóm rồi lên kế hoạch.

shark211
13-01-2011, 21:03
Ra Hn đi bạn, dẫn đi bụi Hn ngày tết, hay phết đấy ;))

chunguahoang
13-01-2011, 21:07
Chào chủ top,mình cũng đang boăn khoăn nè, tính đi một chuyến từ mồng 2 tết.Phú Quốc mình vừa đi về,Mình muốn đi Campuchia hoặc đi miền tây hướng cà mau cũng muốn đi Côn Đảo nhưng Côn Đảo mồng 6 mới có tàu.

Ối_zời_ơi
13-01-2011, 22:38
Lendz@
- Nếu chính xác là bạn hỏi "cho em đi với" thì bạn nên xem thông tin rủ rê ở các topic khác để join nhé.
- Nếu là bạn rủ mọi người đi thì bạn sớm có thêm lịch trình củ thể, điểm đi điểm đến, cung đường và hành trình, các thông tin đi lại ăn cở và dịch vụ.....đầy đủ như trong nội quy của diễn đàn để AE join nhé.
Chúc bạn sẽ có chuyến đi như ý.
nice

Lendz
14-01-2011, 11:31
Ra Hn đi bạn, dẫn đi bụi Hn ngày tết, hay phết đấy ;))
Hì thanks bạn. HN cũng muốn đi

Chào chủ top,mình cũng đang boăn khoăn nè, tính đi một chuyến từ mồng 2 tết.Phú Quốc mình vừa đi về,Mình muốn đi Campuchia hoặc đi miền tây hướng cà mau cũng muốn đi Côn Đảo nhưng Côn Đảo mồng 6 mới có tàu.
Đi Cam cũng được ah bạn. Hay đi Cam nhỉ?

Lendz@
- Nếu chính xác là bạn hỏi "cho em đi với" thì bạn nên xem thông tin rủ rê ở các topic khác để join nhé.
- Nếu là bạn rủ mọi người đi thì bạn sớm có thêm lịch trình củ thể, điểm đi điểm đến, cung đường và hành trình, các thông tin đi lại ăn cở và dịch vụ.....đầy đủ như trong nội quy của diễn đàn để AE join nhé.
Chúc bạn sẽ có chuyến đi như ý.
nice
Hôm qua em search mấy cái topic nhưng không thấy có cái nào hết anh ơi. Toàn chốt đoàn rồi không hà. Nên mới lập topic này mà. Em muốn tham khảo ý kiến mọi người đi đâu, tại em cũng ít đi nên chưa biết nhiều. Sorry em lập topic không đúng rule...

Lendz
14-01-2011, 11:45
Em cũng đang có dự tính đi SIN + May. Nếu mình book vé Tiger đi từ 30/1-5/2 thì hết khoảng 123$ tiền vé (return). Lịch trình thì để em tham khảo mấy topic kia rồi post sau. Chi phí theo em tính thì chắc tầm $500 là đủ (nếu không shopping :P)

dcongvt
15-01-2011, 22:06
Mình có đề nghị nhé: đi Cam, sáng 30/1 bắt xe đi từ tp HCM, chơi ở Pnompenh 1 ngày, chiều hôm sau đi SiemRiep chơi 4 đêm 3 ngày ở đó:gun. Khoảng sáng mùng 4 về.

Dự tính như vậy, anh em nhảy vào comment nào!(BB)

jinnynhungoc
16-01-2011, 11:15
Uh Mình cũng thấy các đoàn khác chốt hết rồi củng tính lập topic khác để đi mà có bạn làm rồi , qua tốt .Vậy mình đi Cam-Lào đi chủ thớt tìm hiểu thông tin lên kế hoạch đi chơi khoãng hay 4 ngày là okie rồi mình sẽ thường xuyên kiểm tra thông .

rei
16-01-2011, 11:59
Hi các bạn, mình đang có ý định đi Lào đợt Tết âm lịch này, ngày đi chưa fix vì mới có ý tưởng đêm qua, có bạn nào hứng thú đi cùng không thì mình cùng lên kế hoạch?

Kế hoạch sơ bộ của mình là: (Mình chỉ tập trung nhiều vào Pakse - cố đô Champasak, còn lại thì đi theo hành trình xuất hành đầu năm năm ngoái của nhóm chị Shachou, anh Langbian theo topic này: https://www.phuot.vn/threads/6424-Xu%E1%BA%A5t-h%C3%A0nh-%C4%91%E1%BA%A7u-n%C4%83m-Xe-m%C3%A1y-t%E1%BB%AB-S%C3%A0i-G%C3%B2n-qua-Cam-Nam-L%C3%A0o-B%E1%BB%9D-Y-Kon-Tum-S%C3%A0i-G%C3%B2n )

Ngày 1: Sài Gòn -> Cửa khẩu Hoa Lư --> Snoul ---> Kratie
Ngày 2: Kratie -> Stung Treng --> CK Nong Nok Khiene ---> Pakse
Ngày 3: Rong chơi tại Pakse - Champasak, mình dự định đi thăm đền Watphu, vùng đất 4.000 đảo ... (dự định ở đây chơi 2-3 ngày gì đó)

Ngày về: Pakse -> Sekong/ hoặc Attapeu --> Bờ Y ---> Ngọc Hồi ----> Kon Tum

timtam
16-01-2011, 17:37
Nếu bạn đi Lào thì cho mình đu theo với. Mình đã đi Viengchan, Luong Prabang va Xieng Khoang nên có ý định đi Nam Lào :)

Lendz
16-01-2011, 20:04
Úi hay đấy. Ta tiến hành đi. Bạn nào đi nhiều cho ý kiến nhé. Mình sẽ search thêm rồi post plan cụ thể. Chuẩn bị đi thôi. hehe

jackyle
16-01-2011, 20:11
thế đi Lào thì phải đi bằng xe máy hả các bạn ? Mình uu4ng muốn làm 1 chuyến nhưng nếu đi bằng xe máy thì chắc chịu..Không có phương tiện nào khác sao ta?

Lendz
16-01-2011, 22:59
Hi các bạn, mình đang có ý định đi Lào đợt Tết âm lịch này, ngày đi chưa fix vì mới có ý tưởng đêm qua, có bạn nào hứng thú đi cùng không thì mình cùng lên kế hoạch?

Kế hoạch sơ bộ của mình là: (Mình chỉ tập trung nhiều vào Pakse - cố đô Champasak, còn lại thì đi theo hành trình xuất hành đầu năm năm ngoái của nhóm chị Shachou, anh Langbian theo topic này: https://www.phuot.vn/threads/6424-Xu%E1%BA%A5t-h%C3%A0nh-%C4%91%E1%BA%A7u-n%C4%83m-Xe-m%C3%A1y-t%E1%BB%AB-S%C3%A0i-G%C3%B2n-qua-Cam-Nam-L%C3%A0o-B%E1%BB%9D-Y-Kon-Tum-S%C3%A0i-G%C3%B2n )

Ngày 3: Rong chơi tại Pakse - Champasak, mình dự định đi thăm đền Watphu, vùng đất 4.000 đảo ... (dự định ở đây chơi 2-3 ngày gì đó)

Mình thấy plan theo topic này ok ah. Hay là mình đi giống dzay nhỉ?
Mình tính xuất phát ngày 30/1. Phương tiện thì chưa biết sao. Vì mình cũng không có xe. Đi bus được không ta? Hay ai có xe thì ta gom lại.
Tại chưa đi nhiều. Không có kinh nghiệm. Ai cho thêm ý kiến đi.

timtam
16-01-2011, 23:10
Mình không chạy xe đường trường được, nếu đi xe máy cũng chỉ làm ôm được thôi. Mình thích đi bus hơn cho đỡ mệt nhưng không biết vé viếc thế nào

rei
16-01-2011, 23:24
Hi các bạn,
Kế hoạch của mình là di chuyển bằng xe máy & mình đã có xe, đi bus thì mình đi không được & cũng không thích.
Lào thanh bình, cây xanh nhiều, đèo núi hùng vĩ mà đi xe bus mình thấy hơi phí.
Cá nhân mình ngày xuất phát không quan trọng lắm, từ 28/1 là có thể đi, chỉ fix ngày về vì công ty có việc quan trọng nên 7/2 mình phải có mặt ở SG rồi.
@ bạn timtam: cho hỏi bạn là nam hay nữ vậy?

timtam
17-01-2011, 04:41
Công ty mình nghỉ từ 31/1 đến hết ngày 7/2, tuy nhiên mình vẫn có thể xuất phát sớm hơn nếu cả nhà quyết định như vậy

@rei: timtam là nữ, đã từng phượt bằng hàng không giá rẻ và bus đến trên 15 nước nhưng chưa phượt nước ngoài bằng xe máy bao giờ. Mình rất ngại xe hỏng hóc giữa đường trong khi tiếng địa phương thì không biết để trao đổi nhờ vả. Còn nếu phượt bằng bus thì chỉ cần cầm lonely planet là đủ, không cần biết tiếng địa phương :)

jinnynhungoc
17-01-2011, 11:42
Vậy chính xác thì mình sẽ đi bao nhiêu ngày, cho ké 1 chiếc dép , kế hoạch lên ngon lành thì tính chiếc còn lại luôn.

nguyenduythang
17-01-2011, 15:36
Công ty mình nghỉ từ 31/1 đến hết ngày 7/2, tuy nhiên mình vẫn có thể xuất phát sớm hơn nếu cả nhà quyết định như vậy

@rei: timtam là nữ, đã từng phượt bằng hàng không giá rẻ và bus đến trên 15 nước nhưng chưa phượt nước ngoài bằng xe máy bao giờ. Mình rất ngại xe hỏng hóc giữa đường trong khi tiếng địa phương thì không biết để trao đổi nhờ vả. Còn nếu phượt bằng bus thì chỉ cần cầm lonely planet là đủ, không cần biết tiếng địa phương :)

@.Timtam tôi đồng ý vời bạn , đến đâu thuê xe nơi đó bán kính hẹp xe hư dt họ đến nhận. Chủ động thời gian di chuyển đường dài trên 400km,trang thủ time đi xe đêm nghĩ ngơi trên xe

iphonee
17-01-2011, 15:53

ồ, bạn rei có cho bọn mình nhập chung ko nhỉ, đi cũng gần giống với cung bọn mình đã lên lịch trình và xuất phát từ SG sáng mùng 2 Tết.. :), nếu được thì xuất phát chung, tới đâu khác cung mà ko thích đi chung nữa thì tách.. :D

https://www.phuot.vn/threads/15006-Kh%C3%A1m-ph%C3%A1-L%C3%A0o-t%E1%BB%AB-m%C3%B9ng-2-T%E1%BA%BFt-Ta-2011-b%E1%BA%B1ng-xe-m%C3%A1y

rei
17-01-2011, 16:52
ồ, bạn rei có cho bọn mình nhập chung ko nhỉ, đi cũng gần giống với cung bọn mình đã lên lịch trình và xuất phát từ SG sáng mùng 2 Tết.. :), nếu được thì xuất phát chung, tới đâu khác cung mà ko thích đi chung nữa thì tách.. :D

Thanks bạn, mình cũng đang tìm bạn đồng hành vì không thể đi 1 mình được :(
Nhưng mùng 2 mới xuất phát thì trễ quá, mình có thể nghỉ Tết sớm hơn chứ không nghỉ muộn hơn được vì ngay đầu năm mới có 2 sự kiện mình phải tham gia rồi :(
Nếu lịch bên bạn có thay đổi đi sớm hơn thì hú mình đi chung với nhen ;)

cúncon
18-01-2011, 13:17
Chào các bác....:D

Nhà em có lịch đi Bali từ ngày 31/1 đến ngày 7/2/2011... Không biết có bác nào trên topic này có ý định đi Bali đợt Tết này không ạ???

Nhà em có 2 vợ chồng 1 đoàn :(.. Hợi bị thảm. Tính em thích đông vui nhộn nhip, giờ đi chung với ổng nguyên tuần chắc em chịu không nổi, chắc sẽ uýnh chồng liên tục mất:T

Thế nên nếu em may mắn Có bác nào có ý định qua đó dịp tết này mà cần tìm bạn đồng hành thì ới cho vợ chồng em 1 câu nhá... Cho vui...hì..hì..:D

Rất vui được làm quen với mọi người ạ..(BB)

jinnynhungoc
19-01-2011, 14:08
Chào các bác....:D

Nhà em có lịch đi Bali từ ngày 31/1 đến ngày 7/2/2011... Không biết có bác nào trên topic này có ý định đi Bali đợt Tết này không ạ???

Nhà em có 2 vợ chồng 1 đoàn :(.. Hợi bị thảm. Tính em thích đông vui nhộn nhip, giờ đi chung với ổng nguyên tuần chắc em chịu không nổi, chắc sẽ uýnh chồng liên tục mất:T

Thế nên nếu em may mắn Có bác nào có ý định qua đó dịp tết này mà cần tìm bạn đồng hành thì ới cho vợ chồng em 1 câu nhá... Cho vui...hì..hì..:D

Rất vui được làm quen với mọi người ạ..(BB)

Đang có bà chị hỏi thông tin đi Bali từ mình bạn cho mình địa chỉ email mình gửi thông tin của người đẹp đó cho bạn , mấy bạn thảo luận xem có cùng thời gian không , và mình có thông tin mới nhất cho chuyến đi bạn có thề tham khảo.

Shachou
19-01-2011, 16:40
Góp ý với các bạn nếu đi cung giống của mình nên có khoảng 1 đến 2 anh em sửa xe giỏi.

Lý do là đi trên đường nếu hỏng đơn giản có thể tự sửa, nhiều khi đi đến các vùng quê anh em bên Lào không biết tiếng Anh, rất vất vả trong việc nói chuyện với người dân bản địa.

Dạo này các bạn công an Lào thấy các bạn Việt Nam sang thăm quan Lào bằng xe máy quá nhiều nên các bạn ý càng ngày càng hư, bắt nạt anh em phượt.

Tiện đây,mình cũng có cung Tây Bắc, chủ yếu là đi Điện Biên Đông và A pa chải vào đúng Tết âm., dự kiến đón giao thừa trên A pa chải.
Tuy nhiên, đoàn mình đang cần chuẩn bị một số thủ tục cần thiết trước khi đi, bạn nào có cùng ý tưởng thì gặp nhau trên đường cùng đón Tết.

Phương Hoàng
19-01-2011, 17:13
Hi các bạn,
Kế hoạch của mình là di chuyển bằng xe máy & mình đã có xe, đi bus thì mình đi không được & cũng không thích.
Lào thanh bình, cây xanh nhiều, đèo núi hùng vĩ mà đi xe bus mình thấy hơi phí.
Cá nhân mình ngày xuất phát không quan trọng lắm, từ 28/1 là có thể đi, chỉ fix ngày về vì công ty có việc quan trọng nên 7/2 mình phải có mặt ở SG rồi.
@ bạn timtam: cho hỏi bạn là nam hay nữ vậy?

Dear Rei,

KO biết là bạn có tuyển ôm ko? :D

cúncon
19-01-2011, 17:15
Chào bạn

Rất cám ơn bạn. Email của mình là [email protected]

Lịch nhà mình đi cũng đơn giản lắm.

31/1 lên máy bay đi từ HCMC , mất 1 đêm ở sân bay... 7/2 về HCMC

1/2 có mặt ở Bali, đến kuta sẽ tìm ks, vì 2 vợ chồng làm chuyến du lịch bụi mà.

Xe đi lại thì thuê xe jeep tự lái or là xe máy, thuê xe riêng có người lái đều được. Xe máy thì ko khả quan lắm do vợ chồng mình ko bít đi xe máy, còn ô tô thì ok vì chông mình có bằng lái xe ô tô của Mỹ cấp nên ko bít có dùng dc ở Bali ko?

Nếu chị bạn của bạn cũng qua đó, thì lịch trình có thể sắp xếp với nhau, mình rất đơn giản, ăn ở đi lại thế nào cũng dc. Miễn là hợp lí và ok thui...

Cám ơn bạn lần nữa nhá;)