PDA

View Full Version : Bắc Thailand & Campuchia: Tháng 2.2015 (Tết âm lịch)

Inbox
16-05-2014, 10:50
Mình đã book vé máy bay từ 26 tết đến mùng 6 tết, mong muốn tìm được thêm bạn đồng hành, lịch trình như sau:

Ngày 1: Bay HN – BKK – Chieng Rai.
Ngày 2, 3, 4: Chieng Rai, buýt đi Chieng Mai, Maehongsong, Pai, ở CM, buýt quay lại Chieng Mai.
Ngày 5: Bay Chieng Mai – BKK – Siemriep.
Ngày 6, 7: Angkor Wat, Angkor Thom, buýt đi Phnom Penh.
Ngày 8, 9, 10: Phnom Peng, Sihanoukville, Korong Saloem island, bay Phnong Peng - BKK.
Ngày 11: Bay BKK – HN.

Lịch trình trên vẫn chưa chính thức, nên rất mong nhận được sự chia sẻ hoặc tư vấn của những bạn đã từng trải nghiệm. Chi phí chuyến đi dự tính khoảng 350 usd cho ăn ở, đi lại, entrance fee trong nội địa hai nước (không bao gồm vé máy bay). Mình sẽ canh vé của Air Asia để chi phí là tiết kiệm nhất. Dự kiến chốt đoàn 6 người.

Các bạn quan tâm đăng ký tham gia xin gửi các thông tin: Họ tên, địa điểm bắt đầu hành trình, giới tính, tuồi, đia chỉ email, số đt, Fb (nếu có thể) để tiện gửi thông tin và bàn bạc.

Vì đi theo tiêu chí du lịch bụi, cùng với những lí do tế nhị, không nhận những bạn du lịch theo kiểu đời sống cao, hoặc những bạn tiết kiệm chi phí một cách quá mức, ko nhận người già, trẻ em. Cảm ơn và mong được thông cảm.

Thông tin liên lạc:
FB: Thảo Nguyên

hoangvanphuong75
17-05-2014, 07:16
Em ở Chiang Rai, nên bus Chiang Rai- Mae Hong Son-Pai- ChiangMai nên theo lộ trình vậy, không đi lòng vòng mất thời gian (nếu có thể).
Đoạn Campuchia cũng vậy, do là em đã mua vé máy bay rồi, người đi sau khả năng họ bus BKK-Siemrep (qua Poipet) hay bus BKK-ShV (qua Koh Kong) sẽ nhanh, vì bus Cam bây giờ đi mất thời gian do xe nhiều hơn trước.

Inbox
19-05-2014, 08:04
E cám ơn anh hoangvanphuong75, vì thấy giá vé rẻ nên mua luôn, e chủ yếu tập trung đi Angko, từ Phnom Peng đi Koh Rong và quay lại thì đi như thế nào là thuận tiện nhất, có gì anh tư vấn thêm cho e.

hoangvanphuong75
19-05-2014, 12:59
Từ Ppenh xe đi ShV và ngược lại, còn từ SRep đi ShV phải qua Ppenh.
Tại ShV bây giờ có tàu nhanh đi Koh Rong Saloem và Koh Rong thời gian 40 và 45 phút, giá vé 2 chiều lần lượt 15 và 20 đô không bao ăn uống.