PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thông tin đường đi từ Hồ Chí Minh về các tỉnh Miền Tây

cutyteo
12-01-2011, 12:45
Xin chào quí vị.
Tôi là dân gốc Hồng Ngự nhưng đi biệt xứ quá lâu (hơn 25 năm), nay muốn thường xuyên về thăm quê, nên đang cố tìm đường nào nhanh nhất. Tôi tìm trên Google thấy lộ trình như sau có vẻ thích hợp:

1.từ Saigon đi cao tốc Trung Lương (nếu đi ô tô) hoặc QL1 đến Tân An: OK
2.từ Tân An theo QL62 hướng về Thạnh Hóa đến Tân Thạnh: ? (không biết)
3.từ Tân Thạnh theo ĐT837 về Trường Xuân: ? (không biết)
4.từ Trường Xuân theo ĐT844 đi qua Tràm Chim về An Long: ? (không biết)
5.từ An Long đi QL 30 về Hồng Ngự: OK

Ước tính khoảng 165Km so với đi xe đò thông thường khoảng 225Km (Saigon-Trung Lương-An thới Trung-Cao Lãnh-Hồng Ngự)

Xin quí vị giúp cho biết đi theo lộ trình như vậy có được không, có phải là nhanh nhất?
Tình trạng cầu đường các đoạn hiện nay như thế nào:
-Đường tốt: tráng nhựa, cầu bê tông, rộng rãi, không lầy lội, ngập,..
-Các dịch vụ dọc đường: dân cư, quán xá, chổ sửa chửa, vá xe, cây xăng,...
-Cuối cùng là ô tô có thể đi được không

Liệu có lộ trình nào khác nhanh hơn: ngắn hơn, dễ đi, có thể đi tốc độ cao,...(ngắn hơn nhưng đường xấu chưa chắc nhanh hơn)

Rất mong quí vị chỉ giáo. Xin cám ơn.

namy2k
12-01-2011, 14:54
Đoạn đường từ Tân Thạnh đến Trường Xuân không thể đi được vì TL837 đang sửa chữa xe máy còn không đi được, xe máy thì còn có thể đi đường dọc kênh ngay cần 7 Tước chứ oto thì mình nghỉ là bó tay. Ngoài đọn đó ra thì các đoạn khác đều khá tốt không có gì khó khăn. Vì thực ra cung đường này mình vừa đi trước tết.
Theo lộ trình của bạn thì HCM theo QL1A đến Tân An, rẻ vào QL62 chạy 1 mạch về Mộc Hóa, muốn về Mộc Hóa chỉ có thể theo QL62 xong lại vòng ngược ra TL829 - TL847 - TL845 để về Trường Xuân, đánh 1 cái vòng như thế thôi (vì oto mà, còn xe máy chắc có đường làng để đi)
Từ Trường Xuân theo TL844 chạy thẳng ra QL30 về Hồng Ngự rồi qua Tân Châu - Châu Đốc, đoạn này xe oto đi ok.

kongfuson
12-01-2011, 15:06
Lộ trình bạn đề ra, sửa lại chút xíu. Tân Thạnh về Trường Xuân đang làm đường, ko đi đc.

Gợi ý nếu đi = car

2/ sửa lại chút: từ QL62 đoạn từ đường cao tốc SG-TL ra, chạy lên theo QL62 khoảng 1km qua cầu cống đập Rạch Chanh. Chạy lên khoảng 1,5km nữa gặp ngã 4 Mỹ Phú (huyện Thủ Thừa) - quẹo trái. Chạy theo đường này về tới chân cầu Phú Mỹ (Tiền Giang) - không qua cầu mà quẹo phải ngay dưới chân cầu - đường 865 - thẳng hoài về Mỹ An - ôm theo cua bên phải thẳng hoài về Trường Xuân. Lộ trình tiếp theo giữ nguyên.

4/ Gần tới chợ Trường Xuân sẽ có bảng hướng dẫn quẹo trái (mới edit lại, sorry) - 844 - về Tam Nông. Dưới chân cầu Đường Gạo là chợ Tam Nông. Thẳng tiếp 844 sẽ về An Long.

Tất cả đường này là đường tỉnh lộ, trải nhựa khá tốt. Đoạn từ chân cầu Phú Mỹ - bùng binh Tân Phước (18km) đường đá đỏ hơi xấu tí. Nếu không biết đường có thể căn cứ vào các địa danh mà hỏi dân. Chúc bạn đi tới nơi.

menfuisu_dat
12-01-2011, 15:06
Theo mình biết thì con đường N2 từ Củ Chi đi Đồng Tháp đã hoàn thành rồi

https://g.portal.pwd.vn/rss_auto/data/2011-01-01/tuoitre/f96464e4ee181e70e9ad9889ab864791.jpg

Bạn có thẻ tham khảo thêm tuyến này

kongfuson
12-01-2011, 15:17
Phương án đi = đường N2 không đáp ứng yêu cầu nhanh. Nhưng sẽ ra ngay Hồng Ngự.

Lộ trình : SG - TL10 - Đức Hòa - ngã 3 Hòa Khánh - N2 - Thạnh Hóa - Tân Thạnh - cầu 79 - ĐCK79 (dưới chân cầu 79) - Tân Hưng - 842 - Tân Phước - An Phước - Hồng Ngự.

Cách đây 3 tháng, 40km ĐCK79 đường đá đỏ và bụi, hiện tại ko biết. Còn 9km đường đá đỏ từ Tân Hưng về Tân Phước. Ngoài ra các đường còn lại là nhựa, chạy tốt.

Nhân tiện bạn cutyteo hỏi đường mới xem lại hình không ảnh trên Google. Hình mới nhất update 2010 cho thấy Tràm Chim sau trận cháy rừng đã trụi lũi, ko còn gì hết. Thật đáng buồn. Hèn chi 1 tháng trước xuống Tràm Chim mà ko cho vô.

thegioithucvat
12-01-2011, 21:24
tphcm --- tỉnh lộ 10- -Đức Hòa-- ĐT 825-- NGÃ 3 HÒA KHÁNH - - N2 -- THẠNH HÓA -- QL 62 TÂN THẠNH-- ( HỎI ĐƯỜNG NHỎ )VỀ THIÊN HỘ -- MỸ AN -- CAO LÃNH
SAU ĐÓ QUA PHÀ THÌ VỀ CHÂU ĐỐC , RẼ PHẢI THEO SÔNG TIỀN THÌ VỀ HỒNG NGỰ
BẠN CÓ ĐỊNH VỊ GPS THÌ SẼ NHÌN THẤY RÕ

barandom
12-01-2011, 21:50
Xin chào quí vị.
Tôi là dân gốc Hồng Ngự nhưng đi biệt xứ quá lâu (hơn 25 năm), nay muốn thường xuyên về thăm quê, nên đang cố tìm đường nào nhanh nhất. Tôi tìm trên Google thấy lộ trình như sau có vẻ thích hợp:

1.từ Saigon đi cao tốc Trung Lương (nếu đi ô tô) hoặc QL1 đến Tân An: OK
2.từ Tân An theo QL62 hướng về Thạnh Hóa đến Tân Thạnh: ? (không biết)
3.từ Tân Thạnh theo ĐT837 về Trường Xuân: ? (không biết)
4.từ Trường Xuân theo ĐT844 đi qua Tràm Chim về An Long: ? (không biết)
5.từ An Long đi QL 30 về Hồng Ngự: OK

Ước tính khoảng 165Km so với đi xe đò thông thường khoảng 225Km (Saigon-Trung Lương-An thới Trung-Cao Lãnh-Hồng Ngự)

Xin quí vị giúp cho biết đi theo lộ trình như vậy có được không, có phải là nhanh nhất?
Tình trạng cầu đường các đoạn hiện nay như thế nào:
-Đường tốt: tráng nhựa, cầu bê tông, rộng rãi, không lầy lội, ngập,..
-Các dịch vụ dọc đường: dân cư, quán xá, chổ sửa chửa, vá xe, cây xăng,...
-Cuối cùng là ô tô có thể đi được không

Liệu có lộ trình nào khác nhanh hơn: ngắn hơn, dễ đi, có thể đi tốc độ cao,...(ngắn hơn nhưng đường xấu chưa chắc nhanh hơn)

Rất mong quí vị chỉ giáo. Xin cám ơn.

Lộ trình trên gần hơn 60Km nhưng ngay cả khi đoạn TL837 làm xong thì nó cũng chỉ dành cho những người đi xe máy hoặc đi ô tô nhưng không cần tới gấp :D .

Nếu bạn đi ô tô và cần nhanh thì nên chọn QL1a và QL30 là nhanh nhất : SG - cao tốc Trung Lương - QL1a - ngã ba An Hữu - QL30 - Cao Lãnh - Thanh Bình - Tam Nông - Hồng Ngự đảm bảo có mặt ở Hồng Ngự sau 4 tiếng đồng hồ.

Theo mình biết thì con đường N2 từ Củ Chi đi Đồng Tháp đã hoàn thành rồi

Bạn có thẻ tham khảo thêm tuyến này

Tuyến này hiện nay đã xong trên giấy :D , còn thực tế thì mới hoàn thành từ Củ Chi về Tân Thạnh, đoạn từ Tân Thạnh trở đi chỉ mới có cầu và 1 vài đoạn không liên tục mới xong nền hạ.

Đoạn đường từ Tân Thạnh đến Trường Xuân không thể đi được vì TL837 đang sửa chữa xe máy còn không đi được, xe máy thì còn có thể đi đường dọc kênh ngay cần 7 Thước chứ oto thì mình nghỉ là bó tay. Ngoài đọn đó ra thì các đoạn khác đều khá tốt không có gì khó khăn. Vì thực ra cung đường này mình vừa đi trước tết.

Thật ra nếu đi xe máy thì không cần phải đi vòng lên cầu 7 thước chi cho xa mà lại bị bụi, cứ qua cầu Tân Thạnh rồi cặp bờ kênh bên kia mà đi vừa gần, vừa mát, vừa khỏi coi chừng xe cộ bao giờ thấy đường 837 có thể đi được thì qua đò về lại 837 .

cutyteo
13-01-2011, 11:01
Vô cùng cám ơn các ý kiến của quí vị. Nhân tiện xin hỏi thêm:
-Để tránh ĐT837 đang sửa chửa, có thể đi QL62 về Mộc Hóa; từ Mộc Hóa về Tân Hưng rồi theo ĐT842 về Hồng Ngự được không? Tôi tìm hiểu trên mạng hình như có đường từ Mộc Hóa về Tân Hưng nhưng khô rõ đường nào và tình trạng đường như thế nào.
Một lần nữa xin cám ơn các chỉ giáo chân tình của quí vị.

kongfuson
13-01-2011, 11:05
Đó chính là con đường DCK79 mà tôi đã nói + tình trạng của nó. Còn nếu lên tới gần cửa khẩu Bình Hiệp mà đi về Vĩnh Hưng rồi về Tân Hưng thì đi QL1A cho nhanh.

Nếu đã đi DCK79 thì nên đi N2 -> QL62 sẽ rút ngắn hai mươi mấy km so với đi từ QL1A -> QL62

cutyteo
02-08-2011, 13:27
Tình cờ tôi xem lại googlemap bản đồ được cập nhật thêm chi tiết, đã thấy: đường N2, đường ĐCK79...(ĐCK79 là viết tắt của chử gì không biết?)
Có ai đã đi tuyến đường này gần đây xin cho biết tình trạng của đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân, đường ĐCK79, đoạn Tân Hưng về Tân Phước đã trải nhựa xong chưa?
Cám ơn quí vị

NguoiNhaQue66
03-08-2011, 21:39
Bạn có thể vào đây tải bộ bản đồ về http://dulichgo.blogspot.com/2010/08/ban-o-viet-nam.html .

lambanghieu
21-08-2011, 11:19
Mình từng đin qua tuyến như thế này rồi và thấy đường đi rất đẹp. chỉ có rừng ở hai bên đường thôi.
Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa gặp ngã 4 rẽ trái chạy 15km gặp ngã 3 nối với đường lộ 825 thì đi thẳng luôn. đường này mới mở nên dường nhựa đẹp lắm và vắng xe đó là đường N2, chạy thoải mái. ra gặp quốc lộ 62 rẽ phải chạy hoài gặp TT. Thạnh hóa, tiếp tục đi theo đường 62 về tới Mộc hóa. chạy thẳng đường này sẽ gặp 1 cái cửa khẩu Việt nam - campuchia Bình Hiệp

( Tấm này em phải rình lúc hài quan không để ý mới chụp dược đó. nếu phát hiện ra là bị thu luôn máy chụp hình đó)

đi tiếp theo đường biên giới 28km là tới Tân hưng và chạy thêm 4km thì tới Hồng ngự. Qua phà Hồng ngự là đến Tân Châu chạy 20km là đến phà Tân châu qua Châu đốc.
http://cC7.upanh.com/26.782.34005626.b40/img3510.jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_3510/v/1nrd1sbd5xw.htm)
Phà Tân châu qua Châu đốc
Chúc chuyến đi thành công

truongkhanh
21-08-2011, 14:20
"Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa"
Chính xác là phải rẻ tay trái bạn ơi.

sukuman
22-08-2011, 09:50
Đã vài tháng rồi từ khi câu hỏi này được đặt ra, có các bạn nào đã xung phong đi đường TL837/844 chưa vậy?

lambanghieu
22-08-2011, 12:25
"Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa"
Chính xác là phải rẻ tay trái bạn ơi.
Uh! đúng rồi! mình nhầm bạn ah. Bạn đã từng qua đường đó?

kongfuson
30-09-2011, 11:51
Mình từng đin qua tuyến như thế này rồi và thấy đường đi rất đẹp. chỉ có rừng ở hai bên đường thôi.
Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa gặp ngã 4 rẽ trái chạy 15km gặp ngã 3 nối với đường lộ 825 thì đi thẳng luôn. đường này mới mở nên dường nhựa đẹp lắm và vắng xe đó là đường N2, chạy thoải mái. ra gặp quốc lộ 62 rẽ phải chạy hoài gặp TT. Thạnh hóa, tiếp tục đi theo đường 62 về tới Mộc hóa. chạy thẳng đường này sẽ gặp 1 cái cửa khẩu Việt nam - campuchia Bình Hiệp

đi tiếp theo đường biên giới 28km là tới Tân hưng và chạy thêm 4km thì tới Hồng ngự. Qua phà Hồng ngự là đến Tân Châu chạy 20km là đến phà Tân châu qua Châu đốc.

Ai ở tt SG ko cần đi xa như thế. Cứ Bà Hom - TL10 - ngã 3 Đức Hòa - cầu Sông Tra - cầu Đức Hòa - N2 sẽ rút ngắn so với trên 15km thừa.

Trên đường QL62 ko cần phải lên tới Bình Hiệp. Chạy trên QL62 còn 12km là tới Mộc Hóa sẽ gặp cầu 79. Rẽ trái theo đường ĐCK79 về Tân Hưng rút ngắn đc gần 28km.

Bạn lambanghieu chỉ đường phải chính xác nhé. Từ Tân Hưng về Hồng Ngự là 36km chứ ko phải 4km nhá.

Tổng lộ trình tui đi từ SG - Châu Đốc theo đường tui đã nêu là : 200km. Đường này hiện giờ ko đi đc vì đã bị nước lũ ngập đứt

Đường 837 vẫn tiếp tục là con đường đang thi công, nắng bụi khủng khiếp và hiện giờ thì nước.

quycoctu
03-10-2011, 13:48
Tình cờ tôi xem lại googlemap bản đồ được cập nhật thêm chi tiết, đã thấy: đường N2, đường ĐCK79...(ĐCK79 là viết tắt của chử gì không biết?)
Có ai đã đi tuyến đường này gần đây xin cho biết tình trạng của đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân, đường ĐCK79, đoạn Tân Hưng về Tân Phước đã trải nhựa xong chưa?
Cám ơn quí vị

Quỷ mới đi 2 ngày, đường chưa xong, còn trải đá dăm, một số đoạn còn đất. Đi được nhưng không nhanh.

koko
03-10-2011, 16:29
Thank mọi người, nào giờ mình chỉ đi đường cao tốc xuống TG rồi rẽ qua Cao Lãnh. May quá, hôm nay đọc được các bài tư vấn của các anh.

linhngoc
21-10-2011, 10:17
Mình ở Biên Hòa, năm nào đầu năm hoặc cuối năm cũng đi Châu Đốc Miều Bà chúa Xứ, năm nào mình cũng đi con đường qua phà Vàm Cống-Long Xuyên - QL91 Châu Đốc. mình đi dường này cũng cỡ chục năm nay,trước đây đi khó càng về sau càng dễ đi hơn . Năm nay cũng vậy ,nhưng muốn đi bằng con đường khác mình di bằng 4 chỗ, hỏi google map nó cho cái tuyến này các bạn check dùm mình nhe.
Biên Hòa - QL1K - QL1A - Cao Tốc Trung Lương - rẽ phải Tl867 - TL865 - TL847 - TL845 - TL844 - TL30 - TL841 - phà Tân Châu - TL954 - phà Châu Giang - QL91 Châu Đốc. chiều dài tổng cộng khoảng 254Km khoảng 3h36 phut.
Các bạn check và gop ý dùm nhé. mình đi hoài đường cũ hay đi nhưng cũng không đễ ý là bao nhiêu Km, đi otô nên xa ,gần hơn chút không đáng kể, quan trong là đi thêm cung đường khác cho vui.
Cám ơn các bạn
Linh Ngọc

Độc hành
21-10-2011, 10:57
Mình ở Biên Hòa, năm nào đầu năm hoặc cuối năm cũng đi Châu Đốc Miều Bà chúa Xứ, năm nào mình cũng đi con đường qua phà Vàm Cống-Long Xuyên - QL91 Châu Đốc. mình đi dường này cũng cỡ chục năm nay,trước đây đi khó càng về sau càng dễ đi hơn . Năm nay cũng vậy ,nhưng muốn đi bằng con đường khác mình di bằng 4 chỗ, hỏi google map nó cho cái tuyến này các bạn check dùm mình nhe.
Biên Hòa - QL1K - QL1A - Cao Tốc Trung Lương - rẽ phải Tl867 - TL865 - TL847 - TL845 - TL844 - TL30 - TL841 - phà Tân Châu - TL954 - phà Châu Giang - QL91 Châu Đốc. chiều dài tổng cộng khoảng 254Km khoảng 3h36 phut.
Các bạn check và gop ý dùm nhé. mình đi hoài đường cũ hay đi nhưng cũng không đễ ý là bao nhiêu Km, đi otô nên xa ,gần hơn chút không đáng kể, quan trong là đi thêm cung đường khác cho vui.
Cám ơn các bạn
Linh Ngọc

Bạn Linhngoc lưu ý. Đoạn 865-847 (thực tế đoạn 847 trên Gmap vẫn là 865) có 1-2 cây cầu đang sửa nhưng ô tô vẫn đi tốt.
Đoạn 844 từ Tràm Chim ra Ql30 có cây cầu Phú Thọ bị sập, mình nghĩ đến thời điểm này chắc vẫn chưa đi được (khi tới Tràm Chim bạn nên hỏi thăm người dân địa phương để biết xe ô tô có lưu thông được không) - nếu không lưu thông được bạn phải đi vòng xuống Thanh Bình bằng đường 944 để ra QL30.

linhngoc
21-10-2011, 17:38
Cám ơn bạn Doc Hanh đã cho thông tin, từ đây đến tết cũng còn thời gian, có thông tin gì thêm các bạn cho biết nhé. các bạn có thể gợi ý cho mình một cung đường nào khác nhé. dự định của mình toàn chuyến khép kín là Biên Hòa - Châu Đốc - giáo xứ Tắc Sậy ( Cha Diệp) - Biên Hòa trong 2 ngày. mong các bạn cho lộ trình ngắn nhất có thể đi bằng otô .
cám ơn các bạn.

kenryvo
25-10-2011, 17:02
Tết này mình cũng định đi Campuchia theo hường SG-Hà Tiên - Cam.Mình đang tìm đường đi từ SG - Hà Tiên nhanh và thuận lợi nhất trong ngày để kịp sang Camp luôn vì nghe nói cửa khẩu Xà Xía đóng cửa lúc 5h.Vậy bạn nào có thông tin và kinh nghiệm về cung đường SG - Hà Tiên xin cho mình biết và tư vấn dùm mình lộ trình nào là phù hợp.Nhóm mình định khởi hành từ SG lúc 5h sáng,liệu tới Hà Tiên có kịp không?
Và còn điều này nữa bạn nào biết thủ tục đem xe máy sang Campuchia theo cửa khẩu Xà Xía xin cho mình thông tin luôn nhé
Chân thành cảm ơn

nmduc073
28-02-2012, 16:34
Bạn nào có thông tin gì về đường 837 gần đây không ạ? Xin vui lòng cho biết thông tin giúp. Mình dự định đi chơi Châu Đốc dịp 30/4 này. Nhưng ngán con đường đau khổ 837 này dịp lần trước quá.

Nhà quê
29-02-2012, 19:29
Chủ thớt ơi... bạn đã làm tổng kết cung đường chưa khi các ab5n Tv Phượt đã góp ý kiến và bạn đã thực hiện chưa...
Báo cáo tình hình cho anh em biết với.

cutyteo
30-06-2012, 09:58
Chủ đề này đã lâu, nhưng có nhiều bạn quan tâm nên cho hỏi có ai biết TL829 đoạn Tân thạnh - Trường Xuân hiện tại như thế nào đã làm xong chưa? Và ĐCK79 (từ QL62 đến TT. Tân Hưng) cầu cống có thể đi được không? Cách đây cũng lâu lâu bạn tôi từ SG về gần đến Hồng Ngự phải quay đầu trở về vì cầu không qua được (đi ô tô).

pep_1002
29-08-2012, 07:29
Gan toi le 2/9 rui,minh dinh ve tinh lo 829 ma khong biet duong nhu the nao? co ban nao da di duong 829 chua,thks

cutyteo
27-01-2013, 20:50
Tôi gọi điện hỏi người quen ở Trường Xuân, nói rằng đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh (837 hay 829?) đã rãi đá nhỏ xe đi dễ dàng. Bạn nào đã đi xin xác nhận giúp ace đi về dịp Tết. Thanks.

philao
13-02-2013, 09:11
Tôi gọi điện hỏi người quen ở Trường Xuân, nói rằng đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh (837 hay 829?) đã rãi đá nhỏ xe đi dễ dàng. Bạn nào đã đi xin xác nhận giúp ace đi về dịp Tết. Thanks.

Tôi cũng dự định đi Núi Sam từ Tp.HCM - QL62 -TL829 - 844 - QL30 - Phà Tân Châu - TL 963, ACE đã đi xin cho biết lộ trình này đi bằng ôtô có thuận tiện ? hay phải chọn tuyến khác. Xin cảm ơn nhiều.

philao
14-02-2013, 13:30
@cutyteo
Tôi vừa đi Châu Đốc về, trên cột cây số ghi đường 837 (không hiểu sao trong bản đồ GG là 829), đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh đã rãi xong nhựa thâm nhập, moto hay car đều đi dễ dàng tuy chất lượng mặt đường ẹ hơn đường ĐT844 nhiều, nhưng toàn bộ cầu trên tuyến đang đồng loạt thi công nên phải đi bằng cầu sắt tạm, hôm nay tôi đi qua cầu tạm có nhường nhau tí thì rất ổn, không biết về sau ra sao! cutyteo hay các bạn có đi thì cứ yên tâm.
(Không biết up hình - xin lỗi :D)

ongxauxi
25-02-2013, 12:59
@cutyteo
Tôi vừa đi Châu Đốc về, trên cột cây số ghi đường 837 (không hiểu sao trong bản đồ GG là 829), đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh đã rãi xong nhựa thâm nhập, moto hay car đều đi dễ dàng tuy chất lượng mặt đường ẹ hơn đường ĐT844 nhiều, nhưng toàn bộ cầu trên tuyến đang đồng loạt thi công nên phải đi bằng cầu sắt tạm, hôm nay tôi đi qua cầu tạm có nhường nhau tí thì rất ổn, không biết về sau ra sao! cutyteo hay các bạn có đi thì cứ yên tâm.
(Không biết up hình - xin lỗi :D)

Mình định đi từ Thanh Bình (ĐT) đến TPHCM bằng xe máy, Bác philao có thể cho biết đoạn từ Tràm Chim đến tt Tân Thạnh (google map là TL644) không biết đã rải nhựa chưa, có dễ di không? Vì trước đây (năm 2004) mình đi thì đường rất xấu, lâu quá không có đi đường này nên chưa cập nhật thông tin.

Cảm ơn các Bác!

kubota
15-04-2013, 13:59
Mình ở Long An và có 1 bạn gái ở Tân Châu hay qua lại nên rành đường này, mình mạo muội hướng dẫn nha.
Nếu đi từ Biên Hòa, Bình Dương thì đi tắt qua cầu Phú Cường về Củ Chi, đến Hậu NGhĩa về Đức Hòa theo đường N2 ra ngã ba Tuyên Nhơn.
Nếu đi từ SG thì ra tỉnh lộ 10 vào Đức Hòa theo đường N2 ra ngã ba Tuyên Nhơn.
Từ Tân An thì đi theo QL62 lên đến ngả ba Tuyên Nhơn.

Từ ngã 3 Tuyên Nhơn huyện Thạnh Hóa đi theo QL62 lên huyện Tân Thạnh, đến đoạn QL62 giao với đường tỉnh 837 thì đi theo 837 đến hết địa phận Tân Thạnh thì nối với đường tỉnh 844 thuọc huyện Tháp Mười tình Đồng Tháp. Chạy trên cung đường 844, sẽ đi qua các xã Thạnh Lợi, Phú Cường, VQG Tràm Chim và giao với QL 30 tại ngã ba An Long. Quẹo trái thì sẽ về Cao Lãnh, còn quẹo phải thì sẽ đi về Hồng Ngự. Cách ngã 3 An Long khoảng gần 10km hường về phía Hồng Ngự có một bến phà, từ bến phà này sẽ đi qua được các huyện Phú Tân, Tân Châu, Châu Đốc. Nếu đi đường này sẽ rút ngắn khoảng cách với QL1 khoảng 70km, đường rất đẹp. Hiện tại dân Tân Châu, Châu Đốc đã chọn tuyến này để đi về sài gòn. Ko có hugo, chỉ ngán nhất là hỏng hóc dọc đường và ko nên đi ban đêm vì đường rất vắng vẽ.
Khoảng cách từ Long An về Tân Châu mình đi 4h, có nghĩ ngơi ăn uống tại An Long khoảng 20 phút. Đi bằng xe máy nha.

TheHau
18-04-2013, 11:14
Dịp lễ 30/4 này gia đình mình sẽ về An Giang, cụ thể là Chợ Vàm và cũng dự định đi cung đường Tân Thạnh - Trường Xuân, trên ĐT 837 - 844 bằng xe máy. Nghe thông tin đoạn đường Tân Thạnh - Trường Xuân đã làm xong mình cũng mừng nhưng không rõ đến nay đã láng mặt đường chưa? và các cầu vẫn đang thi công tới mức nào rồi, liệu đi xe máy có dễ không? Có bác nào cho thông tin chi tiết hơn ở đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân mình rất cám ơn.
Cách đây 2 năm (dịp Tết 5/5 Đoan Ngọ) mình được dẫn về bằng cung đường này lần đầu tiên và phải đi tránh qua hướng cầu 7 Thước nên không nhớ gì cả, duy có đoạn gần Tam Nông ra QL 30 chạy ngon nhưng bị CSGT Đồng Tháp bắn tốc độ, phải quay lại Tam Nông ngày hôm sau đóng phạt dù chỉ vượt hơn 10KmH (quy định 40 KmH). Lúc về lại SG không dám và không muốn đi cung đường này nữa vì kỷ niệm này. Nhưng hiện nay cung đường này được khích lệ nhiều, nhất là đi xe máy. Các bác cho thông tin cập nhật hơn về tình trạng đường xá đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân thì rất hữu ích, mình rất cám ơn.
Thân chào.

princess
21-04-2013, 00:53
Dịp lễ 30/4 này gia đình mình sẽ về An Giang, cụ thể là Chợ Vàm và cũng dự định đi cung đường Tân Thạnh - Trường Xuân, trên ĐT 837 - 844 bằng xe máy. Nghe thông tin đoạn đường Tân Thạnh - Trường Xuân đã làm xong mình cũng mừng nhưng không rõ đến nay đã láng mặt đường chưa? và các cầu vẫn đang thi công tới mức nào rồi, liệu đi xe máy có dễ không? Có bác nào cho thông tin chi tiết hơn ở đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân mình rất cám ơn.
Cách đây 2 năm (dịp Tết 5/5 Đoan Ngọ) mình được dẫn về bằng cung đường này lần đầu tiên và phải đi tránh qua hướng cầu 7 Thước nên không nhớ gì cả, duy có đoạn gần Tam Nông ra QL 30 chạy ngon nhưng bị CSGT Đồng Tháp bắn tốc độ, phải quay lại Tam Nông ngày hôm sau đóng phạt dù chỉ vượt hơn 10KmH (quy định 40 KmH). Lúc về lại SG không dám và không muốn đi cung đường này nữa vì kỷ niệm này. Nhưng hiện nay cung đường này được khích lệ nhiều, nhất là đi xe máy. Các bác cho thông tin cập nhật hơn về tình trạng đường xá đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân thì rất hữu ích, mình rất cám ơn.
Thân chào.

Hi anh em,

Hôm trước có tham khảo cung đường SG - Châu Đốc của anh em trên này. Hôm nay mình đã đi thử bằng xe máy, mạn phép có vài thông tin cho các anh em chuẩn bị đi cung này.

Đây là cung đường theo như anh em mô tả (đường màu tím) và phần mình vẽ ghi chú ô màu xanh lá cây là lưu ý đường xấu. Hiện tại đoạn từ Tân Thạnh - Trường Xuân vẫn còn đang sửa chữa rất nhiều, mình đếm không dưới 10 chỗ vẫn còn đang sửa cầu, ở những đoạn đang sửa chữa: đường xá thì bụi bặm, gồ ghề ... (phần còn lại thì đường vẫn tốt) cho cả đoạn khoảng 20km. Đoạn này đi có lẽ hơi mất thời gian, vì cứ đi một đoạn là lại gặp chỗ sửa chữa. Tuy nhiên, nếu xét về mặt lợi cho quãng đường và đi bằng xe máy thì nên đi đường này. Vì đường này là ngắn nhất rồi. Đi xe ô tô cũng không sao, nhưng có thể sẽ hơi ức chế thôi.

Cũng lưu ý thêm, ở điểm tt Tân Thạnh, rẽ từ QL62 đi TL829/837 (đường 829 và 837 là một nha các bạn) thì ở đây có cái cầu vượt cũng hơi loằn ngoằn, mình suýt nữa thì ăn "Đậu phộng đường" rồi.

https://i986.photobucket.com/albums/ae349/karonn/CfThuGian-ChauGiangferry-210km.png?t=1366478977

Mình xin tóm tắt như sau: nhìn chung ngoại trừ đoạn tt Tân Thạnh - Trường Xuân là đường xấu, còn lại cả quãng là ngon - đẹp.

Chúc anh chị em Thượng lộ bình an, chơi lễ an toàn nhé!!

cutyteo
17-12-2013, 16:09
Gần Tết 2014 rồi bạn nào đi tuyến này xin cập nhật thông tin:
1. QL1 (hoặc Cao tốc) - QL62: OK?
2. Tân Thạnh - Trường Xuân (TL829): rất cần thông tin,...đi xe máy, ô tô thoải mái chưa?, cầu xong chưa? nếu còn cầu tạm có dễ đi không?
3. Trường Xuân - Tràm Chim: OK? Có bắn tốc độ?
4. Tràm Chim - An Long - Hồng Ngự: OK?

Xin Hỏi thêm: tình hình tuyến QL62 - DCK79 (đã tráng nhựa? cầu tốt?...) - Tân Hưng - Tân Phước - Hồng Ngự: liệu ô tô đi được không?
Nếu so 2 tuyến thì tuyến nào ngắn hơn, dễ đi hơn?

Nếu có ảnh minh họa thì tuyệt vời. Cám ơn!

cutyteo
30-12-2013, 14:58
Mới tìm thấy đoạn video hành trình của bạn Xa Gan quay "Tuyến TL829 : từ Trường Xuân đến Tân Thạnh" ngày 7/12/2013 rất hửu ich cho ai muốn biết thông tin về đoạn đường này. Thanks Xa Gan
http://www.youtube.com/watch?v=d7F581jCVos

Chè_Đậu_Xanh
05-02-2014, 11:15
Cám ơn quí vị

ĐKC = Đường Cặp Kênh

con số 79 là tên cái đường đó

08-08-2011

viết tắt vì tên dài mà không thể cắt bớt, thấy ở miệt Bình Minh (Vĩnh Long) qua Cái Tàu Hạ - Sa đéc :

31-10-2011 : Đ TH A R S = Đường Thuận An đi Rạch Sậy

31-10-2011
đi ngược về phía mình là ra QL 1A Bình Minh (Vĩnh Long) đầu đường dẫn lên cầu Cần Thơ

cụ Cutyteo chắc xa xứ lâu năm nên gõ trậc chánh tã tiến Dziệc hahaha

chử = sai
chữ = đúng

Chúc cụ một năm mới An Khang Thịnh Vượng :D