PDA

View Full Version : Offline Tất niên năm Canh Dần của Phượt Sài Gòn

CVN
12-01-2011, 00:00
Năm cũ sắp qua, những người yêu mến diễn đàn Phượt ở khu vực thành phố Hồ Chí Minh cũng nên ngồi với nhau uống chén rượu để đóng lại một năm cũ, đóng lại những bất đồng nếu có, để cùng nhau nhìn về một năm mới nhiều niềm vui hơn!

Do lực lượng điều hành diễn đàn còn mỏng nên nhưng hoạt động như thế này cần sự chung tay của các thành viên diễn đàn! Trước hết, chúng ta cần những tình nguyện viên đứng ra tổ chức cuộc gặp này!

Diễn đàn kêu gọi các bác đại diện cho các nhóm Phượt hiện đang hoạt động trên diễn đàn đứng ra nhận trách nhiệm tổ chức, các bác có đồng ý không?

Danh sách các bác được tag câu hỏi này :)

1. barandom
2. BM
3. _deny_
4. Summer_Flower44
5. minhmio
6. kuden
7. alexandersamon

dugiang
12-01-2011, 00:40
Phượt SG lực lượng quá đông nên phải chia nhỏ ra để tiện cho các khâu tổ chức đó mà. Thật ra mọi người cứ sắp xếp thời gian là đi với nhau chứ lúc đó có ai phân biệt nhà nào với nhà nào nữa đâu. Tình thương mến thương lắm ý!
Mình tiếc là ở xa quá nên không hỗ trợ tham gia khâu tổ chức được. Nhưng nếu làm được một vụ hoành tráng như sinh nhật mà vào khoảng cuối tuần 22/1 thì cho dugiang đăng ký ngay vài suất như năm ngoái nhá.
Off kiểu mình thì nhà hàng nào chứa nổi hả trời. May ra kiếm cái nhà hàng sân vườn rộng rộng bao luôn mới đủ.

alexandersamon
12-01-2011, 07:41
Nếu muốn rộng có thể đến nhà hàng Quê Việt (3A Tôn Đức Thắng). Hoặc khu Tôn Đức Thắng...Bao rộng luôn ah. Có cần hỗ trợ gì thì samon sẽ hỗ trợ hết sức....Tổng kết năm cũ...Nhận ý kiến thành viên phát triển một cách tốt hơn hiện nay. Em nghĩ anh CVN cứ chốt ngày...Rồi bàn địa điểm...lên chi phí...Thời gian không còn nhiều...

Summer_Flower44
12-01-2011, 09:07
Phượt SG lực lượng quá đông nên phải chia nhỏ ra để tiện cho các khâu tổ chức đó mà. Thật ra mọi người cứ sắp xếp thời gian là đi với nhau chứ lúc đó có ai phân biệt nhà nào với nhà nào nữa đâu. Tình thương mến thương lắm ý!
Mình tiếc là ở xa quá nên không hỗ trợ tham gia khâu tổ chức được. Nhưng nếu làm được một vụ hoành tráng như sinh nhật mà vào khoảng cuối tuần 22/1 thì cho dugiang đăng ký ngay vài suất như năm ngoái nhá.
Off kiểu mình thì nhà hàng nào chứa nổi hả trời. May ra kiếm cái nhà hàng sân vườn rộng rộng bao luôn mới đủ.

Dugiang ơi,

Ngày 22-23/1 chị Mơ kẹt lịch đi Cái Mơn rồi,.....huhu :) :(

kuden
12-01-2011, 11:58
Nhờ phuot mà mọi người đã có những người bạn tốt đến với nhau.
Vơi số lượng đông, mình nghĩ có thể chọn thanh Đa hoặc Bình Qướu rất tiện và thoáng mát.

@Chị Dugiang: hi vọng gặp Chị uống chén gựu cuối năm vì đã 1 lần lỡ đò nữa sáng :D

vivi82
12-01-2011, 12:03
ai tổ chứ, ở đâu, ngày nào thì vivi cũng đăng ký tham gia ^.^ báo trước vài ngày để sắp xếp là okie

@chị Mơ: cận tết mà vẫn đi hả chị ^.^

CVN
12-01-2011, 12:54
Các nhóm riêng thì chúng ta off với nhau hàng tháng, có khi hàng tuần rồi. Tất niên mà các nhóm có dịp gặp gỡ nhau, chia nhau chum rượu vẫn có ý nghĩa riêng của nó các bác nhỉ? :)

ku kòy
12-01-2011, 13:28
Cho em ham hố 1 vé (c)

minhmio
12-01-2011, 14:53
@anh CVN: năm nay em lực bất tòng tâm rồi. Em có thể phụ khâu tổ chức nhưng không thể tham gia được.

BM
12-01-2011, 15:54
Khoảng thời gian cuối năm mình không có mặt ở Sài Gòn, mỗi năm 1 lần, gặp nhau tay bắt mặt mừng là chắc chắn không có khoảng cách hay nhóm hội, tụ điểm gì cả. Nếu hỗ trợ được gì, mình xin chung một tay!

Summer_Flower44
12-01-2011, 18:04
Các nhóm riêng thì chúng ta off với nhau hàng tháng, có khi hàng tuần rồi. Tất niên mà các nhóm có dịp gặp gỡ nhau, chia nhau chum rượu vẫn có ý nghĩa riêng của nó các bác nhỉ? :)

Bây giờ mà chuẩn bị cho tất niên thì e là hơi muộn, cập rập quá dẫn đến qua loa thì cũng ko được. Vả lại, cận Tết mọi người đều rất bận rộn với công việc, với gia đình và với những chuyến đi đã lên KH từ rất lâu.

Nếu muốn thì có thể lên KH Tân niên ngay từ bây giờ, bác CVN ạh!

davidpham
12-01-2011, 20:20
Oánh dấu và sẽ tham gia nếu thời gian hợp lý

barandom
13-01-2011, 08:24
@CVN: Trước và sau Tết tớ không ở SG.

CVN
13-01-2011, 09:50
Các đại ca toàn đi vắng hết cả thế này :) Thôi tuần sau em vào các đại ca cho em bữa cà phê vậy nhé!

minhmio
13-01-2011, 20:56
Ô kê gà đen anh CVN.

deny
13-01-2011, 23:30
Thật ra thì tất niên có mặt đông đủ hết toàn bộ cũng khó, như là SN vậy, vì thế, nếu có thể thì vẫn cứ lên lịch, ai sắp xếp đi được thì đi
Ý tưởng em cũng có đây, nhưng mà e là không tổ chức kịp. Dù sao thì vẫn có một bữa mọi người coi như là tất niên vào ngày 22/1 và 23/1 này. Tuy không đông đủ nhưng mà em thấy cũng là đa số các bạn phượt ở SG rồi đó (không nói gì tới chuyện các nhà hay nhóm cả - vì bản thân PKM không phải là một nhà hay nhóm cố định mà ý em là một nơi mà các bạn có thể dừng chân, tham gia, vui vẻ.. thôi)

Bác CNV vào tuần này thì em đang còn lang thang trong chuyến 100 ngày, hjc..

anny
18-01-2011, 11:36
zậy finallize là ọp ẹp ngày nào zậy chời? cho tui book 1 vé

deny
18-01-2011, 20:37
zậy finallize là ọp ẹp ngày nào zậy chời? cho tui book 1 vé

Theo mình thì năm nay không kịp để tổ chức một cuộc off lớn, nên chỉ có vòng vòng vài cuộc nho nhỏ thôi.

Nếu bạn muốn gặp gỡ anh em hay phượt thì có thể tham gia một vài chuyến cuối năm, xem như là tất niên vậy..

Thứ Ba tuần sau, ngày 25/01 mình cũng có gặp gỡ mọi người ở Hồ Con Rùa (gửi xe ở NVH Thanh Niên) bạn thích thì ra chơi ^^

Sang năm chắc là có đủ thời gian, nhân lực và thời cơ tổ chức offline ra trò thôi

kẹo mút
20-01-2011, 12:41
Cho mình tham gia với

lengkeng1minh
21-01-2011, 05:48
Sao lại không tổ chức nhỉ? Thiếu ai kệ họ, không có người này thì có người khác. Làm sao có thể đông đủ được!

CVN
24-01-2011, 16:17
Đông đảo anh chị em PSG đã có một chuyến tất niên vui hết cỡ ở Vĩnh Long rồi các bác ơi :)

Atiso
24-01-2011, 16:19
Em ủng hộ vụ tất niên, trễ thì mình sẽ tổ chức tại điạ điểm như Bình Quới( 1 điạ điểm hợp lý để không bị ngạt thở vì hơi người quá đông, hehe). Mình làm buffet vừa ăn vưà giao lưu, chủ yếu anh em họp mặt, bắt tay cuối năm.

Chuyện vắng 1 số người thì tất nhiên là có vì đơn giản 1 sự kiện nào diễn ra chúng ta cũng phải chấp nhận điều này, quan trọng có được ai tham gia thì anh em cùng góp sức tạo nên buổi tất niên vui vẻ là thành công rồi.