PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin tư vấn về lịch trình du lịch châu Âu 16 ngày

Rily
10-05-2014, 00:23
Em dự định du lịch châu Âu tháng 6 này (em đặt vé đi ngày 6/6), tổng cộng 16 ngày mà em muốn đi Pháp, Ý, Đức (là chủ yếu) và dạo qua Áo, Séc, Hungary (nếu có thể), các anh chị có thể cho em chút kinh nghiệm và lời khuyên về việc sắp xếp hành trình và phương tiện đi lại được không ạ??? Em đã từng ở Cuba, tự đi du lịch và công tác Panama, Tây Ban Nha, Dominique... nhưng dạo này ít cập nhật + tuổi tác nên gà mờ ko biết gì cả! Em còn có 1 tháng để nghiên cứu và quan trọng là book ks + phương tiện đi lại sớm cho rẻ, mong các anh chị nhiệt tình giúp đỡ, em cảm ơn mọi người ạ!!!

kimvanchinh
10-05-2014, 17:25
Em dự định du lịch châu Âu tháng 6 này (em đặt vé đi ngày 6/6), tổng cộng 16 ngày mà em muốn đi Pháp, Ý, Đức (là chủ yếu) và dạo qua Áo, Séc, Hungary (nếu có thể), các anh chị có thể cho em chút kinh nghiệm và lời khuyên về việc sắp xếp hành trình và phương tiện đi lại được không ạ??? Em đã từng ở Cuba, tự đi du lịch và công tác Panama, Tây Ban Nha, Dominique... nhưng dạo này ít cập nhật + tuổi tác nên gà mờ ko biết gì cả! Em còn có 1 tháng để nghiên cứu và quan trọng là book ks + phương tiện đi lại sớm cho rẻ, mong các anh chị nhiệt tình giúp đỡ, em cảm ơn mọi người ạ!!!

bạn phải đọc các topic trước, rồi trên cơ sở vé đã book đến và về VN-Paris chẳng hạn, lên kế hoạch sơ bộ rồi mới góp ý chứ!!!
phượt là phải chi tiết, muốn lời khuyên chi tiết, mình phải chi tiết trước đã.

Còn bạn muốn đại thể thì chỉ nhận lời khuyên đại thể: Pháp 4 ngày, Italia 4 ngày, về áo 3 ngày, đức 4 ngày đi vùng Nam đức (Munich, Stutgad thôi) rồi về Pháp nếu khỏe chân ghé qua Budapest 2 ngày thì bớt các nước khác. Theo tôi đi lần đầu nên bỏ Hung, rất mệt.

hanhlethi
11-05-2014, 19:19

Lịch của bạn cụ thể như thế nào? Nếu muốn join chung ở Áo, Đức thì pm nhé.
Nhà mình ở bang Beyern ( Munich, Erlangen) từ 9.-12.6. 14
Sang Salzburg ( Áo) từ 12-14.6.14.
Amsterdam: 15-17.6.14
Brugel( Bỉ): 17.-18.6.14
Bruxel ( Bỉ) 18.-19.6.14
Sau đó sanh Paris.

Nếu đi ở Dức mua chung vé tàu đi trong bang sẽ rẻ hơn mua lẻ nhé bạn.