PDA

View Full Version : Chợ tình Khâu Vai - Chợ phiên Cán Cấu - Chợ phiên Bắc Hà (26/04 - 02/05/2011)

primi
08-01-2011, 21:58
Chào AC nhà Phượt,
Sau khi học hỏi từ những kinh nghiệm của AC đi chuyến Khâu Vai năm vừa rồi (2010), lòng ham muốn khát khao đi du lịch của em lại nổi lên. Chuyến này em làm một cung cho 3 điểm đến chính: Khâu Vai – Cán Cấu – Bắc Hà.
Dưới đây là lịch trình sơ bộ của em, mong AC cho em xin kinh nghiệm và chỉ dẫn thêm cho em cung đường đi vào ngày thứ 4 đến ngày thứ 7 ạ! Xin cảm ơn AC!

Thời gian: 26/04 – 02/05/2011

Phương tiện:
SG -> HN và ngược lại: máy bay
HN -> Hà Giang -> Lào Cai -> Hà Nội: xe máy

Lịch trình

Ngày 1 (26/04 – thứ 3): Sài Gòn - Hà Nội

Ngày 2 (27/04 – thứ 4): Hà Nội – Tam Dương - Tuyên Quang - Hà Giang
 Phi thẳng ra Hà Giang khoảng tầm 320 km.

+ Ăn trưa tại Tuyên Quang.
+ Ăn tối, nghỉ tại Hà Giang.

Khách sạn:
Hương Trà đối diện bảo tàng tỉnh HG: 019.867.885.
Cạnh đó còn có Ksan Quê Hương.

Quán ăn
Quán lẩu bên bờ sông Miện.

Ngày 3 (28/04 - thứ 5) - (26/3 ÂL): Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Sủng Là – Phó Bảng - Sà Phìn - Đồng Văn - Mã Phí Lèng - Mèo Vạc - Khâu Vai

 Khoảng tầm 215 km.
+ Quản Bạ : ngắm nhìn cổng trời, núi đôi.
(Vào bản Thanh Vân mua rượu ngô – bản của người dân tộc Bố Y)

+ Gần đến Yên Minh cách vài km, dừng lại ngắm nhìn rừng thông đẹp nhất VN .
+ Sủng Là: thăm phim trường “ Chuyện Của Pao”.

+ Phó Bảng: 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang (cột mốc ranh giới Việt - Trung)

+ Rời Phó Bảng qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng và bản của người Mông - Trung Quốc. Trên đường đi Đồng Văn đến Sà Phìn, thăm nhà vua Mèo Vương Chí Sình.

Ăn trưa tại: Yên Minh
Quán ăn (Đồng Văn)
Quán bà Lan ở ngay bên hông chợ.
Quán Nhị Tiến đối diện chợ: 0219 856 217 (đặt trước)

+ Chinh phục đèo Mã Phí Lèng trên đỉnh đèo ngắm nhìn con sông Nho Quế. Đến Khâu Vai khoảng 4h chiều tìm nhà nghỉ cất đồ.
+ Chiều tối tham gia chợ tình Khâu Vai.

+ Nghỉ đêm tại Khâu Vai.

Ngày 4 (29/04 – thứ 6): Khâu Vai – Bắc Hà

Ngày 5 (30/04 – thứ 7): Bắc Hà – Cán Cấu – Bắc Hà

Ngày 6 (01/05 – CN): Chợ phiên Bắc Hà – Lào Cai

Ngày 7 (02/05 – thứ 2): Lào Cai – Hà Nội

Tối lên máy bay về Sài Gòn

Chi phí dự tính
1. Thuê xe: 150k/ngày
2. Đổ xăng: 100k./ngày
--> Đi 6 ngày: 1500k (xế và ôm chia đôi phần này, mỗi mem 750k)

3. Khách sạn: 90k/ngày/mem. (240k/1 phòng/3 mem)
--> 5 ngày: 450k

4. Ăn uống: 100k/mem.
--> 6 ngày: 600k.

5. Mua vật dụng cho cả đoàn bộ đồ nghề, săm xe...): 100k/mem

Tổng: 1900k/mem (chưa tính vé máy bay khứ hồi)

Mong nhận được góp ý, nhận xét của AC!

chupy
08-01-2011, 22:55
Chợ Cán Cấu họp vào sáng thứ 7 đến khoảng 13h là tan rồi. Chiều các bạn có thể về Bác Hà đi thăm bản Phố (đẹp dã man luôn)
Chợ Bác Hà cũng họp vào buổi sáng thôi chiều bạn bắt xe bus xuống ga Phố Lu đi tàu về HN mà ko phải qua ga Lào Cai

primi
08-01-2011, 23:13
Bạn Chupy ơi! Cảm ơn bạn nhiều nhé! Bạn có biết cung đường nào đi từ Khâu Vai qua Bắc Hà không? và từ Bắc Hà về lại HN đường nào gần nhất? Bạn chỉ giúp mình với nhé! Cảm ơn bạn một lần nữa!

Xoài
09-01-2011, 00:10
Bạn có biết cung đường nào đi từ Khâu Vai qua Bắc Hà không? và từ Bắc Hà về lại HN đường nào gần nhất? Bạn chỉ giúp mình với nhé! Cảm ơn bạn một lần nữa!

- Từ Khau Vai đi Bắc Hà: Theo mình thì bạn chạy Khau Vai - Yên Minh - Quản Bạ - Hà giang - Ngã 3 Tân Quang (có thể nghỉ ăn trưa) - Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà.
- Từ Bắc Hà về Hà Nội: Chạy xuống Bảo Nhai ra đường 70 rẽ trái đi Phố Ràng - đến Km9 thành phố Yên Bái rẽ trái đi Đoan Hùng - Việt Trì - Vĩnh Yên - Hà nội.

Thông tin về khách sạn ở Đồng Văn và Mèo Vạc trong thời gian chợ tình để bạn biết: bọn mình cũng có kế hoạch đi lên Khau Vai trong dip này - tuần trước mình có điện thoại lên khách sạn Hoa Cương ở Mèo Vạc để đặt trước phòng (xác định là giá có đắt gấp đôi cũng phải chấp nhận) nhưng khách sạn trả lời là trong dịp này họ không nhận vì UBND Huyện đã có kế hoạch đặt hết cho khách mời của Huyện rồi. Năm nào vào dịp chợ tình cũng khốn khổ về ks, kể cả ở Đồng Văn cũng fully booked luôn :(

bui_cat_bui
09-01-2011, 11:13
các bác ở Sài Gòn ra à? em ở HN, có xe máy, em đi Hà Giang nhiều rồi nhưng chưa phượt lần nào. thời gian bác chủ thớt lên lịch cũng hợp lý vì là dịp nghỉ lễ 30/4, nhưng có trùng với chợ tình Khau Vai không (em chưa xem lịch), chợ tình Khau Vai vào 26/3 âm lịch hàng năm. bác chủ thớt dự định đoàn bao nhiêu người? khi nào các bác chốt đoàn? em sẽ theo dõi toppic vì em rất muốn đi.

nguyenvantete
09-01-2011, 15:21
các bác ở Sài Gòn ra à? em ở HN, có xe máy, em đi Hà Giang nhiều rồi nhưng chưa phượt lần nào. thời gian bác chủ thớt lên lịch cũng hợp lý vì là dịp nghỉ lễ 30/4, nhưng có trùng với chợ tình Khau Vai không (em chưa xem lịch), chợ tình Khau Vai vào 26/3 âm lịch hàng năm. bác chủ thớt dự định đoàn bao nhiêu người? khi nào các bác chốt đoàn? em sẽ theo dõi toppic vì em rất muốn đi.

Hê hê.... bác tete ấp ủ mơ ước được đi chợ tình khau vai từ lâu lém rồi,ngày nay các tư tưởng lớn gặp nhau thật là hữu duyên.Xin đặt viên gạch cho chuyến chợ tình khau vại

giantia
09-01-2011, 16:04
Gián xin đặt 2 nửa viên gạch cho chuyến đi này.
Thời gian tương đối phù hợp. Khả năng nhu Xoài nói mọi người chắc phải chuẩn bị lều, túi ngủ thôi

nguyenvantete
09-01-2011, 17:42
Thời gian tương đối phù hợp. Khả năng nhu Xoài nói mọi người chắc phải chuẩn bị lều, túi ngủ thôi

Bác giantia lại nổi hứng roài>nếu chắc chắn bác sao ko lập 1 topic mới để cho ae dưới hn này theo với,tete bít được nhiều member cũng máu lắm đó.....

bui_cat_bui
09-01-2011, 19:38
Hê hê.... bác tete ấp ủ mơ ước được đi chợ tình khau vai từ lâu lém rồi,ngày nay các tư tưởng lớn gặp nhau thật là hữu duyên.Xin đặt viên gạch cho chuyến chợ tình khau vại

:LLhe he...30/4 nhiều người thích đi biển lắm bác tete ạ, nhưng em thích lên núi hơn. Mà sao bác có mơ ước giống em thế, có khi đêm ngủ bác và em cùng chung giấc mơ ấy nhỉ...hù hù hù. lại có cơ hội gặp lại bác Giantia nữa, đúng là hữu duyên :LL

bui_cat_bui
09-01-2011, 19:40

;) em cũng suy nghĩ giống bác tete.

giantia
09-01-2011, 21:15
Bác giantia lại nổi hứng roài>nếu chắc chắn bác sao ko lập 1 topic mới để cho ae dưới hn này theo với,tete bít được nhiều member cũng máu lắm đó.....

Đã dự kiến đi rồi nhưng ở đây tập hợp khó hơn ở Hà Nội nên đành đặt gạch vào các đoàn thôi. Hy vọng lại gặp lại mọi người. (kiss)

giodihoang82
09-01-2011, 21:32
Hà Giang, tớ vừa phải thuê xe máy Wave S 200k/ngày chứ tìm mãi chả có chỗ nào cho thuê 150k/ngày cả, nếu các bạn định đi xe bus lên HG thì đi xe giường nằm Hải Vân là ok nhất, chạy từ BX Mỹ Đình chuyến 6.50am, 8.10am, 1.20pm, 9pm, bọn tớ đi chuyến 9pm, nhưng đến 10pm xe mới chạy, 4.30am sáng hôm sau lên đến HG 150k/người, nếu cần số điện thoại chỗ thuê xe thì pm tớ

primi
09-01-2011, 22:47

Ừm, chúng mình đi từ SG! Bạn cứ xem lịch xem, mình xem kỹ là đã thấy trùng rồi đó! Đoàn mình dự định đi từ 5-7 xe (10-14 người) là đủ đẹp! Khoảng cuối tháng này mình chốt đoàn để còn chuẩn bị nữa bạn àh! Mong được phượt cùng bạn chuyến này! :)

primi
09-01-2011, 22:52
Hà Giang, tớ vừa phải thuê xe máy Wave S 200k/ngày chứ tìm mãi chả có chỗ nào cho thuê 150k/ngày cả, nếu các bạn định đi xe bus lên HG thì đi xe giường nằm Hải Vân là ok nhất, chạy từ BX Mỹ Đình chuyến 6.50am, 8.10am, 1.20pm, 9pm, bọn tớ đi chuyến 9pm, nhưng đến 10pm xe mới chạy, 4.30am sáng hôm sau lên đến HG 150k/người, nếu cần số điện thoại chỗ thuê xe thì pm tớ

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Đoàn mình định thuê xe đi từ HN cơ! Cảm ơn bạn vì cho mình thêm thông tin về một lựa chọn mới!:)

primi
09-01-2011, 23:01
- Từ Khau Vai đi Bắc Hà: Theo mình thì bạn chạy Khau Vai - Yên Minh - Quản Bạ - Hà giang - Ngã 3 Tân Quang (có thể nghỉ ăn trưa) - Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà.
- Từ Bắc Hà về Hà Nội: Chạy xuống Bảo Nhai ra đường 70 rẽ trái đi Phố Ràng - đến Km9 thành phố Yên Bái rẽ trái đi Đoan Hùng - Việt Trì - Vĩnh Yên - Hà nội. :(

Cảm ơn bạn Xoài nhé! Mình sẽ xem kỹ cung đường này!

taophuongtao
10-01-2011, 08:23
Em cũng muốn đi, hehe có bác nào còn xe cho em 1 suất làm ôm nhá. Thank, em ở HN.

kenkendautroc
10-01-2011, 14:40
Cho em đăng ký 1 suất ôm với ^^ Em ở SG. Nhìn thấy 2 chữ "chợ tình" mà ko kiềm chế nổi :">

nguyenvantete
10-01-2011, 17:13
Em cũng muốn đi, hehe có bác nào còn xe cho em 1 suất làm ôm nhá. Thank, em ở HN.

Hê hê...xế xịn đây ..suốt đời chỉ đi phượt tìm ôm...

bui_cat_bui
10-01-2011, 18:05
Cho em đăng ký 1 suất ôm với ^^ Em ở SG. Nhìn thấy 2 chữ "chợ tình" mà ko kiềm chế nổi :">

hi hi, tớ là xế xịn 100% đây! bác là boy hay girl vậy? sdt của em: 0978534999

giantia
10-01-2011, 22:15

Đúng là quân nhà mình, toàn xế xịn, sức khỏe vô địch. Mọi người nhọn nhanh đi.

kenkendautroc
10-01-2011, 22:54

Dạ em là con gái nhà lành :"> , thấy bác "xế xịn 100%" là em ưng liền ko còn mong ước gì hơn :P Bác ở HN ah, hy vọng sớm được gặp (beer)

Ly A Sang
10-01-2011, 23:28
Mình cũng dự định đi chợ tình Khau Vai dịp này thấy cung đường của bạn chưa hợp lý
Ngày 3: Hà Giang_Đồng Văn_Mèo Vạc_Khau Vai, 1ngay bạn chạy không ăn không nghi mà đây là cung đường với nhiều cảnh đẹp
Ngày 4; Khau Vai_Bắc hà mình cũng chưa thấy ai chạy cung này 1 ngày
Các bạn nên tham khảo những người đã đi rồi, nêu các bạn ở trong Nam thi có Deny nhà PKM mới đi về

Xoài
10-01-2011, 23:53
Mình cũng dự định đi chợ tình Khau Vai dịp này thấy cung đường của bạn chưa hợp lý
Ngày 3: Hà Giang_Đồng Văn_Mèo Vạc_Khau Vai, 1ngay bạn chạy không ăn không nghi mà đây là cung đường với nhiều cảnh đẹp
Các bạn nên tham khảo những người đã đi rồi, nêu các bạn ở trong Nam thi có Deny nhà PKM mới đi về

Mình cũng đồng ý với Ly A Sang, các bác chạy chẳng khác gì racing. Ngày 3 chạy ~200km mà thấy còn có chương trình tham quan ở nhiều nơi - chắc không đủ thời gian.(ra & vào Phó Bảng mất hơn 10km, tương tự Lũng Cú mất khoảng 40km).
Ngày 4 các bác chạy cũng ngót ngét 350km đấy, mà qua khỏi Cốc Pài, Xín Mần khoảng hơn chục km là đường xấu ~ 20km, trời mà tối, chạy không quen đường cũng hơi nguy hiểm. Theo tới chương trình của 2 ngày này nên chia ra trong 3 ngày.

primi
11-01-2011, 09:55

Cảm ơn bạn nhiều nhen! Mình cũng đang ngâm cứu kỹ các cung đường đây! Tuần mới nhiều niềm vui nhé!

Zin79
11-01-2011, 10:05
Ngày 2 nên đi sớm, chạy cố 40km lên Quản Bạ ăn ngủ trên này thích hơn là Hà Giang và cũng dành time cho hôm sau. Và theo mình thì nên lược bớt vài điểm, chẳng hạn như Bắc Hà, vì đã đi chợ Khâu Vai, lang thang chơi ở Đồng Văn rồi thì sang các nơi khác cũng giông giống thế thôi, thà rằng đi ít điểm mà dành nhiều thời gian cho nó để thăm thú kỹ còn hơn mài sức trên đường. Đi đường núi ko thể đi nhanh được, mà cũng rất tốn sức. Đường bằng 1 ngày chạy 400km ok nhưng đường núi thì chỉ 200km là cùng thôi, mệt nhoài và chẳng có time chơi bời gì cả. Đấy là nói xế cứng đấy, xế non thì ... ko biết thế nào. Trên kia các bác ý cảnh báo rất đúng đoạn Xín Mần - Bắc Hà, cực kỳ vất vả và nguy hiểm khi đi tối vì có khoảng 20km đường cấp phối. Bọn mình mất 2h đi trong đêm tối đoạn đường này, vừa đi vừa hỏi đường và cầu khấn đủ các loại thần linh cùng ma quỷ, ơn Giời là xe cộ và người ngợm ko bị mất mát bộ phận nào. Tóm lại là theo mình các bạn ko nên đi sang Bắc Hà làm gì cả.

primi
11-01-2011, 10:24
Ngày 2 nên đi sớm, chạy cố 40km lên Quản Bạ ăn ngủ trên này thích hơn là Hà Giang và cũng dành time cho hôm sau. Và theo mình thì nên lược bớt vài điểm, chẳng hạn như Bắc Hà, vì đã đi chợ Khâu Vai, lang thang chơi ở Đồng Văn rồi thì sang các nơi khác cũng giông giống thế thôi, thà rằng đi ít điểm mà dành nhiều thời gian cho nó để thăm thú kỹ còn hơn mài sức trên đường. Đi đường núi ko thể đi nhanh được, mà cũng rất tốn sức. Đường bằng 1 ngày chạy 400km ok nhưng đường núi thì chỉ 200km là cùng thôi, mệt nhoài và chẳng có time chơi bời gì cả. Đấy là nói xế cứng đấy, xế non thì ... ko biết thế nào. Trên kia các bác ý cảnh báo rất đúng đoạn Xín Mần - Bắc Hà, cực kỳ vất vả và nguy hiểm khi đi tối vì có khoảng 20km đường cấp phối. Bọn mình mất 2h đi trong đêm tối đoạn đường này, vừa đi vừa hỏi đường và cầu khấn đủ các loại thần linh cùng ma quỷ, ơn Giời là xe cộ và người ngợm ko bị mất mát bộ phận nào. Tóm lại là theo mình các bạn ko nên đi sang Bắc Hà làm gì cả.

Năm rồi, trong dịp leo Fan, mình tranh thủ lên Bắc Hà chơi, nhưng không tham gia được, định năm nay lên lại! Nhưng nghe bạn nói mình cũng nên suy nghĩ lại về vấn đề này vì còn nhiều anh chị em khác nữa!

Độc hành
11-01-2011, 12:04

Tớ cũng qua đoạn này lúc tối mịt, đường mưa trơn trượt, sương mù rọi đèn nhìn được vài mét, xăng thì gần hết, nhưng lo nhất là xe bị xẹp lốp. May gặp một cậu em người địa phương đi trước, mình cứ rọi đèn vào đít xe trước mà bám theo. Cũng may không xòe phát nào.
Tóm lại các bác có đi thì tránh đi vào buổi tối thôi. Đi tối mà gặp sương mù như hôm tớ đi thì nhục lắm.
Từ Cốc Pài sang Bắc Hà chính xác là 40km trong đó khoảng 20km đường xấu. Đừng có nhìn quả cột mốc trên đỉnh đèo ghi Bắc Hà 12 km mà nhởn nhơ bay nhảy là mệt đấy :D

Zin79
11-01-2011, 12:23
Oài, bác Độc dính chưởng giống hệt em. Em đi trước bác 2, 3 ngày, đi từ Bắc Hà sang Xín Mần. Nếu biết bác định đi đường này thì em đã cảnh báo. Anh em mình định đi cùng nhau nhưng không có duyên gặp, nhưng mà ăn đòn giống nhau phết :) Nhớ lại bữa đó, trời thì tối, đường lại lắm ngả rẽ, cố đi tìm được người nào hỏi người đấy mà ko phải ai cũng nói được tiếng Kinh. Cái lúc ở đầu đoạn đường cấp phối, hỏi 1 nhà thì chả ai nói được, may có 1 cậu chắc học hành dưới xuôi chỉ đường cho, nhưng mà nhìn mình với vẻ rất ái ngại: "Gần 20km đường cấp phối, chuẩn bị tinh thần!" Giờ thì em đã hiểu "đường cấp phối" nó là dư lào :(

slick
11-01-2011, 13:36
Mình chưa đc đi phiên chợ này nên rất muốn đi nhưng chưa dám hứa trước. Bon chen vẫn xin đặt 1 viên gạch vào danh sách.
Xế chưa có ai ôm ;))

nana_2910
11-01-2011, 14:13
cho em bon chen với ạ ^^
đăt gạch 1 ôm không xế :L
bác trưởng đoàn cố lên nha >0<
em ở ngoài Bắc ạ:D

mupmip_mummim
11-01-2011, 17:04
Cho mũm mĩm bon chen đặt nửa gạch làm ôm với nha, mũm mĩm vừa đi ra Bắc về, lạnh quá bị trúng gió bệnh luôn, hông đi tham quan đâu hết ( tưởng đâu tiêu tùng luôn đó), hic. Để xin xỏ mẹ xem thế lào ùi mũm mĩm đặt cả gạch sau ha ( or rút lại ), hì hì. Mũm mĩm ở SG nha, cám ơn chủ thớt trước hen

primi
11-01-2011, 18:02
Chào mọi người!
Sau chuỗi ngày đăng tin tìm bạn đồng hành và xin được tư vấn cho chuyến đi, topic đã nhận được nhiều góp ý, tư vấn từ các bậc tiền bói. Vấn đề lo ngại hàng đầu vẫn là cung đường đi sao cho thật hợp lí, ý nghĩa, an toàn cho cả đòan. Mình đang xin tư vấn từ các bác mới đi về, sẽ thông tin đến mọi người sớm nhất.
Sẵn đây mình xin cập nhật danh sách đoàn để tiện theo dõi. Và dự định của mình là sẽ chốt đoàn vào cuối tháng này (01/2011) để có sự chuẩn bị thật chu đáo cho chuyến đi! Mọi người ủng hộ hay chặt chém gì em cũng thích cả! he..he…

1. primi – xế SG
2. giantia – xế HN
3. biu_cat_bui – xế HN
4. nguyenvantete – xế ??
5. slick – xế ??

6. taophuongtao- ôm HN
7. bạn primi – ôm SG
8. kenkendautroc – ôm SG
9. mupmip_mummim – ôm SG
10. nana_2910 – ôm ??

ACE “ném gạch”, vui lòng cho em biết tình hình: xế hoặc ôm, HN hay SG nhé! Để mọi người được dễ dàng hơn trong việc theo dõi.

Cảm ơn mọi người!

bui_cat_bui
11-01-2011, 20:49
bác chủ thớt xem lại lịch trình cho hợp lý nhé, em là xế nữ. em tập dượt nhiều rùi nhưng Phượt thì không hề đơn giản. em là em thích nhất vụ chợ tình Khau vai :D.

giantia
11-01-2011, 21:37
He he! Chủ topic xem lại nhé Gián tía ở Yên Bái để xem lộ trình của mọi người rồi cắt ngang gặp đoàn tại điểm thích hợp.

diunguyen212
11-01-2011, 22:45
hi chủ thớt !
dự tính đj Tây Băc nhưng chưa sắp xếp được thời gian. bác tổ chức vào dịp lễ thì tốt quá. bác cho em đặt 2 nửa viên gạch làm ôm với nhen. Em ở Sg.
YM: diunguyen212

Hoang Thi Thang
12-01-2011, 14:51
Hi chủ xị, Cho mình đăng ký suất ôm;

YM: thang_dp2002
M: 0949342281

primi
12-01-2011, 15:00
Hi chủ xị, Cho mình đăng ký suất ôm;

YM: thang_dp2002
M: 0949342281

Thank bạn!
Bạn ôm từ đâu ạh? SG hay HN nhỉ?

mupmip_mummim
12-01-2011, 15:29
Woaaaaa, nhóm mình ôm hoành tráng hen, nhìn qua nhìn lại toàn ôm :))

kenkendautroc
12-01-2011, 16:46
Trên mạn phía Bắc VN mình chưa đi đâu xa quá HN bao giờ nên cũng ko dám có ý kiến gì với cái lộ trình của bạn chủ thớt, nhưng mà chắc từ giờ mình sẽ cố gắng tìm tòi xem xét về mấy cái địa điểm định đi, có gì còn ý kiến góp ra góp vô với các bạn cho vui ^^

Tiện thể đây là email và dt của mình:
[email protected]
01215756811

nhaquegoc186
12-01-2011, 21:28
bác chủ thớt xem lại lịch trình cho hợp lý nhé, em là xế nữ. em tập dượt nhiều rùi nhưng Phượt thì không hề đơn giản. em là em thích nhất vụ chợ tình Khau vai :D.

Híhí,chợ tình Khâu Vai bây giờ toàn zai Kinh,gái Việt,đông vui náo nhiệt.Các bạn nếu muốn ngủ lại thì mang theo lều hoặc ngủ nhờ nhà dân nhé.Nhớ mang theo túi ngủ.

slick
13-01-2011, 00:13
Mình ở HN, cũng vừa làm 1 vòng Hà Giang về xong. Đang lưu luyến vì có 1 cung chưa đi được đó là Mậu Duệ - Du Già, đáng lẽ được đi rùi nhưng có người trong đoàn hỏng xe nên đành quay lại. Chủ thớt thử tìm hiểu về cung này nhé xem có kết hợp đc không nhưng xế phải chuẩn mới đi đc nhé vì đoạn này nổi tiếng là trơn và trượt đấy :)
Về chuyện thuê xe thì mình có 1 chỗ chuyên cho thuê xe để đi kiểu này ( Future neo, cào cào và mink ) tất cả các xe đã chế và có giá buộc đồ đầy đủ ;)

xom2009
13-01-2011, 14:28
hic, ngủ lại tại khâu vai thì các bạn lên xin ngủ nhờ trường học, hoặc nhà sàn chung, không có hotel đâu cho các bạn đặt, từ mèo vạc vào khâu vai 17 km đường chạy vui phết (đủ loại đường). nhớ đem thuốc chống muỗi bôi nhé không ngủ là biết tay nhau ngay.nhóm tớ đi năm 2010 (khâu vai lang tháng)

nhoctheki
13-01-2011, 14:46
Đến Bắc Hà, bạn có thể ăn cơm ở quán cơm ngay chợ Bắc Hà, cực rẻ và ngon, quán cơm tên Minh Hòa - 0164 891 5780, bạn có thể gọi điện thoại trước nếu muốn ăn những món đặc biết như Thắng Cố... Kỳ vừa rồi 5 đứa mình ăn đã đời luôn mà có 95k.

taophuongtao
13-01-2011, 19:48
Sửa lại lời bác nhoctheki nhá, riêng bát thắng cố đã 50k rùi, 95k chỉ tiền cơm và thức ăn bình thường thôi. Tổng cộng là 145k đấy bác ạ, cháu trả xiền mà.

conlele
13-01-2011, 20:05
Chào mọi người!
Sau chuỗi ngày đăng tin tìm bạn đồng hành và xin được tư vấn cho chuyến đi, topic đã nhận được nhiều góp ý, tư vấn từ các bậc tiền bói. Vấn đề lo ngại hàng đầu vẫn là cung đường đi sao cho thật hợp lí, ý nghĩa, an toàn cho cả đòan. Mình đang xin tư vấn từ các bác mới đi về, sẽ thông tin đến mọi người sớm nhất.
Sẵn đây mình xin cập nhật danh sách đoàn để tiện theo dõi. Và dự định của mình là sẽ chốt đoàn vào cuối tháng này (01/2011) để có sự chuẩn bị thật chu đáo cho chuyến đi! Mọi người ủng hộ hay chặt chém gì em cũng thích cả! he..he…

1. primi – xế SG
2. giantia – xế HN
3. biu_cat_bui – xế HN
4. nguyenvantete – xế ??
5. slick – xế ??

6. taophuongtao- ôm HN
7. bạn primi – ôm SG
8. kenkendautroc – ôm SG
9. mupmip_mummim – ôm SG
10. nana_2910 – ôm ??

ACE “ném gạch”, vui lòng cho em biết tình hình: xế hoặc ôm, HN hay SG nhé! Để mọi người được dễ dàng hơn trong việc theo dõi.

Cảm ơn mọi người!

đã có kế hoạch khác xin rút lui.

phill
13-01-2011, 21:11
Mình ở SG nè, HG, Lũng Cú,Khâu Vai mún đi cả, dự định 30.4 này đi luôn mà chưa có nhóm. May gặp group này, join chung nhé. Phượt cũng nhiều nhưng chỉ quen phụ tá, làm ôm thôi, chưa lái lụa dc, hehe. Mình đặt 1 gạch nhé

bui_cat_bui
14-01-2011, 19:55
Híhí,chợ tình Khâu Vai bây giờ toàn zai Kinh,gái Việt,đông vui náo nhiệt.Các bạn nếu muốn ngủ lại thì mang theo lều hoặc ngủ nhờ nhà dân nhé.Nhớ mang theo túi ngủ.

thế thì em lại VIP rùi. he he =))

Syringa87
14-01-2011, 23:48
Do là đi vậy làn đầu nên xin đặt 1 gạch ôm đi ha. Còn đến lúc đó nếu thiếu quá thì làm liều=))

bui_cat_bui
15-01-2011, 11:43
hic, ngủ lại tại khâu vai thì các bạn lên xin ngủ nhờ trường học, hoặc nhà sàn chung, không có hotel đâu cho các bạn đặt, từ mèo vạc vào khâu vai 17 km đường chạy vui phết (đủ loại đường). nhớ đem thuốc chống muỗi bôi nhé không ngủ là biết tay nhau ngay.nhóm tớ đi năm 2010 (khâu vai lang tháng)

em xem ảnh nhóm bác rùi, he he đẹp thế nhỉ, em muốn đi luôn và ngay :LL

bui_cat_bui
15-01-2011, 11:45
Do là đi vậy làn đầu nên xin đặt 1 gạch ôm đi ha. Còn đến lúc đó nếu thiếu quá thì làm liều=))

lần đầu tiên - ai cũng liều hết á..ha..ha..ha =))=))=))

Syringa87
15-01-2011, 13:05

"Bước đường cùng" mới liều chứ lần đầu tiên ko có liều nhá... lần đầu tiên chỉ có khoái thôi=))

Quên đăng ký ko nói là đăng ký 1 suất làm ôm và ở SG nha:D

phongtuyet
15-01-2011, 15:59
Hi
Cung đường bạn đưa ra cũng hợp lý đấy nhưng không nên đi đường Tam Dương vì đường đó đang làm rất khó đi và cực kì bụi . Bạn nên đi thẳng theo đường Viẹt Trì hoặc theo quốc lộ 32 qua cầu Trung Hà lên thị xã Phú Thọ < Đường đê nên ít bụi cảnh cũng đẹp lắm > . Nếu bố trí được mình xin 1 chân làm người dẫn đường .

giantia
15-01-2011, 21:05
Này co ca sỹ cát bụi. lên chợ tình Khau Vai mà cất giọng hát về rừng núi dễ bị mấy anh HMông bắt về làm vợ đấy nhé! Đừng có liều. (HH)

giantia
15-01-2011, 21:46
Về cung đường tham gia cùng các bạn nên chọn cung đường này:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50212

bui_cat_bui
15-01-2011, 22:52
Này co ca sỹ cát bụi. lên chợ tình Khau Vai mà cất giọng hát về rừng núi dễ bị mấy anh HMông bắt về làm vợ đấy nhé! Đừng có liều. (HH)

hi hi, cảm ơn bác! thế thì em hát cho mấy anh H'mông uýnh nhau rùi em chuồn. đi đường Việt trì đi các bác, em chưa đi lần nào, về thì đường nào cũng ok, qua Thái Nguyên thì tiện cho em quá. kế hoạch mới nhất của em là nhịn ăn sáng từ giờ đến 30/4 để có tiền đi chơi. Kêu gọi ủng hộ từ 4 phương trời, 10 phương đất.

giantia
15-01-2011, 23:05
Ừ nếu đi qua Việt trì thì Giantia gặp mọi người ở Tuyên Quang.
@ bui cat bụi; Đừng lên Khau Vai mà gây mất đoàn kết đấy.

phuongtim
16-01-2011, 15:37
Hi,

Chương trình ngày 3 của bạn e là khó mà thực hiện được, mình đi từ HG lên Đồng Văn mà hết trọn một ngày và phải thăm vội vàng dinh vua Mèo vì trời tối. Theo mình thì với thời gian thế này, bạn nên tập trung ở Hà Giang thôi, không nên sang Bắc Hà, Cắn Cấu vì nếu chỉ ở HG thì bạn cũng có thế thăm các chợ Ma Lé (T7), Đồng Văn (CN), mình thấy các chợ này ít touristic hơn Bắc Hà, Cắn Cấu nhiều.
Mình chưa đến Khâu Vai nên không có kinh nghiệm, còn nếu bạn ngủ đêm ở Mèo Vạc thì mình có contact này: Nhà nghỉ Hoàng Anh, tel:0219 3 871 666. Nói chung là cũng tạm ổn với một nơi như Mèo Vạc, Hoa Cương là đỉnh nhất ở đó nhưng với những dịp thế này thì nơi đỉnh nhất sẽ bị các bác chính quyền block hết thôi :((
Đúng như bạn phongtuyet nói ở trên, mình vừa đi cung đường qua Tam Dương đợt tết DL vừa rồi, đường đang làm nên chật hẹp, bụi bặm và sóc thôi rồi.

@ bác Gián tía, bác tete và bụi cát bụi: em cũng ước một lần đến với Khâu Vai (như vụ leo Fan vậy) nhưng em sợ những event cả năm chỉ có một lần và lại trùng vào public holiday thế này lắm. Mong được cùng các bác và bụi cát bụi chinh phục miền đất khác. Em cũng kết vụ Apachai cua Zin79 nhưng chưa tìm được xế nên đứng nhìn vậy :(

nguyenvantete
16-01-2011, 20:28
@:phuongtim:Bác cho em bít nhé,1.bác sẽ đi cả KV và Apachai
2.bác là xế đường trường pro mà lại chưa có ai ôm thật
= Apachai trekking còn bị áp lực hơn cả leo fan đấy nhé

giantia
16-01-2011, 21:03
Rất hay. Tete tự nguyện thế còn gì bằng.
@ phuongtim: Có đủ điều kiện cho lộ trình rồi. Mọi người tiếp tục lên đường đi thôi.:hit

khunglong
16-01-2011, 21:26
mình cũng muốn tham gia chuyến này lắm lắm. Chốt danh sách chưa bạn? mình ở SG,mình chưa đi phượt bao giờ.Hưỡng dẫn mình với nha! -nick : dktiendhnh

mabu186
16-01-2011, 21:29
Bác thông báo danh sách cho anh em tham gia với ạ. Em cũng hóng hớt ném gạch, thèm đi quá :-ss

AT-Creative
16-01-2011, 22:27
vụ này hay à nha...
ae cho xin đặt cục gạch.

taophuongtao
16-01-2011, 23:01
Các bác có thể bỏ qua cái chỗ nhà vua Mèo đi, chả có gì đâu. Có mỗi cái nhà xây bằng gạch thôi, trong đó người ta bán đồ thổ cẩm thôi. Đắt mù.

fireworkswu
17-01-2011, 16:54

Bác Tete có đúng là xế pro ko đấy? Mới chỉ thấy bác thể hiện là... ôm pro bữa xuống Lao Chải - Tả Van :Dam

Apachai áp lực hơn Fan là sao bác? Các bạn đều đi về trong ngày mà? Nói gì thì nói, em vẫn hóng vụ Apachai do bác Zin79 sớm khởi xướng sau Tết (NT)
Còn Khâu Vai này em lại hẹn năm sau ;) Chúc các anh chị em chơi chợ vui vẻ :)

Các bác có thể bỏ qua cái chỗ nhà vua Mèo đi, chả có gì đâu. Có mỗi cái nhà xây bằng gạch thôi, trong đó người ta bán đồ thổ cẩm thôi. Đắt mù.
Đùa tí chứ mô tả của taophuongtao về nhà vua Mèo có vẻ như là bằng chứng cho chữ ký của bạn :LL

taophuongtao
17-01-2011, 22:17
Ơ, cháu mới đi về thật mà, vào xem có 10ph rùi đi ra.

bui_cat_bui
18-01-2011, 11:43
Ơ, cháu mới đi về thật mà, vào xem có 10ph rùi đi ra.

Vào xem nhà vua Mèo mà không thấy có giá trị văn hóa - lịch sử nào sao?

anny
18-01-2011, 12:08
book 1 vé đi chợ tình nhé! Qua Tết ta nhớ remind mọi người, up topic lên nha.
Anny 0909.959.886

Giangptth
18-01-2011, 13:25
Bác Tete có đúng là xế pro ko đấy? Mới chỉ thấy bác thể hiện là... ôm pro bữa xuống Lao Chải - Tả Van :Dam
Bác Tete không những là ôm pro mà còn là xế pro đấy, chị ạ!
Trong chuyến đi Tam Đảo cách đây ít lâu, Tete được tin tưởng làm xế chốt đoàn. Bác ý hì hục phi lên ...Tây Thiên với tốc độ chóng mặt để đuổi theo mọi người =))

nguyenvantete
18-01-2011, 13:34
Bác Tete không những là ôm pro mà còn là xế pro đấy, chị ạ!
Trong chuyến đi Tam Đảo cách đây ít lâu, Tete được tin tưởng làm xế chốt đoàn. Bác ý hì hục phi lên ...Tây Thiên với tốc độ chóng mặt để đuổi theo mọi người =))
Hôm đi Tam Đảo mình biết nếu đi chốt đoàn thì khó chịu quá...vì mọi người đi chậm quá...tranh thủ ghé Tây Thiên vi vù rồi quay lại đuổi theo mọi người cũng vừa

@fireworkswu:Cả đời làm xế nhiều rồi,có cơ hội phải tranh thủ làm ôm chứ........

Zin79
18-01-2011, 15:42
@fireworkswu: A Pa Chải xa xôi lắm, đường thì khó đi, thế nên người ta thường đi cung này những 6, 7 ngày cơ. Giờ đường làm tốt hơn rồi nhưng còn 1 đoạn cuối vẫn khó đi. Hôm nọ nói dự định đi 4 ngày là trong điều kiện tốt nhất, trời đẹp, vắng công an, không sự cố gì, còn thì thực tế chắc là sẽ phải 5 ngày, hoặc hơn. Túm lại là zin ko định đi cung này vào mùa lạnh đâu, để dành cho mùa nóng đê. Mùa nóng, cứ biến khỏi cái HN ngột ngạt này là sướng rồi, càng đi càng máu càng khỏe, dưng mà đi trời lạnh thì cũng khoai phết đấy, mất hết cả sự sung sướng đi.

Về dinh vua Mèo. Đàn bà con gái ko thích nó có lẽ do nó tối tăm và có vẻ ma mị, chứ tôi thì thấy thích vì đó là 1 công trình kiến trúc khá thú vị. Dinh vua Mèo cũng tiện đường, ngại gì mà ko ghé qua chơi chứ.

hihiphuong
18-01-2011, 16:21
Bác chủ thớt ơi! cuối tháng 1 chốt danh sách hả bác?
Em xin đặt gạch 1 xế nhé và có thể có thêm 1 ôm nữa nếu dụ dỗ được :-). Đi từ SG nha bác.

Truongson
18-01-2011, 16:58
Cho mình đặt 1 gạch xế sịn nhé mình ở HN

tong thu huong
18-01-2011, 20:29
cho em dặt 2 cục gạch nha, 1 ôm thì chắc, còn xế thì để em dụ dỗ đã heeee. Em ở Hà Giang luôn nhé (trung tâm thị xã)

mr.manh86
18-01-2011, 20:42
Mình đặt nửa viên gạch trước nhé, khi nào các bác chốt đoàn vậy? Ah mình ở HN nhé!

phuongtim
19-01-2011, 18:30

1. Em không đi KV năm nay rồi
2. Cảm ơn bác tự nguyện vụ Apachai nhé, nhưng mà chưa gì bác đã dọa em trek Apachai còn áp lực hơn leo Fan là sao? Em hem sợ nhé, vì em có bỏ cuộc vụ leo Fan đâu, gần chốt đoàn thôi, hehe

bui_cat_bui
24-01-2011, 22:18
bao nhiêu người rùi các bác nhỉ? điểm danh cái nào? em ngu nhất môn toán, cộng 30p mà vẫn chưa ra kết quả :D:D:D các bác giúp em với ạ. em vẫn đang tiếp tục tính toán.
@phuongtim: em cũng hem sợ đâu, vụ leo Fan em vẫn chưa hết sức, nếu có mục tiêu cao hơn thì tinh thần, ý chí cũng sẽ tăng.

giantia
25-01-2011, 15:52
bao nhiêu người rùi các bác nhỉ? điểm danh cái nào? em ngu nhất môn toán, cộng 30p mà vẫn chưa ra kết quả :D:D:D các bác giúp em với ạ. em vẫn đang tiếp tục tính toán.
@phuongtim: em cũng hem sợ đâu, vụ leo Fan em vẫn chưa hết sức, nếu có mục tiêu cao hơn thì tinh thần, ý chí cũng sẽ tăng.

Bụi cát bụi: Có dám leo Tây côn lĩnh với Bác không? (vừa leo phải vừa hát cơ)
Anh quyết định đi HG mùng 3-6 tết ÂL. chủ topic này xem chừng không quan tâm đến chương trình đi lắm. Em xem có đi cùng anh trong chuyến này thì đăng ký luôn nhé!

tong thu huong
26-01-2011, 10:33
Anh quyết định đi HG mùng 3-6 tết ÂL. chủ topic này xem chừng không quan tâm đến chương trình đi lắm. Em xem có đi cùng anh trong chuyến này thì đăng ký luôn nhé!

Bác định đi những nơi nào? nếu đi Đồng Văn và Mèo Vạc thì cho em theo với, trên đó có mấy cái lễ hội hay mà em chẳng rủ đc ai đi cùng

giantia
26-01-2011, 13:16
Bác định đi những nơi nào? nếu đi Đồng Văn và Mèo Vạc thì cho em theo với, trên đó có mấy cái lễ hội hay mà em chẳng rủ đc ai đi cùng

Bạn có thể tham khảo ở cung này để đăng ký. https://www.phuot.vn/threads/15226-TUYỂN-XẾ-ĐI-HÀ-GIANG-TẾT-ÂM-đi-tối-mùng-3-về-tối-mùng-6

tong thu huong
26-01-2011, 16:26
Bạn có thể tham khảo ở cung này để đăng ký. https://www.phuot.vn/threads/15226-TUYỂN-XẾ-ĐI-HÀ-GIANG-TẾT-ÂM-đi-tối-mùng-3-về-tối-mùng-6

Vậy cho em đổ bê tông đi, làm ôm hay xế đều đc ạh

nguyenvantete
26-01-2011, 21:16
Vậy cho em đổ bê tông đi, làm ôm hay xế đều đc ạh

vậy menber ở đâu vậy,nếu gần cho bám càng với...............

bui_cat_bui
26-01-2011, 21:52

dám thì dám lắm nhưng vào tết thì em chịu bác ạ. em ở nhà hát cổ vũ bác vậy (beer). em cũng thấy topic buồn tẻ nên vào khuấy lên nhưng cũng không ăn thua. xin rút lui vì chẳng có lý do gì.(NO)

mouse_bio
26-01-2011, 22:03
minh cung muon tham gia, cho minh book 1 ve nha, minh o SG, chua di phuot lan nao, co anh chi nao o SG di, huong dan minh voi hoac di chung cho yen tam hon.
mail cua minh:[email protected]

giantia
26-01-2011, 22:19

Tete có tham gia thì cõng Tong thu huong đi.
Cả 2 vào đây đăng ký đi cho vui. https://www.phuot.vn/threads/15226-TUYỂN-XẾ-ĐI-HÀ-GIANG-TẾT-ÂM-đi-tối-mùng-3-về-tối-mùng-6

tong thu huong
27-01-2011, 09:15

em ở Hà Giang bác ạh

Elsolitario
27-01-2011, 13:24
"Ngắm" cái lịch trình của các pác mà "run". Năm ngoái em cũng "chạy" phiên chợ này, đi cũng 6 ngày mà chỉ dám luanh quanh Hà Giang thôi, không dám chạy Lào Cai. Các pác chạy thế này ngang với "chạy loạn" rồi, keke.

tho_ngoc0610
18-02-2011, 12:49
Cho mình đặt một gạch làm ôm.
Nick YH; Hale_thu
đt: 0936364522

tuột_xích
18-02-2011, 18:29
trời ơi, em đang ấp ủ chuyến đi này, lang thang học hỏi kinh nghiệm các tiền bối mấy hôm nay để sắp xếp tổ chức vụ này. Đột nhiên hôm nay lại có tourguy, sướng quá. hí hí . Em đặt 2 suất bác nhé.

phithinguyet
15-03-2011, 21:11
tớ sốt 2 ngày hôm nay nên không off được.tối nay đông không Sang?theo ý kiến của tớ đi như vậy có gói gọn được trong 4 ngày không.chắc chắn phải off một lần nữa chứ?

minh_huan520
17-03-2011, 23:44
Sorry bạn ơi bạn đả đủ đội chưa ! Vì Quân muống đăng kí tham giá chuyến đi cùng nhớm bạn .
Trần Minh Quân . 0933312393 có thể làm ôm và xế luôn . Quân ở Sài Gòn . :D
Rất vui được đi chung với nhớm bạn .
Cho quân ? tí nhé . Đi cần chuẩn bị gì . Vì Quân chưa bao giờ đi miền ngoài lần nào hết .
Thank Nhớ liên hệ Quân nhé . 0933312393 .