PDA

View Full Version : Đầu năm đi Mộc Châu thưởng lãm hoa Đào, hoa Mận nào anh em ơi. 8 - 9/1.Cần tuyển 1 xế

ThuNghiem
07-01-2011, 01:39
Do nhóm mình đi theo kiểu tự phát nên không có 1 lịch trình cụ thể chi tiết là đi đâu và bắt buộc đúng giờ là ở đâu. Nhưng sẽ đảm bảo là ăn, ngủ, nghỉ tốt và đầy đủ nhất. Vậy nên đồ chung cho nhóm như : thuốc mem, đồ sửa xe đã chuẩn bị đầy đủ, mọi người chỉ cần chuẩn bị đồ cá nhân cho mình và mặc thật ấm, theo mình biết thì cuối tuần này sẽ rất lanh.

Ngày 8-1
• Khởi hành : 6h (muộn nhất 6h30 sẽ đi, anh em nào đến sau thì đuổi theo mọi người)
Địa điểm : Gầm cầu Ngã Tư Sở
- ăn sáng anh em tự túc
- Đi qua đèo Hua Tạt
Đến Mộc châu lúc 12h, ăn trưa tại quán 64.
Chiều: Đón nhóm 2 lên sau rồi đi ăn, lang thang chơi ở MC.

Ngày 9-1
Sáng:
- 6h dậy sớm cả nhóm đi ăn sáng
- Thác dải yếm với cửa khẩu Lóng Sập nhóm tiền trạm đi rồi nói không có gì, nếu thừa thời gian mình sẽ qua, tập trung cho đường hoa Ba Phách.
- Buổi trưa : quay lại quán 64 ăn trưa.

Phòng mình sẽ gọi điện đặt trước.có lẽ sẽ ngủ ở nhà sàn khoảng 25k / 1người.
ước tính thu trước 300k / 1 người.

Mình cần tuyển 1 xế ai đi được thì alo mình nhé 0912591118.
Cung đường đi sẽ thay đổi sao cho anh em đi được nhiều nơi nhất. Chụp được nhiều ảnh ở những nơi đẹp nhất.

ThuNghiem
07-01-2011, 01:49
Danh sách đã chốt đủ 14 người:
1. Dũng
2. Hoàn
3. Vĩnh Toàn
4. Công
5. Quốc
6. Tùng
7. Phương Thuỳ
8. Đinh thị Vân
9. Nguyễn thanh Vân
10. Lê hồng Nhung
11. Trần thị thu Hiền
12. Đan Phượng
13.Thu Trang
14. Anh Huy 76

Trong đó sẽ có 4 bạn đi buổi trưa ngày thứ 7 vì sáng thứ 7 phải đi làm (Nhóm 2)
Còn tất cả sẽ đi buổi sáng (nhóm 1)

vava
07-01-2011, 08:22
Hehe, em cũng muốn bon chen quá nhưng mình chỉ có thể làm ôm :)). Bạn Đan Phượng cũng bon chen nhỉ (ma nữ HP :))), thích quá. 6h30 sớm quá nhỉ, trời chưa sáng mà.

chidung79
07-01-2011, 09:20
Hiện nhóm đã có 13 người.
1. Dũng
2. Hoàn
3. Vĩnh Toàn
4. Công
5. Quốc
6. Tùng
7. Phương Thuỳ
8. Đinh thị Vân
9. Nguyễn thanh Vân
10. Lê hồng Nhung
11. Trần thị thu Hiền
12. Đan Phượng
13.Thu Trang
14. Đang tuyển....

Trong đó sẽ có 4 bạn đi buổi trưa ngày thứ 7 vì sáng thứ 7 phải đi làm (Nhóm 2)
Còn tất cả sẽ đi buổi sáng (nhóm 1)
=))=))=))Bên topic Gà thì tên em là Ốc, Mít, Đần, Đụt..............
Sang bên này tên em nghe kêu ngất trời, biết toàn người quen nhưng phải hình dung mãi mới nhận ra mọi người,heheheeee..........
Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ nhé !!!(BB)(BB)(BB)

hoangbazen83
07-01-2011, 12:09
Vị trí thứ 14 đã có nhé, Anh Huy sn 76, tối nay sẽ đi gặp để giao lưu, anh em nào rảnh thi cafe nhé.

vava
07-01-2011, 12:33
Vị trí số 6 hóa ra là Đụt....mình cứ ngỡ là tisina :))

wit_eyes
07-01-2011, 13:41
Hi, mình cũng vừa đi cung này về xong, xin có vài góp ý
Thời tiết này trên đó chắc rất lạnh, nhớ mang đủ quần áo ấm
Các bạn nên nghỉ ở Nhà sàn, sinh hoạt tập thể, văn nghệ 1 tối ở nhà sàn vào tiết trời sẽ rất ấm cúng và thú vị
Nếu lên từ sáng thứ 7, vậy là có thể ăn trưa tại nhà hàng 64 (hình như thế) hoặc quán Thường Hà đồ ăn rất ngon và phong phú
Chiều thì đi mấy điểm loanh quanh như Hang Dơi, thác Dải Yếm, trại bò có cánh đồng hoa cải trắng rất đẹp, và hay thử món sữa chua Mộc Châu tại cổng chợ :D
Ngày CN có thể đón bình minh ở đồi thông, đi thăm Hang Kia, làng Ba Phách, vào 1 số bản ven Mộc Châu tìm hiểu cảnh vật và con người tại đây cũng rất thú vị
Nên về sớm vì trên đường về sẽ có thời gian ghé thăm các bản làng gần Mai Châu mà theo mình được biết là khá độc đáo

Chúc cả nhà chuyến đi an toàn và thú vị

Mr Stone
07-01-2011, 14:15
Tính bon chen tí mà đủ quân số rồi ạh bác chủ thớt? Tiếc nhỉ, thế thì chúc cả đoàn lên đường may mắn, đi nhanh về nhanh để chia sẻ kinh nghiệm cho người chưa đi và sắp đi, (c) (beer)

ThuNghiem
07-01-2011, 14:23
Hi, mình cũng vừa đi cung này về xong, xin có vài góp ý
Thời tiết này trên đó chắc rất lạnh, nhớ mang đủ quần áo ấm
Các bạn nên nghỉ ở Nhà sàn, sinh hoạt tập thể, văn nghệ 1 tối ở nhà sàn vào tiết trời sẽ rất ấm cúng và thú vị
Nếu lên từ sáng thứ 7, vậy là có thể ăn trưa tại nhà hàng 64 (hình như thế) hoặc quán Thường Hà đồ ăn rất ngon và phong phú
Chiều thì đi mấy điểm loanh quanh như Hang Dơi, thác Dải Yếm, trại bò có cánh đồng hoa cải trắng rất đẹp, và hay thử món sữa chua Mộc Châu tại cổng chợ :D
Ngày CN có thể đón bình minh ở đồi thông, đi thăm Hang Kia, làng Ba Phách, vào 1 số bản ven Mộc Châu tìm hiểu cảnh vật và con người tại đây cũng rất thú vị
Nên về sớm vì trên đường về sẽ có thời gian ghé thăm các bản làng gần Mai Châu mà theo mình được biết là khá độc đáo

Chúc cả nhà chuyến đi an toàn và thú vị

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến, có gì khó khăn mình sẽ alo cho bạn nha.

@ 14 bạn đã dk : Nếu tối nay các bạn rảnh thi ra quán Cafe Lâm ở 60 Nguyễn Hữu Huân nhé, vì chuyến này là hưởng thụ nên ko cần cầu kì nhiều. Ai không ra được thì đúng 6h sáng thứ 7 có mặt ở gầm cầu Ngã Tư Sở nhé.

huonggiangf1
07-01-2011, 14:47
Huhu mình cũng muốn tham gia chuyến này quá mà vừa mới đi TCL về thứ 2 vừa rồi, thứ 7 lại đu theo nữa thì kiệt quá. :((

Hanna Buzz
07-01-2011, 14:51
Hic,cập nhật thông tin muộn quá,ko kịp bon chen với nhà Gà rồi =.=

ThuNghiem
07-01-2011, 14:53
Huhu mình cũng muốn tham gia chuyến này quá mà vừa mới đi TCL về thứ 2 vừa rồi, thứ 7 lại đu theo nữa thì kiệt quá. :((

Cố gắng đi bạn ơi, chuyến này là đi chơi xả strees thôi mà. Có vất vả lắm đâu bạn bận thì bạn đi sau cũng được cơ mà. Hoa vẫn còn đẹp lắm.
@All 14 bạn đi : Mọi người nhớ mang đầy đủ giấy tờ nhé. CMTND, giấy phép lái xe nhé.

ThuNghiem
07-01-2011, 14:54
Hic,cập nhật thông tin muộn quá,ko kịp bon chen với nhà Gà rồi =.=

Em Hana đã đi cùng nhà gà ngủ trong rừng đấy hả. Em có muốn đi nữa không.

Hanna Buzz
07-01-2011, 14:57
Có ạh,muốn lắm lắm ấy chị ơi.Cơ mà đang thiếu xế thì em đi đc ko chị?

huonggiangf1
07-01-2011, 15:01

Em Hana đã đi cùng nhà gà ngủ trong rừng đấy hả. Em có muốn đi nữa không.

Mình thấy có bác Mr.Stone có ý rập ròm kìa. Bạn chủ thớt thử pm cho bác ý hỏi xem còn giữ nguyên ý định đó ko để em Hanna đi cùng.

vava
07-01-2011, 15:25
Ồ, hóa ra anh ThuNghiem là chị à, hi hi

phongtuyet
07-01-2011, 16:02
Em ơi hết hoa mận rùi giờ chỉ còn quả thôi .
Đừng ăn ở quán 70 nhé chạt chém mà không ngon đâu.
Có quán lẩu dê 68 ăn ngon và nhiều đấy em à.

Hanna Buzz
07-01-2011, 16:24
Ồ, hóa ra anh ThuNghiem là chị à, hi hi

Úi úi,e nhầm .^^.
Sr ANH ThuNghiêm nhaz :D

(D) Tigo
08-01-2011, 00:41
Không thấy nói gì về nhóm 2 sẽ xuất phát ở đâu và mấy giờ :(

Ối_zời_ơi
11-01-2011, 12:33
Các bạn đi về thì chia sẻ thông tin bên box Hồi ức nhé. https://www.phuot.vn/newthread.php?do=newthread&f=113